Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
AndyOrchis

Lắng nghe sự im lặng ...

Recommended Posts

AndyOrchis    487

Cà phê ...

Giờ mới nhận ra ...ly cà phê Việt Nam - điều mình đã nhớ và tự hào với bạn bè khắp nơi, bấy lâu nay không nhiều thí ít là có rất nhiều thứ "không là cà phê " để tạo hương,tạo vị ...

Nhớ lại khi tự mình pha một ly cà phê đá ở nơi xa,mình cứ luôn bảo " không bằng cà phê nước mình" dù rằng loại hạt đó là nổi tiếng nhất nơi đó ...và mình chỉ chọn mỗi ly cappuccino,espresso cho thật nhanh gọn lẹ ...

sau một loạt bài phóng sự về sự pha chế cà phê ở nước mình,cộng thêm sự quen biết bạn bè làm bên kiểm định thực phẩm mà mình mới hiểu ra được từ các nhãn hiệu cao cấp đến ko biết đến đều có 1 sự pha chế ít nhiều và hóa chất độc hại ...

Mình tập quen luôn cách mua cà phê,chọn hạt và xay ra ...mới tin tưởng được cho sức khỏe chính mình ...mới chỉ năm nay có vẻ ngành cà phê tạp nhạp bành trướng quá mà mình vài tháng nay luôn cảm nhận có điều gì đó bất thường ở mỗi ly cà phê khi mình uống,dù là quán cao cấp đến quán bình dân ...đến nỗi mình nghi ngờ sức khỏe của mình khi không thể nào uống như trước được nữa,khi cơ thể bảo vệ sức khỏe,thì nó bảo phải ngừng là mình phải ngừng ...

Thói quen của người Việt mình : uống cà phê đậm đặc vị đắng,béo ngậy,bọt thật nhiều,nồng hương thơm,cảm giác say caffein ...cứ như vậy thì chỉ là khuyến khích các cơ sở cà phê gian dối phát triển ...coi như chính mình tự hại mình ...Đâu rồi khi ra 1 quán bất kỳ,có thể gọi 1 ly cà phê nguyên chất ngày xưa ...

-------------------------

Thêm một chút cà phê nữa ... ~o)

Sài Gòn mùa nắng ...

Gần 5h chiều rồi mà Sài Gòn vẫn còn lang thang cùng nắng ...ngồi trong lòng của Sài Gòn thương yêu như chính ngôi nhà rộng lớn của mình mà bỗng nhớ đến chính Sài Gòn ...tự nhiên bồi hồi lơ đãng ...

Có đi xa mới biết quý cái gọi là gần ....

Có mất mát mới biết quý những gì ta có ...

Có tràn ngập hạnh phúc biết bao mới hiểu sâu sắc của quy luật tạo hóa vô thường ...mọi vật đều có cần có sự tuần hoàn để là vĩnh viễn ...

Ta hướng về sự cân bằng trong mọi suy nghĩ.

Và có những khi chìm vào trạng thái vô cảm mới quý trọng mỗi phút giây mình đang sống ...và mình thật sự yêu quý chính mình biết bao trong cái trạng thái bồng bềnh yêu thương như thế ...

Cuộc sống mỗi ngày mới lên ...và đêm dần về ...lại trao cho ta những món quà và kiến thức vô tận ...khi ta còn háo hức đi và đi mãi trong hành trình học tập- tìm kiếm thì cuộc sống là một người thầy dẫn dắt tuyệt vời cũng như là một món quà vô giá ...điều đó luôn là vô tận

còn khi ta không vượt qua được những bức tường khó khăn một lúc mà chính mình định sẵn để từ chối con đường dài trước mặt ...thì ngày lại ngày ta cũng rồi sẽ già đi để quay về sự kết thúc ...

Đi chậm rãi,nhẹ nhàng thôi nhé ...cuộc sống yêu thương ...

Edited by AndyOrchis
  • Like 1

AndyOrchis    487

"Hôm nay tôi nghe ..."

Lấy 1 câu tựa đề bài hát để mình bắt đầu cho những suy nghĩ có thể viết ra thành lời văn của mình ...

Vì từ nửa đêm đến khi trời về sáng làm cho hôm nay thêm dễ thương,làm mình rất là vui ...

Nghe trong sự im lặng ...

Cảm giác ý nghĩa khi được sống và tồn tại đến ngày hôm nay ...nếu như nghe và biết đến câu này cách đây 10 năm trước có lẽ mình rất ơ hờ ...nhưng hôm nay,cảm nhận "ý nghĩa SỐNG" đã luôn là một kim chỉ nam cho con đường mình đi ...Một khi còn sống,còn tồn tại thì không có gì mình ngăn cản sự lạc quan,hy vọng và thực hiện được ...

Nghe yêu thương ngân nga tiếng hát ngọt ngào

Yêu quý chính mình sau những nỗi buồn mất mát đã làm mình tự đứng dậy,tự nâng đỡ chính mình chứ không là một ai khác ...Yêu thương luôn là yêu thương,có khác gì giữa trước đó và sau đó đâu nếu như mình biết chấp nhận thực tế và biết nhìn nhận giá trị tồn tại và khác biệt của bản thân .

Và không ngừng yêu thương chính mình,tha thứ chứ không phán xét ,cố gắng trưởng thành hơn trong từng ngày theo ước mơ muốn mình trở thành như thế nào trong tương lai

Nghe cuộc sống gọi mời

Cuộc sống là món quà

Ngắn gọn như vậy thôi ,nếu bạn là một người thích đi tìm những điều tốt đẹp từ những thành quả và công việc mình thực hiện.Hãy đi và làm việc.đừng một nơi, ngồi mơ mộng viễn vông,giấc mơ chỉ có thể có khi đang ngủ,chứ ko phải khi chúng ta đang tỉnh táo mà lãng quên cuộc sống đời thật hàng ngày...

----------------------------------

Ngày mới,bên gia đình,trong lòng thành phố Sài Gòn ,như được bao bọc ấm áp từ tình yêu thương,tình bạn bè bao la,tôi khuấy nhẹ ly cà phê đá,uống một ngụm ngọt ngào...nghe gió lùa qua khung cửa sổ ....nhìn nơi phía xa có ánh nắng mặt trời,có những bóng râm của những hàng cây trước nhà ...

Tôi sống ....

Tôi rung động những cảm xúc rất thật ...

Tôi bối rối ...

Âm thanh yêu thương hòa quyện trong im lặng sao thật đẹp ...

Edited by AndyOrchis
  • Like 1

AndyOrchis    487

Nó đang chờ những cơn mưa ...Có khi nào sẽ có những sợi tơ được dệt từ những hạt mưa đó trao đến nó không ...hỡi cô gái đan những hạt tơ từ mưa ...?Những biến cố nó đã đối mặt...nó cảm nhận cuộc sống sao vô thường là vì vậy ...Một nỗi buồn thật đau nhói ...Mất mát và mất mát ...Điều đó là tự nhiên thôi ...nhưng sao đôi lúc quá khó chịu đựng...quá khó kiềm chế để không rơi nước mắt nhiều hơn thế nữa ..Những thói thường và vật chất phù du ...làm nó nhiều khi cũng bất mãn với mình ...nó cũng chịu sự chi phối và đã phải tập làm quen như một nó khác ...Nó phê phán chính mình,nó không muốn vậy đâu,nhưng để sống vì những mục tiêu ...nó không thể là người như nó mong muốn ...phải là một Nó với những chấp nhận "không có gì là hoàn hảo" ...Luôn tiến về phía trước với những hoạch định rõ ràng ...Ồn ào chỉ là phông nền nổi bật cho sự lắng đọng ...: là đây sau những tháng ngày làm việc căng thẳng áp lực ...Buông mình ra trong bình yên thương yêu ...nó luôn là nó ...là nó như vẫn vậy ...nhạy cảm,tích cực,yêu đời ...Hãy luôn tươi cười nhiều và nhiều hơn nhé ...nó ơi ..."Hạnh phúc khi nó vẫn luôn có điều gì đó để làm,để tin,để yêu,để hy vọng ...Hạnh phúc là khi nó biết mình Sống chứ không phải Tồn tại ...."

Edited by AndyOrchis
  • Like 1

AndyOrchis    487

Ngày hôm nay luôn là một món quà vô giá khi mình được hạnh phúc bên gia đình và khoảng không gian riêng ...Nó luôn cố gắng dành những giây phút im lặng như thế này để nhìn ngắm lại chính mình,nơi mình sống và những gì nó đang có ...chẳng phải là những khát khao mà nó luôn mong muốn mỗi khi xa nhà đó sao :)

Khi nó lần nữa quay lại cái Bệnh viện đó ...quả thật chỉ là bề ngoài với vẻ mặt dửng dưng,nó chỉ cố gắng tạm quên để cứng cỏi hơn trước người khác ...những ký ức dồn dập,những bài viết nó đọc,những bệnh nhân đau đớn,thất thần thì những gì nó hiểu biết qua sách vở ...làm nó lâm vào trạng thái khủng hoảng vô thức ...nó thấy đau đầu,nó thấy mình từ từ trở nên bất động nếu không có 1 Nó khác đập mạnh vào nhận thức của Nó ...

Nó luôn là 1 viên thuốc an thần và kháng sinh cực mạnh nhất ...Nó tự nhủ như vậy và chắc chắn sẽ mãi luôn là vậy.!!!

Nó cáu gắt một chốc và vô thức nước mắt rơi không ngừng ...Nó lau vội và sau đó Nó cười thật tươi trước khi chưa kịp ai nhìn thấy ...

Những người thân yêu bên nó ...Chẳng sao đâu ...Chuyện nhỏ ... :)

-------------------------------------

Hạnh phúc với nó thật đơn giản ---" Hài lòng với chính mình !" khi Nó trả lời với một người người bạn,thật mệt mỏi khi người ta không muốn lắng nghe cách nghĩ của người khác,thế là nó thôi không giải thích tới cùng và cười im lặng ...chỉ khi im lặng thì con người ta mới chiu hiểu được rằng suy nghĩ của mỗi chúng ta đều khác nhau,đừng cố giải thích mình đúng hay sai ...thế là nó được hiểu chỉ khi nào Nó dừng lại thật lâu sau mỗi câu nói của mình! ...Sự trưởng thành của những năm gần đây,Nó rất hài lòng vì nó biết kiệm lời và kiên nhẫn nhiều hơn qua những sự việc.

Khoảng không gian xanh trước nhà Nó,giờ được người ta cải tạo lại thật đẹp,hì ...có nhìn ra đó mỗi buổi sáng thức dậy,Nó cũng thấy lòng mình yên bình hơn ...có tiếng chim hót mỗi sáng,có màu xanh của cỏ xanh rì,có những người già đi đi lại lại tập thể dục,có những người kiên nhẫn hàng giờ bên cần câu cá ...cuộc sống thi vị tuyệt vời ...

Sài Gòn đang dần vào mùa mưa ...mưa đầu mùa lất phất rồi thôi ...còn ngột ngạt ...nhưng cảm giác chờ đợi này cũng hay ...Ta chờ mưa như chờ cô người yêu đỏng đảnh ...ta chờ mưa như chờ người bạn thân bận rộn công việc bất ngờ ...rồi sẽ đến rồi ta và Mưa lại cùng vui ... :)

và hôm nay vài dòng yêu thương vậy nhé Nó ơi ...nó à ...cười lên nhiều nữa nè để thấy Nó sống ý nghĩa vô cùng ...hài lòng với cuộc sống này vô cùng dù cho có bất cứ chuyện gì xảy ra chăng đi nữa ...Đơn giản và càng đơn giản thì yêu thương lại rõ ràng hơn ...thế thôi :)

Edited by AndyOrchis

AndyOrchis    487

Nó đi tìm lại cảm xúc ...thứ cảm xúc nó mong muốn có cái vẻ ngông nghênh điên cuồng của kẻ si,kẻ say ...là cái hình ảnh chếch choáng,chấn động tâm can đó để chỉ một cái thở hắt ra cả tâm hồn trôi bay đi bồng bềnh mãi mãi ...

Là cao trào ồn ào đỉnh điểm như cơn sóng thần ...và tĩnh lặng tuyệt đối đến đáng sợ tựa như con người ta không còn giác quan để cảm nhận ...

Thích cái câu này : " ai cũng sẽ chết nhưng không phải ai cũng thật sự sống" ...

Giá trị từng phút giây qua được đong đo bằng cách cảm nhận giá trị bạn quy đổi trong thang Hạnh phúc của bạn như thế nào?

Nó đang đọc nhưng chưa hết quyến sách về luật "Người Nam châm" nhưng cũng nắm được quy luật : "bạn sẽ đi đến và là những gì bạn muốn và nghĩ ra ..."

Tình yêu - sức khỏe -tiền tài,danh vọng luôn là chủ đề chung của mọi câu chuyện nghiêm túc,thẳng thắn ...

Đã bao la rộng lớn,nhưng Nó không ngại ngần sẵn sàng buông bỏ ...

Hạnh phúc ...cảm nhận nhẹ nhàng thôi ...

Để ta tan dần ra và tồn tại vĩnh viễn trong gió mây ...

AndyOrchis    487

Là một đêm những ngày cuối năm ...thành phố lạ lạnh giá,tuyết phủ đầy ở những ngọn núi xa xa...ta tìm về tĩnh lặng cùng chính mình ...

Bản giao hưởng Định Mệnh của Beethoven có làm ta thêm da diết níu giữ vẻ đẹp cuộc sống không?

Hay là âm sắc "A Thousand year" có làm dòng đời ta,tình yêu ta phải trôi đi vô tận ?

Ta là kẻ tham lam ,quá nhiều hoài vọng ham muốn

Hay ta chỉ là kẻ hời hợt biếng lười mà thôi ...

Ta vượt qua chính mình trong từng ngày hay chỉ là làm rõ hơn một ta quá biệt dị chỉ chính ta nuôi chiều mà thôi ...

Ah ha ...ta yêu cái kỳ khôi đó ...vì nó quá khó bảo ...ngỡ ngàng làm sao khi bao năm qua ta lại hiểu hơn về mình ...ta có những lúc thật đáng giận làm sao ...

Xin lỗi nhé ta ơi :)

Một năm lại dần trôi qua ...ta lại đi khắp muôn nơi ...ta thích thú những cảnh đẹp,biết tận hưởng trong từng chi tiết và khoảnh khắc đời thường ...

Ta như kẻ mơ mộng say đắm vĩnh viễn cuộc sống...

Ta ơi,có những lúc xin đừng nghiêm khắc phán xét ...vì cuộc sống nào đâu vô hạn ...

Xin được mãi mãi chấp nhận ...và yêu thương hơn ...

Edited by AndyOrchis
  • Like 3

AndyOrchis    487

Ngày 10/3/2010 đôi dòng của mình ...

------------------------------------------------------

Vì mẹ là người con yêu nhất cuộc đời này...

Ngày bình yên đến lạ ...cảm nhận sự bình yên đó với chút không gian quán cà phê Tour les Jours...chỉ biết đôi khi nó làm mình nhớ đến bạn bè mình và những giây phút nhẹ nhàng êm ái ...

Khi mình mệt mỏi,cố gắng gượng để vù xe ra khỏi nhà,off đi một giờ học nào đó để hòa vào không gian đang vội vã...nhiều điều biến đổi,con người và vạn vật chuyển động còn mình mắt nhòa đi,ngơ ngác ngắm những đổi thay ...

Mẹ mình thật vui ...lâu lâu nhìn mình rồi như phát hiện điều gì đó rất đặc biệt,mẹ như hốt hoảng lắm ..."Trời,con biết con bao nhiêu tuổi rồi không? 28 tuổi rồi gần 30 rồi đấy..."

Mình cười nhẹ nhàng ,cười vì vui vì biết mẹ lo lắng cho mình ra sao ...mình biết mẹ luôn lo cho mình ...luôn nhắc mãi cái câu " ra đường chạy xe chầm chậm -mẹ ở nhà lo lắm" " ra đường cẩn thận nghe con,mẹ lo!" " ra đường không có gì phải chạy nhanh hết, mẹ lo lắm đó " mình cứ " dạ vâng ạh" như một đứa trẻ con và rất ngoan ngoãn ....

"con nhớ ăn uống đó,đừng có quên"
"Dạ vâng ạh"
"con nhớ ngủ sớm đó,cứ thức khuya hoài hại sức khỏe"
" dạ con nghe ah"
"găng tay,khẩu trang đâu" (chạy đi tìm )
"dạ thưa mẹ con đi"
"mẹ hâm nóng đồ ăn rồi đó,con thay dồ rồi ăn liền đi"
"dạ, con biết mẹ ah"
"ở nhà,đừng đi đâu nha con"
"Dạ"
...

"Dạ"

"Dạ"
...

hàng trăm nghìn từ thương yêu nhất với chính mình ...nó tập trung vào từ "Dạ,vâng,mẹ,con"...mình lạnh lùng lắm phải ko?

Con chỉ có 1 người mẹ,càng lớn khôn con càng sợ cái Tết mỗi năm,hơi sợ rồi,sợ là nếu có chuyện gì nữa với mẹ chắc con không sống nổi...nếu có chuyện gì hãy để nó đến với con nhé,đừng bao giờ đến với mẹ của con...

mẹ hay lo "mẹ mà chết đi thì ai lo cho con" "con phải có ai đó lo lắng,chăm sóc,không lẽ ở vậy suốt đời" ...nhưng sống chết có số,biết đâu con sẽ...như ba của con...con có thể sẽ ra đi trước mẹ...con sống một mình lúc này vẫn ổn mẹ ah,con muốn lo cho mẹ hết cuộc sống của con ...

Mẹ lo cho mình về sau nhiều lắm ...tóc mình bắt đầu không còn vẻ đen óng của tuổi trẻ nữa...mẹ sẽ cho con lựa chọn con đường của con phải ko mẹ,ko là 1 người đàn ông như mẹ hay nói,như mẹ còn hy vọng dù rất nhỏ nhoi đó...chỉ cần người đó con yêu ...chỉ cần người đó yêu con ...

Con là kẻ lạnh lùng...vì thế giữ được sự uy nghiêm với bất cứ ai để bảo vệ gia đình và cả bản thân...nhưng sự lạnh lùng đó ko tồn tại trong gia đình mình với những người con yêu quý nhất trên đời này ...

con ít nói con yêu mẹ ...vì nó không đủ cho con lúc này.

con chỉ biết yêu hơn cả từ Yêu nữa mẹ ah ...

------------------------------------

26/6/2014

Yêu mẹ vô cùng.

• Like 2

AndyOrchis    487

CÁI TÂM -MỤC TIÊU - KIÊN TRÌ -AN VUI - CHẤP NHẬN.

Sáng dậy sớm,ngày hiền hòa,nhà có nuôi chim,nhìn xa là bãi cỏ công viên nên nghe chim hót khá vui tai và thấy gần thiên nhiên hơn bao giờ hết ...
Chợt vài phút giây nhìn lại ...
Vì sao ? đó là những câu hỏi tôi tự hỏi để rồi cười trong im lặng ...có một sự chấp nhận để yên vui 
Những gì bạn đã và đang làm luôn cần có cái Tâm - con đường và mục tiêu rõ ràng ...Khi lòng đã kiên trì,thì lòng luôn an vui dù kết quả có ra sao ...và tâm thế luôn sẵn sàng chấp nhận những kết quả vui có,buồn có.
Hôm nay tôi nghĩ về cộng đồng ...
vì sao ...?
Là một cây sinh hoạt Đoàn thể năng động với nhiều giải thưởng rồi từng một thời gian dài là Smod BGVN giai đoạn mọi người ồ ạt tìm hiểu về Đồng Tính Nữ ...tôi từng có thời gian làm những gì mình yêu thích với vai trò của mình ...Tổ chức offline cũng nhiều,gặp gỡ biết bao nhiêu,đón nhận và chia sẻ lòng mình với bao trăn trở tâm sự ...với cái Tâm của mình,tôi biết chúng ta lúc nào cũng dễ dàng trở thành những kẻ cô đơn,ta biết tìm ai để tâm sự khi người ta còn không nhận ra sự đặc biệt của chính mình ...
Công việc đã kéo tôi xa những công việc xã hội yêu thích,cả việc online hàng giờ để bên cạnh những tâm tư của các bạn ...thì tôi vẫn cố gắng âm thầm ủng hộ mọi hoạt động ...tôi vẫn kiên trì viết bài khi có thể ở Asianlabrys,BGVN,tôi vẫn cố gắng tham gia những buổi offline có ý nghĩa như Từ Thiện,Vietpride..v.v...Tôi vẫn cùng luyện tập,khi xa nhà vẫn theo dõi tường thuật CLB Nữ Nhi - bộ môn Cầu Lông tôi yêu thích...
Tôi quá hiểu cái công việc không vụ lợi ở vai trò tổ chức ...bạn bỏ công sức không nói,bạn bỏ cả thời gian,những phiền toái thì bạn chuốc lấy đem theo cảm xúc lẫn lộn vào đời sống ...bạn bị đánh giá đủ điều,bạn bị yêu cầu đủ mọi việc...có ai hiểu rằng bạn còn có gia đình,công việc và cả những cảm xúc của bạn không?!
Và tôi thông cảm ...tôi sẽ bênh vực đến cùng những người tổ chức,âm thầm đến mạnh miệng vì sự đồng cảm đó ...như một tình yêu,một công ty và gia đình ...khi bạn yêu thích,bạn sẽ bao dung và chấp nhận để cùng nâng đỡ,phát triển để hoàn thiện hơn,nếu nó đã không còn là điều bạn yêu thích nữa thì rời bỏ ra đi cũng không là quá muộn ...NHƯNG ...xin đừng đảo lộn nơi đó ...hãy tôn trọng và dùng cái TÂM cho điều mình đã từng yêu thích và gắn bó để khi nào đó bạn quay lại vẫn là một Đối tác,bạn hữu thân quen với bao cảm xúc còn đó vỡ òa ...
Tôi luôn yêu thích các diễn đàn cộng đồng,yêu thích các bạn admin từ JAS,FW,2 bạn Ly ...đến những smod, mod cùng tay gầy dựng,chăm sóc ...các bạn đã và đang làm những công việc rất tuyệt vời mà không phải ai cũng hiểu được hết ...Brava (thật đáng khen - thật dũng cảm).

Mong mọi người lúc nào cũng tràn đầy nhiệt huyết với những công việc thầm lặng đó ...

và Tôi cũng vậy...Tôi à ...

CÁI TÂM - cứ hãy trao đi

MỤC TIÊU - Cho một thành công dù ra sao đi nữa bạn vẫn không hối tiếc

KIÊN TRÌ - tin tưởng cho một tình yêu

AN VUI - đơn giản như thể thương nhau chỉ vì một ánh mặt và nụ cười ...:)

CHẤP NHẬN - đã bảo đời vô thường ,cớ gì vương phiền não ...

Hi,chào một ngày-đời thiệt dễ thương  :x

• Like 4

AndyOrchis    487

Sáng Chủ Nhật ...Mặt mơ màng của 1 con lười trong film hoạt hình Kỷ Băng Hà ...:D

Không biết viết gì cho ngày mới vui vẻ hồn nhiên và khỏe mạnh ...( khởi động tiềm thức trước khi vút vài trái cầu :).

Thời gian ...ai rồi cũng ...già ...

Thời gian ...ai rồi cũng sẽ một chút ..khác ( biệt)

Hãy đón nhận những khoảng khắc ...rất thật với chính mình và cuộc sống ban tặng ...

Cảm ơn ...vì từng giây phút mà mình có ....

Nice day and wonderful life :)

• Like 2

AndyOrchis    487

Thứ bảy rồi sao!!! (:|

ôi thì sẽ nhanh đến thứ 2 lắm ...Thời gian cứ vùn vụt trôi ...nên mới tập đánh dấu những mục tiêu có thể làm được để đánh giá mình ...

Nếu đi vào 1 con đường trơ trọi,một khu rừng vắng, 1 con đường tấp nập hay bất cứ đâu... bạn ko có hướng đi, ko có đich đến, ko có động lực ...thì thôi rồi đó ...

Lại phiêu lãng trong những nốt nhạc ...chỉ có vậy lại thừ người ra và mơ màng lạc vào không gian mình ta với ta ...a ha ...á hà ...

ở đây lại ko có lưu vào profife để nghe cho dễ nhỉ , thôi thì tạm lưu lại vậy .

http://bangaivn.net/forum/index.php?showuser=689

Chả nghĩ mình nên viết gì nhiều, nghĩ nhiều thì tốt thôi , nói bằng cách ghi ra 1 tờ giấy cũng tốt thôi ... còn nơi đây dù gì cũng là public nhỉ  :-t

Thật sự mình có chút máu ngây ngô đến hài ....kkkk ...thậm chí mình còn thấy iu mình quá đỗi cơ mà :x

Tự nhiên bồng thấy tui sao quá hài hước ...đây là mẫu người tui tưởng tượng ra hồi nhỏ nè :x

Cuối tuần vui vẻ nha các đồng minh đang vào nhà tui ...

Nếu đang có vài ly cà  phê thì tui cũng chỉ biết ngồi uống và cười thôi ...chẳng biết nên nói chuyện gì thật lâu và dài dòng nữa ... :-$

Edited by AndyOrchis

AndyOrchis    487

Ngày hôm nay ...ngày của hiện tại ...ngập tràn ánh nắng ...của rung động chìm đắm cuộc sống ...của mê đắm những hơi thở từng cơn mưa ...

Ngày hôm qua ...đã qua ...luôn là những điều đã qua ...

Cảm ơn cuộc sống ...

AndyOrchis    487

Cuộc đời là những khoảng khắc trải nghiệm ...nhẹ nhàng và thật đẹp ...

Bận rộn đến mấy cũng nên dành phút giây thả lỏng hoàn toàn cho bản thân ...cho những cảm nhận và rung động với thời gian ,không gian mình sống ...

Hít thở nhẹ nhàng cho một buổi sớm mai ...

Nghĩ về điều tốt đẹp khi chìm vào quên lãng của giấc ngủ đêm lành ...

Thân Thương!:rolleyes:

AndyOrchis    487

"Sự thật là… Chúng ta trốn vì muốn được tìm thấy. Chúng ta bỏ đi vì muốn biết ai sẽ theo mình. Chúng ta khóc để xem ai sẽ lau đi giọt lệ. Và chúng ta để trái tim tan vỡ, muốn thấy ai sẽ đến và chữa lành trái tim ta.”
- Shakespeare

AndyOrchis    487

Say less. Enjoy the silence.

Katrina Mayer   

:happy:

AndyOrchis    487

Nghe mưa rơi ...

Có mất mát mới biết trân trọng những gì ta có ...

Có yêu , có thương mới biết sự hờ hững vô tâm ...

Có hết lòng ...mới cảm thấy thoáng nhẹ rồi tan ...

Có là một cái chớp mắt ...mà cảm nhận ngàn trùng xa xăm ...

-------

• Like 1

AndyOrchis    487

Cuối năm ...là lại cảm giác tự mình cần ngồi xuống bắt bản thân mình đánh giá một năm đã qua ...làm được những gì, học được những gì, trải nghiệm được những điều tuyệt vời gì ...

Những ngày qua đang rèn bản thân thức dậy sớm hơn bình thường ...làm được nhiều hơn ...và vui chơi với bản thân được nhiều hơn ...:wub:

:happy: ồ là lá ...hôm nay ngày đẹp nên cảm xúc tự thấy đẹp, lại tự thấy phiêu diêu bồng bềnh ngập tràn đầu óc ...công việc dọn qua một bên cho ngăn nắp lại dù cũng còn nhiều thứ đang chờ đợi quá :happy:

Cuộc sống là một hành trình trải nghiệm mà thôi ...hạnh phúc do ta chọn lựa ...thật ra sự đau khổ, cô đơn cũng là 1 dạng hạnh phúc nếu mình cứ mê đắm và chọn nó ...lựa chọn là lựa chọn hihi ...mà lựa chọn rồi thì hãy yêu thương sự lựa chọn đó ...yêu thương trân trọng bản thân là vì vậy đó hihi 

Nhắc đến hạnh phúc, thì vô tình mình nhớ quyển sách vừa mua của SEAN LIM ...cũng khá hay, nên đọc nếu bạn vẫn còn phân vân với suy nghĩ quá khứ- hiện tại - tương lai và bạn đang ở đâu, muốn mình như thế nào về sau ...

• Like 1

AndyOrchis    487

Cuối năm ...khi là những thanh âm khoảng lặng nhộn nhịp tình tính tang ...

Khi là cái nhắm mắt của không gian chìm đắm ...là cái hắt nhẹ bộn bề trong từng hơi thở ...

Là bước chân đi vui hơn ...là sự khoan khoái thư giãn của cảm giác những ngày nghỉ Tết thật dài ...

Những phút giây hiện tại rõ nét hơn khi một mình nhìn lại , trò chuyện với bản thân và cảm ơn bản thân 😄.

Yêu thương là những gì ta học được qua cách nhìn thế giới nhỏ bé lại ở từng khoảng lặng , từng thanh âm của tĩnh lặng mà thôi ...☺️

Nâng ly rượu  ngâm men của ánh mắt cười , của nụ cười duyên thì  thêm vui là vậy ...vui của không gian của đất trời , của một bản thân nhỏ bé yếu đuối 😉....

Mừng Tết Đến rồi ...Xuân đến nhẹ nhàng, xuân vui lơ đãng phơi phới ngập lòng ☺️

Edited by AndyOrchis