Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
WinnieNguyen

Bạn Làm Gì Khi Bị Người Yêu Phản Bội?

Recommended Posts

hoangnguyen112    2,197

Cuộc sống thật ngắn ngủi, bạn đừng lãng phí thời gian cho hận thù. Hãy dành thời gian để yêu thương những người đang bên cạnh bạn, và tìm người yêu khác là biện pháp hữu hiệu nhất. Trả thù ư? Để được gì? Hay bạn lại thể hiện rằng bạn cũng xấu xa không kém người kia.

binh.minh nói rất chí lí, người ta quay lưng với mình, mình không ung dung bước tiếp mà đèo thêm 1 cục hận chỉ làm bản thận ù lì, không thể bước đi dễ dàng và chẳng khác gì tự mình hại mình khi thù hận người khác.việc chia tay nhau là do trái tim thay đổi, mà con người mình rất khó điều khiển đuợc trái tim theo ý mình, vì thế người ra đi không nên coi họ là người xấu, họ cũng chỉ là 1 người bình thường.
  • Like 2

N_fore    90
N_fore và người yêu đã chia tay vì lí do có sự xuất hiện của người thứ 3.Ban đầu mình thất vọng và buồn.Khi bình tâm suy nghĩ lại thấy bản thân cũng có lỗi nhiều trong chuyện 2 người chia tay ... đẩy người ta đến với người khác...Bây giờ tụi mình là bạn với nhau.Dù sao cũng là Người mà mình từng yêu thương ... thanh thản và nhẹ nhàng với nhau.Như vậy bình yên hơn...!
  • Like 3

TiPi    1,368

Cách trả thù tốt nhất là tặng luôn cái kẻ phản bội cho người kia chứ còn gì nữa mà tiếc? :db:

• Like 1

Les Beau    134

Chẳng làm gì hết!

Nghìn trùng xa cách người cuối chân trời.

Đường dài hạnh phúc, cầu chúc cho người.

• Like 1

huanythao    4

Đôi khi bị phản bội là do bản thân mình quá tin vào chính mình, cứ nghĩ người ta sẽ hết lòng với mình

• Like 2

Azislove    41

Đôi khi bị phản bội là do bản thân mình quá tin vào chính mình, cứ nghĩ người ta sẽ hết lòng với mình

Cũng đôi khi mình bị phản bội là vì mình chưa làm tốt bản thân mình, chưa yêu hết lòng, vì vậy ng đó không cảm nhận được tình thương của minh. Ng ấy cảm thấy chán nản và ra đi. :( mình đang bị trong trường hợp như vậy :'( đau lắm :(((

• Sad 1

rain050188    222

Khóc,ném hết đồ đạc tan tành,tặng cho 1cái tát :(

Rồi về khóc nguyên đêm,mắt sưng húp ko mở dc mắt...

:D

greenland    5

Xỉ vả người ta trong tư tưởng hoặc lời nói, sau đó tự kỉ gặm nhấm tìm lý do ..

scorpion8x    2

cứ đơn giản thôi... có lẽ nơi mình k có điều họ cần nên mới đi tìm ở nơi khác....nên cảm ơn họ vì đã xô đẩy mình đến với người thật sự cần mình... chúc bạn mau vui vẻ trở lại... sớm có tình yêu mới hạnh phúc hơn

• Like 2

On 8/14/2009 at 1:56 AM, WinnieNguyen said:

Bạn đã yêu chưa?Bạn đã trải qua bao nhiêu cuộc tình?

Nếu đã yêu thì chắc chắn ai cũng có 1 lần(ít nhất) bị phản bội.Và chắc chắn mùi vị của sự dối trá không bao giờ ngọt ngào đâu.

W còn nhớ lần gần đây nhất,là vào khoảng tháng 2,khi mình bị người yêu nói dối.Thật ra giờ nằm ngẫm nghĩ lại,W thấy chắc người ta cũng đã nói dối với mình từ lúc quen nhau đến giờ rồi,nhưng có lẽ yêu quá,thương quá nên chưa nhận ra.Đến giờ,khi chia tay xong gần nửa năm rồi,thì mới suy nghĩ lại và tự trách sao lúc trước mình dại quá.:)) Nhưng có lẽ khi yêu thì không nên hối tiếc vì những gì mình đã làm.Tình yêu đi qua,kèm theo sự dối trá,giết luôn trong W niềm tin chút ít còn sót lại.Niềm tin đi đôi với tình yêu,nếu không có niềm tin,có lẽ tình yêu cũng chết.Tha thứ cũng được,nếu bạn còn yêu người đó rất nhiều,nhưng làm sao quên được cảm giác của mình..Cảm giác nằm bên cạnh một người đã từng ôm ấp người khác?

"Forgive is easy,forget is the hardest one."

Tha thứ thì dễ,để quên thì rất khó...

W cũng vậy,khó mà quên nên đã chọn cách chia tay.Trải qua cuộc tình với người ấy xong,W hết yêu ai được.Nhìn đâu cũng thấy dối trá..có lẽ không nên bi quan như vậy,nhưng cảm giác của mình mà,chẳng thể chối bỏ nó được...Nên vẫn single đến bây giờ..:))

Còn mọi người thì sao?Khi bị phản bội mọi người sẽ như thế nào?

Cam on nguoi do da dat dau cham het cho moi quan he nay.

Satthucaydudu    940

Ban đầu là ấm ức vì sau chia tay chỉ mỗi mình đau, còn họ thì kỉ niệm 1 tháng yêu nhau 😂. Sau thì đến phòng tập gym, biến đau thương thành sức mạnh 💪💪💪

• Like 1

penci25    17

đúng là quá khổ , tình yêu như con dao 2 lưỡi mà. Mình yêu thương người ta hết lòng nhưng nào nhận được gì ngoài việc bị bỏ rơi cơ chứ.

Tình yêu không có hôn nhân không ràng buộc được nhau

Grunt    282

woa, topic 10 năm vẫn hoạt động   

1 câu thôi chia tay, miễn tiếp.

ps: dăm ba người bày đặt bỏ vài trăm mướn người dằn mặt.... uổng xèn ;)) 

ps2: còn màn níu níu kéo kéo, kiu giữa người ấy và tôi a chọn ai, chi vậy??? phí thời gian vàng ngọc :-

• Like 1
  • Haha 1

Allie    387
On 5/20/2019 at 3:27 PM, heaven_sky said:

woa, topic 10 năm vẫn hoạt động   

1 câu thôi chia tay, miễn tiếp.

ps: dăm ba người bày đặt bỏ vài trăm mướn người dằn mặt.... uổng xèn ;)) 

ps2: còn màn níu níu kéo kéo, kiu giữa người ấy và tôi a chọn ai, chi vậy??? phí thời gian vàng ngọc :-

Hahaha

Đọc bài của Sky mà buồn cười quá =))

Đúng là người yêu phản bội thì không còn gì để tiếp tục nữa. Vì sao? Vì lòng tin đã không còn, có tiếp tục cũng gọi là gượng ép

Thôi thì cứ nghĩ đơn giản, đã hết duyên hết nợ rồi thì cũng là lúc chúng ta tìm một con đường mới, một người bạn mới và một hạnh phúc mới.

Đừng tiếc nuối thời gian đã qua, hãy xem như mình đã trả xong nợ từ tiền kiếp.

• Like 1
  • Haha 1

Vikario    16

Ngày xưa, ừ.. Đã là ngày xưa, đã từng rất yêu, rồi không hẳn là lừa dối chỉ là bị đơn phương chấm dứt..  Rồi nghĩ.. Ước gì, mình có cơ hội để cố chấp, để níu kéo.. Giá như mình cũng được 1 lần gặp để mất bình tĩnh.. Nhưng không.. Không có gì.. Chỉ làm im lặng chấm dứt.. Mình độc thân... 2 năm.. Còn người ta sắp làm mẹ.. Hạnh phúc nhé.. Cô gái đã từng tổn thương và đổ vỡ.. Em ổn.. Chị cũng tốt nhé.. Yêu chị.. Tạm biệt..

• Like 2

Vào 12/12/2020 vào 17:55 , Vikario đã nói:

Ngày xưa, ừ.. Đã là ngày xưa, đã từng rất yêu, rồi không hẳn là lừa dối chỉ là bị đơn phương chấm dứt..  Rồi nghĩ.. Ước gì, mình có cơ hội để cố chấp, để níu kéo.. Giá như mình cũng được 1 lần gặp để mất bình tĩnh.. Nhưng không.. Không có gì.. Chỉ làm im lặng chấm dứt.. Mình độc thân... 2 năm.. Còn người ta sắp làm mẹ.. Hạnh phúc nhé.. Cô gái đã từng tổn thương và đổ vỡ.. Em ổn.. Chị cũng tốt nhé.. Yêu chị.. Tạm biệt..

Hai năm Vẫn chưa nguôi ngoai cho mình cơ hội sao em

Vikario    16
1 giờ trước, Giangnguyen1983 đã nói:

Hai năm Vẫn chưa nguôi ngoai cho mình cơ hội sao em

Đã xong rồi chị, cảm xúc, cảm giác đối với người đó đã không còn.. Kể cả khi nghe người khác nhắc hay là trực tiếp cho xem hình.. Mọi thứ đã được sắp xếp lại và trả về nguyên vẹn cho quá khứ..

• Like 1

27 phút trước, Vikario đã nói:

Đã xong rồi chị, cảm xúc, cảm giác đối với người đó đã không còn.. Kể cả khi nghe người khác nhắc hay là trực tiếp cho xem hình.. Mọi thứ đã được sắp xếp lại và trả về nguyên vẹn cho quá khứ..

Chúc mừng em 👍👍👍 rồi ai cũng tim dc một nữa của mình

theloner    109
On 7/3/2018 at 6:11 AM, penci25 said:

Tình yêu không có hôn nhân không ràng buộc được nhau

Cách bạn nghĩ còn trong vòng phong kiến và  bảo thủ. Trong thế giới đồng tính lúc trước không được công nhận thì làm sao cưới ?  Hiện giờ cũng thay đổi nhiều nước  đã được công nhận hôn nhân. Với tôi mà nói hôn nhân chỉ là hình thức và là sự tuyên cáo với mọi người họ là người đã có chủ chứ  không đại biểu sự  vĩnh cửu. Ai cũng muốn mình có một thứ vĩnh viễn thuộc về nhau nhưng không có nghĩa ai cũng mai mắn có được. Bạn cũng thấy bao nhiêu cặp dị tính ly hôn đó sao? 

• Like 1

27 phút trước, Vikario đã nói:

Chúc mừng em 👍👍👍 rồi ai cũng tim dc một nữa của mình