Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Jas

Đăng Nhập/Đăng Ký Và Những Thắc Mắc Về KT/Giao Diện

Recommended Posts

Jas    3.299
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Tại sao diễn đàn cứ báo là sai mật khẩu?

1. Nếu mật khẩu có bao gồm con số thì bạn nhớ phải tắt tất cả bộ gõ Vietkey để tránh mặt chữ bị thay đổi. (Nhấn phím F12 để tắt/bật bộ gõ tiếng Việt của diễn đàn.)

2. Nếu bạn là thành viên đã đăng ký và nhớ sai hoặc quên mật khẩu, bạn hãy bấm vào lựa chọn "Quên Mật Khẩu" để diễn đàn gửi một email nhắc nhở mật khẩu cho bạn.

Tại sao đăng ký rồi, đăng nhập vào thành công, nhưng không post bài được?

1. Sau khi đăng ký thành công, diễn đàn có gửi một email đến hộp thư của bạn để bạn kích hoạt tài khoản. Trong thời gian ngắn nếu bạn không kích hoạt, bạn vẫn đăng nhập được nhưng không thể viết bài. Nếu sau một thời gian nhất định mà bạn vẫn chưa kích hoạt (validate) thì nick đăng ký của bạn sẽ bị vô hiệu hóa và bạn sẽ phải đăng ký lại từ đầu.

2. Nếu bạn chưa nhận được thư kích hoạt sau khi đăng ký thì có thể thư đã bị đưa vào spam box. Bạn hãy thử tìm trong hộp thư Bulk/Spam/Junk mail. Nếu vẫn không tìm ra thì bạn có thể tự gửi lại một email kích hoạt khác đến hộp thư của mình theo cách chỉ dẫn trong phần thứ ba.

3. Đăng nhập vào diễn đàn, tìm link "Gửi lại thư kích hoạt" (Resend validation), bấm vào đó, bạn sẽ được dẫn đến trang thứ hai, điền vào nick đăng ký của bạn, rồi bấm Tìm & Gửi.

Trang 2

4. Nếu bạn đã gửi thư kích hoạt lần thứ hai mà vẫn chưa nhận được email, vậy có thể email bạn điền khi đăng ký đã bị sai. Vậy thì bạn hãy tìm và làm theo chỉ dẫn trong đây để thay đổi email ---> Bấm vào đây.

5. Hoặc bạn có thể dùng email đăng ký gửi đến admin 1 lá thư yêu cầu kích hoạt tài khoản.

Địa chỉ admin email: asianlabrys@gmail.com

Được chỉnh sửa bởi dimwit
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Chang    89

Em đã làm nhưng không có kết quả! email của em: anhphuongnnguyen@yahoo.com.vn

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
qtroc    21

làm ơn kích hoạt hộ bạn em nick: GANBATTE nick yh: banbetoi_39 :)) cám ơn admin nhìu

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441

@qtroc: em hãy nói với bạn em dùng email đăng ký, gởi vào asianlabrys@gmail.com để yêu cầu kích hoạt.Hướng dẫn đã có bên trên.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
qtroc    21

dạ nick được kích hoạt rùi ạ.cám ơn DW :))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441

Trả lời thắc mắc về vấn đề có dấu * kèm theo nick cuả mình.

Sau khi nâng cấp, tất cả thành viên nào đăng nhập AL ẩn sẽ thấy nick mình có dấu * kèm theo để chỉ ra thành viên đó đang ẩn. Trước đây thành viên đăng ẩn sẽ không thấy nick mình hiện ra trên danh sách đăng nhập. Hiện tại thì các bạn vẫn đăng nhập ẩn nhưng sẽ thấy nick mình.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Đăng tải nhạc/video clip

+ Youtube:Đối với youtube clip, bạn chỉ cần copy mã trong address box (không cần copy mã nhúng embedded), rồi post thẳng vào bài. Không cần đánh dấu box HTML+ Zing mp3, nhaccuatuiSau khi copy mã nhúng hoặc mã HTML vào trong bài đăng. Hãy đánh dấu vào box cuả Enable HTML
Tham khảo hình dưới đây.Bấm vào hình để phóng to

Được chỉnh sửa bởi dimwit
  • Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441

Phần hướng dẫn đăng nhạc trong bài đã được cập nhật trong hướng dẫn. Mời các bạn vào tham khảo.

Hướng dẫn

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
SauRieng    947
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Trả lời Học sinh lớp 4 viết về hôn nhân đồng giới

Lựa Chọn Bài Viết

[*]

Enable HTML?

[*]

Bật emoticons?

[*]

Hiện chữ ký?

[*]

Gửi email thông báo cho bài trả lời mới?

Khi mở topic mới hoặc trả lời bài viết thì bị lỗi thế này. Ko biết do lỗi dđ hay máy tính mình nhỉ?

Được chỉnh sửa bởi BeCon
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441

Không rõ Becon dùng duyệt trình gì và version gì. Dw kiểm tra mở AL qua IE, Firefox, Chrome, Safari thì trang vẫn mở ra tốt. Becon cho thêm tin tức. Dw sẽ kiểm tra vì có thể do nâng cấp, font tiếng Việt bị lỗi.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
SauRieng    947

Em dùng trình duyệt Chrome...

"Có bạn nào ở Mỹ Tho hay Bến Tre thích chơi thể thao đá banh , cầu lông thì liên lạc với mình qua số điện thoại 0996.42.86.68 hoặc yahoo : sauriengg.[/font]

Hiện tại đã có 3 bạn ở Mỹ Tho rồi, mình muốn tìm thêm để các bạn có nơi vui chơi thể thao sinh hoạt cuối tuần"[/font]

Sau khi sis sửa bài viết của em thì nó ra như trên hông đọc đc ạ

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441

Em hãy đưa link bài viết dw sửa để dw kiểm tra xem.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

mình là thành viên của forum mấy năm rồi, nick của mình là galaxy, nhưng do mình quên pass nên khi đăng nhập, chọn quên pass để forum gửi link cho mình khắc phục, tuy nhiên, sau khi mình đăng nhập theo link forum gửi để nhập pass mới và mình làm theo cách hướng dẫn mà mail forum gửi tới, thì mình vẫn k đăng nhập được. Mong forum hướng dẫn mình cách khắc phục. Chân thành cảm ơn :)

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441

@ Becon: bài của em, dw chỉ có sửa tựa đề thôi. Bài đã bị lỗi, em hãy viết lại bằng cách vào edit xem còn hạn không.@Milkywaygalaxy: em hãy dùng mail đăng ký diễn đàn, gửi mail vào asianlabrys.tech@gmail.com để Tech kiểm tra. Cám ơn em.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
SauRieng    947
:) Dạ, cám ơn sis đã xem dùm nhưng hết edit được rồi sis ạ.Bài viết cũng bị lỗi rồi, thôi sis cứ delete cái topic của em dùm cũng được. Để đó rối mắt quá.Xin lỗi đã làm phiền sis.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
galaxy    0

Em đã đăng nhập lại được vào forum, em xin cảm ơn :)

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Gia.Linh    1.403

Trả lời Học sinh lớp 4 viết về hôn nhân đồng giới

Lựa Chọn Bài Viết

[*]

Enable HTML?

[*]

Bật emoticons?

[*]

Hiện chữ ký?

[*]

Gửi email thông báo cho bài trả lời mới?

Khi mở topic mới hoặc trả lời bài viết thì bị lỗi thế này. Ko biết do lỗi dđ hay máy tính mình nhỉ?

Em dùng trình duyệt Chrome...

"Có bạn nào ở Mỹ Tho hay Bến Tre thích chơi thể thao đá banh , cầu lông thì liên lạc với mình qua số điện thoại 0996.42.86.68 hoặc yahoo : sauriengg.[/font]

Hiện tại đã có 3 bạn ở Mỹ Tho rồi, mình muốn tìm thêm để các bạn có nơi vui chơi thể thao sinh hoạt cuối tuần"[/font]

Sau khi sis sửa bài viết của em thì nó ra như trên hông đọc đc ạ

Dạ trường hợp của em cũng y chang bạn này ạ. Nhưng nếu viết tiếng anh thì không sao còn tiếng việt thì phải viết ở phần trả lời kế tiếp thì bài viết bằng tiếng Việt mới bình thường. Em không biết lỗi do em kích hoạt phần nào đó trong các chức năng hay thế nào. Em dùng duyệt trình Safari. Mong các sếp giúp chúng em!
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Gia.Linh    1.403

Tin vui tin vui bà con, chị em khác ba khác mẹ ơ iiiiiiiiiii !!!! :-bd

Những bạn nếu khi đăng bài mới mà gặp trường hợp giống bạn Xoài và bạn Bé Con như ở trên thì mau mau kiểm tra góc dưới bên trái của diễn đàn mà thấy phần nàypost-4576-0-01324700-1369435222_thumb.jp

Nếu đang ở chế độ TIẾNG VIỆT(VN) thì bạn hãy chọn lại ENGLISH (USA).

Chúc các bạn may mắn! :)

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441

Như Greenmango thì sau khi đổi sang English (USA) thì không còn bị lỗi trên?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Gia.Linh    1.403

@Sếp FBI: Em không chắc chắn 100%, nhưng em đã lần lượt thử hết các chức năng khác có liên quan đến phần viết bài, suy đi nghĩ lại và em sực nhớ vì bữa trước em có tạo chủ đề mới trong mục "Rao vặt-Quảng cáo", em viết hai phần Việt & Anh. Khi gởi bài, phần tiếng Việt bị chuyển hóa như phần minh họa của em và Becon ở trên, nhưng ngược lại tiếng Anh thì hoàn toàn không có vấn đề từ trong nội dung cho đến tựa đề.Nên em đã thử kích hoạt phần TIẾNG VIỆT sang ENGLISH ở góc trái phía dưới (như hình em cung cấp trên)Và việc tạo chủ đề mới hay " Chỉnh sửa đầy đủ" đã trở lại bình thường. Em đã thử đi thử lại và kết quả cho em kết luận như vậy.Em đem chia sẻ với các thành viên, tuy nhiên em không chắc chắc tất cả trường hợp đã xuất hiện gần đây của các thành viên có giống em không. :)

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
SauRieng    947

Thanks Green nha, mình cũng để chế độ Tiếng Việt như bạn vậy....nên giờ thử đổi thì ko thấy bị gì hết :)

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Vanes    3.773

Cho em hỏi về vấn đề giao diện chính của Forum,  sếp xem ảnh do em chụp từ giao diện chính:

Phần khung đỏ ( gồm tựa đề và câu đầu tiên ) thuộc về bài viết : " Đức Đạt Lai Lạt Ma : Ko có vấn đề về hôn nhân cùng giới . Phần khung xanh thuộc về bài viết : " Em ! Mình cưới nhau nhé! " Nhưng lại bị gộp chung. Và khi em nhấn vào thì nó ra bài viết :   " Em ! Mình cưới nhau nhé! " 

Tình hình này cũng bị tương tự với bài viết kế tiếp có tiêu đề :  "Cuộc thi ca hát dành cho cộng đồng LGBT" nhưng khi nhấn vào thì lại là bài viết "Có nên cho con biết cha là người lưỡng tính"

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
brey    3.217

@ Vanes

Brey đã kiểm tra bằng cả 3 trình duyệt FireFox, Chrome, Internet Explorer và đều nhìn thấy trang chủ có đầy đủ Title của các chủ đề. Em hãy nhấn Ctrl F5 hoặc đổi sang 2 trình duyệt khác xem sao.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Vanes    3.773

Dạ em F5, đổi qua trình duyệt Firefox và Chrome cũng vẫn bị như vậy, em xem Forum dưới dạng Khách và đổi giao diện AL cũng vẫn bị như vậy @_@.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now