Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Shizu

Cơn gió lạ...

Recommended Posts

Shizu    607

Cái cảm giác này biết gọi tên thế nào nhỉ?

Người đâu gặp gỡ làm chi
Trăm năm biết có duyên gì hay không

Không ngờ là mình đang ngồi viết những dòng này. Tại sao lại là ở đây mà không phải chỗ khác? Fb ư? Không được, thể nào bạn bè mình cũng gặng hỏi "Anh nào vậy mày?", mà mình thì không thích nói dối. Ở đây, một nơi vừa kín đáo vừa e ấp mở cửa, giống như mình vậy, nửa muốn người ấy không đọc được, nửa muốn người ấy biết... Phức tạp nhỉ? Hy vọng đây không chỉ là cảm xúc thoáng qua...

Edited by Shizu
  • Like 3

Shizu    607

Hình như mình đang mơ mộng nhiều quá... Chỉ một câu nói của người ấy thôi mà sao mình tưởng bở nhiều thế nhỉ? Tỉnh ra đi tôi ơi!

Ngổn ngang trăm mối bên lòng...

Edited by Shizu

Shizu    607

Tưởng người ấy thích, hóa ra lại không thích...

Edited by Shizu

Shizu    607

2:45 AM...

Lâu rồi mình mới thức khuya như vậy. Tuần này quả là nhiều sự kiện, nào là thi, nào là đi xin tài trợ, nào là đi tuyên truyền... Học mệt mà hoạt động tùm lum cũng mệt, bởi vậy ai nói học đại học sướng chứ mình thì thấy cực quá chừng. Hihi, mà thực ra nói dông dài nãy giờ chứ lý do làm mình thức đến giờ này đâu phải tại chuyện học. Chỉ là vì ngủ không được nên mới tranh thủ học nhiều hơn thôi...

Người ấy bệnh rồi...

Edited by Shizu

WinnieNguyen    139

Chúc cho Người Âý và Shizu mau chóng get along with each other nghen..! :-SS

• Like 1

Shizu    607

Tối qua là bữa cuối cùng của khóa học, cả lớp mình rủ nhau đi ăn. Trước khi đi, cũng như mọi lần, ba dặn dò mình cẩn thận chuyện đi lại, ăn uống, nam nữ thọ thọ bất thân gì đó... Mình cười bảo "Toàn là con gái không hà ba ơi". Ai ngờ ba quay sang nói một câu làm mình đứng hình mất mấy giây: "Chưa chắc đâu con, có ai gay thì sao?"...

@WinnieNguyen: Cảm ơn nhé! Mong là điều Winnie chúc sẽ sớm thành hiện thực :(

Edited by Shizu
  • Like 2

Shizu    607

Người ấy... cuối cùng cũng chỉ là cơn gió lạ, thổi qua mình nhẹ nhàng rồi vụt đi mất... Gió vẫn còn đó, nhưng mình thì không níu giữ được, thôi thì cứ để nó tìm đến một vùng trời khác...

Lặng yên căn gác, lặng yên vầng trăng... Lặng yên thơm ngát môi hồng thật trong sáng...
Ánh mắt bên ô cửa sổ, cứ thao thức mong chờ... Cơn gió lạ...
...
Phải làm chi để hết buồn, chỉ vì quá nhớ người... Một cảm giác rất trống vắng đến hiu quạnh...

Edited by Shizu
  • Like 3

Shizu thân mến! Tình yêu chân thành sẽ làm lay động lòng người :L: Sẽ còn nhiều cơn gió lạ đi qua và TMMD tin chắc sẽ có cơn gió ở lại với bạnĐây là một trong những Topic mình rất thích!

• Like 1

Shizu    607

Đúng lúc mình khép lòng lại, không để tâm gì nữa thì người ấy lại đến, vội vàng mà hờ hững...

Mình là con gái, vì thế mà không hề thiếu tính tự ái và ích kỷ dẫu cho có rộng lượng đến đâu chăng nữa. Quan tâm, lo lắng, hỏi han... vậy mà người ấy cũng đâu biết đến, vẫn xem mình là người dưng đấy thôi. Con người ai mà không có lòng tự trọng, tự tôn của bản thân chứ! Hình như chính cái phần đó trong mình đã ngăn mình lại, dẫn mình đi đến quyết định chấm dứt với người ấy. Cũng có thể tình cảm của mình dành cho người ấy chỉ là một chút thoáng qua thôi nên mới chưa đủ lớn để át đi nỗi giận hờn vô cớ ấy. Vậy chắc là mình chưa yêu thật. Người ta hay nói yêu là cho không màng nhận lại mà, đúng không?

...

Hôm kia mình mới cắt tóc, thích lắm! Bạn bè đưa ra nhiều ý kiến trái chiều, đứa thì khoái đến nỗi cứ đòi mình chụp hình cho coi suốt, đứa thì càm ràm mãi vì cái tội dám "phá" mái tóc cũ mà tụi nó vốn rất yêu. Ôi, thì cũng chẳng mấy chốc là hết teen rồi, đổi phong cách tí xíu cho đời nó tươi. Mình gọi là đi xả xui, đi thay máu ấy mà! Thế là vui suốt hai ngày cuối tuần...

"Khi vui nhất cũng là lúc ta buồn nhất"...

Tự dưng rồi lại nghĩ linh tinh, sao không quen đại một tên nào đó cho rồi, để những lúc như thế này có người bên cạnh... Cô đơn đôi khi không phải là một mình; cô đơn thực sự là khi có nhiều người vây quanh nhưng tâm hồn ta lại chẳng đồng điệu với một ai...

@
tinhmongmanhdem: Cảm ơn tinhmongmanhdem đã quan tâm đến những gì mình viết. :he:Tình đầuHương thạch thảo cũng là hai topic mà Shizu ưu tiên theo dõi hàng đầu trong AL này đấy! :>

Edited by Shizu
  • Like 1

Shizu    607

Vậy là tròn mười tám tuổi rồi. Và cuối cùng cũng đã có can đảm để nói thật. Không ngờ là nhỏ bạn chỉ nói một câu: "Em buồn giùm mấy thằng đang thích Sếp" rồi cười toe. Thương nó quá đi thôi!

Sinh nhật thì vui, nhưng mà khổ nỗi đứa nào nhắn tin chúc mừng cũng thêm vào câu: "Đủ tuổi lấy chồng rồi nhé!"...

Edited by Shizu

Shizu    607

Hôm nay quởn ngồi coi tử vi với mấy đứa bạn. Trong vô vàn những điều trên trời dưới đất mà mình chẳng biết có đúng hay không thì nó phán cho mình một câu thế này: "Đặc biệt có sức hấp dẫn đối với phái nữ..." Có sao ta? O.o

Edited by Shizu
  • Like 1

Shizu    607

Qua rồi những cơn gió lạ và những lần say nắng... Cảm giác này, hình như là muốn có người bên cạnh...

Edited by Shizu
  • Like 1

Shizu    607

Hôm nay quay lại đây phủi bụi cho cái topic nho nhỏ này của mình. :)

Đêm yên tĩnh dễ làm người ta nghĩ nhiều, nghĩ sâu hơn, phải vậy không?...

Ngày mai lại là thứ Bảy. Thứ Bảy máu chảy về tim, nên lúc nào mình đi học lớp cũng vắng hoe, để rồi ra về lại bị ám ảnh bởi người người ra đường đi chơi tối cuối tuần, tay trong tay...

Hôm qua mình hẹn gặp hai nhỏ bạn cấp 3. Ngồi nói chuyện một hồi thể nào cũng lại lôi tình yêu tình báo ra. Và chủ đề, "Bạn A của chúng ta có người yêu chưa?" lại được đem ra thảo luận. Không thể phủ nhận là bạn cũ của mình đứa nào cũng thắc mắc chuyện ấy và luôn yêu cầu mình phải trả lời thật. Con người ngộ lắm nhé, khi người ta nói dối thì tin mà nói thật lại cứ ngờ. Mình thật thà bảo chưa có, chẳng ai thèm tin cho, cứ nói mình giấu hàng, ơ hay hàng đâu mà giấu :Tongue:. Sau này rút kinh nghiệm, cứ cười cười vậy thôi, ai thích nghĩ sao thì nghĩ.

Mười lăm phút nữa là qua ngày mới. Mình buồn ngủ lắm rồi, nhưng vẫn ráng thức chờ để nhắn tin chúc mừng sinh nhật tên bạn thân. Những lúc như thế này lại muốn có một người cùng mình trò chuyện, hỏi han, chia sẻ..., người mà mình thật sự có cảm giác vui sướng khi được trò chuyện cùng, chứ không phải như những anh bạn ngoài kia vẫn gọi điện cho mình đấy, nhưng mình chỉ muốn nói qua loa cho xong thôi. Nhắc chuyện nói điện thoại, tự dưng mình lại nhớ một tên bạn đang học chung đêm nào cũng tám với người yêu đến 2, 3h sáng. Đùng một ngày hắn nói với mình hắn là gay, rồi cũng một ngày không lâu sau đó, hắn tuyên bố hắn đã có người yêu. Nhanh, gọn, lẹ. Ước gì mình cũng có can đảm như hắn...

Mười phút nữa. Cứ như mình đang đếm ngược thời gian còn lại trong đời để yêu một ai đó nhỉ. Buồn ngủ quá...

Năm phút. Còn chuyện gì xảy ra ngày hôm nay mà mình trót quên không? À còn, chuyện mình đi chụp hình với nhỏ bạn ở Miền Đồng Thảo hồi sáng. Mà thôi giờ buồn ngủ rồi mình chẳng nhớ gì hết...

Hai phút. Mình soạn tin nhắn đây...

Sent. Đi ngủ. Đêm nay mình sẽ mơ về ai đây nhỉ? :D

Edited by Shizu
  • Like 3

Chang    90

Không hiểu sao, đọc những lời bạn viết,tự dưng mình có cảm giác kì kì, mình thấy mình thật lạ!!! :D

Shizu    607

Hôm nay mình định đi ngủ sớm, mà ngồi một hồi lại nhớ ra mai là sinh nhật của một đứa bạn thân khác. Nhiều người sinh tháng 7 ghê. Vậy là lại lọ mọ ngồi gõ chờ 0h nhé.

...

Mới nãy người ấy có nhắn tin cho mình, hỏi ngủ chưa. Lúc đó mới nhớ ra người ấy bảo sẽ đi mùa hè xanh ở Đồng Tháp từ hôm thứ Tư. Chủ nhật tuần rồi hai đứa đi cà phê, là do người ấy muốn gặp mình trước chuyến đi dài cả tháng này. Kết quả của hôm đó là mình mang về nhà một món quà rất dễ thương - một hộp bút chì màu. Chỉ là vì người ấy biết mình mê thiết kế nên tặng, dù rằng mình cầm chuột nhiều hơn hẳn bút chì. Một món quà bất ngờ, chẳng nhân dịp gì hết, nhưng lại rất có ý nghĩa. Quả thật là mình cảm động lắm. Ước gì tình yêu có thể được xây nên từ lòng cảm động nhỉ...

"Cảm ơn D rất nhiều, vì mọi thứ. Nhưng không biết khi nào A mới mở lòng ra được..."

"Vậy thì D sẽ coi đó như một thử thách phải vượt qua. Bởi vì cho đến giờ người D dành tình cảm chỉ có A mà thôi."

Có một người đối xử tốt với mình như vậy, làm sao mà không động lòng được kia chứ, huống chí người ta đã chờ hơn năm năm rồi. Mình đã nghĩ là sẽ cho người ấy và cũng là cho chính mình một cơ hội. Nhưng sau tất cả, những gì mình nghĩ về người ấy chỉ là lòng ngưỡng mộ, quý mến và một chút gì đó xót xa, áy náy. Càng ngày mình càng thấy mệt mỏi mỗi khi nghĩ về chuyện phải đối diện với người ấy, trả lời những tin nhắn quan tâm hỏi han cứ đều đặn đến mỗi ngày. Là mình đang ban phát tình yêu thương hay gieo rắc thêm tội lỗi?...

Đường vào tim em ôi băng giá...

Đêm buồn quá... Những lúc thế này chỉ có giấc ngủ mới làm mình cảm thấy dễ chịu nhất. Nhưng biết đâu được, mình chỉ muốn là một trong những người chúc mừng sinh nhật nhỏ sớm nhất thôi. Phải chi mình có người yêu ha... Người yêu tức là người yêu mình và mình cũng yêu người ta ấy...

Yeah, còn năm phút nữa thôi, hehe, mình sẽ nghe Careless whisper rồi đi ngủ. À quên, phải nhắn tin rồi mới ngủ.

...

Mai là cuối tuần, "thứ Bảy máu chảy về tim", còn mình thì cắp cặp đi học.

----------------------------------------

@mint

Cảm ơn bạn đã đọc những gì mình viết. Nhưng mình hơi tò mò một tí, cái cảm giác "kì kì" của bạn là sao vậy? :hair:

Edited by Shizu
  • Like 1

Shizu    607

Đang khóc... Mình thấy ngộp thở quá...

• Sad 1

Chang    90

sao vậy kìa? hít sâu thở nhẹ nè!!!mọi chuyện sẽ ổn mà :thumbsdown:

Shizu    607

Hôm nay chẳng biết đã là ngày thứ bao nhiêu tự nhốt mình trong nhà, căn bản là vì được nghỉ học thì mình cũng không có lý do gì để mà ra đường cả.

Lâu lắm rồi không vào đây nhỉ? Có lẽ tại mình chán…

Chán, đó là cảm giác chung của mình dạo gần đây. Chẳng muốn làm gì, không thích gặp ai… Ờ thì tự nhủ chỉ là một kiểu Dolce Far Niente thôi…

Hôm Halloween, mình rỗi rãi ngồi quệt vài đường vào một tấm hình xưa cũ tự chụp. Hihi, ấy thế mà cũng dọa được vài người mất ngủ khi vừa vào fb mình thì nguyên một cái mặt xám ngoét mắt trợn trừng môi rỉ máu hiện ra. Thỉnh thoảng làm vài việc khiến mình vui là được…

Trộm nghĩ trên đời này có con ma nào như thế không? Hay là lúc mình chết đi rồi hiện hồn về quyến rũ người trần cũng sẽ trưng ra một bộ mặt như thế. Ầy, có lẽ không đến mức vậy, mình thì đúng là có yêu màu đỏ thật, nhưng cái bệnh cuồng sạch sẽ không cho phép mình để nguyên máu me vậy đâu. Gì gì thì mình cũng sẽ làm một con ma thật tươm tất hehe…

Dạo này mình hay mất ngủ, mặc dù lúc nằm lên giường là mắt đã muốn díp lại vì mệt lử rồi. Chẳng hiểu tại sao… Thế là lại nghe hết bài nhạc này đến bài nhạc khác, này thì instru, ballad, rồi lại dance, lại rock, thỉnh thoảng còn chen vào vài mẩu K-pop. Yay, mình nhớ cách đây vài tuần mấy đứa bạn đã bất ngờ thế nào khi biết được mình có-nghe-nhạc-Hàn. Lúc đó, vừa mắc cười mà lại vừa lúng túng chẳng biết nói gì. Mỗi con người vốn là một chiếc hộp bí mật chờ được khám phá, mới chỉ có một điều nhỏ nhoi đó thôi mà bạn đã vội ngạc nhiên rồi sao?...

Vài tuần trước mình nhớ có một cái tag trên fb đã hỏi là mình nghĩ bao nhiêu tuổi thì chết. Nói sao nhỉ, thỉnh thoảng mình cũng hay nghĩ tới chuyện đó. Ừ thì đã bảo là mình hay nghĩ vẩn vơ mà :D. Bao giờ mình ra đi? Ngày mai chăng? Không được, mình còn chưa có người yêu, chưa có nụ hôn đầu, chưa gì hết, làm sao mà chết lãng xẹt vậy được. Thế hay là năm năm nữa? Lúc ấy đã có sự nghiệp rồi nè, có thể là có người yêu rồi luôn, nhỏ em học đại học… Tóm lại là mọi thứ ổn, mình có thể ra đi thanh thản. Mà khoan, vậy còn người yêu mình, người ấy sẽ thế nào đây? Mình không muốn thấy ai khóc, không muốn ai phải đau lòng, nhất là vì mình… Thôi thôi, vậy già hơn một tí nữa, yêu rồi chia tay chia chân gì rồi mình sẽ bái bai cuộc đời. Á nhưng mà không được, mình đã từng bảo là mình muốn chết trẻ vì không muốn già, không muốn xấu xí mà??? Đợi già rồi thì còn nói gì nữa… Lúc nào mình cũng muốn trông thật xinh đẹp, vui vẻ, khỏe mạnh, kể cả khi không còn hơi thở…

Đấy, rồi lại cứ quẩn quanh trong mớ bòng bong này mà chẳng bao giờ mình đưa ra được câu trả lời cuối cùng về thời điểm mình sẽ ra đi, sẽ biến mất khỏi cõi đời này để khám phá cái nơi mà mình vẫn mải tò mò về sự tồn tại của nó. Mình thật ngốc…

...

Hết ngày hôm nay, mình sẽ lại trở về với nhịp sống thường nhật, quên đi những mảnh tình nho nhỏ với tiểu thuyết, với những cơn mơ ban đêm và mộng mị ban ngày. Có ai đó từng nói với mình về Luật Hấp Dẫn, sao nhỉ, hãy cứ tin và hướng suy nghĩ, hành động của bạn vào niềm tin đó, nhất định nó sẽ xảy ra. Mình đã tin, đã suy nghĩ, đã hành động, vấn đề là ngày đó có còn xa không?...

Edited by Shizu
  • Like 3

Shizu    607

Một sinh nhật không có gì đặc biệt. Một Noel chán ngắt. Hình như mình đang dần quen cái không khí tẻ nhạt này rồi...

Dạo này mình lười, lười lắm luôn. Sắp thành sleepy head mất thôi... Ầy, quên đi, năm mới sắp đến, cố gắng vì một tương lai tươi sáng nào!!!

When you wish upon a star
Makes no difference who you are
Anything your heart desires
Will come to you

Won't it?...

Edited by Shizu
  • Like 1

Shizu    607

Đã bước sang năm mới rồi. Lala. Mình sẽ tổng kết năm cũ đơn giản bằng cách tổng kết ngày cuối năm thôi, là hôm nay đó.

Sáng sớm dậy lau dọn nhà cửa. Ba đi công tác, mẹ đi làm cả ngày. Có hai chị em ở nhà buồn quá mình chở nó đi mua đồ. Và thật là vui, người vốn thích mặc jeans như mình nay nổi hứng muốn mua váy đầm, lựa được 2 cái cực kì ưng ý thì 1 quá rộng và 1 bị rách. Ố ồ, và nhân đi thử đồ mới biết, mình đã chào đón năm mới bằng việc sụt đi 2kg, quần áo gì cũng giảm size đi hết, hay ghê! =.=

Giờ thì mình đang nghe Happy New Year và chuẩn bị ngủ một giấc thật sâu. Mong một năm mới thật thành công và hạnh phúc!

Edited by Shizu
  • Like 1

Shizu    607

Hôm qua đi xem chung kết VNTM. Một đêm vui và đầy ấn tượng, nhưng nhớ nhất là lúc cuối chương trình chạy lên ôm Thùy chụp hình, em ý nắm tay cảm ơn :). Tại sao lại có cô gái dễ thương và đáng yêu như thế chứ? >.< Thật ra cũng có thể cô ấy chỉ đang cố tỏ ra vui vẻ với công chúng, nhưng mình chẳng quan tâm, chỉ cần biết cái cách Thùy ứng xử khiến mình cảm thấy thoải mái, vui vẻ và mọi lời nói của em đều toát lên sự chân thành, không mang chút dáng dấp giả tạo, thế là được rồi. Có thể cô ấy là một diễn viên tài năng? Ừ thì sao chứ, sống trong cuộc đời này, ai mà không phải diễn cho tròn vai của mình...

Edited by Shizu

luvathan    132

10.1.2012Hì... Mình k xóa được code thôi thì xóa luôn cả bài trả lời. Lúc đầu cũng định nghịch ngợm chút thôi. Mong là bạn thích bài hát đấy.Hôm trước mình cũng xem Thùy trên ti vi. Xem lần đầu tiên và duy nhất. Cả hai cô bé đều xứng đáng nhận giải thưởng nhỉ.

• Like 1

Longnhi    2

chỉ tình cờ vào xem vì tên Topic hay hayvào r mới nhận ra nội dung Topic..cũng hay hay :L:tuy ngắn nhưng rất thật và kha khá cảm xúcchào ngày mới nhé...nên tin vào cảm giác của mình nhé

• Like 1

Shizu    607

Mười bốn tháng Hai. Tám tháng Ba. Vẫn có hoa. Vẫn có quà. Vẫn có những lời chúc. Và vẫn một mình.

Tối Valentine mình đi học, vừa chạy xe vào cổng thì anh bảo vệ trố mắt ra nhìn, "Ủa bữa nay em không đi chơi sao?". Hôm qua cũng thế. Lớp vắng hoe. Thầy cũng hỏi câu tương tự. Mình lại cười, trộm nghĩ, đâu phải vì không có đôi có cặp mới không đi chơi. Đơn giản là, đã muốn đi thì một mình cũng đi được, mà đã muốn học thì bao nhiêu mình cũng vẫn học thôi. ^^

Thời gian là vàng. Và mình thì không phải người có cả đống vàng trong tay muốn xài bao nhiêu cũng được. Đôi khi cũng phải biết hy sinh, đánh đổi để đạt được những điều mình muốn. Thời gian hạn hẹp không cho phép ta làm tất cả mọi thứ, nên lựa chọn việc gì làm trước việc gì làm sau là tùy vào mỗi người. Bản thân mình, đã chọn con đường này thì không tránh khỏi có những lúc ngụp lặn trong cả đống việc đến muốn phát điên, hay những lúc ngồi một mình lại tủi thân ước-gì-có-người-bên-cạnh. Nhưng sau tất cả rồi mọi thứ cũng sẽ qua thôi. Quan trọng là mình thấy vui và hạnh phúc với những gì mình làm, những gì mình đạt được, cho dù bên cạnh mình có ai đó cùng chia sẻ hay không...

-----

@lthu: Shizu thích Thùy hơn Trà Mi. Mà thực ra đã thích Thùy nhất từ tập đầu tiên rồi :">

@Longnhi: Cảm ơn bạn! À, avatar của bạn... Mình cũng yêu Jessi lắm nè :">

Edited by Shizu

Shizu    607

I've just received a comment from my friend which is definitely the most interesting post on my facebook recently.

8. Bạn giống: mấy bà người đẹp hay bị mấy ông địa chủ tia trong phim thời Pháp thuộc!! =))

How can this post receive a lot of "likes"? /:)
Am I really that classy? :p

Edited by Shizu
  • Like 1