Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
TiPi

Ổ Chuột Ú

Recommended Posts

TiPi    1,360

Hạnh phúc ăn theoGiờ này, mình đã rời xa thành phố được hơn nửa năm + 2,5 ngày rồi. Cuộc sống vẫn trôi đi, nhìn lại, thấy mình có chút tiếc nuối vì chưa lần nào được chung tay với cộng đồng này.Mỗi lần nhìn mọi người tụ họp, cười rạng rỡ là mình lại thấy nhói tim một cái. Bởi thấy mình chưa góp được chút gì, chưa họp mặt lần nào.Một chút nghẹn ngào khi thấy nụ cười của chủ nhân nhận được món quà của AL là ngôi nhà được sửa lại cho xinh xắn, là mái ấm mà gần đi đến cuối đời bỗng dưng nhận được. Vậy mà không vui sao? Không nghẹn ngào sao?Nhớ có một lần chủ nhà này nói đâu đó là cái chợ, còn đây là cái nhà, nếu không "thương" thì cứ đạp cho tanh bành (tất nhiên sẽ có người "thương" mà dọn). Gửi đến chủ nhà 1 cái ôm.

• Like 1

TiPi    1,360

Ăn theo với.

Nới tay chút cho Lốc Cốc thở với Sếp ơi! :give_rose:

TiPi    1,360

Cõi riêng ơi!Có một ngày, mới một ngày xa em một chút mà nhớ quá đỗi...

http://www.nhaccuatui.com/m/IqU2C0ErZV

Sáng tác: Trịnh Công Sơn-----------------------------Có một ngày, có một ngày như thế anh điAnh đi đâu về đâu ?Về cõi chiêm bao Lìa những cơn đauHồn tuyết bao la mang theoLạnh giá con tim nương dâuAnh đi đâu về đâuAnh đi đâu về đâuCó nhớ trong em từng ngày yêu dấuCó biết trong em tình mãi bền lâuTrong em mặt trời khô héoTrong em ngày ấy vực sâu một đờiCó một ngày như thế anh điAnh đi đâu về đâuNgọn gió hư hao thổi suốt đêm thâuĐời sẽ lênh đênh nơi naoCòn bãi hoang vu bạc đầuBạc đầu tôi điCó một ngàyBạc đầu tôi đi tôi đi.

TiPi    1,360

Phủi phủi chân, bước vô nhà, lấy chổi quét nhà sơ sơ (tại lười nhác). Trải lại cái nệm, nằm dài ra chơi caro. Hí hí... (Cười 1 mình thôi tại vì cô nàng hay ngủ chung đi làm rồi). Haaaaaaaaaaaaaaiiiiiiiiiizzzzz.Nhìn cái vết lõm trên nệm, lại tức cười. Tại sao bên chỗ đó lõm? Vì có người đòi làm "anh" của mình chứ, hứ, chưa ngủ, chưa uống thuốc mà cũng mơ được nữa hả? Đêm qua say say, lại còn ăn lá bồ công anh nên sáng nay thức dậy thật là ...dzui. Ăn :friends: vừa la hét ỏm tỏi vì siêu điệu viết bài lung tung.Vô nhà, :) chút cho đỡ nhớ người yêu. Gần tới giờ cơm còn chưa về, lát lại :closedeyes: nhặng lên!

• Like 1

TiPi    1,360

Đứng trước cổng, thấy biển treo ..."sắp đóng cửa để ...khắc phục hậu quả", tự dưng nghe nôn nao. Kệ, vô nhà ngó nghiêng 1 chút cho đỡ nhớ. Mai là Valentine's Day rồi. Đã chuẩn bị cho một buổi tối đầy sao, quà và 1 thanh "chó có lát" để bên nhau nuôi cảm xúc. Ai tò mò vô đây coi, sẽ bị phạt :happy: kèm theo :) khuyến ... khích.Hì hì.

• Like 1

TiPi    1,360

Nhà đẹp long lanh luôn trời ạ! Sắp xỉu vì nhà quá đẹp. Thương mấy "cưng" vất vả ngày đêm dọn nhà cho mình vô quậy. Heheh.

TiPi    1,360

Mấy hôm nay, nhấn F5 cho 2 bài thơ. Xã cứ lườm nguýt hoài, con thì nhảy tưng tưng "mẹ hư nha!". Kỳ thiệt, có làm gì đâu? Chép lại mấy bài thơ thôi mà. Hic. Nhưng mà "lợi thế" là nhờ vậy mà Xã cứ rúc vô cổ mình mà ngủ. Heheh

• Like 1

TiPi    1,360

Ngày hôm qua mình kiếm chiện, cuối cùng, được ăn kem. :D . Trưa nay, chở Tí Điệu đi học về, nắng quá ngồi thở và ...ngắm Cục Dzàng ngủ. Cục Dzàng thức dậy, mình chở đi làm. (Hôm nay đã tự nhận là "em Xã", hết cãi rồi, ngoan lắm =D>) :D

• Like 1

TiPi    1,360

Ngộ ái nị, nị à. Nị đi làm một chút là tơn tơn chạy về hun ngộ. Thương ơi là thương. Ngộ lu bu thiệt mà, đâu có nuôi Rồng, nuôi kiến đâu mà nị phải dzìa canh? Hehhe.

• Like 1

TiPi    1,360

Tặng bà xã thương yêu...

Không còn nhớ đêm qua đêm thứ mấy

Tay lả lơi, gối bên gối gọi mời

Nhịp tim chùng bỗng chốc lại chơi vơi

Sóng thương yêu vỗ dập dồn run rẩy.

Em ta ơi! Đêm này đêm thứ mấy?

Những thương yêu không thể nói thành lời

Chuyển ngữ thành từng đợt sóng hụt hơi

Lòng vẫn muốn vẫy vùng thêm, thêm nữa...

Này em ơi! Không cần biết đêm này đêm thứ mấy

Chỉ muốn cùng em bơi đến suốt cuộc đời...

Dù đất bằng dậy sóng, dù trời đất ngả nghiêng

Dù dòng đời hàng vạn kẻ đảo điên

Giữa lòng ta, em hãy ngủ yên!

Em nhé!

• Like 3

TiPi    1,360

Vừa qua lễ khai giảng, đổi chiếc xe đạp cho con gái đi học bởi một sáng mưa tơi tả, xót con, mình lấy xe Trâu chở nó đi, lạnh quéo giò. Chừng về được tới nhà báo hại Xã phải "ủ" cho mình ấm đến nỗi Xã đi làm muộn mất ...15'. :x Hihi... Sáng nay dậy sớm, chuẩn bị cơm đón khách đầu ngày xong, ngồi ngó qua dãy núi trước nhà, thấy có sương mù vây quanh đỉnh núi bèn mò vô lấy máy ra ...sáng tác. Một đợt khách vô ăn, nhậu. Mình dọn xong thì quay ra rửa xe Trâu để tránh bị mời rượu. Khách về, mình ngồi post ảnh và nuôi Rồng, nuôi Kiến, Xã khều khều: "P đói!" =P~ . Lấy thức ăn cho Xã xong mình lại nuôi Kiến tiếp... Con gái đi chợ dùm mình về tới. Mình bèn design cái xe đạp của nó. Nhớ cái thời hì hụi design chiếc xe đạp sườn ngang để ... chạy theo cô giáo! :D

Mia    9,798
:x gia đình hạnh phúc ;))
  • Like 1

TiPi    1,360

Hôm nay hơi rảnh, lại đang "tâm trạng", nghe lại "Xin dìu nhau đến tình yêu" với giọng ca của Tâm Đoan, nhớ lại ngày yêu em. (Tính mình nhớ dai, thù lâu, hehehe). Nhớ ngày mộng ước đến thật gần, bây giờ đã ôm trong tay mà mỗi lần nhớ lại vẫn bồi hồi, xao xuyến. Đang qua tới "Ngày đá đơm bông"... thì ...

TiPi    1,360

Đứa bạn học ở Sài Gòn đi công tác ở Hà Nội chuẩn bị ra Sơn La chơi với vc mình. 2 đứa bàn nhau mua rượu ngon, nhờ mẹ làm thịt gác bếp, chờ nó lên ...ăn. Nhớ hồi nó còn học ở Thủ Đức, mình với nó mua rượu đế bằng túi nilon, chạy ra Thủ Đức nhậu với nhau, uống bằng ly "xây chừng" với 1 tô bò viên. Bà chủ quán nhìn 2 đứa con gái như 2 con quái thú! :DChừng về, nó ráng đưa mình về nhà, 2 đứa lăn ra sải tay chân ngủ giữa nhà như 2 con ếch. Mình dậy trước, thấy mắt nó mở thao láo, miệng thì ngáy khò khò, ghê muốn chết!Mấy hôm trước, nó stress, nt nói mày chửi tao đi. Đứa bạn chung nhóm gọi ra méc nó hư lắm, bỏ nhà đi bụi (bình thường thôi, ở nhà không vui nữa thì đi bụi! có gì mà ầm ĩ? 35 tuổi đầu, tự chịu trách nhiệm với bản thân và gia đình, ai mà dạy được nữa?), nói mình phải cho nó liều thuốc "cực mạnh". Ừ thì cho! Mình vừa giúp xã làm việc, vừa gõ email cho nó biểu: mày gác hết công việc, ra đây với vợ chồng tao, có gì ăn nấy, chừng nào hết stress rồi về. 3 ngày sau nó gọi điện nói tao chuẩn bị ra công tác ở Hà Nội, xong tao ghé mày! (Té ra mình cho thuốc quá hiệu quả! :yahoo: ). Xã gọi điện đặt vé cho nó rồi. Đêm nay sẽ gặp nó uống ly rượu tương phùng! <):)

TiPi    1,360

Come on! Baby! :D

TiPi    1,360

Rượu tương phùng, bình chưa kịp cạnTình đã vơi như rượu bốc hơi cayTa nào đã kịp uống sayTình đà vơi bớt như ngày lênh đênhNghĩa xưa tựa lá bên thềmDày vò chà đạp để mềm lòng nhauCười mà đau!Tình mà chi?Nghĩa mà chi?Sống chẳng ra gìThôi thà cười để ra đi nhẹ lòngCười đời có một chữ khôngKhông tình, không nghĩa, toàn nghe hơi tiền!Cười đời lắm kẻ đảo điênMay mà còn có vợ hiền bên ta.Từ nay trần thế lánh xa.Bạn không là Les, ta thà chẳng chơi.Cười đời, có một chữ ĐỜI!

• Like 2

TiPi    1,360

Đọc tin tức đồng tính, vô FB ngó thấy Dấu Son, chợt muốn ngày nào đó 2 vợ chồng về SG, sẽ rủ em vào Dấu Son tổ chức đám cưới nho nhỏ, có bạn bè dẫu thân, sơ... Một đám cưới gọi là ra mắt. Hình cưới chúng mình nhiều quá rồi kể từ ngày về với nhau. Nhớ hồi đó hai đứa hay giành nhau rằng khi đám cưới sẽ mặc đồ vest cho oai, nhưng chụp hình, lúc nào em cũng nép vào vai mình. Vậy rồi mình thành cái ..."cột nhà" nhưng em mới là cái ..."nóc nhà". Thôi kệ, rường cột như thế nào cũng được, miễn chúng mình là mái ấm cho con. Em hay hứ mỗi lần thấy mình chat với 2 đứa con nuôi trong AL trên yh, thêm một đứa con nuôi cũng là học trò cũ trên điện thoại. Nhưng mà em vẫn ân cần với bạn bè của mình. Trưa nay, mưa lớn quá, ầm ì trên mái nhà. May mà 2 đứa kịp ra lấy đồ đang phơi vô, em định thay đồ đi làm. Mình cười, níu tay 1 cái. Vậy là lại "Thôi, P lười quá, ở nhà với Xã". Hạnh phúc nào bằng? Yêu em. :x :x :x

• Like 4

TiPi    1,360

Rất hy vọng ngày đó có mặt vợ chồng em. :-bd

• Like 1