Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Lynn

Tình Tôi

Recommended Posts

Lynn    4,498

Get Laid = được làm tình !Trời ạ, hôm nay là ngày mình được thả tự do sau khi mãn hạn bốn năm tù tội , cái đám bạn lesbian Mỹ trời đánh thánh đâm của mình bỗng dưng chụp lại được con bạn lesbian Việt Nam trời ơi đất hỡi - là Lynn , thế là chúng nó bèn tổ chức một bữa tiệc, một bữa tiệc ăn mừng tên là " freedom " cho mình .Ok, nó là như thế này, trong cái đám quỷ thần đó, có một cô bé tên là Alin, người Indonesia, hổng biết ở đây có ai thấy con gái Indonesia chưa ? dễ thương, hiền và rất thích chiều chuộng người khác ! gọi em là cô bé tại vì em nhỏ tuổi hơn mình chứ không phải em là ...cô bé thiệt . Em cũng đã băm lên băm xuống nhiều lần rồi cho nên chơi với em cũng rất là thú vị vì em không còn là con nít nữa .Lay hoay làm sao đó , mà em đâm ra em phải lòng chị Lynn ! hừ , làm sao không phải lòng chị Lynn cho được khi mà chị Lynn lúc nào cũng xinh đẹp, duyên dáng không kém gì ...em! mỗi lần cả đám đi lesbian bar là hai con ngồi đó dòm nhau, dòm thôi nha chứ không có tình ý gì hết, mọi người phải biết là chị Lynn là người rất là đạo đức (!) không chơi cái tình gian dối à nha, chia tay nhau rồi , muốn làm gì thì làm, còn mà vẫn chung sống với nhau thì không bao giờ chị Lynn đi làm những chuyện điên cả . Thế là bữa tiệc " freedom " sẽ được tổ chức chiều nay, thứ Sáu ngày 19 tháng 3 năm 2010, lúc 5 giờ chiều , giờ New York tại một cái quán bar của Lesbian nằm trên đường Cary Street . Ở bên này, tối thứ Sáu tan sở ra là người ta - có gia đình hay không có gia đình - hay kéo nhau đi bar đú đỡn để xả stress , làm viêc căng thẳng thì chẳng ai làm bằng Mỹ, mà ăn chơi quên đời thì cũng chẳng ai ăn chơi bằng Mỹ luôn . Cho nên là những cuộc hò hẹn ăn chơi thường là xảy ra vào chiều thứ Sáu, sau giờ làm việc . Bởi vậy Mỹ nó mới có cái nhà hàng tên là " T.G.I. Friday " , Thanks God It's Friday ,Ấy, mình là cái đứa Á Đông trăm phần trăm, đi bẩm bà về nhà bẩm bà luôn, cho nên là cái vụ đi bar chiều thứ Sáu coi như là đi vào huyền thoại , chết tức tưởi, chỉ vì cha mẹ mình dạy mình là con ạ, có gia đình rồi thì đừng có đi ngang về tắt ! Hôm nay vì không còn " gia đình " nữa cho nên mình không việc gì phải nghe lời cha mẹ nữa hết , tha hồ mà trở lại cái kiếp độc thân vui tính, tha hồ đi ngang về ngữa .Thế là dĩ nhiên là chị Lynn rất là hào hứng nhận lời mời đi dự bữa tiệc liên hoan trở lại tự do , do bạn bè Mẽo thương mến tổ chức cho .Cái vấn đề ở chỗ, Mẽo , hễ mà uống rượu vô thì sau đó thế nào cũng phải có cái vụ sex vào thì nó mới được coi là " trọn vẹn niềm vui " , khẩu hiệu luôn luôn là " get high then get sex " , do đó, bữa tiệc " freedom" dành cho con Lynn mà không có cái vụ sex thì hỏng , không còn nghĩa lý gì nữa hết ! Đã vậy chúng nó , trong cái bữa ăn nhậu cuối cùng là thứ Sáu, hai tuần trước còn nhìn mình ái ngại " Lynn, you hổng có have sex nửa năm rồi phải không ? " biết là chúng nó giỡn ( giống như con Thỏ nó hay giỡn cái vụ này với mình ) , nó nói nó chọc mình , nhưng chị Lynn cũng chẳng vừa trả lời liền " yes, yes, I could eat a woman now " , " đúng, đúng, gặp cô nào là tớ ăn thịt cô ấy ngay " .Chúng nó giỡn, mình biết chúng nó giỡn, mình giỡn lại, chúng nó lại tưởng là thật ! Thế là chúng nó xếp đặt một chương trình như sau : vì đây là đêm đầu tiên con Lynn mãn hạn tù cho nên là sẽ bắt nó uống cho đến khi nó không còn biết gì hết , mà luật của Mỹ là không được lái xe lúc say rượu cho nên là sẽ có một dứa được cử ra để lái xe đưa con Lynn về, chúng nó còn đểu cáng nói như thế này " friends don't let friends drive home drunk " , " bạn bè không để bạn bè lái xe về trong lúc say " .Khỏi nói thì ai cũng biết là ai sẽ chở Lynn về tối nay rồi phải không ?Trời ạ, mình biết thế nào cũng có cái vụ này, mình ngại hết sức, nói NO với một người phụ nữ ? hổng biết sao mà từ ngày cha sanh mẹ đẻ đến giờ, không làm sao mà mình có thể nói cái chữ "NO" với một người phụ nữ được hết, bởi vì không nói NO được cho nên mình mới bị ở tù hết bốn năm, bây giờ, cô ta chở mình về, vào nhà của mình, mà mình nói " No" thì thứ nhất, còn gì là mặt mũi lesbian , thứ nhì là tội nghiệp cô ta .Khuyết điểm duy nhất trong đời của mình là cứ hễ cô nào làm cho mình tội nghiệp là mình lại phải lòng mới chết chứ, cho nên là con nhỏ đâm ra lưỡng lự, khổ sở, không biết làm gì để mà vẹn toàn cả ba bên, bên mình, bên cô ấy và bên cái đám bạn bè chết tiệt .May sao tám giờ tối thứ năm, đúng là Thượng Đế tuyệt vời, xếp đặt mọi thứ thật là hoàn hảo, thường là tám giờ tối, chị Lynn không tiếp chuyện với với ai hết vì mắc bận một việc hết sức quan trọng là .... nói chuyện trên yahoo, cho nên không muốn trả lời điện thoại ai hết, may sao , tối thứ năm, yahoo ế, thế là điện thoại vừa reng lên là chị Lynn vội vàng chụp lấy như là bắt được vàng .Thì ra là con ghệ Alin gọi, she muốn biết biết địa chỉ của mình để ngày mai nhỡ mình có say quá thì she còn tự her chở mình về được, và she còn nói khéo là she sẽ ở lại đêm để " look after you " , " để trông chừng mình " . Wow, chị Lynn nghe xong tự nhiên đâm ra sướng ran người, mặc dù là trước đó khổ sở vô cùng vì cái vụ " ở lại đêm " nhưng mà câu nói " mời mọc " ấy thốt ra từ một đứa con gái xinh đẹp và hấp dẫn như vậy, ai mà chẳng khoái ? nhất là tôi có phải là thần thánh gì cho nó cam!Và sau đây là drama đợt một:Hai con đang nói chuyện vui vẻ hào hứng thì bỗng nhiên chị Lynn nghe thấy có tiếng đàn ông nói loáng thoáng ở đầu máy bên kia, bởi, các tật chắc cú là tối nay được " get laid " của chị Lynn mãi mà vẫn không chừa, hồn nhiên hỏi : ủa you sống với ai vậy ? ba của you hả ? trời ơi, chị hai của tui trả lời một chữ đơn giản mà như là sét đánh ngang tai: ồ, đó là ông chồng của tôi ! ." he is ...........WHO ? "" yes, he is my husband, I am married "Má ơi, mém tí nữa là con phải tự con đi khai tử cho con ! trời ơi, cô ta có 20 ông chồng mà ly dị tôi cũng không sợ , tôi sẽ cho chúng tôi có một cơ hội, nhưng mà chỉ cần một ông chồng mà cô ta vẫn còn chung sống thì có kề súng vào đầu tôi, tôi cũng nhất định bỏ trốn là bỏ trốn .Thế là chị Lynn lịch sự trả lời: cảm ơn em đã cho tôi biết em đang có chồng, nhưng mà tôi không được " get laid " không có nghĩa là ai cũng " lay " tôi được hết ! hẹn gặp em tối nay ở đó nhưng tôi sẽ đi taxi về . Mong em thông cảm .Hú hồn ! May mà ở đây là Mỹ, có sao nói dzậy, hông việc gì phải dấu diếm hết !

• Like 4

MimiNguyen    1

Ôi,mình thật may mắn khi là người đầu tiên mở hàng cho gian "TÌNH" đắt khách nhất AL!Ôm một vòng tay thật lớn để đón mừng chị đã lại trở thành bà chủ gian TÌNH mới với một Lynn xinh đẹp,thông minh,đầy tự tin và rất cuốn hút! ;) Chúc cho Lynn yêu quí của em sớm tìm được "ý trung nhân" nha!Luôn mến YÊU chị! :))

Junior    523

sao Tình này mới mở hàng mà đã " bỏ trốn " liền dzậy chị Lynn :))

Rai    20

Tình cũ đã được (bị) khai tử :))

WinnieNguyen    136

Chào mừng chị Lynn đã bắt đầu cuộc tình đầu tiên sau những cuộc tình rất rất là đầu tiên! :))

Lynn    4,498

Rất hãnh diện là một lesbian !Chiều thứ sáu, năm giờ đi làm về, ghé vào lesbian bar mà chúng dùng làm nơi để đón tù nhân mãn hạn ra, phải công nhận là lesbian Mỹ, mười cô thì hết 8 cô trông y hệt như đàn ông ! Người Mỹ họ uống giỏi lắm, tại vì thân hình của họ, nhất là các cô lesbian Mỹ, mà người nói rằng cái tửu lượng của mỗi người tùy thuộc vào cái tạng người, người càng to lớn, tửu lượng càng cao . Từ nhỏ đến lớn đi uống ở nhiều chỗ nhưng mà phải công nhận là người Việt mình uống thua xa người Mỹ, bia là chuyện nhỏ, vào đến bar là chỉ có chơi whiskey, ở bên này, bia thuần túy chỉ là để ...giải khát mà thôi .Bởi vì con nhỏ là lesbian Việt Nam nên chỉ uống bia, mà sợ mập cho nên chỉ dám uống Budweiser " 55 " là một món bia mới được phát minh ra bởi hãng Budweiser, một ly sữa không béo - skim milk - có tổng cộng là 129 calories trong khi hai chai bia " 55 " chỉ có 110 calories, đúng là một phát mình vĩ đại cho dân nghiền uống bia mà sợ bụng bự . Chỉ có mỗi tội, Bia " 55 " của Budweiser đúng là chỉ ngon hơn ....skim milk mà thôi!Ở bên này dzui lắm, happy hour từ 5 giờ chiều đến 7 giờ tối là thức uống nữa giá còn thức ăn thì free, để dụ người ta uống đó mà . Con nhỏ đã làm đúng truyền thống ngàn năm hôi của của người Việt mình, thấy cái gì free là dở cũng ăn, mà còn ăn lấy ăn để nữa chứ , cuối cùng mới có đến 6 giờ thì đã muốn ngã lăn ra vì say, í quên, ngã lăn ra vì no ! mà lúc mình no thì lại không uống được cho nên nhìn quanh nhìn quẫn xin phép cho em về em cỡi quần áo đi làm ra, chứ không em no kiểu này em tắt thở em chết mất .Ấy, phàm là mấy cái con ưa nhậu nhẹt, nhậu càng đông người, càng vui, càng uống nhiều, cành quậy dữ nữa, đâu có chịu cho mình về! một hai nhất định ép mình ở lại để uống cho " quên đời " một bữa sau một thời gian tù tội hông được uống cho " quên đời " . Khoái uống là ghiền, đơn giản là như vậy, nhưng mà người ta hay lắm, người ta hay gán cho những cái ghiền một cái lý do để mà người ta làm, thay vì người ta chịu nhận là người ta ghiền, người ta bèn cho những cuộc nhậu nhẹt của người ta một cái lý do: hạnh phúc quá thì uống ăn mừng, đau khổ quá thì uống cho quên nỗi buồn !Ghiền thì nói đại là ghiền, lâu lâu , thỉnh thoảng năm thì mười họa, uống thì không phải là ghiền, nhưng mà tuần nào cũng phải tụ tập ăn nhậu, ngày nào cũng phải làm cho mình say xẩm sau khi xỉn thì nó đơn giản là ...ghiền . Mấy cái vụ ghiền này là lesbian được chiếm giải nhất ! Anyway, cả đám xúm lại kêu mình ở lại thế là chị Lynn cười cười, ủa tui happy đâu có nghĩa là tui ...ngu ? tui buồn cũng không có nghĩa là tui ... ngu . Tại sao tui phải bạn bè đàn đúm với quí vị khi mà tui hổng có muốn ? một vài ly cho nó vui chị vui em thôi chứ mà ngồi đó uống cho đến khi say mù mịt lên là hông có tui . Thế là con bé đứng lên cáo từ đi về, sau khi cảm ơn mọi người rối rít vì đã nghĩ đến mình ( thiệt ra chắc cũng chẳng nghĩ đến mình nhiều đâu, nhưng mà cái dân ưa nhậu í mà, lúc nào mà chẳng khoái tìm ra lý do để ...uống rượu ? ) Vừa bước chân ra đến cửa thì có một cô nàng chạy theo mình, cái cô nàng này lai, mẹ là người Mỹ , cha là người Trung Hoa, có cặp giò đẹp hết xảy luôn cho nên lúc nào cũng mặc váy thật là ngắn ! Thỉnh thoảng đi lesbian bar có gặp nhưng Lynn không để ý vì chúng nó đồn là she is straight, she chỉ muốn tụ tập với cái đám lesbian vì cái đám lesbian này lúc nào cũng vui vẻ và hào hứng hết !She chạy theo, ngập ngừng hỏi: chiều mai thứ Bảy , Lynn có làm gì không ? có go out với her được không ? OMG, về phải nhìn gương lại xem, mình trông có gì hấp dẫn hông mà con gái nó ưa như vậy ? Thế là Lynn ta khẽ mĩm cười mặc dù trong lòng đang cố dấu một nụ cười đắc thắng. Thấy không ? muốn làm con gái chú ý dễ ẹt à, cứ làm ra vẻ chững chạc là con gái nó ưa ngay . Mục đích đi bar của mình, đâu phải để ngồi đó uống bia uống rượu rồi drama ? mục đích của mình là phải " expose " , phải chường cái mặt mình ra để dụ con gái ! Còn không có ai dụ thì ta về ta exercise nó sướng hơn nhiều !Thế là có một cái hẹn với cô nàng chiều thứ bảy .Cả ngày thứ bảy, con nhỏ vừa chuẫn bị dọn nhà vừa sửa mấy cái máy tính , đến bốn giờ chiều, không biết sao đó mà tự nhiên lăn đùng ra ngủ , đến 5 giờ rưỡi, ma xúi quỷ khiến sao đó tự nhiên giựt mình một cái, tỉnh dậy nhìn đồng hồ, chết rồi, hẹn cô nàng 6 giờ mà bi giờ đã 5 rưỡi rồi, đi gặp người đẹp, nửa tiếng làm sao mà sữa soạn kịp ? mò đi tìm cái quần jean dành để cua gái thì trời hỡi trời, quên chưa có xấy, cái quần jean này đó nha, con nhỏ dám bỏ ra 260 đô mua để dành đi cua gái nha, tiền nào của nấy, mặc cái quần này vào, tự nhiên mình ốm đi một tí, cái chân tự nhiên nó dài ra hơn một tí , cho nên là chị Lynn cưng cái quần jean ấy lắm, chỉ để dành mặc đi hẹn hò lần đầu tiên cho nó có ấn tượng thôi ! Thế là cái quần chết tiệt chưa có xấy, phải hốt hoảng đi tìm cái quần khác, tới chừng mặc cái áo sơ mi trắng vào thì lại phát hiện ra mình mặc cái bra màu đen, trời ạ, bên Mỹ này kỵ nhất là mặc áo mà không hợp với màu bra . Thế là chụp chỗ này, giựt chỗ kia , cuối cùng ra được khỏi nhà thì đã gần 6 giờ rồi, tuy vậy cũng phải ráng , chạy đến cái tiệm hoa gần nhà mua cho " em " một bó hoa nhỏ !Chạy được đến nơi thì hú hồn, chỉ trễ có năm phút mà thôi !May mà em cũng tới trễ hơn mình một chút, thế là mừng quá, giả bộ làm như là mình đến đúng giờ, còn em thì đến trễ ! Thế là chở em đi ăn ở downtown Richmond, trèo lên cái xe của mình em nói " nice car ! " mà em đâu có biết là mình vừa tống hết bao nhiêu rác rưỡi vào cái cốp xe ! em kêu mình lựa thức ăn cho em, hì hì, cái gì chứ cái trò lựa thức ăn cho các cô là mình giỏi nhất, hai đứa vừa ăn vừa nói chuyện với nhau mình ngồi nghe mà hai cái tai nó lùng bùng, lùng bùng như là đang ở cõi trên, em xinh xắn và có cặp giò hết xảy nhưng mà hình như em nói năng như là một bà cụ ...non ( hèn chi mà em khoái mình, khoái cái " chững chạc " của mình ) , tội nghiệp em ghê, em thấy cái mắt mình ngó lơ, em hỏi một câu mà làm mình tỉnh cả mộng " bộ nói chuyện với em chán lắm hả ?" Trời, chỉ có một câu hỏi thôi mà cái máu lesbian của mình nó nỗi lên cuồn cuộn, làm sao mà mình có thể ngồi trước một người con gái xinh đẹp như vậy mà để cho cô ta hỏi một cái câu đau lòng ấy ? thế là tự cái phút ấy trở đi, chị Lynn bỗng dưng hoạt bát lên hẵn, ngồi nói chuyện với em một cách rất là duyên dáng và vô cùng lịch thiệp, em vui vẻ hẵn lên, bắt đầu nói năng huyên thuyên với mình . Vấn đề ở chỗ, mình phải tập trung tư tưởng, nhìn em thành " người ấy " , nói chuyện với em như là nói chuyện với " người ấy ", thì tự nhiên là mình sẽ hào hứng ngay ! problem ở chỗ tại vì mình không thích em cho nên mình không muốn cua, cho nên mình mới ngó lơ, nhưng mà cái đó là sai, she là một bông hoa - dù là một bông hoa dại mọc ven đường , hay là một bông hoa hồng rực rỡ được cắm trong bình cho người ta chiêm ngưỡng .....dù là bất cứ một bông hoa gì, thì mình lúc nào cũng cần phải trân trọng cái bông hoa ấy và đối xử cho nó đúng ! Trên đường về, she hỏi " Lynn có thích em không ? " " có gọi cho em không " , nghe xong mà chẩy mồ hôi đầy trán, làm sao mà mình có đủ can đảm để nói với một người con gái là " tôi không thích cô " ? làm sao ? thế là chị Lynn bèn trả lời một cách hết sức là thông minh : em xinh đẹp và thu hút như vậy, ai mà chẳng thích ? ( ai chứ hổng phải tui, không nói dóc nhưng cũng không nên nói lên một sự thật đau lòng với phụ nữ ), ai ngờ vừa nghe xong she bèn phán cho một câu: tối nay em ở lại với Lynn nhé ! em .....WHAT ? ở lại đêm on the first date ?I don't think so !Thật là không biết phải trả lời làm sao, mình lúc nào cũng bị cái problem đó, đàn bà mà mời mọc thì mình không dám ...từ chối, từ chối, sợ người ta buồn, người ta ..tự ái thì sao ? đang bối rối, thì bỗng dưng điện thoại cầm tay reo lên, hồi chuông cứu giá ! may mà xe mình có bluetooth, ai gọi đến là tự động nó nói vô mấy cái loa, con bé ở đầu giây bên kia đang hét lên: tối nay có mấy con bạn của con nó ở lại chơi đêm nay với con đó nha ! Thế là chị Lynn vội vàng chụp lấy cơ hội ngàn năm, qua lại nói với her: số " mình " xui thiệt, tối nay con cháu nó dẫn nguyên một đám bạn về, thôi , để hôm khác mời em ở lại đêm nhé ?Hên dễ sợ luôn !Về đến nha của her, Lynn lịch sự ra khỏi xe, đưa her vào nhà, trước khi vào nhà, she nhìn mình, cái kiểu nhìn ấy ấy đó mà, thế là chị Lynn lịch sự hỏi, tôi kiss em một cái trước khi đi ngủ nhé ! hì hì chiêu này, lúc nào cũng chắc cú, con gái nó thích mình hỏi nó trước khi mình mi nó, đừng bao giờ, nhắc lại một lần nữa, đừng bao giờ mà ....hun đại một người con gái, mi đại là không tôn trọng phụ nữ, là hành động của những thằng đàn ông vô giáo dục . Con gái, mặc dù là phái yếu nhưng lại rất khoái chứng tỏ uy quyền ! đừng sợ gì hết, muốn nắm tay ? hỏi cô ấy , tôi có được phép nắm tay em không ? mi cô ấy ? tôi có được phép mi em một cái không ? bảo đảm she sẽ cảm thấy như là she đang ban cho mình một ân huệ, she sẽ khoái lắm !Mình vừa mi phớt nhẹ lên má her một cái, rồi quay lưng đi ra , thì she gọi giật lại:- Lynn ! Em chưa có một buổi hẹn hò nào với đàn ông mà họ đối xử với em như là một bà hoàng như vậy! nhớ gọi cho em nhé !Chị Lynn vừa lái xe về vừa mĩm cười một cách vô cùng gian xảo : có gì khó đâu em ? tôi muốn người ta đối xử với tôi ra sao thì tôi chỉ cần đối xử với em y hệt như vậy ...là xong !

• Like 10

sóngngầm    210

Chắc cái Tình này là cái Tình hứa hẹn hấp dẫn nhất mà em được ân hận...í quên hân hạnh đọc đây !!! :D

Gia.Linh    1,604

Hi chị!

Trước hết cho em chia buồn về việc chị và Chị Hate nha!Em thì ít khi vào Nhật Ký-Tùy bút của các thành viên.Thỉnh thoảng không có gì làm thì em lướt qua nhìn tí xíu thôi.Và em nhớ không nhầm đây là lần thứ ba em vào đọc Nhật Ký của chị.:)

Questions,please!

"chạy đến cái tiệm hoa gần nhà mua cho " em " một bó hoa nhỏ !".Wow...!Em phục chị ghê.Vậy chị cầm bó hoa nhỏ đó ung dung bước vào nhà hàng và đợi cô nàng(vì cô nàng cũng đến trễ đúng không ạ?).Vậy cô ấy có xúc động...đậy không ạ?Em chưa bao giờ làm một cử chỉ đẹp giống vậy và can đảm nhường ấy.Hì..hì..!!!

And next question:

Chị nói là cách nói chuyện của cô ả rất ư là "cụ non".Là người chín chắn,già trước tuổi mà chị Lynn không thích sao?Và nếu chị ấy "cụ non" sao lại đề nghị ở lại đêm trong lần hẹn hò đầu tiên?

Mong chị thông cảm cho những câu hỏi mang tính hơi nhiều chuyện.Nhưng em muốn tìm hiểu tâm lý của phụ nữ nói chung và lesbian nói riêng.Cảm ơn chị và chúc chị vui!

Lynn    4,498

Junior,Căn apartment mới của Lynn, http://www.roseresidents.com/trophyclub/start.html, Lynn đi xem nhiều apartments vòng vòng ở đây, vừa nhìn thấy cái phòng làm việc của cái apartment này là Lynn ký giấy mướn liền, cái chỗ Lynn sẽ để computer nhìn ra một cái hồ, có những con thiên nga và những con ngỗng bơi qua bơi lại, đẹp tuyệt vời, tự nhiên Lynn nghĩ đến Junior, việc đầu tiên ổn định ở chỗ mới, là Lynn sẽ viết nốt truyện Ngọc Sơn Song Kiếm, em biết không, cái cực nhất của một văn sĩ là cái đầu của họ cứ phải bị cuộc đời này làm cho nó vất vã, chưa gì Lynn đã hình dung đến cảnh mỗi buổi sáng Chủ Nhật êm ả, Lynn sẽ ngồi đó viết truyện cho em .Sóng,Khốn khổ rồi Sóng ơi, đêm hôm qua ngủ, tắt phone đi, sáng mở phone ra ba bốn cái messages, nguy hiểm nhất là của cái cô Indonesia, Alin, she nói rằng họ đang làm thủ tục ly dị, trời ạ, Sóng biết nguy hiểm chỗ nào không ? cái chỗ she chiều chuộng giỏi không tả được, cái kiểu phục tùng của her , thiệt là hổng có con lesbian nào mà hổng fall cho được hết ! cái kiểu she đối đãi với mình giống hệt như mình là cả thế giới này đối với her, mình là Thượng Đế của her ! Sợ quá Sóng ơi, từ sáng đến giờ cứ ngồi nhìn cái điện thoại, không biết phải nói với her làm sao ? không gặp her nữa thì bị mất cái cảm giác khoái làm Thượng Đế với người khác, mà gặp her nữa thì ... ngồi nói chuyện với em mà nhớ cái giọng Việt Nam dễ thương của con gái Việt Nam !Cafesua,Có con lét nào mà hổng gian hông em ?Rồng HN,Con bé nó không ở với Lynn, nó chỉ về khi nào đói và hết tiền thôi, còn ngoài ra thì chị ta cứ nhỡn nhơ ở ngoài đường với bạn với bè ! Chị Lynn sẽ dọn vào chỗ mới đầu tháng tư này .Winnie,Sao em biết cuộc tình nào cũng là cuộc tình đầu tiên của chị Lynn hết vậy ? Đúng vậy, cuộc tình nào cũng là cuộc tình đầu tiên của mình với người ấy hết cả em ạ !Rai, Kêu ba Beau về dọn nhà phụ Má Lynn đi con !

Edited by Lynn
  • Like 1

Lynn    4,498

Xoài Xanh:Answer:Hổng biết có cảm động không nhưng từ tối thứ bảy đên giờ gọi năm lần rồi cưng ! À , chắc là có cảm động chứ vì để cho mình ...hun là cảm động rồi !Phụ nữ có cái tật nói nhiều, nói nhiều quá là thế nào cũng thành bà cụ non, she muốn ở lại đêm là sau khi cuộc hẹn hò, có nhiều người phụ nữ, " tấm lòng " của họ bao la lắm, nghĩ rằng mình cần đàn bà nên muốn " giúp " mình một đêm đó mà, chị Lynn gặp mấy người phụ nữ này hoài à !Tại sao lại " chia buồn " hả em ? chia tay trong yên bình chứng tỏ là cả hai người đang trưởng thành với nhau đó em, em có muốn cứ ì à ì ạch trong một quan hệ mà cả hai cứ là con nít hoài không ? khắc khoải, cứ bất ổn hoài không ? em có muốn ở trong một quan hệ mà mình không còn là mình không ? Hate không làm gì sai hết, Lynn cũng vậy, nhưng vì một quan hệ mà đánh mất con người thật sự của mình thì có đáng không em ? Hate thì thực tế , Lynn thì mơ mộng, bây giờ kêu Hate mơ mộng, kêu Lynn thực tế thì kết quả nó sẽ là như thế nào hả em ?

Edited by Lynn
  • Like 1

Junior    523

Từ lúc mới làm editor cho chị Lynn . Trưa Chủ nhật nào bên này đi học buổi sáng về là em háo hức lên AL coi thử có pm chị Lynn gởi chưa liền . ( Em phải lên lab nên chủ nhật đôi khi cũng phải lên trường )Viết truyện là niềm vui của chị Lynn . Một thời gian AL vắng bóng truyện chị Lynn nên em cũng buồn theo luôn . Bây giờ em lại được đọc những dòng văn của chị Lynn rồi :devil: Vậy là tối chủ nhật bên Việt Nam em có cơ hội thức khuya một chút để cảm nhận niềm vui nho nhỏ đó :money::zoro: Tặng hoa tân gia chị Lynn nè . Thêm cái này nữa nè :)

phoenix    4

Sis lynn ,you are so cool huh ?I like the way you talk back to your friend and the way you talk form your heart .It's sound funny but it 's hurt

Lynn    4,498

Sợ quá, từ ngày tiếp xúc lại với " thế giới bên ngoài " bỗng nhiên mình biến thành một kẻ chậm lụt vô cùng, những cái text messages khốn kiếp, không ngừng làm phiền con nhỏ . Text là do tụi học sinh , chúng nó ngồi trong lớp, chúng nó text vì chúng nó nói không được còn những người lớn mắc cái chứng gì mà phải text liên tục như thế ? Cuối cùng con nhỏ quăng luôn cái cell phone điên khùng ấy sang một bên để mà khỏi phải trả lời những chuyện điên của chúng !Hình như là mình hẹn hò vì mình đang giận dữ chứ không phải là vì mình cô đơn, sao mình lại có thể ngu đến như vậy hả trời ? nếu mà mình cô đơn mà mình đi hẹn hò với người ta thì còn có lý, đằng này, mình có cô đơn đâu ? có cả ngàn việc cần phải làm, có cả trăm người cần phải liên lạc vậy mà điên điên thế nào ấy đi hẹn hò với các cô ấy ! Để bây giờ lại tìm cách bỏ trốn ! À không phải, chắc là cũng không phải là vì giận dữ mà hình như là cái gì ấy , rất là khó chịu trong cái đầu của mình khiến cho mình trở thành một con người cà tửng như vậy .À, thấy không , chuyện gì không hiểu thì ta cứ việc bắt cái đầu ta nó nghĩ, nghĩ riết rồi cũng ra, cái lý do chính mà mình chịu đi hò hẹn với các cô ấy là vì mình nhìn thấy mọi người ...yêu xa mà mình sợ, cái phone bill ở nhà thấy she gọi những số phone xa, lạ hoắc là mình thấy rầu, cái vụ yêu xa này coi bộ hổng xong rồi đó, mấy con " local girl " coi vậy chứ mà vui , chỉ có mỗi cái tội text mình nhiều quá thôi, nhưng mà có một người bên cạnh bao giờ cũng khoái hơn là có 100 người qua mạng . Hôm qua nhỏ kia giới thiệu với mình một con nhỏ Tàu cao 1m75, con gái Á Đông làm gì mà cao dữ vậy không biết ? thế là con nhỏ giận quá hỏi cái con làm mai, bộ mày tính là mỗi lần tao muốn hun nó thì tao phải bắt cái ghế hả ? thế là con nợ nó cười, nó trả lời, ấy mấy con cao lại thích mấy con bé người như mày, đi đi , tao bảo đảm với mày , thế nào nó cũng cưng mày hết biết luôn .Thế là tối nay có hẹn với một con Tàu 1m75.Đang đọn nhà, thế là phải đi bới tung lên coi cái đôi giầy cao nhất của mình nó nằm ở đâu ? kỳ, đi với đàn ông Mẽo cao tồng ngồng, hổng thấy gì hết mà sao đi với mấy con lesbians cao, sao thấy kỳ kỳ sao đó, chắc tại vì đi với đàn ông mình bé nhỏ, được cái ông ấy chiều chuộng, làm cho hết quen rồi, còn đi với con gái, cô nào mà galant với mình, mình thấy kỳ kỳ thế nào ấy . Mặc dù biết rằng lesbian rất là điệu với bạn gái nhưng mà mấy cái trò có cái kiểu " trai gái " làm mình vẫn thấy kỳ, vẫn thấy ngượng, cứ việc bằng nhau đi thì đã sao ? Nói cái vụ này mới nhớ, các kiểu mình kể chuyện, chắc là bà con ai cũng nghĩ là mình là một con B chính hiệu , cái kiểu cưng " các em " của mình, nhưng mà trời ạ, tôi cưng các cô ấy thì các cô ấy cũng phải cưng tôi lại chứ, cứ cái kiểu ì ra đó vì được cưng, tui sợ muốn chết tui luôn, cái gì cũng dựa vào tui, sao tui hổng thấy mình giống nam giới mà thay vào đó, tui thấy tui giống như là má của các cổ . Ờ, cái tâm lý nó quan trọng là ở cái chỗ đó, nếu mờ tui có cái nam tính trong người tui nó mạnh, chắc chắn là tui sẽ nghĩ tui là phái mạnh, nhưng mà khổ thân tui, tui hổng có cái nam tính ý trong người, mà các cô cứ đè tui ra mà coi tui như quí ông thì tôi không hóa thành quí ông mà bỗng dưng tôi sẽ hóa thành một ...bà mẹ .TÔI CẦN MỘT NGƯỜI BẠN, hổng phải là một đứa con ( các cô F í mà ) , hổng phải là một người đàn ông ( các cô B í mà ), mà là một người bạn, hễ tui mở cửa xe cho các cô, thì các cô mở cửa ra vào cho tui, còn không thì ai mở cửa của người đó . Đàn bà con gái ngộ lắm, hễ được cưng là tự nhiên phải dựa dẫm , mà trời sinh ra , đàn bà hay dựa dẫm đàn ông cho nên mình cưng cô nào là y như rằng, cổ dựa vào mình cứ như là đàn bà dựa vào đàn ông .Tại sao mà khó quá, khi tìm một người bạn bằng vai phải lứa với mình ? tại sao phải hoặc là chồng, hoặc là vợ, hoặc là con, mà không phải là một người bạn đời ?

Edited by Lynn
  • Like 7

lekimha    3

"TÔI CẦN MỘT NGƯỜI BẠN, hổng phải là một đứa con ( các cô F í mà ) , hổng phải là một người đàn ông ( các cô B í mà ), mà là một người bạn, hễ tui mở cửa xe cho các cô, thì các cô mở cửa ra vào cho tui, còn không thì ai mở cửa của người đó . Đàn bà con gái ngộ lắm, hễ được cưng là tự nhiên phải dựa dẫm , mà trời sinh ra , đàn bà hay dựa dẫm đàn ông cho nên mình cưng cô nào là y như rằng, cổ dựa vào mình cứ như là đàn bà dựa vào đàn ông .Tại sao mà khó quá, khi tìm một người bạn bằng vai phải lứa với mình ? tại sao phải hoặc là chồng, hoặc là vợ, hoặc là con, mà không phải là một người bạn đời ? " Lâu nay Silence chỉ vào đọc và nghiền nát...ủa nghiền ngẫm thôi chứ khg có nói chi nhưng đọc đoạn này của sis mình thấy thấm thía, giống hệt nỗi băn khoăn của mình. S thích gọi hny bằng hny chứ khg thích ox hay bx, S thích cái người gọi là bạn đời kia. Tiếc là hny của S lại cực thích được gọi là anh mà mình thì cực kỳ ghét. Thế là "no way". Cảm ơn những lời thật lòng của sis, nó làm em... mít ướt quá.

lekimha    3

Sis Lynn ơi, nếu mình chỉ thích một người bạn đời chính hiệu, hổng phải Ox mà cũng khg bx thì mình được definite thế nào? Sb, f, b? Em khg hiểu rùi. Theo em, sis có nhiều kinh nghiệm, sis help em với.

Lynn    4,498

Người bạn đời ....

Đây là một câu chuyện có thật, tên thật, người thật mà tôi được chính chị kể lại cho tôi nghe trước khi chị qua đời .

Tôi có một người chị, chị ấy bé người lắm, tên chị ấy là chị Hạnh . Chị Hạnh là một người rất là thông minh, ở Việt Nam chị là một trong những học sinh đầu tiên của trường trung học kiểu mẫu Thủ đức . Và giống như những học sinh ưu tú của miền Nam Việt Nam, chị đi du học ở Hoa Kỳ với ngành Kỹ Sư Hóa Học .

Khi chị học được đến năm cuối cùng thì Saigon mất, tin Saigon mất giống như là một tiếng sét bổ vào đầu chị vì tôi biết, tất cả mọi người đều biết, chị đi du học chỉ vì một mục đích duy nhất, mục đích duy nhất trong đời chị: đi học ở nước ngoài để mang kiến thức trở về phục vụ quê hương và đất nước !

Kết quả là chị bị khủng hoảng tinh thần đến mức chị phải vào nằm nhà thương một thời gian . Một thân một mình nơi đất khách quê người, may mắn cho chị , có một anh bạn học cùng lớp người Mỹ tên là Dennis, hết lòng chăm sóc cho chị trong những ngày chị phải nằm bịnh viện, mặc dù là không yêu anh ấy, vì chị chỉ muốn trở về Việt Nam, nhưng vì Saigon đã mất rồi cho nên cuối cùng thì chị cũng bằng lòng lấy ảnh .

Cuộc hôn nhân của hai người, không có con vì anh chị quyết định là nếu họ muốn có con , họ sẽ xin con nuôi vì trẻ em bị bỏ rơi nhiều quá . Nhưng vì công việc của chị mà công việc xin con nuôi cứ bị đình hoãn . Chị là Senior Engineer cho hãng Dupont , một trong những company lớn nhất thế giới về hóa học .

Tôi còn nhớ, chị hay chỉ tôi những công trình xây dựng nhà máy sản xuất mới của hãng Dupont, những ngọn tháp chứa đựng cả ngàn tấn tấn các chất hóa học , vậy mà con người bé nhỏ như chị phải trèo lên những cái tháp đó để điều khiển, để kiểm tra công việc xây cất của họ .

Ở nhà, chị và anh ấy chia xẻ tất cả mọi công việc với nhau . Có những ngày Chủ Nhật tôi đến chơi, gặp hai người đang cùng lau cửa sổ với nhau, đang cùng rửa garage với nhau . Không có một công việc gì của hai người mà tôi không thấy hai người làm chung, thỉnh thoảng tôi ghé vào nhà họ chơi vào buổi tối thì cũng lại thấy anh Dennis đang chuẫn bị cơm tối cho hai người .

Chưa bao giờ tôi bị nhìn thấy anh chị cãi nhau hết mặc dù chị ấy nói rằng tính anh Dennis nóng y hệt như là một ngọn lửa của một hỏa diệm sơn đang cháy . Chị nói với tôi rằng, có những lúc tưởng là phải bỏ nhau vì cái tính nóng nãy ấy của ảnh, nhưng may mắn là càng sống chung với nhau lâu, chỉ lại càng biết cách làm cho ảnh nguội .

Những năm về sau, mặc dù là hai người mới có khoảng năm mươi, nhưng chúng tôi thấy anh Dennis có vẻ như là rất là bịnh, mặc dù người anh ốm người, nhưng lúc nào cũng làm việc tay chân cho nên ai cũng không bao giờ nghĩ rằng ảnh sẽ bị bịnh tim . Mọi người hay nghĩ là bịnh tim là bịnh của những người béo mập, mỡ nhiều nên tim bị nghẽn nhưng thật ra , tin hay không là tùy mọi người, thuốc lá là nguyên nhân chính của bịnh tim bên này, không phải phổi, mà là tim !

Mặc dù ảnh vì chị mà bỏ hút được vài năm gần đây, nhưng đã quá trễ, một buổi chiều, chị đi làm về, tìm thấy ảnh nằm úp mặt sau vườn, ảnh đang làm vườn thì bị đứng tim mà chết .

Chị bình tĩnh một cách lạ lùng trong những ngày tang lễ của ảnh, lại còn hơi đùa một tí nữa nên ai cũng yên lòng, mặc dù là gia đình có cắt cử người đến ngủ chung với chỉ . Nhưng mà rồi ai cũng phải có việc riêng của người ấy . Một buổi chiều , chúng tôi tìm thấy xác của chị trong nhà, chị đã tự tử để được ở bên cạnh anh ấy .

Tôi không bao giờ quên được chúc thư của chị ấy, ngoài việc để lại toàn bộ gia tài cho các trường đại học ở Virginia, chị viết như thế này : chị nhớ anh Dennis, chị nhớ cảm giác được anh ấy săn sóc và được săn sóc anh ấy !

Silence,

Câu chuyện ở trên, có trả lời được câu hỏi của em hay là không ? người bạn đời là một người bạn mà mình sẽ chia xẻ cuộc đời của mình với, là một người bạn không phân biệt nam hay là nữ, trên hay là dưới , đẹp hay là xấu, giàu hay là nghèo , mạnh hay là yếu ! là hai người cùng " làm mọi việc " chung với nhau chứ không phải là việc của phái mạnh hay là phái yếu .

Hôn nhân nam nữ mà họ còn bình đẵng như vậy trong khi hôn nhân đồng tính của chúng ta phải là một vợ ...và một chồng !

Còn gì đau đớn hơn ?

• Like 10

lekimha    3

Câu chuyện thật quá xúc động và em rất khâm phục anh chị ấy. Có mấy ai trong cõi đời này được như thế đâu! You are number one to me in terms of writing. Ngay trong chữ vợ, chồng đã là phân biệt rồi. Phải chi chúng ta, hai women có thể đến với nhau bằng cái tình đúng nghĩa thì có phải là quá tuyệt khg! Em thấy nhiều couple vẫn cứ cho bổn phận bx là thế này, ox phải là thế kia. Đôi khi gáng ép cho nhau nhiều từ " trách nhiệm và bổn phận" quá nên cái relationship lâu ngày thành chông chênh, dễ vỡ. Ước chi mọi người ai cũng đọc mẫu chuyện trên và suy ngẫm về mình. Xin hãy mang đến người mà mình cho là bạn đời mọi thứ tốt đẹp nhất, chia sẽ những thứ chừng như đơn giản nhất thì còn gì hạnh phúc hơn khg!Cuộc sống ngắn ngủi biết bao! Mạng người trong thời kỳ (mạt pháp)này như những chiết lá vàng, lúc nào cũng sắp rơi rụng. Sống hết lòng với nhauu đi, để khi mất nhau rồi ta khg phải ngâm ngùi nuối tiếc!Cám ơn chị rất nhiều về câu chuyện này. Mong được đọc thêm nhiều nữa. (nhất là cái khoản get laid or something like that kaka ;;) )

Edited by Silence
  • Like 2

caremcarem    469

chị àh, em không thích cái kết của câu chuyện có thật ở trên lắm..

Nó buồn và hơi tiêu cực..(dù,em hiểu đó 1 tình yêu cũng nhiều hy sinh .)

..Có thể,lý lẽ của em,lập luận của em không đủ sâu..

Đã yêu nhau và khi mất nhau..ai không thèm được chăm sóc nhau và làm lại điều đó..cứ tự tử như cô kia thì thật có lỗi với người bạn đời của mình..và có lỗi với những gì cô ấy được học ..lẽ ra,phải cống hiến nhiều hơn như thế..với,chết rồi chắc gì đã gặp lại được nhau.. mỗi người qua đi 1 vòng đời,là đóng tiếp 1 vai diễn khác..

nếu như bao nhiêu cặp nam nữ,cũng yêu nhau,cũng không có con,cũng người đi ttrước..thì cứ như người phụ nữ kia..chết theo vậy thì,chẳng fải là yêu ..Người bạn đời mình ra đi vì bệnh..mình dù có thiếu vắng đi 1 nữa,thì cũng nên sống.

Nhưng dù sao,đó cũng là lựa chọn của Cô ấy..chắc cô ấy cũng mãn nguyện..

Và em thích cái câu trả lời về bạn đời của chị.

...

Em thấy mỗi người trong chúng ta,tùy theo 2 người yêu nhau mà sắp xếp..sự sắp xếp..không phải không tốt.Nó sẽ làm cuộc sống có trật tự và giúp cả 2 yên tâm xây dựng cũng như vun vén hạnh phúc..

Em luôn nghĩ ,người yêu mình cũng là Con Gái..cũng vui,buồn,yếu đuối như mình..hãy như vậy để cũng san sẽ gánh nặng ,cuộc sống,công việc với nhau....dù em cũng gọi huni là ah,;;)..nhưng có chuyện gì,cũng chia sẽ hết..em không mún huni mình chịu áp lực về chuyện gì..

Coi người yêu như con trai về mặt con trai thì phải làm trụ cột chính trong tất cả các vấn đề mà mình thì lại vô tư..nghĩ là,làm khổ người mình yêu thương và tự phá đi hạnh phúc...vì,không ai có thể chỉ cho đi suốt 1 cuộc đời ..

• Like 1

lekimha    3

Carem!Theo chị, xét về mặt đạo đức và duy tâm thì chết theo cách này (tự tử) là có tội (đúng ý em). Nhưng ở đây mình chỉ nhìn dưới góc độ gọi là yêu, chia sẽ và hy sinh cho nhau. Chị Hạnh đã cho ta thấy cái gì là tình yêu chân thật và sẽ thế nào nếu ta phải xa người ta iu. Chị khg cổ vũ hay lên án cái chết như thế, mà chị cổ vũ tinh thần tình iu bất diệt kia. Nếu là chị thi chị sẽ khg bao giờ suicide như thế được bởi hai lý do chính: Không có can đảm (vì tự chết theo cách nào cũng đau đớn). Và, nếu kết thúc mạng sống mình mà khg đúng kỳ hạn (tới số)thì khổ lắm, cứ phải luân hồi lại thế gian trần...trụi này mà trả cái nghiệp. Chị mong muốn hết kiếp này là sẽ được đi luôn (mong là được đi lên í mừ)đừng quay lại đây. Nên chị và hny chị đang cố gắng làm nhiều vịt tốt để lấy công với bề trên để được thương tình mà kéo lên lúc chị good bye the earth. ;;);) Mong em và hny của em cũng muốn dị (đi lên), hạnh phúc nhé!

Cap    4

Chào chị LynnĐọc được câu chuyện chị kể, em đã hiểu ra phần nào vấn đề của mình. Em đã có quyết định. Cuộc sống rất ngắn ngủi, nếu mình cứ chú tâm vào 1 chuyện mà bỏ quên cả không gian xung quanh thì thật là đáng tiếc. Mình chấp nhận mình thì người khác sẽ chấp nhận mình. Tuy em vẫn chưa làm được điều này 100% nhưng ít ra em đã tìm ra hướng đi cho mình.Đôi lúc, em cảm thấy con người là loài động vật yếu ớt và đáng thương nhất, nào là đấu tranh cho thất tình lục dục, nào là tìm kiếm tiền tài danh vọng... tất cả như 1 cái vòng luẩn quẩn để rồi họ lãng quên những hạnh phúc bình dị đang tồn tại bên cạnh. Theo em, mỗi người đều có sự lựa chọn của riêng họ và nếu họ cảm thấy hạnh phúc thì mình nên tôn trọng điều đó đúng không ạ.Em cám ơn chị đã chia sẽ câu chuyện trên. À, quên nữa, nhân đây Cap cũng xin gửi lời chào đến các thành viên AL, chúc mọi người may mắn, sớm tìm được mảnh ghép của mình và thành công trong cuộc sống nhé (Lynn thông cảm cho em mượn nhà chút nghen, đang ngủ mà phải bật dậy viết thêm vài dòng á)@silence: thanks vì đã đặt ra câu hỏi mà Cap băn khoăn bấy lâu nay. Chúc S luôn vui khỏe, hạnh phúc--Cap.

Edited by Cap

Lynn    4,498

Tháng Sáu hò hẹn ...Bỗng dưng dân AL bị một lời nguyền gì không biết mà bây giờ tất cả đều có một lời hò hẹn thật là tình tự ...tháng Sáu này ..., tháng Sáu này mình gặp nhau, tháng Sáu về Saigon thì biết tay , tháng Sáu này em sẽ về, tháng Sáu này chị sẽ về, tháng Sáu này lân đầu tiên mình gặp nhau, tháng Sáu này tôi sẽ được gặp các cô em dâu của tôi, tháng Sáu này , tháng Sáu này ...Cứ nghĩ đến tháng Sáu này, tháng Sáu của năm nay , bao nhiêu là hào hứng, bao nhiêu là mong chờ, bao nhiêu là ...những cuộc hò hẹn ! những hạnh phúc đến ngập lòng ! nhưng rồi lại cũng nghĩ đến em, tất cả mọi người tưng bừng gặp nhau , nhưng she không về, she không về được hay là she không muốn về ? không ai biết được nhưng she sẽ không về . Cứ nghĩ đến em mà lòng tôi chùng xuống, I am sorry em, she không về ...em sẽ cô đơn và lạc lõng lắm trong cái đám người đang cười nói xôn xao , đang hớn hở vui mừng ấy ...Đến bây giờ, tôi vẫn không hiểu được mọi người phải " yêu xa " để làm gì khi mà biết rằng cuộc tình của mình sẽ không có tương lai ? không biết tại sao phụ nữ lúc nào cũng phải có cái vụ "yêu" trong ấy thì mới chịu nỗi . Chat vài ba bận online, yêu, gặp nhau lần đầu, yêu, chưa thấy mặt bao giờ, yêu, chỉ nhìn cái nick thôi, yêu ...Có những cảm xúc rất là hiển nhiên nhưng con người ta rất là hay ngộ nhận cho nên vì sự ngộ nhận ấy mà người ta tưởng rằng người ta yêu .Nhớ và nghĩ đến .Với những người chỉ biết nhau online, không thể nào mà nhớ nhung nhau được hết . Nhớ nhung là một cảm giác mà mình chỉ có được khi mà mình đã từng tiếp xúc với người đó ở ngoài đời . Ví dụ: hai người đi cine với nhau, hôm đó mình đi một mình hay là mình đi với người khác, mình nhớ cô ấy . Nhớ một bàn tay, nhớ một nụ hôn ....Nhớ là khi mình cảm thấy trống vắng khi mà mình có her trước đó nhưng bây giờ mình không có her nữa . Nghĩ đến là khi một người nào đó làm cho mình bồi hồi, nói những câu làm cho mình xúc động, cho nên là mình cứ " nghĩ đến " cô ấy hoài. Nghĩ đến chứ không phải là nhớ nhung vì mình có biết cô ấy là ai đâu mà ...nhớ nhung ? Không ai có thể nhớ nhung một người mà mình chưa bao giờ được thực sự nhìn thấy ở ngoài đời được hết . Đó chỉ là một sự ngộ nhận giữa cái cảm giác " luôn luôn nghĩ đến " và " nhớ nhung da diết " .Yêu và muốn .Tương tự như vậy , chúng ta hay ngộ nhận cái cảm giác yêu và cảm giác muốn . Yêu là khi hai con người có những cơ hội biết nhau, tìm hiểu nhau, cận kề với nhau, thân mật với nhau, giữa hai con người đích thực với nhau . Còn muốn là khi mình chỉ nhìn thấy một người mà chưa bao giờ mình được tiếp xúc mặt đối mặt với nhau . Mình muốn có họ chứ không thể nào mà mình yêu họ được hết .Ví dụ: muốn có cô giáo là của mình chứ không phải là yêu cô giáo ."Muốn" nói lên cái cảm giác được sở hữu người nào hay vật gì mà mình thích, còn yêu là cảm xúc giữa hai con người được kề cận với nhau .Nếu mình hiểu được là quan hệ online chỉ là nghĩ đến và muốn chứ không phải là nhớ và yêu thì mình sẽ không bị ngộ nhận như là mình đang bị ngộ nhận . Tình yêu chỉ có thể được gọi là tình yêu khi mà giữa hai người có một cảm xúc như như nhau, cảm xúc " yêu " của người này dành cho người kia . Còn online chỉ là cảm xúc muốn của người này dành cho người kia mà thôi .Tại sao cứ phải ngộ nhận để mà tưởng rằng tình yêu để mà làm khổ nhau ? có khác gì đâu khi mà mình nói chuyện với người ấy, coi người ấy như là một người bạn chí thân, một người xoa dịu được tâm hồn của mình lúc mình cô đơn, là người mang lại những nụ cười cho her những lúc she cần đến, với cái chuyện mình nói mình yêu người ta ? chẳng có gì khác nhau hết, mỗi người vẫn ngồi đằng sau cái computer để mà tán dóc chứ chẳng có làm gì được hơn, thì việc gì phải nói chữ yêu để mà trói buộc đời nhau ?Bởi vì đó không phải là tình yêu cho nên ở trên mạng người ta dễ dàng nói tiếng yêu lắm, yêu nhau, nói chuyện nó hào hứng, nó vui hơn cái chuyện chỉ là bạn, chỉ là hai người xa lạ, ở hai thế giới khác nhau . Tiếng " yêu " online chỉ có một mục đích duy nhất là nó làm cho quan hệ online hào hứng hơn mà thôi . Còn ngoài ra có được hôn hít, sờ mó, đụng chạm hay là thở hít cùng một bầu không khí với nhau đâu mà cho nó một tình yêu ?Bởi vậy mới có những người, ở ngoài đời hổng yêu được ai, mà cũng hổng ai yêu mình, nhưng mà mò lên mạng thì yêu đương bú xua, tá lả tà la luôn .Tôi đề nghị trước khi mình nói mình yêu ai, các cô hãy cố gắng phân tích xem cái tình cảm của mình nó như thế nào ? nói yêu ai dễ ẹt à, nhưng mà nói không còn yêu nữa thì nó khó trăm ngàn lần , khó đến mức mình không thể nào mở miệng ra mà nói nỗi, thế là lại khổ sở, lại drama cho cả đôi bên ! Có những cái quan hệ, thật là thân thiết, thật là trìu mến, thật là thân thương, nếu mà cứ là những người bạn như vậy, vừa mới nói một chữ yêu vô một cái là mọi thứ trở nên vô cùng là kinh dị, nào là bổn phận, nào là trách nhiệm, nào là tù túng, nào là ghen tuông, nào là khổ sở, mà tất cả thì lại đều xảy ra ở đằng sau cái ....computer ! Ờ, nó là bạn mình hay là người yêu của mình, nó có gì khác đâu ? đằng nào thì cũng là ảo, tại sao không cứ giữ một tình bạn để mà cho mọi người dễ thở với nhau . À, chắc là phải nói yêu thì mới have sex online được, bạn bè thì làm sao mà có cái dzụ rất là vui đó ?Chịu khó, lần sau online, đừng có nói năng gì đến chữ yêu coi nó có làm mình thoải mái hơn không ?

• Like 2

Sunwillshine    98

hi chị Lynn, Đáng lý em fai viết reply này ở trang nhật ký cũ của chị nhưng vì trang đó bị lock rồi nên em viết ở đây, nếu có gì làm chị buồn khi gợi nhắc lại chiện cũ or có gì ko đúng làm chị đọc xong ko bằng lòng thì chị cứ delete nha. Em thật bàng hoàng ngạc nhiên và rất buồn khi biết chị và bạn gái của chị chia tay, em cũng ko bít chị và bạn của chị quen nhau chỉ mới 4 năm, em cứ nghĩ là 2 người ở bên nhau lâu lắm rồi mà phải chia tay thì thật là sốc và painful. Ban đầu em nghĩ lỗi là do chị Lynn đào hoa, tuy nhiên đọc nhìu nhìu trang nhật ký của chị thì em biết có lẽ là do chị Hate có bạn gái mới và 2 chị nhận ra tình yêu lâu này là ngộ nhận thực ra là tình chị em, thực sự thì ko biết lỗi do ai, hay lỗi chẳng do ai, nhưng em thấy rất buồn và tiếc cho 2 chị. Em rất mong nếu có thể đc thì ít tháng sau hay lâu lâu về sau thì2 chị quay lại với nhau.4 năm 1 khoảng thời gian ko dài nhưng cũng không phải là ngắn, 4 năm trời gắn bó bên nhau em nghĩ là đủ lâu để 2 người ko yêu nhau cũng thành yêu nhau huống chi đã yêu nhau, và biết bao kỷ niệm vui buồn hạnh phúc cả bực mình đau khổ bên nhau nữa, nếu 2 chị quen 2 người khác thì cũng ko chắc gì sẽ đc happy và êm đềm như khoảng thời gian vừa qua đâu. Em hiểu mỗi ng 1 tính, ở bên nhau fai cố gắng mới có thể hòa hợp, mong 2 chị suy nghĩ lại, em có nói gì sai mong 2 chị bỏ qua, vì trong suy nghĩ của em trc giờ mối tình của 2 chị thật là happy thật là đẹp. Em biết "niềm vui mới" lúc nào cũng mới lạ, "hấp dẫn", em cũng đang có honey và em nhìu lúc cũng phải "đấu tranh tư tưởng" nhiều dữ lắm để ko bị lôi kéo theo "cái mới, cái đẹp" những lúc đó em nghĩ honey của em đã là 1 phần máu mủ ruột thịt 2 đứa tuy 2 nhưng tâm hồn đã là 1 thì ko ai có thể xen vào đc và em luôn xem she là ng đẹp nhất, tốt nhất. Em thấy hai chị 4 năm ở bên nhau happy là 1 bằng chứng có thật, hùng hồn nhất cho tình cảm của hai chị, thì mong hai chị 1 lúc nào đó bình tĩnh, bình an ngồi suy nghĩ lại. Kỷ niệm 4 năm ko đáng để si nghĩ lại vài lần nữa sao?Chị Lynn, em cũng hay từ chối kiss honey của em lắm, ko fai là em ko yêu she, mà là em chưa quen và em nghĩ yêu nhau ko fai bắt buộc kiss nhau, cho nên chị Hate ko french kiss chị ko có nghĩa là chi Hate ko yêu chị.Em mong chị Hate quay lại với chị Lynn. Em mong cho mọi couple trong AL đều đc bền bĩ chung thủy và hạnh phúc.

Edited by Sunwillshine

Guest
This topic is now closed to further replies.