Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Lynn

Tình Tôi

Recommended Posts

MimiNguyen    1

Lynn iu,Chị cả,đúng là...chị cả!Em cũng đồng quan điểm với Lynn.Với em,khi yêu ai đó thì ngoài yếu tố ngoại hình ra cái quan trọng nữa là phải có sự hiểu và ăn ý với nhau nữa.Con người,tính cách,sự cảm thông,chia sẻ nhiều khi nó còn được biểu hiện ở ánh mắt,nụ cười và nét mặt nữa(mà điều này thì phải tiếp xúc trực tiếp và cần có thời gian khá dài nữa).Em là người khá kỹ tính trong việc chọn bạn và người yêu(cung sư tử mà) =)) Nhưng những ai đã làm bạn với em thì họ đều rất là quí mến và lâu bền(vì sự chân thành,chu đáo và luôn quan tâm hết lòng với mọi người).Ps:Hông biết mình viết vậy có "dại" hông nhỉ? Đang "ế" chỏng gọng ra rồi mà còn khó tính vậy thì...Mô phật ;)) cho con sớm tìm được người...thương con!

Lynn    4,494

Hello Sunwillshine:Đây là quyết định chung của hai người, Hate và Lynn cảm thấy rất là vui vẻ vì cả hai người đều đã thực hiện được những gì mà mình muốn trong bốn năm qua . Nhưng mà điều may mắn nhất của Hate và Lynn là cả hai người đã vượt qua được những khó khăn của một quan hệ đồng tính mà không cần phải nhờ đến người thứ ba . Lynn rất là hãnh diện vì cả hai đều hành động như là những người trưởng thành, chia tay nhau trong sự thỏa thuận của hai người, chứ không phải là chia tay trong thù hận vì những kẻ thứ ba .Rồng HN,Từ khi nào mà cô trở thành " người tình một ngày một đêm " của tôi vậy ?

Lynn    4,494

Cuối đời ...Con bé chạy về nói: cô Khanh bị xỉu phải mang vào nhà thương .Hỏi nó: " cô ấy bị hồi nào ?" " ba tuần rồi ! " " sao bây giờ mày mới nói ? " " con đâu biết đâu ? thấy con Dung cháu cổ, học chung với con nói, cổ hổng tiếp ai hết vì cổ mệt lắm " " tao đi thăm cổ ngay bây giờ " " đừng mà, con Dung nó nói không ai vào thăm được đâu " " kệ, cứ đi coi thử coi vào thăm cô ấy được không ? " Vậy là em đi thăm cô, giống như ngày nào, cô nhớ không ? em cá với mấy con bạn cùng lớp, tao sẽ đến nhà cô ấy chiều hôm nay ! mới ngày nào, cô là thần tượng của cả cái trường, học trò của cả cái trường quỷ sứ đó nó chết mê chết mệt cô, đâu phải một mình em đâu ? những đứa học cô mê cô đã đành rồi, còn những đứa không học cô, chúng nó cũng mê cô đâu có kém . Em may mắn ghê, tự nhiên cô giáo dạy sinh vật đi đẻ, thế là cô là cô giáo Anh văn mà " bị " cắt cử đi dạy em...sinh vật thay cho cái cô đi đẻ .Trời ơi, em nhớ hoài, cái ngày đầu tiên mà cô bước vào lớp, chưa bao giờ mà cái lớp học trò phá như quỷ ấy của em nó im lặng như vậy, chỉ có tiếng quạt trần chạy rù rù trên trần nhà và tiếng cô dạy thật hấp dẫn trên bục giảng, giọng nói của cô y hệt như là giọng của Khánh Ly lúc nói chuyện, cái giọng Bắc truyền cảm, dịu dàng và thật là , thật là quyến rũ . Em nhớ hoài nhớ hủy, cứ mỗi lần đến giờ của cô là cả cái lớp mắc dịch đó ngồi im phăng phắc, trong khi giờ của các thầy các cô khác thì cả đám cứ như là cái chợ vỡ .Lúc ấy em mới học có lớp bảy thôi cô nhỉ ? lớp bảy tức là mới có khoảng 13 tuổi, trời ạ, mới có mười ba tuổi thôi mà em chết mê chết mệt vì cô. Cứ mỗi lần đến giờ cô là con nhỏ xung phong lên vẽ hình mấy con chuồn chuồn, mấy con quỷ con nỡm gì đó trong sách cho cô, vẽ đẹp đến mức mà mỗi lần vẽ xong là cả lớp cứ ù, ồ , trầm trồ, sao mà em lại có thể vẽ đẹp như vậy ? có gì khó đâu ? mỗi tuần giờ sinh vật là thứ hai , tiết thứ tư, em ngồi cặm cụi dợt mấy cái hình đó từ thứ hai tuần trước, em có cả bẩy buổi tối ở nhà, em dợt có mỗi một cái hình thì lấy đâu mà không giỏi ? lấy đâu mà không đẹp ?Em nghĩ hoài, hổng biết sao cái năm lớp bẩy ấy của em, em lại có thể được lên lớp trong khi cả một năm trời em chỉ có dợt mấy cái hình đó và làm …thơ về cô ? chắc là con nhỏ phải tài hoa lắm cô nhỉ ? cứ mỗi lần gửi bài thơ nào lên báo Tuổi trẻ là y như rằng nó được đăng, mà mỗi lần nó được đăng thì con nhỏ lại cẩn thận cắt ra dán vào một quyển tập để chờ ngày tặng cô nhưng mà lại không đủ can đảm để …tặng ! Cả cái trường trung học đó nó mê cô chứ đâu có phải là một mình em đâu ? làm sao mà em đủ can đảm mang mấy cái bài thơ lẩm cẩm đó đi tặng cho cô ? đến bây giờ, em không biết cô có biết là cứ mỗi lần giờ ra chơi, tiếng chuông vừa reo lên là tất cả mọi đứa chạy ùa ra hành lang, tranh giành nhau chỗ để nhìn …cô bước từ phòng học đi ngang qua sân trường, vào văn phòng của các thấy cô . Không biết cô có biết là cả trường nó tràn ra nó nhìn cô không? Tội nghiệp con nhỏ, người nó lúc nào cũng bé nhỏ hơn những đứa khác, cho nên lúc nào cũng phải bị chúng nó đè gần chết luôn . Nhưng mà không thể nào mà không đấm đá tụi nó để mà chen cho được một chỗ , một cái chỗ mà có thể vừa nhìn được đằng trước, đằng sau của cô ! có một cô giáo nào trên đời này mà đẹp như cô không ? mà điệu như cô không ? một tuần năm ngày đi dạy là năm cái áo dài khác nhau ! em nhớ hoài, em đã làm không biết bao nhiêu là thơ về bóng dáng thướt tha, dịu dàng của cô bước đi, giữa một sân trường, ngập tràn hoa phượng đỏ ?Càng gần đến hè, em lại càng buồn, sắp hết năm rồi, không biết năm sau em có được gặp cô, có được học cô hay là không ? hì hì, nỗi buồn thường làm nên thiên tài, em nhớ năm ấy, bài thơ “ Cô Giáo và Cô bé “ của em , được đoạt giải nhất về thể loại thơ học trò . Em sướng như chưa bao giờ được sướng như vậy, vì đó là bài thơ được giải cho nên kỳ này em nhất định là cắt nó ra rồi dán vào một cái thiệp để mang đi tặng cô, nói với tụi bạn là hôm nay tao nhất định phải tặng cô ấy bài thơ này vì tao làm bài thơ này cho cổ .Cô có nhớ buổi chiều hôm ấy ? em thì em nhớ hoài, em nhớ suốt cuộc đời của em ! em run lập cập đứng đó, con Hoa nó đẩy em ra, còn con Thanh thì nó gọi: thưa cô, thưa cô, con L. nó có cái gì cho cô nè ! thế là em vội vã ( bằng hai tay !) đưa cái phong bì trong đó có cái thiệp em vẽ và có bài thơ cho cô rồi cả đám hè nhau bỏ chạy !Những giờ sinh vật sau đó, cô không nói gì hết, mọi thứ vẫn bình thường, em vẫn lên kiên nhẫn lên bảng vẽ những quả tim, những cục xương cho cô, mặc dù trong lòng rất là thắc mắc, không biết cô có đọc và đã nghĩ gì về bài thơ ấy ? em khắc khoải như vậy đến tuần thứ ba thì một hôm, gần cuối giờ, cô gọi: L. lên đây, cô nói này ! em hồi hộp bước lên, cả lớp hồi hộp chờ đợi … cô cười, đưa một cái hộp nhỏ cho em rồi nói: thằng em của cô nó đi Đà Lạt chơi, cô nhờ nó mua cho em một món quà . Thế là con nhỏ lí nhí cảm ơn , tay nắm chặt lấy cái hộp nhỏ bé ấy, chạy cái vèo về chỗ ngồi . Vừa lúc ấy thì chuông hết giờ cũng vừa reng, cô đi ra, cả lớp xúm lại bắt em mở ra cho chúng coi ! Nhưng mà cô biết gì không ? em không mở, em nhất định không mở, cứ cầm chặt cái hộp ấy trong tay, nhất định không mở . Mặc kệ cho chúng nó hù dọa, cho chúng nó hăm he, năn nỉ, em nhất định không mở !Chiều đến tan trường, em ôm chặc cái cặp của em, trong đó có món quà của cô, em ôm nó thật là chặc vì em sợ nó mất, em sợ có đứa nào nó giựt cái cặp của em, em sợ làm mất cái hộp quà nhỏ của cô mới cho . Tội nghiệp con bé quá hỉ ?Vậy mà em cũng lỳ ghê nơi, em đợi đến tối thật là tối, em dấu hộp quà ấy dưới cái gối và nhất định chờ cho mọi người đi ngủ hết, khuya thật là khuya khi mà không còn ai có thể nhìn thấy , có thể quấy rầy em được nữa, em mới móc nó lên và mở nó ra .Đó là một miếng gỗ thông màu nâu có khắc tên em màu gỗ màu vàng nhạt trên đó !Em nhớ là em đã sung sướng đến lặng người và chưa bao giờ em thấy cái tên của em mà người ta có thể làm cho nó đẹp như vậy ! họ cắt bằng gỗ thông màu vàng nhạt nằm sâu trong một miếng gỗ màu nâu đậm, cái tên của em được cắt thật là lã lướt, thật là nghệ sĩ ! cái nét của nó thật là nhỏ , em thích ơi là em thích, nhưng mà cô biết em thích nhất là gì không ? là cái câu cô viết đằng sau miếng gỗ thông đó: "cô nhớ rất nhiều và cô nhớ tất cả! "Em đọc xong mà hạnh phúc đến đỏ cả mặt: vậy là cô đã biết và cô đã đọc được tất cả các bài văn mà em viết cho cô, tất cả các bài thơ mà em làm cho cô !Chiều hôm sau đi học, cả trường nó đã đồn ầm lên cái chuyện cô cho em món quà, bây giờ thì chẳng có đứa nào dành mất cái chỗ em đứng ngó cô, mà thay vào đó chúng nó nhường cho em một cái chỗ tốt nhất và nhìn em bằng những cặp mắt vô cùng là … ngưỡng mộ !…Hôm nay gặp lại cô trên giường bịnh, em đã ôm lấy cô thật là lâu, em đã để cho những nước mắt của cô chẩy ướt đẫm cả bờ vai của em, em đây mà, con bé học trò mê mải cô ngày nào đây mà, cô đâu có mất em đâu phải không ? em chỉ đi hoang , em chỉ rong ruổi cho thỏa mãn những bước chân phóng đãng của em thôi, chứ em đâu có đi mãi mãi ? em về bên cô đây mà, em sẽ ở bên cô cho đến ngày cô không còn muốn ở bên em nữa ….

Edited by Lynn
  • Like 5
  • Sad 1

MimiNguyen    1

Lynn iu,Đọc đến đoạn cuối Lynn viết,em đã khóc...bao nhiêu năm rồi, mà tình cảm của chị đối với cô giáo cũ của mình vẫn còn sâu đậm vậy-thật là đáng trân trọng!Cầu chúc cho cô giáo của chị sẽ sớm bình phục và vẫn đẹp mãi trong lòng chị nhé!

caremcarem    469

chị ơi..em thật không muốn tò mò vào đời riêng tư của chị quá nhiều..Em cũng biết,Đồng tính như chị ,em mình đến vói nhau..gặp nhau bằng những ngã rẽ khác nhau..Nhưng,em thật muốn hỏi..mong chị đừng giận..Chị biết mình là người đồng tính chắc cũng còn nhỏ tuổi...Chị sống ở mỹ,thông tin nhiều..vầy sao,chị phải chung sống với đàn ông đến 10 năm..??..

lekimha    3

Hi sis Lynn,Hic hic hic, đọc chuyện của chị thật là em cảm động quá. Làm em nhớ lại thời đi học của mình. Cũng thần tượng cô giáo và rất hay ngắm cô. Thanks chị lắm nhé!Chúc chị sẽ tìm được hạnh phúc khg xa.Cap: S chúc Cap vui vẻ và hạnh phúc nhé.Carem: S ủng hộ câu hỏi của Cr về sis L, mong là câu hỏi này sẽ được trả lời. Dù đó là điều khó khăn khi ta biết rằng ta là một les nhưng phải sống với một real man thì thật...khổ đau lắm. S cũng từng như thế, khg phải là sống chung với him, chỉ là bfriend thôi, nhưng khi đi với nhau, mình cứ mong sau him là một girl thì hay biết mấy. Điều này cứ ám ảnh mình đến một ngày mình vô tình discover AL và fall in love with someone thì mình mới hiểu là mình thật sự cần gì!!!Mình cũng mong sis L chia sẽ đôi điều. Love to hear from sis L.

MimiNguyen    1

Lynn iu,

Hôm trước mải...khóc nên là em chưa có trả lời câu hỏi của Lynn: Từ khi nào mà cô trở thành "người tình một ngày một đêm" của tôi vậy?

E hèm, dạ thưa chị Lynn:Người đàn bà dam dang nhất AL.Là từ cái ngày mà Buôn hoa Quả đã khen em...Đẹp ở nhà của chị DQ ah :D

Trueloveles    0

Hi sis Lynn, Em là member mới chỉ vài tuần thôi, và hân hạnh đọc được cái nhật ký "Tình" tập 2 của sis. Nghĩa là tập 1 bị mất, tập 2 là trước cái này, và đọc được tới page 12 thì đã thấy mất tiêu mà xuất hiện cái tập 3 này của sis.Sis Lynn, đọc bài viết của sis thật tiếu lâm, dể hiểu và thẳng thắng. Vì em đọc một số bài của lớp thế hệ trẻ em ko hiểu cái mind của họ định hướng về đâu và thế nào. Sis là người từng trải và hiểu sâu sắc, chính sát cuộc sống tình cảm, cũng như bên lề xã hội. Có 1 câu trong cuốn "Tình" 2 của sis em thăc' mắc nên em mới nhảy vào nhật ký của sis hỏi, mong sis ko buồn lòng, và mong được học hỏi thêm kinh nghiệm của sisKo nhớ chính sát câu sis ghi sao, nhưng nội dung của câu là thế này: Đàn ông là "lấy" và đàn bà thì "cho"....Nhưng theo em thì nghỉ khác: Đàn ông là "cho" mà đàn bà là "nhận" vì đàn ông là người "cho" sperm còn đàn bà thì "nhận" eggs =>(having baby)Cũng như trong tiếng việt mình có 2 từ: "con" và "cái""Con" stand for male: Con người, con sông, con chim, con ku....(là những động vật di chuyển được)"Cái" stand for female: Cái bàn, cái ghế, cái cây, cái nhà, cái gường....(là những vật bất di)Thì trong vấn đề XXX chẳng hạn, có phải là đàn ông là người ra sức nhiều, còn đàn bà chỉ hưởng thôi. Cho dù đàn bà có nằm trên hay dưới thì cũng là người được hưởng có mất sức đâu?Em nghỉ là sis Lynn cho rằng phụ nữ là người có trinh mà thôi vì khi "cho" là mất, còn đàn ông phá trinh thì "lấy". Nhưng đàn ông cũng có trinh như phụ nữ, và 1 tháng 30 ngày cũng có vài ngày điên điên khùng khùng và cau có như phụ nữ chúng ta vậy.Dạ em xin hết. Mong được thọ giáo sis Lynn.Chúc chị cuối tuần vui vẻ.Cheers

Edited by Trueloveles

lekimha    3

OMG! I can't think it so frank!

caremcarem    469

Thì trong vấn đề XXX chẳng hạn, có phải là đàn ông là người ra sức nhiều, còn đàn bà chỉ hưởng thôi. Cho dù đàn bà có nằm trên hay dưới thì cũng là người được hưởng có mất sức đâu?

True mến..

Mình góp 1 chút,trước khi chị Lynn trả lời,được hay không ?

Mình cũng không rõ ý của chị Lynn ghi câu mà bạn nhớ là gì..vì phải đọc nguyên văn,mới có thể hiểu trọn vẹn..đôi khi,ý này tiếp cho ý khác..

Mình nghĩ,đó mà.Chuyện phòng the nam nữ ,tốt nhất cũng nên hạn chế ở 1 diễn đàn như chúng ta.Tuy nhiênn,câu hỏi ở trên của bạn cũng rất hay..

Và mình nghĩ,chắc là bạn chưa bao giờ quan hệ với nam giới,cũng như nằm trên hay nằm dưới nam giới..Nên mới không biết chuyện mất sức....

Mình nói ý này..Bạn cứ về hỏi mấy chị đã có gia đình...xem khi quan hệ với bạn trai xong..có bị mất sức không..và chia sẽ với mấy chị về cảm giác ấy..bạn sẽ hiểu rõ thế nào là mất sức trong khi quan hệ..và điều gì tạo nên sự mất sức ấy..đó là những câu trả lời thực tế nhất..cho việc bạn đang ghi ở trên..

Nếu mấy chị ấy ngại,đơn giản lắm..bạn có thể mở "sex" lên xem 1 lần..là biết ngay vì sao phụ nữ bị mất sức và cả đàn ông cũng vậy...(mình nói vầy,là vì mình nghĩ bạn cũng hơn 18t rồi..) chuyện phòng the,cũng nên biết chút ít..

Còn không..muốn biết thực tế hơn,thì cứ quan hệ 1 lần với nam giới..bạn sẽ hiểu ngay thôi..

Đàn ông là "cho" mà đàn bà là "nhận" vì đàn ông là người "cho" sperm còn đàn bà thì "nhận" eggs =>(having baby)

??

Chuyện cho và nhận trong phòng the,thực ra,khi đã cùng quan hệ nghĩa là cả hai đã cùng cho,cùng lấy và cùng mất.chứ không ai là cho riêng lẽ hay lấy riêng lẽ.Tình dục giữa nam và nữ..đôi khi cũng là 1 sự hòa hợp..về thể xác lẫn tâm hồn..của 2 cơ thể khác phái..

..Mình nghĩ vậy,chắc rồi chị Lynn sẽ phân tích sâu hơn ý chị Lynn cho bạn hiểu..

Edited by caremcarem

Lynn    4,494

Dọn nhà ...Hôm nay dọn nhà,cả ngày con nhỏ lủi thủi dọn nhà một mình, không ai phụ, không ai hỏi han, nhưng mà sao nó lại hạnh phúc một cách đặc biệt - tự hỏi tại sao chữ hạnh phúc và chữ happy của Mỹ giống giống nhau thế nào ấy , bắt đầu bằng chữ H và ở giữa có chữ P .Đây là lần đầu tiên trong đời của nó, nó dọn nhà cho nó và vì nó, còn ngoài ra những lần trước, mỗi lần " move " là chỉ vì người khác, kẻ khác ...cho nên lần này move, nó phê thì thôi, cái mùi tự do sao mà nó thơm gì đâu !Bởi vì lần này " move " là vì mình cho nên Lynn khoái một cách đặc biệt , nhìn cái apartment đẹp thật là đẹp mà cảm thấy mấy năm " nằm gai nếm mật" đi học của mình rất là xứng đáng, nhờ đi học cho nên bây giờ mới có được cái khả năng mướn một cái apartment đẹp nhất, mắc tiền nhất Richmond . Mà số Lynn nhà ta cũng may mắn, cái khu quỷ này, đắt như tôm tươi, thiên hạ ít khi mà dọn ra lắm, vậy mà may sao, mình đang cần thì chúng move ra ... Con bé đến thăm, nói: wow, con chỉ ao ước sau này , có được một cái apartment như vậy để ở mà thôi .Cảm giác cô đơn là cảm giác mà là con người , trong đời, ai cũng có lần cảm thấy . Những người độc thân cảm thấy mình cô đơn đã đành nhưng mà những người có gia đình cũng thường cảm thấy rất là cô đơn . Trong hai cái cô đơn ấy - một cái cô đơn mà có tự do và một cái cô đơn không có tự do . Thì chẳng thà mình chọn cái cô đơn có tự do, chứ dại gì chọn cái cô đơn không có tự do ? Không có gì quí hơn độc lập và tự do, một mình mình, chẳng có ai làm phiền, muốn sơn cái phòng ngủ của mình màu xanh da trời, cũng chẳng ai phàn nàn, phản đối, muốn sơn cái phòng khách màu vàng mặt trời, cũng chẳng có ai cằn nhằn cửi nhữi, nó sướng gì đâu đó . Đã vậy dẫn con bé đi lựa màu cho phòng của nó, gặp phải ông Manager của hãng Lowes , người Việt, he cứ xoắn xít lấy mình, nó khoái gì đâu, đây là lần đầu tiên mà mình gặp một người đàn ông cỡ tuổi của mình mà không có ...vợ, hì hì, he ly dị, con gái học đại học . Thế là anh chị - chị Lynn và ông Manager người Việt - tíu ta tíu tít đi lựa màu để sơn cái apartment! Cuộc đời của mình, không biết ăn phải cái gì mà không bao giờ " bị " ở một mình, không người này cũng người kia, chúng bảo tại cái số mình đào hoa, đào hoa cái con khỉ, cái tính của mình là cái tính vui vẻ , dễ thân thiệt cho nên là chúng thích chứ đào hoa cái gì ? Nhắc đến đào hoa mới nhớ, tối hôm qua con Tàu cao 1.75 met rủ mình đi ăn, nói với nó Lynn đang dọn nhà bận lắm, ai ngờ nó nói: ồ tại tối nay là sinh nhật của tôi nên tôi mới mời cô . Nghe thấy nó nói vây. thấy tội ghê, bèn phải nói Ok , thế là bận thì sao thì bận, cũng bỏ sang một bên để đi ăn sinh nhật của em .Mò được đến cái nhà hàng thì cũng trễ hết 15 phút, phen này tưởng mọi người phải đợi, nên đã chuẫn bị một lời xin lỗi tự đáy lòng của mình ! ai ngờ đến nơi thì chỉ có một mình mình, nếu nhớ không lầm thì hình như là mình mới quen her hơn một tuần mà sao she lại mời chỉ có ...một mình mình cho sinh nhật của her ...là sao ?Sợ quá, không dám nghĩ xa xôi nữa .Từ ngày quyết định không làm con sen nữa, mình trở lại với cái thế giới " thật " hàng ngày của mình, càng tiếp xúc với nhiều người lại càng thương cho cái dân đồng tính . Trong đời sống hàng ngày của chúng ta, mạng là một phương tiện rất là tuyệt diệu để con người có thể tìm đến được với nhau, nhưng mà đời này, cái gì nó cũng có mặt trái và mặt phải . Quen nhau qua mạng, chỉ có cái mạng thôi, không biết bao nhiêu điều mình bị thiếu xót . Những ánh mắt, những cái nắm tay, những cuộc hò hẹn, những buổi, sáng đón chiều đưa, những cảm giác thẹn thùng ...tất cả đều không có, thay vào đó là một cái màn hình ..........đau đớn !

• Like 1

Lynn    4,494

Carem,Chị Lynn yêu con người chứ không yêu đàn ông hay là đàn bà . Anh ấy là một người rất tốt, nuôi chị Lynn trong những năm chị Lynn bị tai nạn đi không được . Trong thời gian chung sống với anh ấy KHÔNG BAO GIỜ, chị Lynn nghĩ đến một người đàn bà nào hết . Nhưng mà khổ ở cái chỗ , những người có quan hệ với Lynn, đàn ông cũng như là đàn bà , đều hết thương Lynn nhưng không ai có can đảm rời bỏ Lynn . Cho nên là Lynn thấy tội nghiệp cho họ nên bỏ đi để họ có cơ hội tìm hiểu người khác, không còn thương nhau nữa mà cứ vẫn phải sống chung với nhau là một tội ác của loài người .True,Khi nào em muốn thảo luận chuyện gì, em hãy nhắc lại chính xác câu nói của người ấy hoặc là mang một cái link ra , em nói như vậy, không ai hiểu em nói gì và chị Lynn cũng không hiểu em muốn nhắc đến đoạn nào trong nhật ký của chị Lynn .Còn chị Lynn nhớ chính xác là bài viết ấy của chị Lynn là để phản đối những vụ việc " cho và nhận " của đàn ông và đàn bà . Đối với chị Lynn, tất cả mọi con người đều bình đẳng, do đó, không có phân biệt bất cứ điều gì giữa hai con người với nhau .Chắc em là member mới cho nên mới " tưởng " chị Lynn là ấu trĩ như vậy .

lekimha    3

Dear sis Lynn,Silence càng đọc nhiều posts của chị bao nhiêu thì Si thương chị bấy nhiêu. Vâng, "yêu con người chứ không yêu đàn ông hay là đàn bà".Again, thank you a lot.

Gia.Linh    1,446

Chúc mừng chị lynn dọn nhà mới(Tuy không phải nhà mình nhưng cũng là nhà mình chị nhỉ?). Chắc là mệt lắm hả chị?Chán nhất là mỗi lần dọn nhà,nhưng nếu tìm được chỗ ở ưng ý thì thật là vui.Em thích lắm,mỗi khi tìm được chỗ ở thoáng mát,khung cảnh hữu tình và an ninh,chỗ đậu xe cộng thêm có cái bathroom riêng biệt là nhất.An cư rồi mới lạc nghiệp mà chị. Mong chị buồn ít vui nhiều chị nhé!(hở mười cái răng.)

Lynn    4,494

diversity = đa dạng, nhiều vẽ khác nhau Ở bên này mỗi lần nói đến chữ homosexual - đồng tính - là người ta lại nói đến chữ diversity - đa dạng - tại vì là con người, chúng ta có đủ mọi hạng người, loại người, đủ mọi cá tính , đủ mọi thành phần .Có người được sanh ra trong gia đình ba nó đi đạp xích lô chở má nó đi bán hột xoàn, có người sanh ra má nó phải ngủ với những người xa lạ để có tiền nuôi nó, có người sanh ra con của ông Tiến sĩ này, bà Thạc sĩ nọ . Có người sanh ra trong một gia đình con anh, con tôi, con chúng ta !Bởi vì thế nên con người mới khác nhau, chứ nếu không thì ai cũng giống nhau, ai cũng là con ông này bà nọ , ai cũng giàu sang phú quí, ai cũng học hành đến nơi đến chốn . Tại vì là con người, ai mà chẳng muốn mình tốt đẹp hơn những người khác . Nhưng mà sự thật thì có được như vậy đâu ? cuộc đời của mình, không xảy ra cái sự này thì cũng xảy ra cái sự nọ, cho nên chẳng ai bằng lòng với cái hiện tại của ai , lúc nào cũng ngồi chóc ngóc để mong mình trở thành một là giàu sang, hai là phú quí, ba là thông minh lỗi lạc hơn người .Và bởi vì lúc nào cũng muốn được hơn người khác cho nên con người đã quên mất rằng cái bản chất của mình mới là cái quan trọng nhất, mình có hạnh phúc hay không, hoàn toàn là do cái bản chất của mình chứ không phải tiền tài, mà cũng chẳng phải là danh vọng, mà cũng không phải là trí tuệ phải hơn người, cái bản chất của mình nó lành thì tự nhiên là mình sẽ cảm thấy hạnh phúc .Mà muốn có một cái bản chất lành lặn, thì việc trước tiên mình phải có một cái nhìn đa dạng cho tha nhân . Mình phải tập cho mình có được một cái tính thông cảm cho mọi người . Nhỏ kia đi làm nghề tính tiền cho khách, hôm đó cái mặt nó rầu rầu, khách đến trả tiền, nó cũng chẳng buồn nhếch mép lên nói một lời cảm ơn . Khách có người khó chịu , có người không để ý và có người để ý nhưng mà không biết tại sao . Những người khó chịu, đi mách với người quản lý, ông quản lý gọi nhỏ tính tiền lên khiển trách lại còn đuổi cảnh cáo nó ba ngày . Bạn đồng nghiệp thấy tội mới hỏi han nó, thì ra là con nó đau, nó không ở nhà săn sóc con nó được vì nó cần phải đi làm thì mới có tiền mua thuốc cho con nó, con đau mà phải đi làm nên nó nói không nỗi, nó cười không nỗi và bây giờ, bị đuổi việc mất ba ngày, hai mẹ con ôm nhau ... bịnh , đói .Hãy tưởng tượng mình là cái người khách khó chịu ấy !Đó là nói chuyện về những người khác . Trở lại với chúng mình , những người đồng tính, mắc chứng gì những người khác thì thích người khác phái, mình lại đâm đầu đi mình thích người ... cùng phái cho nó thêm lắm chuyện éo le, phức tạp . Yêu người khác phái cho nó xong, việc gì mà phải " rẽ trái ", " đi ngược " ! Nhưng mà khổ một cái, nhìn cái anh ấy, sao tim mình nó tỉnh bơ, tình cảm của mình nó cứ trơ trơ ra đó , mà trong khi nhìn thấy cái cô nàng đó thì ôi, thương sao là thương, mến sao là mến, yêu sao là yêu ! Cho nên ai nói gì thì nói, ta thích con gái thì ta cứ thích, tại vì nói chuyện với cô nàng, gần gũi với cô nàng, sao mà thú vị như thế này ?Ok, rõ ràng là mình thích con gái là chuyện hoàn toàn chẳng ăn nhậu gì đến ai, nhưng mà những người không thích người đồng phái, vì một lý do nào đó mà mình chưa nghiên cứu ra được, tự nhiên phát điên lên vi cái chuyện yêu con gái của mình . Những cái chuyện vô lý đó, nghe không đã thấy là vô lý rồi chứ đừng nói là phải tiếp xúc, lại xảy ra nhan nhãn ở ngoài đường . Thế là mình bức tóc bức tai mình tức, tại sao cuộc đời là cuộc đời của mình mà chúng lại tỏ ra một thái độ hết sức chống đối, hết sức kỳ thị cái vụ mình thích người đồng phái . Thế là mình tranh đấu, mình giải thích, mình van xin, mình năn nỉ, cho họ chấp nhận cái việc yêu người đồng phái của mình . Tại vì mình thấy chuyện chẳng có gì mà ầm ĩ, mấy người thích đàn ông nhưng tôi lại thích đàn bà . Có ai mắc mớ đến ai đâu ? Vậy mà tại sao nó cứ dùng dằng , nó cứ dây dưa làm nhức cả óc của đôi bên như thế .Mình cố gắng mình giải thích cho mọi người là cuộc sống của mỗi người rất là đa dạng .Chúng ta phải tập sống chung với nhau, chúng ta phải tập cởi lòng ra vì cuộc sống đa dạng của con người .Ấy, vậy mà các cô lesbian của tôi lại không làm sao mà chịu nỗi những cái " đa dạng " của người khác . Hơi tí thì bắt bẻ, hơi tí thì lại bảo " sao mày khác người thế ? " hơi tí thì lại, mày không thuộc thành phần cao cấp, học thức như là tao . Hơi tí thì bực mình, hơi tí thì ... nghỉ chơi . Con đó ăn nói cà chớn , vô duyên, lãng òm ...trong khi mình thì lịch sự , đàng hoàng và nói năng hoạt bát , hay ho .Mình khó chịu, mình bực mình vì người ta sao lại không giống mình , không như là mình nghĩ , đúng không ?Cái ý nghĩ khó chịu bực mình của mình về người khác, nó y hệt như là cái ý nghĩ khó chịu bực mình của người ta khi người ta nhìn thấy một người đồng tính . Người ta ghét mình vì mình khác với người ta, cũng giống như là mình ghét một người vì người đó không như là mình nghĩ .Cho nên là hãy chịu khó, nếu mình muốn người ta sống chung hòa bình với mình - những con người đồng tính, thì trước tiên mình phải bằng mọi giá học cho bằng được cách đối xử bình đẵng của mình với những người khác .Người ta đã bắt đầu công nhận những người đồng tính cũng là một phần của xã hội, người ta bắt đầu nhận ra rằng những người đồng tính chỉ có khác mình cái khoản họ chỉ thích người đông phái thôi, còn những khoản khác thì lại y hệt như mình . Trong khi đó, trong diễn đàn của những người đồng tính, chúng ta không thể nào, không làm sao mà chấp nhận nỗi cái việc ...tất cả mọi người đều khác nhau ! Ngộ không ?

• Like 2

phoenix    4

sorry vì dột nhập nhà của lynn nha .vì không quen xài dấu tiếng việt nên bây giờ mới dám nhảy vô vỗ tay cho những bài viết của chị .Căn nhà AL rất tuyệt :sạch ,dẹp và ý nghĩa thanks

jeniferfm    114

Lynn ơi,Hôm nay ngồi đọc một mạch 3 trang của Tình 3. Tự nhiên thấy gần gũi với Lynn ghê. Hẳn là nhiều người muốn được gần gũi với Lynn vì Lynn dễ thương, nói năng duyên dáng, cư xử phải phép, nói theo kiểu thân mật 1 chút là biết chơi :(Người mà ra đường cũng tốt mà về nhà cũng perfect thì ai mà không muốn hả Lynn. Nhưng em thấy gần gũi với sự hãnh diện của Lynn, thấy hiểu cái sự đau đớn của Lynn, và cũng thấy vui với sự thoải mái của Lynn nữa.Chỗ nhà mới của Lynn đẹp quá, cảnh đẹp ít nhiều cũng làm mình thấy thư thái hơn. Mong Lynn sẽ tìm được người tâm đầu ý hợp. It's hard to find, but not impossible :p

• Like 1

Les Beau    134

Lynn yêu!

Beau rất ư là đồng ý với ( Mình khó chịu, mình bực mình vì người ta sao lại không giống mình , không như là mình nghĩ , đúng không ) huh Lynn ? :(

Mình là mình!!

Beau là Beau.

love.

J.

Les Beau    134

Lynn cưng!

Giận Beau thật huh? trong khi Beau về đến nhà là lật đật vào "Tình" để thăm Lynn ngay mờ!.

Đừng giận nữa cô bé. í quên! sis Lynn của người ta ;)) vô lẽ hai đứa chơi trò cút bắt, đứa ni đi, đứa tê về?

Cảm ơn Lynn thật nhiều về những điều bồ dành cho Beau ;))

(Thanks for everything you have done for me)

With love.

J.

Lynn    4,494

Xoài Xanh,

Cảm ơn lời chúc buồn ít hơn vui của em nhá, với chị Lynn sau 30t mà vẫn còn drama thì đi chết đi cho nó xong huống chi 40t trở lên , cho nên là cuộc đời chị Lynn càng lớn tuổi càng phơi phới, ai làm gì thì làm miễn là chị Lynn nhìn thấy các bà già mà vẫn còn rung động là chị Lynn dzui rùi .

À, mà lúc này chị Lynn tân tiến đến mức lúc nào cũng khai tăng tuổi của mình lên để tránh ...trẻ em . Vậy mà cái số chị Lynn là số con rệp hay sao ấy, cứ được các cô dưới 30 chiếu cố, nó khổ gì đâu đó . Nhìn em thì khoái lắm vì em trẻ em đẹp, mà đụng vào em thì ôi thôi, một trời drama ! Chịu hổng nỗi luôn .

Phoenix,

Nghe em khen căn nhà AL mà Lynn phổng cả mũi dùm cho ....Jas ! í quên, dùm cho ban điều hành và các thành viên chứ, à chắc em mới nên chưa biết cái câu " AL vô dễ khó ra, mới vô hổng có, ở lâu lắm bồ " hả ? Em vào đây sinh hoạt một thời gian thì em sẽ thấy hổng có ai dễ thương hết, cà chớn là bị FBI tới hỏi thăm liền, như chị Lynn đây là bậc " trưởng thượng " của AL mà nói giỡn có một câu trong shoutbox thôi là bị xóa không thương tiếc , không một lời giải thích là em biết BĐH AL làm việc sốt sắng còn hơn là dân được trả lương hàng tháng nữa đó nha .

( cái này hoàn toàn là nói đùa nhé, xin tha lỗi cho Lynn nếu quá ...đường đột )

Jenifer,

Em đọc 70 trangs NK của chị Lynn mà em hổng nói câu nào, mà trong khi em đọc có ba trangs em hô là em thấy gần gũi với Lynn, cái đó là hổng có công bằng nha . Mà ai nói là tìm người tâm đầu ý hợp là khó đó cưng ? Hate rất là tâm đầu ý hợp với Lynn đó, hai con nói chuyện với nhau vẫn cười hố hố há há, mới hôm qua she nói: năm sau sẽ dẫn Lynn về VN vì có những chỗ she biết chắc chắn là Lynn mà đến là Lynn sẽ rất là thích .

Tìm một người để mà mình có thể yêu say đắm như là chưa bao giờ được yêu nó mới khó đối với Lynn đó Jen .

Beau,

Ờ hé, Beau về nhà của Lynn thăm Lynn mà , sao Lynn lại giận nhỉ ?

À, nhắc cho Beau nhớ nha sis Lynn cũng là sis Lynn của bé Beau đó . Sis Lynn chỉ có là " em Lynn " với một người thôi, đố Beau biết là ai ?

Edited by Lynn

muctim    80

Lon ton chạy vô giành Beau trả lời : em Lynn chỉ là " em Lynn " của chị Beth thôi, héng !!!! Chạy tiếp .....

Lynn    4,494

Beth ơi là Beth, hôm nay chắc là Beth uống thuốc liều hả Beth, em của Beth mà vào đây đọc thì chắc là Beth hổng tàn mạng thì cũng tàn một đời huê ! Lynn là " em của Beth " là cái lúc "rượu còn say tình còn nồng" cà, bi giờ thì Beth đã lên chức " ex ảo " của Lynn rùi, đừng có mà Lynn làm em của Beth nha cưng .Dzị là một con nhạn đáp sai chỗ rùi !

Edited by Lynn

Lynn    4,494

Lynn iu,

Em cũng đồng quan điểm với Lynn. Với em,khi yêu ai đó thì ngoài yếu tố ngoại hình ra ...

RồngHN:

Chắc em hiểu lầm gì đó về chị Lynn rồi, đối với chị Lynn khi yêu ai đó, thì không bao giờ có ngoài, nhưng, bởi, nếu , tại ...gì hết . Bây giờ thì chị Lynn biết tại sao em thường lui tới nhà chị ...DQ rồi nhá . Tội nghiệp chị DQ - " AL's hot girl " - phải mà chị DQ xấu như là cô bé lọ lem thì chắc là chẳng có mạng nào bén mảng tới !

Nếu mà tình yêu đã không phân biệt giới tính thì làm sao mà nó có thể phân biệt được bất cứ điều gì hả em ? cái quan trọng nhất, cái ghê gớm nhất, cái " ngược đời " nhất là phụ nữ yêu phụ nữ, mà mình còn vượt qua được thì tại sao mà mình lại để những cái tầm thường nhất ngăn trở tình yêu của mình hả em ?

Nếu em quan trọng yếu tố ngoại hình như vậy thì chắc là em ...ế dài dài,tại vì ai cũng chụp hết mấy con nhỏ xinh đẹp, cao ráo , có ngực tấn công có mông phòng thủ rồi ! còn đâu nữa cho em mà em lựa mí lị chọn " yếu tố ngoại hình " . Đúng không ? ai mà chẳng chuộng những cái đẹp, những cái hoàn hảo trên đời này ?

Hổng biết ai nghĩ sao chứ chị Lynn thấy đẹp là một cái tai họa cho đàn bà con gái chứ không có sung sướng gì đâu, vì khi mà mình đẹp, thiên hạ chỉ nhìn thấy sắc đẹp của mình thôi, cũng giống như là mình giàu, thiên hạ chỉ nhìn thấy tiền bạc của mình thôi hay là mình có uy quyền cũng vậy, người ta chỉ nhìn thấy cái uy quyền ấy của mình thôi, nó làm lóa hết mắt của chúng rồi làm sao mà chúng nhìn thấy được những cái nội tâm phong phú hay là một cuộc sống tinh thần lành mạnh của người khác ?

Nếu mà cho chị Lynn cái quyền lựa chọn một người bạn đời, chị Lynn chỉ muốn có một người bạn đời lành mạnh về tinh thần cũng như là thể xác thôi . Em có thấy các cô đẹp như tiên nga giáng thế, đẹp đến nỗi mà chim sa cá lặn không ? có cô nào được hạnh phúc đâu ? em thấy Britney Spears không ? khổ thân các cô ấy, người ta nhìn các cô ấy giống hệt như người ta nhìn thấy một cái hoa hồng, người ta bằng mọi giá, người ta phải chiếm hữu cho bằng được . Trong khi những cái bông hoa dại mọc ven đường, tha hồ mà chúng hưởng cái không khí tự do, phơi phới, cái bông bị cắt và bị cắm vào lọ làm sao mà nó vui bằng, nó đẹp mãi bằng cái bông mọc tự nhiên từ lòng đất ?

Cái mà làm chị Lynn rất là tự hào làm một người đồng tính, một người phụ nữ yêu một người phụ nữ là cái tính tôn trọng và yêu mến phụ nữ khác hẵn với đàn ông của chị Lynn . Đối với bất cứ một người phụ nữ nào, chị Lynn cũng trân trọng và yêu mến mặc dù cô ấy có xấu, lùn, mập, mặt rỗ hay là nói cà lăm .

Có những cô gửi cho chị Lynn coi những cái hình rất là sexy, rất là khêu gợi của các cô ấy và cái khác nhau giữa đàn bà yêu đàn bà và đàn ông yêu đàn bà là ở cái chỗ này: đối với đa số đàn ông, thân thể của một người phụ nữ lạ là để phục vụ cho cái dục vọng, cái ham muốn của họ, còn đối với đàn bà thân thể của một người phụ nữ khác là một nghệ thuật để cho mình trân trọng .

Chúng ta chỉ có thể có cảm giác ham muốn với người chúng ta yêu mà thôi . Điều đó làm cho lesbian khác với đàn ông ! mặc dù cả hai đều yêu mến phụ nữ .

Trong tất cả những trò khó ưa của lesbian, chị Lynn ghét nhất là cái trò truyền tay nhau những tạp chí khỏa thân của phụ nữ . Nếu chúng ta muốn nhìn một người phụ nữ khỏa thân, chúng ta sẽ nhìn vào những bức tranh nghệ thuật, còn những người phụ nữ khỏa thân trong những tạp chí là để mua vui cho những người đàn ông . TẠP CHÍ ĐÀN BÀ KHỎA THÂN ĐƯỢC XUẤT BẢN CHO ĐÀN ÔNG , chứ không phải là xuất bản cho lesbian đâu ! đừng có dại mà đi ăn của thừa như thế !

Well, mỗi người một ý, nghe đồn rằng em rất là xinh đẹp và gia đình em cũng rất là danh giá, chị Lynn thành thật, rất là thành thật chúc em tìm được một người bạn gái " môn đăng hộ đối " . Nhưng nếu sau này em có đổi ý, ngoại hình không còn là yếu tố quyết định người bạn lòng của em nữa thì nhớ chạy về nói với chị Lynn là " em đã gặp cô ấy và em đã yêu cô ấy mà không biết là ....tại sao ? "

• Like 4

ThienDuyen    232

Tội nghiệp chị DQ - " AL's hot girl " - phải mà chị DQ xấu như là cô bé lọ lem thì chắc là chẳng có mạng nào bén mảng tới !

Đọc một hồi Dq thấy : Đẹp là một cái tội.

Cũng may là Dq hổng đẹp chỉ là dễ nhìn thôi .Chứ không thôi là ngồi đó khóc sướt mướt vì thấy ..tự tội cho mình - tội vì Dq không đẹp mà cứ bị nói là đẹp.

Nói về chiện lọ lem thì cũng có cái duyên của lọ lem nha.Mà cái duyên ngầm mới là chuyện ..dễ chết người hơn là người đẹp thể xác mà không có đẹp tâm hồn.

Bởi vậy mới có câu "không có người phụ nữ nào xấu - chỉ do họ không biết làm cho mình đẹp ".(ông bà ta nói thế)

Dq rất đồng ý với Lynn :Khi yêu thì đúng là không biết tại sao mình yêu cô ấy.

Edited by daqui17
  • Like 3

phoenix    4

Hey ,Lynn tưởng sis ngon lành lắm ai ngờ cũng sợ FBI hihihi .just kidding , có những boss như vậy nhà AL mới không xuống cấp chứ .Sis Lynn không dám dính tới những cô trẻ dẹp thiệt không dó ?nhưng công nhận la chiều người dẹp hơi bị mệt huh ?

Guest
This topic is now closed to further replies.