Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Lynn

Tình Tôi

Recommended Posts

Cap    4

oa oa oa... hu hu hu... Lynn xấu Lynn xấu. Ai Lynn cũng welcome, ai Lynn cũng reply mà Lynn lại cho em vô xó, hic hic... bùn.Đúng là đôi khi tôi yêu không biết vì sao tôi yêu vì đơn thuần đó chỉ là yêu và yêu là một thứ tình cảm rất tự nhiên của con người, nếu nó có thì là có còn không thì không thể ép uổng nó được. Vì vậy khi yêu đừng hỏi câu "Why do you love me?" (It's simple. Because you are you, not anyone else, right?)@chị DaQuy: "không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ tự cho mình xấu" 0:-) . Chào chị, tuy chưa quen biết chị, nhưng em nghĩ cái "dễ nhìn" của chị cũng khiến "nhiều người ngoái nhìn" ạ (vì con gái nói có là không mà => không đẹp = đẹp, dễ nhìn = siêu đẹp). Em chỉ đùa thôi, chị không để bụng đâu ha, người đẹp muh. Nice to meet you :( P/S: Lynn, em có gì không phải thì Lynn góp ý thẳng thắn nghen, chứ em sợ ai im im lắm (từ nhỏ em dã sống trong cảnh "im im" này rồi, sợ lắm vì không biết là đang vui hay đang buồn; thích mình, ghét mình hay giận mình...) Đoán mò mệt lắm Lynn ơi :xHave a nice lunch! :D Cap.

Lynn    4,498

Cấp, Tại sao khi là tình bạn thì lúc nào cũng rộn rã những tiếng cười mà khi biến thành tình yêu thì lại lúc nào cũng đẫm nước mắt vậy em ?

caremcarem    469

Trong tất cả những trò khó ưa của lesbian, chị Lynn ghét nhất là cái trò truyền tay nhau những tạp chí khỏa thân của phụ nữ . Nếu chúng ta muốn nhìn một người phụ nữ khỏa thân, chúng ta sẽ nhìn vào những bức tranh nghệ thuật, còn những người phụ nữ khỏa thân trong những tạp chí là để mua vui cho những người đàn ông . TẠP CHÍ ĐÀN BÀ KHỎA THÂN ĐƯỢC XUẤT BẢN CHO ĐÀN ÔNG , chứ không phải là xuất bản cho lesbian đâu ! đừng có dại mà đi ăn của thừa như thế !

em hiểu những gì chị nhắn nhủ cho chị Drag,em cũng nghĩ như vậy..yêu thì đơn giản là yêu..chứ nếu chọn lựa quá (dù mình có thể chọn lựa )..nhưng cũng không bằng ý trời..cuộc sống,không ai quá trọn vẹn.....nhưng em không thích những ý trên quote lắm.có lẽ,do em nghĩ khác chị..Tạp chí khỏa thân không xấu..cũng không phải in ra để làm mua vui cho những người đàn ông..cũng không phải là đi ăn thưà..Chị nói vậy,chẳng khác chị không biết nâng niu,thưởng thức cái đẹp trong sự khỏa thân của người phụ nữ..Dù là trong tạp chí,trong ảnh ngệ thuật hay thậm chí là người yêu chị..Lesbian,xem ảnh khỏa thân của phụ nữ..chiêm ngưỡng cái đẹp..đó cũng không có gì là xấu,đâu chỉ mỗi đàn ông là mới được xem..chị nhìn 1 thân thể nóng bỏng trên tạp chí..cũng sẽ thấy cuộc sống đáng yêu hơn..em có 1 tấm hình 1 người mẫu hơi khỏa thân ở nhà..và em thích nhìn nó..cảm thấy đẹp,cái đẹp của nghệ thuật lẫn thân thể..Mà,không phải ai cũng được mời chụp ảnh khỏa thân cho 1 tạp chí đâu..dù,ah cũng có sự hấp dẫn đi nữa...chụp ảh khỏa thân,đâu có nghĩa là cứ khoe ngực,khoe body,trần trần ra..sự khỏa thân,còn có những sự tạo dáng khéo léo,ánh mắt nhìn,cơ thể,đôi môi,góc chụp...để tăng sự hấp dẫn khi người khác xem...tạp chí khỏa thân và khỏa thân trong nghệ thuật đôi khi khác nhau nhiều..nhưng nhìn chung,nó vẫn phải có trí tưởng tượng,sự lao độnng,và hướng đến cái đẹp trong đó..Em nghĩ,chị không nên nói như trên..dù chị thích hay không thích ảnh tạp chí..

Gia.Linh    1,604

Chị Lynn! Cho em vỗ tay nhá? Bài biết ở trên của chị thật là giống ý em quá.Nhưng chỉ là lí thuyết thôi chị ạ,không ai cũng nghĩ giống như chị em mình đâu.Nếu ai cũng yêu vô điều kiện như vậy thì sẽ không có chuyện để cho chị phải phân tích nữa.Âu cũng là lẽ thường tình,tâm lí con người thường là vậy mà. Cảm ơn những bài viết của chị!Thật là hợp với ý em.(cười tươi)

J_Melanie    57

Cho em được góp ý một chút...về chuyện tạp chí khỏa thân thì Lynn không sai nhưng cũng không đúng, tùy vào con mắt của mỗi người mà có cái nhìn phản diện gay gắt hay thoáng đãng hơn đối với loại tạp chí đó.Lấy một ví dụ điển hình là tạp chí Playboy chẳng hạn..tuy nó không ghi một cái "TÍT" thật lớn là dành cho đàn ông nhưng thực chất số lượng đàn ông mua nó chiếm tới 1/3. Vì sao? Họ muốn được kích thích dục vọng bằng sự nóng bỏng của các cô người mẫu có body đẹp và chuẩn. Đó là lý do vì sao trong các phòng lấy mẫu tinh trùng họ để rất nhiều ảnh, bìa hoặc tạp chí khỏa thân ..tất nhiên là của phụ nữ..dành cho straight men. Còn đối với Gay thì sẽ được vào một phòng khác mà ai cũng biết là sẽ có ảnh của ai rồi đó. Nhưng tạp chí khỏa thân khác với nghệ thuật khỏa thân chị ạ. Nếu như cái sự khỏa thân đó nhằm tiến tới cái nghệ thuật thì nó sẽ không phải đưa lên những cuốn tạp chí khỏa thân như thế mà sẽ đưa vào sách ảnh vào triển lãm. Khỏa thân nghê thuật tuy là khỏa thân nhưng nó không toát lên dục vọng ma để mọi người chiêm ngưỡng cái đẹp qua những đường cong và sự hòa trộn giữa con người với bối cảnh. Nếu như một tạp chí khỏa thân mà mang tính nghệ thuật trong đó thì nó sẽ không có những dòng Slogan to đùng như là "THE SEX and music issue"- Playboy.Đó là hai hoạt động hoàn toàn khác nhau,

Cap    4

Lynn lại xấu nữa òi, hết liệng vô xó, giờ lại đổi tên rồi còn hỏi đố nữa chứ, hic thiệt bất công. Đúng là người đặc biệt, cách welcome cũng đặc biệt hơn người khác. But now I know you do not hate me, this is a good signal 0:-)Lynn hỏi em câu này làm em hơi ngạc nhiên? Nhưng đã hỏi thì em xin thưa.Theo em, trước hết khi nói đến tình yêu là nói đến cảm giác và khi đã hết cảm giác thì không còn là yêu. Tại 1 thời điểm nào đó, trong 1 không gian và 1 hoàn cảnh nào đó, con người có những cảm giác và suy nghĩ khác nhau. Vì vậy, mới có chuyện ngoài cái duyên cái nợ thì trong hàng hà sa số những con người đang sống, tôi sẽ chọn ai là bạn, ai là tri kỷ, ai là kẻ thù... và ai là người tôi sẵn sàng chia sẽ tất cả. Đúng là khi làm bạn, mọi thứ sẽ thoải mái và vui vẻ hơn nhiều vì sau khoảng thời gian đó, tôi lại trở về với tôi, với cuộc sống hiện tại của chính mình, bạn chẳng tác động gì nhiều đến nó cả. Tôi có thể cười đùa, trò chuyện hay thậm chí tâm sự với bạn bất cứ lúc nào nhưng đó chỉ là một phần của tôi. Bạn cho tôi sự bình tâm và sự giải tỏa. Bạn ở bên cạnh tôi, bạn chia sẽ với tôi, bạn giúp tôi nhưng mọi thứ chủ yếu vẫn là bản thân tôi. Còn khi là người yêu thì dường như suộc sống của tôi có thêm sự hiện diện của 1 người khác. Thế nên, ngoài trách nhiệm, bổn phận và nghĩa vụ (dù vô hình nhưng nó vẫn tồn tại sau khi ta nói 1 từ “yêu”) thì tôi còn phải điều chỉnh mình dù ít hoặc nhiều để có thể tương thích với 1 cá thể mới. Và vì mỗi cá thể đều là độc lập nên nếu không có sợi dây ràng buộc hay chất kết dính nào đủ mạnh thì không sớm hoặc muộn chúng đều sẽ tự tách ra, đó là bản chất. Đối với 1 gia đình bình thường (khác giới) thì chất xúc tác này thường là những đứa con, còn đối với những người đồng giới thì hầu như không có (cái này chỉ là cảm nhận của riêng em). Nếu mối quan hệ chỉ có 2 người và mối quan hệ này thiếu sự đóng góp, xây dựng thì lâu ngày sẽ trở thành một thứ giống như thói quen, trách nhiệm, nghĩa vụ hay bổn phận nhiều hơn là tình cảm và dần dần mỗi người sẽ tự đặt ra những câu hỏi mà trước nay họ vô tình hay cố ý vờ đi (vd: tại sao tôi lại yêu? Tại sao tôi phải chiều? Tại sao tôi phải thế này và tại sao tôi phải thế kia? Tại sao và tại sao...). Điều đơn giản là vì cảm giác lúc đầu đã dần phai nhạt và bị tác động bởi các yếu tố xung quanh (không gian thay đổi, hoàn cảnh thay đổi...), cảm giác lúc này là một thứ cảm giác mới khác và nó cần 1 thứ khác đáp trả lại.Ngoài ra, khi mới bắt đầu yêu thì con người ta thường che đi những cái xấu của mình nên người này mới trở thành “angel” của người kia. Nhưng sau khi yêu, và đặc biệt là khi dọn về ở chung thì những cái xấu này lại dần hiện ra vì đó là bản chất. Mà đã là bản chất thì không thể thay đổi, nó chỉ có thể được che dấu theo 1 khoảng thời gian nhất định nào thôi.Tình chỉ đẹp khi còn dang dở thôi, Lynn ạ.Mọi người có vẻ như ai cũng khoái chữ “yêu” nhưng riêng em thì lại sợ nó lắm. Because it’s the source of troubles (copy from Jas :x)Không biết câu trả lời vầy có đạt không, thưa madame?Have a nice dream! :D Cap.P/S: Lynn không được thêm thắt vào nick em nhá, nick đang đẹp và đầy ý nghĩa, một công đôi chiện á. Cap là chữ viết tắt cung tuổi của em, nhưng nó còn có 1 nghĩa khác khi gọi, đó là “Kép” (cái này thì chỉ là vô tình thôi chứ em không ranh vậy đâu, em còn dại khờ lắm) :(

• Like 2

Lynn    4,498

Đánh giá một tạp chí là một điều hết sức là riêng tư . Ở đây Lynn không đánh giá bất cứ một tạp chí nào mà chỉ là cái nhìn của Lynn - một người phụ nữ đồng tính - về những tạp chí khỏa thân . Nhưng mà Lynn CÓ ĐÁNH GIÁ NHỮNG NGƯỜI MUA NÓ !

Lynn không nói rằng nó tốt hay là nó xấu, nó hay hay là nó dở, mà chỉ nói lên sự kiện là nếu không có đàn ông thì sẽ không bao giờ có những tạp chí ấy, chắc chắn một điều là những tạp chí ấy làm ra để phục vụ nhu cầu đòi hỏi sinh lý của đàn ông . Họ không mua những tạp chí ấy để " chiêm ngưỡng " hoặc là " thán phục " thân hình của phụ nữ mà họ mua về với nhiều lý do khác nhau mà lý do chính là để cho họ có một hình ảnh để họ có thể tưởng tượng ra mà " tự xử " họ .

Nếu ai xem những tạp chí ấy là những tạp chí " nghệ thuật " thì dễ lắm, cứ việc ngang nhiên mà cắp nó vào nách , mang nó theo mọi nơi để mà tha hồ coi, thay vì luân chuyển nó một cách lén lút . Nghệ thuật mà ? cần gì phải dấu diếm, đúng không ?

Ngay tại Hoa Kỳ, những gia đình đàng hoàng cũng chẳng có ai dám lưu trữ những tạp chí khỏa thân ấy . Nếu chúng ta thèm muốn nhìn ngắm những bức hình khêu gợi ấy thì cứ nhận là như thế đi . Nhưng mà cho cái chữ nghệ thuật vào đó thì ...hahhahaha, đọc tiếp đoạn sau này:

Sáng nay trong buổi họp với các ông Mỹ, Lynn có mang vụ này ra nói, Lynn hỏi các ông ấy: các ông nghĩ sao về những tạp chí khỏa thân ? nó có thể là art hay không ? ( biết thừa là không rồi nhưng mà cứ hỏi cho phỉ chí mọi người )

Các ông ấy ( phá lên cười ) rồi trả lời: Cô muốn cho nó bất cứ tên gọi gì, hay là những người khác có cho nó bất cứ tên gọi nào cũng được nhưng mà dùng chữ art - nghệ thuật thì hoàn toàn sai , vì nó đơn giản chỉ là một phương tiện giải trí dành riêng cho đàn ông . Chúng tôi không tưởng tượng được rằng cũng có những người phụ nữ mua và đọc những tạp chí ấy .

Lynn hỏi tiếp: theo tôi thì họ dùng kỹ thuật " điện tử " ( digital )để sữa chữa những hình ảnh ấy rất nhiều nên những người phụ nữ ấy mói có những thân hình đẹp đẽ và hoàn hảo như vậy phải không ?

Các ông ấy phá lên cười: dùng kỹ thuật " bơm " ( injection ) thì đúng hơn ! cô không biết hả ? 95% các cô ấy là sửa chứ cô nhìn các người phụ nữ bình thường khác có ai mà có được những thân hình hoàn mỹ như vậy đâu ?

Lynn: đâu có, bạn gái cũ của tôi có một thân hình hoàn mỹ như vậy đó .

Mấy người đàn ông trả lời: đúng, cô ấy có một thân hình rất là đẹp nhưng cô ấy đâu có một chiều cao lý tưởng như các cô trong tạp chí khỏa thân đâu ? Cô không thấy là các cô trong ấy rất là perfect - hoàn toàn không có một sai sót nào mà Thượng đế cho con người à ? một con người bình thường không thể nào có được một thân hình " bất bình thường " như vậy được hết. Những cái gì mà cô thấy trong tạp chí khỏa thân đều là không có thật đâu !

Hy vọng mọi người hiểu được cái vụ " nhìn hình tự xử " .

• Like 1

lekimha    3

Deeply!

jeniferfm    161

Lynn ơi,Lynn nói vậy cũng không công bằng với em. Hồi xưa em đọc hơn 70 trang Nhật Ký Tình cũ của chị mà em không nói lời nào, vì em chưa thấy thân mấy. Bây giờ thêm 3 trang nữa vị chi là 73 trang em mới thấy thân và gần gũi chứ sao. Ngày xưa Lynn vui lắm cơ, Lynn had a lot of fun. Em không nói bây giờ Lynn không còn vui nữa, nhưng ít ra đang có sự thay đổi trong cuộc sống. Khi người ta đang hạnh phúc, em mừng. Mà người ta hạnh phúc thì em có tuyên bố thấy gần gũi người ta cũng vui hơn có 1 chút xíu mà thôi. Bây giờ Lynn một mình, em mong mỏi Lynn lại có cái hạnh phúc như ngày xưa, nên tự nhiên thấy mình nên nói ra vậy thôi. Người có tình và biết sống giống như Lynn, chắc người ta bu đen bu đỏ sắp hàng đăng ký còn không kịp. Từ từ mà lựa người nào làm cho Lynn cảm thấy "yêu như chưa yêu lần nào" nghe Lynn :D

Devil    98

Đối với bất cứ một người phụ nữ nào, chị Lynn cũng trân trọng và yêu mến mặc dù cô ấy có xấu, lùn, mập, mặt rỗ hay là nói cà lăm .

Điều này có thật không sis? Không biết sao chứ trong những người em quen biết trên mạng ai cũng bảo không quan trọng ngoại hình nhưng thật chất hành động lại khác nhau.Có người thì miệng bảo không quan trong ngoại hình nhưng nhìn thấy hot girl là bị "sét quánh" ngay ,có người thì miệng bảo cần tâm hồn nhưng khi quen 1 người lại đi hỏi em xem " thấy người đó có xứng với cô ta và đi bên cạnh có đẹp đôi không " còn nhiều nhiều trường hợp nữa( em lười viết :D).... cứ thế ,cứ thế dần dà em đã hiểu được rằng hai chữ tình yêu tâm hồn không hề tồn tại.Con người chỉ yêu bằng mắt,đời có mấy ai yêu bằng tâm ?!!p/s: dạo này em bị nhà văn li dị nên viết hơi lủng củng,sis thông cảm :"> Edited by Devil

Lynn    4,498

Bé Dế,Em vào trúng ngay nhà của một người phụ nữ vừa lùn, vừa già, vừa mập ...đó là chị Lynn em nè ( chữ mập thường thường đi đôi với chữ già :) , tại vì già rồi thì sẽ mập ra ) . Chị Lynn không có nói đùa đâu, em không tin em hỏi Jas và Mini đi . Mỗi lần chị Lynn đi gặp những nhân vật " trên mạng " là chẳng có người nào mà không hết hồn vì ngoại hình của chị Lynn hết . Em không nhớ chị Lynn hay kể rằng mấy bà chị của chị Lynn lúc nào cũng phải phán cái câu để đời với chị Lynn hả : bồ con Lynn đứa nào cũng cao và đẹp hơn nó hả ? thiệt ra hổng phải bồ của con Lynn cao và đẹp mà là con Lynn quá lùn và quá xấu .Nhưng mà những người khác có thích chị Lynn hay không ? đó không phải là một điều đáng để ý , điều quan trọng là chị Lynn CÓ THÍCH chị Lynn hay là không ? em phải thích em trước thì em mới thích được người khác chứ, đúng không ? em phải biết thương em trước thì em mới có thể thương được người khác chứ ?Mỗi ngày chị Lynn fall in love với chị Lynn hai lần: buổi tối rửa mặt, chải đầu , buổi sáng chải đầu, rửa mặt . Thấy trong gương có một con nhỏ ngộ nghĩnh ghê ! cái mặt nó tròn xoe, hai con mắt nhỏ xíu, hổng có lông mi và cũng hổng có lông mày của nó chớp chớp . Nhưng mà theo nó, con nhỏ đó, nó lại là một con nhỏ dễ thương nhất trên đời này ! Giống chị DQ nói đó, không có đàn bà xấu mà chỉ có đàn bà không biết sửa soạn, chính xác là như vậy, những người đàn bà biết sửa soạn là những người đàn bà biết trân trọng và yêu quí bản thân của họ . Bởi vì họ yêu mến bản thân của họ cho nên họ mới sửa soạn cho nó .Vậy mà chị Lynn lúc nào cũng được chọn đầu tiên hết, em không tưởng tượng được đời có những chuyện kỳ dị như vậy đâu . Ở trong này viết bài cả mấy năm trời , ít nhất là mọi người cũng đã có " ấn tượng " về chị Lynn nhưng mà ở ngoài đời, mới gặp nhau, ai biết ai ra sao phải không em ? vậy mà chị Lynn bao giờ cũng được người ta yêu trước . Chị Lynn toàn là ...yêu sau không à, tức là sau đó mới thấy yêu .Vậy thì theo em , có cái chuyện yêu vì tâm hồn hay không ?Chắc chắn là có mà, nên chị Lynn mới được yêu đó .Đó là câu hỏi thứ nhất của em, còn câu nói sau, con người yêu bằng mắt: không đúng rồi, em thấy rõ ràng đó, có những cô gái Mỹ trắng xinh đẹp nõn nường mà đi yêu những anh chàng Mỹ đen, đen thủi đen thui . Vậy thì họ yêu bằng mắt hay là yêu bằng tâm ? Đừng nói đâu xa lạ, cháu ruột của chị Lynn, lai Mỹ cao 1m80 lấy một tên Mễ, vừa là Mễ mà vừa cao chỉ có 1m55, Mẹ nó ( chị của Lynn ) phản đối cuộc hôn nhân ấy kịch liệt mà lý do duy nhất là tên Mễ í lùn hơn con bã, chồng đứng chỉ tới ngực vợ mà thôi. Thế là cả nhà xúm lại kêu chị ấy bị khùng .Cuối cùng thì tụi nó cũng lấy nhau . Yêu nhau tha thiết, gia đình hạnh phúc , đầm ấm .BẢO ĐẢM VỚI EM MỘT CHUYỆN, KHÔNG AI THẤY NGƯỜI MÌNH YÊU ĐEN TRẮNG, CAO THẤP, GIÀ TRẺ, MẬP ỐM gì hết ráo . Mà nếu cô ấy nhìn thấy được thì có nghĩa cô ấy không yêu cô bạn gái của cô ấy đâu . Những người hỏi em những câu ấy là vì họ muốn có " bồ " chứ không phải là họ muốn có được một tình yêu thật sự . Hì hì, chị Lynn đang có một cô 29 tuổi cao 1m75 khoái kìa, mỗi ngày she text cho chị Lynn hai ba chục cái text, bi giờ chị Lynn xử dụng điện thoại text cứ như là các em 9x í .

• Like 2

lekimha    3

Đọc lời văn của chị xong mà cười muốn bể bụng nè chị ơi. Sao mà cười đến thế! Silence lại nghĩ cuộc đời cái loại nào cũng có chị ơi. Nhưng người yêu bằng tâm hồn thì đang dần đi vào tuyệt chủng, red alarm gần hết rồi. Nói chung là hàng quí hiếm. Còn cái yêu bằng mắt thì đang tràn ngập ngoài thị trường í.

caremcarem    469

Chị Lynn.Chị nói chị yêu con người ,không kể gái hay trai..vậy nếu trước khi chị gặp người bạn trai tốt ấy..(người chị chung sống 10 năm.) mà,chị gặp 1 người bạn gái cũng tốt như vậy và chị cũng có tình cảm..thì chị sẽ yêu và sống chung với bạn gái ấy chứ........em thích bài viết trên của chị cho 1 bạn nào đó về tình yêu..chị phân tích ,giải thích rất đơn giản như sâu sắc..:-<..

Lynn    4,498

Cap,Trả lời hay lắm, I like it ! cho chị Lynn hỏi em thêm một câu nữa nhé, một người bạn thân thật là thân khác với một người yêu chỗ nào ?Jenifer, Cảm ơn lời chúc rất là chân tình của em, chị Lynn mà có yêu ai thì em sẽ là người đầu tiên biết và cũng xin hứa với em rằng sẽ yêu hết mình , sẽ gom hết những tình yêu đã qua cộng với một tình yêu mới để dành cho her thôi, một mình her thôi . ok ?Càrem,Người ta hết thương mình thì mình đi chứ ở lại làm gì , đúng không ? Silence,Em có một cái nick im lặng như vậy mà lại cười bể bụng à ?

• Like 1

Sunwillshine    98

hi chị Lynn, em đang định quit job nhung đọc bài diversity của loài người của chị thì em đang si nghĩ lại có nên quit job không hay thôi cứ ở lại làm vì em nghĩ con ng mỗi ng mỗi tính mặc kệ họ đi ko ai như ai, đừng bắt ng ta tốt, đã là loài ng xã hội thì phải có ng tốt ng xấu, em định quit job vì trong chỗ em làm có 1 người rất xấu tính đang làm những chiện ko tốt với em, maybe người ta jealous, chị đó rất hay jealous với những ng khác và có tính hay tranh giành lắm, em tức những tính hay nhín nhịn ko nói gì nên ấm ức wá chịu ko nổi. Em định tuần sau nộp đơn xin nghỉ đó, nhưng đọc bài của chị Lynn thì em đang si nghĩ lại.

"Nếu mà tình yêu đã không phân biệt giới tính thì làm sao mà nó có thể phân biệt được bất cứ điều gì hả em ? cái quan trọng nhất, cái ghê gớm nhất, cái " ngược đời " nhất là phụ nữ yêu phụ nữ, mà mình còn vượt qua được thì tại sao mà mình lại để những cái tầm thường nhất ngăn trở tình yêu của mình hả em ?"

------> em đồng ý với sis điều này, em hay nói với honey của em: "mình quen nhau ko như những ng khác đc công khai, nên N chạy đc qua nhà Thỏ thăm Thỏ là mừng rồi, có qua trễ 1 chút thì cũng có quan trọng gì đâu mà mỗi lần qua trễ Thỏ cứ nhăn woài", vì mỗi lần em qua trễ giờ hẹn là she nhăn em dữ lắm

Em cũng đồng ý với chị về tạp chí khỏa thân, việc xem những tấm hình khỏa thân thường xuyên thì chỉ có mục đích đen tối chứ bào chữa cái gì.

Em cũng thấy có chiện này kỳ kỳ, nhưng mà em ko biết ý chị và mọi người thì sao, em đi ngoài đường đó và em cũng có thỉnh thoảng thấy vài ng là les, họ là les mà thấy mấy cô gái nào đẹp thì cư xử còn hơn con trai thấy con gái đẹp nữa: tán tỉnh lộ liễu, sáp sáp dzô. Em ko biết như vậy là có kỳ ko, nhưng em thấy họ kỳ

Ủa, chị Lynn thấp, xấu và mập,mắt nhỏ hả vậy mà ko bít sao tự nhiên trong đầu em trc giờ xuất hiện hình tượng của chị là trắng,đẹp cao, ko mập ko ốm. hehe

caremcarem    469
http://www.youtube.com/watch?v=3OfzTA3Zzus&feature=player_embedded#Em nghe được bài nhạc không lời này cũng hay lắm..muốn chia sẽ cùng chị.:)chúc chị ngày cuối tuần vui vẻ nhen..hì,dạo này em sao chỉ thích nghe những bài nhạc trầm và êm dịu.....Chị àh..:).

ThienDuyen    232

Bé Cap..

Chào chị, tuy chưa quen biết chị, nhưng em nghĩ cái "dễ nhìn" của chị cũng khiến "nhiều người ngoái nhìn" ạ (vì con gái nói có là không mà => không đẹp = đẹp, dễ nhìn = siêu đẹp). Em chỉ đùa thôi, chị không để bụng đâu ha

Em đùa cỡ đó mà bỉu chị không để bụng hả? L-)

Khi nào em gặp chị thì lo mà né đi nha :) .(đùa lại :) )

Bé Sunwillshine ..

Ủa, chị Lynn thấp, xấu và mập,mắt nhỏ hả vậy mà ko bít sao tự nhiên trong đầu em trc giờ xuất hiện hình tượng của chị là trắng,đẹp cao, ko mập ko ốm. hehe

Chị Lynn í a à..dễ thương lắm em ui - hổng có như chị ấy nói về bản thân đâu nha bé .Dq thấy chị Lynn mém xíu nữa là bị dung nhan của chị í..hớp mất hồn Dq đó.

Lynn ơi..

Hì hì, chị Lynn đang có một cô 29 tuổi cao 1m75 khoái kìa, mỗi ngày she text cho chị Lynn hai ba chục cái text, bi giờ chị Lynn xử dụng điện thoại text cứ như là các em 9x í .

Cái zụ test dt kiểu này thì là chỉ còn có Lynn và em 29t thôi.Chứ các em 9x mà test dt thì là..xưa lắm rồi í ;) Edited by daqui17

Cap    4

Vui 1 giây: na na nà ná na nà, Cap được Lynn khen, hura , sướng quá :) ... Chết đứng và Nhức óc hàng chục giây, hic

Lynn bóc lột chất xám của em quá nghen, lần trước, sau khi vắt óc trả lời câu hỏi của Lynn, em phải tự tẩm bổ hết mấy lít sữa lận đó. Nhưng dù sao thì một khi mà người phụ lữ "xinh xắn, nhỏ nhắn và đáng yêu" của xứ AL đã yêu cầu thì làm sao mà nỡ chối từ cho được.

Talk to myself

A: Cap, đừng có mà dại... quá.

B: Thôi, cái cốt nó vậy òi, chấp nhận i. Nhấn nút để mần ăn cái coi

A: L-) , đúng là hết thuốc chữa

B: Ê ê, cấm bứt, tóc đã ít rồi mà cứ... haizz

@Sóng: Sóng Sóng, Sóng đi lâu lâu chút cũng hổng sao đâu, để Lynn Cap xử lý cho, hổng chừng mốt Sóng về là Cap "tốt nghiệp" rồi á. Có điều mai mốt về tự quét mạng nhện nha, vì lo tiếp Lynn nên Cap hết xí quách rồi ;)

==========

Lynn, vấn đề này thì em chưa suy nghiệm nhiều, nhưng theo em thì ngoài chuyện tiếp xúc về thể xác, khác biệt lớn nhất giữa người bạn và người yêu là cảm giác và giới hạn.

Như em đã nói ở trên thì cảm giác là yếu tố căn bản của một tình yêu nên sẽ không bao giờ bắt gặp nó ở một tình bạn, dù đó là bạn bình thường, bạn thân hay bạn tri kỷ. Khi tình bạn mà trong đó có sự yêu thương, hy sinh, chiều chuộng, nhớ mong, hờn dỗi... thì đó không còn đơn thuần là tình bạn, mà nó đã chuyển tiếp sang một thứ tình cảm khác, là tình yêu. Vì vậy mọi người vẫn thường nói, ranh giới giữa tình bạn và tình yêu chỉ là một sợi chỉ và sợi chỉ thì có thể bị mục, bị đứt nên điều quan trọng là sự nhìn nhận giữa hai người về mối quan hệ đó như thế nào và sẽ tự vạch ra giới hạn cho mối quan hệ ấy (giới hạn chính là điều kiện để duy trì và bảo toàn sợi chỉ đó). Nếu hai người cùng phá vỡ giới hạn đó thì bravo, họ sẽ có khoảng thời gian hạnh phúc bên nhau và tôi xin chúc mừng họ. Nhưng nếu chỉ một trong hai người phá vỡ quy luật thì cuộc chơi sẽ kết thúc, bạn là bạn và tôi là tôi, chúng ta sẽ không bao giờ là những người bạn như xưa được nữa (cho dù phủ nhận hay công nhận thì điều này vẫn sẽ diễn ra)

Câu trả lời này em không tâm đắc cho lắm nhưng hy vọng nó cũng giải đáp được phần nào câu hỏi của chị.

Oops... where is my milk? :)

Have a nice weekend's night. :)

Cap.

==========

@Lynn: Are you trying to "test me", madame? (just kidding)

@DaQuy: đừng vội kêu em là "bé" đáng yêu thế nhá, sẽ thất vọng tràn trề đấy

@All: thật sự thì ngoài đời Cap là người rất là buồn tẻ và khô khan, mọi người đừng thấy trong này Cap nhiều chuyện, nhí nhảnh như con cá cảnh mà té cái lầm nhé. Ai nói gì thì nói, ai hỏi gì thì hỏi, Cap chỉ ngồi nghe rồi cười trừ thôi (không tin có thể liên hệ mapmap) :D Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ. :)

Edited by Cap

Lynn    4,498

Cap thân mến,Trước hết cho Lynn cảm ơn Cap đã trả lời những câu hỏi rất là khó trả lời của Lynn nhé . Nhưng mà những câu trả lời của Cap rất là thông minh, chính xác và rất là ấn tượng . Cap nên ra giúp AL làm moderator cho mục nhỏ to tâm sự đi .Các cô bây giờ có nhiều hiểu biết và kiến thức hơn tôi nhiều . Để coi coi lúc 24 tuổi Lynn làm gì ? À, học, học chối chết, học thấy ông bà ông vải, chẳng yêu ai mà cũng chẳng biết gì hết ngoài cái chuyện học điên luôn . Tại vì học bằng ngôn ngữ của người ta nên mình phải ráng gấp đôi bình thường .Lynn thích những câu trả lời của Cap, vậy cho Lynn hỏi Cap thêm một câu nữa được không ? khi nào Lynn về VN, Lynn sẽ mua sữa cho Cap uống để trả công em cho chị Lynn bao nhiêu là chất xám nhé .Vậy bây giờ lỡ mà nó bắt đầu đi qua cái ranh giới rồi thì làm sao chạy về được ? làm sao cho mình đừng có những cái cảm cái cảm giác ấy ?Daqui,Sao hôm nay DQ dữ quá vậy lấy gươm đi rượt " cố vấn Cap " của Lynn vậy ? Chị DQ chưa bao giờ thấy được dung nhan thật sự của chị Lynn mà sao lại nói là " mém xíu nữa là bị hớp hồn ", không nhớ hả ? webcam lừa tình giỏi y như là người thiệt đó . Nhìn người thật là " bị hớp hồn luôn " chứ ở đó mà " mém xíu " giống webcam .Mấy hôm nay Lynn mới quen với một cô sinh năm 1961 nhé, được gọi bằng em , được gọi bằng cưng, được gọi bằng bé, ui, nó sướng gì đâu , được she nói " mê " Lynn từ cái hồi AL mới được có hai tuổi, tới hồi she connect với Lynn ở FB, trời ơi, bi giờ mới hiểu được cái câu " đổ nước nghiêng thùng " . Í quên, sorry, đối với Lynn, DQ đẹp là đẹp nhất chứ. Lại ăn nói dại mồm dại miệng nữa rồi !!!

• Like 1

Lynn    4,498

Hôm trước Hate đi VN về, mang cho Lynn bao nhiêu là quà, thương nhất là ba cô Nam Trung Bắc, she nói: cho cô có đủ con gái ba miền . Sao mà hiểu nhau như thế nhỉ ? Lynn nhìn cái cô người Nam mà thòm thèm, thiệt vậy, trước giờ chưa quen với cô nào người Nam hết, không biết cái cô người Nam khi yêu thì sẽ yêu làm sao nhỉ ? có " lẳng " như các cô người Trung và có " sâu sắc " như các cô người Bắc không ta ? Hate còn mang về cho Lynn bao nhiêu là rượu Bình Đá,ở VN không biết rượu đế là gì, qua bên này đi ăn nhà hàng Nhật mới biết rượu đế là ...Sake, nếu nhớ không lầm, ở VN rượu đế thường là dành cho quí ông ..có tuổi chứ những người trẻ hơn, họ uống bia , uống rượu tây phải không ? Buồn cười ghê, hỏi Hate sao hồi đó mình bồ với nhau em ghét Lynn uống rượu lắm mà, cái she trả lời hồi đó cô uống thì tui rầu, nhưng mà bi giờ mình đâu còn mắc mớ gì với nhau nữa mà mắc gì tui phải rầu .Đi ăn nhà hàng Nhật, mỗi lần uống Sake là mắc kinh khủng lắm nên chỉ muốn một bình rượu nhỏ thôi là đã thấy sạt nghiệp rồi, cho nên là hôm nay nhận được bao nhiêu là rượu của Hate cho , thế là con nhỏ đủng đà đủng đỉnh mang ra ngồi uống . Công nhận là rượu đế Bình Đá của Bình Định ngon hơn Sake của Nhật nhiều lắm, con nhỏ uống rượu ngon, ngồi uống tì tì mấy chung liền, ui, trời ơi, rượu gì mà giống y chang thuốc độc, uống có mấy chung mà mình đã lăn quay ra đất như thế này . Say điên luôn, đầu óc tơ lơ mơ, hổng biết trời trăng mây nước là gì nữa hết . Dễ sợ thiệt . Sáng tỉnh lại uống mấy viên thuốc Advil mới tỉnh hồn được .Thế là lận đật lôi mấy chai rượu mang lên cái tủ cao nhất cất . Khiếp rượu gì mạnh như là cồn .Phải công nhận là mình sáng suốt thiệt, bao nhiêu năm tháng, nhất định không yêu xa, không có những cái chuyện ảo lộn xộn, nhìn các cô yêu ảo mà con nhỏ sợ thất thần . Mấy người trong mạng, đúng chính xác cái câu: em chợt đến, chợt đi anh vẫn biết, trời chợt mưa chợt nắng chẳng vì đâu . Buồn thì online ở đó, vui thì biến, làm sao mà người ta có thể yêu thương được một người khi mà người ta ở trong một cái tâm trạng bất biến, một cái tâm trạng, hổng biết hôm nay còn vui vẻ, ngày mai thì sẽ sao ? Uncertain = không chắc I hate that uncertain feeling . Cả cuộc đời của mình lúc nào cũng mang ơn Hate đã tránh cho mình biết bao nhiêu là những cái khó chịu, những cái vô lý của một quan hệ qua mạng . Vậy là dọn nhà xong, thiệt ra cũng không xong , cũng còn nhiều thứ lặt vặt chưa dọn hết , nhưng mà cứ tự dối mình là ..xong đi vậy . Con bé tặng cho một cái bảng ghi : " nhà bếp hôm nay đóng cửa vì bị bịnh dịch, chủ nhân rất là bịnh ", I love it ! đúng là không có ai hiểu mình bằng nó . Yes, đàn bà Việt Nam ai cũng khoái nấu ăn, nhưng mà nấu ăn mỗi ngày ba bữa ? chỉ có Mẹ mới nấu cho con mỗi ngày ba bữa được thôi, còn chẳng có ai có thể nấu cho ai ăn một ngày ba bữa suốt cuộc đời của mình được hết .Mà không biết mình mắc cái dịch gì mà các cái người yêu mình, sau một thời gian ăn thức ăn của mình, họ không thể nào ăn thức ăn của người khác nấu được, trời ạ, ai thấy điều đó làm vui chứ tớ là tớ sợ đến điếng hồn . Hate về VN, nhớ phở Lynn nấu, nhớ bánh mì " ba lẹ " Lynn làm, nhớ " bánh cuốn Lynn đổ ". Nghĩ lại đúng là phục các người phụ nữ Việt Nam thật, cả cuộc đời cứ đứng ở cái bếp, cả ngày đi làm, tối lại lụi cụi vào bếp để nấu nướng cho ngày hôm sau . Từ ngày dọn nhà, con nhỏ toàn đi ăn " cơm đường cháo chợ " , khỏe ra, mua một món ăn hai ba bữa , hết rồi lại mua một món khác . No problem ! không đứng ở dưới bếp, tự nhiên con nhỏ đâm ra xinh đẹp, mỹ miều hẳn, cái thì giờ ở trong bếp, bây giờ thì dùng để chải chuốt và tân trang lại con người của mình . Hôm qua còn ngọ đến mức, mua một lọ sơn móng tay về nữa chứ, hổng có partner, hổng phải vào bếp nhặt rau , thái thịt, việc gì mà ta không để móng tay nhỉ ?Bởi vậy ,những đứa con gái nhìn mướt như một trái táo không bao giờ là những con đứng trong bếp hết . À nói đến vụ móng tay mới nhớ, YES, cả cuộc đời mình đánh guitar classis, vì " các cô ấy " mà không có móng tay để đánh đàn, bi giờ thì tha hồ mà để móng tay dài , tha hồ mà đánh " romance " . Đánh đàn được là khoái rồi , cầm kỳ thi họa, phải đủ cả bốn thứ thì mới là Lesbian, những đứa con gái khác thì " công dung ngôn hạnh " còn mình là lesbian , mình phải " cầm kỳ thi họa " thì nó mới hiển hách chứ . Phải không các chị Lesbians của Lynn ?

• Like 4

Đính chánh một chút Lynn. Rượu Bàu Đá chứ hổng phải Bình Đá. Rượu Bàu Đá đặc sản của Quy Nhơn, Bình Định.

Lynn    4,498

Biết rùi TTT , nhưng mà nó để trong cái bình bằng đá thì Lynn gọi nó là rượu bình đá chứ sao nữa ?

Rai    20

Con bé Rai đang ráng được như Lynn nói "Cầm Kỳ Thi Họa" Mà khổ quá đi! Cầm thì đang học. Kỳ thì ok. Thi thì...hổng có. Họa cũng gọi là dc. Giờ sao đây chị Lynn?Sợ ko pass nổi cái Lesbian 's test của chị Lynn quá

Người ta có mỗi cái tên để mần ăn, mờ Lynn nở lòng nào méo mó như rứa có phải hại người ta mất khách hàng, đặc biệt là độc giả của Lynn không? Các chị em có đi Bình Định chắc sẽ tìm rượu Bình Đá mỏi miệng luôn!

Edited by trungthanthong

Cap    4

Lynn Lynn, tự nhiên post xong òi, tính edit lại để nhìu chiện thêm chút thì tự nhiên bị xóa mất hết trơn, giờ phải ngồi viết lại từ đầu nè, thế có đau khổ không cơ chứ hic :((Nhưng mà cũng tốt thôi, để em thử trí nhớ em coi còn tốt đến cỡ nào nhá (hên mà hôm nay em được nghĩ nên mới quởn ấy chớ)Sau một hồi cau có, kêu la inh ỏi, em nó bắt đầu mường tượng lại... :* ==========ặc... ặc... 2 tay 2 chân trỏng ngược lên trời... ôi đàn bà, sao mà lắm chuyện để hỏi thía hả giời, đúng là được voi đòi tiên muh :) Nhưng mà nói là nói vậy thôi, chứ thấy vui hơn vì khi người ta còn hỏi mình là người ta còn nhớ mình, còn cần minh và còn quan tâm mình. Hơn nữa lại được thăng chức lên làm “cố vấn” ấy chứ (có mấy ai được nà). Còn riêng về cái chức moderator thì em cám ơn Lynn nhưng Lynn cho em xin ạ, em còn nhỏ dại, bon chen và có cơn lắm (lỡ lâu lâu bùn lặn đi đâu lại bị réo giống Sóng thì khổ lém). Với lại Lynn cho em lên liền iền vậy, em dễ bị “kiêu” lắm, mà “kiêu” thì bị chúng ghét nên thôi ạ, Lynn cho em an phận i. Nhưng mà hễ có ai cần thì xin để lại danh tánh và vài lít sữa, em nó sẽ có mặt ngay :) Lynn Lynn mấy bữa nay em bị bội thực sữa, để bữa nào rãnh rãnh em đi súc ruột đợi sữa của Lynn hén. :) Thôi vô đề để nói nhảm hồi chúng rủa :D===========Đối với em, khi đứng trước một sự vật hay một sự việc, con người thường bị chi phối bởi 2 yếu tố, là cảm tính và lý tính.Mọi việc một khi đã đi quá giới hạn thì không thể nào quay lại như cũ được và tình cảm hay tình bạn cũng không phải là một ngoại lệ. Nó tùy thuộc vào lý tính của người trong cuộc. Nếu cả hai cùng cảm thấy sự thay đổi và xuôi theo sự thay đổi đó thì ok, không có gì phải bàn cãi. Nhưng nếu chỉ một trong hai người cảm nhận được sự thay đổi này thì problem mới xuất hiện. Cái problem này dựa vào lý trí, khả năng deal với cảm giác và nhận thức về độ quan trọng của mối quan hệ để quyết định số phận cho mối quan hệ đó. Nếu không vượt qua được điều này thì mối quan hệ đó sẽ có 1 kết cục bùn và có thể là bi thương. Ngược lại, mối quan hệ đó sẽ ngày càng khắng khít và đáng trân trọng (điều này cực kỳ khó đấy nhé, vì có mấy ai vượt qua được chính mình đâu)Khi cảm nhận được sự thay đổi và không muốn nó ảnh hưởng đến mối quan hệ hiện tại thì hãy cố gắng thay đổi không gian và hoàn cảnh sống. Có thể nó không giúp được gì nhiều nhưng nó sẽ giúp mở ra không gian của một bầu trời mới và có thể nó sẽ giúp ta khóa lại cái cảm giác ban đầu ở một góc nào đó. Vì cảm giác có thể là nhất thời và cũng có thể là mãi mãi, tùy vào khả năng của mỗi người mà nó ảnh hưởng đến cuộc sống ít hay nhiều.Bản chất của yêu không phải là chiếm hữu mà là sự cảm nhận về hạnh phúc và yêu thương không toan tính. Tình yêu không phức tạp mà chỉ có con người làm cho nó phức tạp thôi vì con người thường yêu bản thân mình nhiều hơn. Đừng nói với tôi là bạn chưa từng tình toàn trong tình yêu đấy nhè (dù chỉ là thoáng qua trong suy nghĩ), tôi sẽ không tin đâu.Sao rồi, thưa madame, em đã "tốt nghiệp" được chưa vậy? :) Have a nice week.Cap.===========@Lynn: đa tạ Lynn đã vào thăm “ổ trâu” của em. Lynn lỡ cho em lên thì đừng có đạp em xuống nhá, tôi em lém. Đùa thôi chứ em không good vậy đâu Lynn, em cũng chỉ cắm cuối học thôi ạ (mà học nên thì cũng hông nói chi, đằng này cái nào cụng lẹt đẹt 1 chút... haizzz), no shopping, no bar... no where, just home. Đôi khi nhận ra được cái nguyên lý của cuộc sống cũng chưa hẳn là điều tốt đâu Lynn ạ, hic@Sóng: Sóng Sóng, Cap “tốt nghiệp” òi, thôi Sóng cứ yên tâm mà đi du hí cho sướng thân Sóng đi hỉ :) @All: đối với Cap, ai cũng có thể làm chị mà ai cụng có thể làm “bé” của Cap được hết vì mỗi người đều có ít nhất 1 cái gì đó đáng để người khác học hỏi và có ít nhất 1 lần yếu lòng hay chùn bước và cần 1 sự quan tâm từ người khác, đúng không? Vì vậy, dù lớn tuổi hơn hay nhỏ tuổi hơn đều không là problem với Cap, cứ gọi tên cho nó thân (và tiện bề hồi sau... ;;) ) Chúc mọi người tuần mới vui vẻ :)

Guest
This topic is now closed to further replies.