Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

brey    3.217
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Đánh đàn được là khoái rồi , cầm kỳ thi họa, phải đủ cả bốn thứ thì mới là Lesbian, những đứa con gái khác thì " công dung ngôn hạnh " còn mình là lesbian , mình phải " cầm kỳ thi họa " thì nó mới hiển hách chứ . Phải không các chị Lesbians của Lynn ?

Em nghĩ là Tứ đỗ tường thì mới hiển hách chứ Lynn :):) Được chỉnh sửa bởi brey

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Lynn    4.492

Cap,

Thôi chết rồi, sao càng ngày Lynn lại càng phải lòng Cap như thế này ? coi chừng Sóng về lại kỳ này là mất đứt Lynn đó .

Lynn rất khoái câu này của Cap: Bản chất của yêu không phải là chiếm hữu mà là sự cảm nhận về hạnh phúc và yêu thương không toan tính, rất là khoái, khoái lắm đó Cap nhưng lại không đồng ý với câu này: Tình yêu không phức tạp mà chỉ có con người làm cho nó phức tạp thôi vì con người thường yêu bản thân mình nhiều hơn, theo ý của Lynn thì . Tình yêu không phức tạp mà chỉ có con người làm cho nó phức tạp thôi vì con người thường yêu bản thân mình nhiều hơnvì con người không có đủ trí tuệ để tìm hiểu về chính mình, thay vì cứ phải đi tìm hiểu về ...đối tượng của mình .

Yêu thương bản thân của mình mới là những người không ích kỷ, mới là những người mình cần phải ở cạnh đó Cap. Em phải có trách nhiệm với những nỗi vui, buồn, cô đơn, đau khổ, hạnh phúc của riêng em, em phải biết chăm sóc đến em trước thì cuộc đời mới đỡ được những drama . Em đọc thử những bài viết trong AL xem, có phải là hầu hết mọi người phải lệ thuộc cảm xúc của họ vào người khác hay là không ? Họ vui, buồn, lạc lõng, cần thiết ...hoàn toàn tùy thuộc vào đối tượng của họ .

Tất cả mọi cảm xúc của con người đều bình thường, đều có thể xảy ra cho mọi người được hết nhưng mà khi mình có trách nhiệm với những cảm xúc ấy thì mình mới có được một cuộc sống không có drama . Lynn thấy có những buổi chiều, Lynn cảm thấy cô đơn, Lynn ngồi Lynn khóc tỉnh queo . Nhưng mà đó là vì Lynn cảm thấy cô đơn chứ chẳng phải tại ai bỏ Lynn hoặc là ai quên Lynn, hoặc là Lynn chẳng có ai bên cạnh . Mỗi lần Lynn bị " xuống cấp " như vậy là Lynn đi tập thể dục, đi ra ngoài gặp người này người kia .

Có nhiều khi mình cũng không muốn đi đâu, chẳng muốn gặp ai nhưng mà mình phải đi gặp người thật, để quân bình cuộc sống tinh thần .

Brey,

Muốn chết hả ?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Cap    4

@Jas: :) Jas Jas, cứu Cap với, AL sắp có nội chiến òi, mà h phải lỗi tại Cap đâu nghen, tại... tại "cái sức hấp dẫn tìm tàng" nó mạnh quá nên mới khổ á (Jas hiểu mà ha :) ). Trong này, Cap chỉ "đàng hoàng" được với mình Jas thôi á ;;)

@Sóng: Sóng Sóng, về mau Sóng ơi, Cap sắp đỡ hổng nổi nữa òi (Về tí, rồi đi tiếp không là tui h có chịu trách nhiệm đâu à :) )

Giời ơi là giời, đã nói đàn bà là nguồn của mọi rắc rối mà, quả thiệt hổng sai chút nào (Cap ơi phen này tiu òi, thu dọn sớm thôi)

Người ta nói chen vô giữa lúc "cơm không lành, canh không ngọt" là dại dột, tự nạp mạng biến thành thế thân á. Em không có khờ vậy đâu Lynn ơi. Hổng phải tại em sợ Sóng mà chỉ ngại "lũ tiểu yêu" và fans của Sóng thôi. Với lại, bên cạnh Lynn còn có biết bao "anh tài" đang xếp hàng, một mình em đỡ hem có nổi đâu. (Nói nhỏ, Lynn có cảm em thì để trong nòng thôi, chứ oang oang trên đây thì em nào còn toàn mạng nữa, sao Lynn ác thía)

===========

Lynn, có lẽ Lynn hiểu nhầm ý em (hay cũng có thể em chưa đạt được level đó cũng nên, đùa thôi :) ). Khi đề cập đến "... con người thường yêu bản thân mình nhiều hơn" là em muốn nói về những cái ham muốn thông thường, ham muốn sở hữu, ham muốn chiếm đoạt (cái điều mà phụ thuộc nhiều vào cái tôi của mỗi người) chứ không phải ở khía cạnh như Lynn nói. Em hiểu ý Lynn, mình phải tự làm chủ được bản thân mình thì mới mong sống vui vẻ, tự do tự tại để tận hưởng cái đẹp của cuộc sống được. Nhưng con người nào có mấy ai thật sự làm được hả Lynn, mà nếu có chăng thì nó chỉ kéo dài trong một khoảng thời gian nào đó của cuộc đời thôi, rồi con người cũng lại bị cuốn theo cái quy luật của tự nhiên vì suy cho cùng chúng ta đang sống chung trong 1 cộng đồng, đúng không Lynn?

Em cám ơn Lynn đã nhắc nhở vấn đề mà em đang mắc phải, ra ngoài để tiếp xúc, để quân bình cuộc sống (em đang cố gắng thực hiện đấy Lynn ạ)

It's time to take a deep sleep before the war (created by you, hic) :)

Have a nice dream, madame. :*

Cap.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

Một ngày của tôi ...7 - 8 : làm vệ sinh8 - 5 : đi cày5 - 8 : đi gym, sẵn tắm rửa, tân trang lại con người luôn luôn .8 -10 : ăn cơm, làm thức ăn mai ăn, chỉ có nấu cho bữa ăn chiều thôi, vì đi gym về mà hông có gì ăn thì sẽ ăn đồ bậy bạ, công đi gym sẽ là công cốc, dọn dẹp, rửa chén, làm vệ sinh ...10 - 11 : Có đúng một tiếng đồng hồ để thở, để làm gì mình muốn, nghe nhạc, đọc sách, viết ...11 : đi ngủ Phải thành thật kính cẩn nghiêng mình trước những người phụ nữ có chồng/vợ và con cái , họ chắc là phải hy sinh rất là nhiều cho gia đình của họ vì mình thấy rõ ràng là như ngày trước, mình phải hy sinh 3 tiếng đi gym của mình, không cách gì đi gym mà còn về nhà nấu cơm chiều rồi nấu cho ba bữa ngày mai - Hate ăn ba bữa một ngày. Mà cái ba tiếng đi gym đó là ba tiếng sống chết của mình, không có ba tiếng đi tập đó chắc là mình sẽ bị loạn thần kinh giống như là những người phụ nữ không-bao-giờ có thì giờ cho mình .Hèn chi mà đàn bà con gái Nhật hổng thèm đi lấy chồng và cũng hổng thèm đẻ nữa .Những sự hy sinh của một người phụ nữ rất là đáng giá nếu mà họ hy sinh cho cho những người " đáng " để cho họ hy sinh, nhưng mà phần lớn, những người ấy " không đáng " để cho họ hy sinh . Cho nên là càng ngày xã hội càng có nhiều người điên và hôn nhân không còn là một pleasure nữa .Một gia đình muốn cho cho có hạnh phúc thì cá nhân mỗi người phải được hạnh phúc, không có một gia đình nào mà chỉ có một người làm quần quật sống chết được hết . Vậy mà mình đã làm quần quật như vậy suốt ba năm trời để có được một " gia đình " . Đúng là làm sống chết ! để có được cái mà mọi người gọi là " gia đình " . Cái problem của mình là mình không giận và cũng không ghét her , mà ngược lại mình lại thấy thương her thật là thương . Cái khái niệm là trong gia đình, mọi người phải cùng nhau chia xẻ, cùng nhau phân công ra làm việc nhà hình như nó không có trong đầu của her. Đó không phải là lỗi của her .Cho đến một ngày, mình khám phá ra là mình đang hủy hoại her bằng cái kiểu bao che, làm hết mọi việc cho her. Lại nhớ đến Thỏ , có một lần Thỏ cũng nói với mình: sau này em chỉ muốn có một cô vợ làm hết mọi việc cho em ...chơi game . Nghe thì giống như một lời nói giỡn nhưng sự thật nó là vậy . Có một cô vợ để làm hết cho mình chơi game và cho mình tha hồ mà coi phim bộ, đọc tiểu thuyết ...Nhưng khổ một nỗi là chỉ có một người duy nhất mà có thể làm hết mọi việc cho mình mà thôi, đó là Mẹ của mình, còn ngoài ra, chẳng có ai trên đời này mà nai lưng ra hầu mình như vậy được hết . Cho nên để her ra nông nỗi như vậy, hoàn toàn là lỗi của mình . Có những người mà cuộc sống của họ chỉ có độc nhất một thứ, cái computer . Cái vụ nghiện computer là một cái bịnh, giống hệt như là những loại bịnh nghiện khác, nghiện rượu, nghiện chơi game, nghiện thuốc lá, nghiện sex ...chúng ta cần phải được giúp đỡ bởi những nhà chuyên môn thì mới có thể " cai " được. Nhưng mà trước khi mình muốn sửa chữa một điều gì đó cho cá nhân của mình thì mình phải biết đó là một cái bịnh, đó là một sự nghiện ngập mà nó đang hủy hoại con người của mình .Những người nghiện ngập là những người có một tâm thần rất là bất ổn . Đó là một trong những căn bệnh về tâm thần của con người, mà nếu mình bị mắc vào bất cứ bịnh gì thì mình cũng cần phải được chữa trị ....Ba tiếng đi gym của mình là ba tiếng tuyệt vời nhất trong ngày của mình ....

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
sóngngầm    210

Có thời kỳ em bị ghiền...nói chuyện với Lynn á ;)). Bây giờ cũng vẫn thích nói chuyện với Lynn mà nhìn cái thời khóa biểu của Lynn thấy nó nghẹt mất tiêu rồi :)). Ngụy biện zị thôi chứ giờ đâu phải như trước nữa đâu á Lynn hả :D. Em tự nhiên thành "đứa em tội lỗi" ;)). Chị Lynn bi giờ cũng cần phải có thời gian... >:). Mà về thấy bị hù coi chừng mất chị Lynn cái sợ quá đi, lon ton xí xọn xách cái mặt mốc vô trình diện lẹ lẹ, mặc dù em Sóng có được vinh hạnh CÓ chị Lynn hồi nào đâu mà MẤT. Hehe... Em Sóng là em của chị Lynn mà chị Lynn là cháu của các cụ...í nhầm...chị Lynn là chị của mọi người ;)). Lúc nào em cũng thích đọc mấy bài Lynn viết hết ( nó là bạn nó thích mình viết, chứ nó mà thành người yêu rồi đó hả, nó trói tay trói chân có giờ :p). Học cách yêu thương bản thân, mình phải hiểu rõ bản thân mình là điều quan trọng nhất. Em đang trong một quan hệ yêu đương, những điều lúc trước em đọc được trong AL, lúc nói chuyện với Lynn, bây giờ là thực tế với em rồi! Nó giúp được em cũng nhiều lắm! Có chuyện gì em cũng phải suy nghĩ từ em, mặc dù nhiều lúc thấy nhức đầu lắm á! Giờ không có nói chuyện nhiều với Lynn, em đọc sách nhiều, tự kỷ, cố gắng tìm hiểu mình nhiều hơn. Mà có người yêu tự nhiên em có suy nghĩ tích cực hơn trước nhiều, cố gắng hơn nhiều, chăm chỉ hơn nhiều! Em nhớ có lần Lynn viết cái câu blash, em không nhớ nguyên văn nhưng đại khái, người ta cứ lo kiếm tìm một người yêu lý tưởng nhưng điểu mà họ nên làm là xây dựng một quan hệ lý tưởng! Em thích câu này, mặc dù cái từ "lý tưởng" có vẻ không biên giới với nhiều người ;)). Lúc nào trong đầu em cũng văng vẳng cái câu "Yêu thì không cần cố gắng, nhưng để tiếp tục yêu thì cần phải cố gắng rất nhiều." Không ai nói trước được điều gì hết! Em chỉ biết chỉ cần mình cố gắng, cho dù kết quả có thế nào cũng không phải hối tiếc điều gì! Người ta cũng hay nói, tình yêu chỉ bùng cháy, mặn nồng giai đoạn đầu thôi, thời gian rồi mọi thứ sẽ nhạt phai dần. Mà em cũng thấy vậy, lúc đầu cái gì cũng hào hứng hết trơn. Nhưng mà em nhớ rất rõ có lần Lynn nói, thời gian đầu là đam mê, càng bên cạnh nhau lâu thì cái gian đoạn sau đó mới gọi là tình yêu thật sự, trong NK Tình cũ, em không biết nó nằm ở đoạn nào để mà trích ra...hehe. Mà Lynn có nhớ Lynn có viết đoạn này hông? Hông thôi cũng xí xóa nha người đẹp!...hehe. Thật sự khi em nghĩ tới mà thấy thích cái giai đoạn trầm lắng ở phía sau hơn! Thời gian còn dài, em với em í còn nhiều việc bây giờ cần làm! À Lynn, hôm trước người yêu em hỏi, sao Lynn thương em vậy? Em nói, tại Lynn thương người! ( Tính nói Lynn thì người yêu cả tá, người thương cả ngàn mà thấy tội lỗi quá nên thôi :)) )Nhớ Lynn quá à!!!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

Sóng Tình thương,Không phải là chỉ có chị Lynn nhớ em mà là cả website nó nhớ em . Không có em, AL tự nhiên trở lại thành một diễn đàn đồng tính nữ Việt Nam, em về AL lại trở lại thành khu rừng đồng tính nữ Việt Nam .Nhưng mà em sẽ không bị bắt tội vì nếu không " wild " thì đã không phải là lesbian rồi phải không ?Sóng,Chị Lynn lúc nào cũng mong mỏi em và các em khác có được hạnh phúc do chính mình tạo ra cho mình . Cố gắng đừng để cho có được một hạnh phúc mà dựa vào người khác hoặc là việc khác . Vì đó sẽ không phải là hạnh phúc, đó chỉ là ảo ảnh của hạnh phúc mà thôi . Để Lynn kể cho Sóng nghe một câu chuyện vừa mới xảy ra tuần rồi nhé :Lynn quen với một cô người Trung Hoa, hỏi ra mới biết cô ta trước học chung trường với Hate và cũng có biết Hate vì cả hai cùng sinh hoạt trong hội đồng tính của cái trường ấy . Lynn quen được cô TH ấy thì mừng lắm, bèn móc nối cho " đôi trẻ " làm bạn lại với nhau .Chiều hôm ấy Lynn kêu cô TH chở Hate lại ăn phở ở nhà của Lynn, nói chung là kêu Hate đến nhà chơi thì cũng hơi thấy buồn cười, nhưng sự thật thì nó vẫn là sự thật, đúng không ? ăn xong cả ba ra ngoài bờ hồ đằng sau nhà Lynn để tán dóc . Cô bạn TH hỏi Hate và Lynn một câu: ờ, bây giờ hai người đã sống mỗi người một nhà rồi thì có muốn tiếp tục quan hệ để coi coi nó có work không ? thế là cả hai con không ai bảo ai la to lên một tiếng " NO ! " , cái lát sau vào trong nhà, Hate chuẩn bị về, cô bạn TH mới chỉ một tấm hình nhỏ của Hate chụp với Lynn mà Lynn để trên bàn, nói: cái hình đó hai người chụp dễ thương quá, cái Hate nói: tôi cũng thấy, tôi cảm thấy như là mình đang bị xâm phạm !Lynn nhoẽn miệng cười trả lời: Sorry Hate , đây là nhà của Lynn, Lynn muốn làm gì thì làm . Với lại Lynn lúc nào cũng thương Hate mà . Qua câu chuyện ở trên Lynn muốn kể cho Sóng biết , có hai điều mà Lynn muốn nói với Sóng Mấy ngày đầu dọn ra Lynn cũng thấy buồn và nhớ Hate lắm, mà Lynn biết chắc là she cũng như vậy, nhưng đó là những cảm xúc phải có thôi, nhưng mà tình yêu thì chắc là không có rồi . Đây làm một giai đoạn mà con người dễ ngộ nhận là " còn yêu nhau " , cho nên phần lớn quan hệ đã chấm dứt rồi mà người ta cứ tiếp tục rồi lại ngừng, rồi lại tiếp tục là vậy , khi mà quyết định chia tay thì có nghĩa là cả hai người cần phải hiểu là câu chuyện đã được kết thúc theo ý mình muốn, sự quyến luyến chỉ là một cảm xúc phải có, tại vì nếu còn yêu nhau thì đã không bao giờ xảy ra cái chuyện xa nhau hết, nó đơn giản như vậy đó . Cho nên là lúc nào mình cũng cần phải hiểu rõ những cảm xúc của mình để mà tránh những trường hợp đáng tiếc xảy ra cho cả hai bên . Lynn cứ lập đi lập lại câu này: biết được đó là tình yêu, dễ lắm, cả hai người đều cảm thấy hạnh phúc sau một thời gian dài, sau khi những ham muốn, những đam mê lắng xuống mà vẫn cảm thấy hạnh phúc thì đó mới chính là tình yêu chân chính .Còn điều thứ hai nữa là mặc dù đây là một việc đáng tiếc nhưng trong lòng của Lynn không đau khổ, Sóng biết tại sao không ? vì Lynn vẫn thương Hate rất là nhiều, thương như là một người bạn, một cô em nhỏ . Bởi vì thương Hate như vậy , một tình thương không điều kiện mà Lynn mới thấy mình là một con người rất là hạnh phúc . Có thể là bây giờ Hate không thấy được và không hiểu dược đâu nhưng sau này bị đời nó đá lên đá xuống rồi thì Hate mới thấy trân trọng cái tình cảm ấy của Lynn . Cũng giống như Lynn, yêu chị Hà thì Lynn không còn yêu nữa, nhưng mà cả cuộc đời của Lynn, Lynn lúc nào cũng mong ngóng, tìm kiếm một cái tình cảm vô điều kiện, giống như chị Hà đã, đang và sẽ mãi mãi dành cho Lynn .Và chính điều đó mới làm cho Lynn khắc khoải đó Sóng .

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
WinnieNguyen    135

khi mà quyết định chia tay thì có nghĩa là cả hai người cần phải hiểu là câu chuyện đã được kết thúc theo ý mình muốn, sự quyến luyến chỉ là một cảm xúc phải có, tại vì nếu còn yêu nhau thì đã không bao giờ xảy ra cái chuyện xa nhau hết, nó đơn giản như vậy đó.

Trời ơi,em thấy câu này đúng kinh khủng.Vậy mà em nói ra thì không ai tin.Ai cũng nói là có yêu thì mới có nhớ.Nhiều khi,mình cũng yêu.Nhưng là còn yêu cái kỷ niệm quá đẹp của 2 người thôi,chứ cái gì đã đổ vỡ làm sao hàn gắn lại được.Ps: em không biết uống rượu đế,tiếc thay là kỳ này về vn không trùng với chị Lynn,không là sẽ hân hạnh attend chị Lynn 1 khóa dạy uống rượu bình or bàu đá. :L:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
phoenix    4

Hình như với mỗi người ,Sis lynn có cách nói chuyện khác nhau dều hay .nhưng dặt biệt với Sóng của lynn thì rất dễ thương và tình cảm .Không phải ganh tị nhe ,chỉ là ngưỡng mộ một tình chị em dẹp như vậy thôi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

Cá độ với đàn ông ...Vậy là xong, từ cái ngày quyết định hông làm osin nữa, con nhỏ đỏng đà đỏng đãnh hẵn ra. Mà khổ ghê đi mỗi lần đỏng đà đõng đảnh là các anh lại xúm xít lại, nhỏ đến lớn nghe chúng nói " cái số nó lận đật " đến bây giờ Lynn mới hiểu thế nào là " lận đật", bắt mắt của đàn ông thì không thích, còn bắt mắt của đàn bà thì toàn là các vị lesbian ...tưởng mình là đàn ông ! Của đáng tội, xin các vị lesbians tha thứ cho Lynn, nhưng mà khổ quá đi làm sao mà mình có thể nghĩ ra được rằng, mình đang tiếp xúc với một người ...phụ nữ khi mà cá tính, cách nói chuyện lẫn bề ngoài của cô ấy quá giống đàn ông như vậy ?Sao mà khó ghê đi, có những lúc, ráng tập trung để nói chuyện với cô ấy như là nói chuyện với một người bạn gái mà cái đầu của mình nó nhất định nó không chịu nghe lời mình . Trời ơi, sao mà tôi sợ, tôi sợ gặp phải một ...người đàn ông trong cái vỏ của một người đàn bà như thế này ? cái tính gia trưởng của đàn ông mà nó ăn sâu vào tim óc của các cô lét rồi đó hả ? nó còn tệ hại gấp trăm ngàn lần những người đàn ông, tại vì đàn ông, họ có cái tính gia trưởng, họ đương nhiên coi đó là uy quyền dĩ nhiên của họ, nhưng mà các người phụ nữ có cái tính gia trưởng đó hả ? họ càng phải tỏ ra gia trưởng, càng phải chứng minh cái uy quyền của mình . Cho nên là lesbian mà gia trưởng ? hết thuốc chữa luôn .Tôi rất mến những cô lesbians giống con trai, tôi rất khoái cái vẻ tàng tàng của các cô ấy, nếu mà các cô ấy đừng tỏ ra giống con trai qua những suy nghĩ của các cô ấy . Nhưng mà hình như là chuyện ấy không thể nào, không thể nào mà tránh được , bởi vì cái suy nghĩ nó làm nên con người . Tôi đã từng có quan hệ với cả hai phía, đàn ông lẫn đàn bà, nhưng mà có phải là phong tục tập quán, hay là mọi người trong quá trình lớn lên chỉ nhìn thấy đàn ông có quan hệ với đàn bà không hay sao đó mà thấy các cô lesbian giống nam giới, cứ phải chứng minh cho cả thế giới này biết mình là người có uy quyền . Tu phong cách cho đến hành động và suy nghĩ . Cái khổ tâm của tôi, không phải là các cô mà cái khổ tâm của tôi là về phía tôi . Tôi không làm sao mà bắt cái đầu của tôi nó xem các cô ấy như là phụ nữ, mà nó cứ nghĩ là tôi đang tiếp xúc với nam giới, mà của đáng tội, các anh nam giới lại hay làm cho tôi …ngỡ ngàng ,cho nên là tôi khốn tôi khổ vì các cô ấy .Anyway, từ cái ngày xí xa xí xọn, các anh cứ gọi là xúm xa xúm xít lại, trong các anh, có hai anh Ấn làm thợ may mà mình thường mang quần đến để sửa dùm . Hai anh Ấn này đã sửa đồ cho mình cả mấy năm nay nên hai bên cũng có cái tình thân mật trong í . Từ ngày chị Lynn một đi không trở lại, bỗng nhiên trông nõn nường hẵn ra thế là hai cái anh Ấn bỗng nhiên hóa rồ lên vì cái điệu bộ ngúng nga ngúng nghẫy của chị Lynn, thằng Ấn em, một hai mời mình đi ăn tối . Nghĩ đến Ấn là đã thấy " cỏ xót xa đưa " rồi , mấy người đó , ở Mỹ bao nhiêu năm, sống , suy nghĩ, ăn ngủ, làm việc giống người Mỹ, nhưng chỉ có cái mùi là vẫn giống Ấn . Cái mùi là cái ấn tượng đầu tiên, không thích thì làm sao mà dzung dzăng dzung dzẻ tiếp theo được ?Nói chung là từ cái ngày mà anh Ấn em bắt đầu dê dõm chị Lynn thì chị Lynn không cho đụng vào người nữa . Mà sửa đồ thì cần phải đo thì nó mới chính xác, nhất là mấy cái váy của chị Lynn . Tuần rồi, mang mấy cái váy đi sửa, tuần này đến lấy thì …hỡi ơi, váy đi đằng váy , Lynn đi đằng Lynn, mặc vào cứ y hệt nhu cái dân mặc váy đi gánh nước .Thế là chị Lynn nỗi giận đùng đùng, chạy về đến sở thì gặp ngay cái tên Milton, cái tên này là một người bạn trai rất là thân với Lynn, Lynn vừa gặp hắn thì bù lu bù loa: tại sao mà tôi đã không ưa đàn ông rồi mà sao mấy người còn không hiểu được chuyện đó ? dê dõm tui làm gì để mà tui không cho đo người của tui rồi bây giờ mấy cái váy của tui mặc không được ?Cái tên Milton này, lúc nào cũng nuôi một cái hình ảnh ảo mộng chị Lynn “ bị lét “ là vì chị Lynn chưa gặp một người đàn ông nào có đủ khả năng làm cho chị Lynn mềm lòng . Đúng là như vậy, đàn ông chưa làm cho chị Lynn mềm lòng thì đàn bà đã làm cho chị Lynn …mềm lòng mất tiêu rồi, thì còn lòng đâu để mà mềm cho …đàn ông cơ chứ ?Tội nghiệp anh chàng Milton, nghe Lynn bù lu bù loa như vậy thì rất lấy làm ái ngại, sau khi an ủi Lynn một hồi, anh chàng thấy mình nguôi nguôi rồi mới bèn cho một bài thuyết giảng mới :Milton: tại sao mà cô cứng đầu quá vậy ? cứ khăng khăng là phải yêu đàn bà con gái, tui thấy tụi nó chỉ có làm khổ cô mà tôi Lynn: hey, ta thà làm nô lệ cho đàn bà chứ không làm chủ của đàn ông nha ( tại mình vốn giờ khoái cái câu ta thà làm quỷ nước Nam còn hơn làm vương đất Bắc đó mà )Milton: cô lúc nào cũng tin tưởng vào một quan hệ mà nó cứ làm cho cô phải xấc bấc xang bang như vậy, chi bằng bây giờ cô thử với tôi một lần , chỉ một lần thôi là cô sẽ thay đổi ý kiến ngay lập tức .Tony: ( một tên đàn ông , bạn của Lynn và Milton ) Đúng, đúng …hoặc là Milton hoặc là tôi, cô chỉ cần thử một lần thôi là cô sẽ hết có yêu đàn bà Milton: mà tôi hỏi cô chuyện này: có phải là tôi và Tony lúc nào cũng đối xử rất là điệu đàng, rất là galant với cô không ? mỗi lần cô nhờ chuyện gì là tụi tui vui vẻ làm ngay, cô nhớ mấy lần con bồ cũ của cô, xe nó hư là một tay tôi sửa hết đúng không ?Tony: Đó đó, ở trên giường chúng tôi là càng lịch sự , lại càng galant hơn .Lynn: thề đi ! ( giỡn )Milton , Tony: Thử đi !Lynn: Thôi, ngủ với quí ông rồi, không có vui tí nào hết, xong chuyện các ông chỉ có lăn ra ngủ , có khi lại còn ngáy khò khò, thô bỉ muốn chết luôn .Milton: đó là tại vì số cô nó xui, chứ thử với tôi, bảo đảm, bảo đảm, cô mà còn nhớ đến mấy con girls của cô đó hả ? là tui thua cuộcTony: đúng đúng, cô thấy đó Milton lúc nào cũng được phụ nữ cũng xúm đen xúm đỏ mà anh ta đâu có chịu ai, anh ta chỉ thích có con gái Á Đông như cô thôi Lynn: thôi đi !Milton: hay là mình đánh cuộc , nếu ngủ với tôi xong cô vẫn không thích đàn ông thì tôi sẽ thua cuộc, còn ngược lại thì cô sẽ thắng cuộc .Lynn: mà cuộc cái gì ? mấy you nghèo thí mồ luôn Milton: cuộc bất cứ gì cũng được . Lynn: ( chợt nhớ ra một chuyện quan trọng ) : Đúng rồi, bây giờ cuộc như thế này: nếu tui thua, sau khi ngủ với you mà tui muốn ngủ với you nữa thì tui thua, tui sẽ không nghĩ đến đàn bà nữa, nhưng mà nếu mà ngủ với you xong mà tui la lên EWWWWWW , dzị mà cũng gọi là having sex, thì you thua, mà you thua thì you phải về Việt Nam làm hôn thú giả với bất cứ con girl nào mà tui muốn, rồi mang cô ta sang đây cho tui . Nếu chịu vậy thì tui cá .Milton: Được được, gì chứ mấy con ghệ của cô đẹp lắm tui chịu liền …Lynn: ê , đó đó, lại giở trò, tui nói là làm hôn thú giả chứ tui có nói là lấy nhau thiệt đâu ?Milton: nói đùa cái mà làm gì sừng sộ lên như thế ?Lynn: ok, giỡn mặt với tui thì được, nhưng không được giỡn mặt với con ghệ của tui nha .Milton: Ok, vậy là mình đánh cá dưới sự làm chứng của Tony nha …Tony: tui xin thề là sẽ rất là công bằng trong chuyện nàyLynn: Ok , tui bằng lòng cá ……Em ơi em, vì em mà Lynn đi bán thân đây ……

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
cachua    55

hihi`hi` ...bác Lynn, bán mình, được giá ..nhẩy ;))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
metoyou    384

Làm thiệt hả Lynn???Không biết cô nào mà làm chị Lynn iu của nguyên cái AL này chịu hy sinh 'bán thân' như vậy?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Shark051    4

"…Em ơi em, vì em mà Lynn đi bán thân đây …… "Kềt quả sao roài chị? ;))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ThienDuyen    232
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

còn bắt mắt của đàn bà thì toàn là các vị lesbian ...tưởng mình là đàn ông ! Của đáng tội, xin các vị lesbians tha thứ cho Lynn, nhưng mà khổ quá đi làm sao mà mình có thể nghĩ ra được rằng, mình đang tiếp xúc với một người ...phụ nữ khi mà cá tính, cách nói chuyện lẫn bề ngoài của cô ấy quá giống đàn ông như vậy ?

Lynn ơi..

Lynn trở thành Miss ... hồi nào dzậy ta?

Được chỉnh sửa bởi daqui17

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

Hạnh Phúc.

Hổng biết sao mà cứ sáng thứ hai thức dậy là con nhỏ cảm thấy hạnh phúc , vui vẻ đến lạ lùng . Sau hai ngày nghỉ cuối tuần, sáng thứ hai bao giờ cũng là một buổi sáng rực rỡ, tràn đầy nhựa sống và tuyệt với nhất trong tất cả các ngày trong tuần .

Sao càng ngày hình như là mình càng ... khôn ra ! cứ thấy vui vẻ, trẻ trung và lúc nào cũng nồng nhiệt với cuộc sống là tự nhiên là mình thấy mình khôn ra . Cả cuộc đời của mình, sao cứ phải là những việc bên ngoài mới làm cho mình " cảm " thấy hạnh phúc được , mà trong khi đó, hạnh phúc là một điều hoàn toàn đến từ ...bên trong ! Rõ ràng là như vậy , sáng thứ hai, cuộc đời vẫn vậy , sáng vẫn phải đi kéo cày, mà không biết tại sao mình lại thấy vui vẻ lạ lùng, thì có phải đúng là hạnh phúc đến từ bên trong hay là không ?

Cuộc đời lầm lẫn là ở cái chỗ đó, hạnh phúc là điều mà mình chọn lựa để mình có chứ không phải là một sự việc " xảy ra " cho mình . Vì nó không thể nào đến được từ những việc bên ngoài cho nên là mình sẽ không bao giờ hạnh phúc, vui vẻ được hết nếu như là mình cứ tiếp tục để cho những điều chung quanh, những người chung quanh và những vật chung quanh chi phối mình như vậy .

Cái lầm lẫn lớn nhất, lớn nhất, lớn nhất, lớn nhất của cuộc đời một con người , nhất là cuộc đời của những người phụ nữ là họ cứ phải có một cái gì đó thì mới cảm thấy hạnh phúc được . Tôi đau khổ vì không ai hiểu tôi, tôi buồn khổ vì cô ấy không yêu mến tôi như tôi muốn, tôi tức tối vì cái job quái quỷ của tôi, tôi nhục nhã vì người ta coi thường một người đồng tính như tôi ... mọi người thử suy nghĩ thật kỹ, phân tích thật kỹ xem có phải là mình lúc nào tin rằng hạnh phúc đến với mình từ những gì xảy ra cho mình ở bên ngoài hay là không ? trong khi thực chất của sự hạnh phúc và an bình, an toàn, là nó xuất phát từ bên trong trái tim sôi nỗi , rộn ràng của mình, từ bên trong trí tuệ sáng suốt của mình .

Rõ ràng là như vậy, vì tối hôm qua con nhỏ bị " get horny ", nằm tán đóc đến gần sáng, mệt quá lăn ra ngủ . Sáng nay vui vẻ nguyên con luôn . Cho nên là cái vụ hạnh phúc và cảm thấy an toàn, thấy nó chẳng có dính dáng gì đến ai hay đến một sự việc gì, nó hoàn toàn đến từ trong con người yêu đời, yêu người của mình .

Bây giờ, mình thấy sao mà tội nghiệp các cô bồ, các anh bồ cũ của mình ghê gớm, cả cuộc đời của mình, mình, khi mà mình có quan hệ với ai, mình cố gắng hết sức mình để cho họ tiền bạc, nhà cửa, xe cộ, mình cố gắng hết mình để làm đẹp lòng họ, mình cố gắng làm việc tận lực để hy vọng là người ta hài lòng, người ta hạnh phúc và do đó mình sẽ được hạnh phúc !

WRONG !

Mình đang dùng những vật chất bên ngoài, những yếu tố bên ngoài để bảo đảm, để lôi kéo tình yêu của họ dành cho mình . Bởi vì thế mà nó không bao giờ thành tựu được như là mình mong mỏi . Tại vì tất cả những gì bên ngoài không bao giờ, không bao giờ thỏa mãn được lòng ham muốn của con người được hết .nếu mà con người biết thấy đủ thì mình đã không có computer, không có internet như ngày hôm nay .

Lần này mà " lỡ " có " yêu " lại , lỡ có phải lòng ai thì mình sẽ biết phải làm gì để giữ cô ta lại với mình, mình sẽ không cho cô ta một cái quái gì hết ngoại trừ một con Lynn hạnh phúc, luôn luôn cảm thấy hạnh phúc vi nó có một cuộc sống tinh thần phong phú và bây giờ nó đã biết ...khôn ra !

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Rai    20

Chị Lynn ơi!Hổm rầy AL đóng cửa, vắng nhật kí Tình làm em buồn ghê gớm luôn vậy :*Hôm nay vào lại thấy chị nói vụ bán thân, tụi em đang chờ nghe chị kể đây :*

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

Rai,Ngày bán thân của chị Lynn sẽ được chọn vào tối thứ Sáu, 30 tháng tư năm 2010 tại khách sạn ***** http://www.jeffersonhotel.com/, do ông giám đốc trả nếu mà thật sự con Lynn chịu ngủ với ... đàn ông. ( nguyên văn lời của ổng ). Không ngủ ở nhà Lynn vì cái giường " trinh nữ " mới sắm của Lynn hổng ai được nằm lên hết, còn không ngủ ở nhà tên kia vì cái giường của hắn, thà chết chứ không bao giờ chị Lynn....leo lên !

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
phoenix    4

làm ơn di Lynn ,em nào mà dươc Lynn thương tới nổi hy sinh bán thân như vậy chắc thà ở vn luôn quá hihihi.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
cachua    55

Lynn, vì cái sự kiện trọng đại, "bán mình bão lãnh em", Cà đề nghị Lynn nên quay video clip lại cho chị em mình cùng nhau học và hỏi :*Lynn có lòng tốt thì chỉ Cà cách wa'nh chữ wo*~n wo*~n, chứ Cà mà mi Lynn xong, là Bu Cà cho Cà ra đi không hẹn ngày dzi`a, tụi nghiệp Cà muh :*

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
sóngngầm    210

Cuộc đời lầm lẫn là ở cái chỗ đó, hạnh phúc là điều mà mình chọn lựa để mình có chứ không phải là một sự việc " xảy ra " cho mình

Em khoái nhất câu này. Chí lí! Chí lí! Em cũng nghiệm ra được điều này rồi á Lynn, chỉ là em vẫn còn bị ngoại cảnh tác động lúc ít lúc nhiều. Nhưng mà em biết mọi thứ đều do mình, cách nhìn, quan điểm của mình đối với mọi sự vật, sự việc xung quanh thế nào thì những cảm xúc, trạng thái tinh thần của mình cũng theo đó mà sinh ra thôi. Cũng một thời gian dài em sống bi quan dữ lắm chứ, lúc đó chỉ biết than thân trách phận, u sầu ủ dột ngày này qua tháng nọ. Phải nhiều năm sau em mới khai thông được. Tất cả mọi chuyện không mong muốn xảy đến với em, em không thể thay đổi nó khác đi được, nhưng có một điều chắc ai cũng biết, hoặc là mình chọn sống với nó, hoặc là mình để nó qua đi... Em không dám nói em là một người lúc nào cũng cảm thấy hạnh phúc và không hề bị ảnh hưởng từ những việc xảy đến với mình. Em không miễn nhiễm được với tất cả những tác động ngoại cảnh. Buồn, vui, giận, bực tức, khó chịu... đều có hết. Nếu mà sống mà mọi trạng thái đều có thể cân bằng, chắc em là thánh chứ không phải người phàm :p. Mặc dù em không chắc là hạnh phúc có tồn tại trong trạng thái cân bằng hay không?! Mỗi người có một tiêu chuẩn về Hạnh Phúc khác nhau (Em nghĩ vậy!). Có người cảm thấy tiền của dồi dào, dư giả là hạnh phúc (đó là hạnh phúc hay là niềm vui em cũng không rõ! Em thấy từ hạnh phúc nó có sức mạnh hơn từ niềm vui!). Có người ăn ngon mặc đẹp là thấy hạnh phúc rồi... Em thì nghĩ, thà là một người hạnh phúc còn hơn là một người có cuộc sống hạnh phúc! Vì em nghĩ cuộc sống chẳng bảo đảm cho mình một cái gì lâu dài vững bền cả, cũng chỉ là ngoại cảnh mà mình không nên phụ thuộc vào!

Lần này mà " lỡ " có " yêu " lại , lỡ có phải lòng ai thì mình sẽ biết phải làm gì để giữ cô ta lại với mình, mình sẽ không cho cô ta một cái quái gì hết ngoại trừ một con Lynn hạnh phúc, luôn luôn cảm thấy hạnh phúc vi nó có một cuộc sống tinh thần phong phú và bây giờ nó đã biết ...khôn ra !

=)) ... Chắc em vẫn chưa khôn ra được như Lynn rồi! Em cũng từng nhượng bộ rất nhiều để chiều lòng người mình yêu, đến nổi sau này em thấy mình đã khác mình đi rất nhiều, cũng chính điều này mới làm em không thấy hạnh phúc, chứ không phải là vì người đó không yêu em hoặc là một phần lí do khác dẫn đến chia tay. Mặc dù chuyện tình cảm đó trước sau gì cũng không có kết quả tốt, chỉ là bây giờ em mới nhận ra sai lầm của mình là mình đã không biết yêu lấy mình thôi! Hiện tại đối với người yêu em, nhiều lúc em cũng thấy mình không được tốt với her lắm, vì có nhiều cái em không thể chiều her được. Em không muốn theo quan niệm tình yêu ích kỷ là khi người ta yêu mình, thì người ta sẽ phải làm tất cả những gì mình mong muốn. Em không muốn cái từ tất cả từ người mình yêu! Em cố gắng không để cho mình vô tình đi theo cái lối chứng minh tình yêu như vậy! Sẽ không đòi hỏi, cũng không có cái gọi là "hy sinh". Em không biết mình có đang quá cứng nhắc hay không. Nhưng thật sự em không muốn she yêu một người không phải em! Em nghĩ, em sẽ yêu thương her bằng cả trái tim và cả con người vốn là em. Hy vọng she hiểu, việc chiều chuộng không liên quan gì đến tình yêu! Nói vậy thôi, chứ em cũng không quá cứng nhắc á, em vẫn nghĩ, chuyện dung hòa cả hai là điều tốt cho quan hệ 2 đứa.Mong Lynn chỉ giáo thêm cho em út!!! :*
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Lynn ơi..

Lynn trở thành Miss ... hồi nào dzậy ta?

DQ lần sau mà chọc Lynn như vậy đó hả ? Lynn bắt DQ gọi Lynn bằng anh cho biết ! Lúc đó thì đừng có mà than thân trách phận sao mình phải gọi con nhỏ điệu đàng nhất AL là anh ? - dd là điệu đàng chứ hổng phải là dam dang nha - xin DQ vui lòng hiểu cho rõ hai cái chữ dd ấy .

làm ơn di Lynn ,em nào mà dươc Lynn thương tới nổi hy sinh bán thân như vậy chắc thà ở vn luôn quá hihihi.

Bi giờ thì hổng có em nào cần kết hôn giả hết Phoenix ơi, cái này là Lynn phòng xa, Lynn sợ là kỳ này Lynn nghe lời dụ dỗ đường mật của Jas, Lynn về Việt Nam, nhỡ Lynn có phải lòng cô nào thì mình cũng có kế hoạch đoàn tụ chứ cái vụ yêu xa, mà nhất là yêu xa vô vọng, là hổng có Lynn rồi đó em .

Lynn có lòng tốt thì chỉ Cà cách wa'nh chữ wo*~n wo*~n, chứ Cà mà mi Lynn xong, là Bu Cà cho Cà ra đi không hẹn ngày dzi`a, tụi nghiệp Cà muh =))

Đây nè má: w - space - ánh - dùng cái left cursor kéo cái chữ ánh lại gần cái chữ w . Chữ w ỡn cũng giống vậy , dùng cái left cursor kéo cái chữ ỡn lại gần cái chữ W .

Sóng Tình cưng nhất nhà của Lynn:

Lynn mà có điều kiện, Lynn sẽ đi giết cái đứa nào nói cái câu " yêu là phải đòi hỏi " . Đồ khốn, yêu

mà đòi hỏi thì chết đi cho nó xong .

Cái đó là cái lầm lẫn TO LỚN nhất trong tình yêu .

Yêu là không đòi hỏi bất cứ điều gì từ người mình yêu - từ tinh thần cho đến vật chất - và bởi vì mình sẽ tập cho mình không đòi hỏi gì hết từ người mình yêu, thì mình cũng sẽ không để cho cô ta đòi hỏi bất cứ điều gì nơi mình .

Chính những sự đòi hỏi ấy mà nói giết chết tình yêu đôi lứa của mình .

Để Lynn đưa ra những ví dụ cho Sóng thấy cái gì là đòi hỏi và cái gì là " hợp tác " với nhau nha .

- Sáng ngủ dậy phải mi em một cái , không mi là có vấn đề ...

- Chiều tám giờ phải chờ em online, không chờ là giận

- Yêu em thì phải để em lên đầu để thờ, còn những chuyện khác thì không còn quan trọng nữa

- Đến giờ thì phải lên giường với nhau dù là mình chưa buồn ngủ hoặc là mắc bận việc gì riêng tư của mình

- Phải làm những gì em muốn mình làm cho nó nhanh chóng

- Quyết định của em phải là quyết định chung của hai người .

Hợp tác :

- Cần mua một cái xe, mỗi người bỏ ra nửa tiền, hoặc em không có hay là mình không có thì cùng đi cày để kiếm tiền với nhau mà mua cho được cái xe.

- Em bận, tôi chờ, tôi bận em chờ, tại vì việc gì quan trọng đối với em thì có nghĩa là nó cũng quan trọng đối với tôi và ngược lại .

- Tôi biết em yêu tôi, và tôi cũng biết tôi yêu em, không cần phải làm bất cứ một trò lố lăng, hay là vô lý nào để mà chứng tỏ cái tình yêu ấy .

- Tôi đi làm những việc tôi thích khi không có em bên cạnh không có nghĩa là tôi không nhớ em, mà nó chỉ đơn giản là tôi đi làm những việc tôi muốn làm .

- Đến giờ hai đứa mình thường xuyên chat - online - điện thoại - gặp nhau mà tôi có công việc bận khác mà em/tôi CẦN phải làm lúc ấy thì cứ việc mà làm, khi khác chat - online - điện thoại - gặp nhau cũng được . Không thể nào vì một sự lỡ hẹn mà hai người đổ cho nhau là tại " không yêu " nữa .

Sóng biết không, mọi người yêu nhau, cứ vô tình cho rằng thỏa mãn những đòi hỏi ( dù là vô tình hay là cố ý ) của người yêu mình là việc mình phải làm , việc lúc nào cũng phải thỏa mãn những đòi hỏi của cô ấy, nó chỉ có một mục đích duy nhất mà thôi: đó là mình đang cố gắng chứng mình tình yêu của mình cho cô ấy để mà mình được cô ấy yêu lại

Khi mà mình yêu ai đó Sóng, hoặc là khi mà người ta yêu mình, đó mới chính là lúc mình sống thật với con người của mình mà mình không cần phải chứng minh bất cứ điều gì với ai hết . Chính cái sự thoải mái vì mình được sống thật với con người của mình khi có cô ấy bên cạnh mới làm cho tình yêu nó trở thành có ý nghĩa cho đời sống của mình và do đó mình cần có cô ấy trong đời .

Nhưng mà có được điều này, mình phải có một sự hợp tác giữa hai người, không có sự hợp tác của em hoặc là cô ấy thì mình sẽ từ từ làm mất mình đi và do đó, cô ấy cũng sẽ mất mình luôn .

Con người thường lầm lẫn là nếu mình lơ là thì mình sẽ mất cô ấy, thật ra, nếu mình lơ là , không nhìn thấy rõ được những điều cần làm để bảo vệ quan hệ của mình thì mình sẽ mất nó - mất cái quan hệ - chứ không phải là mất cô ấy , vì thực ra, chẳng có ai có ai hết, hoặc làm chủ ai được hết .

Những người mà cứ đòi hỏi ( dù là không cố ý ) mình phải làm này làm kia, hoặc là cô ấy làm này làm kia, để chứng minh tình yêu thì không sớm thì muộn, cái tình yêu ấy sẽ chết không kịp ngáp, vì bản chất của tình yêu là vô điều kiện chứ không phải là đòi hỏi này kia .

Được chỉnh sửa bởi Lynn
  • Like 5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

Tuần này đúng là một tuần phong ba bão táp ! Bắt đầu từ một drama ở downtown Richmond . Số là chị Lynn nhà mình thường rất là hay đi bưu điện , cái bưu điện nhỏ xíu nằm gần sở . Từ 10 năm nay không biết sao mà cái bưu điện ấy bị có huông hay sao đó mà chẳng bao giờ thấy có một người đàn ông nào làm ở đó, toàn là đàn bà, mà hễ chỗ nào mà chỉ có đàn bà không thì thế nào, lập lại, thế nào, cũng có một cô lesbian trong đó .Cái chị Lesbian Mỹ ở cái bưu điện nhỏ xíu ấy , không nói thì chắc ai cũng đoán ra, không biết vì lý do gì mà đâm ra phải lòng chị Lynn nhà mình, chắc là vì nó nhỏ và nó buồn quá, mà mỗi lần chị Lynn xuất hiện là cả cái bưu điện ấy tưng bừng hẵn lên, mọi người cười nói rôm rã, vui vẻ hẳn lên cho nên là không phải chỉ có một mình chị lesbian í phải lòng chị Lynn mà hình như là toàn bộ đàn bà con gái làm cái nghề chán ngắt ấy,ở cái bưu điện chán ngắt ấy phải lòng chị Lynn .Well, được nhân viên sở bưu điện phải lòng là một sự hân hạnh vô cùng cho con em chúng tôi ! mỗi lần chị Lynn bê thùng đồ nào gửi về Vietnam thì chị lét bưu điện lại rất là điệu đàng, 10 kg thì đọc sao thành 1 kg , 20 kg thì đọc sao thành 2 kg cho nên là chỉ cần trả có xíu tiền thôi mà gửi được bao nhiêu là đồ đạc , quà cáp về Việt Nam . Thế là mỗi lần đi bưu điện , chị Lynn lại chải chuốt, ỏng a ỏng ẹo giống như là đi làm thương mại dịch vụ lớn, cho nên là chị lét bưu điện lại còn mê mẫn tâm thần hơn, và do đó có khi chị Lynn chỉ có phải trả có 5 đô mà gửi được biết bao nhiêu là đồ .Ok, gần cái bưu điện là cái tiệm sửa đồ của hai anh chàng Ấn, mà vì một lý do nào đó chị Lynn vẫn chưa biết được, anh chàng Ấn em cũng lại đi phải lòng chị Lynn nhà mình . Ờ, mà thấy kỳ thiệt đó, đàn bà phải lòng mình, sao thấy nó bình thường đến lạ lùng, trong khi đàn ông phải lòng mình , tự nhiên thấy vô cùng là ...kinh dị . Bởi nó kinh dị nên chị Lynn không thể nào mà xí xa xí xọn được với anh Ấn ngoài những câu chào hỏi bình thường .Ấy, đời nó lạ là ở chỗ đó, mình lỡ ăn nhằm phải cái gì vớ vẫn mà đi yêu anh Ấn thì chắc ảnh đã làm cao , làm bộ làm tịch với với mình rồi, nhưng mà may mà đầu óc mình còn tỉnh táo cho nên là mỗi lần gặp anh Ấn, mình tỉnh bơ ra cứ y như là lesbian mà gặp đàn ông, cho nên anh Ấn lại càng thấy mình ...hấp dẫn hơn, và do đó, lại càng say đắm mình hơn .Cái tính ngọ trời cho của mình, hôm ấy, vào bưu điện để gửi cái đèn cho JockerD, đang lã lơi trăng hoa với chị lét bưu điện, để chỉ cho qua với giá ...tượng trưng, thì tự nhiên để quên cái bóp ngoài xe nên con nhỏ chạy vội chạy vàng ra để lấy nó vào , lấy xong , vừa bước chân trở lại bưu điện thì nhìn thấy anh Ấn ở đâu , đang lơn tơn đi về phía bưu điện .Vừa nhìn thấy bóng dáng anh Ấn đi về phía bưu điện là chị Lynn đã hết hồn hết vía, chạy vội vào bưu điện nói với chị lét bưu điện là hôm nay tôi bận quá cần phải đi gấp . Chị lét bưu điện làm gì mà để cho chị Lynn đi một cách dễ dàng như vậy được ? bèn ôm cứng lấy cái thùng đồ nói: mỗi lần you đến, tui không làm ăn gì được hết cả ngày, cho nên là you phải ở lại lâu hơn một chút , nếu hông thì tui sẽ không gửi thùng đồ này cho you . OMG, lesbian Mỹ mà cũng biết nói chuyện , biết tán gái ghê nơi . Như mọi khi thì chị Lynn đã đả đớt, đá qua đá lại vài câu cho phỉ chí lét của mình rồi, nhưng mà hôm nay giặc chạy đến nơi rồi nên vừa nghe chị lét bưu điện tán tỉnh như vậy , chị Lynn nhà mình bèn xuống giọng năn nỉ : mình ơi, cái thằng Ấn kia nó đang cua em kìa, mình gửi cho em thùng đồ này lẹ lên để em còn dzìa .Ui trời ui, con nhỏ Lét Bưu điện , mắt nó long lên sòng sọc, hỏi " thằng nào đâu, thằng nào đâu ? để tui xử nó " ! vừa nói được đến đây thì anh Ấn xô cửa bước vào ...Đúng là chưa bao giờ mà cuộc đời của mình nó lại drama như vậy, một bên là anh Ấn nhìn mình đắm đuối, một bên là chị lét bưu điện nhìn anh Ấn như muốn ăn tươi nuốt sống . Tội anh Ấn, ảnh chẳng hiểu gì hết ráo, gặp được mình bất ngờ như vậy, ảnh sung sướng thấy rõ . Trong khi chị lét thì gườm gườm, dù gì thì cũng đang giờ làm việc, chỉ đâu có dám làm gì anh Ấn, nhất là anh Ấn lại cũng là khách hàng .Còn con nhỏ thì đau khổ đứng ở giữa, không biết xoay sở như thế nào , cuối cùng thấy tình trạng quá sức là căng thẳng , Lynn ta ba chân bốn cẳng chào mọi người , hớt ha hớt hãi đi về . Vừa ra đến cửa vừa nghe chị lét hỏi anh Ấn bằng một cái giọng rất ư là khó chịu, may I HELP you ? chỉ hỏi May I help you mà cái âm thanh nó na ná như là may I hate you ? Sợ quá là sợ, hổng biết sao mà hồi mình còn nhỏ, được mọi người yêu mến, quí mến mình thì mình rất là khoái, cho đó là một kỳ công, mà càng lớn tuổi, mình lại càng sợ hãi những chuyện drama như thế này .Đúng là thân lét dặm trường, sống một mình thật là khó quá đi thôi ! mà cũng ngộ lắm nha, cái lúc mình có cô ấy , cái thái độ của mình nó khác, nó giông giống như là một người đã có gia đình, cho nên không ai dám giở trò gì với mình hết, nhưng mà khi mình sống độc thân thì thật tình là cái thái độ của mình nó khác hẳn, nó cứ tơn tớn ra , y như là đang được sống trên cõi trên ! vui vẻ quá đỗi ! í quên, không nên như thế vì giống như là Jenifer nói , mình phải tỏ ra buồn bã đặng bà con còn thấy mình cần thời gian để quên những chuyện ....đau lòng !

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
jeniferfm    110

Haha, Lynn lại gắp lửa bỏ tay người rồi :)

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
phoenix    4

Có chị em nào đủ bản lĩnh cua chị Lynn nhà AL không vậy ?Dể nàng ta rảnh quá di khiêu gợi người ta hoài .Có ngày người ta dánh nhau vì cô nàng quá hihihi.hey Lynn em có chữ khác hay hơn chữ ngọ của Lynn á .

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
caremcarem    469

cho em hỏi,anh chàng người Ấn âý,có biết chị là 1 lesbian.Chị có nghĩ,nếu mình nói với ah ấy..Chị là 1 lesbian,thì ah ấy sẽ không vậy nữa.để chị không rơi vào tình huống tương tự...

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
nho    21

cho em hỏi,anh chàng người Ấn âý,có biết chị là 1 lesbian.Chị có nghĩ,nếu mình nói với ah ấy..Chị là 1 lesbian,thì ah ấy sẽ không vậy nữa.để chị không rơi vào tình huống tương tự.

Cà rem ơi là cà rem!!! Lynn là les thiệt cho nên đâu có ngán chuyện nói cho người khác biết mình là les đâu. Lynn không muốn nói cho cái tên Ấn kia biết là vì muốn tạo tình huống như diễn tả trong bài viết. Có như vậy thì mới có chuyện để viết cho tụi mình cười chứ! Nhỏ nói vậy đúng không chị Lynn?
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Khách
Chủ đề này hiện đang đóng