Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Lynn

Tình Tôi

Recommended Posts

caremcarem    469

Chị đi dự chương trình xong,chắc vui lắm phải không chị =)).Mới sáng vào đọc nhật ký của chị,thấy thích thú và cũng vui với chị..:)) Em thích mấy con ngỗng con của nhà chị quá,nhìn chúng hay hay,nhớ lại ngày còn bé,em cũng chăm mấy con gà con,nó theo mẹ nó nhìn thích lắm..Mấy con ngỗng thật là bình yên trong cái hồ nước..Mong chị cũng có những bình yên nho nhỏ,khi chăm chúng,chị nhé...

• Like 1

Lynn    4,503

DQ,Sao DQ muốn cho Lynn một cái dấu trừ câu đó vậy ? chắc là do linh tính của đàn bà phải không ? mà sao dạo sau này, Lynn thấy câu nào DQ nói ra cũng được một cái dấu cộng hết vậy ? dù là một câu vô thưởng vô phạt của DQ, sao DQ có người yêu thầm mà Lynn lại có người ...ghét thầm vậy ?À, cho Lynn hỏi DQ câu này nha, vậy đố DQ Lynn có " flirt " với cô giáo của con bé không ?Carem,Hổng phải ngỗng của nhà chị bé ơi ! Đụng vào một con là 5 ngàn đô phạt đó bé . Không dám bình yên như chúng nó đâu em, mỗi lần nhìn thấy her là sóng tình nỗi lên cuồn cuộn đó cưng .

vivian    28

vậy mới biết em khó tính thấy ghê, nào giờ tặng Lynn có "1 bàn tay" dấu cộng ~o) Từ cái hồi Lynn phấn đấu được 35 dấu cộng đó 8->

ThienDuyen    232

Lynn ơi là Lynn!

Hỏi gì nhiều câu quá đi à .

Mà Lynn hỏi Dq - Dq biết hỏi ai ? vì những này toàn câu ngoài vùng ..phủ sóng của Dq.

À, cho Lynn hỏi DQ câu này nha, vậy đố DQ Lynn có " flirt " với cô giáo của con bé không ?

Nếu Dq không lầm thì Lynn sẽ "flirt" cô giáo í - nếu là Dq thì Dq chắc cũng sẽ như thế .( câu này mạnh dạn trả lời vì biết 2 mình là..gay - ngang nhau) Edited by daqui17

Cap    4

Lynn Lynn, Cap đoán được nàNhư Lynn vẫn thường nói Lesbians are genius, mà genious là đặc biệt đúng hVà những người đặc biệt, cùng trong hoàn cảnh đặc biệt mà bị tạc động đến những giác quan đặc biệt sẽ nảy sinh những cảm giác, xúc cảm đặc biệt. Ngoài ra, Lynn vui vì ngày càng có nhiều người đặc biệt làm được nhiều việc đặc biệt, đúng không ạ? (thêm 1 hộp sữa nữa là cái chắc) 8-> Chúc mừng Lynn nghen, thiệt là ngưỡng mộ "bé" của Lynn quá đi à (yên tâm Cap chỉ ngưỡng mộ thui hà)Ah, Cap có ghé nhà Lynn, thấy mọi người nói kỳ này Lynn h về hả? Lynn hứa mua sữa cho Cap muh ~o) h biết đâu, h về cũng gửi sữa về á ~o) Nice day, madame :xCap.

Lynn    4,503

Baby Cap ơi, lesbian kị nhất cái vụ uống sữa đó bé ! 8-> Em em, cái chữ h của em có nghĩa gì vậy ? chị Lynn sợ chữ H lắm em à .DQ trả lời sai rồi , Lynn không có flirt với cô giáo, nhường hết phụ nữ cho DQ flirt đó ! ~o) , đối với Lynn thì " trai anh hùng năm thê bẩy thiếp, gái chính chuyên thờ chỉ một ...nàng " thôi cưng !

Cap    4

Ủa sao dzợ Lynn, sao lại kỵ sữa hả Lynn? Vậy là tiêu em òi, rốt cục là em thuộc "phân khúc" nào đây oa...oa... lại phải về "bế quan tỏa cảng" nữa òi, sao số tui khổ vậy nè trời :(( (mà cũng may là h dự định "ưa" ai mà cũng h dự định để ai "ưa" mình, chỉ thích đi "ghẹo"... thui ;;) )Ái chà, Lynn cũng bị cái này nữa à, h của em không phải là Hate đâu ;)) chỉ đơn giản là viết tắt của chữ hông (chính là chữ không "nói trại" đi thôi hà)@DaQuy: chị ui, chị hem cần flirt ai đâu, người ta flirt chị cũng đủ đau đầu òi ;;):)

Edited by Cap

Lynn    4,503

Sau một thời gian sửa quần áo cho Lynn, anh Ấn nói: tôi sửa quần áo cho cô, thấy có nhiều bộ rất là đẹp mà chẳng bao giờ tôi thấy cô mặc . Trả lời: tôi chỉ mặc những bộ quần áo ấy khi nào đi chơi cuối tuần thôi, còn khi đi làm , người ta trả tôi không đủ tiền để mặc những bộ quần áo ấy . Ảnh bèn nói: vậy bữa nào cô mặc cho tôi coi cô xinh đẹp đến mức nào nhé ? Thế là con nhỏ nói: vậy thì ông chọn đi, ông chọn một bộ quần áo của tôi mà ông thích nhất thì tôi sẽ mặc cho ông coi .

Thế là anh Ấn của tôi chọn cái váy ngắn nhất và áo sexy nhất ! Ấn mà cũng lợi hại ghê !

Hôm qua con nhỏ quyết định mặc bộ váy ngắn cũn cỡn ấy đi thăm anh Ấn, mà sẵn ăn mặc sexy như vậy thì hẹn với chị lét bưu điện đi ăn trưa luôn cho nó một công mà đôi ba việc ! Sáng vào, cả sở đã hét lên hôm nay Lynn làm gì mà " hot " vậy ? trả lời: dạ hôm nay em có hẹn với cả đàn ông lẫn đàn bà cho nên là em phải hot hot hot như vậy ạ .

Quả nhiên đúng là một ngày ... hot ! Richmond nóng hơn 90 độ F, 33 độ C .

Hình như Ấn độ cũng là Á Đông thì phải, ảnh nhìn thấy mình mà người ảnh đờ ra như là bị hớp hồn, tay chân luống cuống, mặt mày đỏ rần lên, nhìn sao tự nhiên bắt ...thương thì thôi . Chị Lynn thấy ảnh tội nghiệp quá bèn Nhỏ nhẹ nói: ông có muốn bữa nào đi ăn tối với tôi không ? he sung sướng trả lời: tôi đã hỏi cô rất là nhiều lần rồi mà cô lúc nào cũng bận việc, hôm nay chắc là một ngày may mắn của tôi ! vậy tối thứ bảy này tôi đến đón cô đi ăn nhé ? Nói xong anh chàng còn rất là galant và lịch sự, hộ tống mình ra xe mặc dù là trong tiệm không có ai trông cả .

Chạy xe đến nhà hàng để hò hẹn với chị lét bưu điện thì cũng vừa đúng 1 giờ . Chị lét ngồi xuống bàn ăn, không ngớt nhìn xuống cái đùi của mình, nhìn một cách rất ư là .. sỗ sàng, rất ư là ... dd, mình đã thấy thật là bực mình và khó chịu rồi . Nhưng mà kệ her, còn gửi đồ về VN là vẫn còn phải giữ bang giao tốt đẹp với her cho nên con nhỏ " cắn răng " chịu đựng cái nhìn thô bĩ đó của " đồng loại " . Lát sau đến gần cuối bữa ăn , tự nhiên thấy cái tay của chị ta để lên cái đùi của mình ! khốn khổ cho thân tôi, bây giờ tôi phải nghĩ thế nào về hành động mất dậy này của " đồng loại " tôi đây ? hổng lẽ đang ở chỗ đông người như thế này mà tát vào mặt " nó " ?

Bây giờ mình mới thấm thía những lá thư của các em đồng tính gửi đến cho mình than phiền về những con lét nham nhỡ , sau bao nhiêu năm làm lét mà mình vẫn không thể nào hiểu được tại sao phụ nữ với nhau mà họ lại có thể có những hành động không tôn trọng phụ nữ, lại còn tệ hơn cả những thằng đàn ông mất dậy nhất trên cõi đời này . Mặc dù mình biết là mỗi con người đều khác nhau , cách cư xử của một con người ở ngoài đời, nói rất nhiều về cái gia đình mà nó lớn lên . Nhưng mà khi mình lớn lên rồi thì dù ảnh hưởng của gia đình có lớn như thế nào đi nữa mình cũng phải có cái đầu để mà suy nghĩ chứ ?

Lynn nhớ hồi Lynn còn nhỏ, ông anh của Lynn hay để Lynn ngồi vào lòng của ổng mà lái honda vòng vòng Saigon, cứ mỗi lần có cô nào đi xe đạp hay đi bộ mà đẹp đẹp cái là he lượn xe dí sát mặt của him vào mặt của cô gái ấy , OMG , I hate that ! lớn lên không giờ Lynn đi chung xe với him nữa , Mẹ có bắt đi cũng nhất định không đi . I hate him đến bây giờ cũng vẫn còn ghét .

Những con lét thô bỉ phần đông là những con lét có những thằng anh thô bỉ hoặc là có những ông bố hay hành hạ vợ mình . Họ học cách đối xử với phụ nữ qua hình ảnh của cha hoặc anh của họ và đôi khi , ngay cả chính Mẹ của họ cũng đối xử với phụ nữ không ra gì, ví dụ chiều hôm qua Lynn đi ăn nhà hàng Việt Nam thấy có một số quí bà, quí cô, ngồi cả buổi trong nhà hàng để nói xấu quí bà, quí cô khác .

Một người đồng tính nữ chân chính là một người biết tôn trọng phụ nữ , biết yêu mến phụ nữ và biết rằng khi mình yêu phụ nữ, cái mà làm cho mình khác với một người đàn ông yêu một người phụ nữ là cái cách mình yêu cô ấy .

Giống như Lynn thấy mang thân thể của mình ra đi cua người khác là dại lắm, vì nó chỉ nhìn thấy cái thân thể của mình thôi, chứ nó có nhìn thấy cái gì khác đâu ? Mà thân thể của mình cùng lắm thì cũng chỉ có bao nhiêu đó thôi, càng ngày nó càng tệ đi, trong khi đó cái tâm hồn của mình là cái mà mình càng lớn tuổi thì nó lại càng phong phú, cho nên là thân thể là cái mà mau chán nhất, còn tâm hồn là cái mà càng ngày càng hào hứng hơn .

Còn những người mà rơi vì một nụ cười đẹp, một thân hình bốc lửa hay là một cặp giò thon thả thì lại càng chết nữa . Rõ ràng là, vì chỉ có một bộ phận trong người của cô ta mình thích thôi, mà mình phải lấy hết tất cả con người , lấy hết những bộ phận mà mình không thích đồng thời với cả một cái tính tình trời ơi đất hỡi của cô ta nữa .

Một người phụ nữ yêu một người phụ nữ là qua cái nhân cách, qua cái tính tình và qua cái nữ tính của cả hai . Còn một người đàn ông yêu một người phụ nữ , đôi khi chỉ thuần túy là vấn đề xác thịt mà thôi .

Lynn thấy rõ ràng trong cuộc đời của Lynn, đứng trước biết bao nhiêu là phụ nữ khỏa thân, các cô cho Lynn coi hình khỏa thân của các cô ấy cũng rất là nhiều, mà thật tình là Lynn không có một mảy may xúc động nào , à thì cũng có một thái độ ngưỡng mộ để làm đẹp lòng các cô ấy , nhưng mà nói rằng wow, tôi muốn em thì ...sorry , không bao giờ có chuyện đó, tôi chỉ có muốn em khi nào tôi yêu em mà thôi . Cái đó mới chính là sự khác biệt giữa tôi, yêu em và một người đàn ông muốn em .

Nghĩ đến thứ bảy này đi ăn với anh Ấn, thấy hấp dẫn ghê, còn chị lét bưu điện ? sorry babe, người ta chỉ hiểu lộn người có một lần trong đời thôi cưng !

Junior    525

chị Lynn,Em đọc lui đọc tới , đọc từng chữ ... mà... vẫn không thấy chị Lynn xử bà kia sao ?hic

Lynn    4,503

Junior,She cũng là phụ nữ mà em, chị Lynn chỉ nhẹ nhàng cầm tay her để sang một bên rồi nói: đừng làm như vậy ở chỗ đông người !

brey    3,338

Vậy là mở ra 1 cửa mới " Hãy làm như vậy ở chỗ vắng người ! " => thế cô ta có hiểu điều này hông Lynn ;;) . (chọc Lynn)

Em ghét tất cả những hành động sỗ sàng, không tôn trọng người khác, đàn ông dê xòm đã muốn đập cùng là phụ nữ với nhau mà còn dê xòm thì phải cho Ăn tát. Em sẽ tát cho her 1 cái và nói " Xin lỗi, em thấy có con "ruồi" (máu dê nên muỗi nó chê) ;)) nó đậu trên má chị" ;;)

sóngngầm    210

"thân thể là cái mà mau chán nhất, còn tâm hồn là cái mà càng ngày càng hào hứng hơn "Đúng đúng đúng!!! Hehe...Quan trọng nhất vẫn là tâm hồn & trí tuệ! :DTrời ơi trời...Brey thiệt nà bạo nực quá đi ;))...Chắc là Brey đùa hung bạo cho mấy ả dê sồm nghe tiếng Brey AL là sợ rồi ha ;;). Mốt đi đâu lạ lạ rủ Brey theo làm bảo kê nha! :">Lynn nói đúng á, tại vì cũng là phụ nữ với nhau nên mình không có dùng bạo lực được, mà chửi thẳng vào mặt thì mình cũng không nói được, miệng mình chỉ để nói lời vàng ngọc với đàn bà con gái thôi :). Lúc trước mà gặp zị, em cũng im im à, mà nhìn mặt lãnh đạm lắm, mà thường mấy người đó mình phải phản ứng lại họ mới may ra hiểu được cơ. Bây giờ thì em biết cách bảo vệ mình khỏi mấy chuyện khó chịu như vậy rồi! ;;) Là phụ nữ chứ mà là đàn ông là em dữ lắm nha, hôm bữa em kể Lynn cái vụ hồi Nhỏ em ước làm hiệp sĩ bóng đêm đó :">. Có lần cái thằng kia nó giỡn cà chớn, em đá một phát vào ngay bộ hạ nó luôn mà, xong rồi em chạy :((...ngu sao đứng đó cho nó quýnh lại :D. Rồi một lần kia em đạp một thằng sàm sỡ ngã chuối nhũi :">. Với bọn đàn ông cà chớn là em hổng có nhượng bộ xíu nào hết đó, phản kháng lại liền mặc dù mình yếu thế hơn nó hẳn...hehe. Lại nhớ cái câu Lùn Lì Liều của bé Mắm! HahahahaĐối với bọn đàn ông thì em cực ghét! Còn đối với phụ nữ, thấy sợ, nhưng sao mà tội nghiệp họ thiệt đó! :). Đàn ông cà chớn thiên hạ khinh bỉ một, còn đàn bà cà chớn, thiên hạ coi thường tới 100! Mà đàn bà mà bị xa lánh ruồng bỏ, mình cũng là phái yếu, cũng thấy đáng thương mấy người đó! Mặc dù mình "hấp thu" hổng nổi!Còn nữa, mỗi cá nhân trong cộng đồng của mình, giống như một đại diện cho hình ảnh của cả cộng đồng, phần đông xã hội vốn chẳng mấy thiện cảm với mình rồi, trong khi một số người ra sức đấu tranh để được quyền bình đẳng, thì một số người lại làm xấu đi hình ảnh của số đông còn lại! Một tờ giấy trắng, chỉ cần một vết mực Nhỏ thì tờ giấy đã không còn trắng nữa rồi! Nên em nghĩ, tối thiểu nhất, nếu một cá nhân không trở nên vinh hiển, thành đạt hay gì gì đó, thì ít ra cũng nên trau dồi cái nhân cách cho nó đàng hoàng! Tốt cho bản thân & tốt cho cộng đồng!Không biết em có nói gì sai không! Có gì mấy chị đừng tét đòn em Nhỏ :D

Lynn    4,503

Cái thân thì ở Virginia Beach mà cái hồn thì ở ... Vũng Tàu

Rai    20

Nói cái vụ con gái Hôm bữa em chat với 1 chị "straight", thấy she nói chuyện dễ thương con bé thật thà khen và dĩ nhiên lúc đó thì she cũng không biết em là trai hay gái gì sất. Cái she mới sanh tò mò rồi hỏi em là trai hay gái thế. Em bảo thử đoán coi. She phán một câu xanh rờn "em là trai!" Em hỏi lý do thì she nói như vầy "Thường thì con gái với nhau họ chỉ có đấu đá, ganh tị và nói xấu nhau thôi, chứ ít khi khen nhau dễ thương hay xinh đẹp". Em nó ngẩn tò tè :|Thêm một vụ nữa.Em có cô bạn, cũng "straight" như ai, một hôm trời đẹp nọ she bảo "Nhìn mấy cậu thương và cưng con gái như vậy, tớ ước gì tớ cũng yêu con gái, thấy khoái quá! Phải chi bọn con trai được như thế thì hay phải biết. Toàn lũ vô tâm!"Đó, lesbian là những con người tuyệt vời :pig:

Lynn    4,503

Rai, Bởi vậy bây giờ sao Lynn nói chuyện với những người phụ nữ khác, sao mà thấy khó nói ghê, nói chuyện với họ , quanh quẫn chỉ có nói xấu đàn ông VÀ những người đàn bà khác . Hôm qua đi ăn tối với người bạn ở chợ Việt Nam, mấy người đàn bà xúm lại nói chuyện với nhau mà Lynn có cảm giác như mình là người đang ở một ... hành tinh khác ! Những cái bĩu môi, những cái nói kháy nói khỉa nhau, những câu nói móc lò, sao mà nghe giống như mình không phải là đàn bà và mình lại càng không phải là đàn bà Việt Nam . Có chị kia li dị chồng, thế là mọi người xúm lại nói xấu chị ấy, nào là bây giờ thì phải sửa soạn đẹp lên để đi kiếm trai, nào là đi nhảy đầm suốt, hèn chi mà chồng nó không bỏ cho . Mà Lynn biết rõ chị ấy nha, hồi đó chỉ cũng hay rủ Lynn lại nhà chỉ ăn mấy lần . Chỉ là một người vợ hết sức là chu đáo và giỏi giang, suốt cả đời lo cho chồng cho con . Lynn biết chắc 100% là chỉ không vì cái chuyện ham vui mà ly dị, mà chỉ là vì ông chồng ăn cơm nhà nhưng lúc nào cũng vác gói đi làm việc công quả cho chúng - là bạn bè và gia đình của ổng . Chỉ ghét, chỉ li dị, bây giờ Lynn cũng biết chắc chắn 100% là chỉ rất là happy cho nên chỉ mới hưởng thụ cuộc đời của chỉ như vậy, chứ trước đó, chỉ chỉ lụi cụi đi làm rồi về hầu hạ chồng con .Nhưng mà qua miệng các người đàn bà khác thì chỉ là một người đàn bà rất là hư đốn .Viết đến đây lại chợt nhớ đến cái vụ đồng tính của mình . Thiên hạ xúm lại nói xấu chị ấy thì cũng y chang như là xúm lại nói xấu những gia đình có con em đồng tính . Thiên hạ nói xấu vì khi họ hạ một người nào xuống, là trong thâm tâm của họ có một ý muốn thầm kín là để nâng họ lên . Chuyện này, Lynn cũng bảo đảm 100% luôn .Nói xấu chỉ có một mục đích duy nhất mà thôi , đó là để được có cái cảm giác tốt hơn đẹp hơn thiên hạ .Ấy, vậy mà có 71% lesbian vì sợ người ta KHÔNG có được cái cảm giác hơn mình mà không đám ...come out. Câu này khó hiểu quá phải không ? đọc lại thêm một lần nữa đi là sẽ thấy cả một sự vô lý vĩ đại trong đó . Mình không dám come out vì sợ người ta nói xấu mình và gia đình của mình, mà người ta nói xấu thì chỉ có một mục đích duy nhất là người ta muốn nâng người ta lên, cho nên suy ra, mình không dám come out vì mình sợ người ta không nâng người ta lên được :pig:Sự cố gắng Lúc này không biết phải cái gió gì mà thiên hạ giới thiệu, làm mai cho mình tới tấp, gần như tối nào cũng đi gặp một anh . Lynn đã nói là Lynn muốn sống độc thân vài năm cho nó phỉ chí trước khi đi ...tu mà các cái người ấy cứ một hai là đòi giới thiệu . Trời ơi, mình chắc là phải tập nói NO với mấy bà chị quá, chứ cái kiểu nể nang này, làm sao mà sống nỗi tới con trăng sau ? Không biết sao mà mình cứ hay phải lòng những người cố gắng mà mình lại không phải lòng những người giỏi giang, giàu có hoặc là đẹp đẽ . Nhớ ngày nào, mình fall cho ex cũng vì sự cố gắng của cô ấy . Cái ngày mà lần đầu she hẹn hò với mình, ở trên một trái núi . Khổ ghê nơi đi, con nhỏ này chuyên môn ưa mấy cái vụ lãng mạn này kia, chỗ đất bằng không hẹn, hẹn her ngay trên một cái triền núi cao chóc ngóc - ở bên này Mỹ chuyên môn xây mấy cái khu vực ăn chơi trên triền núi vì cảnh đẹp - Trời chạng vạng tối, đường thì gió thổi lá vàng bay mù mịt cả trời, she lần đầu tiên lái xe đi xa để hẹn hò với mình, cả hai đứa đều sợ tại vì tiếng gió rít lên trong bóng đêm không một bóng đèn, lái xe ngoằn ngèo lên xuống ở những cái đèo dốc thật là dốc . Vậy mà she vẫn chạy đi đến nơi ấy với mình . Gặp được nhau trong bóng tối của cái ngày mùa thu hoang vu ấy, mừng sao là mừng ! và vì cái đêm hôm ấy, vì cái sự cố gắng ấy của her ngày hôm ấy, mà mình đi đong mất sáu năm tình lận đận .Viết đến đây lại nhớ chuyện đi chùa ngày Tết với Hate, trời, 4 năm làm osin cho Hate, cái chùa nó move đi chỗ khác, mình nào có biết ? she đòi đi chùa, con nhỏ biết tính của her rất là nóng nãy, thế là cả buổi lụi cụi lên mạng tìm địa chỉ , in bản đồ để chở her đi . Đến nơi, cái chùa nó move mất tiêu, làm sao mà mình biết được nó move đi đâu ? thế là con ghệ mặt mày đằng đằng sát khí , đòi đi về ngay lập tức, cái thái độ của Hate là: người gì đâu mà đần như thế, sống ở Richmond bao nhiêu năm rồi mà cái chùa cũng dẫn mình không tới được .Lynn có thể rất là đần độn như là Hate nghĩ đó Hate , nhưng sao Hate không nhìn thấy được là Lynn đã cố gắng ? Lynn đã cố gắng cả buổi sáng để tìm địa chỉ, để in bản đồ rồi còn bỏ nó vào cái máy dò đường cho chắc cú . Nhưng mà nó move , nó move trong thời gian Lynn làm osin cho Hate , thì làm sao Lynn biết được Mấy cái chuyện quá khứ ấy bỏ sang một bên . Kể đến chuyện hiện tại .Mấy bà chị hổng biết tìm đâu ra được đàn ông mà giới thiệu cho Lynn tới tấp, có anh chàng mắt xanh biếc đẹp trai không tả được, lịch sự và biết chiều đàn bà, có anh chàng thì giàu hết biết luôn, chạy xe Porsche mui trần láng cóng đến chở mình đi chơi, hổng biết đàn ông hiếm hoi như vậy mà mấy bã kiếm đâu ra được những người kinh thiên độc địa như vậy cho mình không biết ?Ấy vậy mà trong các anh ấy , không biết sao mình lại khoái cái anh chàng làm nghề nấu thức ăn mướn cho thiên hạ thế không biết ? he lai Mỹ và Tàu, nhìn thì cũng được, không đẹp trai không xấu trai, chỉ có điều là ăn mặc loàng xoàng, đi gặp con gái mà mặc cái quần short với cái áo thung . Nhưng mà mỗi lần Lynn nhìn vào mắt him thì lại cảm động ghê gớm lắm, he có một cặp mắt hiền và lương thiện thấy sợ luôn. He không biết điệu đàng, chiều chuộng đàn bà con gái như những tên kia, he lại cũng không biết ăn nói mà lại làm ít tiền nhất . Nhưng mỗi lần đi chơi với Lynn là Lynn lại thấy he cố gắng đến vượt bực . Bởi vì cái sự cố gắng ấy của him mà làm cho Lynn cảm động ghê gớm . Tối nào đi chơi với nhau xong về, he cũng email Lynn: hình như hôm nay tôi nói nhiều quá, tôi nói hết phần cô rồi phải không, mai tôi sẽ nói ít đi nhé ? Tôi quên hỏi cô muốn uống gì hôm nay rồi, tôi sẽ nhớ hỏi cô những lần sau . Tôi biết cô chỉ coi tôi như là bạn thôi nhưng mà không biết tại sao tay chân của tôi cứ luống cuống lên mỗi khi tôi gặp cô, tôi sẽ cố gắng để đừng có kỳ cục như vậy ...Bởi vì cái cố gắng ấy , mà mình mới chịu đi chơi với him .Bi giờ thì mình biết mình sẽ tìm kiếm gì nơi một cô gái rồi, không phải sắc đẹp, không phải giỏi giang , không cần văn hay chữ tốt mà chỉ cần duy nhất một điều là vì mình mà cô ta sẽ cố gắng .

• Like 3

Lynn    4,503

Tháng Sáu là tháng tự hào của những người đồng tính . Chủ nhật cuối cùng của tháng Sáu hàng năm là ngày để tất cả những người đồng tính liên hoan cho sự tự hào của mình . Ngày 2 tháng 6 năm 2000, Tổng thống Mỹ Clinton công bố tháng Sáu là tháng tự hào của những người đồng tính để kỷ niệm cuộc vùng dậy của những người đồng tính ở Stonewall, Manhattan, New York .Và vì thế, Jas chọn ngày Chủ Nhật cuối cùng của tháng Sáu để tổ chức sinh nhật cho AL và cũng để nói lên niềm tự hào của chúng ta, những người đồng tính Việt Nam , I am so proud of you Jas !Hôm qua đi xem phim " Sex and the city " 2 , đây là bộ phim thứ hai bắt nguồn từ một miniseries của đài HBO cũng có cùng một tên . Phim nói về cuộc sống của bốn cô gái New York, về cuộc sống rất là đàn bà của họ, bộ phim này hoàn toàn rất là nữ tính , rất là rất là nữ tính, Lynn đi coi với một nhóm bạn gái, cả đám ngạc nhiên vô cùng vì cũng có lác đác vài người đàn ông đi xem .Phim khởi đầu bằng một đám cưới gay ở Connecticut là tiểu bang đã hợp thức hóa hôn nhân đồng tính . Lynn đọc báo, xem tv hàng ngày, nhận thấy cứ 10 mục thì đã hết bảy tám mục có liên quan đến những người đồng tính . Người đồng tính bây giờ nhiều đến nỗi mà chương trình TV nào, phim ảnh nào, không ít thì nhiều cũng liên quan đến những người đồng tính, mới đây ở đài truyền hình Pháp, nhà hàng McDonald đã cho chiếu một đoạn quảng cáo để hoan nghênh những người đồng tính vào ăn nhà hàng này .Vậy mà, vậy mà ...ở Việt Nam người ta vẫn còn giả đui, giả điếc, giả ngu, như là những người đồng tính chỉ là những huyền thoại không có thật trên đời này . Và những người đồng tính cũng vậy , cũng giả ngu , giả đui, giả điếc như đồng tính là một chuyện không có thật với hy vọng mình đi lấy chồng hay lấy vợ ...là cái vụ đồng tính cũng tự nhiên mà chết theo luôn với mình .Còn lâu, báo cho tất cả biết một tin buồn, những người không phải là đồng tính có khả năng trở thành những người đồng tính, chứ những người đồng tính, không bao giờ , không bao giờ trở thành một người không đồng tính được hết .Chân lý đó không bao giờ thay đổi đâu, đừng có cù nhầy sống che đậy để mà phải khổ một đời . Chúng nó come out, chúng nó yêu nhau ì xèo ra đó, mình ngồi đó ngắc ngắc chờ đi ...lấy chồng để chết luôn .Hí hí, Lynn mà là thượng đế thì Lynn bắt tất cả lesbian đi lấy chồng hết để khỏi phải che dấu hay théc méc gì hết, cứ đi lấy chồng một lần là tỉnh táo ra ngay . Hahahhaa. Cái dzì cũng dzậy, không giáp mặt với thực tế thì chẳng có ai học được cái quỷ gì . Con nhỏ gay bậc nhất là con lét Lynn, bị con gái nó hành lên hành xuống, hành tới hành lui, hành không ngóc đầu ngóc cổ lên được mà thấy đàn bà con gái vẫn còn tí ta tí tởn .Trích một đoạn chat của Sóng và Lynn:Lynnheo: Sóng, sao Lynn có bồ là đàn bà , con bé nó không nói gì mà lúc này có mấy người bạn, là đàn ông, chỉ là bạn thôi, mà sao nó có thái độ rất là khó chịu vậy Sóng ?Sóng:chắc là nó hiểu Lynn nhất đó mà trước sau gì má nó chẳng quằn quại lên vì thiếu hơi đàn bà Hihihi, con hiểu mình, bạn mình hiểu mình, vậy thì mình phải hiểu mình là ... " sinh ra nó là như thế "Thôi không nói giỡn nữa, tháng này là tháng Sáu, ai muốn come out thì come out vào tháng này, sự tự hào nó sẽ được tăng lên hai lần . Bạn không thay đổi được gì đâu, đằng nào mọi người cũng biết bạn là người " không được bình thường " rồi , đằng nào bạn cũng biết là bạn không thay đổi được cái vụ bạn thích người đồng phái thì chi bằng ta nói đi cho nó xong, vài chục năm nữa thì ai cũng biết và mình thì cứ sống ngắc ngắc CHO CÁI SỰ NHIỀU CHUYỆN CỦA THIÊN HẠ . Vô lý dễ sợ mà nó vẫn xảy ra hàng ngày .Happy June Pride everyone, have a happy gay's month !<object width="660" height="405"><param name="movie" value="

name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="
type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="660" height="405"></embed></object>Bản dịch tiếng Việt :-Hey -Khi tôi nhìn hình của lớp chúng ta -Tôi nhớ bạn -Tôi phải cúp phone bây giờ-Ba của tôi trởi lại-Mi cái nha Ba nói:-Thức ăn nè con , hình của lớp con hả ?- Dạ baBa nhìn hình:- Ba giống y chang con lúc ở tuổi của con - Để ba nói cho con nghe, ba rất là được phụ nữ ái mộ .- Tiếc quá, trường của con, toàn là con trai không - Nếu không, chắc con cũng được nhiều con gái thích lắm đó ! Đứa con gay nhìn nhìn ông bố không nói gì, sau đó là câu của Mc Donald : hãy đến ăn dù bạn có là ai đi nữa, chúng tôi vẫn hoan nghênh . Edited by Lynn
thank you em , đã sửa lỗi chính tả cho Lynn
  • Like 5

facefate    155

I really like your post today, dear Lynn.So many correct things there.And I was born in June.

Lynn    4,503

Thanks Facefate !---------------Kính thưa các độc giả gần xa, đồng tính lẫn hổng có gì dính dáng đến đồng tính, kính thưa quí vị độc giả AL lẫn BGVN:Chủ nhân Nhật ký Tình tạm thời vắng bóng môt thời gian để chuẩn bị về VN làm osin . Yahoo Lynnheo cũng tạm thời gác sang một bên, nếu ai có théc méc hoặc là muốn quậy phá xin vui lòng bước sang nhà hàng xóm " Trải lòng " hoặc là " Nhà tôi " x_x Xin các chị đừng quên em nhé !Hun: chụt chụt chụt ..muah muah muah :D:->=))

jeniferfm    165

Nhào vô chụp 1 cái hun của Lynn trước khi có người hứng hết x_xChúc Lynn thượng lộ bình an, ăn chơi sa đọa, hưởng được thật nhiều niềm vui của ngày hội các cô gái đẹp ở Việt Nam nha Lynn!

Cap    4

Lynn à,Cap chúc Lynn ra đi "toàn vẹn" và quay về cũng "vẹn toàn" nhé. Ah, khi về nếu "dính" thêm "cái đuôi" nữa thì càng good hén x_x Take care, madame. :DCap.

Junior    525

Hôm nay lên AL đọc bài , lần đầu tiên chị Lynn vắng bóng khỏi AL lẫn yahoo mà mừng ơi là mừng =))Về Vn vui vẻ nha chị Lynn x_x:D:->

• Like 1

LIM    64

Lynn về VN chơi vui vẻ...

caremcarem    469
:D sắp được gặp Mấy chị rồi,ôm chị Lynn 1 cái x_xChúc cho Mấy chị,có 1 chuyến đi về Việt Nam thật vui vẻ và ấm áp.Gì chứ,nhiệt tình thì tụi em luôn có,giúp gì trong khả năng khi mấy chị về,nhất là sài gòn,tụi em sẵn lòng hết..hì.:->

Lynn    4,503

...và cái ngày ấy đã đến ...Từ bữa hôm nọ đên giờ, mình ngồi mình đếm ngày, cái ngày gặp lại ex của mình . Năm năm chia tay nhau, đời cả hai bị bầm dập thêm một ít hoặc là rất nhiều, không biết . Chỉ biết rằng gặp lại nhau trong một cái khách sạn lãng mạn nhất DC, cái khách sạn bên cạnh một cái hồ nhỏ mà hai đứa thỉnh thoảng vẫn chèo thuyền với nhau vào những buổi hoàng hôn nhè nhẹ .Em là đam mê ngày nào của tôi, là người duy nhất, duy nhất trong cuộc đời này chịu hết những cái mất dậy, vô lương tâm, bẩn thỉu , thô bỉ nhất của tôi, của một người đồng tính ngỡ rằng mình là một người ...nam giới . Cái lầm lẫn tuổi trẻ của tôi, em là người gánh hết và chịu hết, và em lúc nào cũng sẵn sàng ở đó cho tôi .Cho đến cái ngày tôi bỗng khám phá ra tôi, một người phụ nữ , một người phụ nữ như trăm ngàn người phụ nữ khác , không hơn, không kém . Tôi có những cái nhỏ nhen của tôi, những giọt nước mắt khóc vì không biết vì sao tôi khóc của tôi . Và cũng chính vì thế, vì tôi cũng là một người phụ nữ như em, mà em thì không phải là một người đồng tính, cho nên tôi biết là em không thể nào chịu nỗi tôi được nữa . Vì em , em chỉ có thể ở bên một người mà em nghĩ rằng đó là một người nam giới mà thôi .Thế là chúng ta trở thành những người đàn bà drama, thế là chúng ta nỗi điên lên với nhau, thế là chúng ta cãi nhau như những người đàn bà tầm thường nhất trên cõi đời này .Bây giờ gặp lại em, tất cả dường như đã thay đổi rất nhiều trong cái đầu của chúng mình rồi phải không ? em đã biết nhìn tôi như một người đàn bà và tôi, tôi đã biết nhìn em dưới ánh mắt của một người đàn bà .Năm năm trời xa cách, dường như nó không là gì cả, vẫn đôi vai trần quyến rũ đặc biệt của em, vẫn thân thể ấm áp ngày nào, vẫn " một đêm không trăng không sao ta trao cho nhau tình yêu tuyệt vời ", vẫn là những đam mê cuồng loạn dù là trên giường, lẫn lộn với những sợi tóc đen, là những sợi tóc bạc ...Chỉ có khác một điều, một điều thôi ...em nằm trong vòng tay tôi, ngủ , giữa tôi và cái laptop . Em không còn ghen với cái laptop của tôi nữa, em không hờn với những cái yahoo pop up bất thình lình của tôi nữa, và tôi, tôi biết rằng từ hôm nay tôi sẽ là một người hoàn toàn tự do .Sáng nay em về lại nơi ấy, mai tôi lên máy bay về Việt Nam, sau cơn mơ thật dài, là giờ phút đơn côi ...<object width="300" height="270"><param name="movie" value="http://www.nhaccuatui.com/m/kqHsr1I1VF" /><param name="quality" value="high" /><param name="wmode" value="transparent" /><embed src="http://www.nhaccuatui.com/m/kqHsr1I1VF" quality="high" wmode="transparent" type="application/x-shockwave-flash" width="300" height="270"></embed></object>Lạy trời con được bình yên Tình yêu đó giết con trong ưu phiền Cho đến bây giờ Cho đến bây giờ Sầu còn triền miên Lạy trời con được bình yên Ngày vui đó đã qua mất rồi Ôi !! mấy đêm nay Tôi cố quên người Lại càng yêu hơn Vào một đêm không trăng, Không sao, ta trao cho nhau, Một đêm tuyệt vời, Một đêm rã rời, Yêu ngập hồn tôi, Tình ngang trái nhớ nhau suốt đời . Mai em đi rồi Đời buồn lắm em ơi ..... Sau cơn mơ thật dài Là giờ phút đơn côi Buồn này biết ngỏ cùng ai Người đã đến trong cơn mê đầy Thương nhớ khôn nguôi Nửa bước không rời Giờ đành chia phôi Tình này tôi đã mượn vay Hạnh phúc đó Dung nhan của người Xin trả cho đời Riêng đớn đau này Dành lại cho tôi .......

Edited by Lynn
  • Like 2

cachua    55

Lynn dzi`a Vn vui vẻ hén . Đi 1 người về hơn ...2 người nhen .(sing) ai trở về xứ Việt, xơi dùm ta 1 tô bún bò :->

Guest
This topic is now closed to further replies.