Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Lynn

Tình Tôi

Recommended Posts

TuyPhong    82

Lynn hình như mê nhạc Lam Phương nhỉ?Me too!Chúc Lynn thượng lộ bình an!Nhớ kể chuyện off cho tụi em nghe với nha!

Lynn    4,503

Saigon ngày đầu tiên ...Về nhà được mấy ngày mà trời nóng quá, con nhỏ chạy vô tắm nước lạnh rồi chạy ra mở quạt máy , được một lúc , lại chạy vô tắm tiếp rồi chạy ra, hổng lẽ đứng hoài dưới cái vòi nước tình yêu ấy ?Saigon ...Tưởng mình về thì sẽ nôn nao , bồn chồn , mong đợi lắm nhưng sao mà không có một cảm giác gì hết, chỉ thấy giống như là mình đi một chuyến công tác xa và sẽ gặp những người không quen biết nhưng lại làm chung một công việc, tính ra là mình chỉ biết có Jas và Minilove ở ngoài đời còn ngoài ra, mọi người chỉ là ...ảo !Ảo ? Có một cái gì đó vừa quen thuộc, vừa thân thiết và lại vừa xa lạ, vừa bở ngỡ . Ảo, nói chuyện với em mỗi ngày, sửa lỗi chính tả cho Lynn mỗi khi có bài viết mới, nói vói nhau những câu chuyện tâm đắc, kể cho nhau nghe về những chuyện hàng ngày, nhưng bây giờ dường như là nó rất xa lạ .Hôm nay SG đổ một cơn mưa lớn, đúng là tháng sáu trời mưa, trời mưa không dứt trời không mưa em cũng lạy trời mưa . Mấy con bạn học cũ gào lên sao mà Mỹ nuôi mày béo thế ? ủa ? tao mập lắm sao ? chúng nói: không mày không mập, nhưng mập hơn nhiều so với cái hồi đi học . Hồi mình còn đi học, cái tướng của mình giống hệt Val, nhỏ xíu, đen, bất cần đời ...bây giờ thì mắc cái chứng gì, miệng lúc nào cũng nở một nụ cười .Bây giờ đã gần 5 giờ sáng rồi , công nhận ở VN ồn thiệt đó, tối thì chó sủa, đêm thì mèo gào, gần sáng thì gà gáy . Thiệt tình, chó sủa, gà gáy ? chó sủa, gà gáy ? mới đây thôi mà sao nó đã xa vời vợi . Mấy nhỏ bạn nói, wow , sao mà mình vẫn còn làm thơ được, chứ sao ? thơ là lẽ sống của đời Lynn, hồi đó làm thơ trước viết văn mà .Ai cũng nói gớm sao nhìn con Lynn, trông nó hạnh phúc thế ? lúc nào cũng cười toe toét . Cuộc đời này rất đẹp khi mà mình sống không giả tạo, biết yêu thương chân tình và có những sự ràng buộc đứng đắn . Già rồi cứ có trẻ gì nữa đâu mà ngồi đó nghĩ đến những chuyện hoa bướm lăng nhăng . Bởi vậy Lynn không thích ai nói: về VN tha hồ mà cua gái . Các chị cho em xin hai chữ bình yên đi các chị, mơ mộng một tí, nặng thì là 4 năm, nhẹ thì là chín tháng ! cái tuổi của em , em chỉ muốn quen những người đàng hoàng, những người muốn dừng chân lại với em để lo cho một cái gia đình chung . Em không muốn những người mai cặp với người này, mốt cặp với người kia, em già rồi, đừng bắt em phải đi " gồng mình " tranh giành con gái với người khác . Câu chuyện bắt đầu từ Washington DC, chạy lên trên ấy đi ăn với Mini và một cô bạn mới quen, lần đầu tiên Lynn thấy lesbian mà hiền như em, hiền mà lại còn thông minh nữa chứ . Ba đứa đi ăn với nhau, may mà mình là cái con nói nhiều chứ nêu không thì đúng là ba con lét câm đi ăn hàng với nhau .Đang ngồi ăn thì có một ông già cầm một bó hoa hồng lại để dụ ba đứa mua . Lynn với Mini trợn mắt lên nhìn nhau, sao ổng biết cái bàn này có ba con lesbians mà ổng đến ổng dụ mua hoa vậy không biết ?tại vì phàm thì họ chỉ bán cho mấy cái bàn có trai gái đặng quí anh sẽ mua tặng cho quí em, nhưng mà cái bàn này con gái không mà ổng đến hỏi ổng bán thì có nghĩa là ổng nghĩ rằng mình là lesbian chứ so nữa,hooray ông già . Khi nào tui yêu một trong hai cô, M and M ( cả hai người, tên đều bắt đầu bằng chữ M ) tui sẽ mua tui tặng ,còn bi giò thi cái câu " nặng thì bốn năm mà nhẹ thì chín tháng , nó làm cho tui thấy tui sợ con gái cứ như tôi là straight woman !Đó là ngày đầu về VN, Lynn sẽ ráng viết mỗi ngày để mọi người cùng chia vui/buồn/khổ với Lynn, một đứa con gái, nghèo, đẹp, hiền mà phải tội ông trời hổng có thương .TP, nếu em có đủ can đảm nghe thì chị Lynn có đủ can đảm kể , con ghệ CircusLove của em đám đi chơi đêm với 5 con Việt kiều kìa, kỳ này Hoàng Hậu của tôi sẽ được cưng như một quả trứng hột gà mới đẻ cho coi .Ngày mai sẽ được viết NK tiếp, yay , khoái quá, rất là khoái và khoái lắm .Cảm ơn Dim kêu Lynn mặc cái quần nhiều túi nha, nó giúp chọ Lynn rất nhiều!

Edited by Lynn
  • Like 1

kedaikholt    137

Woa, Lynn về VN rồi, nhanh thật, vậy là sắp off rồi.Dù không đi mà lòng vẫn thấy nao nao khó tả.Chúc Lynn sẽ có những ngày thật vui ở VN ha. :L:

lekimha    3

Chào mừng chị Lynn về lại VN! Welcome! Welcome!

brey    3,338

Tường thuật từ Sài Gòn: Hội ngộ AL's big mama

Giới thiệu các nhân vật trong câu chuyện

- AL's big mama với cây dù Rainbow trong vai Lynn

- Tuyệt tình quá - người ở lại VN đến ngày 23/06 rồi khăn gói về Mỹ để chọc tức AL trong vai Huutinhqua

- Cô bé "chờ em chút xíu, em sẽ tới nhưng mà tới trễ" trong vai JockerD

- Phu xe may mắn trong vai brey

Sau 2 ngày săn lùng, truy tìm tông tích Lynn, cuối cùng Lynn cũng đã động lòng tà ...í nhầm trắc ẩn mà bấm điện thoại bàn gọi cho brey. Ngay sau khi cuộc điện thoại kết thúc, brey tức tốc thu dọn đồ đạc đến nhà đón Lynn. Hành động đó khiến ông trời xúc động, khóc cho 1 trận tơi bời, 20 phút trôi qua mà cơn mưa chưa dứt vẫn còn lâm râm. brey không muốn Lynn đợi quá lâu nên vội chạy mua 2 cái áo mưa, tìm đến nhà Lynn theo hướng dẫn. Lạc vài con hẻm cuối cùng cũng tìm được nơi nàng ở, 1 căn nhà màu trắng tinh, bờ rào trắng, vắt vẻo cây dù Rainbow mà nàng đã up lên AL trước ngày về. Vừa đạp chóng xe, 1 cô em mặc mini jupe, khoe cặp đùi trắng phao, miệng tươi cười, vòng tay giang rộng bước tới ôm em brey. Hix nhưng mà tức ơi là tức, tui đang mặc áo mưa mà.

Sau vài câu tay bắt, mặt mừng, nàng nhẹ nhàng ngồi lên 1 bên xe, vòng tay vịn eo ếch brey....2 chị em cười khoái trá lên đường đến điểm hẹn với Huutinhqua. Vừa chạy xe, vừa được nghe Lynn kể chuyện, không khi nào tiếng cười dứt. Kẻ qua, người lại náo nhiệt trên đường cứ nhìn chầm chầm theo 2 đứa...Lynn thì bảo họ nhìn brey, brey dứt khoát là họ nhìn Lynn. Cuối cùng 2 đứa thương lượng 'Chắc họ nhìn cây dù hoành tá tràng của Lynn' (Lynn ma lắm đó nhe, 1 cây dù che cho 4-5 cô vẫn còn dư á,hí hí).À, còn 1 chi tiết rất ư là lãng mạn, hôm nay là ngày đâu tiên em Lynn nhà mình có người chở đi bằng xe máy dưới cơn mưa lất phất, rất xứng đáng cho 1 khúc tình ca.

Cuối cùng thì cũng đến điểm hẹn với Quá. 2 người mừng vui, ôm nhau rối rít. Có tức không cơ chứ, cô Quá hông có mặc áo mưa, hứ. Sau dăm câu, 3 đứa kéo nhau vào 1 quán cafe gần đó,triệu tập JockerD đến sau 30p. Vậy là đủ 4 người mà theo từ chuyên môn của ngành Bài bạc học là "Đủ tay", câu chuyện rôm rả từ bi sang hài, từ cười sang mếu. Một cuộc gặp gỡ ngắn ngũi phá tan khoảng cách địa lý, đạp vỡ khoảng không giữa ảo và thật, chỉ còn lại tình thân hữu.

Sau đó,Lynn phải chạy show nên mọi người tạm chia tay nhau. Hẹn gặp lại tại SG sau khi Lynn và Quá đi Hà Nội và Nha Trang về. brey đã hộ tống big mama về nhà nguyên vẹn tuy hơi hoảng vía vì lần đầu biết cảnh kẹt xe ở SG. Quá thì chắc cũng có mộng đẹp vì đã có 1 tour Saigon by night bất ngờ.

Bạn bè Sài Thành xin chuyển giao 2 em Lynn và Quá ra cho các bạn Hà Thành trong 2 ngày. Đừng quên tường thuật nhé.

Lynn    4,503

Saigon mưa và rất nóng .Sáng đi ăn bún mọc với con bạn ở một cái cái tiệm trên một con đường nhỏ bên hông chợ Bến Thành, vừa nhảy xuống xe Lynn đã nói đúng phóc tên con đường, làm nhỏ bạn ngạc nhiên quá xá . Từ bữa về đến giờ , phải ngồi ...xe hơi, con hà bá bạn, mắc gì giàu thì thôi, ở VN mà chơi hai cái Lexus đời mói, nhà hai người làm, một trai một gái, à nói đến vụ người làm của nó, má ơi ! nhân viên của nó , hai mươi mấy cô, cô nào cô nấy , trông xinh ơi là xinh, đã vậy con nhỏ đó còn nói, Lynn ! mày muốn con nào, tao cho nó nghỉ ngày hôm đó cho mày dắt đi choi cho nó phỉ chí lesbian của mày .Trời ạ, con bé người làm của nó cũng ...xinh đẹp dị thường . Không biết là tại vì mình lâu quá không nhìn thấy nhiều con gái VN như vậy hay là các cô ấy xinh thật ?Chiều bé Brey gọi, đến chở chị Lynn đến cho chị ....Quá . Thiệt là tình, nick là Hữu Tình Quá mà người thì đúng là Tuyệt Tình Quá, lesbian gặp nhau, thì ôm nhau chứ có gì đâu, dzị mà TTQua mắc cỡ không thèm ôm Lynn nha . Còn Jocker thì đúng là " gay từ trong bụng mẹ gay ra " , vừa gặp chị Lynn là ôm cứng ngắc trong rồi bỏ cô bồ xinh ơi là xinh, đứng đó, chạy theo chị Lynn cả buổi chiều, gớm !Tội nghiệp Quá, bi giờ gặp Lynn rồi mới hiểu " thế nào là bạn gay ! " , trời ơi, bạn gay nói vui thì thôi, nó drama , nó nhiều chuyện nhưng mà nó dzui . Lynn nhận thấy các cô lesbians ở VN rất ngại nói chuyện đồng tính, các cô ấy ngại nhưng mà khi có người mở miệng ra, nói một cách bình thường và vui nhộn thì các cô ấy rất là thích .Brey, Lynn dám chắc 1000% là nếu Quá mà gặp Lynn trước thì không bao giờ she đổi vé về ngày 23 đâu, nhìn cái mặt tiếc ngẫn, tiếc ngơ của Quá mà Lynn chỉ muốn phá lên cười, hhahhahaha, Quá chỉ mới thấy được 1/10 của Lynn thôi đó Quá . Lynn sanh ra đời biết dụ con gái trước khi biết ăn cơm mà lị, nói đến đây, lại ...thở dài, dụ hết bàn dân thiên hạ ai cũng xiêu lòng, vậy mà có một người mình khoái nhất thì dụ hoài hổng có xong, đúng là ...ngang trái .Nhìn mọi người ngồi chung quanh Lynn mà thấy thương thật là thương, tất cả các em ai cũng rất là thông minh, hiền và xinh đẹp, vậy mà sao các em lại để cho cuộc đời mình bị hai chữ đồng tính nó đè chĩu nặng lên như vậy ?Hey, Jock, ở VN vui thiệt đó, hai đứa con gái nắm tay nhau tình tứ như em và cô bạn nhỏ của em, tỉnh bơ, ở Mẽo là chúng đã xì xà, xì xào rồi .Quá ăn kem VN , chê, Lynn cũng thấy là nó dở thiệt, nhưng không chê . Cái tiệm mình vào là cái tiệm rập khuôn của Mỹ cho nên dân Việt kiều ăn mới chê, chứ Lynn nghĩ là nếu là kem ăn theo kiểu VN, có dừa, có đậu phộng có này có kia, thì chắc là nó sẽ ngon hơn .Problem của lesbian VN ? Phần đông, họ xem quan hệ đồng tính của họ là một trò đùa, có đó nhưng mà cuối cùng thì em cũng đi ...lấy chồng . Cho nên là rất là khó có một quan hệ đồng tính đứng đăn, ràng buộc và có tương lai với các cô lesbian VN . Lynn không trách hay là đánh giá lesbian Vietnam nhưng các em cứ sống như vậy thì cuộc đời của các em cũng sẽ chẳng ra gì . Tại vì khi mà các em 40t hay lớn hơn, các em cũng sẽ chẳng biết đươc là mình muốn gì ? một người đàn ông hay là một người đàn bà, và điều đó nó sẽ làm cho cuộc đời của các em bị lộn xộn ở cái tuổi mà mình cần phải có một quan hệ chừng mực và sẵn sàng cho mình .Nói chung là đến ngày hôm nay, mọi thứ đều làm cho mình cảm thấy rất là vui vẻ và may mắn . Chỉ có điều, hôm qua rõ ràng Brey đưa trả cho Lynn cái kính mát, mà sáng nay tìm hoài không ra để đi HN, giận ghê là giận .Nhận được text message của em, cảm ơn em rất là nhiều, em cũng giống như các em khác, welcome chị về VN . Và chị Lynn về VN cũng chính là vì các em .Câu nói hay nhất trong ngày của bạn Lynn: mày là con Việt kiều duy nhất mà tao biết, không bị bịnh tật, không bị khác biệt giờ giấc làm cho lừ đừ và nhất là không bị ...tiêu chảy . Lesbian mà, không cool thì không phải là lesbian rồi .

Edited by Lynn

KHuyen    142
:-B Lâu quá không ghe vào nhà ... thành ra lạc hậu mất rồi :-B Nghe ss Lynn kể thấy vzui vzui , giữ gìn sức khỏe nghe ss Lynn

caremcarem    469

Nhìn mọi người ngồi chung quanh Lynn mà thấy thương thật là thương, tất cả các em ai cũng rất là thông minh, hiền và xinh đẹp, vậy mà sao các em lại để cho cuộc đời mình bị hai chữ đồng tính nó đè chĩu nặng lên như vậy ?Chị ơi,là "trĩu nặng" chứ không phải là "chĩu nặng"..hì,Chị ra HN rồi àh..em chưa được gặp Chị và mọi người,Mà chỉ còn mấy ngày nữa thôi..:-B

brey    3,338

"Thơi rời" kiểu này là Gái Hà Thành bắt mất Lynn và Quá rồi. 2 "em" đang ở đâu xin về AL gấp, gia đình đã tha thứ hết mọi lỗi lầm và mong 2 "em" quay về. Ai biết 2 "em" đang ở đâu xin vui lòng báo tin, gia đình xin hậu tạ.

Icey    6

Em đi ăn bún mọc ở đó hoài mà sao không có duyên gặp chị Lynn... Haizzo

muathang8    551

"Thơi rời" kiểu này là Gái Hà Thành bắt mất Lynn và Quá rồi. 2 "em" đang ở đâu xin về AL gấp, gia đình đã tha thứ hết mọi lỗi lầm và mong 2 "em" quay về. Ai biết 2 "em" đang ở đâu xin vui lòng báo tin, gia đình xin hậu tạ.

@ brey: chứng tỏ là em và Joc, 2 người đại diện cho gái Sài Thành đã không thể "thuốc" được Lynn mà để cho mấy em Hà Thành bắt mất Lynn rồi ;).Bằng chứng là Lynn "im hơi lặng tiếng" một cách đáng ngờ :DVivian và Quả: hai người này mau khai ra coi đang giấu Lynn ở hotel nào :-p

Lynn    4,503

Hà Nội,Nóng không thể nào tả được, không có giấy bút nào tả hết được . Cứ chạy ra đường được một chốc ( bình thường thì dùng chữ một lát , nhưng hôm nay thi dung chữ “một chốc “ cho nó bắc kỳ một tí ) thì lại phải chạy về hotel vì không chịu nỗi cái nóng của Hà Nội .Chiều cùng với HTQ ra hồ Gươm chơi, nóng quá, lại chạnh lòng nhớ đến những người lính Mỹ phải ở tù ở Hà Nội khi xưa . Thở dài, chiến tranh ? có ai là người chiến thắng đâu? Lesbian Hà Nội phải công nhận là galant và chiều con gái thiệt ( hèn chi … bi giờ thì mình hết có ngạc nhiên rồi ) xinh đẹp, chu đáo, tận tình, lịch sự và rất là sôi nỗi . Không chê vào đâu được, ai không phải lòng con gái Hà Nội thì đúng là bị điên . Và vì mình không có bị điên nên mình phải lòng con gái Hà Nội mất rồi . Chỉ có một điều , đi từ Nam ra Bắc,từ Mỹ về VN thì không thấy lesbian nao khỏe bằng lesbian ….Việt Kiều . Đi bộ với các cô ấy, cô nào cô nấy thở hổn hển mồ hôi một kê nhễ nhại , còn con Việt kiều Lynn thì lớn nhất đám mà đi vèo vèo, à , thôi chết rồi, quên kéo tay với Quả xem Quả có khỏe bằng Lynn hay không .Quá là một người bạn thật là tuyệt vời, cái kiểu của Quá, không phô trương , hào nhoáng, galant và “ ầm ĩ “ như các cô Hà Nội , nhưng rất là thầm lặng và sâu kín, cái kiểu chăm sóc Lynn của Quá, nó không bao giờ được nói ra bằng lời nói nhưng lúc nào Quá cũng ở đó những lúc Lynn cần Quá nhất, chăm sóc Lynn thật là chu đáo nhưng không bao giờ nói ra … mà chỉ có cằn nhằn thôi…, tại sao Thượng Đế lúc nào cũng gửi xuống cho Lynn những người bạn tốt quá sức tưởng tượng của Lynn như vậy ?Buổi chiều trước khi Lynn về Nha Trang , cả bọn đi ăn một bữa cơm “ nhà quê “ với nhau, cà ghém, canh mùng tơi cua, cá kho, thịt gà luộc , thịt bề xào, lòng heo, bông bí xào, luộc và cơm niêu . Thật là đơn giản mà đầy ắp những chân tình, chị em nói chuyện với nhau về những vấn đề đồng tính . Các em rất ngoan và có rất là nhiều nhiệt tình . Lynn mà ở HN thì chắc là Lynn phải lòng BHQ mất, nhưng mà có điều, yêu thì yêu con gái Bắc nhưng lấy thì chắc chắn là khoái lấy con gái Nam hơn .Tại vì sao ? Vì người Bắc đam mê và sôi nỗi quá, cái dam mê và sôi nỗi ấy, nó chóng đến, nó chóng bùng lên , nhưng rồi nó cũng chóng tàn, trong khi đó người nam, có cái đơn giản và mộc mạc của họ, nó không cuồng nhiệt như người bắc nhưng nó đằm thắm và ít drama hơn .Hahahhahhaha, chị Lynn mới phát hiện ra là mình có dược cả hai điều ấy bởi vì mình nửa nạc nửa mỡ, giống các cô người Nam thì nói, sao chị Lynn nói giọng Bắc thế, con các cô người Bắc thì nói sao chị Lynn nói giọng Nam thế ?Dzị đó, mình có được cả hai cái tinh hoa của người Nam và cả người Bắc .Chiều bay về Nha Trang, gặp Sóng mừng quá, thì ra là thế, cái gì mà mình thân thiết, mạng hay thật gì cũng thế thôi, thấy Sóng mà giống như là thấy một đứa em thân ái, chẳng ai lạ ai .Lát sau đang giỡn hớt trên phòng vui vẻ với nhau thì mới phát hiện ra để quên cái laptop mới tinh và cái máy Bose tình yêu của Lynn trên xe taxi, cả đám nhốn nháo lên đi tìm , nhưng mà … làm sao mà tìm được ?Buồn cười, Lynn mất hết laptop, Ipod, máy hát, mà Quá buồn thật là buồn, nhìn thấy gương mặt buồn so của Quá và Sóng , Lynn thấy mắc cười, thôi lỡ mất rồi, chọc cho hai người cười, mà chẳng thấy mạng nào cười …mình cười đi vậy !Ân huệ của Thượng đế cho Lynn quá là to lớn, tất cả mọi người đều yêu mến Lynn như vậy , thật là cảm động và cảm thấy mình thật là may mắn .Vậy là mất cái Bose tình yêu, tính kỳ này đi khoe với AL . Buồn

• Like 2

sóngngầm    210

Kì này ai không đi offline AL, không được gặp người đẹp hot nhất AL Lynnnnnnnn là uổng một đời làm lét cho coi :-pCoi như của đi thay người vậy! Nãy về nói phone với em dâu của Lynn, còn tỏ vẻ tiếc của, cái em mới nói, Lynn không tiếc thì thôi chứ mắc gì 2 người tiếc :)). Thì tiếc vậy thôi chứ cái người vẫn quan trọng nhất, 2 người đẹp hạ cánh an toàn, đến khách sạn an toàn là nhất rồi!!! Bây giờ thì em mới thấy cái sự đãng trí của Lynn :pNãy em tính hỏi Lynn với chị Quá ngày mai thích ăn gì để em với mẹ em nấu, em thì tính mời mấy chị bữa cơm đúng nghĩa VN, ai dè ... ;). Thôi mai đợi 2 đồng chí kia đến rồi tính luôn :DBây giờ thì ngủ ngon 2 người đẹp!!!!!!!Coi chừng chị Quá đêm nay lại tiếc quá không ngủ được :p

J_Melanie    57

Lynn..ở HN có 1 ngày mà đúng ngày em ko có ở HN ;)Kì quá nha !!!:-p

vivian    28

Trời, vậy là em đã phải chia tay cái Bose xinh đẹp lần cuối rồi sao... hình của em nó như này:

Chị Lynn đừng buồn nữa nha...

Mà chị Lynn ở ngoài đẹp ghê, khuôn mặt chị rất quý phái và đôi mắt chị đẹp hút hồn luôn. Em đọc bài chị Lynn viết thì thấy ngầu ngầu chứ gặp rồi thấy chị hiền hiền à, mà chị Lynn kể chuyện cười phê hết biết! Tóm lại gặp chị Lynn thì chuẩn bị tinh thần để cười xả láng. Chị Lynn rất là tâm huyết với cộng đồng đồng tính và có thừa nhiệt tình để truyền cho mọi người. Vậy mới nói happy khác drama ở chỗ đó, phải ko chị Lynn?

Quả chăm sóc chị Lynn thiệt đó, chỉ lo che ô cho chị Lynn, tình ơi là tình! Thấy Quả galant quá mà An hết dám thể hiện ;)

@brey và Mưa: ko phải tụi này bắt cóc Lynn đâu, mà là Lynn dụ tụi này đó nha, kakaka :-p

jeniferfm    165

Hèn chi không thấy Lynn online. Mất hết đồ nghề rồi còn gì mà mần ăn nữa đây?

catbui    235

Hahahaha, đang rầu thúi ruột mà vào đây nghe chi Lynn và các chị tường thuật lại hành trình của chị Lynn ở VN, thiệt là ko nhịn được cười :-pChúc chị Lynn có 1 kì nghỉ thật vui và trọn vẹn ở VN nha! ;)

minhDangerous    384

Đấy , tình yêu của tôi khoảng 200 cái key chain dành cho mấy nàng AL thôi :-p . Con gái dễ dụ thấy mồ ;) . ........ Ngu là cái tội , bị bễ mánh rầu :DPS : Im just kidding , AL key chain không phải của M .

Edited by mini_love125

LIM    64

đọc nhật ký chị Lynn sao mà em thèm được về gặp mấy chị và mấy bạn quá... tiếc quá, mong là lần sau sinh nhật AL em sẽ về được...

caremcarem    469

Chị mất máy tính xách tay àh,:-p...chán lắm chị àh,đi taxi ở VN,mất là mất luôn..hic;) tụi em,thường thì ở ngoài đời với trên mạng,cũng giống nhau thôi..quan trọng là chân thành với nhau thì tình cảm sẽ bền..Đôi lúc có chút bỡ ngỡ lúc đầu nhưng sẽ qua nhanh.

yêu thì yêu con gái Bắc nhưng lấy thì chắc chắn là khoái lấy con gái Nam hơn .Tại vì sao ? Vì người Bắc đam mê và sôi nỗi quá, cái dam mê và sôi nỗi ấy, nó chóng đến, nó chóng bùng lên , nhưng rồi nó cũng chóng tàn, trong khi đó người nam, có cái đơn giản và mộc mạc của họ, nó không cuồng nhiệt như người bắc nhưng nó đằm thắm và ít drama hơn ."

Chị ơi,cũng hok hẳn đâu chị..em thấy,miền nào thì miền..cũng có người này người kia mà..nên đâu phải nhìn chung là vầy (dù chị nói về miền nam thì rất đúng )..:D gặp nhau,yêu hay lấy nhau còn tùy vào chữ duyên nữa mà..

Lynn    4,503

Hôm nay gặp bé Bỉn, hahhahahaha , đúng là “ bé “ Bỉn, nghĩ đến bé Bỉn với ….mắc cười, lại nghĩ đến bé Bỉn với ….lại mắc cười tiếp . Bao nhiêu trái tim chết lên chết xuống vì bé Bỉn mà mình thì được cái hân hạnh ngồi luộc tôm, cua , mực cho bé Bỉn ăn, xong rồi cả đám xúm lại chọc bé Bỉn , hahhaha, nhỏ này đúng là “ bé “ thiệt ta ơi . Ăn xong bắt bé Bỉn rửa chén , hổng biết sao Lynn cứ nhìn Bỉn mà tủm tỉm cười hoài . Không biết lúc Bỉn “ nghiêm túc “ thì she sẽ như thế nào nhỉ ? còn bí giờ, cứ biết Bỉn là bé và bị mọi người xúm lại chọc như chọc một baby .Sao HTQ lúc nào cũng dễ thương như vậy nhỉ ?Bốn đứa, Biển , Quá , bạn của Biển và Lynn sang nhà Sóng ăn đồ biển về, hôm nay cúp điện mà lại ở khách sạn tầng sáu, Lynn đếm 1, 2 , 3….coi đứa nào chạy lên tầng sáu nhanh nhất, thế là như mọi khi, đám con nít bị Lynn bỏ xa lắc xa lơ, chạy lên được đến lầu sáu, ngồi bày game ra chơi, chờ mãi , chờ mãi mà không thấy HTQ đâu, Lynn ngồi lầu bầu cằn nhà cằn nhằn, đang cằn nhằn là cô Quá lúc nào cũng chậm chạp, để Lynn phải đợi thì Quá xuất hiện, Quá nói: vali của Lynn để ở nhà Sóng, vừa bự vừa nặng mà Quá phải kéo về cho Lynn, trời ạ, thế là Lynn ôm chầm lấy chân của Quá, vừa khóc bù lu bù loa xin Quá tha lồi cho Lynn cái tội hay cằn nhằn oan cho Quá .Tối nay Ái Khanh của Lynn đến, sao ông trời lại oái ăm như vậy hả ông trời, Quá ở chung phòng với bạn của Quá, Bỉn ở chung phòng với bạn của Bỉn, còn Cir ? Cir thì phải ở chung phòng với Lynn chứ sao bi giờ ? Trời ơi, cái vụ cà tửng cà tởn, giỡn hớt trên AL bỗng dưng làm cho mình trở thành một cái đề tài cho mọi người xúm lại chọc .Phải công nhận là gặp bạn online cũng vui nhưng mà chưa thấy có cô nào làm cho mình ấn tượng bằng BHQ và Vivian và chưa có cô nào làm mình buồn cười bằng khi nhìn thấy Biển và nghĩ đến …những người kia !Biển Nha Trang sạch nhưng êm đềm quá, Lynn thích tắm biển có thật là nhiều sóng, sáng sớm ra ngoài ấy bơi với Quá , bơi một lúc, đứng lên không thấy Quá , Lynn hốt hoảng ngó dáo dác chung quanh , Quá nhìn thấy Lynn hốt hoảng nên phì lên cười, dưới ánh nắng mơn mỡn của buổi sáng, trông Quá xinh thật là xinh .Quá lúc nào cũng đứng xa thật là xa và dường như là không để ý gì cả nhưng bất cứ lúc nào Lynn cần gì là sẽ có Quá bên cạnh đỡ đần cho Lynn .

Edited by Lynn

buônhoaquả    154

Chị, chẳng biết viết ở đâu, thôi em viết luôn đây, mặc kệ thiên hạ - không cần biết.

Lynn mà ở HN thì chắc là Lynn phải lòng BHQ mất

không đâu chị vì em Quả không phải con gái Hà nội, dù nếu em có hóa kiếp ở đó

10 lần thì em vẫn là người nhà quê xịn :-p

chị biết không cả đêm đó em không ngủ được không phải trời nóng mà vì cái tình của chị nó lớn quá. Em đeo cái vòng đó không phải vì nó đẹp (vì em không quan tâm tới nó đẹp hay giá trị như thế nào) mà chỉ đơn giản là em thích và em muốn vậy.

Đêm đó thấy "Hội trưởng hội THAN VÃN" nhắn tin nói: mất điện nóng quá không ngủ được, nên sáng hôm sau em mới đến đó hơi muộn chút vì sợ Bupbe không dậy sớm được, suốt đường đi Bupbe cứ sợ ngại vì sợ các chị vẫn đang ngủ.

Nếu mà không qua chỗ Bupbe thì chắc em đến đó lúc 5h sáng đó ;) , các chị ngủ cứ việc ngủ, em cứ ngồi dưới chân giường một mình cũng được, chỉ vậy là đủ. Biết là vậy có thể rất là phiền các Chị nhưng mà cái tính nhà quê mà Chị: ai bảo các chị có cái tình với chúng em lớn quá vậy, mà đã vậy thì không có cái gì gọi là phiền cả - tính nhà quên nó mắc cái dịch đó đấy Chị.

Sao em lại muốn các Chị ở đây chơi vài hôm nữa tới cuối tuần ? để Chị thấy người Bắc không có chút gì gọi là hào nhoáng và "ầm ĩ".

Thời gian chị ở HN sao mà nó trôi đi nhanh quá, muốn nói cái gì đó mà em không nói được, giờ viết cũng không biết viết sao.Em chỉ biết rằng em hiểu cái tình của chị lớn quá, em rất là trân trọng nên em sẽ nghe lời Chị!

Mong Chị nhiều sức khỏe để em được an lòng :)

Chị Huutinhqua, chị có biết là mấy lần đưa đón "Hội trưởng" nắng gió thế mà chẳng được cô ý nói "mát" cho tiếng nào , chỉ toàn thấy cô ý khen" Chị Quá cười duyên quá! :D:)) :p

-----

cái ảnh này ở máy em, em thích ( chỉ tội thiếu Vivian), đưa lên ( Bắc kỳ mà phải ầm ĩ chứ Chị :p ),

Edited by Lynn

Cap    4

Lynn ạ,Đọc bài Lynn và mọi người viết thấy vui quá.Muốn viết nhưng lại chẳng biết viết gì, chỉ cảm thấy 1 cảm giác thật lạ, thật khó diễn tả... Tuy không nói chuyện hay tiếp xúc nhiều với Lynn nhưng em luôn có cảm giác gần gữi và bình yên, vì Lynn cho em thấy được cái đơn giản của cuộc đời này (dù rằng em vẫn chưa thật sự cảm được cái đơn giản đó). Lynn hay mọi người có thể nghĩ về em theo hướng xấu, nghi kị, không thiện cảm, khó gần... không sao, vì em đã tạo ra cái vẻ ngoài đó. Đôi lúc em cũng chẳng hiểu em nữa, có lẽ đợi tới ngày một người với tối đa lòng kiên nhẫn sẽ nói hộ em thôi. :air_kiss:Muốn gặp nhưng lại không biết gặp rồi sẽ thế nào, sẽ nói gì, sẽ ứng xử ra sao... Mà thôi, gì thì gì cũng phải trân trọng công sức của BTC chứ nên phải gặp để... "lãnh thưởng" thôi. Bữa rày em lo làm báo cáo, hy vọng từ tuần tới sẽ được tự do. Tự do để Lynn hay BTC có gì cần thì "sai bảo" nữa, chứ mà đi không không bị BTC "đá đít" òi sao. :girl_devil: À, Lynn và mọi người có đi taxi thì nhớ liếc nhìn số hiệu của chiếc taxi đó để khi có sự cố thì liên hệ với hãng là nó giải quyết à. Theo em thì nên chọn Vinasun hay MaiLinh sẽ an toàn hơn. Với lại có đi đâu thì né mấy thằng xe buýt, xe taxi và xe tải ra nhé.Chúc Lynn và mọi người vui, an lành nhé.Take care, madame.Cap.

Lynn    4,503

Hôm nay gặp ex-ảo, Bethoven, Beth là một người phụ nữ rất là giỏi, đây là lần đầu tiên Lynn gặp một người bạn online mà " chạc " tuổi của mình, thế là con nhỏ lật đật đóng bộ lên , ai cũng bảo trời ơi, bao nhiêu cô độc thân Lynn gặp mà Lynn không đóng bộ trong khi Beth thì ván " đã đóng thuyền " Lynn lại đóng bộ lên là sao ?Là tại vì Lynn rất là quí Beth !Lynn quí tất cả mọi người trong AL nhưng thường thường với các chị , Lynn lúc nào cũng dành cho các chị , ngoài sự quí mến, còn là một sự nể trọng trong đó, cho nên là khi mà mình đi gặp những người quan trọng thì thường là mình đóng bộ lên, đúng không ?Đến hôm nay thì Lynn mới thấm thía, thực sự thấm thía , hai cái chữ lừa tình , dù là vô tình hay là cố ý thì nó cũng là lừa tình người khác . Những người bị lừa tình ở AL, quanh đi quẫn lại thì cũng đều bị lừa bởi vài cô trong AL, và ngạc nhiên ở chỗ cái mức độ lừa gạt, và cái khuôn mẫu lừa gạt của các cô ấy lập đi lập lại với tất cả mọi người: những nạn nhân đều có những kiểu chat, những emails, những lời dụ dỗ giống hệt nhau .Cho nên là ai trong AL mà bị lừa tình thì hãy tin Lynn đi, có rất nhiều người khác cũng bị lừa giống y chang mình bởi cùng một người .Bây giờ thật tình mới hiểu rằng AL rất là , rất là may mắn mới có được một người chị lớn như chị Lynn . Cái tình cảm quý mến mà các em dành cho chị Lynn, cái gần gũi, chị chị em em giữa chúng ta với nhau hoàn toàn là do cái tư cách và cái tình cảm trung thực, trong sáng của chị dành cho các em . Không có một con người giả tạo, hay là một tình cảm giả tạo nào có thể sống sót được ở đây, không sớm thì muộn thì nó cũng sẽ lòi ra hết và mọi người cũng sẽ biết được ai là người mình tin cậy được và ai là người mình nên tránh cho xa .Mà nói đâu cho xa, có những cái nick, rất là ấn tượng, rất là " nỗi tiếng " ở đây, sau một thời gian là từ từ lặng lẽ âm thầm ...biến mất . Họ biến mất là vì họ bị phát hiện ra: họ là một phần tử xấu trong cộng đồng đồng tính và AL sẽ không bao giờ để cho những phần tử xấu như vậy có đất mà dụng võ đâu, chị hứa với các em là như vậy .Tất cả những diều tiêu cực mà Lynn viết ra ở AL đều là có thật và rất là thực tế, nếu đó không phải là một sự thật, không bao giờ Lynn viết ra để làm gì cả và những tiêu cực ấy Lynn chỉ mong mỏi các em hãy cố gắng nhìn cho ra để tự bảo vệ cuộc sống tinh thần của mình, bởi vì cái sự tai hại của sự bị lừa gạt về tinh thần nó làm cho chúng ta đau khổ một thời gian rất là dài và nó có thể đeo đẵng chúng ta có thể , đến hết cả cuộc đời .Lừa gạt người khác dù là tiên hay là tình , dù là vô tình hay cố ý, nó cũng là cái nghiệp chướng của họ, mà nếu đó là nghiệp chướng thì mình phải tìm cách cãi số , tìm cách sửa đổi để cho cuộc đời của mình sẽ không phải trả cho cái nghiệp chướng mà mình làm ra .Bây giờ cũng vẫn là chưa muộn nếu bạn muốn thay đổi lối sống , cách sống của mình . Hãy có trách nhiệm với những câu nói tình tứ, những cái chat yahoo đầy những sự dụ dỗ, thả mồi bắt bóng của mình, từ bản thân của bạn , bạn biết quá rõ ràng là những con mồi của bạn nó rất là rất là nhẹ dạ, cho nên nó mới tin được những lời đường mất của bạn . Và cái đau đớn nhất ở cái chỗ , vì là người cùng phái, cho nên bạn mới biết rõ những cái mềm yếu , những cái nhạy cảm và những cái nhẹ dạ ấy để mà bạn lợi dụng những người cùng phái với bạn . Đối với những nạn nhân, các em phải biết đứng thẳng lên để mà đối phó với những người này, các em im lặng, không phải là các một điều tốt đâu, dĩ hòa vi quí với những điều mình thờ ơ chứ không dĩ hòa vi quí với những việc mình thực sự quan tâm . Nếu mà chị Lynn " dĩ hòa vi quí " thì chắc cái AL này chỉ là chỗ để cho mọi người vào viết nhảm nhí, cua gái và chẳng ai học được cái quỷ quái gì về đồng tính .Sự im lặng trước những tiêu cực của cộng đồng, là một điều tai hại chứ không phải là một điều tốt lành hay là dĩ hòa vi quý, chín bỏ làm mười như chúng ta vẫn tưởng đâu, nó giết chết linh hồn của những người đồng tính bị lừa dối, mà linh hồn của những người đồng tính, chính là linh hồn của chúng ta .Các em có bất cứ một vấn đề gì làm phiền các em, hãy cố gắng một là nói nó lên diễn đàn, hai là nói riêng với chị Lynn để chúng ta cùng tìm ra một phương hướng giải quyết nó . Đừng im lặng nữa , hãy vì những người đồng tính khác, đừng im lặng nữa .

• Like 3

caremcarem    469

Và cái đau đớn nhất ở cái chỗ , vì là người cùng phái, cho nên bạn mới biết rõ những cái mềm yếu , những cái nhạy cảm và những cái nhẹ dạ ấy để mà bạn lợi dụng những người cùng phái với bạn.

chị nói đúng,chị Lynn àh..đúng là đau nhất,và đôi khi không quên được...Tụi em bị nhiều như vầy,chỉ vì,luôn cảm thấy tin bạn nhiều lắm,chỉ vì thiếu tình cảm trongnhững lúc ban đầu...mà lúc đó,cứ như có bóng mây,che mắt ,che nhận định,lý trí của tụi em..cũng mừng,sau 1 thời gian va chạm,em không còn bị ai lợi dụng điều đó..em không vì đó mà xấu theo họ, (dù,sau khi bị như vầy..em giờ thừa kinh nghiệm đẻ có thể lợi dụng ai khác..)...em mừng vì,người từng lợi dụng em..vẫn quay về trả tiền cho em..người ta còn chút cái tình,và còn biết làm điều cần làm,có lẽ họ không thanh thản nỗi....dù,hồi đó em bị chính người ta tát cho mình 2 cái,và dọa nói chuyện với gia đình..khi em có chút va chạm với họ..nghĩ mà buồn cười...nhưng,rồi lại phải cảm ơn họ,vì họ dạy em những bài học rất nhỏ,như khéo hơn trong chuyện đi mượn tiền..hì,hồi đó..em ngố lắm,(vì chưa bao giờ phải đi mượn ai số tiền quá 50000ng,) rồi từ đó biết thêm về bạn be ở bên cạnh mình..ai là người giúp mìh,thân mình mà bỏ mình khi khó khăn..rồi tấm lòng của 2 mẹ..rồi có những lúc nước mắt rơi ,nỗi căm hận sau đó...chỉ vì sợ họ đi làm gái bán thân,mà đã tạo cho em 1 vết sẹo trog lòng khi bước vào giới bạn bè mình chưa lâu..Nhờ đó,mà em lớn lên nhiều..sẵn sàng giúp bạn,nhưng cũng cẩn thận hơn để tránh cho cả 2 những đêều không hay.vì con người tham,sân,si mà...và những sự tò mò cũng như hơi ấm của người khac,cũng không làm em bị gì hết ..người mình thực sự thích,mới có cảm giác..cảm giác kia chỉ là do mình quá cần và thiếu vắng thoi..chứ không để lại 1 chút cảm giác gì..:girl_devil: nghhĩ lại còn thấy sợ..sao có những người như vầy...em luôn tin,mình ở hiền sẽ gặp lành.Những ai có tâm tính không tốt, thì chỉ lừa được người khác 1 lần thôi ,chị àh..và cái giá họ ttrả thì cao gấp nhiều lần..Em cũng chỉ mong,các bạn,các em,không ai bị những bài học đau lòng ấy...và nếu có bị,thì hãy tìm đến những chị lơn ở đây để chia sẽ..mỗi bài học là 1 sự lớn lên trên đường đời..nhưng mong mọi người chỉ bị va chạm ít thôi..và không phải trả giá quá nhiều để học..

Bây giờ thật tình mới hiểu rằng AL rất là , rất là may mắn mới có được một người chị lớn như chị Lynn . Cái tình cảm quý mến mà các em dành cho chị Lynn, cái gần gũi, chị chị em em giữa chúng ta với nhau hoàn toàn là do cái tư cách và cái tình cảm trung thực, trong sáng của chị dành cho các em . Không có một con người giả tạo, hay là một tình cảm giả tạo nào có thể sống sót được ở đây, không sớm thì muộn thì nó cũng sẽ lòi ra hết và mọi người cũng sẽ biết được ai là người mình tin cậy được và ai là người mình nên tránh cho xa .

hì,chị..em nói thiệt,chị đừng giận..Em nghĩ,mấy chị lớn ở đây,không những chỉ mình chị là dành cho tụi em những tình cảm trong sáng,yêu thương..mà còn chị milou,chị DQ,chị VượnĐốm,chị Jas,DW...Họ cũng rất yêu mến những em nhỏ tuổi ,chỉ bảo,và em dù chưa gặp ai trong số mấy chị ở ngoài đời.nhưng em tin,Mấy chị ấy cũng là những người chị,người Cô có tư cách ở đời thường.AL may mắn khi có chị và những thành viên lớn tuổi đáng quý và đáng mến khác..:air_kiss:Và em cũng đồng ý là, cái xấu có lớn mạnh thế nào thì cũng không lớn hơn cái tốt được,dù, xấu -tốt luôn song hành tồn tại..

Guest
This topic is now closed to further replies.