Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

All Activity

This stream auto-updates     

1. Today
  2. A Long Journey

mình rất thích cái list của greyrain. đó là những điều mình cũng hướng tới, nhưng mình ko viết súc tích đc như thế này :")
  3. Chị

So, the winners take all yay!! chúc mừng cả nhà banhtrang đã sớm tụ đoàn ko còn cách xa. mình mừng cho cả nhà banhtrang (gồm banhtrang, chị của banhtrang, tụi mèo của banhtrang, mèo của chị banhtrang, mèo nịnh, mèo đẹp, và toàn thể các thành viên còn lại) cảm ơn vì những dòng chia sẻ này, rất nhiều. niềm tin là ở đây, chứ chẳng đâu xa, may mà có banhtrang và chị của banhtrang, để mình thấy đời còn thiệt là dễ thương :")
  4. thương thương @ đi gặp bé miu miu, free hug Chị bày em 1 cách dễ nhớ pass nhất luôn nè, em cứ @ vào tên người em thương thầm, nhớ trộm, thương thiệt, bố mẹ ông bà, con cháu, con nuôi, thú cưng... ví dụ Love@XXX * XXX là 3 con số (số nhà đuôi cái phôn, đuôi cái phôn ng iu cũ.. số phòng khách sạn đầu tiên hihi) Bảo đảm ko bao giờ nhớ sai mà có sai cũng có tất cả manh mối để nhớ lại...
  5. Bệnh..

1. Bum

Bum

Em bệnh sao đó? :unsure:

6. Chị

Cảm ơn Greyrain, chị có dùng và vẫn dùng (tuy không thường xuyên - nhất là nấm vì chị uống nhiều giảm đau, gan đã vất vả lắm rồi, uống nấm nhiều chị sợ tăng men gan). Cuộc chiến này là sự kết hợp giữa thực phẩm, thực phẩm chức năng, thể chất và tinh thần mà nên cái gì dùng được chị nghiên cứu và dùng hết ☺️
  7. A Long Journey

Một vài ví dụ đơn giản: + Có thể bạn không cần hạn chế đường và sữa vì thể trạng của bạn không gặp vấn đề gì với điều đó, nhưng với một số người đơn cử như mình thì không phù hợp. + Có thể bạn không cảm thấy vấn đề gì khi chạm vào tay nắm cửa hay nút bấm thang máy, nhưng với người có triệu chứng OCD như mình thì có vấn đề. Việc theo đuổi một cuộc sống hoàn hảo khiến bản thân cảm thấy dễ chịu, duy trì cảm xúc tích cực và một cuộc sống lành mạnh. Việc theo đuổi cuộc sống lí tưởng của mỗi người thường thì khác nhau. Bản thân cảm thấy tốt là được.
  8. Chị

Cảm ơn bạn, ở nhà mình giờ loài mèo và loài chó có thể yên tâm là loài người đã khoẻ mạnh hơn để chửi bới tụi nó rồi! 🌻🌻 Hahha thực tế thiệt nghiệt ngã chị ạ 😂, mà thôi, em tự nguyện để bị bắt nạt mà, nên có vậy chớ hơn nữa thì em cũng tình nguyện hehhe Cảm ơn chị! 🌻🌻
  9. Chị

Hết bệnh rồi chắc về nhà bị “bắt nạt” nhiều hơn haha. Chúc mừng em - the winner!
  10. Chị

Tuyệt vời và bạn đúng là nữ chiến binh của "nhân loài" 😋...hãy luôn phải hạnh phúc đấy bên người "chị ấy" của bạn !🌻🍀💐
  11. Chị

Tối qua mải mê hạnh phúc quên mất một chuyện, ahihi Cảm ơn các chị/ bạn/ em trong ngôi nhà tím đã động viên, chia sẻ, quan tâm đến em/ mình/ chị thông qua trang nhật ký này trong suốt quá trình chiến đấu bịnh tật! Rất cảm ơn mọi người!!! 💐💐🌸🌻🌻🌻🌻🌻🌻🌻
  12. Yesterday
  13. Mình có nhiều cái tốt cũng có nhiều cái rất tệ. Chẳng hạn mình không có trí nhớ tốt, sử dụng nhiều tài khoản chỗ làm, chỗ học, rồi tài khoản các website cũng không khi nào nhớ được password. Lúc nhớ, lúc quên. Ngay cả PIN của thẻ ngân hàng nếu không đi mua đồ chừng hơn tuần thì mình cũng không nhớ, phải đứng nghiệm một hồi, có khi nhập bậy một lèo mấy cái ngày tháng năm sinh thì bị khóa luôn cái thẻ. Đi ngoài đường nếu không tập trung thì cứ chạy xe một hồi là chạy lố đường về nhà nên đi xe ai chở, mình mừng lắm không sợ bị lạc. Số điện thoại thì càng bó tay, lại dễ quên cực kì luôn. Bình thường mình làm mọi chuyện đều suôn sẽ nhưng tự nhiên gặp người khác cái bối rối làm tới đâu lọng cộng tới đó. Hồi nhỏ làm này, làm nọ hay quên nên bị nhà la, nên riết hay sợ bị la. Lớn lên ước có người yêu có trí nhớ tốt có thể nhớ phụ mình, mà cũng không có được. Mà mắc cái quái gì, chuyện cần quên thì không chịu quên. Hoặc thích cái gì thì nhớ hoài. Còn mấy con số với password thì cũng không sao nhớ nổi. Thôi đành chấp nhận, sinh ra đã có não cá vàng bơi trong bể nước rồi biết sao thay đổi bây giờ. Nhiều khi tình cảm cũng không cần quá ngôn tình, chẳng hạn mình quên, có người nói nếu chị hay quên thì để em nhắc, em nhớ mà, chắc mình sẽ mừng vui lắm. Nhưng lâu rồi, mình thường làm gì cũng ít khi được khuyến khích, ngay cả trong nhà nếu có thành công thì cũng coi là chuyện nên làm, còn sai thì có thể bị rầy rà. Nhiều khi mình cũng buồn, muốn ôm lấy một người mà khóc để nghe người ta nói, hãy khóc đi ai cũng làm sai mà, lần sau cố gắng không vậy nữa. Có lẽ khi có khuyết điểm, hoặc lỗi lầm, nghe những lời thông cảm sẽ làm tăng thêm tình cảm, nhưng khi nghe nhiều lời trách móc sẽ làm mình chán nản thêm về cái tính cách của mình. Có lẽ mình sẽ không sửa được vì không có ai cảm thông được việc này.
  14. Về với đêm

Rối loạn tiền tình mới mệt chứ rối loạn tiền đình nằm nhắm mắt chút cũng đỡ phải hem?
  15. A Long Journey

Bạn có chắc sống vậy sẽ có cuộc đời hoàn hảo không nè, mình đâu có làm giống vậy mà mình cảm thấy hài lòng với cuộc sống. Chắc do lối sống của mình nó khác chuẩn như vậy. Khái niệm hoàn hảo chắc khác nhiều giữa người với người quá.
  16. Hãy quan tâm tới cảm xúc cộng đồng đi mà

Èo, em không có ế, em đang chờ người tử tế để êu đây này. Em đang có mặt trên từng cây số là em làm việc tốt để Phật độ sau này nếu lỡ có người êu thì cô ấy sẽ dễ thương và không ăn hiếp em nè. Mấy chị, mấy em hoặc có người êu thì trốn lập team riêng, hoặc chia tay nhiều lần thì chán không muốn êu đương khỉ gì nữa, hoặc cũng muốn yêu nhưng không biết người khác như thế nào mà mần quen, tự động mần quen thì lại ngại. Đại khái là vậy chứ chắc không ít "girl khí" đá đâu chị.
  17. Chị

Mau về bên người bạn thương yêu nha. Bạn xứng đáng được và hơn những gì bạn muốn. Mình cũng từng viết về chuyện tình vảm của mình, đọc rồi suy nghĩ, mình không khóc nhưng thật buồn và làm động lực để phấn đấu đi tiếp. Bạn có người thân và người thương bên cạnh nên bạn sẽ mạnh mẽ hơn sức lực bạn đang có. Good luck.
  18. Đức - Hamburg phồn hoa

Ôi, em đi từ đợt Noel năm rồi, vô mấy chợ giáng sinh làm vài ly Glühwein, ăn mấy cái bánh mì kẹp xúc xích Đức, và một ổ bánh mì cá hồi xông khói ngon ghê. Hichic. Chắc lâu lém em mới tới Đức lại. Em mê mấy chợ giáng sinh ở Đức do khi còn nhỏ khi xem chương trình "Thế giới đó đây" thấy cái ấn tượng, lớn lên có dịp thì thực hiện ngay và luôn.
  19. Niềm Riêng

chuyện gì tới rồi cũng sẽ tới. mình dạo này hình như hay quên, quên nơi đến, quên nơi đi và quên cả nơi về. Cuối cùng cũng xong, chuẩn bị làm má mi chăm em bé thôi. Lần này hứa sẽ cưng và k phạt nhưng k ngoan thì ngủ dưới chuồng nhé.
  20. Niềm Riêng

tâm sự muốn nói hay chỉ muốn nghe nè @willow888
  21. Chị

Thật tuyệt! Xin chúc mừng chị 😊 Chị dùng thêm những loại thực phẩm chức năng để duy trì và nâng cao sức đề kháng của bản thân như Tảo Spirulina hoặc nấm Linh chi chị nhé.
  22. Đức - Hamburg phồn hoa

được ở châu tùm lum là 1 điều sung sướng đó nghen cô gái ơi. chị ở Berlin, nếu em có dịp đến thì nhắn chị
  23. A Long Journey

Nghe và đọc truyện của Haruki Murakami. Bình tâm lại thôi. Cuộc sống cần những giây phút thế này. #Những nguyên tắc để hướng tới một cuộc đời hoàn hảo: - Mặc những gì mình thích nhưng phù hợp. - Đi một chiếc xe an toàn. - Giữ sạch mọi thứ, cho dù điều này có thể làm mất thời gian. - Không / hạn chế đến mức thấp nhất việc đưa ra bình luận về cuộc sống của người khác. - Thường xuyên nhìn vào gương để biết cơ thể mình trông thế nào, giữ BMI đạt chuẩn. - Đi bộ 6000+ bước mỗi ngày. - Hạn chế các chế phẩm từ dairy và đường. Mặc dù sữa hạnh nhân không ngon mấy, nhưng xay nhuyễn bơ thì cũng không tệ. - Một khi qua cơn thèm thì mọi chuyện đều ổn, không ai chết vì thèm cái gì đó. Quan trọng là chiến thắng được bản thân. - Nếu không thể sắp xếp quần áo thật gọn gàng thì chọn ra 10 bộ mặc thường xuyên và vứt bỏ những thứ không cần thiết. - Không dùng hơn 5% thu nhập để mua quần áo. - Suy nghĩ kĩ trước khi đưa ra quyết định và không đổ lỗi cho người khác. Tự quyết định chuyện của chính mình. - Nâng cao mục tiêu hàng năm.
  24. Chị

Chị, em và cuộc chiến của chúng ta Đêm qua là một đêm dài, em nằm tới gần 3h sáng mới ngủ... Đêm nay em lại nằm đây, đọc lại từng dòng mình viết từ ngày 4/12/2017 mà rơi nước mắt.. Gần 2 năm rồi, cũng may là em đã ghi lại dù không đủ đầy những chuyện mình trải qua với nhau nhưng đọc tới đâu ký ức ùa về với em, từng cảm xúc dù nhỏ vẫn vẹn nguyên như từ lúc biết tin mình bịnh cho đến những ngày bôn ba chạy vạy rồi khi vô thuốc... Em khóc cho hành trình chị đã đi bên em, những khó khăn và nước mắt, có những lúc chị khóc, những lúc chị cáu, những lúc chị điên tiết... vì em! Những gì mình trải qua bên nhau, những sóng gió đó làm sao có thể gói gọn bằng mấy dòng chữ này được, phải không chị?!? Cũng như không thể nào em có thể trả hết món nợ ân tình này cho chị dù là kiếp này hay kiếp sau đi nữa... Biết bao mồ hôi, công sức và nước mắt đã rơi xuống, thấm vào từng chặng đường mình đã đi... Cũng biết bao nụ cười, niềm hy vọng và sự cố gắng của cả nhà mình... Với em, tất cả đều xứng đáng! Em mừng mình đã đủ mạnh mẽ để chiến đấu không mệt mỏi khi cơn đau kéo tới, khi cơn sốt quật em ngã, khi sức lực chỉ còn là con số 0 tròn trĩnh, em mừng vì mình đã đủ mạnh mẽ để đứng dậy mang giày và chạy. Em mừng mình đủ gan trường để chống lại những cơn sóng hất em ngã hết lần này đến lần khác - em đếm sao cho hết... Nhưng em biết, mình không thể làm được vậy nếu không có chị. Hôm nay Bác sĩ nói với em: "Chúc mừng cô, báo động kia chỉ là giả, ung thư của cô đã được khống chế, khả năng chết của cô giờ là dưới 5%, giờ cô giữ như vậy thêm 3 năm nữa thì sẽ an toàn hơn nhiều" em như không còn là chính mình, em là ai trong cuộc đời này, chị ơi, chị ở đâu?!? Chị ở đâu khi giây phút vinh quang nhất, giây phút em đứng trên bục chiến thắng nhận huy chương của mình thì không có chị, vì em muốn được đeo chung tấm huy chương đó với chị, chị ơi! Lại một lần nữa, em khóc, nước mắt em lặng lẽ rơi nhưng em cũng không có ý định lau đi, đây là nước mắt của chiến thắng, em nếm đủ vị mặn của nước mắt rồi nhưng sao hôm nay nó không còn mặn nữa.. Em tự hào về mình, em tự hào về chị, em tự hào về chúng ta! Cuộc chiến này em đã thắng 1 trận rồi, em sẽ tiếp tục chiến đấu và chiến thắng nữa thôi! Em vẫn biết nó không đơn giản, tuyên bố ngày hôm nay có thể sẽ khác chỉ trong 1 tháng, 1 tuần chứ đừng nói 3 năm, 3 năm là 36 tháng lận, nhưng có làm sao, chỉ cần hôm nay mình thắng thì ngày mai mình vẫn sẽ thắng! Em cảm ơn chị, em cảm ơn chị rất nhiều! Em không did it, we did it! Nước mắt rơi nhiều quá rồi... để dành khóc tiếp những ngày sau thôi... It came. We fought. WE WON!!! Em sẽ về sớm thôi, chờ em, chờ chiến binh em trở về, chị nha!! Ôi sướng quáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!! 4/12/2017 25/6/2019 https://gph.is/g/Z7rQgqa Hôm nay em thấy em giỏi quá, em đẹp quá, em tài năng quá, em hoàn hảo quá, em tuyệt vời quá, em xuất sắc quá, em tiên nữ quá, em thiên thần quá, chị à (đó, miệng thì nói we, tay gõ we mà trong đầu toàn tâng bốc mình - thôi cho em tâng bốc nốt đêm nay - có ai đọc vui lòng tưởng tượng kèm cảnh vừa nói vừa hất tóc mặt thì sướng không tả nổi ạ) https://gph.is/1sCkrWh
  25. DẤU KHẮC CUỘC ĐỜI

Thức trắng cả chục ngày. Cứ nghĩ đêm nay trống vắng sẽ ngủ vùi. Nào dè giờ còn tỉnh như chưa bao giờ thức! LÀM GÌ CHO HẾT ĐÊM!? GIÓ LÒNG Gió nhè nhẹ trời xanh tím biếc Mỗi chiều về thu liếc đong đưa Cỏ non tha thiết cơn mưa Trăng tròn vành vạnh dạ thưa....trắng ngần Gió lành lạnh buốt chần trong dạ Căn nhà hoang gió vã mái hiên Âm thầm gió giật triền miên Tấm mành sập bẫy bay liền mấy nan ........... Gió đã khản, thổi tràn qua tóc Tóc giật mình tóc khóc bạc sương Hiểu lòng gió cứ vấn vương Gió lòng tôi mãi đau thương ...một đời... Tác giả: Hồng Dương
  26. Đức - Hamburg phồn hoa

Chắc vậy nên chị chèn được nhiều hình, em ở Châu tùm lum thôi chị, em thích đi chơi chỗ này chỗ kia chứ em ở VN. Chị ở đâu ở Châu Âu, có khi em tới đó rồi.
  27. Đức - Hamburg phồn hoa

cám ơn em về thông tin này nha. em cũng ở châu Âu luôn ah? rất vui được làm quen em về số lượng hình thì chị không rõ, chị chèn kiểu link chứ không attach vào bài.
  1. Load more activity