Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

All Activity

This stream auto-updates     

1. Today
  2. ...và tôi cũng yêu em

Khiếp quá, mỗi lần bà chị khưi chuyện đó ra nói là coi như công trình kết quả tu tập của mình tan thành mây khói. Lòng tham sân si của mình nó liền nổi lên ngùn ngụt. Bao nhiêu dòng suy nghĩ lung tung cứ hiện lên trong đầu. Mình chưa đạt tới mức giải thoát rồi. Ước gì mình đui mù câm điếc cho rồi. Mình đang chạy trốn, thực hiện chính sách không nghe, không biết, không thấy, vậy mà không được. Ai muốn làm gì thì làm, không thèm quan tâm nữa. Chắc là phải ra quy ước với bả là gặp nhau không đề cập chuyện đó nữa quá. Để khi nào mình tu đắc đạo, đạt đến mức tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến thì mình sẽ hỏi thăm tới. Hiện giờ thì cho em xin 2 chữ bình yên.
  3. Nam Kha

Câu nói kia của Winter Love làm lồng ngực mình như có tảng đá chắn ngang, tim tựa bị bóp vỡ tan, nhưng chẳng kiếm đâu ra cỏ Tế Lệ để ăn. Muốn rót 1 vò mỹ tửu nhưng lại ko có chén, đành mượn sao Đẩu đựng
  4. “Laughter is the Shortest Distance between two PEOPLE”

5. TẢN MẠN

Thơ gì kì 🧐🧐🧐
  6. "hãy tin ở hoa hồng"

sáng thứ 2, ngày 1 tháng 6 năm 2020 7:05am 1/ sáng nghe chuông báo thức mà chẳng muốn dậy. vẫn lười biếng vào mỗi t2 sau khi có 2 ngày weekend. thấy lòng mình tầm thường. thấy mình sống tầm thường. cơm áo gạo tiền, những khát khao basic và rất đỗi tầm thường. ko, đừng nhầm ý mình, mình cũng ko phải là người nghĩ lớn, làm lớn gì cả. mình chỉ là người có những nhu cầu cơ bản thôi. work, house, money. 2/ mình vẫn đang học nói mỗi ngày. mình nghĩ vậy, nhưng thực ra là mình đã ko thực sự tu tập cho chuyện đó. mỗi ngày mình đều ít nhất 1 lần nói những điều ko hay với my beloved ones. rồi mình thường hay tự dằn vặt mình sau đó. 3/ giờ thì chỉ có mỗi mẹ và em gái đi làm chỗ đó. bố ko làm nổi vì long hour. thanks for your trying dad. bố cũng bị cái lưng nữa. biết làm sao. ko ai trách bố cả. bố cũng đã cố gắng. giờ ông chỉ ở nhà thôi, chắc ông cũng buồn chán. 4/ chuyện gc vẫn chưa nhúc nhích cho bố mẹ em gái nữa. chán ghê là chán. 5/ mình hạn chế chơi fb và đọc news lắm. giờ đa phần là tin tiêu cực. mình cũng ít còn thói quen đọc sách. mình đã ít đọc. 6/ hôm qua mê coi film hq mà tối quên ôm bạn đời luôn. xong giờ thấy nhớ ơi là nhớ. haiza.
  7. Ca

Giá như mình đừng cô đơn Anh chẳng nhớ quên về điều mộng đẹp Hình như nơi đó có ngôi nhà, đứa trẻ Dáng em lụa mềm, âu yếm cười xinh Người ta bảo con gái khi yêu trái tim ấm áp biết bao nhiêu Như chăn bông ngày đông khiến anh chỉ muốn quyện vào yên ngủ Con gái khi yêu, giận chi cũng làm mình điêu đứng Dễ thương quá chừng, nguýt lườm kìa, mắt ấy sắc như dao Có phải vì " con gái khi yêu " nên lòng anh quá hư hao Điếu thuốc dở ngậm hờ trong làn khói trắng Người lớn khi yêu lắng lòng như cuốn phim về cuộc đời dài đắng ... Giá như mình đừng, em nhỉ, cô đơn ! TC 1/6/2020
  8. Yếu mà khoái ra gió 😂

9. . just ...if you give me your number , i'll text you later !

10. TẢN MẠN

Bạn í hỏi :” nếu có kieep sau mỡ muốn đầu thai làm gì?” mỡ : “ tốt nhất là đừng nên đầu thai vì làm gì cũng khổ hết” Chừ là bạn ấy bảo: KHÔNG, làm đá đi, đá sẽ không có cảm xúc, linh hồn và trơ như đá vại. Ừa thì đá đi, sẵn con muỗi cắn nổi máu lên phát ra bài ni tặng bạn í luôn haha. Tặng bạn í nha bạn í “. Ta là đá cuội cằn khô Mặc bao quốc sắc giai nhơn đến gần Người ta nó vãn bất cần Bơ bơ ngồi đó chẳng màng liếc qua Đêm về cũng chẳng thiét tha Vùi đầu vào gối thì thầm nhỏ to: “Gối ơi ta chỉ yêu mày Người trần mắt thịt ta chẳng cần thèm đâu” ,
  11. From and to

Be safe, America. [Manhattan, New York, October 17 2019]
  12. Nhất định e sẽ để con gái sống theo cách con gái muốn, chỉ cần không gây hại đến ai thì e sẽ luôn ủng hộ con gái mình. Thanks Yo
  13. Đang cố lắm đây Dzu ơi
  14. …….. Từng dòng thư ôm bao nhớ thương Mẹ nhờ mây mang trao đến con Chúc con yêu được hạnh phúc, mãi bình an. nghe bai nay hay ne` https://www.nhaccuatui.com/bai-hat/nhat-ky-cua-me-hien-thuc.dAOE3m57yznB.html
  15. ...và tôi cũng yêu em

Cái tính nóng tính, gia trưởng của mình bị di truyền từ ba mình hay sao đó, mình chỉ thích ra lệnh, chỉ đạo, nói là phải nghe lời cấm cải...tội nghiệp vợ mình, vì cái tật hay lo lắng cho nên mình cứ cằn nhằn vợ hoài, từ việc nhỏ đến việc lớn. Sao mà vợ chịu nỗi mình như vậy nhỉ. Mình hay hỏi vợ sống với mình thấy có vui không, có hạnh phúc không, vợ trả lời là bình thường. Bình thường chắc có nghĩa là không buồn, không vui. Có những lúc mình biết vợ buồn, nhưng mà biết làm sao được, cuộc sống mà, đôi lúc phải biết vượt qua áp lực, nỗi buồn mà sống. Giờ 2 đứa 2 nơi mình vẫn cứ lo lắng, vẫn cứ cằn nhằn vợ từ xa ha ha...chắc là mình phải tập bớt cái bịnh cằn nhằn lại cho vợ thoải mái. Ở xa mà làm vợ buồn vợ cho mình ra rìa luôn thì ở đó mà khót hu hu không ai dỗ hi hi ...Nghe nói có em mới tới ở trọ, không biết có xinh đẹp không, để nói vợ chụp hình em gửi cho mình xem để mình theo dõi tình hình ăn ở của em và của vợ luôn ha ha....nói chứ cứ nghĩ vợ ở một mình, làm sấp mặt ngày đêm thương vợ lắm, thôi vợ cố gắng một thời gian nhé. Mình sẽ cố gắng hết sức không làm vợ buồn đâu.
  16. Mạnh mẽ lên Quang ơi
  17. Yesterday
  18. Hôm nay nhiều cảm xúc lẫn lộn đan xen quá. 31/5 là sinh nhật của ba. Gia đình mình thật vui ba ha. 1/5 sinh nhật con. 11/5 sinh nhật mẹ và 31/5 là sinh nhật ba. Ta nói tháng 5 là tháng nhộn nhịp nhất của gia đình mình luôn. Mà chỉ kéo dài được vài năm nên mỗi khi đến tháng 5 con lại thật sự không vui ba mẹ biết không??? Bây giờ ở nơi xa, lúc nào cũng đón sinh nhật 1 mình. Sinh nhật mẹ thì chỉ facetime chúc mừng, sinh nhật ba lại càng không thể làm gì vì ba đang ở nơi quá xa... con nhớ ba lắm, rất là nhớ ba có biết không ??? Nếu còn ba có lẽ con vẫn còn nơi để Tâm Sự vì rất nhiều chuyện mẹ không hiểu con. Mẹ luôn muốn tốt cho con nhưng đồng thời mẹ cũng rất áp chế con. Mẹ muốn con sống theo cách của mẹ, nuôi con theo cách của mẹ.... đôi lúc con muốn gục ngã luôn nhưng nhìn lại con gái thì con lại phải mạnh mẽ. Con mệt mỏi lắm ba ơi. Ba có đang dõi theo con, bảo vệ con như ba từng nói không..... Mẹ ơi, mẹ có biết mỗi khi mẹ khóc là con khó chịu lắm không? Con muốn được sống cách của con, con muốn con của con không phải bị ảnh hưởng xấu khi luôn nhìn thấy ba mẹ cãi nhau đánh nhau... nên con mới lựa chọn chấm dứt tất cả.... mẹ không yêu con sao mẹ??? Mỗi khi con muốn chấm dứt là mẹ lại khóc, mẹ khóc vì tội nghiệp con gái con, nhưng mẹ có tội nghiệp con không??? Thật sự mỗi khi nói chuyện với mẹ xong là con stress lắm, nhưng con không thể từ chối cuộc gọi của mẹ. Vì con yêu mẹ lắm... Ai cũng có thể thay thế được nhưng mẹ chỉ có 1 mà thôi. Con muốn sống trọn vẹn đạo hiếu với mẹ kiếp này. Con chỉ mong mẹ có thể hiểu con 1 chút, chấp nhận con 1 chút thôi mẹ ơi...
  19. Tự Sự

Thật thoải mái & biết ơn khi có một ai đó hiểu được bạn, ủng hộ bạn. Dạo này nhờ chủ động trò chuyện, làm quen mà mình may mắn có dịp trò chuyện trực tiếp với những người chị em tốt. Tốt không phải vì họ chỉ nói về ưu điểm mà còn nêu lên những hạn chế của mình . Mình trước giờ cứ quan niệm còn cảm xúc còn tình cảm thì cứ việc thể hiện chừng nào mệt hết cảm sẽ ngưng , vì khi hết yêu rồi có cố cũng không được . Nhưng đó là mình chỉ nghĩ cho cảm xúc của mình. Còn đối phương thì sao? Đúng rồi họ sẽ chán ghét , cảm thấy phiền khi họ không còn yêu mình nữa . Tom, chị & em nói rất đúng ! Mình đã tỉnh ngộ ra. Ghớm thật , tình trường của mình cũng đâu phải đếm trên đầu ngón tay sao mình vẫn không hiểu một điều đơn giản này. Khi họ hết yêu mình rồi thì sẽ là phiền n n n ... 🏡 🏡 Lạy chú tôi! Hôm nay nàng L. cho mình ăn món “ Phở Cháo”. Vì không muốn nàng buồn mình ráng ăn được phân nửa, còn phân nửa bỏ vô hộp rồi giấu dưới đáy thùng rác vì sợ nàng thấy nàng lại buồn . Mann ...kén ăn dzậy mà vẫn mập ú...ha ha ...nói tới đây nhớ biệt danh anh Biển hay gọi mình :“ Mập !”.😁😄 ..so cuteeee..
  20. [Trò chơi] Nói thật

A: thích chụp. Q: bạn có thích đánh bida lỗ ko?
  21. [Trò chơi] Nói thật

A: thích nấu B: bạn thích chụp hình hay được chụp hình?
  22. [Trò chơi] Nói thật

A: Một mình B: Bạn thích nấu hay bạn thích ăn?
  23. [Trò chơi] Nói thật

A: tượng hình (mình đang học tiếng Hàn) Q: bạn thích đi shopping 1 mình hay 2 mình?
  24. [Trò chơi] Nói thật

A: bolero và nhiều loại khác (trừ rock) Q: nếu chọn học ngôn ngữ nước ngoài bạn thích học ngôn ngữ chữ tượng hình hay chữ Latin?
  25. [Trò chơi] Nói thật

A: Miễn không khí trong lành. Q: Bạn thích nghe loại nhạc gì?
  1. Load more activity