Jump to content
    Chatbox
    You don't have permission to chat.
    Load More

Một Vài Lời Khuyên Khi Coming Out Với Cha Mẹ

Ocean
    Bởi Ocean,
    Một vài lời khuyên khi Coming out với cha mẹ Thứ sáu, 23 Tháng 5 2008 16:48 Quản trị viên Cuộc Sống - Coming Out Trước khi bạn coming out với cha mẹ, có vài điều bạn phải nghĩ đến. Điều trước tiên, phải mường tượng ra trường hợp xấu nhất. Có thể bạn nghĩ rằng cha mẹ bạn sẽ ổn khi biết tin nay, nhưng thực sự thì họ thế nào? Sự thật là hầu hết các bậc cha mẹ không phản ứng tồi tệ, nhưng bạn phải nghĩ đến việc này để phòng hờ. Nếu bạn sống với gia đình và họ quyết định đuổi bạn ra khỏi nhà, vậy thì bạn sẽ đi đâu? Hãy chuẩn bị trước kế họach. Liên lạc với những người bạn có thể giúp đỡ trong trường hợp bạn cần đến họ. Bạn có độc lập về tài chính không? Hay là bạn vẫn sống dựa vào gia đình? Không ai muốn tin rằng cha mẹ mình sẽ cắt các khỏan viện trợ khi bạn tuyên bố bạn là người đồng tính, nhưng điều này đã từng xảy ra. Nếu bạn nghĩ rằng cha mẹ bạn có thể hành động như thế, bạn hãy cân nhắc cho đến khi bạn có thể tự trang trãi cho cuộc sống của mình. Tiếp theo, hãy tự hỏi vì sao bạn muốn cha mẹ mình biết điều này? Bởi vì bạn muốn họ biết một phần đời quan trọng của bạn? Điều này tốt. Nhưng nếu câu trả lời của bạn là “Tôi nghĩ đã đến lúc họ cần biết về xu hướng tình dục của tôt”, bạn cần phải thực sự cân nhắc rằng điều này sẽ ảnh hưởng đến các mối quan hệ của bạn với người than. Cho dù có bị thôi thúc, bạn cũng không nên coming out khi đang tranh cãi hoặc khi bạn đang giận dữ.Các cảm xúc này sẽ làm tệ đi những thông điệp mà bạn muốn cho họ biết và làm cho họ khó chấp nhận hơn. Cân nhắc khi nói với một thành viên khác trong gia đình biết trước khi nói với cha mẹ bạn. Một người dì, anh chị em họ hoặc anh em có thể là đồng mình của bạn nếu bố mẹ bạn không chấp nhận bạn. Lựa chọn thời điểm tốt. Hãy cố sắp xếp một khoản thời gian đầy khó khăn để trao đổi với cha mẹ bạn , không nên làm điều này vào những dịp gia đình đoàn tụ đông đủ, như những ngày lễ tết.Tuy nhiên, nếu đây là thời gian duy nhất thì hãy lựa chọn thời điểm thích hợp trong ngày. Các bạn nên coming out trực tiếp hơn là nói chuyện qua điên thoại, viết thư hoặc email. Không có gì có thể thay thế được việc nói trực tiếp với họ. Trong quá trình này nếu bạn gặp một ai đó thì đừng lôi kéo họ vào cuộc. Cho dù bạn muốn có sự ủng hộ của người đó, thì bố mẹ cũng sẽ cảm thấy thỏai mái hơn nếu chỉ có bạn ở đó.Sau đó hãy giới thiệu bạn gái của mình với cha mẹ và cô ấy có thể làm họ kinh ngạc, hãy cho họ biết rằng cô ấy là một người đặc biệt đối với bạn. Hãy nghĩ trước khi nói Sẽ là một ý kiến hay nếu bạn viết ra trước kế hoạch bạn định nói với cha mẹ như thế nào. Luyện tập trước bạn bè. Hỏi kinh nghiệm từ những người đã coming out. Học hỏi từ những sai lầm của họ. Có bao giờ cha mẹ bạn hỏi bạn có phải là người đồng tính?Nếu họ làm thế, có lẽ đó là thời điểm thích hợp để bạn nói thật với họ.Bởi vì khi đó chính là lúc họ đã chuẩn bị sẵn sàng cho câu trả lời của bạn.Bạn có thể cảm giác mình bị bắt quả tang và chối phăng vào thời điểm cao trào như thế. Đừng lo lắng, vì sau đó bạn có thể tận dụng cuộc nói chuyện này như một lời gợi nhắc , dẫn đề” Mẹ, mẹ có nhớ khi mẹ hỏi con có phải là người đồng tính không…” Hãy kiên nhẫn Sự chấp thuận luôn cần có thời gian.Hãy kiên nhẫn với cha mẹ bạn cũng như là bạn đã mất một thời gian để chấp nhận chính bản than mình. Cha mẹ bạn cũng cần thời gian như vậy. Cha mẹ bạn sẽ phản ứng như thế nào trong một tình huống căng thẳng? Biết được điều này sẽ giúo bạn dự đoán họ sẽ phản ứng ra sao trước thông tin của bạn. Họ có ngáp không? Có uống nước không? Ngay lập thức thay đổi chủ đề câu chuyên? Bất cứ những phản ứng nào của họ trong những tình huống căng thẳng sẽ là những chỉ dẫn cho biết họ sẽ phản ứng như thế nào trước thông tin của bạn.Nếu mẹ bạn nhảy dựng lên và đi làm môt điều vớ vẩn nào đó, thì hãy để mẹ bạn làm điều đó. Bạn nên nhớ một điều rằng cha mẹ bạn đang phải trải nghiệm một sự mất mát. Mặc dù bạn rất phấn khởi và tự hào về cuộc sống mà bạn đã chọn lựa, thì họ vẫn cần phải có thời gian để họ từ bỏ những giấc mơ mà họ đã vẽ ra cho bạn. Họ có thế nghĩ rằng sẽ không bao giờ họ nhìn thấy bạn trong bộ áo cưới hoặc không bao giờ có thể trở thành ông bà ngoại. Sau đó, khi họ đã chấp nhận bạn thì họ sẽ nhận ra rằng mọi điều này họ đều có thể có, mặc dù ngay lúc này thì họ không thể nhìn ra được điều đó. Câu hỏi Hãy chuẩn bị những câu hỏi và câu trả lời. Chỉ cho cha mẹ bạn thấy rằng bạn không có sự lựa chọn, đó không phải là tội lỗi của bạn. Đó là lựa chon chính đáng duy nhất của bạn.Cha mẹ bạn đã từng chỉ trích những người đồng tính? Bạn sẽ cần phải chuẩn bị một số các giáo điều về tôn giáo mà cha mẹ bạn tin vào. Hoặc hãy chuẩn bị để cho họ biết rằng bạn hoàn toàn tin tưởng vào họ. Có một vài bậc phụ huynh sẽ đề nghị bạn đi điều trị tâm lí. Hãy chỉ cho họ biết rằng đồng tính luyến ái không phải là một căn bệnh, và trong thực tế, nếu đưa ra một liệu pháp nào nhằm thay đổi định hướng tính dục của một ai đó là trái với nguyên tắc. Hãy cho họ biết bạn hạnh phúc và có thể tự điều chỉnh được cuộc đời của mình. Cho họ biết biết những người bạn và những gia đình đã yêu thương và chấp nhận bạn là người đồng tính như thế nào. Bố mẹ bạn có thể lo lắng về sự phân biệt đối xử của xã hội đối với bạn. Hãy cam đoan với họ bạn có thể nói lên chính bản thân bạn và bạn có những sự phán xét tốt. Hỗ trợ Bố mẹ bạn sẽ cần một ai đó để có thế nói chuyện. Hãy chuẩn bị những thông tin cần thiết để họ có thể tìm hiểu nhiều hơn về thế giới của bạn. Mặc dù vậy họ vẫn không thể chấp nhận bạn thì hãy nhớ rằng con người có thể thay đổi và đa số các bậc cha mẹ cũng vậy. Bạn có lẽ không muốn cả gia đình biết về xu hướng tình dục của mình, nhưng bạn phải biết rằng cha mẹ bạn cần những sự hỗ trợ và có thể họ sẽ nói với một ai khác. Điều đó là hiển nhiên. Nếu có ai đó mà bạn không muốn cha mẹ hỏi ý kiến, hãy nói với họ. Hãy thở sâu vào Chúc mừng bạn! Bạn đã làm được! Cho cha mẹ bạn một khỏang không gian và cũng cho chính bản thân bạn. Hãy làm cái gì đó đặt biệt cho mình. Tắm nước nóng. Đi ăn tối và xem phim với bạn bè. by Kathy Belge Biên Dịch: www.free-loves.com

Lesbian Sẽ Nuôi Dạy Con Trai Thế Nào

xxlovexx_vivian
    Bởi xxlovexx_vivian,
    Đôi khi mình tự hỏi “lesbian sẽ nuôi dạy con trai thế nào đây?” Mình biết nhiều cặp đồng tính nữ cũng có mong muốn có baby (bản năng phụ nữ và tập tính cuộc sống hình thành gia đình mà). Và họ đã thụ tinh nhân tạo hoặc bằng cách này hay cách khác… và có được điều họ chờ đợi. Nếu là con gái, thì mình nghĩ cũng sẽ dễ để hướng dẫn baby đó nhiều thứ về bản năng, nhưng nếu là con trai thì sao? Mình sẽ phải hướng dẫn và dạy thế nào? Nam hay nữ, ở giai đoạn trưởng thành, bắt đầu biến đổi tâm lý và có những thay đổi về sinh dục. Sẽ trả lời thế nào nếu một buổi sáng thức dậy, baby của bạn hỏi rằng “Mẹ ơi, con không làm gì cả, mà cái đó của con nó làm bẩn giường rồi.. nó cứng…con đau…???”Và may cho bạn rằng đó chỉ là một câu hỏi đơn giản. Thay đổi tâm lí và sự trưởng thành về sinh dục có hàng trăm câu hỏi nhức đầu khác. Gia đình có bố mẹ thì mỗi người sẽ đảm nhận trách nhiệm giới tính của con trai và con gái. Nhưng nếu gia đình là đồng tính nữ thì sẽ thế nào? Mình biết trên mạng, chỉ cần đánh một câu hỏi, ngay lập tức sẽ có hàng chục câu trả lời, nhưng nếu bản thân mình không thực sự là phái mạnh thì những hướng dẫn đó chỉ là lý thuyết thôi. Liệu như vậy có đảm bảo được sự hướng dẫn giới tính đúng cách từ gia đình không. Bản thân mình khi bước vào tuổi trưởng thành đã có sự hướng dẫn và chỉ bảo rất tuyệt vời của mẹ, vì thế kì kinh đầu tiên của mình không gây bất ngờ, cũng không làm mình bấn loạn gì cả. Mình thấy nó và tự hiểu mình đã lớn. Chưa nói đến về vấn đề bản năng, mẹ mình cũng đã thẳng thắn chỉ bảo rất rõ ràng, điều này giúp mình hiểu “khi nào việc đó đến sẽ đến và mình sẽ đón nhận thế nào?” Vậy với con trai, liệu bản thân người đồng tính nữ có thể hiểu bao nhiêu phần trăm để hướng dẫn đúng cách. Thật sự mình cũng không rành lắm về chuyện biến đổi của con trai, nhưng tự nhiên mình nghĩ đến trường hợp này nên post lên để hỏi các bạn thôi.

Tòa Án Tối Cao Của Calif. Hợp Thức Hóa Hôn Nhân Đồng Tinh

Lynn
    Bởi Lynn,
    Bạn có nhớ năm ngoái khi mà thị trưởng thành phố San Francisco đồng ý cho những người đồng tính được hợp thức hóa hôn nhân của họ không ?Tiểu Bang California không đồng ý với Thị Trưởng của San Francisco, họ đưa nhau lên Tối Cao Pháp Viện của California để xử . Hôm nay Tối Cao Pháp Viện của California đồng ý là cấm những người đồng tính hợp thức hóa hôn nhân là không đúng với hiến pháp , do đó California sẽ là tiểu bang thứ hai của nước Mỹ hợp thức hóa Hôn Nhân đồng tính , ngoài tiểu bang Massachusetts .Những tiểu bang khác Connecticut, New Hampshire, New Jersey and Vermont chỉ hợp thức hóa " same sex civic unions " , tối cao pháp viện của California nói là như vậy không đủ và không đúng cho nên Tòa đã ruling là " marriage " chứ không phải là " Same sex Civic Unions"Thống đốc California nói:"I respect the court's decision and as governor, I will uphold its ruling," said Gov. Arnold Schwarzenegger in a statement. "Also, as I have said in the past, I will not support an amendment to the constitution that would overturn this (ruling)." " tôi tôn trọng quyết định của tối cao pháp viện và vì là Thống Đốc , tôi sẽ ủng hộ quyết định này . Và tôi đã nói trước đó, tôi sẽ không ủng hộ cho những phần bổ túc trong hiến pháp để chống đối lại quyết định này "Tức là mấy người anti same sex marriage sẽ cố viết lại hiến pháp để cho quyết định này của Tòa Án tối Cao không có giá trị, nhưng mà thống đốc nói sẽ không ủng hộ cái việc viết lại hiến pháp .P/S Beetle Blue, chừng nào có tin mừng của hai bạn đây ?

Em Không Hiểu

Kudoh Ao
    Bởi Kudoh Ao,
    Em mới bước chân vào giới les nên không hiểu,cách gọi của chúng ta đối với những người khác là gì,chẳng hạn nhu fem hay straight là gì? Em không biết,mọi người giải thích rõ giùm em để em dễ dàng phân biệt

Chia Tay Có Hiệu Quả

siups
    Bởi siups,
    CHIA TAY là điều không ai muốn nhưng trong đời bạn, chí ít cũng một lần đau. Nỗi đau đó ở bạn là một nhưng ở đối phương có thể gấp trăm vạn lần. Giả sử bạn đứng ở vị trí của người chủ động, vậy làm thế nào (lời nói, hành động,...) để người mình từng yêu thương đừng quá đau lòng và nếu có đau thì hãy cứ như một vết cắt mau liền da? Topic "Chia Tay Có Hiệu Quả" mong nhận được sự chia sẽ của các bạn để chúng ta dù đứng ở vị trí nào trong cuộc tình đã qua thì cũng đều có thể vươn lên mà sống, mà tiếp tục yêu và làm bạn với người xưa.