Jump to content
  • Chatbox

You don't have permission to chat.
    Load More

Những Dòng Kỷ Niệm...

Jas
    By Jas,
    Em Cứ Đi Tôi vẫn làm thơ em cứ đi Dùng giấy bút hạ vần tâm ý Lòng tôi giờ tựa than hồng cháy Gặp cỏ thơ ngây luyến tiếc si Mơ hôn nhẹ lên môi em mềm, Làm lòng tôi bay bỏng lâng lâng Mơ có em bên tôi ân ái Tay vuốt nhẹ lên thân em trần Không nỡ xa em dù 1 phút * Không nỡ xa em dù 1 giây * Chân không xiềng xích nhưng tự buộc Tim không thấm rượu mà tự say Muốn ôm em cho thỏa nỗi lòng Hôn khắp thân châu đỡ khát vọng Muốn gào thét tiếng mình lồng lộng Ðể chiết ra nỗi nhớ đọa đầy Em cứ đi để tôi một mình Không đủ sức tự mình bỏ đi Kẻ yếu hèn không còn can đảm Không bước nổi giờ phút chia ly Jas * Lời của bạn

Thơ Tếu

Jas
    By Jas,
    :teeth: MẮT AI Chiều nay nhớ quá mắt ai to Bèn ra nông trại thăm đàn bò Ðứng ngắm mơ màng đôi mắt đó Thèm tô phở tái , bát bò kho Mắt ai tròn đẹp mắt bồ câu Trời ơi nhớ quá biết tìm đâu Vàng ánh chim quay , bia ngọt lịm Chắc phải ra xe xuống phố Tàu Ðôi mắt buông dài , mắt lá răm Sắc như dao cạo nhìn đăm đăm Cho anh bỗng nhớ hột vịt lộn Bia lạnh muối tiêu uống chắc châm Ti hí tròn tròn đôi mắt lươn Hay háy nhìn anh thật dễ thương Bạc hà lá ngổ đà mua sẵn Cần có cà chua với trái thơm Ðôi mắt đỏ ngầu thắm những tia Vì nhớ nhung ai cố thức khuya Tiết canh , ngon lắm làm sao có Em biết đánh không , vịt đó kìa Vài hàng về những , mắt mơ huyền Nhắn ai nếu có nợ cùng duyên Nên dặn các nàng đi cắt kiếng Ðeo " con - tắc - len " ngại tốn tiền Ðồng Văn

Hồ Xuân Hương

Jas
    By Jas,
    Cái Quạt Một lỗ sâu sâu mấy cũng vừa, Duyên em dính dáng tự bao giờ. Chành ra ba góc da còn thiếu, Khép lại đôi bên thịt vẫn thừa, Mát mặt anh hùng khi tắt gió, Che đầu quân tử lúc sa mưa. Nâng niu ướm hỏi người trong trướng, Phì phạch trong lòng đă sướng chưa?

Đến với những bài thơ hay

SauRieng
    By SauRieng,
    Tôi đi tìm một nửa của tôi Nhưng tìm mãi đến bây giờ chưa thấyNửa của tôi ơi em là ai vậySao để anh tìm , tìm mãi bóng hình em?Tôi đi tìm một nửa của riêng tôiVà có thể suốt đời không tìm thấyNếu chẳng còn em tôi đành sống vậyKhông nhặt nửa của ai làm nửa của mìnhCái na ná tình yêu thì có trăm nghìnNhưng đích thực tình yêu duy nhất mộtNên nhiều lúc tưởng lầm mình đã gặpNửa của mình mà phải của mình đâuKhông phải của mình không phải của nhauThì Thượng Đế ơi đừng bắt tôi nhầm tưởngBởi tôi biết khổ đau hay sung sướngLà đúng hay sai trong tìm nửa của mìnhTôi đi tìm em ! Vâng , tôi đi tìmVà có lẽ trên đời này đâu đóEm cũng tìm tôi ,tìm tôi như thếChỉ có điều ta chưa nhận ra nhauBùi Chí Vinh

Portal by DevFuse · Based on IP.Board Portal by IPS