Jump to content

Hoạt Động Cộng Đồng

2014.06.13: Diễn đàn phụ Điện Ảnh và Kỹ Thuật tạm thời ngưng hoạt động.
Hoạt động:
2014.07.04: Hoa Hồng Cài Áo 007 - Tây Ninh
2014.04.01: [Thông Báo] Thay Đổi Nhận Sự Tại Việt Nam
2014.03.06: [Thông Báo] Cắm Trại Mùa Xuân Ngày 29/03
2014.03.04: Ngôi Nhà Thân Yêu Số 7

Cập nhật quyên góp từ thiện năm 2014 [21/10/2014]
~ 59,215,000 VND
>> Chi tiết các dự án >>> Danh sách quyên góp

Toggle shoutbox Shoutbox Open the Shoutbox in a popup

ThuyNguyen : (25.10 00:57) ^^
jcsushey : (25.10 00:04) (:|
TuTrinh : (24.10 23:10) chào mọi ng ^^
Aoibara : (24.10 20:03) =@
Fruit_n_Yogurt : (24.10 20:02) nhớ Ao qa' nen ko ddc phẻ
Aoibara : (24.10 20:00) Ni là ni chứ ni là này hồi nào nhỉ? nói vậy bạn nào tên Ni cũng đc gọi là bạn Này à?
Aoibara : (24.10 19:58) Lâu ngày khỏe không CC?
Aoibara : (24.10 19:57) không có mà cũng lên tiếng nữa
Kidhamham : (24.10 19:57) ni là này a?
Fruit_n_Yogurt : (24.10 19:56) ko coa'
Aoibara : (24.10 19:55) có ai trên ni ko nhỉ
Kidhamham : (24.10 19:27) (:|
ThuyNguyen : (24.10 15:07) thật khó ngủ :p
ThuyNguyen : (24.10 15:07) @@
congiotuytien : (24.10 14:38) ko khò khò hả ThuyN?
ThuyNguyen : (24.10 14:24) @@
congiotuytien : (24.10 13:40) nắng bà cố luôn, sáng và tối thì lạnh cúm, trưa thì như đổ lửa, bà già nó cái xứ j kỳ cục thiệt.
ThuyNguyen : (24.10 11:24) ^^
ThanhNhan : (24.10 10:57) đi khò khò thôi các pác ui
ThuyNguyen : (24.10 10:31) ^^

- - - - -

MÌNH CẦN 1 TÌNH BẠN THẬT SỰ

• Please log in to reply
56 replies to this topic

#1 Mister.Lin

• Group: Members
  • Title: Member
  • posts 15
  • Joined 31-July 13
  • Điểm Thích: 45
  • Local time: 02:00 PM

Posted 17 Aug 13 - 02:15 AM

MÌNH CẦN 1 TÌNH BẠN THẬT SỰ: Ko phải là 1 tình bạn hời hợt, qua loa, chẳng cần quan tâm gì đến nhau khi người kia có chuyện hay đang buôn. Quen chỉ để biết vậy thôi chứ ko thể tiến xa hơn là 1 tình bạn bền chặt và lâu dài. Một người bạn đến và đi chỉ trong chốc lát hoặc trong vài ngày là mất tích tăm hơi. Mình ko cần 1 người bạn như thế.

Mình cần 1 người bạn có thể chia sẻ cho nhau lúc vui buồn, có thể gặp mặt và trò chuyện với bao điều về cuộc sống và thế sự. Có thể giúp nhau cùng tiến về phía trước dù có bao nhiu thử thách đi chăng nữa. Mình cần như thế đấy bạn à!

#2 EVA.forever

• Title: Trước khi bạn nói, hãy lắng nghe ! Trước khi b
  • posts 791
  • Joined 07-July 13
  • Điểm Thích: 278

Posted 17 Aug 13 - 03:38 AM

Yes! I'm here...
Hạnh phúc thật sự chỉ đến khi bạn biết mạnh dạn cho đi - chứ ko phải nắm giữ thật chặt.

#3 Scarlett

• posts 276
  • Joined 08-June 13
  • Điểm Thích: 152

Posted 18 Aug 13 - 12:57 PM

Hi, bạn LinMình muốn chia sẻ đôi điều về tình bạn với bạn theo cảm nhận của mình thôi nhé, nên có điều gì không phù hợp thì bạn đừng buồn mình nha.Theo mình nếu có được một người mình yêu và yêu mình là điều khó mười, thì có được một người bạn chân thành là một điều khó chín rưỡi hoặc cũng có thể là mười rưỡi ^.^, vì cũng có những người có được người yêu nhưng chưa chắc có một tình bạn thật sự, vì tình bạn chân thành cũng đầy đủ những cung bậc vui, buồn, hạnh phúc, ấm áp, thiêng liêng, chia sẻ ngọt bùi lúc vui cũng như buồn, cùng nhau vượt qua những khó khăn trong cuộc sống.Một tình bạn bền vững, hiểu nhau và hy sinh cho nhau cũng đòi hỏi đồng điệu về cảm xúc và tâm hồn bao gồm sở thích, thói quen, tính cách, suy nghĩ, và sợi dây liên kết giữa hai người là kỷ niệm vui buồn, là thời gian gắn bó, là tình thương, vì chỉ có quen lâu mới biết ý,mới hiểu được hoàn cảnh, chỉ có thương mới có thể thông cảm những tật xấu của người kia hoặc bỏ qua được những mâu thuẫn tầm thường. Điều quan trọng nữa là phải hy sinh hết lòng vì bạn, khi bạn sẵn sàng cho đi và không hề tính toán hay do dự gì thì bạn mình cũng đối xử với mình như thế. Hãy là người bạn chân thành trước đã nhé và đừng quên trong tình bạn thì cũng phải sáng suốt để lựa chọn bạn phù hợp.Chúc bạn vui và sớm tìm được người bạn thật sự nhé !

Edited by lovecat, 19 Aug 13 - 01:44 AM.

#4 saoxanh

• posts 2,134
  • Joined 17-November 08
  • Điểm Thích: 363
  • Local time: 01:00 AM

Posted 18 Aug 13 - 06:58 PM

đời này làm gì có tình bạn thật sự , khó lắm vì ai cũng lo cho mình thôi, làm bạn chơi qua đường thì được :db:

Edited by saoxanh, 18 Aug 13 - 07:03 PM.

anh mãi mãi yêu em !

#5 TequilaPop

• posts 912
  • Joined 10-April 13
  • Điểm Thích: 472

Posted 18 Aug 13 - 08:13 PM

MÌNH CẦN 1 TÌNH BẠN THẬT SỰ: Ko phải là 1 tình bạn hời hợt, qua loa, chẳng cần quan tâm gì đến nhau khi người kia có chuyện hay đang buôn. Quen chỉ để biết vậy thôi chứ ko thể tiến xa hơn là 1 tình bạn bền chặt và lâu dài. Một người bạn đến và đi chỉ trong chốc lát hoặc trong vài ngày là mất tích tăm hơi. Mình ko cần 1 người bạn như thế.

Mình cần 1 người bạn có thể chia sẻ cho nhau lúc vui buồn, có thể gặp mặt và trò chuyện với bao điều về cuộc sống và thế sự. Có thể giúp nhau cùng tiến về phía trước dù có bao nhiu thử thách đi chăng nữa. Mình cần như thế đấy bạn à!

nice to meet you :)
NEVER LOOK BACK

#6 thoangbuon

• Title: ...
  • posts 2,605
  • Joined 23-January 12
  • Điểm Thích: 533

Posted 18 Aug 13 - 08:31 PM

đời này làm gì có tình bạn thật sự , khó lắm vì ai cũng lo cho mình thôi, làm bạn chơi qua đường thì được :db:

http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/hieu-ve-trai-tim-duong-yen-ngoc.ptFHJRH6ZS.html

#7 thoangbuon

• Title: ...
  • posts 2,605
  • Joined 23-January 12
  • Điểm Thích: 533

Posted 18 Aug 13 - 08:43 PM

Đúng là rất khó, nhưng không có nghĩa là không có. Ta nghĩ sao thì nó sẽ là vậy. Suy nghĩ sẽ ảnh hưởng không nhỏ đến hành động. Vì vậy, có người cả đời cũng có thể không có được một tình bạn thật sự.
http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/hieu-ve-trai-tim-duong-yen-ngoc.ptFHJRH6ZS.html

#8 green_rose

• posts 0
  • Joined 22-March 13
  • Điểm Thích: 2

Posted 21 Aug 13 - 10:27 AM

Vậy tụi mình làm bạn nhé, nếu bạn đồng ý :))

#9 nhocngo

• posts 87
  • Joined 13-August 13
  • Điểm Thích: 65

Posted 21 Aug 13 - 10:44 AM

Tình bạn thật sự là cực kỳ khó. Khó hơn cả tìm một nửa. Thầy dạy toán của mình nói là. 10 ng thì 7-8 có thể tìm được một nửa nhưng chỉ có 3-4 ng là có được ng bạn tri kỷ thôi à.Vì tình yêu còn có ràng buộc gì ấy chứ tình ban chả có gì cả. Nó còn tinh tế hơn cả tình yêu. Tình yêu thfi nói ra chứ mình thấy tình bạn mà nói ra thì không còn thân là bao nữa. hihi.Chỉ là đóng góp một tí quan điểm thôi.Và có một câu nói: muốn có bạn thì trước hết hãy là một người bạn. Nên bản thân mình hãy cứ chơi hết mình đi đã. Cứ cho đi rồi đến một ngày mình sẽ nhận lại được thôi.

#10 Duypro90

• posts 4
  • Joined 28-January 11
  • Điểm Thích: 4

Posted 22 Aug 13 - 10:01 AM

Minh muon ket ban, nhung la tim 1 ng de tam su, 1 ng de nghe minh noi het su that trong long, k vuong ban, minh k muon gap mat, neu co the minh thik the hien su wan tam wa nhung tn hon

#11 thanhtu123

• posts 489
  • Joined 07-March 13
  • Điểm Thích: 47

Posted 22 Aug 13 - 10:20 AM

Ôi là một Tử Kỳ tìm một Bá Nha ở thế kỷ 21 sao..Mình thì vẫn tin rồi ai cũng sẽ có một người bạn thật sự khi mình thật sự chân thành, có câu trời không phụ lòng người mà, chủ topic không ngại thì cứ add nick, thanhtu_ketban, mình kết bạn nhe :)

#12 Mister.Lin

• posts 15
  • Joined 31-July 13
  • Điểm Thích: 45

Posted 22 Aug 13 - 08:16 PM

1. Với EVA.forever: Mình sẽ gửi vào hộp thư tin nhắn của bạn...

2. Với lovecat: Tôi biết bạn đã tốn khá nhiều time để giảng giải về tình bạn và tôi biết bạn cũng xuất phát từ ý tốt. Nhưng những gì bạn nói ko phải là mình ko biết. Và mình chưa tìm được một người bạn phú hợp chứ ko phải mình ko biết là chính bản thân mình nên là 1 người bạn.

3. Với saoxanh Bạn có quyền tin vào điều đó. Riêng tôi vẫn tin trên đời này có 1 tình bạn thật sự. VÀ TÔI SẼ KO BAO GIỜ TIN VÀO QUAN ĐIỂM ĐÓ CỦA BẠN ĐÂU.

4. Với thoangbuon: Cám ơn bạn đã dũng cảm nói lên điều này. Mình rất thích những câu nói đó của bạn. Rất hay.

5 Với green_rose: Đây là câu nói mình muốn nghe nhất sau khi đăng cái topic này. Mà thật sự mình chỉ mong chờ câu này từ 1 ai đó mà thôi. Tuy nhiên, thời gian sẽ thử thách cả hai chúng ta. Nhưng mình sẽ cố gắng hết sức...

6 Với nhocngo: cám ơn bạn đã đóng góp 1 ít quan điểm của bạn cho mình. Mình xin nói thẳng là mình rất tôn trọng tình bạn. Tuy nhiên ko phải ai mình cũng chơi hết mình được, cũng tùy vào đối tượng là người như thế nào nữa bạn à.

7. Với Duypro90: Bạn bè quen biết mà ko gặp mặt, mình có quá nhìu rồi... Và mình cần 1 ng bạn có thể gặp mặt. Bạn à!

8. Với thanhtu123: Bạn nghĩ như vậy cũng ko sao. Mình đã add nick bạn rồi đấy!

#13 saoxanh

• posts 2,134
  • Joined 17-November 08
  • Điểm Thích: 363
  • Local time: 01:00 AM

Posted 22 Aug 13 - 08:48 PM

3. Với saoxanh Bạn có quyền tin vào điều đó. Riêng tôi vẫn tin trên đời này có 1 tình bạn thật sự. VÀ TÔI SẼ KO BAO GIỜ TIN VÀO QUAN ĐIỂM ĐÓ CỦA BẠN ĐÂU.

bạn ko tin thì thôi , SX chỉ muốn nói thực tế thôi, SX từng có bạn thân nhưng giờ cũng đã chia tay hết rồi mỗi người cuộc sống riêng nên mình ko tin vào tình bạn nữa.
anh mãi mãi yêu em !

#14 butsunrain

• posts 0
  • Joined 22-June 13
  • Điểm Thích: 8

Posted 23 Aug 13 - 05:44 AM

Trong cuộc sống này đúng là rất nhiều thứ không có thật, hoặc có rồi mất đi dễ dàng và khó hiểu. Nhưng theo mình tình bạn chân thành là có thật, chỉ có điều là thời điểm nào, giây phút nào mình mới thấy được sự chân thành đó. Cuộc sống rất nhiều thứ phải lo, phải suy nghĩ vì vậy đôi lúc tình bạn không ngọt ngào, không thân thiết như những giây phút mình từng có. Nhưng mình tin chắc, khi bạn gặp một điều gì đó cần sự giúp đỡ thì những người bạn chân thành với bạn sẽ tự dưng xuất hiện thôi. những người luôn bên cạnh, luôn trò chuyện chắc gì là bạn bè thật sự, đôi lúc những người yêm lặng và chỉ đến bên bạn khi bạn cần mà không đòi hỏi điều gì cả. Nếu suy nghĩ lại chắc chắn bạn cũng sẽ thấy mình từng có người bạn tốt, đúng không?nice to meet you!!!

#15 NgayCoDon

• posts 156
  • Joined 19-July 06
  • Điểm Thích: 29

Posted 23 Aug 13 - 09:56 AM

bạn ko tin thì thôi , SX chỉ muốn nói thực tế thôi, SX từng có bạn thân nhưng giờ cũng đã chia tay hết rồi mỗi người cuộc sống riêng nên mình ko tin vào tình bạn nữa.

Sao tin đc bởi điều bạn nói là ko thực tế :)) bi quan + mơ hồ .Mình không có không nghĩa là ng khác cũng vậy.
S2

#16 Duypro90

• posts 4
  • Joined 28-January 11
  • Điểm Thích: 4

Posted 23 Aug 13 - 10:13 AM

Tai vì mình chưa đủ can đảm, k đủ tự tin để xuất hiện, cho nên mình chỉ còn cách tự mình ôm mình thôi, chúc bạn sớm tìm đc ng như ý nha

#17 jun104

• posts 0
  • Joined 14-February 13
  • Điểm Thích: 0

Posted 27 Aug 13 - 08:22 PM

Bây giờ bạn thì ít mà bè thì nhiều , ko phải ai cũng có thể kiếm cho mình được 1 tình bạn đúng nghĩa của nó. mình cũng muốn tìm bạn theo đúng nghĩa của nó. Mong đươc làm quen. Y-h: jun104@yahoo.com

#18 iswear

• posts 17
  • Joined 10-March 12
  • Điểm Thích: 21

Posted 29 Aug 13 - 09:19 PM

Tôi thích sự cứng rắn của bạn,làm quen nha ^^nguoicodon79@gmail.com

#19 ay23211

• posts 98
  • Joined 06-September 12
  • Điểm Thích: 142
  • Local time: 05:00 PM

Posted 29 Aug 13 - 09:32 PM

Quan điểm tìm tình bạn của Lin cũng rất ý nghĩa.Nếu bạn không phiền thì mình làm bạn nhé.Thanks,

#20 panda_bear

• posts 669
  • Joined 28-April 13
  • Điểm Thích: 183

Posted 29 Aug 13 - 09:39 PM

1. Với EVA.forever: Mình sẽ gửi vào hộp thư tin nhắn của bạn...

2. Với lovecat: Tôi biết bạn đã tốn khá nhiều time để giảng giải về tình bạn và tôi biết bạn cũng xuất phát từ ý tốt. Nhưng những gì bạn nói ko phải là mình ko biết. Và mình chưa tìm được một người bạn phú hợp chứ ko phải mình ko biết là chính bản thân mình nên là 1 người bạn.

4. Với thoangbuon: Cám ơn bạn đã dũng cảm nói lên điều này. Mình rất thích những câu nói đó của bạn. Rất hay.

5 Với green_rose: Đây là câu nói mình muốn nghe nhất sau khi đăng cái topic này. Mà thật sự mình chỉ mong chờ câu này từ 1 ai đó mà thôi. Tuy nhiên, thời gian sẽ thử thách cả hai chúng ta. Nhưng mình sẽ cố gắng hết sức...

6 Với nhocngo: cám ơn bạn đã đóng góp 1 ít quan điểm của bạn cho mình. Mình xin nói thẳng là mình rất tôn trọng tình bạn. Tuy nhiên ko phải ai mình cũng chơi hết mình được, cũng tùy vào đối tượng là người như thế nào nữa bạn à.

7. Với Duypro90: Bạn bè quen biết mà ko gặp mặt, mình có quá nhìu rồi... Và mình cần 1 ng bạn có thể gặp mặt. Bạn à!

8. Với thanhtu123: Bạn nghĩ như vậy cũng ko sao. Mình đã add nick bạn rồi đấy!

1. Văn phong hùng hồn.
2. Trình bày rõ ràng, chữ viết to, rõ.
3. Cách xưng hô nghiêm túc, cẩn thận chứng tỏ sự không hời hợt.

Từ (1) (2) và (3) => kết bạn hen :-w

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

DHTML JavaScript Menu By Milonic