Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Rubik

[Trò chơi] Nói thật

Recommended Posts

TeeH    319
Posted (edited)

A: Chuyện gì cũng có thể xảy ra. Nếu ko có tình cảm thì tiến tới mần răng? Nhưng ko thích thì mình thẳng thắn thể hiện tế nhị cho người ta thấy, mình thấy có những người cứ mập mờ đến khi người ta tỏ tình rồi lại hoang mang (HQH) kiểu "chết rồi, giờ sao ta, giờ làm gì để không mất bạn". Lúc có thể làm gì sao không làm đi :v

Ah đây là chưa nói tới những màn tỏ tình kiểu bất chợt, bất chấp. Mình bị vài lần, mình đã từ chối và cám ơn người ta. Nhưng bạn nên nhớ vẫn làm bạn được hay không, không phải do bản thân bạn quyết định, có những người muốn rõ ràng 1 là người yêu 2 không là gì cả. Và tốt nhất là đừng có chủ nghĩa anh hùng, nuối tiếc tình bạn rồi ỡm ờ khiến người ta hiểu lầm, sau này lại gây tổn thương sâu thêm.

Q: Bạn có quan điểm gì về vde người đã có gia đình/ người yêu, khi chơi game lại chồng/vợ cùng người khác với suy nghĩ rằng game thôi có gì đâu?

Edited by HiNhien
  • Like 1

Vào 6/5/2021 vào 07:08 , lovehurts09 đã nói:

Gặp rồi và nhiều lần.

Bạn sẽ làm gì cho bản thân mình vui? 

- k nghĩ điều tiêu cực .. nhớ chuyện khiến mình vui.. 😊

Còn em..em nuối tiếc nhất điều gì 

chutzpah    677
10 hours ago, HiNhien said:

Q: Bạn có quan điểm gì về vde người đã có gia đình/ người yêu, khi chơi game lại chồng/vợ cùng người khác với suy nghĩ rằng game thôi có gì đâu?

A: bắt đầu có triệu chứng lăng nhăng rồi đấy.

Q: Khi học ngoại ngữ, bạn học bao nhiêu từ vựng/ngày?

summerstorm    2

A. Ngày xưa lúc học tiếng anh thì ngày học 20 từ vì khả năng học thuộc lòng siêu tốt.

Q: Có 1 kiểu người hay suy nghĩ rất tiêu cực dù trong trong nhiều tình huống. Nếu bạn ở bên một người như vậy, dù rất muốn nhưng k thể giúp họ tích cực hay bớt lo lắng đi. Thì bạn sẽ làm gì?

Peanut2021    275
19 minutes ago, summerstorm said:

A. Ngày xưa lúc học tiếng anh thì ngày học 20 từ vì khả năng học thuộc lòng siêu tốt.

Q: Có 1 kiểu người hay suy nghĩ rất tiêu cực dù trong trong nhiều tình huống. Nếu bạn ở bên một người như vậy, dù rất muốn nhưng k thể giúp họ tích cực hay bớt lo lắng đi. Thì bạn sẽ làm gì?

A:  Mình đã gặp những người như vậy vài lần trong đời.  Đôi khi vì lòng tốt mà hại chính mình vì những người như vậy sẽ làm mình thay đổi "mood" theo họ.  Không có gì có thể thay đổi họ được (ngoài chính bản thân họ tự nhận thức ra).  Bạn càng cố giúp họ thì họ sẽ càng dựa vào bạn vì họ cần 1 người nghe họ kể lể.

Q:  làm sao để giúp mình có động cơ tới phòng gym?

rain.on.me    1,179
27 minutes ago, Peanut2021 said:

Q:  làm sao để giúp mình có động cơ tới phòng gym?

A: Nhìn vào những cô có hình thể như hình & tin rằng nếu mình kiên trì thì mình cũng sẽ như vậy. Nếu lười đến phòng gym nhưng muốn đẹp & khoẻ thì nên mua máy, tạ & thảm để ở nhà, lúc nào quỡn là tập 😅

Q: Nếu phải thường xuyên gặp một người ko giỏi, ko tốt & ko có gì đặc biệt nhưng lại rất hay miệt thị & lớn tiếng chê bai người khác.. bạn sẽ làm gì?

Minbi    13

A: Cố gắng tránh tiếp xúc với ng đó càng nhiều càng tốt.

Q: nếu bạn thích và nhớ người đó rất nhiều nhưng biết người đó rất khác biệt và thuộc thế giới khác với bạn, thì bạn se làm gì?

Peanut2021    275
2 minutes ago, Minbi said:

A: Cố gắng tránh tiếp xúc với ng đó càng nhiều càng tốt.

Q: nếu bạn thích và nhớ người đó rất nhiều nhưng biết người đó rất khác biệt và thuộc thế giới khác với bạn, thì bạn se làm gì?

(Rất thích câu trả lời của bạn.  Toxic people. Avoid at all costs.)

A:  Dùng lý trí để buộc bạn phải xem người đó như 1 người bạn thường. Dùng lý trí điều khiển cảm xúc hơn là để cảm xúc làm chủ. 
Q:  Lười, làm sao để hết lười?

Minbi    13

A: Dùng lý trí để điều khiển cảm giác lười ;)

Q: Khi thích một người thường bạn sẽ thích làm điều gì cho người ấy?

Peanut2021    275
31 minutes ago, Minbi said:

A: Dùng lý trí để điều khiển cảm giác lười ;)

(logically correct!) :laugh:

• Haha 1

chutzpah    677
2 hours ago, Minbi said:

A: trở thành người tốt hơn - món quà chân thành dành cho bạn ấy ^^

Q: bạn có thường cảm thấy bản thân mình yếu đuối không?

Minbi    13

A: hồi trước có, giờ thì hông, chỉ yếu đuối trước đồ ăn.

Q: Bạn có đang thích công việc của mình?

TeeH    319

A: Ko thích ko ghét. Nhưng không phải làm vì đam mê, mà để thực hiện đam mê mới làm

Q: Bạn nghĩ gì về nhận định người lý trí quá thì không thật sự yêu ai cả?

lovestar    460

TL: lý trí quá thì khó yêu chút thôi, mà khi gặp đúng người thì sắt đá cũng tan chảy à. :p

H: khi mới bắt đầu yêu, bạn sẽ tin người yêu của bạn hoàn toàn?

TYofThienYet    183

Tin

bạn sẽ là gì khi 1 người không muốn làm bạn với bạn nhưng bạn vẫn muốn là bạn với người ta?

chutzpah    677

A: tuỳ duyên. 

Q: khi bạn biết quỹ thời gian của bạn không còn nhiều bạn sẽ tiếp tục sống theo bản năng hay sống có ý nghĩa?