Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
lovestar

Khoảng lặng tâm hồn

Recommended Posts

lovestar    460

Khoảnh Khắc Và Cuộc Sống

Đôi khi có một số người lướt qua cuộc đời bạn và ngay tức khắc bạn nhận ra rằng sự có mặt của họ ý nghĩa như thế nào. Họ dạy bạn những bài học, đã giúp bạn nhận ra giá trị của chính mình hoặc trở thành con người mà bạn từng mơ ước.

Có lẽ bạn sẽ không được người ấy từ đâu đến (bạn cùng phòng, người hàng xóm, vị giáo sư, người bạn mắt liên lạc từ lâu hay thậm chí là một người hoàn toàn xa lạ). Nhưng khi bạn thờ ơ với họ, hãy nhớ rằng trong từng khoảnh khắc họ sẽ ảnh hưỡng rất sau sắc đến cuộc đời bạn.

Ban đầu sự việc xãy ra trông có vẻ kinh khủng, đau khổ và bất công, nhưng khi lấy tắm gương của cuộc đời ra để đối chiếu, bạn sẽ hiểu được là nếu không có những giây phút ấy để bạn vượt qua mọi khó khăn thì bạn khó có thể thấy được là tài năng, sức mạnh, ý chí và tấm lòng của bạn. Mọi việc diễn ra đều có chủ đích mà không có gì gọi là tình cờ hay may rủi cả. bịnh tật, tổn thương trong tình yêu, giây phút tuyệt vời nhất của cuộc sống bị đánh cắp hoặc mọi thứ ngu ngốc khác đã xẫy ra đến với bạn, hãy nhớ rằng bài học qúy giá.

*** Nếu Không Có Nó - Cuộc Đời Này Chỉ Là một Lối Đi Thẳng Tắp, một con đường mà không hề có đích đến cũng như bạn sống từng ngày mà không hề ước mơ. Thật sự con đường đó rất rất an toàn và đơn giản, nhưng sẽ rất nhàm chán và vô nghĩa.

Những người bạn gặp sẽ ảnh hưởng đến cuộc đời bạn. Thành công hay thất bại, thậm chí là những kinh nghiệm tồi tệ nhất cũng chính là bài học đáng giá nhất, sẽ giúp cho bạn nhận ra được giá trị của chính mình. Nếu có ai đó làm tổn thương bạn, phản bội bạn hay lợi dụng tắm lòng của bạn, hãy tha thứ cho họ bởi vì chính họ đã giúp bạn nhận ra được ý nghĩa của sự chân thành và hơn nữa, bạn biết rằng một tấm lòng với ai đó.

Nhưng nếu có ai thương yêu bạn chân thành, hãy yêu thương họ một cách vô điều kiện. - Không chĩ đơn thuần là họ đã yêu bạn mà họ đang dạy bạn cách để yêu.

Hãy trân trọng khoảng khắc và hãy ghi nhớ từng khoảnh khắc những cái mà sau này bạn không còn có cơ hội để trải qua nữa. Tiếp xúc với những người bạn mà bạn chưa từng nói chuyện và biết lắng nghe. Hãy để trái tim yêu thương người khác.

Bầu trời cao vời vợi vì thế hãy ngẩng đầu nhìn lên, tự tin vào bản thân. Hãy lắng nghe nhịp đập của trái tim mình: Bạn là một cá nhân tuyệt vời.

*** Tự tin lên và trân trọng bạn thân bạn, vì nếu bạn không tin bạn thì Ai Sẽ Làm Điều ấy?

Hãy sỡ hữu cuộc sống của bạn và đừng bao giờ hối tiếc về lối sống ấy. Nếu bạn thương yêu ai đó thì hãy nói cho họ biết, dù rằng sẽ bị từ chối nhưng nó có thể làm cho một trái tim tan nát có thể liền trở lại.

*tustus st DongHanh

lovestar    460

Có một người yêu em như anh

Posted ImageKhông ai dùng một nụ cười để làm thước đo cho một tình yêu, một hạnh phúc. Cũng chẳng ai biết mình sẽ sống được bao lâu trên cõi đời này, để nói thêm những ngày tháng yêu thương với người mình mong muốn, trước khi nhận ra rằng quá muộn.

Chẳng ai cứ đi mãi một con đường dài thật dài như thế, để rồi nhìn vào cuộc đời mình thấy chỉ toàn là đắng cay rớt xuống bờ vai từ khi nào…

Có những tình yêu chỉ toàn là nước mắt. Là anh yêu em nhiều mà chẳng biết làm gì cho em, là anh cần em hơn nghĩa của một tình yêu bình thường khác…

…bởi có ai biết bắt đầu một đoạn đường là ngọt ngào và kết thúc là những nỗi đau kia chứ. Bởi có ai đã từng chấp nhận làm người ngoài lề như chỉ để yêu em vậy đấy. Mong em cười để anh cố gượng mình mà sống, mong em đừng khóc để làm lòng anh đau hơn. Mong em một ngày kia sẽ có một gia đình, sẽ sinh một cô con gái bé bỏng thật xinh đẹp như em. Mong em sẽ có một người chồng luôn biết cách lo lắng, luôn biết nghe tâm hồn của người vợ đang thuộc về mình, luôn biết cách quan tâm dịu dàng và chia sẻ đầy sâu sắc. Sẽ là sự giả dối để nói rằng anh thực sự vui, sẽ là những nụ cười nhẹ nhàng nhưng trong tim đầy chua chát. Bởi có ai thấy người mình thương yêu đang hạnh phúc với ai đó mà không đau, bởi con tim này từ bao giờ đã khóc nhiều đêm như vậy. Chọn một cuộc đời không phải là tìm một bờ vai nào đó không yêu thương để dựa dẫm, để nương tựa và tự ngộ nhận đó là bờ bến của thương yêu.

Em biết không? Anh đã thử đến với một vài người, anh đã cố dùng lòng chân thành và quan tâm họ như em. Thế nhưng anh xin lỗi họ vì anh không thể làm gì hơn là chọn cách ra đi khỏi những nơi chốn ấy, cầu mong họ sẽ không ghét anh, cầu mong họ sẽ cảm thông cho anh, cầu mong họ hiểu là anh chưa làm gì cho họ tổn thương cả, cầu mong với chỉ một vài cái nắm tay, một chiếc ôm chia ly cũng gọi là làm lòng họ cảm thấy ấm cúng lắm. Rồi cuộc đời nhân từ sẽ biết cách dựng xây, rồi một ngày họ sẽ cảm ơn anh vì anh đã cố không đến gần họ hơn và làm họ đau nhói. Vì hạnh phúc đâu đó cũng một lần là vị khách qua đường nhưng có một vài thói quen xấu. Vì hạnh phúc hay dày vò tâm trạng mới chịu hiểu rằng đâu đó có yêu thương.

Anh yêu em…

Đã bao nhiêu lần anh đã nói như vậy. Có lẽ em còn buồn và hụt hẫng vì những đoạn đường chông gai mới vừa trải qua. Anh cũng đã vất vả lắm mới có thể mang em quay về, mệt nhọc và lo âu lắm những đêm em chẳng thể nào chợp mắt ngủ ngon. Có những đắng cay hiểu con người hơn chính họ, có những nghẹn ngào mới biết ở cạnh mình con ai. Em có thể nói anh dừng lại, có thể bảo anh đừng cố đi thêm nữa, có thể bảo anh quên em đi mãi mãi nhưng anh thì không thể nào làm được. Nhiều năm nay anh đã quen sống với cách nhớ đến em, anh đã quen nằm mơ thấy em trong từng giấc ngủ, đã quen với hình ảnh em trong mọi ngóc ngách của trái tim. Làm ơn đừng bắt anh như vậy. Anh thật sự cần em.

Hôm nay ai đó có thể rất vui, ai đó có thể rất ngọt ngào vì một thanh kẹo nào đó. Những bàn tay nắm những bàn tay rất chặt, em có thể được ai đó gửi tặng một bó hoa hồng, một chiếc hộp hình trái tim, một lá thư, một vài bút tích ghi từng lời ngỏ yêu thương. Chỉ riêng anh vẫn chọn cách ngồimột mình, và vẫn những cảm xúc một mình nhắc về em thôi em ạ.

Không biết có thể đủ sức theo em bao nhiêu nữa đoạn đường, không biết anh có được bao nhiêu trí nhớ nữa để khắc ghi thêm tên em vào cuộc đời. Không biết anh còn đủ niềm tin và hi vọng không khi hai đứa mình cứ nhìn nhau như vậy, không biết em có thương anh hơn ngày hôm qua và yêu anh hơn một thứ tình cảm giận hờn nào đó. Mong chờ, và anh chỉ mong chờ em thôi.

Em không cần phải quan tâm anh sống thế nào, em không cần phải biết đời anh rồi sẽ sao. Anh chỉ cần em sống chứa chan nụ cười, anh chỉ cần em luôn hạnh phúc dù điều đó chẳng bao giờ có anh. Anh chỉ cần em là em có trái tim biết rung động, anh chỉ cần em luôn hiểu rằng mình không nên ngã quị và đau thêm một lần nào nữa. Bởi vì anh sẽ không chịu nổi khi nhìn từng giọt nước mắt em rơi đi như thế. Anh yêu em.

Giữa bao nhiêu con đường dù gai góc, dù mặn nồng hay đơn giản là thầm lặng thôi. Ngày mai vẫn giống như triệu ngày mai và em yêu của anh luôn còn đó. Anh sẽ cố gắng đi hết quãng đường một trăm năm để sống vì từng biết có em luôn tồn tại. Sẻ thở từng hơi thở yếu ớt thay cho em, sẽ gánh từng nợ lần cay đắng thay cho em, sẽ đau thay cho em giảm bớt cồn cào lại, sẽ yêu cả bầu trời mà em vẫn đang giữ. Là tình yêu không biên giới, là xúc cảm chẳng có lời, là những gì anh nói hôm nay và trước đó. Anh yêu em.

Ngày hôm nay không hoa hồng, không bánh kẹo, không cái nắm tay, không chiếc ôm, không một nụ hôn nào cả. Thật lòng anh cũng buồn lắm, nhưng anh cũng đã quen với những cảm giác ấy mất rồi em ạ. Chờ em bình yên trở lại, chờ em xác nhận một đoạn đường có anh bên cạnh, chờ em sẽ vui hơn. Nếu chẳng bao giờ còn ngày đó nữa anh vẫn cầu mong em có được một hạnh phúc. Và hãy luôn nhớ rằng có một người luôn yêu em như anh…

Nguyễn Thanh Hải

lovestar    460

TỰ CHỮA CHO MÌNH

Hãy học cách làm bác sĩ của riêng mình để bất kể khi nào đau bạn cũng có thể tự chữa lành. Vì trên thực tế bạn sẽ Đau Không ít cho đến khi bạn kết thúc chặng hành trình của mình bằng một giấc ngủ ngon.

Trong cuộc sống muôn màu của chúng ta, bạn và tôi đều đã được nhận những tiếng cười của cuộc sống, và tiếng cười làm chúng ta hạnh phúc.

Nhưng cuộc sống không chỉ như vậy, đôi khi cuộc sống cũng làm cho bạn đau.

Có hàng ngàn nỗi đau, và mỗi người đều có những kinh nghiệm đau đớn khác nhau.

Có những nỗi đau nhẹ nhàng có thể dễ dàng qua đi và có những nỗi đau tận sâu trong tâm hồn rất khó nguôi ngoai.

Có những vết thương do trầy xước, ban đầu có thể rất đau nhưng không lâu sau sẽ khỏi. Có những cơn đau do gãy xương, ảnh hưởng đến cử động của bạn, nhưng qua một thời gian điều trị cũng sẽ khỏi.

Có những cơn đau do bệnh tật bên trong cơ thể, cần có bác sĩ chẩn đoán trị liệu kỹ lưỡng, bản thân nghỉ ngơi tĩnh dưỡng thì mới khôi phục được sức khoẻ.

Nhưng còn có một loại đau chẳng phải do cọ xát, va đập, nứt gãy cũng chẳng phải do lây nhiễm bệnh tật, đó là vết thương tâm hồn do sự dằn vặt của bản thân, hay do các thất bại trong cuộc sống tạo thành.

Vì vậy, việc kiếm tìm những bài thuốc nhất định cho mỗi một đau đớn mà bạn vướng phải trong cuộc sống là rất cần thiết.

Ðể làm lành vết thương, thường cần phải trải qua một cơn đau khác.

Thí dụ: khi bị ngã và trầy xước bạn có đau không? Tất nhiên, nhưng để bảo vệ vết thương và giúp nó mau khỏi bạn phải xát cồn. Chắc chắn sẽ rất xót.

Nhưng chẳng nhẽ vì sợ đau mà bạn không bảo vệ vết thương kia? Nỗi đau đớn có thể dữ dội hơn cả lúc đầu, nhưng sau đó vết thương mới có thể lành.

Cũng như vậy, nếu vết thương tâm hồn của chúng ta là sự dằn vặt do sai lầm của bản thân gây ra, thì cần dũng cảm tìm kiếm nguyên nhân và điều chỉnh. Việc này có thể khiến chúng ta cảm thấy khó chịu một lúc, nhưng nhờ thế mà khắc phục được nỗi đau khổ kéo dài suốt đời. Thế thì chúng ta còn do dự gì nữa?

Hãy hành động và tự chữa vết thương cho chính mình bất luận vết thương đó là do người khác hay do chính bạn gây ra. Bởi trên hành trình cuộc sống bạn có thể có bác sĩ riêng, nhưng cũng có thể chẳng có bác sĩ nào.

Việc học cách tự chăm sóc bản thân sẽ giúp bạn vững vàng tự tin đi trên con đường của mình.

Hãy học cách làm bác sĩ của riêng mình để bất cứ khi nào đau bạn cũng có thể tự chữa lành.

Vì trên thực tế, bạn sẽ đau không ít cho đến khi bạn kết thúc hành trình của mình bằng một giấc ngủ ngon.

*tustus st Chung Thuỷ

lovestar    460

Niềm tin

Ở làng quê nọ, trời đã hạn hán trong khoảng thời gian rất lâu. Các cánh đồng đều khô hạn, cỏ cây héo úa cuộc sống trở nên vô cùng khó khăn. Hàng tháng đã trôi qua và mọi người dường như đã mất hết kiên nhẫn. Nhiều gia đình đã rời khỏi làng, còn những gia đình khác chỉ còn biết chờ đợi trong tuyệt vọng. Cuối cùng ông trưởng làng quyết định tổ chức một buổi cầu nguyện tập thể trên ngọn đồi cao nhất vùng. Ông thuyết phục tất cả mọi người trong làng đến dự và mỗi người phải mang theo một vật thể hiện lòng tin của mình.

Chiều thứ bảy, những người dân làng với vẻ mặt mệt mỏi tập trung trên ngọn đồi và đều không quên mang theo những đồ vật thể hiện lòng tin. Có người mang theo một cái móng ngựa may mắn, có người mang theo chiếc mũ bảo vật của gia đình… Mặc dù chẳng ai tin chúng có thể thay đổi điều gì nhưng họ cũng đã mang theo rất nhiều thứ quý giá. Tất cả những người tham dự bắt đầu cầu nguyện và giơ cao những vật tượng trưng cho niềm tin. Như thể có phép màu, mây đen kéo tới và trời đổ mưa – những giọt mưa đầu tiên sau bao tháng trời khô hạn. Mọi người đề hân hoan vui sướng và ngay lập tức nổ ra một cuộc tranh cãi xem đồ vật nào đã mang lại may mắn cho ngôi làng. Ai cũng cho rằng đồ vật của mình là linh thiêng nhất. Bỗng người ta nghe thấy tiếng một em bé gái reo lên:

- Con đã biết thế nào trời cũng đổ mưa mà. Mẹ thấy không, con mang theo chiếc ô này, bây giờ thì mẹ con mình về nhà mà không bị ướt!

http://www.youtube.com/watch?v=0nejnWmlM2U

Em bé giơ cao chiếc ô và cùng mẹ đi về nhà trong niềm hân hoan. Những người còn lại nhìn theo và hiểu rằng chính em bé mới là người có niềm tin lớn nhất. Niềm tin ấy đã mang mưa đến.

lovestar    460

Người đi tìm hạnh phúc nửa đời sau

Khi từng biết thế nào là bất hạnh

Khi những giấc mơ đời được chắp thêm đôi cánh

Đã bay..mà chưa biết về đâu...

Đôi lúc lại sợ những điều giống như là hạnh phúc

Những rộn ràng, những khát khao rất thực

Người đi tìm...lẩn tránh...bởi vì đâu?

Như con chim bị thương, thấy cành cong cũng sợ

Sợ cảm giác yêu đương, sợ trái tim biết nhớ

Sợ hạnh phúc đến rồi, hạnh phúc lại ra đi...

Tìm lại giấc mơ dang dở buổi xuân thì

Người với nửa đời sau đã qua thời nông nổi

Người với nửa đời sau chợt thấy mình bối rối

Cố giấu điều gì trong đôi mắt long lanh…

Dấu ấn thời gian, năm tháng rất mong manh

Cho dẫu quá nửa đời người vẫn khát khao hạnh phúc

Trải nghiệm những nỗi đau để tìm ra một điều đơn giản nhất

Hãy mở rộng lòng mình trong mỗi sớm mai…

(suu tam)

Edited by lovestar
  • Like 1

lovestar    460

vẫn chưa dc sự đồng ý của Sai, nên hem dám post bên mật ngữ 12 chòm sao, nhưng mà mắc cười chịu hem nổi nên post đỡ nhà mình trước vậy, hehe,

khoảng lặng tâm hồn nay mở tiệc party, hehe, cười cho đã,

Thử nghĩ xem,nếu như 12 chòm sao chết đi,họ sẽ có những suy nghĩ như thế nào…????!!!!!Posted ImagePosted Image

Bạch Dương: Lạy Chúa,mình chết rồi sao?Vậy còn ko mau choa mình đi đầu thai đi!? Làm con ai cũng được,chỉ cần được sống lại ngay bây giờ!!!! (Chúa:Con lợn nhà hàng xóm đang mang thai chục đứa kìa con,nếu như con muốn dành “tour” này…=.=)Posted Image

Kim Ngưu: Đây là đâu?AAAAA là Địa Ngục!!! Làm sao đây? Mình vẫn chưa viết di chúc để lại gia sản cho ai mà?Còn chưa kí nhận tiền bảo hiểm nhân thọ,tiền phúng điếu đám tang,tiền trợ cấp của hội người cao tuổi,tiền….,tiền…. (Chúa:Tới chết vẫn còn tham!)Posted Image

Song Tử: Vợ,bạn gái chính,bạn gái phó chính,bạn gái dự bị,bạn gái phó dự bị,bạn gái đang trong thời gian tán tỉnh,….Ai trong số họ sẽ là người nhớ tới mình? (ChúaPosted ImageBó tay*)Posted Image

Cự Giải: *Khìu Chúa* Kiếp sau,hãy cho con típ tục làm con của ba má con,típ tục làm vợ của chồng con,làm mẹ của mấy đứa con con,…À,còn cho con gặp lại người này,người này,người này,người này nữa,….(Chúa:STOP!!! Chuyện đó sau hãy tính!==”)Posted Image

Sư Tử:Ta chết rồi sao?!!!???OH NO! Mình vẫn chưa làm thổng thống nước Mĩ,chưa được làm thủ tướng nước Nga, chưa được cưới công chúa nước Anh,chưa được làm vua nước Pháp,… kia mà!!!! (Chúa:Đợi kiếp sau rồi làm con nhá!^^”)Posted Image

Xử Nữ: Một người như mình chết đi mà làm đám tang xoàn xỉnh thế này à!??? Cái đám kèn trống chơi tệ quá,xe tang gì mà trang trí quê mùa quá,hoa để bàn thờ mà mua hoa giả là sao, người ta chết thì phải khóc to to lên chứ đứng đó sụt sịt là thế nào,ta đã bảo làm đám ma theo kiểu Tây mà đứa nào dám làm kiểu Tàu thế hửm….????? (Chúa:Ta cho phép ngươi sống lại,có điều ngươi bớt lải nhải đi! @.@”)Posted Image

Thiên Bình:Mình chết rồi,nên lên thiên đàng hay xuống địa ngục đây????? Thiên đàng chắc nhìu zai đẹp (Ặc!==) nhưng nghe nói ở địa ngục cũng dzui lém,chắc là gặp được nhìu bạn cũ hơn (Có mấy ai được lên Thiên đàng đâu!).Vậy mình nên lên hay nên xuống???------> Kết quả:Stress vì ko bik lựa bên nào nên cuối cùng phải làm hồn ma vất vưởng ở trần gian! (Chúa:A Men!Tội nghiệp,tội nghiệp!)Posted Image

Thiên Yết: (Chúa:Nếu con chịu tha thứ cho tất cả mọi người,ta sẽ cho con lên thiên đàng!)Posted ImageTiểu Yết:”Vâng,con sẽ tha thứ cho tất cả những người đã từng hại con đề đến được thiên đàng,nhưng con ko hỉu tại sao Chúa lại bắt con tha thứ cho bọn khốn đó,mặc dù chúng chẳng đáng được như vậy!” =”=(Chúa:Hết thuốc chữa với ngươi rùi!)Posted Image

Nhân Mã: Mình ko mún chết!!!TT.TT *suy nghĩ hồi lâu* À mà chết sẽ được tham wan thiên đàng phải hông Chúa?Chúa dẫn con đi liền đi!Con chịu hết nổi rùi!^o^ (Chúa:^^”Từ từ,ta còn chưa nghĩ sẽ cho ngươi lên thiên đàng hay xuống địa ngục mờ….)Posted Image

Ma Kết: Tại sao Chúa lại cho con chết vào lúc này!?Chúa có bik con còn chục cái hợp đồng quan trọng phải kí gấp không!!!! *bỏ đi 1 nước* Lần sau nhớ gọi cho con xếp giờ trước rồi mới bắt con lên đây biết chưa!!!!(ChúaPosted Imagengẩn tò te*)Posted Image

Thuỷ Bình:Chúa nghĩ ở thiên đàng hay địa ngục thú vị hơn?Chúa nghĩ ở thiên đàng hay địa ngục thì người ta ăn mặc hợp mốt hơn?Ở thiên đàng và địa ngục có game online hông Chúa?Có quán bar hông?Có trung tâm mua sắm hông?Có công viên trò chơi hông?Có truyền hình cáp hông,….???Túm lại hông có mấy cái đó thì con ko lên đâu! (Chúa:Ngươi biến đi cho ta!!!!><)Posted Image

Song Ngư:Huhuhuhuhuhuhu……Chúng con còn chưa kết hôn mà,sao Chúa bắt con về đây sớm thế?(Chúa:Đừng lo,ở đây khối người đẹp zai hơn thằng chồng con nhìu!)Posted Image *Nín khóc* Hả hả hả???Thiệt vậy hả Chúa,sao hông nói sớm,dẫn con đi gặp mí ảnh đi!(Chúa:Thì Chúa nè con!^o^)Posted Image

• Like 2

lovestar    460

các bạn thường thức khuya làm gì nhỉPosted Imagecùng xem 12 cung hoàng đạo làm gì buổi đêm nha

bạch dương :chả hiểu làm gì thấy toàn dân thiên hạ thức cùng nhập hội cú đêm cho vui Posted Image

kim ngưu :ô men ....sao càng làm càng thấy nhiều việc thế nè !!!!thât là phấn khích 1 cảm giác thật so cool Posted Image

song tử :mãi chưa chat xong, chàng ở mỹ vừa đi ngủ , chàng ở Anh mới đi làm về .Thôi thì chat nốt đang vui mà !Posted Image

cự giải :nhắn tin với chàng thật thích ,chàng ngủ rồi thì nằm đọc lại tin nhắn của chàng Posted Image

sư tử : Mai có vụ sinh nhật chàng ,thử hết nửa tủ quần áo chưa song,Posted Imagethôi còn nửa tủ thử nốt

xử nữ :laptop thằng bạn mươn bẩn ghê ,giờ ngồi lau mãi mà vẫn thấy bẩn

thiên bình :ngồi sáng tác thu âm để mai tặng nàng còn còn gì yên tĩnh hơn buổi đêm

thần nông :nằm ủ mưu để hạ bệ hàng loạt đối thủ " ta sẽ hạ tất cả ka ka ka"

nhân mã :ôi ghiên cứu mãi mà chưa biết lần sau nên phượt ở đâu ,thật là nhức đầu

ma kết :ngồi tử kỉ vì lại bị trách mắng không dành thời gian cho bạn bè ,người iu vv.....buồn đến nỗi lôi bài ra học để giải sầu

bảo bình :ban đêm là thời gian cho những nhà khoa học chân chính !

song ngư : viết thư tình cho người iu "ban đêm nó mới sướt mướt như y mình ý !

CÓ GIỐNG VỚI CÁC BẠN KHÔNG NÀO Posted Image

lovestar    460

khi các cung hoàng đạo cho vay tiền:

[*]BẠCH DƯƠNG: "Thôi được rồi! Đây,cầm lấy đi! Nhưng nhớ là tới ngày XYZ phải trả tớ như đã hứa đấy nhé!"

[*]KIM NGƯU: "Cậu vay có vệc gì? Quan trọng lắm hả? Có cần vay thêm không? Tớ có thể lấy nốt tiền tiết kiệm đi du lịch của tớ nữa!"

[*]SONG TỬ: "Đây. Cậu vay bao nhiêu cũng được! Khi nào có thì trả tớ!"

[*]CỰ GIẢI: "Tớ chỉ cho cậu vay được bấy nhiêu thôi,số còn lại tớ có việc riêng rồi,không thể cho cậu vay nốt được!"

[*]SƯ TỬ: "Đây,nếu thấy cần thì cứ nói,không việc gì phải ngại!"

[*]XỬ NỮ: "Tớ sẽ cho cậu vay,nhưng nói nhỏ tớ nghe đi,cậu cần tiền làm gì? Kinh doanh hả? Hay đi sửa mũi?"...blah blah blah...

[*]THIÊN BÌNH: Có nên cho cậu ta vay không nhỉ? Chắc cậu ấy sẽ trả đúng hạn thôi,mình tin cậu ấy...Ơ,nhưng mà lỡ cậu ấy....

[*]THIÊN YẾT: "Tiền cậu cần vay đây,đếm lại cho kĩ đi! À,sang tháng sau mình sẽ lấy lãi gấp 2 đấy nhé! Cậu có thể chuyển khoản ATM hoẵc tiền mặt đều được!"

[*]NHÂN MÃ: "Cậu làm mặt hề đi rồi tớ đưa money choa..."

[*]MA KẾT: "Cậu muốn vay tiền chứ gì? Ử,đây,tiền đây!..."

[*]THỦY BÌNH: "Ế ế,từ từ,cứ cầm tiền vậy thôi à? Cho tớ mượn cái túi cậu mới mua dùng thử đi!"

[*]SONG NGƯ: "Hãy cố gắng vượt qua khó khăn này nhé! Mình sẽ giúp nếu cậu cần thêm!"

[sưu Tầm]

Đến lúc dọn nhà rồi! Các cung sẽ làm sao nhỉ?

Posted ImageBạch Dương cố gắng làm thật nhanh, dồn hết sức lực vào để làm cho xong đi, rồi nhận ra là giày của mình dính đầy bùn. Bạn biết sau đó thế nào rồi đấy...

Posted ImageKim Ngưu làm chậm rãi, còn nhiều thời gian mà, cuối cùng cũng sẽ xong thôi...

Posted ImageSong Tử đang làm thì bị phân tâm, tìm thấy mấy thứ hay hay ("Ơ, mình có cái này từ lúc nào vậy?") rồi mất rất nhiều thời gian để...nghịch.

Posted ImageCự Giải rất giỏi vụ này. Nó là cung đảm đang nhất, thấy chỗ nào bừa bộn là không thể không dọn được.

Posted ImageSư Tử lười lắm, thường bảo người khác làm hộ, lúc muốn thể hiện trước mặt ai mới bắt đầu làm...

Posted ImageXử Nữ thích sạch sẽ, tỉ mỉ nhất trong việc dọn dẹp. Sàn nhà của nó phải sáng bóng, không còn một tí bụi nào thì nó mới thôi.

Posted ImageThiên Bình vì phải làm nên cứ làm thôi.

Posted ImageThiên Yết chỉ cần ngăn nắp là được rồi.

Posted ImageNhân Mã không muốn phải dọn dẹp. Chắc chắn có liên quan đến việc phòng nó trông như ai đó đã thả một đàn chó vào. 3 lần.

Posted ImageMa Kết sắp sếp mọi thứ theo một quy định nào đó, khi muốn tìm gì đó sẽ rất dễ

Posted ImageThủy Bình sẽ có đủ loại cách để tái chế những thứ không còn dùng nữa.

Posted ImageSong Ngư thỉnh thoảng đang dọn thì lại nghĩ đến một thứ gì đó, rồi mơ màng đứng đó vài phút. Sau đó nó sẽ không biết mình đang làm gì nữa và thản nhiên bước đi.

lovestar    460

Bạch Dương (21/3 - 19/4):

"Mình sẽ ăn thứ gì đây ta? Mình cần thứ gì đó thật nhiều năng lượng hoặc thứ gì đó hơi cay một chút nhưng đừng quên mang nước để giảm nhiệt nhá. Mà nước uống cũng cần là loại tăng cường sức lực mới được. Cho một lon Red Bull đi!"

Bạch Dương lúc nào cũng như một chiếc tên lửa sẵn sàng phóng thẳng lên bầu trời.

Kim Ngưu (20/4- 20/5):

"Hãy mang tất cả đồ ăn ngon nhất của tiệm ra. Mà nhớ làm nhanh nhanh nhé. Tui không chờ đợi được lâu đâu".

Một niềm vui khác ngoài "tiền" của Kim Ngưu chính là ăn và ăn và ăn...

Song Tử (21/5 - 21/6):

"Đợi một chút, tôi đang gửi mail. Sau khi gửi 3 tin nhắn và gọi cho một người xong thì tôi sẽ đặt món ăn".

"Nè nè, tin nóng hổi đây, mày nghe chưa. Con A nói là nó đang hẹn hò với thằng B nhưng rõ ràng là tao thấy thằng B đang ngoại tình, nó đi chơi với con C đó mày... À, mẹ ơi, gọi món giùm con với. Ủa, tao đang nói tới đâu rồi?"

Song Tử luôn là chúa "tám" chuyện.

Cự Giải (22/6 - 22/7):

"Cả gia đình tôi muốn ăn rau salad và cơm" - con người của gia đình.

Sư Tử (23/7 - 22/8):

"Tôi muốn một ly kem, một cốc trà nữa nhé và…trông tôi có tuyệt không?" - luôn muốn trở thành người nổi bật nhất.

Xử Nữ (23/8 - 22/9):

"Cho tôi đĩa mỳ Ý, nhớ đừng bỏ dầu vào nhé. Rượu vang của tôi chưa được đỏ lắm".

"Tôi muốn thịt được nướng 360 độ và nhớ đừng chín quá. Thêm nữa, nhớ làm thịt cho sạch sẽ và loại hết mỡ bên ngoài đi. Cảm ơn. Mà khoan đã, thêm 1 ly sữa béo 1% trong một cái cốc khoảng 12cm nhé".

Xử Nữ - túyp người đòi hỏi sự hoàn hảo trong từng việc nhỏ nhặt nhất.

Thiên Bình (23/9 - 22/10):

"Tôi muốn ăn món ăn gì đó trông thật đẹp mắt. À mà từ đã, (hỏi người bên cạnh), mày muốn ăn món gì, gọi chung cho tao luôn đi".

Đến chuyện ăn món gì, Thiên Bình cũng mâu thuẫn, chẳng tự quyết định được.

Thần Nông (23/10 - 21/11):

"Gì, tại sao anh lại muốn biết việc đó? Tôi không thể có một chút riêng tư được hay sao?". Ôi! Thần Nông đa nghi, khó tính. Người ta chỉ muốn chăm sóc khách hàng là bạn được tốt nhất thôi mà.

Nhân Mã (22/11 - 21/12):

"Chào anh bồi bàn, cho tôi món ăn nào được gọi nhiều nhất trong ngày đi. Đây là tiền boa".

Nhân Mã tinh nghịch và thích khám phá những điều được nhiều người khoái.

Ma Kết (22/12 - 19/1):

"Có món gì ngon mà rẻ không? Cái gì, một cái bánh mà tới 50 ngàn lận á? Thôi được rồi, tôi đi đây". Tuy không phải người keo kiệt nhưng Ma Kết luôn muốn sử dụng tài chính của mình một cách hợp lý nhất, không tiêu pha cho những thứ không đáng đầu tư nhiều.

Bảo Bình (20/1 - 18/2):

"Trời ơi, nhà hàng kiểu gì thế này? Họ thậm chí còn không mang nước lọc cho khách nữa. Thiệt là khó chịu mà".

Triết học gia Bảo Bình - chuyên gia bắt lỗi người khác.

Song Ngư (19/02 - 20/03):

"Sao, anh hỏi tôi gọi món gì hả? (đỏ mặt). Uhm tôi cũng không rõ nữa. Âm nhạc ở đây hay quá làm tôi mụ mị hết rồi".

Song Ngưu đến lúc bụng đói meo mà đầu óc vẫn mơ mộng theo gió, theo mây.

(sưu tầm)

lovestar    460

thống kê thú vị về song ngư, haha

60% các nicô thuộc cung song ngư

- ông chùm của những ông chùm ( vn: năm cam , TG : BINLADEN Posted Image)

-tỉ lệ tội phạm có tính chất nguy hiễm và đang bị truy nã thuộc song ngư chiếm cao nhất.

-người bị tai nạn vì thiếu tập trung ngư đang ở vị trí dẫn đầu..

-ít người giàu, nhưng giàu thì bậc nhất không ai sánh bằng....vd( steve jobs: ông chủ apple, Michael Saul Dell: giám đốc điều hành hãng máy tính dell,đại danh hào victor huygo.....) đa số sinh vào tháng 2 >>

-tỉ lệ người đồng tính cao nhấtPosted Image

Posted Image song ngư thật là khổ.........

Edited by lovestar
  • Like 1

lovestar    460

haiz, đọc để cười thì được chứ hem giống mình tí nào, mình đâu có tệ vậy,.... hahaha

lovestar    460

Khi 12 chòm sao bị... hóc xương cá:

Hôm nay nhà có tiệc, bao nhiêu đồ ăn ngon, thấy món cá hấp dẫn nên thử miếng, ai dè...bị hóc (nhỏ thôi, không tới mức xương cá to đâu nhé)...các sao sẽ xử lí thế nào đây?

Bạch Dương: Cái gì, thật là xấu hổ quá, mình không tin không nuốt được xuống, hừ ~~ không trôi sao? Đáng ghét, có bản lĩnh thì cứ ở đấy luôn đi, xem ai sợ ai chứ!!~ (bé Cừu cãi nhau với miếng xương sao?)

Kim Ngưu: Thật quá đáng, mình còn đang định cánh gà và bánh, sao lại tàn nhẫn như thế chứ?? mặc kệ, khó có lúc nào được nhiều món ăn ngon thế này, cứ tạm nhịn chút, tí nữa xử lý sau..

Song Tử: "Con đi lấy cái thìa, mọi người cứ ăn đi" vẻ mặt tươi cười sau khi ra khỏi bàn ăn liền trở nên khổ sở, nghĩ cách xem thế nào, người ta nói hóc xương thì phải***...có đúng không...? thử xem sao

Cự Giải: Trước tiên nhịn một chút, nhưng mà....đau quá, nên làm gì bây giờ? nói thẳng ra cho mọi người, để họ nghĩ cách giúp mình.

Sư Tử: Haizzz, mình còn chưa ăn xong món ***, vất vả lắm mới có dịp được thể hiện tài ca hát trước mặt nhiều người thế này, quên đi, có mỗi cái xương cá thôi mà, không có gì cả, mình tuyệt đối sẽ không làm xấu hình tượng trước mặt mọi người.

Xử Nữ: Thực chán quá, nhưng đây chỉ là việc nhỏ, khó có bữa ăn lại có bầu không khi tốt thế này, sao có thể phá hỏng nó được. Hừ, chỉ tại món cá này, lắm xương thế làm cái gì, mau học món mực kia kìa...

Thiên Bình: Rời khỏi đây hay là kiên trì tới khi kết thúc? rời sớm sớm để còn lấy xương cá ra, nhưng có phải hơi thất lễ không? đợi tới khi bữa ăn kết thúc, xương có thể đâm càng sâu hay không? Làm sao bây giờ ~~~

Thiên Yết: aizzz~~~ thật là mất mặt, mình cẩn thận tỉ mỉ như thế mà cũng gặp phải chuyện thế này kia đấy. Tuyệt đối không thể cho người khác niết, coi như chưa có gì xảy ra, ăn xong rồi nghĩ cách sau.

Nhân Mã: Oa, đây là thứ cá gì thế này? sao lắm xương thế, sớm biết vậy đã không ăn cho rồi. Quên đi, nó ở bên trong cũng có chút tác dụng, lâu không có cảm giác đau đau thế này!!!

Ma Kết: Hóc xương cũng là chuyện thường, nuốt miếng cơm to vào là hết ngay, có sao đâu. Nếu vì một việc cỏn con này mà làm ồn thì thực sự phá vỡ nguyên tắc của mình rồi.

Thuỷ Bình: Ừm, mình cứ tưởng xương cá mềm, ai dè cứng thế này, ăn nhanh quá là sẽ bị hóc, may mà mình phát hiện ra, mình thật thông minh...ha ha ha (hèn gì mà mọi món ăn trên bàn đều giảm, chỉ có món cá là vẫn án binh bất động =.=)

Song Ngư: Cứ nghĩ là mơ đi, nhưng mà...nó vẫn ở trong cổ họng mình. Tiêu đời rồi, nghe nói hóc lâu sẽ bị nhiễm trùng, nếu không nuốt ngày hôm nay, ngày mai sẽ sưng đỏ, khi đó đi khám bác sĩ có phải quá muộn không? đến lúc đó có phải mổ không? Đừng đừng chứ, aaaaaa~~

Nguồn: Mật Ngữ 12 Chòm Sao facebook

=)) =)) =))

Edited by lovestar

lovestar    460

HÃY BIẾT ƠN NGƯỜI ĐÓ

Nếu 1 người nào đó phản bội bạn, khiến bạn bị tổn thương và con tim bạn tan nát, bạn hãy tha thứ cho họ và biết ơn họ vì họ đã giúp bạn có thêm 1 kinh nghiệm sống quí giá.

Nếu 1 người nào đó yêu thương bạn với tất cả tấm lòng và không mong bạn phải đền đáp lại, bạn hãy cảm ơn họ vì họ đã dạy bạn hiểu được tình yêu chân chính là như thế nào .

Nếu 1 người nào đó giúp bạn thanh thản tâm hồn giữa lúc bạn phải ngập chìm trong tuyệt vọng ,hãy biết ơn người đó vì mỗi khoảnh khắc hạnh phúc mà bạn vừa trải nghiệm có thể sẽ trôi qua và không bao giờ trở lại, có thể bạn sẽ không còn có dịp trải nghiệm thêm 1 lần thứ 2 những kinh nghiệm sống mà bạn đã có.

Cuối cùng , nếu 1 người nào đó chịu lắng nghe bạn khi bạn chia sẻ với họ những kinh nghiệm sống quí giá mà bạn có , bạn hãy biết ơn người đó vì không phải bất cứ ai trong cuộc đời cũng sẵn sàng lắng nghe bạn nói.

suu tam

• Like 2

lovestar    460

Lời bố dạy con trai trước khi lấy vợ

Bố bảo nhìn vào chiếc giường là biết cuộc sống vợ chồng có hạnh phúc hay không. Dù chuyện gì xảy ra đi chăng nữa, đừng mang chăn gối ra sofa ngủ, cũng đừng quay lưng vào người vợ của con. Hãy ôm cô ấy vào bờ vai và khuôn ngực nóng hổi của con. Tất cả sẽ qua đi, chỉ tình yêu còn lại.

Bố bảo lúc giận có thể cãi nhau nhưng đừng thượng cẳng chân hạ cẳng tay. Cãi nhau không có nghĩa con dùng những lời lẽ xúc phạm dành cho người mà con sẽ đầu gối tay ấp cả cuộc đời. Cãi nhau có nghĩa là nói hết những gì trong lòng để hai vợ chồng hiểu, thông cảm cho nhau, xóa đi hết mỏi hiểu lầm. Bản thân con còn chẳng hiểu được con, thế nên đừng mong người khác phải hiểu khi con cứ giữ trong lòng.

Bố bảo cãi nhau với phụ nữ thì đừng có nói nhiều, chỉ cần nói vừa đủ. Độ khuếch tán âm thanh của đàn ông chẳng bao giờ bằng phụ nữ. Một người vợ chân chính sẽ đủ tinh tế để biết khi nào cần nói, lúc nào nên im lặng ngay cả trong khi nóng giận nhất.

Bố bảo dù ở ngoài xã hội, con có là xe ôm, hay ông lớn, ông bé, thì về nhà con vẫn là trụ cột của gia đình. Vợ con có thể là người phụ nữ rất đảm đang, cô ấy có thể đóng đinh, sửa ống nước hay tháo quạt trần, nhưng con hãy làm việc đó, trừ khi con quá bận. Nó vừa thể hiện sự công bằng, vừa thể hiện sự chia sẻ vợ chồng.

Bố bảo sau khi kết hôn sẽ hơn một lần con cảm thấy hối hận, thậm chí có mối quan hệ ngoài chồng ngoài vợ. Mỗi lần như vậy con hãy nhớ rằng: Người bồ hiện tại yêu con mười phần, người vợ hiện tại cũng từng yêu con mười phần như thế. Nhưng khi bước vào hôn nhân, vai trò của phụ nữ càng trở nên phức tạp, ngoài tình yêu họ còn có cả trách nhiệm.

Vì vậy khi đã kết hôn, người ta sẽ không thể yêu con mười phần được nữa. Họ phải dành một phần trong số đó để yêu bố mẹ chồng, rồi lại một phần để yêu bố mẹ họ, còn thêm một phần nữa cho con cái. Và như thế, mười phần tình yêu khi bước qua hôn nhân chỉ còn lại bảy phần. Bằng cách này hay cách khác, 3 phần con mất đi từ người vợ sẽ được nhận lại gấp đôi từ gia đình và con cái của con.

Và một lý do nữa, người bồ sẽ chỉ đem lại cho con hạnh phúc nhất thời, còn người vợ sẽ đem lại cho con hạnh phúc bền vững. Thật tuyệt vời phải không?

Bố bảo thời kỳ mang thai là khó khăn nhất đối với phụ nữ, là bởi vì muốn có được thiên thần thì phải qua thời gian khổ cực. Chính vợ con là người đã gánh vác sự khổ cực đó để đem lại niềm vui cho cả nhà. Thế nên đừng thở dài khi thấy vợ con chẳng còn được vẻ đẹp thời thiếu nữ, hay cũng đừng tức giận khi con nằm cạnh vợ mà chẳng thể làm gì. Hãy cùng cô ấy cảm nhận niềm vui của những ông bố bà mẹ, chắc sẽ thú vị lắm.

Bố bảo chuyện mẹ chồng nàng dâu là chuyện muôn thuở, giống như bệnh tiền mãn kinh vậy. Thế nên con hãy là sợi dây kết nối họ, hai người phụ nữ yêu con nhất trên đời. Đừng để mẹ cảm thấy bà đã mất con trai, và vợ con cảm thấy chồng mình là người nhu nhược. Như thế mới là đàn ông chân chính.

Bố bảo rằng đừng tưởng người mẹ mới dạy dỗ được con. Theo nghiên cứu của các nhà khoa học, trong thời gian người mẹ mang thai thì người cha mới là người ảnh hưởng lớn nhất đến tình cảm và sự phát triển của trẻ. Con có thể không là người bố tuyệt vời nhất thế giới, nhưng hãy là người bố tuyệt vời nhất trong lòng những đứa con.

Bố bảo "Phụ nữ là để yêu, không phải để hiểu”, nhưng nếu không hiểu, thì con chẳng thế yêu. Hãy hiểu họ bằng chính trái tim mộc mạc của con. Bố bảo "quá khứ là thứ đã qua, hiện tại mới là cuộc sống”. Nếu quá khứ của vợ con có lỗi lầm, đừng chấp nhặt, cũng đừng đay nghiến vì đồng ý lấy vợ là con đã chấp nhận tất cả những gì thuộc về cô ấy. Hãy khoan dung và độ lượng. Dù không nói ra nhưng chắc chắn cô ấy sẽ yêu con đến suốt cuộc đời, một tình yêu bao gồm cả sự biết ơn và tôn trọng.

Và cuối cùng bố bảo, cuộc sống luôn thay đổi, hãy biết trân trọng từng ngày.

Trần Đồng

Đôi khi có những cuốn sách làm thay đổi cuộc đời

lovestar    460

MỘT NỬA

Sống trên đời mới chỉ là một nửa

Biết bao giờ tìm được nửa thứ hai

Dẫu biết rằng 1 +1 = 2

Nhưng cũng có 2 : 2 = 1

Một người buông tay 1 người ngã

Một người cất bước 1 người mong

Một người ra đi 1 người khóc

Một người quay lưng 1 người buồn