Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
lovestar

Khoảng lặng tâm hồn

Recommended Posts

Peanut2021    275
1 hour ago, lovestar said:

Trà sữa ok nè, đúng gu em. :p.

dạ em cũng lười triền miên lắm, mà nay lười k muốn lết đi làm nên phải tự lên dây á chị. :D

Hai chi em minh tron di uong tra sua hen 😀😁

lovestar    460

Uống trà sữa nhiều mụp á chị. E tròn lắm òi. :(

Thôi hẹn chị cuối tuần uống trà ăn bánh, nhà chị có thơ ca thì e xin góp ít trà bánh ngồi nhâm nhi ạ.

Peanut2021    275

Thôi hẹn chị cuối tuần uống trà ăn bánh, nhà chị có thơ ca thì e xin góp ít trà bánh ngồi nhâm nhi ạ.

Em với chị chắc giống 2 trái banh 😁

• Haha 1

Peanut2021    275

Em mở quán thơ đối đáp đi em. Chị nghĩ bà con mình trong này ai cũng giỏi thơ, chắc sẽ thích. 

Nhưng điều luật là cho tha hồ giỡn nhen. 

Nghiêm túc quá thì không có chị. 😀

lovestar    460

Em mà làm thơ được là e đã mở topic thơ cho mọi người vừa đối đáp vừa đùa vui rồi. :(

tiếc thay tiếc thay. Em đây chỉ là nông dân. Chỉ thấy thơ ca hay, chứ hem có biết mần. 

Peanut2021    275
Posted (edited)
37 minutes ago, lovestar said:

Em mà làm thơ được là e đã mở topic thơ cho mọi người vừa đối đáp vừa đùa vui rồi. :(

tiếc thay tiếc thay. Em đây chỉ là nông dân. Chỉ thấy thơ ca hay, chứ hem có biết mần. 

Hehehe. . . . Mần riết thì biết thui 😀

Chắc em giỏi hơn chị. 

Chị bóp đầu cả buổi mới ra chữ nghĩa để làm thơ. Cho nên chị toàn " né" thơ 😃

Bữa giờ chị quên cảm ơn Muamuaha và Met đã ra chiêu giúp chị. Hai người rất dễ thương ❤ 

Edited by Peanut2021
  • Like 1

Muamuahe    121
1 giờ trước, Peanut2021 đã nói:

Chắc em giỏi hơn chị. 

Bữa giờ chị quên cảm ơn Muamuaha và Met đã ra chiêu giúp chị. Hai người rất dễ thương ❤ 

Chị là đang cảm ơn Muamuahe là em đúng k ạ :p

lovestar    460
2 minutes ago, Muamuahe said:

Chị ấy cảm ơn bạn nick Muamuaha chứ k phải Muamuahe ah. :p.

Đùa chứ bạn Mưa và mấy chị, mấy bạn mần thơ hay quá, hình như AL có 1 topic mần thơ á. K thì tạo 1 ngôi nhà thơ mới đi, mình sẽ góp trà bánh, hoa, nến.... chuẩn bị 1 khu vườn thật xinh tươi, mọi người chỉ việc tới đó nhấp chum trà và làm vài câu thơ cho những người k biết làm thơ như mình thưởng thức ik. 

• Like 2

lovestar    460
1 hour ago, Peanut2021 said:

Chắc em giỏi hơn chị. 

Da, em giỏi ăn lắm chị, giỏi tám và hóng chuyện hóng thơ. :p

• Haha 1

Peanut2021    275
57 minutes ago, Muamuahe said:

Sorry. Muamuahe 😛

• Haha 1

Peanut2021    275
54 minutes ago, lovestar said:

Chị ấy cảm ơn bạn nick Muamuaha chứ k phải Muamuahe ah. :p.

Đùa chứ bạn Mưa và mấy chị, mấy bạn mần thơ hay quá, hình như AL có 1 topic mần thơ á. K thì tạo 1 ngôi nhà thơ mới đi, mình sẽ góp trà bánh, hoa, nến.... chuẩn bị 1 khu vườn thật xinh tươi, mọi người chỉ việc tới đó nhấp chum trà và làm vài câu thơ cho những người k biết làm thơ như mình thưởng thức ik. 

Lovestar mở vườn thơ đi. Chị ủng hộ. 

lovestar    460
On 5/12/2021 at 1:24 PM, Peanut2021 said:

Lovestar mở vườn thơ đi. Chị ủng hộ. 

Em hem mở được rồi, em mà biết mần thơ thì em mở rồi á. :D

lovestar    460

Dạo này công việc cũng k nhiều, mà k biết sao lâu lâu đang ngồi làm việc lại thở dài, mệt mỏi chăng?

mỗi sáng thức dậy phải hò hét, để tống cái sự trì trệ và cảm giác nặng trĩu trong người ra thì mới đi làm được. Lý do là gì nhỉ?

ngủ đã ngon giấc hơn nhiều rồi mà. Bản thân khó hiểu quá đi mất....

lovestar    460

Cảm xúc, cảm xúc, cảm xúc... lúc này của mình là như thế nào nhỉ?

K thể nhận định được, làm mình cảm thấy mình vô tình quá. Vậy mà ngày xưa với 1 người k phải người thân, khi nghe tin mình đã buồn và đã khóc. Còn bây giờ, mình thậm chí k xác định được cảm xúc của mình là gì. Haiz là mình k dám đối mặt với cái sự vô tình của chính mình chăng?

Con cầu mong ...

20/5/21: viết cho ngày con biết tin và không muốn về.

• Like 1

Khongtuoc    95

Cứ thử về 1 lần để không phải hối hận, gặp mặt nhau cũng không phải là điều quá khó, cứ để canh cánh day dứt trong lòng cũng khó chịu.

lovestar    460
Just now, Khongtuoc said:

Cứ thử về 1 lần để không phải hối hận, gặp mặt nhau cũng không phải là điều quá khó, cứ để canh cánh day dứt trong lòng cũng khó chịu.

Là mình k muốn về bạn, nên mình chỉ cắn rứt vì mình đã k muốn về thôi. Tức là nên về, mà bản thân mình k muốn. Haiz, chắc hơi khó hiểu.

cảm ơn bạn nhé. 

• Like 1

lovestar    460

"Có một số người, dù cố gắng trân trọng đến mấy.

Cũng k tránh được cái kết tan vỡ..."

Nghe qua mà thấy có gì đó chua chua.

Cũng vài người bạn đi qua cuộc đời, dù mình có cố gắng mấy đi nữa, thì nút thắc chỉ kéo bằng 1 đầu dây k bao giờ chặt được. Rồi cũng phải buông thôi.

Là do mình chưa đủ tốt để người ta phải cố gắng "trân trọng " mình như mình đã trân trọng họ. Hoặc đối với mình, tình cảm đặt nặng quá còn họ thì không.

Dẫu sao thì có những việc k phải cứ cố gắng là được, đặc biệt là chuyện tình cảm, cho dù chỉ là tình bạn.

Mong ai đang là bạn của mình, có thể lâu dài. Còn đến cuối phải tan vỡ thì cũng chịu thôi, xem như duyên đã hết. Hay do k muốn cố gắng nữa. Là lý do gì đi nữa thì hết cũng là hết. 

P/s: viết cho 1 lúc nhớ vài bạn xưa.

• Like 2
  • Sad 1

theloner    180
Posted (edited)
10 hours ago, lovestar said:

Có một số người, dù cố gắng trân trọng đến mấy.

Cũng k tránh được cái kết tan vỡ..."

Lovestar bớt buồn nha, có lẽ chúng ta dành sự trân trọng  đó lên sai người.  Khi nếm được vị chua cai do người ta đáp lại mình mới ý thức được một điều cho dù mình tốt cách mấy và lo lắng chăm sóc cách mấy cũng không làm người ta thích hay cảm kích vì trong tim người ấy mình không nặng cân lượng. Nhưng Loner tin một điều là Lovestar và những người tương tự sẽ có một ai đó cho riêng mình và sẽ biết quý và trân trọng mình dù là đến muộn. Hãy lạc quan lên nhé Lovestar vì đó là sự mất mác của người đó vì không biết trân trọng những gì họ có được. 

Edited by theloner
  • Like 3

lovestar    460
Posted (edited)

Gởi bạn,

Hôm nay tâm trạng mình không được tốt lắm, mình k biết nó đến từ việc của bạn, đến từ công việc, đến từ Covid hay đến từ người bạn ban chiều. Chỉ biết tự nhiên nói với bạn ấy mấy câu, thì nước mắt nó cứ trào ra k kìm lại được. Xem như lâu lâu rửa mắt vậy.

Vậy là mình chính thức xa nhà nửa tháng, cũng k phải lần đầu tiên mình xa nhà lâu như vậy. Mình nhớ nhiều năm trước ra Phú Yên làm trong mùa bão cả tháng trời, mưa gió bình thường đã đủ buồn rồi, mà có những ngày phải trốn ở nhà để trốn bão, rồi thì những ngày sau bão thì đường cũng ngập nước, cầu cũng ngập, cũng chẳng đi làm được. Mình k phải người cuồng công việc hay yêu công việc, chỉ đơn giản là mang tiếng đi làm nhận lương mà k làm việc được, cảm thấy k thoải mái. Vậy mà nhưng ngày đó tâm trạng cũng k tệ như hiện tại. 

Trong lúc tình hình đang như thế này mình chỉ ước được ở nhà k cần nhận lương, có thể xuống bếp nấu vài món ăn, nằm trên cái nệm dỏm của mình, đắp cái mền thân yêu, và ở cạnh gia đình. Hiện tại vừa thèm được ở cạnh gia đình, vừa thèm những món ăn hết sức đơn giản như khổ qua xào trứng hay nấm kho, rau luộc. Thật sự ngán ăn uống tạm bợ qua ngày như những ngày qua lắm luôn rồi. 

Bạn đừng lo cho mình nhé, mình ổn, sẽ ổn. :)

Edited by lovestar
  • Like 2

lovestar    460

Gởi bạn,

vậy là ngoại trừ cái mong muốn ở cạnh gia đình chưa thực hiện được thôi. Còn việc mấy món ăn xem như là đã được thoả mãn. :D

Mấy ngày nay xem như bị tù túng 1 chút, cơ mà có thể tự nấu món mình muốn ăn. Có thời gian đọc vài trang sách. Còn lại chỉ ăn ngủ, hên là chỉ 1 tuần, nếu lâu hơn chắc thành "heo sữa" mất :( 

nay đem ly nước ra lan can ngồi nhìn trời (mà k thấy sao trăng gì hết), mà cũng vui vui. Tự tận hưởng không khí 1 mình uống ly trà, nghe nhạc và ngắm trời đen. :)))

Vui nhất là nãy viết có 1 câu hỏi thăm 1 người chưa phải bạn, viết rồi xoá rồi viết rồi ngồi nhìn có nên gởi hay k? Làm mình mắc cười ghê. Tự nhiên thấy mình trẻ con ghê. :)))

hy vọng bạn cũng vui như mình nhé.

(à,  nói vậy k có nghĩa là mình k buồn đâu, chỉ là buồn thì cất đi), chỉ muốn chia sẻ cùng bạn những niềm vui nho nhỏ vậy thôi. Khi nào buồn quá, thiệt thiệt là buồn thì mình sẽ nói với bạn nhé.

• Like 2

lovestar    460

"Vết thương khép lại mà nỗi đau thì vẫn vẹn nguyên".

tự nhiên nghe 1 bài hát tâm trạng ghê, ngồi trong xe và trời ngoài kia mưa, lại đúng ngay cái bài hát nó buồn. Làm mình cũng 1 phút suy tư.

Thời gian sẽ làm vết thương khép lại, chắc chắn là thế rồi. Cơ mà thời gian lại k thể làm cho nỗi đau vơi đi, nếu bản thân cứ ôm mãi cái nỗi đau ấy.

Có những vết thương vừa mới, cơ mà lòng k đau, chỉ đơn giản ta đã buông bỏ rồi. 

Có những người, những việc, dù là qua bao lâu đi nữa, đôi lúc chỉ cần thoáng nghĩ lại, nước mắt lại muốn chảy ra. :)

đến bao giờ thì mới buông bỏ hết để nhẹ người, nhẹ lòng nhỉ?....

• Like 1

lovestar    460

Đọc những câu chuyện tình cảm tuổi học trò, làm mình cũng hồi tưởng lại nhiều kỷ niệm đẹp.

không hiểu sao, đối với những tình cảm đẹp, mình lại mong nó là tình bạn thôi, chứ lại không cần là tình yêu. Tình bạn trên mức bạn bè bình thường, trở thành những người bạn thật đặc biệt với nhau. Người ta hay dùng từ "tri kỷ" nhỉ? 

Nó gần như đủ các gia vị của tình yêu, cơ mà nó nhẹ nhàng hơn, đầm vị hơn. Gia vị của chữ "thương" nhiều hơn chữ "yêu", vị của ích kỷ cũng ít hơn. Điều đó khiến cho tình bạn nó trở nên lâu dài hơn. Còn tình yêu thì lại dễ đỗ vỡ hơn.

Nếu đời này có 1 tình bạn như thế, chắc chẳng cần tình yêu. :happy:

à cơ mà tình bạn trong sáng thì sẽ thiếu 1 vị quan trọng của tình yêu nhỉ? 

Cũng khó ghê, :))), cơ mà mọi thứ đều có cái giá của nó mà, chọn gì tuỳ mỗi người thôi. 

• Like 1

NganNguyen    46

Ec ôi mình cần tình bạn, tri kỷ, tình thương , tình yêu, công việc, cún cưng .. luôn chứ! Làm sao có có này mà ko cần kia được !

Nên Hedging cảm xúc chứ ! Bồ bỏ thì kiếm bạn, bạn có ng yêu thì đi vơi’ bồ, ai cũng đi thì qua công việc..=> Bật bạn chế độ kỳ hạn, thực hiện quyền yêu ngay khi chia tay (just kidding🤣)

hồi xưa mình “all in” vô ng yêu, xong bị she đá 1 phát rơi tự do dò hoài ko thấy đáy luôn 😂😂! giờ vẫn đang song song đi tìm bạn/ngiu đây này! 

Ps: hnay cv căng thẳng quá, mình vô nói dóc cho vui thui nha Lovestar

😆😆😆. Hiểu theo hướng tích cực thì mình sẽ cân bằng cs hơn! Ai hiểu theo hướng tiêu cực và hành động lỗi thì đó là lựa chọn của họ

• Like 1
  • Haha 1

lovestar    460

Còn 1 trường hợp nữa, công việc cũng chán thì ta chơi 1 mình với ta. Cuộc sống vốn dĩ muôn màu sắc mà.

đúng là cân bằng, hài hoà thì tốt nhất. Cái gì nhiều quá, hay lệch pha quá cũng k tốt lắm thì phải. Thế cơ mà vẫn muốn dành hết tâm trí cho 1 ng, và mong được nhận lại y vậy, thì sao nhỉ? Có gọi là điếc k sợ súng k ta? Vì sẽ có ngày k dò được đáy như bạn Ngan, :p.

chắc gắn thêm cảm ứng rồi? Kiếm loại nào cảm ứng được xa xa chút, Lỡ ngày đó có rơi thì có cảm ứng sẽ biết sắp tới đáy mà tiếp đất cho an toàn. :D