Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Satthucaydudu

Chuyện lặt vặt của Sam

Recommended Posts

Satthucaydudu    948

Đừng bỏ cuộc...

Vì mỗi lần bỏ cuộc là một lần bạn quay trở lại điểm xuất phát

Là một lần bạn nhẫn tâm vứt đi toàn bộ cố gắng vất vả, toàn bộ tâm huyết và thời gian mà bạn đã bỏ ra

Cuộc đời con người có mấy mươi năm, liệu sẽ đủ cho bạn có bao nhiêu lần bỏ cuộc và bao nhiêu lần bắt đầu lại...?

Edited by Puff
  • Like 9

Satthucaydudu    948

"Rốt cuộc, sẽ đến thời điểm bạn nhận ra, điều mình cần không phải là mối quan hệ thiên trường địa cửu, nhất nhất sắt son, mà là một vài khoảnh khắc nhìn thấy đằng trước mình còn hy vọng. Không hẳn là tình yêu, cũng chẳng phải nỗi nhớ nhung vĩnh viễn. Một ai đó xuất hiện, một ai đó dịu dàng, một ai đó cho bạn niềm tin để gượng mình đứng lên sau giông bão. Phải, là một ai đó, rất “ai đó” thôi là đủ."

1409887998__10153874_643683739047943_207

Edited by sammie
  • Like 2

Satthucaydudu    948

Ngồi trên ban công cầm đàn và hát vu vơ "có khi nào rời xa", mặc dù mình chẳng thích bài này lắm, chỉ vì nó đơn giản nên chơi và buồn miệng nên hát thế thôi. Gió thổi hiu hiu tốc vô phòng, một cảm giác rất là phiêu lan tỏa và tâm trạng thoải mái vô cùng.

1411611380__10624931_609341712515328_557

Edited by sammie
  • Like 2

Satthucaydudu    948

Bất kể bạn học chuyên ngành gì, nhất định khi tìm việc phải tìm một công việc mình yêu thích. Như vậy bạn mới có thể vui vẻ từ 6h sáng đến 8h tối. Thêm nữa, hãy tìm một người bạn yêu để ở bên cạnh người đó, như vậy bạn mới có thể hạnh phúc từ 8h tối đến 6h sáng hôm sau.

• Like 11

Satthucaydudu    948

Thật ra nếu c về quê thì t thấy nhớ c nhiều lắm, nhớ hơn mọi ngày. Mặc dù chưa gặp c bao giờ và chỉ cách nhau 10p chạy xe nhưng biết c vẫn ở đây thì có cảm giác gần gũi hơn. Ý trong đầu t hay hơn và tình cảm hơn thế này nhiều mà không biết diễn đạt sao T.T, bởi vậy t mới nói nhắn tin cho c chứ không nói qua điện thoại được, c có bóp cổ cũng không lòi ra được chữ nào đâu, t nhát gái lắm :3. Mà thôi t viết vô đây để lưu giữ lại kỷ lục cuộc đt từ 22h thiếu đến gần 1h sáng, ngồi từ trong phòng lăn lê bò lết ra ban công tâm tình với c, hôm nay trăng thanh gió mát, không mưa nên cũng hên không có muỗi :D. Sau này ví dụ mình bo xì nhau thì t sẽ nhớ những ngày nhắn tin với c từ sáng sớm cho đến tối mịt lắm đấy, nhớ những cuộc nói chuyện cứ lâu lâu c lại hét 1 câu "nói to lên". Haiz để viết được tới đây t cũng phải vận dụng chút chất xám ít ỏi của môn văn và hơn 30p suy nghĩ để viết sao khỏi thô mà lại tình củm cơ mà đọc lại vẫn thấy chưa diễn đạt hết ý t muốn nói và quan trọng cứ như văn tỏ tình lớp một T.T. Túm váy lại t nhớ c thiệt đấy, vậy đi, t chạ biệt nọi sao cạ hic

tn86    40

thế bạn có làm mô hình con thiên yết k, dòm libra dễ thương toá, tính mua thiên yết về trưng :D

Edited by tn86
  • Like 1

Satthucaydudu    948

thế bạn có làm mô hình con thiên yết k, dòm libra dễ thương toá, tính mua thiên yết về trưng :D

Thiên Yết của bạn đây, mình làm lai rai cho vui ah :D

Satthucaydudu    948

Rất dở trong việc bày tỏ tình cảm và cũng không giỏi trong việc tạo cảm hứng nói chuyện, cũng chẳng nhạy cảm để đoán ý người khác. Xấu xấu mà được cái vô duyên nên nhiều người ghét ghê nời T.T

• Like 1

PoorLove    257

Vào để nói điều này "Mô hình rất rất rất rất là đẹp ^^ Ý tưởng về quán cafe acoustic tuyệt vời"  :x

• Like 1

tn86    40

Bạn khéo tay thiệt đó chứ, mày mò tự làm zị là quá đẹp ròi :D gì chứ mấy khoản khéo tay hay làm này là mình thua ;)) à mô hình libra thấy cute sao qua thiên yết thành khóc nhè tội zị, lỡ mang về trưng ngta tưởng mình bị bịnh mít ướt chắc zui, lol, bán ở đâu thế bạn, hi hi

Edited by tn86
  • Like 1

Satthucaydudu    948

Bạn khéo tay thiệt đó chứ, mày mò tự làm zị là quá đẹp ròi :D gì chứ mấy khoản khéo tay hay làm này là mình thua ;)) à mô hình libra thấy cute sao qua thiên yết thành khóc nhè tội zị, lỡ mang về trưng ngta tưởng mình bị bịnh mít ướt chắc zui, lol, bán ở đâu thế bạn, hi hi

làm chơi chơi cho vui tặng bạn bè chứ bán buôn èo ọt lắm nên mình ko bán nữa :D, bạn thích tặng luôn này, hình như mình còn giữ  "em" ý  :D. Mà một bộ cung hoàng đạo nó đi theo serie giống hình nè

1418184625__1150870_626554270760890_6934

Edited by sammie
  • Like 2

tn86    40

Sao lại có thể lấy k như zị đc người ơi, thiệt là ái ngại :"> biết zị nãy nói thích cái mô hình nào to hơn là trúng mánh rồi =)) *just kidding* vậy mình lấy nha, mua bánh bạn ăn đáp lễ :D

• Like 1

Satthucaydudu    948

DELETE những Nỗi Buồn

SAVE những Niềm Vui

COPY thật nhiều Hạnh Phúc

SHARE những Khoảnh Khắc

UPDATE mọi Thành Công

Ps: năm DÊ của tui lên ngôi đó, chững chạc cái  :-B

1420083064__10881762_866692400040396_807

• Like 4

Satthucaydudu    948

Người ta săn Iphone, em thì lùng cùi bắp :D. Ý định ban đầu của mình là 1202 hoặc 1280 nhưng dòng này ngừng sản xuất lâu rồi, trên thị trường bây giờ chỉ còn hàng tàu giá hạt dẻ nhái i xì đúc nên mấy em chính hãng đã qua sử dụng  thuộc hàng hot, thế nên không phải sản phẩm nào cũng quảng cáo mới 100% được đâu, mém xíu nữa thì dính chưởng cũng may kịp đọc kỹ lại :D. Nhiều người nói thời buổi smartphone mà còn xài đồ cổ, anh sale trong công ty cứ chọc “sư phụ thì xài IP6 mới nhất, đệ tử xài đập đá cổ nhất”. Nói chớ không phải không có tiền mua mà thật ra là................................................không có tiền mua thiệt :L: Xài cùi bắp đơn giản vì thích nên xài thế thôi, yên tâm ra đường chẳng lo bị cướp và quan trọng là mình vẫn thích nhắn tin trên điện thoại, bàn phím êm bấm đã tay, nghe - gọi - chọi cứ là OK luôn.  Xài smartphone tiện lợi thiệt nhưng  tốn thời gian chơi game, mình thì bị tật chơi game nào là nghiện game đó, cắm đầu cắm cổ chơi tới khi phá đảo xong mới thôi. Rảnh quá lại ngồi kiếm game mới, rồi lại luyện, cứ thế một vòng luẩn quẩn không thoát ra được :D. Điện thoại hư nên lần đầu tiên chọn “dế” màu chói như rứa, trước giờ toàn là màu đen thôi, ngay cả quần áo cũng xoay quanh đen, xanh đen, xám, bị thích màu đen và những nơi ít đèn :L:. Đợt này chuyển sang tông đỏ cho đời nó đỏ đỏ, dạo này đen như chó mực ấy  >:( 

Ps: dễ thương hem, mẹ kiu nhìn như điện thoại đồ chơi con nít :D

• Like 2

Satthucaydudu    948

Càng lớn con người ta càng định nghĩa rõ ràng hai từ tủi thân. Vì cuộc sống ngày càng hối hả, mọi thứ dần vội vã bỏ lại ta. Cảm giác rẻ rúng hiu quạnh dần tấp nập lùa về, rồi một mình thấu, rồi một mình hiểu, một mình can đảm đối mặt, một mình mạnh mẽ gắn chịu. Một mình con số lẻ mà thôi…

• Like 3

Satthucaydudu    948

Niềm vui không thể đi vay, nỗi buồn có cho đi cũng chẳng ai dám nhận nên ta đành để lẫn giữa cuộc đời cho gió cuốn đi. Nắng thì không có về đêm cũng như êm đềm không bao giờ tồn tại mãi mãi.

1422352593__575840_444543115621842_89683

Satthucaydudu    948

Nếu bạn không lập trình cho bản thân mình, cuộc sống sẽ làm dùm. Mà nó thì rất bận, lại cẩu thả, nên kết quả có thể rất xót xa.

1422499655__10405590_344852812347032_669

Khach    260

@sammie: có gì lạ đâu sam .... vì Q cũng thế =)) .... thích sao cũng được ... tùy đối tác của mình là ai thôi :D

• Like 2

Khach    260

một người có thể có hai giới tính trong người á, chỉ là ở mức độ thôi ....  Bi thường vậy đó ^^

• Like 1

Satthucaydudu    948

Gió đổi chiều rồi và em cũng đã thay đổi nhiều. Sẽ có một ngày kí ức bay theo gió - trôi vào mây - hòa vào nắng - tan trong mưa. Và tôi sẽ lại như xưa, ngày mà em chưa từng đến…

1425121910__1526649_538945876200911_3189

• Like 2

Satthucaydudu    948

Cách nghe điện thoại cũng ảnh hưởng ít nhiều đến tình cảm. Chẳng hạn khi bạn gọi cho ai đó thì đương nhiên đầu dây bên kia sẽ “alo”, nhưng nếu sau từ “alo” kèm theo đó là “anh nghe ”, “chị nghe ” hay là “em nghe ” thì cảm thấy cuộc nói chuyện sẽ trở nên thân thiện, ấm áp vô cùng. 

Đối với lũ bạn thân thì câu cửa miệng sẽ là “nghe nè chó; sủa đi; biến; cút; xéo; …”, bữa nào chúng nó nói chuyện đàng quàng, lịch sự thì ắt hẳn đang bị điên và phải nhắc nhở nó uống thuốc.

Đối với mấy bạn đang yêu đương, bồ bịch thì chỉ cần nghe “alo, em nghe nè anh yêu/em yêu” hoặc “nghe nè cục cưng, cục vàng, chồng/vợ, heo, cún con, chó con, …” thì đã giảm được 50% mệt mỏi trong ngày rồi đấy. Lỡ nói nhanh qá thay vì “nghe nè chó con của anh” ( nghe dễ thương), lại nói lái sang “con chó” thì mọi chuyện sẽ khác nhá, cho cút ngay và luôn :D

Cũng là những bạn yêu đương, nhớ người yêu quá gọi điện hỏi thăm, thay vì nói giống ở trên thì lại trả lời “nghe nè”, “nói đi”, “có gì không”; thề là giây phút đó chỉ muốn dập ngay máy và quăng luôn cái điện thoại, cảm giác lúc này giống như đang làm phiền người khác.

Đối với những người lộn số, thay vì nói cụt lủn “lộn số rồi” sau đó cúp máy cái rụp thì mình có thể nói “lộn số rồi anh ơi/chị ơi/em ơi” thì đầu dây bên kia sẽ bớt ngỡ ngàng và thay vào đó là những lời xin lỗi rối rít, mình cũng thấy ấm lòng. Nếu người đó lại gọi nữa thì cũng nhẹ nhàng nói y như rứa, người ta có câu “quá tam ba bận”, nếu mà vẫn cố chấp gọi lần thứ 4 thì chỉ một câu “bố nói lộn số rồi nha” 

Thế đấy, cuộc sống này ngắn lắm “smile when you still have teeth” :D

1425568285__11025994_828845627198419_909

• Like 3

Satthucaydudu    948

What can i do?

1427191149__4822.jpg[/url]

Edited by sammie
  • Like 2

Satthucaydudu    948

Rất mệt nhưng vẫn chưa muốn ngủ, cảm thấy thiếu vắng một điều gì đó.

Maybe i'm missing you so bad, something about you is so addictive.

ItsAnAddams    1,375

Nóng trong người thì uống trà Dr.Thanh cho hết nóng ah :">

Edited by Redgay
  • Like 1