Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Satthucaydudu

Chuyện lặt vặt của Sam

Recommended Posts

Satthucaydudu    948

Trà gián ngâm thảo mộc Dr. Thanh không lo còn sống :D

• Like 1

Satthucaydudu    948

Tấp vô lề mua bánh tráng trộn bị đội trật tự dí, mấy cô bán hàng rong quẩy hàng đi chỗ khác rất tấp nập, mình cũng vọt ga chạy trong tiếng cổ vũ của chú bảo vệ ven đường "chạy đi con". Nhớ lại 4 năm về trước ngay cổng trường Bách Khoa, ngồi ăn hủ tíu thì đội trật tự xà đến, vợ chồng cô bán hàng người đẩy xe, người cầm bàn ghế chạy để mình với nhỏ bạn đứng bơ vơ giữa trời với tô hủ tíu dang dở và vẫn đứng thản nhiên ăn. Năm phút sau cô chú quay lại, ngồi xuống ăn tiếp, tính tiền rồi bắt xe bus về nhà. Vâng, một phong cách rất Sài Gòn.

"Tôi yêu những gì đến tự nhiên, những câu nói thật hiền và yêu biển vắng"

• Like 1

ItsAnAddams    1,375

Người SG quả nhiên là rất "thân thiện" =)).... Chửi cũng rất dữ :))

Edited by Sadomasochism
  • Like 2

Satthucaydudu    948

Cuộc sống này ngắn ngủi lắm nên hãy cố làm đơn giản mọi việc để đỡ tốn thời gian, hoang phí đời người. Đại loại là đói thì ăn, buồn thì ngủ, yêu thì nói, nhớ thì gặp, ghét thì bỏ mặc, trục trặc thì bỏ qua, thiết tha thì giữ lấy. Bạn chỉ có một cuộc đời để sống, sao lại sống ngược với lòng mình?

Ps: thèm nằm võng đong đưa nhâm nhi ly cafe sữa đá Hội An bé bé xinh xinh quên hết cái sự tình

1430989003__11182136_864274906988824_860

• Like 1

ItsAnAddams    1,375

Hút thuốc lá tốt cho gan, nhuộm răng vàng đỡ phải đi thẩm mỹ, và có hơi thở thơm tho như trong quảng cáo à :">...

Mình nói dỡn dzậy thôi, mình từng nghe có người khen con gái khi hút thuốc nhìn rất quyến rũ, tinh tế đó :D

ItsAnAddams    1,375

Lâu lâu hút thì quyến rũ, chớ hút như cái ống khói thì... mình chịu :">....

• Like 1

ItsAnAddams    1,375

Ơ có phải dại gái không nhở ????

Haha, làm người đệp cũng có cái lợi ah :">

P.S: Ôi chao, cái title của chị Sam thiệt là dễ thương :))

• Like 1

Satthucaydudu    948

Đừng tưởng cứ núi là cao, cứ sông là chảy, cứ ao là tù

Đừng tưởng cứ dưới là ngu, cứ trên là sáng, cứ tu là hiền

Đừng tưởng cứ đẹp là tiên, cứ nhiều là được, cứ tiền là xong

Đừng tưởng không nói là câm, không nghe là điếc, không trông là mù

Đừng tưởng cứ trọc là sư, cứ vâng là chịu, cứ ừ là ngoan

Đừng tưởng có của đã sang, cứ im lặng…tưởng là vàng nguyên cây

Đừng tưởng cứ uống là say, cứ chân là bước, cứ tay là sờ

Đừng tưởng cứ quyết là nên, cứ mạnh là thắng, cứ mềm là thua

Đừng tưởng giàu hết cô đơn, cao sang hết ốm, tham gian hết nghèo
Đừng tưởng cứ gió là mưa, bao nhiêu khô khát trong trưa nắng hè
Đừng tưởng cứ hạ là ve, sân trường vắng quá ai khe khẽ buồn…
Đừng tưởng thu lá sẽ tuôn, bao nhiêu khao khát con đường tình yêu

Đừng tưởng cứ thích là yêu, nhiều khi nhầm tưởng bao điều chẳng hay
Đừng tưởng vua là anh minh, nhiều thằng khốn nạn, dân tình lầm than.
Đừng tưởng đời mãi êm đềm, nhiều khi dậy sóng, khó kềm bản thân.
Đừng tưởng cười nói ân cần, nhiều khi hiểm độc, dần người tan xương

Đừng tưởng trong lưỡi có đường, nói lời ngon ngọt mười phương chết người
Đừng tưởng cứ chọc là cười, nhiều khi nói móc biết cười làm sao

Đừng tưởng khó nhọc gian lao, vượt qua thử thách tự hào lắm thay
Đừng tưởng cứ giỏi là hay, nhiều khi thất bại đắng cay muôn phần

Đừng tưởng nắng gió êm đềm, là đời tươi sáng hóa ra đường cùng
Đừng tưởng góp sức là chung, chỉ là lợi dụng lòng tin của người
Đừng tưởng cứ tiến là lên, cứ lui là xuống, cứ yên là nằm
Đừng tưởng rằm sẽ có trăng, trời giăng mây xám mà lên đỉnh đầu

Đừng tưởng cứ khóc là sầu, nhiều khi nhỏ lệ mà vui trong lòng

Đời người lúc thịnh, lúc suy
Lúc khỏe, lúc yếu, lúc đi, lúc dừng.
Bên nhau chua ngọt đã từng
Gừng cay, muối mặn, xin đừng quên nhau.

-Bùi Giáng- 

1432807661__tinhhoanet-cscpw2-20141121-h

Edited by sammie
  • Like 1

ItsAnAddams    1,375
Hôm qua truyền nước biển xong bụng hơi phình lên, ngồi xuống mà ngấn rõ 3 múi bụng  Big%20Grin.gif.

Í, ngáo ộp bụng 3 ngấn ihihi :">~

Chắc bệnh này, chị Sam xem thử :">: http://suckhoedoisong.vn/benh-chuyen-khoa/dau-hieu-va-cach-chua-dau-than-kinh-lien-suon-2013050912045375.htm

Hoặc cũng do thời tiết. Mà bác sĩ có duyên ghê, ko lo khám lo nhìu chuyện bệnh nhân =))....

• Like 1

ItsAnAddams    1,375

Cám ơn bạn, đọc thấy có vài dấu hiệu trong đó, chả nhẽ mình phụ bác sĩ chẩn đoán bệnh cho nhanh ^^

Bác sĩ chỉ chờ bệnh nặng thiệt nặng rồi mới chữa. Phòng bệnh hơn chữa bệnh, để ý mấy dấu hiệu, ngăn ngừa được phần nào hay phần đó :"> hi hi....

• Like 1

ItsAnAddams    1,375

Chị sam bị bệnh hả chị? Ờm, tới hè là người người nhà nhà rủ nhau vào viện rồi xuất viện ah ò3ó

Satthucaydudu    948

bệnh tật nó lôi vô bệnh viện chứ ai dám rủ nhau vô hehe, trong bệnh viện như địa ngục, tiếng kêu la rên rỉ thảm khốc lắm, nhắc lại còn thấy sợ T.T

• Like 1

ItsAnAddams    1,375

bệnh tật nó lôi vô bệnh viện chứ ai dám rủ nhau vô hehe, trong bệnh viện như địa ngục, tiếng kêu la rên rỉ thảm khốc lắm, nhắc lại còn thấy sợ T.T

Lâu lâu nghe tiếng cót két cót két của cái giường và tiếng còi xe hú vào ban đêm, mở mắt ra là thấy một chuỵ tiên nữ mặc áo trắng, xoã tóc dài đang nhìn mình cười :">.....

• Like 1

Goodnight    2

Stt1: sáng hôm qua đứa bạn thân rủ đi công chuyện.  Xong xuôi thì ghé về nhà nó, theo thói quen vừa bước vô nhà thì ngó về phía tay phải - nơi ba nó hay nằm, giờ thay vào đó là cái bàn thờ lạnh lẽo. Đốt cho ba nó nén nhang  thầm cầu nguyện gia đình bình an. Nhớ ngày đó đến rủ nó đi chơi, mới bước tới cửa gửi câu “chào bác” là ba nó hỏi “V đó hả, lâu quá không thấy mày ghé qua, dạo này ốm dữ, ăn nhiều vô con”, thế là bước vô nhà lại ngồi chém gió với bác đợi nó sửa soạn, nói xấu hai đứa bạn cờ hó còn lại đến khi tụi nó xuất hiện thì bác kiu “coi như nãy giờ hai bác cháu chưa nói gì”, mình cứ đứng thế mà cười, tụi nó tưởng mừng rỡ khi gặp mặt.  Hai đứa vào nhà ngồi thừ chẳng nói câu gì, một lúc sau nó mời mình ăn kem chuối, mình kiu “rảnh dữ mày, còn có thời gian làm kem chuối”. Theo nó xuống tủ lạnh, thấy mấy buồng chuối vàng ươm xếp trong rổ dưới bếp, mình hoang mang hỏi nó “chuối ở đâu vậy mày?”. Nó quất câu tỉnh queo “chuối người ta tế ba tao, nhiều quá tao ép để tủ lạnh ăn dần”. Mình cũng ngại hỏi  “tế là sao”,  lúc đó đang cầm cây kem chuối trên tay và cũng hơi bồn chồn trong bụng, nhưng rồi nghĩ thầm “ba nó cũng như  ba mình, sao phải sợ”. Lại võng nằm đong đưa, xem tivi rồi hai đứa bàn luận cười ầm như ngày nào , quất sạch cây kem chuối ngon lành, nằm chơi một lúc nó chở mình về.

Stt2: chiều qua đang cầm miếng dưa hấu đứng ăn, mẹ nhìn mình rồi nói “sao bụng mày dẹp lép như đàn ông, chắc thiếu bộ phận nào rồi”. Lúc nào mẹ cũng nói thế với mình, bà chị nói thêm  “thấy nó ăn đêm miết mà chả có miếng mỡ tẹo nào, người ốm như tao còn có chút mỡ thừa”, mẹ lại kiu “thiếu gì thì thiếu, đừng thiếu cái tử cung” thế là ba người cười ầm lên. Hồi bữa bà chị hỏi “mày sơn mô hình mà không biết sơn móng tay móng chân à, chẳng nhờ gì được, cùi bắp thế”. Mẹ kiu “tỉ mỉ  như mày sang Mỹ làm nail được”. Ôi giời ơi nhà tui :D

Stt3: tối qua nhà rủ nó đi ăn cho bớt buồn, cũng thắp một nén nhang như gửi một lời chào tới bác trai. Bữa nay chán cơm thèm phở, hai đứa chạy ra tiệm phở gần đó ăn. Lúc tính tiền mình rất ngạc nhiên, một tô phở chất lượng như vậy mà chỉ có 25K, mấy chỗ khác thông thường  phải từ 30-35K. Đúng là Gò Dzấp quê em món nào cũng ngon và rẻ, mua thêm  vài bịch bánh tráng tới quán nước mía ngàn sao gần nhà, nhâm nhi với lon redbull mát lạnh, rủ thêm đứa bạn thân trong nhóm “cục gạch” với má nó lại ngồi hóng gió cho vui. Nhóm mình có một điểm chung là cả 4 đứa đều xài đập đá bên cạnh cái smart phone cũng thuộc dạng cùi để lướt web là chính, chẳng ai chạy đua công nghệ “ai phôn, ai phiếc” làm gì cả. Bàn tới việc đám cưới, tụi nó nói ít nhất 3 năm nữa mới lấy chồng, má nó hỏi mình “mày sao V”, chưa kịp trả lời “con lấy vợ thôi”,  tụi nó đã kiu “nó xác đinh FA tới già rồi bác”, câu chuyện này nối tiếp câu chuyện khác đến lúc giải tán ai về nhà nấy, rồi lại tiếp tục nhốt mình trong  một đống tâm trạng của mỗi người.

Ps: cuối tuần của mình đơn giản là lại được hú hí với 3 cờ hó này, tụi mình xưng anh em ngọt như mía lùi luôn ấy, ai không biết đọc tin nhắn lại hiểu lầm. Cơ mà dạo này gặp tụi nó phải đặt lịch trước  cứ như ca sĩ, ai cũng bận bịu công việc, mới đó mà 7 năm rồi nhưng vẫn không thấy lớn chút nào. Tụi nó rất khốn nạn nhưng được cái rất thương bạn, luôn trù dập đúng nơi và dìm bạn đúng chỗ (đặc biệt trước mặt troai mà không ngờ mình chỉ ái ngại với gái), để chơi được với tụi này là phải có một bộ mặt rất tỉnh và bản lĩnh, tự nhiên như bà điên và đơ trong mọi trường hợp. Lúc nào cũng là 4 bộ mặt mốc này và 4 ly trà đá nhé, không thì một ca trà đá với 4 cái ống hút cũng được :D

thumb_1432739932__1431798664__10953185_8

Tình bạn đẹp, mình cung đã từng như vậy:)
  • Like 1

ItsAnAddams    1,375

Tay trắng nhỉ :">?... Chị sam giỏi ghê, xoay được cục rubik, em có lần cũng thử xoay, xoay một hồi mí mắt xụp xuống hồi nào ko hay lun T....T

hoangnguyen112    2,197

Hồi bé chị thấy bạn bè chợi rất thích! Chị cũng biết chơi nhưng có tài xoay trộn tùm lum màu là giỏi, còn xoay đúng màu thì nhờ tay người khác à.

Mà rubik giờ kiểu lạ lạ, nhìn dễ thương hơn hồi xưa.

CHơi rubik giống chơi với cuộc sống chính mình, Trước khi xoay nó, em đã phải dứ tính trong đầu bước xoay kế tiếp. Cuộc sống cũng vây, nếu em định rẽ hướng khác thì cũng phải tính trước vài bước chứ đừng vội vã kẻo chỉ vấp ngã.

Satthucaydudu    948

Công việc bù đầu bù cổ không kịp thở vậy mà gửi mail cho khách hàng vẫn quen tay đánh số điện thoại ấy như một thói quen, tệ hơn là bấm nhầm cả số may mà ngắt kịp. Haiz cuộc tình dù đúng hay sai, đứa nào nhớ dai là đứa đó khổ :v

Ps: không liên quan, bình nước “chuẩn men” nhể, mới xu được của bà chị bánh bèo. Vô tay quan là của quan, ai lai kịt kaka 

Edited by sammie
  • Like 3

ItsAnAddams    1,375

Hên quá mình bị đãng trí, thấy mấy bợn nhớ dai cũng tội, mà thôi cũng kệ hoe hoe hoe :v.....

• Like 1

ItsAnAddams    1,375

Coi chừng tối tối ngủ bị ma nữ đẹp đẹp cỡ The Ring đè cho dẹp lép như con tép nhen chị sam ới ời :-"

• Like 1

Satthucaydudu    948

Một mình cô đơn, một mình cười
Một mình lủi thủi, một mình vui
Một mình lặng lẽ, một mình tủi
Một mình buồn bã, một mình chơi
Một mình chơi vơi, một mình lạc
Một mình tan nát, một mình đau
Một mình tổn thương, một mình nhói
Một mình mãi mãi, một mình thôi

Ps: mặt dày như mình mà cũng có lúc "mong manh dễ vỡ", đểu thật 

1441471103__11880927_1019040471439942_10