Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Hôm nay 8/3, chẳng ai chúc ai vì cùng là phụ nữ. Em mệt k muốn mở miệng nói chuyện. Áp lực tuổi 30 ghê gớm thật. Bình yên của em là khi ở bên Ng, nằm trong vòng tay Ng. Lúc em cần chổ dựa, Ng từ chối em. 1 mình em mệt mỏi bơ vơ giữa dòng đời.

Em k cần Ng chu cấp cho em. Em chỉ cần chổ dựa tinh thần.

Hôm đầu năm em đi xem bói, đại khái em hỏi "Duyên này có cắt được hay không?"

ThẦy đáp với em: sao phải cắt khi ngta thương con hơn con thương ngta mà. Con nghỉ là con thương ngta hơn nhưng sự thật thì ngược lại. Người Ấy suy nghỉ và lo lắng nhiều cho con, mỗi ngày. Người ta bận tâm không biết tương lai như thế nào. Duyên này do ngta quyết con không quyết được đâu.

Hôm qua, N mua xe, mua theo ý em, theo màu em chọn. Ờ thì nghe lời em đấy. Mà thật sự xe đẹp ai cũng khen.

• Haha 1

Posted (edited)

Về quê thì nói về quê, ai bảo nói đi DLich mà không có em, thì em không vui, em bực bội là phải rồi.

Em đúng phải không mọi người?!

Edited by a_little_girl
  • Haha 1

Em xem đi xem lại tử vi của em, đường nào cũng là lấy người hơn rất nhiều tuổi, quan hệ tình cảm với người đã có gia đình. Chán gì đâu!

Đúng là duyên số có nhiều chuyện không ngờ, em yêu Ng đã là chuyện em không ngờ, nhưng chuyện Ng có tình cảm với em là điều mà bao năm qua em chưa dám tin là sự thật. Ra là có số cả. Nhưng điều này làm em mở rộng phạm vi ghen tuông từ 7x->9x thật mệt mỏi. Sao Ng đào hoa vậy hả? Từ trai tới gái, từ già tới trẻ. Em chán lắm.

• Haha 1

Chưa bao giờ em để Ng phải ghen tuông vớ vẩn mặc dù em vừa trẻ vừa đẹp. Đằng này Ng cứ để em máu ghen hừng hực, tức muốn khóc 😢.

Posted (edited)

Người em yêu năm nay gần 50 rồi, hay dỗi em và chưa bao giờ chịu dỗ em. Quá đáng lắm luôn.Ng Làm sai em nói thì im im không tloi tin nhắn của em, đến khi em sai thì em năn nỉ cả ngày.

Em nhớ lần đi ĐN, chỉ cần Ng ôm em thôi là em sẽ hết buồn, ai bảo Ng da mặt mỏng chỉ dám nằm gần, 1 lời cũng không nói được, vậy thì ngủ 1 mình nhé. Sáng dậy thấy em ra giường đơn nằm chắc khó ở lắm. Em dậy trước vì trời lạnh nên em ho. Em đã thấy Ng quay sang vuốt ngực cho em nhưng lại là cái gối. Thấy cũng nguôi giận hơn 50% nên em tự động làm hoà. 

Edited by a_little_girl
  • Haha 1

Yêu đương gì mà mệt mỏi quá. 2 người cộng lại đã hơn 1 đời người mà có chuyện tình cảm giải quyết không xong. Dẹp đi cho nhẹ đầu.

Nhìn lại con đường đã đi qua, có vẻ như chỉ mình em cố gắng, chị chưa bao giờ mở lòng với em. Như hôm nay, em rất buồn, em cô đơn chơi vơi giữa cuộc đời, 1 lơi hỏi thăm cũng không có. Có lẽ trên đời này chị chỉ có gd và con chị, còn lại chỉ là cuộc vui bên lề.

tieubach    121

She có gđ và con. Còn chị lại chỉ có trái tim màu tím dành cho she, giả sử trái tim she cũng là màu sắc đó thì liệu cái màu tím chết tiệt đó có âm thầm trường tồn mãi đc ko? hay nó chỉ le lói lập lòe. Chị tự đồng hóa đây là cuộc vui bên lề, thế chẳng phải chị chỉ đang xem rẻ bản thân mình rồi, như thế là quá rẻ rúng. Cái mqh này nếu tiếp tục lặng lẽ trong vài năm nữa thì chính c đang cầm dao rạch từng nhát vào tuổi thanh xuân của mình trong sự hao gầy vô vọng - Trừ phi c bằng lòng chấp nhận làm 1 kẻ ngoài lề cùng she cho tới già, để rồi tới lúc xế chiều c nhận c đang ôm ấp lặn ngụp thất thểu đi trên 1 con đường vòng tròn ko có lối ra. 

Vớt trăng đáy nước thực vô vọng. Chạm hoa trong gương quả uổng công

• Like 1

30/4 N rước em đi chơi cùng 2 bạn của N. Ờ cũng có nhiều lùm xùm lỗi do em.

Tự nhiên cảm thấy em cũng đâu yêu sai người. Em co sai N cũng la 1 trận rồi thôi, tự em thấy quê tự em thấy nhục🤧.

nhiều lúc thấy mắc cười, hồi em nghèo kiếp xác k thấy nuôi em. Giờ em sắp thanh phú bà thì xạo xạo.

"Em còn tiền về không?"

"Ủa hỏi chi vậy?"

"Hết tiền thì mở túi lấy đi"

"haha nghỉ sao vậy? Giờ em đang giàu hơn mà!"

Tối em mở tủ lạnh thấy 1 trà sữa olong; 1 trà sữa Phúc Long. Lúc chở em về cũng   Đòi ghé PLong mua nữa. Ờ thì em chỉ thích uống Phúc Long.

Em dễ dụ ghê, có vây thôi đã yêu ngta đắm đuối. Người hét ra lửa trong công việc lại trở thành cô bồ nhí ?! Đi làm đồ nhắm cho lão bồ vs nhóm bạn! Ok dằn xuống đó nha. Em với N mà chính thức thì không có lần 2.

À lão bồ của em thế mà từng là hoa khôi của trường. Uhm không đẹp chắc gì em đã say mê, người gì chụp ảnh thẻ cũng đẹp.

Cái cảm giác 1 phòng 4 người cũng hay hay. Em tập làm mẹ sao? Nhường nệm ấm chăn êm cho con, 2 con già xuống đệm ngủ ^^. Mở mắt ra đưa tay sờ mặt người em yêu trời ơi trái tym em tan chảy. Cái cảm giác nằm ôm người mình yêu, N nói xàm gì em cũng cười, dụi đầu vào vai N, em ngoan như con mèo, vậy ma N đành lòng k yêu em.

4 năm rồi 30/4 em đều ở bên N. Em vui lắm.

• Haha 1

Em mới đi xem bói về.

Thầy nói em chỉ có thể lấy N thôi. Lấy N em mới hạnh phúc suốt đời, lấy người khác em sẽ 2 lần đò.

Thầy biết luôn em quen người hơn nhiều tuổi. Mà ngta yêu chiều em lắm. Ngta suy nghĩ nhiều lắm. Hahaha any way ko gì qtrong là em sẽ dc gả cho N. 

• Haha 1

Em k thể kềm chế cảm xúc này. Em muốn khoe với cả thế giới biết người em yêu tuyệt vời thế nào. Em đã có giây phút ngọt ngào thế nào.

Nếu yêu N là sai, cuộc đời này em không cần đúng. Em chấp nhận đánh đổi tất cả.

Edited by a_little_girl
  • Like 1