Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
chapman

Cuộc đời

Recommended Posts

Smiled    13
Vào 22/6/2020 vào 13:40 , chapman đã nói:

One, two, one , two, kick is come in /chị nhớ em không? Sao chị không gọi?

One, two, one , two, now knees lift / con đường này mình đi qua thật nhiều lần, cây cầu và khúc quanh chóng mặt .

One, two, one, two put yourself together/ nếu chúng mình có thành đôi lứa chắc gì ta đã...

one , two, one, two now punch faster faster, mệt rồi người ướt đẫm!

Con đường ta đi đó, đúng đấy ta ơi.

Này em hỡi, con đường em đi đó, con đường em theo đó.. đúng hay sao em... 

chapman    134

@Smiled lời đấy xưa rồi bạn nha.

Bản thân mình thấy tất cả mọi chuyện đều tương đối.....đúng, ở vào thời gian mà nó xảy ra .

• Like 2

chapman    134

Lang thang YouTube coi mấy cái Clips về Việt Nam, lòng chùng xuống, giận mình trước đây phí phạm thời gian. Giận , giận mình nhiều lắm! Biết được điều gì là quý trong cuộc đời , thì đã không còn.
Tiền bạc là phù du, kiếm nhiều để làm gì? Tình cảm luyến ái  như là mây trôi, sao phải lao tâm khổ tứ?

Trên đời này ai thương mình nhất! Mẹ đã đi , Chị không còn. Hai người thương yêu tôi nhất đã Vĩnh viễn rời xa tôi! Không còn trên cõi đời này.

Edited by chapman
  • Sad 2

chapman    134

Ghi nhớ thêm một ngày nóng chảy mỡ,  cơ thể con người ta quả thực là có một sự thay đổi cần thiết để chịu được áp lực. Nóng 40 độ c , nhà mình thì mát đến mức không cần mở máy lạnh, cũng không cần đi làm, không phải nấu ăn, thoãi mái như vậy mà vẫn than nóng! 
Khi xưa ở VN không biết sao mà mình chịu được. Vẫn vui khi nhớ về ngày đó, khi xung quanh tôi là những người thân.

Edited by chapman
  • Like 2

chapman    134

Chủ Nhật, không làm gì Cả, cũng không hẵng là chỉ có cuối tuần mới rãnh, mà đã rãnh một năm nay rồi. Thì cứ tàn tàn vậy đi. Chăm sóc cây trồng, đọc sách, xem phim , lướt web , chơi game , exercise, xách xe đi ngắm cảnh .... đói thì nấu ăn , lười đã có tiệm... thật sự bây giờ mới biết sống thoải mái là như thế nào 🙂

• Like 2

chapman    134

Sao trên đời có nhiều người tốt quá, khâm phục họ thiệt luôn, đem người già người khuyết tật về chăm sóc, thấy họ tận tâm thật sự, nhìn lại mình thật tệ. Lúc trước bận bịu thì không nói ,giờ cũng khá rãnh mà chẳng làm được gì ☹️. Nhớ khi xưa có suy nghĩ ráng kiếm tiền về hưu non, rồi coi có giúp được gì đồng hương thì giúp, đúng là nghĩ cho sang giờ có làm được gì đâu.
Hôm trước tình cờ gặp lại bà má chồng hụt, mình không nhận ra mà bác nhận được mình, hỏi ra bây giờ she trơ trọi một mình, mình mới cho số điện thoại nói she cần gì thì gọi , tính là có cần đi bác sĩ chợ búa thì mình giúp. Trời, có biết đâu người già thì cần nói chuyện , mình thì kiệm lời, she gọi Hoài cái mình trốn luôn. Hayza tệ ơi là tệ.

• Like 2

Gia.Linh    1,680

😁😉 Trước hết là bà cụ cô đơn không ai chia sẻ nỗi niềm  , thứ đến là bà là...phụ nữ nên nói chuyện nhiều.

Cuối cùng bà quý cưng , tin tưởng cưng nên cứ tuông tuồn tuộc như cơn nắng hạn gặp cơn mưa vậy!:laugh:

Tập lắng nghe nỗi niềm buồn vui của họ cũng là một cách giúp người hữu hiệu. Vì khi họ có được người lắng nghe,họ vui vẻ hơn & biết đâu nếu họ mắc phải một bệnh tâm nào đó , ức chế nào đó mà có người chịu lắng nghe cũng là giúp họ chữa lành bệnh tâm không biết tỏ cùng ai !

Cứu một tâm hồn là bạn đang cứu cả thế giới đó!🙂😊

• Like 1
  • Haha 1

chapman    134

@Gia.Linh, đời có câu “ nói dễ làm khó “  đó cưng. Mỗi người có một sở trường, cái vụ tâm sự đời cô Lựu này mình chịu, cho nên mình mới khầm phục những người có lòng có tâm làm những điều mà mình không làm được.

• Like 3

Gia.Linh    1,680

Um um...GL hiểu cảm giác đó mà . Nhưng trong một số trường hợp khẩn , sự lắng nghe của chúng ta ( mặt dù không thích ) lại cứu được một mạng người đó!

Mà nếu mạng người này có ích cho gia đình họ & cho xã hội là ta đã cứu cả một thế giới rồi !

Kể Chapman nghe tóm tắt vài câu chuyện mình từng trải nhé!

Cũng xa xưa lắm khi mình mới bước chân vào cộng đồng LGBT 🏳️‍🌈, có chị nọ mình hoàn toàn không thích tính cách của chị ấy, chưa kể tiếp xúc chị ấy có hành động rất con nít , mình càng dị ứng hơn thì dĩ nhiên càng không hứng thú gì trò chuyện Phone.

Thế nhưng một ngày nọ chị ấy thất tình , lúc yếu đuối có nghĩ tới chuyện quyên sinh nhưng chị ấy đã gọi mình .

Sau một ngày cày bừa vất vả dĩ nhiên về đến nhà mình rất mệt mỏi & buồn ngủ. Thế nhưng cứu người là trên hết , mình đã dành nguyên một đêm , rằng thực bên cạnh để an ủi động viên chị ấy .

Trường hợp thứ 2, chị này mình cũng hoàn toàn rất không thích . Thế nhưng bất kỳ khi nào chị cần có người lắng nghe mình lại nghe Phone ( vì chị này mắc bệnh trầm cảm  ).

Đến nỗi mình đang trò chuyện vui vẻ với người mình từng rất thích mà chị ấy gọi vô là mình phải xin lỗi để qua nghe Phone của chị kia ( vì mình biết she chỉ gọi khi cần mình, nghĩa là she đang cần người để giải tỏa ).

Đến nỗi cô gái mình có tình cảm hiểu nhầm & nói rằng mình thích chị kia hơn .

Lạy chú tôi ! Không thích , 1000% không có tí cảm tình với chị này nhưng mình biết cần phải làm gì để giúp người lúc cần thiết. Gia đình, người yêu mình cũng sẽ bỏ qua một bên vì cứu người là quan trọng!

• Like 1

chapman    134

Sao mà cô ấy ( Ha Ji Won) có thể đóng được drama đó ( Chocolate) sau cái chết của em trai. Mình chỉ xem thôi mà buồn kinh khủng, xem mà nước mắt tuôn, nhớ chị hai! Cái Trãi nghiệm đau buồn đó mình không quên được, Sinh ly tử biệt.

chapman    134

Looking beyond 

Looking way up high, You’ll see 

There is a place, free from all worries 

I know someday we’ll get there 

Please don’t be afraid...

chapman    134
Posted (edited)

Chẳng để ý gì hôm nay là 8/3, có người tặng hoa mới nhớ. Mà chàng tặng ấy là anh bạn Gay, he he ngầu chưa😝.

Ngắm hoa,  ăn tối , vào AL đọc topic “ đó gọi là gì “, cái cô chủ thớt đúng là ma mới, ngây Ngô ngộ nghĩnh, mình vừa đọc vừa cười, mặc dù chuyện của người ta rất là nghiêm chỉnh , nên mình không dám còm men tiếp trong đó. Mình cũng hy vọng she sẽ kiếm được hướng đi đúng , sau này không hối tiếc.

Với mình đó là những chuyện đã qua, mình rút ra một điều , phụ nữ luôn chịu thiệt thòi dù là ở đâu trên trái đất này.

Mình thích mấy nàng cá tính như dzầy nè

Edited by chapman
  • Like 2

chapman    134

Đêm qua đang ngủ ngon tự nhiên thức giấc chạng gần 4 giờ sáng, chưa tới lúc dậy mà thiệt là...giờ này đâu dám làm phiền ai chời . Ngủ lại không được, thôi bật đèn lướt web, tính là kiếm gì coi để mí mắt mình sụp xuống , coi một hồi tui coi qua xứ Nauru , ta nói cái xứ có một đống của , một thời từng là xứ có thu nhập tính theo đầu người cao nhất thế giới, vậy mà bây giờ là nơi khó sống nhất, dân nhiều bịnh tật nhất... vậy đó cuộc đời có gì là mãi mãi đâu.

Stress dzậy mà tui cũng kg ngủ được , vòng vòng một hồi , tụi Fb , YouTube nó rành tui quá cứ không ngừng offer HJW cho tui, ha ha nghe đồn nàng là đã nữ hôn tệ nhất ngành giải trí xứ kim chi .
Sáu giờ sáng, giờ này còn ngủ gì nữa ,mà làm biếng , thôi cứ nằm trên giường. Một  hồi sao thấy mình ở chung với HJW, vụ này thề có mấy người củ làm chứng, ban ngày ban mặt tui không bao giờ dám mơ tưởng mình tính tài tử, mà tui không nghĩ là mình nằm mơ, nên thấy có gì đó sai sai. Tui chắc luôn là không ổn rồi, vì nàng nói để nàng dạy tui FK ( viết tắt chử French Kiss nha). Gì chứ , she hôn dở sao chỉ giáo cho tui được , sát mặt nhau cái tui thấy sao nàng bỗng nhiên biến thành người yêu củ thời học trò của mình, tui giựt mình nói khoan khoan, phải đánh răng rồi mới... dzậy được , ba chân bốn cẳng chạy vô phòng tắm, ủa sao kiếm Hoài không thấy bàn chải, ha ha giật mình tỉnh giấc , hoá ra là tui cần đi rest room 🤪

Kể chuyện mấy mợ bàn giấc mơ, các mợ ấy nói là do tui thiếu....tui hổng nghĩ dzậy, tui nghĩ là mơ như thế chứng tỏ mình rất ổn. Bằng chứng là bây giờ tui ngồi viết lại giấc mơ tào lao này, để khi nào mood down thì vô coi lại.

• Like 1
  • Haha 1

chapman    134
Posted (edited)

Bây giờ thì tôi biết, không phải là thất tình hay mất tiền, không phải sự giận dữ hay nỗi thất vọng.

Mà là cái buồn , đáng sợ hơn nếu nó đi kèm sự ân hận.

44DFBE79-34A0-4354-89F2-72E2B888F724.jpegThis image is from Facebook Ha Ji Won

Edited by chapman

chapman    134

Mê mấy em này ghê nơi, mà rước về lại không biết cách chiều 🤣

• Haha 1

chapman    134

Cô bạn nhỏ của tôi có suy nghĩ thật lạ mà ngẫm nghĩ thì rất hay, hay ở chỗ làm người khác nhẹ lòng. Cuộc sống không cần nhiều, chỉ cần vài tri kỷ, vậy là quá đủ rồi.

Nhắm mắt lại và nghe nhạc 

• Like 2