Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
trasua

Cũng rảnh

Recommended Posts

trasua    436

Tui rất tệ về văn học đồ nhưng có duy nhất 1 câu châm ngôn ông bà để lại mà tui thuộc nằm lòng: “trong cái rủi có cái may”

ví dụ 1 ngày đẹp trời, bạn giật mình tỉnh giấc 3h sáng và phát hiện nhà ngập tràn nước, phản ứng đầu tiên là hoảng loạn và cảm thấy thiệt xui xẻo...biết bao nhiêu nhà xung quanh khg bị, tự nhiên mình bị...chỉ vì chung cư ngay trên mình làm gì đó ảnh hưởng tới ống dẫn nước. Nhưng nhìn ở 1 góc độ tích cực thì chuyện xui xẻo đó cũng khg đến nỗi quá tồi tệ...vì biết đâu ngày hôm sau sẽ có người tới dọn dẹp và lau chùi nhà bạn sạch sẽ và bạn khg phải dọn nhà trong 1 tháng tới. Vì trận ngập lụt vô duyên mà bạn càng an tâm là chú tí đã bỏ đi 1 nơi xa lắm. Há há

ví dụ cùng 1 ngày đẹp trời đó tự nhiên nồi cơm bị hư và bạn phải húp cháo...nhìn 1 góc độ tích cực thì điều đó cũng khg quá tồi tệ vì lâu lâu ăn cháo cũng dễ tiêu, tốt cho bao tử há há

Đời mà, cuộc sống thử thách sẽ tập cho ta bình tĩnh sống và sáng suốt đối diện với mọi thứ. 

• Haha 2

trasua    436

Cháu tui hôm nay biết nói chuyện phone rồi. Nó đang ngồi thiệt xa, ba nó dựng cái phone ở 1 góc. Nó chạy lại gần cái phone ngồi chơi. Phone ngã, nó dựng phone lên rồi ngó tui hehe. Bà nội nó nói ôm hun cô 3 đi là nó ôm hun cái phone cả chục cái há há...rồi nó lỡ bấm ngưng màn hình, khg thấy mặt tui nữa là nó kiu ba nó lại chỉnh để thấy mặt tui.

cũng khg biết là nó biết nó biết nó đang nói chuyện với tui khg, hay là nó nghĩ đang coi cái  bà xàm xí đế nào đó...mà thôi kệ, thấy cũng dzui há há

Làm như càng già là ng ta hay có nhiều cảm xúc, dễ xúc động hay sao đó hen...

Thôi kệ, đời mà...

• Like 1
  • Haha 2

theloner    150

@trasua Cháu của Trasua sao dễ thương vậy, ừa,  Trasua cẫn thận coi chừng bị ba của baby đền phone cho coi tại kêu em bé hôn...😚. Lúc trước con của bạn loner cũng hôn như vậy á...hôn xong cái điện thoại ướt nhẹp ☺.

• Like 1

trasua    436
Posted (edited)

@theloner cám ơn theloner đã chia sẻ :biggrin:

———————————-

Ta nói...làm mấy lần rồi mới chiên nui hết bị cháy há há.
Tui ưng ý nhất là món trà đá roobois vani cam chanh quế tui chế loạn xà ngầu.

Tui cũng khoái món canh cà chua trứng tui làm.

Khg lẽ tui nấu ăn xong rồi tự khen tui thì thấy cũng kì...mà tui thấy ngon thiệt.

há há...tui thấy riết tui giống tự kỉ quá

Đời mà, lâu lâu ngồi cười 1 mình thấy cũng dzui

Edited by trasua
  • Haha 1

theloner    150

@trasua nhìn hấp dẫn nghen...😋😋 hết khét là okay 👌, mình nấu họp khẩu vị mình thì mình khen đâu có gì đâu chứ.....Trasua cũng từng nghe nói " mèo khen mèo dài đuôi" chứ có ai nói mèo khen mèo cụt đuôi bao giờ?...há há...🤣

• Like 1

trasua    436

@theloner cũng hên mình khg có đuôi. Nếu có chắc đuôi dài lắm haha

—————————

pasta sốt bơ đậu phộng và nước tương + bắp non, parsnips và nấm....làm đại mà ăn cũng êm à há há 

Thì ra parsnips áp chảo ăn cũng khg tệ, ngọt ngọt, bùi bùi, khg bị hăng như nấu súp hen.

phải chi có tí parmesan cheese là ok hơn nhiều 

có điều càng lúc tui ăn ớt càng nhiều...Khg biết phải lên đô hay khg mà cắn hết 5 trái ớt xanh khg thấy cay hen

• Like 2

theloner    150

@trasua còn phải nói. Ừa, nếu Trasua có đuôi dài đến lúc đó tha hồ mà  vuốt ...há há 😁. Càng ngày nấu ăn càng ngon, mai mốt lên cấp đầu bếp....hi hi. Món mới nhìn hấp dẫn quá Trasua... 😋😋

• Thanks 1

trasua    436

...nếu biết lúc trước không vô tâm xoá dòng tin nhắn...

• Like 1

trasua    436

Vừa có 1 giấc mơ lạ, thức dậy mém quên nên chắc phải viết lại để nhớ

Khoảng 2 tiếng trước, do ở ngoài xây sửa ồn quá nên mình vô phòng nghe nhạc rồi nằm ngủ lúc nào khg hay.  Trong mơ mình nói chuyện với 1 cô gái tóc nâu hơi dài...trong mơ mình biết là chưa quen, cũng khg hỏi tên cô gái. Nhưng kiểu nói chuyện giống với nhỏ bạn trong nhóm. Nhưng bạn mình lại tóc vàng.
Rồi trong mơ mình đang ngồi suy nghĩ xem mình đã từng gặp cô gái đó chưa ...thì tự nhiên mình thấy màn  cửa sổ (trong mơ) tự kéo lên. Ngay lúc đó thì tự nhiên cửa phòng ngủ mình (ngoài thật) hé mở, ánh sáng phía phòng ngoài lọt vào làm mình mơ hồ tỉnh giấc...

vì cũng còn đang mơ màng mệt mỏi nên trong đầu mình nghĩ chắc là mình mở cửa sổ phòng bên ngoài nên gió lùa đẩy cửa phòng ngủ mình ra. Nghĩ vậy chứ cũng thấy hơi lo nên tỉnh luôn. Bước ra ngoài, thấy cửa sổ phòng ngoài còn đóng kín thì mới sức nhớ là sáng giờ mình chưa hề mở cửa sổ...

vậy...cơn gió nào ùa vào mở cửa phòng mình vậy cà ....

...tui biết ấy ấy lúc nào cũng hiện diện ở 1 tầng số nào đó ta khg cảm nhận dc. Nhưng tui chưa thấy ấy ấy bao giờ nên nếu mà tui có thấy thì tui sẽ sợ lắm...nên ấy ấy làm ơn đừng cho tui biết là ấy ấy đang ở gần tui...hiz T.T

• Haha 2

theloner    150

Nếu vậy là có  ấy ấy thiệt rồi...Không có phá Trasua vậy là hiền, vậy là thích/ okay với Trasua rồi 😉,  cũng có thể là ấy ấy người thân của Trasua hỏng chừng. Tại loner cũng có trãi nghiệm ấy ấy rồi ☺.

trasua    436

@theloner uhm mình cũng nghĩ là có những chuyện mình khg biết, khg có nghĩa là nó khg có khả năng xảy ra. Nhưng cũng hy vọng là mình khg làm gì ảnh hưởng đến họ và họ cũng khg tác động đến cuộc sống của mình :wacko: còn nếu có thể tác động dc nhau thì chỉ có thể là do duyên...hiz

———————————

Tự nhiên nghĩ tới mì Quãng....lâu lắm rồi mình chưa ăn mì Quãng....nên quyết định làm mì Quãng với rau củ đồ...

thiệt tình là ban đầu mình có ý định làm mì Quãng. Rồi mình xào nấu 1 hồi nó cũng ra mì giống Quãng mà có mùi Ấn Độ & Trung Đông. Mà ăn cũng ok nha há há. 
đời mà...ăn uống chỉ mong là no bụng, khg bị ngộ độc thực phẩm là ok haha

• Haha 1

theloner    150

@trasua Ha ha...cười té ghế 🤣🤣.... mì Quảng lai...Ấn Độ. Mà nhìn cũng rất hấp dẫn 😋😋 mà Trasua. Ừa, Không bị ngộ độc thực phẩm thì okay rồi, nhưng cái bụng cũng phải không được yếu nữa nha...😉

À, còn chuyện ấy ấy ...thì cũng tùy duyên nữa Trasua ơi! Về chuyện của Loner thì hình như đang được bảo vệ ( chắc là Mẹ của Loner á)

Nhìn mì làm đối bụng quá hè...😋

• Thanks 1

trasua    436

@theloner haha món trên đó là sử dụng mỳ Ý, gia vị Ấn Độ, đậu phộng Mỹ, nấu kiểu mì Quãng => nó ra như vậy đó hahaha

——————————

lâu lâu có dc 1 cuối tuần hơi thoải mái, suy nghĩ vu vơ, suy nghĩ bậy bạ 1 hồi, xong rồi ngồi lướt youtube cả buổi coi về sự tuyệt chủng của khủng long, và tiến hoá của loài người...coi 1 hồi lâu rồi mình mới sực nhớ ra mình tào lao quá....

Bữa giờ ăn toàn pasta...khg phải thèm, cũng khg phải thích...chỉ là làm nhanh, làm dễ, ăn cũng dễ

Hôm nay tui làm pasta 2 loại sốt, cà chua và nấm. Nếu có thêm lá basil thì thơm hơn hen 220A949E-2114-498A-B2E8-0DA98E98F4CD.jpeg

• Like 2

theloner    150
11 hours ago, trasua said:

Hôm nay tui làm pasta 2 loại sốt, cà chua và nấm.

Nhìn hấp dẫn quá Trasua, còn món của Loner còn nhanh hơn Trasua luôn á, là món....mì gói Hàn Quốc.  Có hai loại, nước và khô ( loại stir fried, trong cả hai loại mì điều có 2 gói gia vị và 1 gói dầu), bắt chút ít nước( đừng nhiều nước quá mì sẽ nở chèm nhẹp) và bỏ 1 gói gia vị rong biển vào khi nước sôi cho mì vào, khi mì chính thì nước cũng hơi khô lại thì bỏ gói gia vị kia và dầu (không thích dầu thì đừng bỏ vào)  trộn đều lên rồi bỏ dưa leo sắt sợi (như kiểu ăn bún thịt nướng), chút hành lá, chiên 2 trứng gà ốp la để lên trên, như vậy là xong ( ai muốn ăn mấy trứng gà thì chiên theo ý mình) còn Loner 2 trứng cho đồng điều, không bị chinh...hihi😉. Nếu có dịp Trasua thử đi cũng ngon lắm.

Sadness    16

Topic gi ăn uống tưng bừng, ai muốn ăn phở Vn thì G nấu cho, ngon hơn ở ngoài tiệm luôn chứ. Lần nào về Vn bạn dat đi ăn phở đều dan bạn ăn món khác vì G nấu phở ngon hơn tiệm 😅

G cũng hay nấu bún bò Huế và bún riêu, có ai làm fan do an Việt Nam k? 😂

• Like 1

theloner    150
9 minutes ago, Sadness said:

G cũng hay nấu bún bò Huế và bún riêu

Cám ơn  G nghen, không biết đến khi nào mới về lại VN nữa, chờ Covid-19 ổn định rồi mới tính nghe G nói nấu ăn ngon làm Loner đói bụng muốn ăn quá 😁

• Haha 1

Sadness    16

Loner Ve Vn vì có ai đang đợi ah? 
G đang tìm người cung về Vn với G 😂 có ai k? K có ai... 😖

• Haha 1

theloner    150
8 minutes ago, Sadness said:

Loner Ve Vn vì có ai đang đợi ah? 

Thăm gia đình ở VN và về đám dổ Dì loner nếu được.

• Like 1

Sadness    16
6 minutes ago, theloner said:

Thăm gia đình ở VN và về đám dổ Dì loner nếu được.

Chắc là được mà, sắp hết COVID rồi 

cho g đi theo với LOL 😂 

• Thanks 1

theloner    150

@Sadness Mấy chuyện nầy Loner hứa không được vì gia đình Loner chưa quyết định,  chúng ta cũng không nên chiếm góc riêng tư của Trasua mà nói chuyện hơi riêng tư của mình, nếu G muốn hỏi  nói qua  ib của Loner nhe mình sẽ trả lời ở đó.  Sorry Trasua nhe vì chiếm chút xíu góc riêng 🙂

• Haha 1

trasua    436

@theloner & @Sadness ủa bàn luận xôm tụ quá...tui tưởng tui dzô lộn chủ đề hẹn hò du lịch ẩm thực hay gì gì chứ hahaha

——————————

Hôm nay đánh dấu ngày đầu tiên tui chạm tay vào em macpro mới toanh...gia tài của tui, ng iu mới của tui...để đến dc với tui, ẻm đã phải trải qua 1 cuộc hành trình gian nan, mém đi lạc ở 1 nơi xa lắm.... làm tui xì trét cả tuần lễ mà mọc thêm vài cọng tóc bạc.
Tui nhìn em ấy trìu mến mà tự hứa với bản thân sẽ nâng niu chiều chuộng em ấy cho tới ngày em ấy già nua lết khg nổi nữa. Yêu thương suốt đời hí hí.

————-
nói gì thì nói chứ mấy hôm nay liên tục xảy ra những chuyện ngoài kiểm soát...hiz phải chi tui biết trồng chuối ngược, tui cắm đầu xuống đất để xả xui...

dù sao thì đã chọn con đường này rồi thì khg có quyền than.

đời...

• Haha 2

Sadness    16

Chuc mung chu thớt, nói phải giữ lời rang mà iu ẽm tới lúc ẽ lết nha 

xui quá thi song hi đi cho hen giống may phim tàu song hi cái hết xui liền 

loner với sad tâm sự nửa đêm chuyện đi VN với ăn uống. Sad ở đâu cũng được nhưng an ngon mới thích, loner cũng là 1 fan ẩm thực. 

• Like 1

trasua    436

@Sadness song hi là gì khg hiểu?

haha mình đăng hình đồ ăn vậy thôi chứ khg rành về ẩm thực, ăn uống cũng dễ lắm. Chỉ cần ăn gì no bụng, dễ tiêu hoá, làm nhanh là ok rồi. Đôi khi cơm trắng nước tương, dầm miếng ớt, hay chao gì đó cũng dc haha. Bữa giờ tại bị hư nồi cơm nên phải làm mì. Chụp hình ngó cũng ok vậy thôi chứ 1 món đó ăn cũng 2,3 ngày haha

• Haha 1

theloner    150
1 hour ago, trasua said:

Hôm nay đánh dấu ngày đầu tiên tui chạm tay vào em macpro mới toanh...gia tài của tui, ng iu mới của tui...để đến dc với tui, ẻm đã phải trải qua 1 cuộc hành trình gian nan, mém đi lạc ở 1 nơi xa lắm.... làm tui xì trét cả tuần lễ mà mọc thêm vài cọng tóc bạc.

Chúc mừng Trasua nhe, tha hồ mà cưng cưng em yêu macpro nha. Có thêm vài cọng tóc bạc mà than rồi loner có một chùm bạc đây nầy 😉.

• Haha 1