Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Minbi

Những ngày mới

Recommended Posts

Minbi    13
59 minutes ago, Jp86 said:

🙄🙄🙄 "Thèm" gác lại thì nó tự trôi đi ...sao lại "thèm" người khác rồi, vậy vấn đề "thèm" vẫn chưa được giải quyết hỉ 🤭

Chỉ sợ nó chưa kịp trôi đi thì mình chịu không nổi tỏ tình với ngta thì nguy, ngta phải nghĩ cách từ chối cũng mệt. Nên thôi cách hay hơn là “thèm” người thích hợp với mình hơn, chứ để lâu vấn vương hoài tiến không được mà lui hông xong.

Nhưng để gặp một người thích hợp mà mình cũng thích thì còn tuỳ duyên nữa...

• Like 1

Clarity    95
12 giờ trước, Minbi đã nói:

Chỉ sợ nó chưa kịp trôi đi thì mình chịu không nổi tỏ tình với ngta thì nguy, ngta phải nghĩ cách từ chối cũng mệt. Nên thôi cách hay hơn là “thèm” người thích hợp với mình hơn, chứ để lâu vấn vương hoài tiến không được mà lui hông xong.

Nhưng để gặp một người thích hợp mà mình cũng thích thì còn tuỳ duyên nữa...

Như thế nào thì gọi là "thích hợp" 🙄

Minbi    13
9 hours ago, Jp86 said:

Như thế nào thì gọi là "thích hợp" 🙄

Mình cảm thấy THÍCH thì sẽ HỢP ;)

Clarity    95
1 phút trước, Minbi đã nói:

Mình cảm thấy THÍCH thì sẽ HỢP ;)

HỢP rồi mới THÍCH

Giống như, "chọn những gì mình yêu" hay "yêu những gì mình chọn"

Minbi    13
12 minutes ago, Jp86 said:

HỢP rồi mới THÍCH

Giống như, "chọn những gì mình yêu" hay "yêu những gì mình chọn"

Khi đã chọn được những gì mình yêu rui, đương nhiên sẽ yêu những gì đã chọn.

Clarity    95
16 phút trước, Minbi đã nói:

Khi đã chọn được những gì mình yêu rui, đương nhiên sẽ yêu những gì đã chọn.

Suy nghĩ của mình thì cũng lại ngược với bạn nữa rồi. Mình yêu những gì mình đã chọn trước, rồi sau đó mới chọn những gì mình sẽ yêu 😌😌😌

Minbi    13
23 minutes ago, Jp86 said:

Suy nghĩ của mình thì cũng lại ngược với bạn nữa rồi. Mình yêu những gì mình đã chọn trước, rồi sau đó mới chọn những gì mình sẽ yêu 😌😌😌

Thật ra cũng giống nhau thôi, mình có thể yêu thích nhiều người, nhưng một khi đã chọn một người thì sẽ yêu người đó thôi. Thì khi đó người đó sẽ thích hợp nhất vào thời điểm đó.

Minbi    13

Trưa nay ngồi bên cửa sổ ngắm mưa trắng xoá...

Nó bắt đầu lập trình lại cuộc sống, làm những điều còn dang dở, bắt đầu học những thứ mới, bật thứ nhạc nhẹ nhàng trong mùi thơm thoang thoảng... Tất cả là thứ nó tự thưởng cho bản thân sau những ngày loay hoay deadline, áp lực và những tự dằn vặt bản thân. 

Cuộc sống vốn không nên mệt mỏi như thế, cuộc sống nên là làm những gì mình yêu thích và tận hưởng quá trình đó. 

Đôi khi nó cũng mong gặp được một ng cùng chung chí hướng cùng đi trên con đường này, nhưng thật hông dễ dàng gì. Nên thôi cứ tự bản thân tận hưởng trước, điều gì đến sẽ đến.

• Like 1

Minbi    13

Hôm trước bị té xe, ngố sao lại chống đầu gối xuống thế là trầy hết mảng da.

Lâu rùi nó mới bị nặng thế, đi cũng đau, co chân cũng đau, nỗi đau thể xác này một thời gian dài nó ko trải qua. Nên khi đau rát thế này có cảm giác lạ, cơ thể nó hơi bị kích thích để chống lại cơn đau. Lần này nó ko than nhiều mà dừng lại cảm nhận bản thân khi đau, ko biết có phải vì vậy mà nó không còn cảm giác quá đau như xưa. Hay giờ trải qua nhiều cơn đau rồi nên nỗi đau thể xác ko còn quá quan trọng. 

Dạo này tự dưng thấy có mấy gái thích chụp tự sướng, phiêu này nọ, caption so deep, tâm trạng cả ngày. Rồi bỗng một hôm post một câu nói đừng ai thả thính hay tỏ tình tui nha 😳. Đọc xong tự dưng thấy hơi buồn cười, không hiểu lắm nhưng vẫn buồn cười...

Minbi    13

Một buổi trưa mưa gió, nằm nhìn ra cửa sổ trắng xoá, mùa mưa lại sắp về trên SG.

Mấy ngày nay nó ko tập trung làm việc gì cả, đầu óc cứ lâng lâng nghĩ chuyện ko đâu. Muốn làm nhiều đọc nhiều mà lại mất động lực. Chỉ còn ngồi ngắm mưa.

May lúc này có bạn cún kung xỉu chạy ra chạy vô làm bạn, ko thì ở nhà một mình trong lúc thế này chắc cô đơn lắm. Con bé nó ngoan, ko nói nhiu nhưng chse đc với mình nhiều thứ. Nằm ôm bạn ấy thui cũng đủ rui.

Minbi    13

Tối nay lại chong đèn lv khuya...

Muốn nói chuyện với một ai đó, tâm sự với ai đó, nhưng rốt cuộc cũng chẳng có ai. Mình hay có xu hướng khi hứng thú với ai thì lòng chỉ hướng về ng đó, muốn tìm hiểu và nói chuyện thật nhiều. Lâu rồi không gặp ai có cảm giác đó, nhưng sau mỗi lần gặp là mỗi lần thất vọng. Nhận ra thời gian qua cũng chẳng tiến bộ bao nhiêu, để thoả mãn bản thân cứ đi tìm những điều bên ngoài. Rồi lại tự hỏi sao mình chưa gặp đúng ng, rồi tự hi vọng nhiều và thất vọng cũng ko kém.

Lần này nó ko muốn lại rơi vô vòng xoáy đó nữa, và quyết định phải mạnh mẽ hơn kết thức những thứ ko cần thiết. Họ đã ko quan tâm mình thì mình care làm j, đặt kì vọng ở họ làm gì. Tự thân sẽ sống tốt, đặt hi vọng và mục đích cho bản thân là tốt nhất, có ai làm bạn của mình tốt hơn chính bản thân mình. Ngay cả mình còn ko yêu ko quan tâm bản thân thì hi vọng ai khác làm vc đó đc chứ.

Tỉnh thui và can đảm lên, sẽ làm được thui.

• Like 1

Minbi    13

Sau hôm CN làm cật lực thì mấy ngày nay cày bừa suốt.

Dù mệt nhưng thấy khá là vui, một ngày làm được nhiều thứ ko chỉ cv mà còn cho bản thân. Đã 1 ngày ko nt làm phiền ai kia, thấy ổn vô cùng. Phần vì mình cũng hơi chán, cách nch ko hợp và có vẻ cũng chẳng hứng thú nên thôi tạm biệt bạn nhé. Mình quay lại với cs của bản thân và cho bản thân, thấy nhẹ, bớt nghĩ bớt ngóng vì ng khác. Thấy những ngày từ từ tìm lại được thú vị cho bản thân, khâm phục mình hơn vì đã lại bước qua một bài học nhỏ, vượt qua đc cái bản ngã của bản thân, những ong bướm trên đường đi để lại bước tiếp.

Minbi    13

Những ngày gần đây cứ như bị stress, cv thì rối bời ko bit đường mà gỡ, nhưng vẫn cứ phải cố gắng làm thui, mong sẽ sớm ổn.

Gần đây quen 1 ng thú vị nhưng có lẽ vì cảm giác cô đơn hơi lâu mà mình lại thấy ko ổn lắm. Dạo này được nhắc nên tin vào trực giác hơn, mình cũng thấy vậy. Thấy bản thân ko ổn lắm mà ko biết phải sửa ở chỗ nào, phải làm sao mới xong. Cứ rối bời cả lên.

Cơ thể mình thì mách bảo nên nghỉ ngơi, bỏ hết những thứ tiêu cực ra ngoài, hay do ở nhà suốt nên ng ko được thoải mái. Lần này mình ko muốn dựa vào ng khác để vực bản thân, muốn phải tự kiếm ra con đường để đứng trên đôi chân của mình. Chỉ có vậy mọi thứ mới được giải quyết 

Sau bao năm điều mình học được là tình cảm đặt ko đúng ng sẽ tổn thương bản thân rất nhiều. Đó là lý do mình sẽ không để bản thân lâm vào những điều đau lòng như thế nữa, sẽ ko để ng khác làm mình thất vọng. Sẽ sống vì bản thân và yêu thương bản thân hơn, trân trọng những j mình đang có và ko đổ lỗi cho bất kỳ ai nữa.

• Like 1

Minbi    13

Mấy ngày nay rơi vào tình trạng mất cân bằng...

Thời gian mình cũng tưởng đã có được sự chững chạc và cân bằng cảm xúc, tỉnh táo và hiểu bản thân hơn. Nhưng rốt cuộc lại tự mình rơi vào cái bẫy này. Thật ngốc. 

Mình cũng tưởng mình sẽ rất khó để lại có cảm tình với ai đó.

Nhưng sự thật lại ko nhưng như vậy, tình yêu vẫn là tử huyệt của mình, là thứ mình ko thể nào kiểm soát được, là thứ mà từ đó mọi thứ đã mất cân bằng.

Chỉ được 1 điều là mình đã nhận ra sớm, cố gắng ko đi quá xa, nhưng cách làm của mình lại chưa được tốt, có thể làm tổn thương cả 2. 

Mình ko biết mình đang có cảm giác gì nữa, cũng ko biết muốn gì. Chỉ muốn được một mình, nhìn lại bản thân mình...

Minbi    13

Hnay tỉnh dậy bỗng thấy mình khác, hình như trông chờ mỗi mai thức dậy, ng ốm hơn và hình như... nó đang iu.

Nhưng ko được lâu thì nó lại thất tình, có những khoảng thời gian rất khó khăn. Nó như đang tự đưa mình vào ngõ cụt, dù biết sẽ ko đi đến đâu nhưng cuối cùng con tim vẫn dẫn lối, mặc kệ hết mọi thứ. Để rồi giờ đây thế này, cứ như đùa giỡn với bản thân.

Đã khá lâu rồi nó ko có cảm giác này, đã khá lâu rồi nó ko cò hồ hởi khi nhận đc tn ai đó, chờ đợi 1 ng, quan tâm 1 ng, được nhận lại tình cảm của 1 ng, được quan tâm bởi 1 ng...

Chính những cảm giác đó mà nó bất chấp những thứ khác để thấy mình lại được như thế lần nữa. Thật ngốc, biết sẽ đau nhưng vẫn làm, rất ngốc, và chắc sẽ mãi ngốc thế...