Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
HaChi

Tuổi đôi hai mươi

Recommended Posts

Peanut2021    186
1 minute ago, HaChi said:

Nói chứ @willow888 ơi, bạn ghé lúc nhà đang có khách chắc hơi ngại chút chút nhỉ. Mọi người đang chọc HaChi thôi bạn đừng để bụng nhé. Thỉnh thoảng ghé chơi nha, vụ "tắm" hok quan trọng lắm đâu, ghé tám vài câu cho dzui là được gòi ha :biggrin:

Đúng dòi đó em Willow ơi.  Cái vụ "tắm" hổng quan chọng đâu.  Mà chừng nào em tính tới rước HaChi đi dị?

Ops!  chị nói vậy, có quá dô diêng hông hén??!!

Phạt!  tui tự phạt tui nhen. Hổng biết sao ba má sinh tui ra sao mà dô diêng quá! :hot:

• Haha 1

Peanut2021    186

Cảm ơn HaChi, Lovestar và Willow.
Bữa nay chị cười quá chừng.
Tặng mấy em bánh cheesecake làm quà gặp mặt.

• Like 2

HaChi    23

Chu choa chị biết cách quyến rũ cái bụng em ghia, 4 ngày nay em béo phì lắm gòi đó mà bánh ngon quá em hok nỡ từ chối đâu ;)).

Cám ơn chị nhé! Nice to meet you!

• Like 1

Met    11

Mọi người mở party luôn gòi, dzui quá :laugh:

Bạn Willow chắc đang bận chọn lựa coi bãi sông nào đẹp đẹp để giới thiệu cho HaChi đó. Ráng chờ thêm chút nha.

Ở VN cũng có kem Haagen-Dazs đó chị Peanut. Em cũng hay ăn vị Rum nho nhưng chưa thử của Haagen-Dazs.

• Like 1

HaChi    23
3 hours ago, Met said:

Mọi người mở party luôn gòi, dzui quá :laugh:

Bạn Willow chắc đang bận chọn lựa coi bãi sông nào đẹp đẹp để giới thiệu cho HaChi đó. Ráng chờ thêm chút nha.

Ở VN cũng có kem Haagen-Dazs đó chị Peanut. Em cũng hay ăn vị Rum nho nhưng chưa thử của Haagen-Dazs.

@Met bận gì sao ghé trễ vậy, chiều mọi người ghé chọc HaChi dzui quá trời :D

Vị rum nho ngon lắm ah Met, Hachi lần nào đi quán này cũng phải ăn 1 viên vị này. 

• Like 1

lovestar    391
7 minutes ago, HaChi said:

@Met bận gì sao ghé trễ vậy, chiều mọi người ghé chọc HaChi dzui quá trời :D

Vị rum nho ngon lắm ah Met, Hachi lần nào đi quán này cũng phải ăn 1 viên vị này. 

Mới google thử quán, chắc phải tìm người thích ăn kem rủ đi ăn cùng quá, ăn 1 mình sẽ k thử được hết các vị. :D.

cảm ơn mấy chị cho e được mở mang ẩm thực. ^^

• Like 1

HaChi    23
2 minutes ago, lovestar said:

Mới google thử quán, chắc phải tìm người thích ăn kem rủ đi ăn cùng quá, ăn 1 mình sẽ k thử được hết các vị. :D.

cảm ơn mấy chị cho e được mở mang ẩm thực. ^^

Ơ thôi thôi chị can em, gì mà ăn thử hết các vị. Em biết nó có bao nhiêu vị hok, em biết mỗi cup bao nhiêu xèng hok? Ăn hết các vị mỗi vị 1 cup chắc bể bụng ah, mà nếu em kéo đồng bọn đông đủ để xử lý hết thì em sẽ... cháy túi ah :laugh:

• Like 1

lovestar    391
13 minutes ago, HaChi said:

Ơ thôi thôi chị can em, gì mà ăn thử hết các vị. Em biết nó có bao nhiêu vị hok, em biết mỗi cup bao nhiêu xèng hok? Ăn hết các vị mỗi vị 1 cup chắc bể bụng ah, mà nếu em kéo đồng bọn đông đủ để xử lý hết thì em sẽ... cháy túi ah :laugh:

Kệ, cứ rủ người đi cùng ít ra có thể thử được 4 vị, rồi khi khác ta có tiền lại đi tiếp, k lẻ đi 10 lần k hết được các vị. Mà cũng có nhiều vị e k thích, nên cũng sẽ loại trừ được 1 ít. :D

• Like 1
  • Haha 1

Peanut2021    186

Chào 1 ngày mới tới bà con! 

Cho chị hỏi HaChi và Lovestar hiện đang sống ở đâu?  Còn Met, em hiện ở đâu? 

lovestar    391

E ở VN chị, miền nam ạ.

chúc chị ngày mới an lành.

chúc các chị các bạn buổi tối mát mẻ. ^^

Edited by lovestar
  • Like 1

Peanut2021    186
Just now, lovestar said:

E ở VN chị, miền nam ạ.

Cụ thể tí đi em. 
Chị hỏi vì xem ở chổ em ở có bán những loại kem hay bánh gì đặc biệt. Mai mốt chị sẽ đãi mấy em.  Đãi thiệt. Ko phải đãi virtual. 

• Like 1

Met    11

Chào mọi người,

Chúc mọi người luôn bình an và vui vẻ, dù cho ngày sáng hay đêm tối nhé!

Em cũng ở SG chị Peanut ơi.

Trời SG càng ngày càng nóng. Met mời mọi người uống ly nước mơ ngâm chua chua, ngọt ngọt, thêm nước đá cho mát nha.

@HaChi ăn kem quán nào mình cũng ăn vị đó ^^

• Like 2

Peanut2021    186
33 minutes ago, Met said:

Chào mọi người,

Chúc mọi người luôn bình an và vui vẻ, dù cho ngày sáng hay đêm tối nhé!

Em cũng ở SG chị Peanut ơi.

Trời SG càng ngày càng nóng. Met mời mọi người uống ly nước mơ ngâm chua chua, ngọt ngọt, thêm nước đá cho mát nha.

@HaChi ăn kem quán nào mình cũng ăn vị đó ^^

Nước mơ là nước gì vậy em?
Chị chưa thử qua. Hy vọng có dịp thử cho biết.

HaChi    23
47 minutes ago, Peanut2021 said:

Cụ thể tí đi em. 
Chị hỏi vì xem ở chổ em ở có bán những loại kem hay bánh gì đặc biệt. Mai mốt chị sẽ đãi mấy em.  Đãi thiệt. Ko phải đãi virtual. 

Em đóng cửa tắt đèn lên giường tính ngủ gòi ah chớ... mà tự nhiên nghe mùi kem thơm phức đâu đây phải bật dậy quote lại liền với cẩn thận chụp màn hình một phát nữa rồi đó nha chị @Peanut2021 ơi :yahoo:

• Haha 2

Peanut2021    186
1 minute ago, HaChi said:

Em đóng cửa tắt đèn lên giường tính ngủ gòi ah chớ... mà tự nhiên nghe mùi kem thơm phức đâu đây phải bật dậy quote lại liền với cẩn thận chụp màn hình một phát nữa rồi đó nha chị @Peanut2021 ơi :yahoo:

hahaha.....:bow::biggrin::laugh:

HaChi    23

:biggrin: thôi giờ em yên tâm ngủ ngon, chúc cả nhà ở Sì gòn ngủ ngon nha. Chúc chị Peanut một ngày mới vui vẻ chị hen!

• Like 1

lovehurts09    27
4 hours ago, Peanut2021 said:

Nước mơ là nước gì vậy em?
Chị chưa thử qua. Hy vọng có dịp thử cho biết.

em đoán là trái mơ và trái đào giống nhau, điểm khác là trái mơ nhỏ và chua-trái đào thì quả bự và ngọt ngọt chua chua. Trái mơ và đào ở ngoài bắc, miền nam mình ko có do khí hậu.

• Thanks 1

Peanut2021    186
1 minute ago, lovehurts09 said:

em đoán là trái mơ và trái đào giống nhau, điểm khác là trái mơ nhỏ và chua-trái đào thì quả bự và ngọt ngọt chua chua. Trái mơ và đào ở ngoài bắc, miền nam mình ko có do khí hậu.

Hay qua! Thanks, Lovehurst09.

Met    11

Em Love nói đúng rồi. 
Ở miền Bắc, người ta hay làm mơ và sấu ngâm đường để uống.

Hình như quả mơ tiếng Anh gọi là apricot. Chị Peanut xem thử trên Youtube có videos hướng dẫn làm mơ ngâm đường.

Em mua loại ngâm sẵn nên chỉ biết pha nước uống thôi ^^  

Edited by Met

Peanut2021    186
5 hours ago, Met said:

Em Love nói đúng rồi. 
Ở miền Bắc, người ta hay làm mơ và sấu ngâm đường để uống.

Hình như quả mơ tiếng Anh gọi là apricot. Chị Peanut xem thử trên Youtube có videos hướng dẫn làm mơ ngâm đường.

Em mua loại ngâm sẵn nên chỉ biết pha nước uống thôi ^^  

Interesting! 
Cam on, Met

Peanut2021    186

Chào cả nhà! 

Mình chỉ ghé chào 1 tiếng với mấy bạn.  Có gì vui buồn, ghé nơi đây tâm sự nha. 

Nhớ mấy bạn nhỏ rồi 🤧

• Like 1

Met    11

Em chào chị Peanut :smile: 

Chị ghé nhà mà mấy em nhỏ thì ham dzui đi chơi hết gòi :biggrin:

Em nói giỡn thôi. Chắc là nghỉ mấy ngày, giờ đi làm lại nên mấy bạn hơi bận chút.

@HaChi bạn này đim phia lên chụp màn hình rồi “bỏ trốn” đi đâu gòi?

• Like 2

Peanut2021    186
31 minutes ago, Met said:

Em chào chị Peanut :smile: 

Chị ghé nhà mà mấy em nhỏ thì ham dzui đi chơi hết gòi :biggrin:

Em nói giỡn thôi. Chắc là nghỉ mấy ngày, giờ đi làm lại nên mấy bạn hơi bận chút.

@HaChi bạn này đim phia lên chụp màn hình rồi “bỏ trốn” đi đâu gòi?

@Met Cảm ơn em.  Hổng sao đâu em.  Chị ghé vô nhà, thấy quán xá vắng tanh thì chị xắn tay áo lên lau chùi cho nó 1 tí vậy mà. Để mấy em nghỉ ngơi cho phẻ nhen. :smile: