Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
chieuthu6

Cafe

Recommended Posts

chieuthu6    135

Biết là sai nhưng vẫn chọn để rồi tiếp nối những sai lầm có mấy ai hiểu được.Đánh đổi mất mát quá lớn không có cơ hội để bù đắp.Đêm nay không cafe nhưng vẫn mất ngủ...

• Like 1

theloner    180

@chieuthu6 Biết sai mà vẫn làm vì không nỡ phải hôn? Vậy bây giờ còn lại là nên chỉnh sai lầm mà đã làm có phải không? Chúc bạn được an  bình trong tâm hồn nhe.

• Like 1

chieuthu6    135

@theloner cám ơn bạn đã hiểu được nỗi lòng của mình,chúc bạn 1 năm mới luôn bình an vạn sự may mắn nha!

• Thanks 1

chieuthu6    135

Lúc trước mỗi sáng thức giấc điều đầu tiên là được ngửi thấy mùi cafe Bố tự pha,chỉ cần 1 ly cafe và 1 điếu thuốc là xong bữa sáng của Bố.Mỗi lần đi chơi xa Bố luôn là người chở mình ra trạm xe mặc dù mình có thể tự đón xe nhưng vẫn thích Bố chở.Bố yêu biển con cũng vậy...đã 3 năm rồi không được Bố chở và mãi mãi .

Con nhớ Bố.

• Like 1
  • Sad 1

theloner    180

@chieuthu6 Xin chia buồn với nổi mất mát lớn của bạn, người thân thương rời khỏi chúng ta không có nghĩa người ấy sẽ biến mất. Người ấy vẫn sống mãi trong tim chúng ta, bố bạn lúc nào cũng bên cạnh bạn dù bạn đang ở đâu  vì trong tim bạn vẫn luôn có bố. Hãy nghĩ về những kỷ niệm vui của bạn và bố mà mỉm cười bạn nhé. 

Edited by theloner
  • Like 2

chieuthu6    135

@theloner Cám ơn những lời an ủi của bạn thật nhiều nhưng có những điều đến quá nhanh đã làm xáo trộn mọi thứ nên mình chưa thích ứng được,mình cũng đang cố gắng từng ngày.

Hôm nay phải lết cái thân già đi mua đồ cho trai mà xưa nay có bao giờ dại trai đâu,dại lần này thôi nha.Bởi ta nói đâu có ngu mà nhận hắn làm con nuôi kkk.Người ơi mau xuất hiện giữ túi dùm chớ bị trai moi hết thì khổ ^_^.

Sợ uống cafe mất ngủ nên chuyển qua trà chắc ổn mà hen.

• Haha 1

theloner    180

@chieuthu6 Không nên uống trà trễ quá vì trà cũng có chất caffeine như Cafe, trà càng đậm thì càng nhiều caffeine. Chịu khó uống nước lộc cho tốt 😊. Dại trai thì tốn tiền vậy  chuyển qua "mê trai" đi, như vậy không tốn tiền nữa...🤪  ( nói giỡn) phải nhắc nhỡ chính mình mê thôi chứ đừng đụng vào thầu bao...kekeke. Còn không thì đừng  dại hoặc mê trai nữa cho chắc cú mèo ..hihi....  Nhớ điều nầy nhe trai có muốn moi hay móc tiền của mình thì kệ nó, cái quan trọng là đừng cho  móc là được rồi ☺.

Edited by theloner
  • Like 1

chieuthu6    135

@theloner cám ơn nhắc nhở của bạn nhưng mình mê gái chứ hem có mê trai đâu nha có đầu thai cũng zậy hà kkk ,lúc trước cai cafe rùi mà dạo này bị ép uống lại đó.

Hôm nay bắt đầu khởi hành ngày đi làm đầu năm tinh thần đầy phấn khởi nhưng cái nhịp sinh học vẫn chưa quen kết quả là phải về sớm ngủ li bì tới tận bây giờ ,rùi làm sao tối ngủ tiếp đây ^^.

Năm nay đã có rất nhiều điều không được vui nhưng điều mình nuối tiếc nhất là tình bạn hơn 20 năm dần kết thúc nhưng cuộc sống mà không có bữa tiệc nào không tàn phải không ? Cuộc sống vẫn phải tiếp diễn và đang  dần trở lại bình thường,cảm ơn những người bạn gặp đúng lúc đúng thời điểm đã chia sẻ với mình lúc buồn cũng như vui.Hy vọng 1 năm thuận lợi bình bình an an đến với mọi người.

• Like 2

chieuthu6    135

Biết trước kết quả luôn là vậy mà sao ta vẫn cứ thử,sao cứ phải làm khó mình vậy ???

chieuthu6    135

Nó cả tuổi thơ luôn ở ngoài xóm lớn lên cũng ngoài đường giờ già rồi cũng toàn ngoài đường.Nó luôn mong muốn có những bữa cơm gia đình,Nó luôn thích nấu ăn mặc dù nhìn bề ngoài không được sự tin tưởng lắm của mọi người haha.Một lần vô tình được nghe kể lại Nó từ nhỏ đã đi bú dạo rồi những lần bú Mẹ chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi,bởi vậy cái số long nhong suốt là vậy.

Dạo này tự nhiên yêu bông trở lại không biết có phải do ế thâm niên mà rớt mất cái buê đuê không chời.

• Haha 1
  • Confused 1

chieuthu6    135

Mấy bữa nay thật nhiều cảm xúc lẫn lộn gặp thời tiết nắng nóng khiến cho người thật mệt mỏi hỏi sao bình thường chạy xe rất cẩn thận cũng xảy ra sự cố.

Bạn thì buồn mình lại chẳng giúp ích gì được ngoài an ủi,sáng nay lại nghe 1 tin cảm thấy đời người thật vô thường tuy chỉ là người quen biết thôi mà sao nặng đầu khó thở.

Nay đứa e chơi chung bấy lâu nó lại come out với mình,xưa nay nghĩ nó thẳng tắp như vậy mà sao lại dấn thân vào con đường khó đi như vậy.Mình chỉ biết nói con đường phía trước khó khăn lắm nha,khó gấp đôi đó...chợt thấy nước mắt nó rơi mình lại phải cố kìm haiz... không biết có nên chúc phúc cho nó không ? thôi thì nó đã chọn mình ráng kề cận nó vậy cũng coi như bớt 1 đứa luôn thích cà khịa mình ^^ tình cảm con người thật lạ đường thẳng không đi cứ thích quẹo là sao ?

Đúng là tâm trạng không tốt thì chẳng làm được gì ,có chút việc làm từ trưa tới giờ chưa xong nữa...thui đi làm tiếp đây.

• Like 1
  • Sad 1

theloner    180
On 3/22/2021 at 9:54 AM, chieuthu6 said:

tình cảm con người thật lạ đường thẳng không đi cứ thích quẹo là sao ?

Có lẻ đường thẳng đó không thích hợp cho chúng ta.😉

• Like 1

chieuthu6    135

Khi lí trí không thắng nổi con tim ,sắp hông kiểm soát được nữa rồi ...

• Sad 1

chieuthu6    135

Trời lại bắt đầu trở mưa k biết có ầm ầm như đêm qua không chứ sấm chớp vậy thiệt sợ,thương cho những người giờ còn phải mưu sinh bởi vì mình đã từng trải qua giai đoạn đó mình hiểu.Giá như mọi thứ có thể trôi hết như sau 1 cơn mưa thì hay biết mấy,có những điều mình k muốn ,nhưng mà ... không bị chứng mất ngủ mình mệt nhưng lại không muốn ngủ để phải lan man trong giấc ngủ.

Nay lục lại hình cũ nhớ những kỉ niệm xưa với gd và bạn bè,đối với 1 người luôn hoài niệm như mình tâm trạng đã xấu càng xấu hơn.

• Like 1
  • Sad 1

chieuthu6    135

Sài Gòn những cơn mưa bất chợt nó cũng như tâm trạng mệt mỏi cáu gắt.Có những thứ cứ nhạt dần nhạt dần rồi trở nên im lặng k muốn nói,muốn buông xuôi từ bỏ chính là lúc tự đánh mất niềm vui bấy lâu nay,đừng hỏi vì sao...nhớ lắm!