Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Tokyo2021

Liệu phụ nữ có thể cưỡng hiếp phụ nữ?

Recommended Posts

Tokyo2021    15
Posted (edited)

Topic trước mình lỡ tay bấm xóa bài rồi nên đăng lại

Có một phụ nữ tố cáo mình cưỡng hiếp cô ấy, nói mình thô bao khi qhtd. Cụ thể là ép cô ấy hôn,ngực cô ấy đau và làm cô ấy chảy máu ở phần dưới hic

Vì lúc đó mình say, mình không để ý thái độ khó chịu của cô ấy

Bổ sung chi tiết là mình hiện không sống ở nước chấp nhận hôn nhân đồng giới và nghĩ là những nước Asia không có luật pháp về trường hợp nữ cưỡng hiếp nữ .Cụ thể hơn là mình đang sống ở Tokyo.

Hôm nay mình cảm thấy lo lắng quá, mình nhắn tin và cô ta không trả lời. Đó là một người phụ nữ Pháp.

Mình nên làm gì? 

Có ai biết thông tin hoặc cho mình một vài lời an ủi, mình đang bị mất tinh thần, lo lắng, buồn bã..

Edited by Tokyo2021

rain.on.me    1,056
Posted (edited)

Bạn nên thành khẩn nhận lỗi, xin lỗi her & thuyết phục cô ấy rút đơn tố cáo, đồng thời tìm đến luật sư nhờ tư vấn để biết rõ bạn đang đối diện với điều gì & cần làm gì...

Bạn nên biết là ở những nước có luật lệ rõ ràng thì dù là vợ chồng nhưng nếu một người đã “said No” nhưng người kia vẫn bất chấp thì chính là đã phạm tội cưỡng bức & người đó hoàn toàn có thể tố cáo & kiện người phối ngẫu bất chấp kia ra toà.

Sự đồng thuận là rất quan trọng, ko chỉ là yếu tố tạo nên sự thăng hoa mà còn tránh bị rơi vào những tình cảnh dở khóc dở cười như vầy. Bởi vậy, mình từng nói đùa với ex là chỉ ở VN thì mới dám “cưỡng đoạt” 😝, còn nếu ra nước ngoài thì sẽ luôn tỉnh táo kiểm soát chứ ko để “thú tánh” tung hoành! 😜

Một câu chuyện người thật việc thật khác cũng là bài học xương máu cho nhiều người là một anh chàng VN sang Mỹ du học rồi say nắng một cô gái người bản xứ. Sau khi tiếp cận, làm quen, gặp gỡ vài lần thì cô gái kia thấy ko phù hợp nên từ chối & yêu cầu anh ta chấm dứt mọi liên lạc qua lại. Anh này chắc do nghĩ “mưa dầm thấm đất”, “đẹp trai ko bằng chai mặt” hay “con gái nói không là có” gì đó nên phớt lờ yêu cầu của cô gái, vẫn thường xuyên nhắn tin, email hỏi thăm các kiểu. Một ngày đẹp trời, anh chàng bị bắt vì tội harassment & bị trục xuất về VN. Bao nhiêu công sức, thời gian, tiền của đều đổ sông đổ biển chỉ vì thiếu hiểu biết!

Edited by rain.on.me
  • Like 3
  • Haha 1

Gia.Linh    1,680

Bạo lực tình dục, bạn yêu kiểu gì mà kinh khủng vậy? Mà cô gái kia là người yêu của bạn hả?

Cho mình thắc mắc tí là khi say bộ mình còn sức để yêu thô bạo như vậy sao bạn?

Mình không có kiến thức về pháp lý nhưng với mình hành động trên là cưỡng hiếp rồi!

Chúc bạn may mắn, hy vọng với sự biết lỗi chân thành của bạn sẽ được người phụ nữ kia động lòng rút đơn lại ! 

• Like 2

Khongtuoc    41

Bạn nên rút kinh nghiệm cho cuộc sống sau này, tái phạm thêm lần nữa là tội càng trọng tội.

Cô gái ấy đang trong trạng thái đau đớn, tức giận và hoảng sợ. Bạn nên xin lỗi và bồi thường thiệt hại ( thể xác lẫn tinh thần ).

Nếu cô gái không gặp bạn ( do sợ hãi và tức giận nên cô gái mới tránh né bạn ) thì bạn nên nhờ 1 người quen khác để tiếp cận và khuyên giải bên cạnh chăm sóc động viên cô ấy.

Bạn nên đến Văn Phòng Luật Sư tìm Luật Sư giỏi để tư vấn, hướng dẫn và biện hộ cho bạn khi xảy ra kiện tụng ra Tòa.

Có nhiều Văn Phòng Luật Sư, tốt nhất nên đến vài Văn Phòng sẽ có những tư vấn khác nhau và nên tìm Người Luật Sư giỏi.

Hành động " khi say " là ko biện hộ được cho việc sai trái do mình gây ra.

Nếu bạn " khi say " và giết người thì sẽ được giảm án ????, chắc chắn là Không biện hộ được rồi đấy.

Cố gắng giải quyết êm thắm hậu quả do mình gây ra.

• Thanks 1

Gia.Linh    1,680

@Tokyo2021: Bạn đang ổn không? Xin lỗi lời bình luận trên của mình hơi nặng khi kết luật là “ Cưỡng hiếp “ dựa trên những thông tin tố cáo bạn của người phụ nữ xứ sở Paris kia mà bạn chia sẻ !

Mình hoàn toàn không có ác ý hay thành kiến với bạn , mong là bạn không buồn những lời thẳng thật của mình !

Chắc bạn cũng đang tìm hiểu luật pháp của nước sở tại?

Có thể mình chưa từng có kiểu “ mạnh bạo “ như bạn nên mình có cách nghĩ hơi nghiêm khắc .

Nhờ câu chuyện của bạn mà mình nhớ tới lời một người cũ mình từng có tình cảm .

Chẳng là khi quen , cô ấy có chia sẻ từng bị người ta đụng xe cô ấy & bỏ chạy , sau vụ đụng xe ,lưng cô ấy bị đau.

Khi có dịp bên nhau thì mình thuận tay ( vì nhớ tới vụ đau lưng của cổ )  thò vô lưng cô ấy bảo đưa mình xoa lưng cho nhưng cô ấy phản ứng không đồng ý nên mình ngưng & tiếp tục lái xe.

Cha mạ ơi! Sau này cô ấy bảo “ You touched my thing “. Giàng ơi ! Mình ngạc nhiên pha lẫn ngây thơ ( có vô số tội không thì không biết????)   hỏi ngược là mình đụng cái gì của cổ?!

Mình là người không nghĩ sâu xa, sống theo cảm xúc, cứ nghĩ cổ đau thì xoa thôi chứ có ý gì đâu ??

Nhưng đến bây giờ nhờ câu chuyện của bạn mà mình nghĩ tới điều này?

Có khi nào cô ấy nghĩ mình muốn gì đó không??? Đụng cột sống lưng chắc là câu nói này của cổ “ You touched my thing !”. Chú ơi ! Giàng ơi !!@.@🙏 Cũng may con chưa bị kiện !!

• Like 1
  • Haha 1

Khongtuoc    41
18 phút trước, rain.on.me đã nói:

Bởi ta nói, ở xứ luật lệ đủ thứ như vầy thôi tu là vừa, nhờ vậy mà “thú tánh” dần dần bị triệt tiêu, cũng sắp thành “nữ tu” luôn dzồi! 😂

" Tu " đôi khi cũng tốt, chứ " Yêu " mà không đúng cách cũng gây nhiều phiền toái.

• Like 1

Gia.Linh    1,680

Mưa ☔️ ơi em không có “ thù dai “ nhé! Trí nhớ em kém đi là có thật !

Em có hỏi cả đấy chứ! Nào là “ Cho X. nắm tay nha??!!”, “ Đưa X. xoa lưng cho !?”. “Cho X. hun miếng nha?! “. 💋🤝

• Haha 1

rain.on.me    1,056
1 minute ago, Khongtuoc said:

" Tu " đôi khi cũng tốt, chứ " Yêu " mà không đúng cách cũng gây nhiều phiền toái.

Thank God! Luôn kiểm soát tốt & cũng chịu khó tìm hiểu luật lệ nên chưa & sẽ ko bao giờ bị phiền toái khi “yêu”. Cám ơn vì lời khuyên! 😅

Gia.Linh    1,680

Mưa ☔️ ơi trí nhớ em kém cho những ký ức buồn thôi chứ kỉ niệm dễ thương răng mờ quên??

Khi em quên hẳn tức là “ người điên không biết nhớ- Người điên không biết buồn “ rồi chị iêu !! 
Chắc là chị không muốn em đào mồ tự chôn mình sớm như vậy chứ??!!

Gia.Linh    1,680

Tiện trăn qua trở lại ngủ không được, vô thấy Mưa cười quá chừng nên em kể thêm câu chuyện nữa . 100% có thật luôn nhé!

Cô này sinh đẻ ở Mỹ, nguồn gốc trung đông , là thầy coi tử vi.

Một ngày nọ tiếp đón em trong văn phòng, chiếc áo cô ấy hở sâu , em ngồi đối diện nên đưa tay cài nút cho cô ấy . Không biết 🤷‍♂️ cô ấy vô tình  hay vô ý mà nút áo bực hoài, em lại cài cho cô ấy ...và cứ thế buổi bói toán diễn ra trong sự nghịch ngợm của em ( với cô này thì em có chút trêu ghẹo thật !)

Một ngày nọ cô ấy ngồi cạnh em trong xe, vì cổ đau bụng kinh nên phản ứng của em lại vẫn vô tư đưa tay áp lên bụng ( ngoài lớp áo ) của cổ . 
Sự tương tác thật ngọt ngào! Cô ấy chồng lấy bàn tay của cổ lên bàn tay em áp vào bụng cô ấy.  ( Sau đó mỗi khi nhớ lại , em thấy rất dễ thương & ấm áp 🥰).

Câu chuyện thứ 2: Vào mùa đông vừa em & một cậu bạn đồng hương Việt Nam hẹn nhau lần đầu ra quán nước, vì đang dịch nên tụi em không được ngồi trong quán, bên ngoài thì lạnh quá em chịu không nổi nên đề nghị cậu đến chỗ ở của em ngồi trò chuyện. Lúc đầu cậu cũng hơi ngại ngại nhưng rồi cũng đến chỗ em.

Sau một hồi trò chuyện, cậu em bảo đau nhức vai, em bao đồng ngay và liền, đứng dậy qua bóp vai cho cậu . Em làm bằng cái tâm tình của em nên cậu cũng không ngần ngại.

Đấy! Nếu ai không  hiểu sẽ nghĩ em này nọ . Nhưng hai trường hợp sau có ai nói năng gì đâu ??

Cho nên ta mới nói khi ghét “ ném đá vỡ đầu nhau ra”. 🤯

Tokyo2021    15
Posted (edited)
7 hours ago, Gia.Linh said:

@Tokyo2021: Bạn đang ổn không? Xin lỗi lời bình luận trên của mình hơi nặng khi kết luật là “ Cưỡng hiếp “ dựa trên những thông tin tố cáo bạn của người phụ nữ xứ sở Paris kia mà bạn chia sẻ !

Mình hoàn toàn không có ác ý hay thành kiến với bạn , mong là bạn không buồn những lời thẳng thật của mình !

Chắc bạn cũng đang tìm hiểu luật pháp của nước sở tại?

Có thể mình chưa từng có kiểu “ mạnh bạo “ như bạn nên mình có cách nghĩ hơi nghiêm khắc .

Nhờ câu chuyện của bạn mà mình nhớ tới lời một người cũ mình từng có tình cảm .

Chẳng là khi quen , cô ấy có chia sẻ từng bị người ta đụng xe cô ấy & bỏ chạy , sau vụ đụng xe ,lưng cô ấy bị đau.

Khi có dịp bên nhau thì mình thuận tay ( vì nhớ tới vụ đau lưng của cổ )  thò vô lưng cô ấy bảo đưa mình xoa lưng cho nhưng cô ấy phản ứng không đồng ý nên mình ngưng & tiếp tục lái xe.

Cha mạ ơi! Sau này cô ấy bảo “ You touched my thing “. Giàng ơi ! Mình ngạc nhiên pha lẫn ngây thơ ( có vô số tội không thì không biết????)   hỏi ngược là mình đụng cái gì của cổ?!

Mình là người không nghĩ sâu xa, sống theo cảm xúc, cứ nghĩ cổ đau thì xoa thôi chứ có ý gì đâu ??

Nhưng đến bây giờ nhờ câu chuyện của bạn mà mình nghĩ tới điều này?

Có khi nào cô ấy nghĩ mình muốn gì đó không??? Đụng cột sống lưng chắc là câu nói này của cổ “ You touched my thing !”. Chú ơi ! Giàng ơi !!@.@🙏 Cũng may con chưa bị kiện !!

Cám ơn bạn, thực ra mình và cô này có tình cảm với nhau ,kiểu mới thích nhau thôi.

Nhưng bạn biết đó, người nước ngoài nhiều đứa nó suy nghĩ khác với người VIệt nam, khó chịu lắm, và mình không nắm bắt đoán được cách phản ứng của họ

Tính mình thì khi have sex với woman hay có xu hướng thô bạo..

Hic hy vọng lần này chắc ko sao, vì nơi mình sống chắc chẳng có luật nào ghán tội hiếp dâm cho phự nữ.

Nhưng vẫn thấy lo lắng quá, mình đã gửi quà đến nhà người phụ nữ ấy. Tự nhủ  thôi rút kinh nghiệm cả đời.

Edited by Tokyo2021
  • Haha 1

Khongtuoc    41
16 phút trước, Tokyo2021 đã nói:

Nhưng bạn biết đó, người nước ngoài nhiều đứa nó suy nghĩ khác với người VIệt nam, khó chịu lắm, và mình không nắm bắt đoán được cách phản ứng của họ

Tính mình thì khi have sex với woman hay có xu hướng thô bạo..

Hic hy vọng lần này chắc ko sao, vì nơi mình sống chắc chẳng có luật nào ghán tội hiếp dâm cho phụ nữ.

Bạn đừng đổ lỗi là Người nước ngoài là khó chịu, cách Have sex của bạn đều khiến các cô gái bị tổn thương và sợ hãi ( chảy máu cả phần dưới, cơ thể bị đau.. )

Nếu ko quy vào tội cưỡng hiếp, một khi họ làm căng lên thì cũng phạm tội Cố ý gây thương tích người khác, tấn công tình dục, và cũng tạo nên 1 sự thù hằn ( họ có thể trả thù bạn bằng cách khác " thuê giang hồ giải quyết " ) , nên điều gì cũng có giới hạn.

• Like 1

Tokyo2021    15
8 minutes ago, Khongtuoc said:

Bạn đừng đổ lỗi là Người nước ngoài là khó chịu, cách Have sex của bạn đều khiến các cô gái bị tổn thương và sợ hãi ( chảy máu cả phần dưới, cơ thể bị đau.. )

Nếu ko quy vào tội cưỡng hiếp, một khi họ làm căng lên thì cũng phạm tội Cố ý gây thương tích người khác, tấn công tình dục, và cũng tạo nên 1 sự thù hằn ( họ có thể trả thù bạn bằng cách khác " thuê giang hồ giải quyết " ) , nên điều gì cũng có giới hạn.

Bên nước ngoài có vụ Thuê giang hồ nữa hả??

Khongtuoc    41
2 phút trước, Tokyo2021 đã nói:

Bên nước ngoài có vụ Thuê giang hồ nữa hả??

Ở đâu mà không có giang hồ, xã hội đen, sát thủ, bỏ tiền ra là có người giải quyết hết thôi.

Peanut2021    186

Tokyo2021,

Theo cách hành xử của người ở Mỹ như mình thì mình sẽ đi kiếm ngay luật sư để giúp giải quyết vấn đề.

Ở các nước Tây Phương (Mỹ và Châu Âu) thì khi 1 người nói "Không" thì người bạn tình phải dừng lại.  Nếu cô ấy bảo bạn dừng lại mà bạn dùng sức mạnh để tiếp tục hành động tình dục thì trước pháp luật bạn đã phạm tội cưỡng hiếp hay xâm phạm tình dục.  Cái này khác với thô bạo khi quan hệ tình dục.  Khác ở chổ là đối phương có bảo bạn phải dừng lại hay không.

Mình nghĩ topic bạn nêu lên rất hay vì nó giúp cho các bạn trẻ nên thận trọng khi quan hệ với người nước ngoài.

Bạn cũng nên đừng buồn hay lo lắng quá. Cứ coi như 1 rủi ro. Mà trong đời thì không ai tránh được rủi ro cả. Nó giúp mình trưởng thành và hiểu biết hơn.

Chúc bạn tìm lại bình an,