Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Tokyo2021

Bisexual vẫn kết hôn bình thường

Recommended Posts

Tokyo2021    16
Posted (edited)

Dạo quanh các topic nhiều bạn lầm tưởng về khái niệm bisexual và lesbian. Và thấy nhiều topic bi quan về số phận lesbian đi lấy chồng.

Ơ đã là lesbian sao lại đi lấy chồng được nhỉ, rồi lại than thân trách phận??

Theo mình thực ra nếu đã là lesbian thì khả năng tơ tưởng về man hầu như là thấp, và ngại sự va chạm với man.Và các bạn yêu con gái rất chung thủy từ đầu chí cuối, một cách rất gắn bó về cảm xúc đúng không nhỉ?

Còn về khái niệm bisexual nghĩa là trong khi vẫn bị hấp dẫn với man nhiều khía cạnh.và vừa bị hấp dẫn với woman.

Quan trọng là chủ thể, đối phương bạn là ai thôi.

Edited by Tokyo2021
  • Thanks 1

chapman    148

Thứ nhất, lesbian lấy chồng vì trăm ngàn lý do trừ ra chuyện yêu đàn ông nhé.

Thứ hai, chuyện yêu đương và kết hôn nó xảy ra giữa người với người không phân biệt giới tính, không có ai ngồi đó tính toán về giới tính của mình đâu nhé, vì có khi người ta phải suy nghĩ cả cuộc đời mình.

Thứ ba, dân gian có câu “đời không như là mơ”, và cuộc đời không phải ai cũng được như ý nhé, đường đời khó đi nên mọi người lên đây than vãn là chuyện bình thường .

Túm lại người ta lấy chồng chưa chắc vì ngộ nhận, nếu có đi nữa thì cũng có thể sữa .

• Like 6

Peanut2021    213

Tôi thì lại thích cách nói chuyện của bạn Tokyo2021. Thẳng thắn. Thẳng thắn nói về cả chuyện của mình, chứ không phải chỉ thẳng thắn nhận xét chuyện thiên hạ.

Thứ nhất, nếu là lesbian thì không thể yêu đàn ông. Điều này đúng là như vậy.  Chỉ có bisexual hay pansexual thì mới có thể yêu nhiều dạng giới tính khác nhau.  Như vậy, nếu là lesbian thì không nên lấy chồng - theo phương diện tình cảm.  Còn nếu lỡ lấy chồng vì nghĩ mình có thể thay đổi để thích nghi với đời sống hôn nhân, thì đó là sự "lầm tưởng".  Tôi nghĩ đó là suy nghĩ của bạn Tokyo2021. Và tôi đồng ý với suy nghĩ này.

Thứ hai, việc lesbian lấy chồng vì lý do nào đó (không phải vì tình yêu) thì các bạn lesbian đó nên nhìn trước những khó khăn - cái giá phải trả - trong đời sống vợ chồng sau này.  

Dĩ nhiên chúng ta hoàn toàn có quyền than vãn nơi đây. Tìm 1 lời an ủi cũng là 1 trong những mục đích mình vào diễn đàn này.  Lắng nghe và không chỉ trích là điều mình muốn nghe nơi mọi người.
Nhưng mà thuần theo lý thuyết thì "sự thật mất lòng".

• Like 2

Tokyo2021    16
14 hours ago, Peanut2021 said:

Tôi thì lại thích cách nói chuyện của bạn Tokyo2021. Thẳng thắn. Thẳng thắn nói về cả chuyện của mình, chứ không phải chỉ thẳng thắn nhận xét chuyện thiên hạ.

Thứ nhất, nếu là lesbian thì không thể yêu đàn ông. Điều này đúng là như vậy.  Chỉ có bisexual hay pansexual thì mới có thể yêu nhiều dạng giới tính khác nhau.  Như vậy, nếu là lesbian thì không nên lấy chồng - theo phương diện tình cảm.  Còn nếu lỡ lấy chồng vì nghĩ mình có thể thay đổi để thích nghi với đời sống hôn nhân, thì đó là sự "lầm tưởng".  Tôi nghĩ đó là suy nghĩ của bạn Tokyo2021. Và tôi đồng ý với suy nghĩ này.

Thứ hai, việc lesbian lấy chồng vì lý do nào đó (không phải vì tình yêu) thì các bạn lesbian đó nên nhìn trước những khó khăn - cái giá phải trả - trong đời sống vợ chồng sau này.  

Dĩ nhiên chúng ta hoàn toàn có quyền than vãn nơi đây. Tìm 1 lời an ủi cũng là 1 trong những mục đích mình vào diễn đàn này.  Lắng nghe và không chỉ trích là điều mình muốn nghe nơi mọi người.
Nhưng mà thuần theo lý thuyết thì "sự thật mất lòng".

Đúng rồi, mình thích nói thẳng mà. Vì hoàn cảnh ở Việt nam khó khăn nên nhiều bạn lesbian chấp nhận đi lấy chồng 

yb2nd    34

Tokyo2021 và Peanut2021 chắc ít va chạm, ít tiếp xúc với nhiều người có nhiều hoàn cảnh khác nhau trong cuộc sống nên các bạn không thể hiểu được tại sao đã gọi là lesbian mà lại đi lấy chồng. Ko thể hiểu thì khó mà cảm thông với họ. 

Mình cũng giống các bạn, có điều đó là mình của 10 năm trở về trước. Mình lên án lesbian đi lấy chồng hay single mom là lesbian lắm, kiểu tại sao những con người này hèn nhát ko dám sống thật với chính mình, lấy chồng làm gì rồi có con, rồi ly dị chồng... Như vậy có phải là làm dở dang cuộc đời mình và người khác ko? Blah blah blah

Sau này lớn hơn, hàng băm, mình có cơ hội tiếp xúc nhiều người hơn và mình nhận ra mọi câu chuyện đều phức tạp và khổ đau cả các bạn à. Ko ai tự dưng lại đi cưới người mà mình ko yêu, ko thấy hấp dẫn đâu. Mà dù cho họ có muốn thử lấy chồng để tìm kiếm một cuộc sống "bình thường" thì cũng ko có gì đáng trách cả. 

Peanut2021    213

Ban nghi sai ve minh va Tokyo2021.

Minh thay co nhung ban doi khi vi hieu khong dung y nguoi khac nen viet bai phan bien.

Minh chi phan bien khi nao can thiet. Con khong thi ai hieu sai y minh thi tuy ho muon nghi sao thi nghi vay.

Minh khong len an ai het. Ban than minh co ra gi dau ma len an ai.

Minh chi noi 1 cach “informative” la vay thoi. Nhan dinh van de dung voi thuc chat cua no. Chu ko phai len an hay phan xet ai.

Vai loi,

chapman    148
On 13/04/2021 at 11:59 PM, Tokyo2021 said:

Dạo quanh các topic nhiều bạn lầm tưởng về khái niệm bisexual và lesbian. Và thấy nhiều topic bi quan về số phận lesbian đi lấy chồng.

Ơ đã là lesbian sao lại đi lấy chồng được nhỉ, rồi lại than thân trách phận??

Theo mình thực ra nếu đã là lesbian thì khả năng tơ tưởng về man hầu như là thấp, và ngại sự va chạm với man.Và các bạn yêu con gái rất chung thủy từ đầu chí cuối, một cách rất gắn bó về cảm xúc đúng không nhỉ?

Còn về khái niệm bisexual nghĩa là trong khi vẫn bị hấp dẫn với man nhiều khía cạnh.và vừa bị hấp dẫn với woman.

Quan trọng là chủ thể, đối phương bạn là ai thôi.

Mình quote cái bài viết của bạn chủ topic , mình đọc rất kỹ và hiểu bạn ấy cho rằng phụ nữ lesbian không thể lấy chồng vì không yêu đàn ông được, (lẽ ra phải kiếm một cô để yêu chung thủy suốt đời )mà cứ cố đâm đầu vào chống lầy thì ráng chịu đi than chi. Còn về phụ nữ lưỡng tính nghĩa là đa hệ thì “đàn”  gì cũng OK . Rồi thì vì có nhiều người lầm tưởng không biết mình thuộc về “trường phái” nào nên ngộ nhận 🙄

Mình hiểu như vậy có sai hông ta?!

Theo mình thấy, Phụ nữ nói chung (bao gồm hết nha ) lấy chồng vì hai lý do: 

- vì tình, tức là yêu người đàn ông đó.

- vì đủ thứ chuyện trên đời mà mọi người có thể nghĩ ra như là: trả thù người yêu, báo Hiếu, môn đăng hộ đối, chổ dựa, con cái, chửa bệnh les , lấy chồng cho xong chuyện......

Phụ nữ lesbians lấy chồng chỉ nằm ở cái vế thứ hai thôi, không yêu đàn ông! 

Rồi bây giờ bàn tới chuyện phụ nữ đồng tính, dị tính và lưỡng tính. Dường như có những lời đồn rằng không nên yêu “bi” vì họ không chung thủy, bản thân mình tin đây chỉ là lời đồn. Chung thủy hay không là tuỳ thuộc vào cá nhân từng người, chứ không phải tuỳ vào giới tính .

Hôn nhân là chuyện lớn trong đời người, phúc cho những ai  có được quyết định đúng và may mắn. Còn lại vô số người vẫn đang khắc phục hậu quả từng ngày, chỉ có người trong cuộc và những người liên đới mới cảm nhận được nỗi đau này . Không chỉ có phụ nữ đồng tính, phụ nữ nói chung luôn gánh chịu thiệt thòi.

• Like 1

Peanut2021    213
Posted (edited)

Xin loi. Dang lam viec. Ko co danh chu Viet co dau duoc nen viet tieng Anh cho de hieu.

Edited by Peanut2021
  • Haha 1

Tokyo2021    16
1 hour ago, chapman said:

Mình quote cái bài viết của bạn chủ topic , mình đọc rất kỹ và hiểu bạn ấy cho rằng phụ nữ lesbian không thể lấy chồng vì không yêu đàn ông được, (lẽ ra phải kiếm một cô để yêu chung thủy suốt đời )mà cứ cố đâm đầu vào chống lầy thì ráng chịu đi than chi. Còn về phụ nữ lưỡng tính nghĩa là đa hệ thì “đàn”  gì cũng OK . Rồi thì vì có nhiều người lầm tưởng không biết mình thuộc về “trường phái” nào nên ngộ nhận 🙄

Mình hiểu như vậy có sai hông ta?!

Theo mình thấy, Phụ nữ nói chung (bao gồm hết nha ) lấy chồng vì hai lý do: 

- vì tình, tức là yêu người đàn ông đó.

- vì đủ thứ chuyện trên đời mà mọi người có thể nghĩ ra như là: trả thù người yêu, báo Hiếu, môn đăng hộ đối, chổ dựa, con cái, chửa bệnh les , lấy chồng cho xong chuyện......

Phụ nữ lesbians lấy chồng chỉ nằm ở cái vế thứ hai thôi, không yêu đàn ông! 

Rồi bây giờ bàn tới chuyện phụ nữ đồng tính, dị tính và lưỡng tính. Dường như có những lời đồn rằng không nên yêu “bi” vì họ không chung thủy, bản thân mình tin đây chỉ là lời đồn. Chung thủy hay không là tuỳ thuộc vào cá nhân từng người, chứ không phải tuỳ vào giới tính .

Hôn nhân là chuyện lớn trong đời người, phúc cho những ai  có được quyết định đúng và may mắn. Còn lại vô số người vẫn đang khắc phục hậu quả từng ngày, chỉ có người trong cuộc và những người liên đới mới cảm nhận được nỗi đau này . Không chỉ có phụ nữ đồng tính, phụ nữ nói chung luôn gánh chịu thiệt thòi.

Không, vì mình lập topic để nói lên quan điểm vì mình cảm nhận đây là một điều thật Tệ

Chỉ vì áp lực xã hội, hay các lý do vô lý mà do quan niệm của xã hội, hay 1 nhóm người áp đặt lên suy nghĩ các bạn.

Mình nghĩ trên đời có 2 loại đau khổ: Đó là sự đau khổ về tinh thần hoặc sự thiếu thốn về vật chất. Hoàn cảnh xã hội ở Việt nam không còn thiếu thốn vật chất như hồi xưa, nhưng vì quan niệm xã hội, những định kiến, tư duy ,nó ảnh hưởng lên các bạn, tự các bạn làm bạn sống khổ sở mà thôi !

Còn chuyện riêng của mỗi cá nhân dĩ nhiên tự quyết định lấy mà.

• Like 1

Tokyo2021    16
Posted (edited)
4 hours ago, yb2nd said:

Tokyo2021 và Peanut2021 chắc ít va chạm, ít tiếp xúc với nhiều người có nhiều hoàn cảnh khác nhau trong cuộc sống nên các bạn không thể hiểu được tại sao đã gọi là lesbian mà lại đi lấy chồng. Ko thể hiểu thì khó mà cảm thông với họ. 

Mình cũng giống các bạn, có điều đó là mình của 10 năm trở về trước. Mình lên án lesbian đi lấy chồng hay single mom là lesbian lắm, kiểu tại sao những con người này hèn nhát ko dám sống thật với chính mình, lấy chồng làm gì rồi có con, rồi ly dị chồng... Như vậy có phải là làm dở dang cuộc đời mình và người khác ko? Blah blah blah

Sau này lớn hơn, hàng băm, mình có cơ hội tiếp xúc nhiều người hơn và mình nhận ra mọi câu chuyện đều phức tạp và khổ đau cả các bạn à. Ko ai tự dưng lại đi cưới người mà mình ko yêu, ko thấy hấp dẫn đâu. Mà dù cho họ có muốn thử lấy chồng để tìm kiếm một cuộc sống "bình thường" thì cũng ko có gì đáng trách cả. 

Mình không lên án, vì mình vô tình đọc Topic bên kia chủ đề: Lesbian đi lấy chồng

Mình thật sự thấy khó hiểu và nó làm mình suy nghĩ, nên mình mới lập ra topic này.

Còn quyền cá nhân , mỗi người tự do quyết định mà.

Edited by Tokyo2021

Peanut2021    213

Chi thich tanh Tokyo2021 vi em thang tanh giong chi mac du tuoi chi chac bang tuoi me em 😀

Chi doan Tokyo la nguoi cua “action” hon la “debate”.  Do cung la 1 diem ly thu 😀

• Like 1
  • Haha 1

lovehurts09    28
20 minutes ago, Tokyo2021 said:

Không, vì mình lập topic để nói lên quan điểm vì mình cảm nhận đây là một điều thật Tệ

Chỉ vì áp lực xã hội, hay các lý do vô lý mà do quan niệm của xã hội, hay 1 nhóm người áp đặt lên suy nghĩ các bạn.

Mình nghĩ trên đời có 2 loại đau khổ: Đó là sự đau khổ về tinh thần hoặc sự thiếu thốn về vật chất. Hoàn cảnh xã hội ở Việt nam không còn thiếu thốn vật chất như hồi xưa, nhưng vì quan niệm xã hội, những định kiến, tư duy ,nó ảnh hưởng lên các bạn, tự các bạn làm bạn sống khổ sở mà thôi !

Còn chuyện riêng của mỗi cá nhân dĩ nhiên tự quyết định lấy mà.

Đồng ý 😊

• Thanks 1

lovehurts09    28
12 minutes ago, Peanut2021 said:

Chi thich tanh Tokyo2021 vi em thang tanh giong chi mac du tuoi chi chac bang tuoi me em 😀

Chi doan Tokyo la nguoi cua “action” hon la “debate”.  Do cung la 1 diem ly thu 😀

Em mắc cười quá, cám ơn chị làm em cười 🤣

Tokyo2021    16
1 hour ago, Peanut2021 said:

Dạ chị, tính cách em thì khá giống đàn ông, thích hành động nhiều hơn

• Haha 1

Tokyo2021    16
12 hours ago, Peanut2021 said:

Ex truoc cua chi giong tanh em.

chị 8x hả?

Peanut2021    213
1 hour ago, Tokyo2021 said:

chị 8x hả?

Chị chắc bằng tuổi mẹ em. I guess. 

• Haha 1

lunahua    10
13 hours ago, Peanut2021 said:

Lunahua cuoi la duoc roi 😀

chị đừng sweet vs e như vậy nha, e dễ xiêu lòng nha :))))

Peanut2021    213
2 hours ago, lunahua said:

chị đừng sweet vs e như vậy nha, e dễ xiêu lòng nha :))))

Sweet cái con khỉ. Bữa giờ tính ném lựu đạn cho em mấy lần cho em tỉnh. Sợ ném banh cái nhà lồng này mà em hổng chịu tỉnh thì hổng biết nói sao với bà con. 

lunahua    10
Posted (edited)
2 hours ago, Peanut2021 said:

Sweet cái con khỉ. Bữa giờ tính ném lựu đạn cho em mấy lần cho em tỉnh. Sợ ném banh cái nhà lồng này mà em hổng chịu tỉnh thì hổng biết nói sao với bà con. 

Hahaa xém té ghế với lời nói của Chị, kkk ib số dt tán gẫu, e nhào vô Chị nha :)))

Edited by lunahua