Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

NganNguyen    16
Posted (edited)

Dear all

Mình độc thân sn89- 1m58-53k, 84-68-94! Banker Cung nhân mã và muốn tìm bạn/ người yêu ưu tiên bạn fem trong lĩnh vực chứng khoán, ngân hàng, tài chính.. vì mình khá nội tâm nên ko biết nói gì nếu 2 bên kk có điểm chung

ps: thật ra xinh đẹp và sexy thì mình cũng ko cần ưu tiên trên đâu 😁

intagram mình:ngannguyen2811

Check IG và đừng ngần ngại inboxxx hay add IG nói chuyện mình nhé! Thanks all 🥰🥰

Edited by NganNguyen

NTTMinh    46

Hi ! Không biết banker có gì vui hông ? Chuyện nhà bank mà mình thấy trong cuộc nói chuyện toàn là tháng này huy động đủ không, bán bảo hiểm thế nào, kế hoạch quý tới đâu.... và ngồi đoán lễ được gì ... 😄

NganNguyen    16
On 2021-04-15 at 10:41 PM, 211176 said:

Hi !! Mình cũng banker mỗi tội k phải fem ^^!!

Bạn làm bank nào zạ, ko thì kết bạn nè

NganNguyen    16
On 2021-04-17 at 11:59 AM, NTTMinh said:

Hi ! Không biết banker có gì vui hông ? Chuyện nhà bank mà mình thấy trong cuộc nói chuyện toàn là tháng này huy động đủ không, bán bảo hiểm thế nào, kế hoạch quý tới đâu.... và ngồi đoán lễ được gì ... 😄

Nhiều hơn như thế chứ bạn! 😊

NganNguyen    16

Ít ng view quá huhu

Lại là mình đây, Mình  nhận dạy kèm Cfa lv1 . hcm có ai đó hơm , trả xiền cf mình thoy 😘😘

Gia.Linh    1,680

@NganNguyen: Xí cho mình hỏi ngu tí , “Cfa lv1 .” là gì vậy bạn ? 
Nếu được cô bạn tận tình trả lời giải thích, thì sẽ giúp mình bớt ngu , học hỏi thêm , còn nếu không hứng giải thích giúp mình cũng không sao nhé! 😊

Tiện cho mình nhiều chuyện tí, mình thích cái thẳng thắn, thật thà của bạn.

Có thể mới đọc lời của bạn, gây chút phản cảm với những người nhạy cảm như...mình .😊

Nhưng ở mặt tích cực mình thích cái sự thẳng thắn, thật thà nêu ra những điều kiện mong muốn ở đối phương bạn cần tìm . Triệu 👍 like !😊

Chúc may mắn , sớm tìm được đối tác như ý!!😊

Peanut2021    189

Cam on Gia Linh. Minh that ra hian toan ko hieu post o tren cua ban Ngan Nguyen. Doc giong dang doc code trong programming language vay :laugh:

NganNguyen    16
48 minutes ago, Gia.Linh said:

@NganNguyen: Xí cho mình hỏi ngu tí , “Cfa lv1 .” là gì vậy bạn ? 
Nếu được cô bạn tận tình trả lời giải thích, thì sẽ giúp mình bớt ngu , học hỏi thêm , còn nếu không hứng giải thích giúp mình cũng không sao nhé! 😊

Tiện cho mình nhiều chuyện tí, mình thích cái thẳng thắn, thật thà của bạn.

Có thể mới đọc lời của bạn, gây chút phản cảm với những người nhạy cảm như...mình .😊

Nhưng ở mặt tích cực mình thích cái sự thẳng thắn, thật thà nêu ra những điều kiện mong muốn ở đối phương bạn cần tìm . Triệu 👍 like !😊

Chúc may mắn , sớm tìm được đối tác như ý!!😊

1. Cfa lv1 : Chartered Financial Analyst (CFA) là một chứng chỉ về tai chính, ba cấp độ level 1,2,3 (mình pass lv2 thoy) được Viện CFA - Mỹ cấp (cho thí sinh pass qua 3 level + kinh nghiệm  3 năm up) ->nói chung là ngành ngân hàng/ chứng khoán tuyển dụng hay ghi ưu tiên ứng viên có CFA ấy :  ý là mình nhắn nhủ mấy em sinh viên/nhân sự bên ngành ngân hàng-> họ sẽ hiểu rõ hơn 😀

ps: post nhắc cfa nhằm chia sẻ kinh nghiệm học tập/công việc...

More detail: https://vietnambiz.vn/chung-chi-cfa-chartered-financial-analyst-la-gi-20191211165042031.htm

2. “Phản/ nhạy cảm” : ủa có phản cảm hả , haha sao zị ta 😂😂 

3. uh mình tuổi hơn 30 tuổi oy, Muốn rút ngắn thời gian để tiến tới mối quan hệ luôn 🥲🥲! Ai cũng có mong cầu mà, mình ra đk vui vui để tránh mất time 2 bên nà .😛

• Thanks 1
  • Haha 1

NganNguyen    16
1 hour ago, Peanut2021 said:

Cam on Gia Linh. Minh that ra hian toan ko hieu post o tren cua ban Ngan Nguyen. Doc giong dang doc code trong programming language vay :laugh:

Axxx hok mình dở ẹc mù tịt ngôn ngữ lập trình code áh😞😞.
Ui 1,2 chỗ khó hỉu còn lại dễ hiểu mà ta 😭

Peanut2021    189

hehehhe....."hok" là gì?  "thoy" là "thôi", phải không nào?

Interesting! :)

Gia.Linh    1,680

Xin lỗi cưng ! 😁:laugh: ...Ý mình là vừa đọc thì cảm xúc đầu tiên là phản cảm ( riêng với mình thôi chứ người khác thì mình không biết ???).

Chắc cưng muốn nghe mình nói sự thật cảm xúc ban đầu của mình đúng không?😁

Mình sinh hoạt trong diễn đàn AL từ 2009, thời gian khá dài, mình chưa từng thấy một bạn nào tìm người yêu/ kết bạn mà liệt kê ba vòng đo ( có thể có nhưng mình bỏ lỡ không coi ) . 

Lúc mình đọc , trong lòng mình nghĩ “ Ủa cô này tìm người tuyển người mẫu hả ??” 🥰

Tiếp theo mình nghĩ “ chắc cô này mạnh tình dục lắm cho nên khoe 3 vòng như thế !” , lại còn chỉ cần đối tác đẹp & sexy thì điều kiện chung ngành không quan trọng nữa. Mình nghĩ “ Ồ man, chắc đam mê chuyện chăn gối lắm nè !?”.😁😄

Đó ! Ý mình phản cảm đối với một người nhạy cảm như mình là vậy đó!😊

Xin cảm ơn thời gian & sự tận tình giải thích của bạn, nhờ bạn , mình vừa học thêm một điều mới ! Mình là người thích học hỏi .😊
Chúc vui nha người đẹp !!😊

T/b: À ,mình rất thích điểm này ! 😊 “3. uh mình tuổi hơn 30 tuổi oy, Muốn rút ngắn thời gian để tiến tới mối quan hệ luôn 🥲🥲! Ai cũng có mong cầu mà, mình ra đk vui vui để tránh mất time 2 bên nà”. Rất đồng ý!👍👌

sunsetlover    45

Ở VN, cfa level 3 chỉ có khoảng 200 ng, còn cfa level 2 cũng không có nhiều, chắc chỉ vài trăm thôi thì phải, cái này học khó lắm, bạn thật giỏi, ng lại đẹp thế này thì khó kiếm là phải rồi

Mình k ở đây để phân tích hay mổ xẻ tính cách bất cứ cá nhân nào, mình thấy we are beautiful in every single way, we are beautiful...

• Like 3

HaChi    23

Câu đầu vừa đọc vừa mừng húm... profile thik quá xá... tới câu ps cái... thôi rồi lượm ơi... xé đơn :biggrin:

Gia.Linh    1,680
1 hour ago, sunsetlover said:

mình thấy we are beautiful in every single way, we are beautiful...

😁😄 Không có người phụ nữ xấu ! Chỉ có phụ nữ không chấp nhận mình xấu .:laugh:

I’m just kidding guys !!😊

NganNguyen    16
14 hours ago, Peanut2021 said:

hehehhe....."hok" là gì?  "thoy" là "thôi", phải không nào?

Interesting! :)

Hihi đúng rồi ạh! Mình quen dùng teen code tí để nguỵ trang cho tâm hồn đã cũ này 😄😆😆! 
nghe giống như bạn rành về mấy mảnh Code  vậy ah , phải kk 😁

• Haha 1

NganNguyen    16
Posted (edited)
14 hours ago, Gia.Linh said:

Xin lỗi cưng ! 😁:laugh: ...Ý mình là vừa đọc thì cảm xúc đầu tiên là phản cảm ( riêng với mình thôi chứ người khác thì mình không biết ???).

Chắc cưng muốn nghe mình nói sự thật cảm xúc ban đầu của mình đúng không?😁

Mình sinh hoạt trong diễn đàn AL từ 2009, thời gian khá dài, mình chưa từng thấy một bạn nào tìm người yêu/ kết bạn mà liệt kê ba vòng đo ( có thể có nhưng mình bỏ lỡ không coi ) . 

Lúc mình đọc , trong lòng mình nghĩ “ Ủa cô này tìm người tuyển người mẫu hả ??” 🥰

Tiếp theo mình nghĩ “ chắc cô này mạnh tình dục lắm cho nên khoe 3 vòng như thế !” , lại còn chỉ cần đối tác đẹp & sexy thì điều kiện chung ngành không quan trọng nữa. Mình nghĩ “ Ồ man, chắc đam mê chuyện chăn gối lắm nè !?”.😁😄

Đó ! Ý mình phản cảm đối với một người nhạy cảm như mình là vậy đó!😊

Xin cảm ơn thời gian & sự tận tình giải thích của bạn, nhờ bạn , mình vừa học thêm một điều mới ! Mình là người thích học hỏi .😊
Chúc vui nha người đẹp !!😊

T/b: À ,mình rất thích điểm này ! 😊 “3. uh mình tuổi hơn 30 tuổi oy, Muốn rút ngắn thời gian để tiến tới mối quan hệ luôn 🥲🥲! Ai cũng có mong cầu mà, mình ra đk vui vui để tránh mất time 2 bên nà”. Rất đồng ý!👍

- Ah hihi thích c ghê (mà hình như c hok ở Việt Nam)😚, chị giống google dịch quá vậy 🤣
- C vô AL từ 2009 có kinh nghiêm gì share em với 🥺🥺, em mới join Al lại năm nay do cái forum bangaivn bỗng dưng bay màu mà hok báo trc mà , với trước đây ít onl lắm 🥲.  
-vâng em muốn open trước nên ghi tá lả ưu tiên cơ bản ạh 

Edited by NganNguyen

NganNguyen    16
9 hours ago, sunsetlover said:

Ở VN, cfa level 3 chỉ có khoảng 200 ng, còn cfa level 2 cũng không có nhiều, chắc chỉ vài trăm thôi thì phải, cái này học khó lắm, bạn thật giỏi, ng lại đẹp thế này thì khó kiếm là phải rồi

Mình k ở đây để phân tích hay mổ xẻ tính cách bất cứ cá nhân nào, mình thấy we are beautiful in every single way, we are beautiful...

Ah hi  thanks bạn nhiều nhe 😁!bạn dân tài chính hả!!😗

Nhưng xin không dám nhận giỏi đâu 😭và nhan săc’ bình thường ah bạn nói mình nhột quá huhu 🥺, đang chạy đua thời gian để hoàn thiện bản thân thôi

Yes, muốn gia nhập Club holder 🤔 (có lẽ holder tại VN trên 300 rồi🥺) trong vài năm tới,  🥲 6 tháng đầu năm nay chỉ relax thoy

Peanut2021    189

Cô bé Ngan Nguyen này vừa tài giỏi, xinh đẹp, lại ăn nói khéo léo. 

Chúc em sớm tìm gặp bạn xứng đôi. 

• Like 1

NganNguyen    16
3 hours ago, Peanut2021 said:

Cô bé Ngan Nguyen này vừa tài giỏi, xinh đẹp, lại ăn nói khéo léo. 

Chúc em sớm tìm gặp bạn xứng đôi. 

Dạ em cảm ơn Peanut😘, em hy vọng sẽ sớm về bờ 😆! 

Peanut2021    189

Gửi các bạn trẻ, 

Đừng thấy người ta có tiêu chuẩn cao mà ngại ngùng không dám làm quen. 

Theo kinh nghiệm của mình, người con gái trí thức coi vậy mà không câu nệ trong việc tìm bạn đâu. Họ cần 1 người bạn tình biết trân trọng họ. Đơn giản thế thôi. 

Hãy mạnh dạn tiến lên! 

(PS: cho dù họ có chút khó khăn lúc đầu. Nhưng vượt qua cửa ải thì  đường sẽ rộng mở 😉 )

• Like 2

Gia.Linh    1,680
10 hours ago, NganNguyen said:

- Ah hihi thích c ghê (mà hình như c hok ở Việt Nam)😚, chị giống google dịch quá vậy 🤣
- C vô AL từ 2009 có kinh nghiêm gì share em với 🥺🥺, em mới join Al lại năm nay do cái forum bangaivn bỗng dưng bay màu mà hok báo trc mà , với trước đây ít onl lắm 🥲.  
-vâng em muốn open trước nên ghi tá lả ưu tiên cơ bản ạh 

Sao lại không giữ nguyên hiện trường mà bị chỉnh sửa rồi nàng Ngân ???

Sáng mình đọc thấy những gì bạn trẻ nói nhưng vì bận nên mình chưa kịp phản hồi .

Uh ...um....nhiều người họ không cởi mở, thẳng thắn vì ngại vì này vì nọ , mình rất hiểu ,,,vì đây được coi vấn đề riêng tư, nhạy cảm, chuyện khó nói ,chuyện phòng the .

Nhưng một khi mình thoải mái được rồi thì việc “ mạnh “ “ Yếu “ cũng chỉ là nhu cầu của mỗi cá nhân , yếu tố sức khỏe của mỗi cá nhân .

Theo  ý kiến cá nhân mình, để không mất thời gian của nhau thì cũng nên thẳng thắng từ đầu ,nhu cầu tìm đối tượng hoà hợp ( tâm hồn lẫn thể xác) là rất quan trọng .

Không có gì sai để mình nói rằng mình thích chuyện chăn gối, và rất quan trọng.

Cũng sẽ rất tốt khi cởi mở rằng “ tình dục đối với mình không quan trọng, tâm hồn mới quan trọng!”.

Mục đích để những đối tượng thích hợp & vừa vặn tìm thấy nhau.

• Like 1

sunsetlover    45
17 giờ trước, NganNguyen đã nói:

Ah hi  thanks bạn nhiều nhe 😁!bạn dân tài chính hả!!😗

Nhưng xin không dám nhận giỏi đâu 😭và nhan săc’ bình thường ah bạn nói mình nhột quá huhu 🥺, đang chạy đua thời gian để hoàn thiện bản thân thôi

Yes, muốn gia nhập Club holder 🤔 (có lẽ holder tại VN trên 300 rồi🥺) trong vài năm tới,  🥲 6 tháng đầu năm nay chỉ relax thoy

chị thất học từ lâu rồi, là ex của chị học lv2, chuẩn bị học lên lv 3 thì gặp chị nên cũng thất học luôn

NganNguyen    16
16 hours ago, Gia.Linh said:

Sao lại không giữ nguyên hiện trường mà bị chỉnh sửa rồi nàng Ngân ???

Sáng mình đọc thấy những gì bạn trẻ nói nhưng vì bận nên mình chưa kịp phản hồi .

Uh ...um....nhiều người họ không cởi mở, thẳng thắn vì ngại vì này vì nọ , mình rất hiểu ,,,vì đây được coi vấn đề riêng tư, nhạy cảm, chuyện khó nói ,chuyện phòng the .

Nhưng một khi mình thoải mái được rồi thì việc “ mạnh “ “ Yếu “ cũng chỉ là nhu cầu của mỗi cá nhân , yếu tố sức khỏe của mỗi cá nhân .

Theo  ý kiến cá nhân mình, để không mất thời gian của nhau thì cũng nên thẳng thắng từ đầu ,nhu cầu tìm đối tượng hoà hợp ( tâm hồn lẫn thể xác) là rất quan trọng .

Không có gì sai để mình nói rằng mình thích chuyện chăn gối, và rất quan trọng.

Cũng sẽ rất tốt khi cởi mở rằng “ tình dục đối với mình không quan trọng, tâm hồn mới quan trọng!”.

Mục đích để những đối tượng thích hợp & vừa vặn tìm thấy nhau.

Haha ,em ko ngại , em open mà , em cũng ko thấy riêng tư gì mấy , dễ nói mà mọi người ơi 😆...

chắc tối nằm sợ bị ném đá  nên edit🥲!
yeah c đung’ rồi! Với em cái nào cũng quan trọng!

NganNguyen    16
4 hours ago, sunsetlover said:

chị thất học từ lâu rồi, là ex của chị học lv2, chuẩn bị học lên lv 3 thì gặp chị nên cũng thất học luôn

Ah hihi c mát tay vậy:)

em cũng ước có ai giúp em thất học nè hihi !