Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

lovestar    391
3 minutes ago, Peanut2021 said:

Gui Lovestar:

Sorry nha. Minh gion hoi nhieu.

Hy vong khong lam ban buc boi.

Hy vong day la choi rieng cua NganNguyen, ban NganNguyen khong “mind” khi nguoi ta gion o day, hopefully.

😀

Mình cũng sorry bạn Ngannguyen, chúc bạn mau sớm tìm được người thương. 

• Haha 1

Peanut2021    186
Just now, lovestar said:

Mình cũng sorry bạn Ngannguyen, chúc bạn mau sớm tìm được người thương. 

Quang cao khong nhat dinh phai rao dung ten mon hang minh muon ban.

Minh nghi NganNguyen hieu nguoi ta vi men ban ay moi vao day.

• Haha 1

NganNguyen    16
19 hours ago, Khongtuoc said:

Đi theo con tim :laugh: , con tim mách bảo ở đâu thì đi về hướng đó

19 hours ago, Peanut2021 said:

Nhieu nguoi hong cau tra loi lam 

lol 🤣🤣🤣🤣:biggrin::biggrin:

Hihj , ok luôn, trái tim mách bảo

mình sẽ nhấc mông đi về phía cô bé hot gymer đây! 🥰🥰🥰! 

• Like 1
  • Haha 1

Peanut2021    186
2 hours ago, NganNguyen said:

Thương cô bé NN này ghê. Thông minh và cá tính 🤩

• Haha 1

NganNguyen    16
22 hours ago, Peanut2021 said:

Don’t worry. Nam 2022, Apple se tung ra san pham moi: iHeart gom dac nang la 1 combination cua GPS (chi duong) va HP (heart beat).  He di dung duong thi may se bao den xanh. Di trat la hien len den vang. Con thay den do la biet something really wrong roi.😅

Haha @Peanut2021 Sao giờ chưa có, em mua 1 cai’ xong qua gặp Hiếu Pc nhờ hack giúp -> hễ she đeo khi gặp em thì “heart beat”, GPS auto chỉ về phía em & đèn xanh hơn trái chanh 😆😆

Ps: Xong tặng em gymer bốc lửa ấy và .....nằm chờ tiếp! Kaka🤣🤣

• Haha 1

Khongtuoc    41
Posted (edited)
4 giờ trước, NganNguyen đã nói:

Bạn cứ thử đi theo con tim, vì cuộc đời cho phép sai ( sai nhưng control được ), sai để tìm ra hướng đúng 🤗🤗

Edited by Khongtuoc
  • Haha 1

Peanut2021    186
Posted (edited)
1 hour ago, NganNguyen said:

Haha @Peanut2021 Sao giờ chưa có, em mua 1 cai’ xong qua gặp Hiếu Pc nhờ hack giúp -> hễ she đeo khi gặp em thì “heart beat”, GPS auto chỉ về phía em & đèn xanh hơn trái chanh 😆😆

Ps: Xong tặng em gymer bốc lửa ấy và .....nằm chờ tiếp! Kaka🤣🤣

Sáng sớm, cười kiểu này, chị khỏi uống cafe luôn. 😃

Em học kinh tế tài chánh là đúng nghề òi. Nhưng học computer science thì chưa chắc dễ. Sở dĩ Apple được ưa chuộng hơn các đối thủ cạnh tranh bởi vì software và database của nó có độ bảo mật cao. Nghe đồn là thậm chí FBI hack vào còn ko được. Bởi vậy chính phủ phải dùng tới Patriot Act, đòi Apple cho phép tiết lộ thông tin thì mới lấy thông tin cá nhân người tiêu dùng được. 
Chứ nếu ai cũng hack vào được thì ai còn dám mua sản phẩm của họ nữa. 

Edited by Peanut2021
  • Like 1
  • Haha 1

NganNguyen    16
40 minutes ago, Peanut2021 said:

Sáng sớm, cười kiểu này, chị khỏi uống cafe luôn. 😃

Em học kinh tế tài chánh là đúng nghề òi. Nhưng học computer science thì chưa chắc dễ. Sở dĩ Apple được ưa chuộng hơn các đối thủ cạnh tranh bởi vì software và database của nó có độ bảo mật cao. Nghe đồn là thậm chí FBI hack vào còn ko được. Bởi vậy chính phủ phải dùng tới Patriot Act, đòi Apple cho phép tiết lộ thông tin thì mới lấy thông tin cá nhân người tiêu dùng được. 
Chứ nếu ai cũng hack vào được thì ai còn dám mua sản phẩm của họ nữa. 

Hihi đồng ý với c, em hơi bị đùa! 
hồi nhỏ học NNLT, code... là ác mộng với em mà 🤔🤔

Peanut2021    186
1 hour ago, NganNguyen said:

Hihi đồng ý với c, em hơi bị đùa! 
hồi nhỏ học NNLT, code... là ác mộng với em mà 🤔🤔

Ồ, chị thấy em đùa rất thông minh. 

Chị nhớ tới 1 bộ phim gì mà Will Smith đóng (quên tên rồi). Trong đó có 1 cảnh nói về 1 anh chàng đi phỏng vấn xin việc. Anh ta nghèo tới độ không có tiền để mua quần áo mặc cho thích hợp. Nhưng anh ta là 1 người có tài. Người manager phỏng vấn ảnh, sau khi trò chuyện 1 hồi, biết anh ta giỏi, liền hỏi 1 câu thử cách ứng xử của ảnh:

-- Anh thậm chí không có cái quần mặc  thích hợp, vậy lý do gì tôi mướn anh? 

Anh chàng này trả lời:

-- Tôi nghĩ chắc tại chiếc áo tôi không tới nỗi tệ. 

😀

Ông manager cười xoà. Dĩ nhiên anh chàng kia được mướn. 

Chị thấy em có cách ứng xử thông minh giống vậy. 😀

Với bằng cấp em có, sau này em đâu chỉ ngồi 1 chổ cặm cụi tính toán. Em sẽ còn phải tiếp xúc nhiều với các nhân sự và đối tác. Chị tin em sẽ đủ khả năng.  😀

Cố gắng lên cao và cao hơn nữa nha em. Dream big. 

( mặc dù hiện tại chị chưa biết em đang làm việc gì)

NganNguyen    16
6 hours ago, Peanut2021 said:

Ồ, chị thấy em đùa rất thông minh. 

Chị nhớ tới 1 bộ phim gì mà Will Smith đóng (quên tên rồi). Trong đó có 1 cảnh nói về 1 anh chàng đi phỏng vấn xin việc. Anh ta nghèo tới độ không có tiền để mua quần áo mặc cho thích hợp. Nhưng anh ta là 1 người có tài. Người manager phỏng vấn ảnh, sau khi trò chuyện 1 hồi, biết anh ta giỏi, liền hỏi 1 câu thử cách ứng xử của ảnh:

-- Anh thậm chí không có cái quần mặc  thích hợp, vậy lý do gì tôi mướn anh? 

Anh chàng này trả lời:

-- Tôi nghĩ chắc tại chiếc áo tôi không tới nỗi tệ. 

😀

Ông manager cười xoà. Dĩ nhiên anh chàng kia được mướn. 

Chị thấy em có cách ứng xử thông minh giống vậy. 😀

Với bằng cấp em có, sau này em đâu chỉ ngồi 1 chổ cặm cụi tính toán. Em sẽ còn phải tiếp xúc nhiều với các nhân sự và đối tác. Chị tin em sẽ đủ khả năng.  😀

Cố gắng lên cao và cao hơn nữa nha em. Dream big. 

( mặc dù hiện tại chị chưa biết em đang làm việc gì)

Hiji 😯Em cảm ơn @Peanut2021 khen☺️, nhắc nhở, gợi ý ạh...sẽ suy nghĩ điều này🤔🤔! 
Bộ film chị  nói phỏng theo cuộc đời có thật của Chris Gardner, em nhớ đọc được trong giai đoạn đen tối cs nên bị lấy kk ít nước mắt 🥲🥲

Ps: phim The Pursuit of Happyness c nhe’, ah thật ra là Chris (Will) ko có mặc áo sơ mi và trả lời manager là vì cái quần quá ngầu (“nice pants”) , haha 😆😆

Chị cũng rất ấn tượng 😉 😚

• Thanks 1

Peanut2021    186
1 minute ago, NganNguyen said:

Hiji 😯Em cảm ơn @Peanut2021 khen☺️, nhắc nhở, gợi ý ạh...sẽ suy nghĩ điều này🤔🤔! 
Bộ film chị  nói phỏng theo cuộc đời có thật của Chris Gardner, em nhớ đọc được trong giai đoạn đen tối cs nên bị lấy kk ít nước mắt 🥲🥲

Ps: phim The Pursuit of Happyness c nhe’, ah thật ra là Chris (Will) ko có mặc áo sơ mi và trả lời manager là vì cái quần quá ngầu (“nice pants”) , haha 😆😆

Em có trí nhớ tốt quá. Cảm ơn em nhắc lại bộ phim này.
Chị quên rất nhiều rồi.  1 vài chi tiết trong các bộ phim Mỹ thường để lại ấn tượng sâu trong ký ức chị vì nó dạy chị về văn hóa ở xứ sở chị đang sống. Phim Mỹ thường luôn có 1 điều gì đó cho chị học hỏi.

• Haha 1

Peanut2021    186
14 minutes ago, NganNguyen said:

Cuộc đời đi qua của chị, chị không hối tiếc những mối tình tan vỡ. Chị chỉ hối tiếc là đã không thành công trong nghề nghiệp bởi vì đã không chú trọng đúng mức mà lo chạy theo những cảm xúc bồng bột.
Tuổi trẻ cứ rong chơi. Nhưng nhất định phải làm được những gì đó khi còn đủ sức để làm.

• Sad 1

NganNguyen    16
9 hours ago, Peanut2021 said:

Em có trí nhớ tốt quá. Cảm ơn em nhắc lại bộ phim này.
Chị quên rất nhiều rồi.  1 vài chi tiết trong các bộ phim Mỹ thường để lại ấn tượng sâu trong ký ức chị vì nó dạy chị về văn hóa ở xứ sở chị đang sống. Phim Mỹ thường luôn có 1 điều gì đó cho chị học hỏi.

Hihi  thanks c đã khiến em nhớ lại ký ưc’ đó thì đúng hơn!👍

Em chẳng nhớ chi tiết quần áo đó đâu, chỉ là cách c kể và dẫn dắt câu chuyện.. khiến em bỗng nghĩ đến bộ film đó, và search lại thì đúng chính xác có chi tiết đó 😁😁

Tokyo2021    15

Hi

Bạn background về Tài chính, mình cũng vậy, nhưng mình không học chuyên sâu như bạn.

Có vẻ mình nhỏ tuổi hơn bạn vài tuổi

Gọi chị nha

Rất vui được làm quen

Edited by Tokyo2021
  • Like 1

NganNguyen    16
1 hour ago, Tokyo2021 said:

Hi

Bạn background về Tài chính, mình cũng vậy, nhưng mình không học chuyên sâu như bạn.

Có vẻ mình nhỏ tuổi hơn bạn vài tuổi

Gọi chị nha

Rất vui được làm quen

Hi em, rất vui làm quen em nhé, hy vọng có thể chia sẽ với nhau nhiều điều về cv..😊😊

• Like 1

Peanut2021    186
3 hours ago, NganNguyen said:

Hihi  thanks c đã khiến em nhớ lại ký ưc’ đó thì đúng hơn!👍

Em chẳng nhớ chi tiết quần áo đó đâu, chỉ là cách c kể và dẫn dắt câu chuyện.. khiến em bỗng nghĩ đến bộ film đó, và search lại thì đúng chính xác có chi tiết đó 😁😁

Thông minh và đúng là người có trình độ. 
Chị ko biết giáo dục ở VN thế nào. Chứ giáo dục bên Mỹ đặt nặng vấn đề research. Chỉ cần 1 vài chi tiết mà em chịu khó research ra bộ phim. Giỏi lắm em. 

. . . 

Bây giờ có thêm bạn ghé quán em rồi. Em tiếp khách vui vẻ nha. :rolleyes:

Chúc em thật nhiều niềm vui và thành công! 

• Haha 1

NganNguyen    16

Huhu sau massage, xông hơi, sân khấu ca nhạc, kịch, rạp phim, trò chơi điện tử...đừng ai kêu đóng cửa phòngg Gym nha! muốn gặp “Crush” 😭😭 cơ mà

NganNguyen    16
13 hours ago, Peanut2021 said:

Cuộc đời đi qua của chị, chị không hối tiếc những mối tình tan vỡ. Chị chỉ hối tiếc là đã không thành công trong nghề nghiệp bởi vì đã không chú trọng đúng mức mà lo chạy theo những cảm xúc bồng bột.
Tuổi trẻ cứ rong chơi. Nhưng nhất định phải làm được những gì đó khi còn đủ sức để làm.

@Peanut2021 cảm ơn chị nhắc nhở !em rất tôn trọng !! Mong chị tiếp tục hướng về tương lai nhé

Em cũng đã có những tiếc nuối nhưng chỉ muốn bước về phía trước lúc này!

Em đồng ý sự nghiệp nên là ưu tiên 1 trong cs, nhất là trong giới chúng ta 

• Like 1

Tokyo2021    15
18 hours ago, NganNguyen said:

Hi em, rất vui làm quen em nhé, hy vọng có thể chia sẽ với nhau nhiều điều về cv..😊😊

Dạ chị, em thì thích kết bạn với cùng lứa tuổi, chị ở Hồ chí minh hay Hà nội?

NganNguyen    16
2 hours ago, Tokyo2021 said:

Dạ chị, em thì thích kết bạn với cùng lứa tuổi, chị ở Hồ chí minh hay Hà Nội

Ohm 🤔c có được coi là cùng lứa tuổi hok, hay ý em là mình ko kết bạn nên kết chuyện khác 😁😁! Hihi

Đùa ah, Chị hiện đang ở HCM nhé, còn em nè ?!

Tokyo2021    15
3 hours ago, NganNguyen said:

Ohm 🤔c có được coi là cùng lứa tuổi hok, hay ý em là mình ko kết bạn nên kết chuyện khác 😁😁! Hihi

Đùa ah, Chị hiện đang ở HCM nhé, còn em nè ?!

Haha Làm chị em là hợp rồi

Em cũng ở Hồ chí minh

Nhưng giờ đang ở Tokyo

• Haha 1

NganNguyen    16

Tương truyền ai có gu âm nhạc  giống nhau có thể trở thành bạn/ người yêu!

PS: Thật ra....

.

.

.

.

.

.

................... ah mà thôi 😆😆😆😆😂