Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Kira

Little annoying things

Recommended Posts

Kira    7

Since I accidentally accept my relatives friend request on facebook, I’ll need my private corner to express my anger at life. Warning: the content in this post is dark and full of terrors. Valar Morghulis.

Kira    7

Arrrgh!!!!!! Duo Duo scratched me!!!!! I loved him and he scratched me!!! Bad cat!!! And I’ve just got vaccine on my left arm, and he scratched my right hand. Now both of my arms are hurtttt!!! 😡😡😡

• Haha 1

Kira    7

Vừa đọc cái confession trên RMIT confessions, có em học RMIT xong vào lại trươngf công học thì ko chịu đc vệ sinh trường công bẩn.

Lại nhớ cái nhà vệ sinh kinh tởm ở Cấp 3, đúng là cha chung ko ai khóc. Thấy bảo cũng có kiến nghị xây lại cái nvs đấy, nhưng bà hiệu trưởng Hoa Thanh Quế nhất quyết ko chịu xây vì bà sắp về hưu rồi, ko muốn dính vào. Thôi thì kệ các cháu cố chịu thêm vài năm nữa. 

Cái bạn trường công tự ái cao quá. Thấy RMIT vào chê vệ sinh bẩn là gân cổ lên bảo người ta kỳ thị, với lại không biết ‘thích ứng’. Chắc là các bạn ko thấy nó bẩn hay sao? Hay là tự ti quá đâm ra tự ái?

Nói thật là cái tâm lý thấy ngươif ta chê cái gì, việc đầu tiên làm là nhảy lên chửi lại mà ko cần biết người ta nói đúng sai, ko bền đc đâu. Nhưng mà hình như phần lớn mọi người đều như vậy. 

‘em yêu trường em 🎶 , với bao bạn thân 🎶, và cô giáo hiền 🎶, yêu luôn cái vệ sinh bẩn và thăngd nào dám bảo nó bẩn tao chửi cho bục mặt 😂’

• Like 2

Kira    7

My wifey sleeps naked recently 😍, have to smooch smooch before she puts on her clothes 😍

Kira    7

Facebook reminds me two years ago I was in Guangzhou visiting wifey’s hometown. I kinda understand why she wanna leave 😅😅. It was too crowded, people everywhere. It felt like my personal space was violated all the time. I can barely breathe in the subway.

Kira    7

I slept early the other day, woke up to see my arm was under my baby’s neck and she’s hugging me to sleep 🥰. Poor my baby, she likes hugging me to sleep but I’m not a big fan of being hugged to sleep. So she took advantage of me sleeping early and positioned me for hug hug 😘😘. She’s such a cuddly mao mao 😽, have to buy her dinnerrrr 😸

Kira    7

My wifey’s driving skill is very very good. Our first car happens to be 2.4p that could go from 0 to 60km/h in like 3 or 4 seconds. So she takes advantage of that a lot, and my face be like 😱 each time. And she’s a Pianist!! Who the hell could possibly think a pianist could drive like that?! And then she said ‘I have good hand-feet coordination ok? Piano has three pedals, car only has two!’ 
Ok.... I did not see that coming at all.... 🙂

• Haha 2

Kira    7

Chả lẽ lại về nước làm start up cái chùa quá. Làm mỗi dịch vụ dâng sao giải hạn, bán bùa các thứ là đã giàu rồi. Thuê người seeding chùa thiêng lắm các thứ, rổi chỉ có ngồi mà đợi tiền. 
Hay là làm thầy bói nhỉ? Đội đó đứa nào marketing tốt cũng có khách trả 500k/hr. Ngày làm 3 ca là đủ sống rồi.

hay thôi, lấy mác Việt kiều đi làm tư vấn di trú cũng đc. Đợt trước lên báo có thằng nhõi con sn95 lừa đc 40 tỷ chỉ bằng cách hứa nhăng hứa cuội với người trong làng nó là cứ đưa nó 1 tỷ có PR Úc luôn. Ơ thế mà mọi người tin sái cổ? Thẳng nhõi con cầm tiền chạy. Mà vụ này cũng lâu rồi, ko thấy báo đài nói j đến chuyện bắt đc nó. Mà khả năng bắt đc cũng chưa chắc làm gì đc, vì lúc đưa tiền cho nó chẳng có giấy tờ gì.

Haiz... ở cái xứ u mê thì buôn niềm tin là lãi nhất.

https://vnexpress.net/un-un-bao-cong-an-vi-mat-tien-cho-app-coolcat-4266672.html?fbclid=IwAR1qq0MFdnCdM3ALHWoC4HT8mggJ6WdQtdRa3rXrxyydwQ4S4VNp10aad3U

• Haha 1

Kira    7

I’m so bored 😐 quên mất ko dặn thằng bé đừng share code mình gửi, định để cái code đó showcase trên github. Chứ quay đi quay lại lại thấy cái code đấy trên chegg thì vui 🙂

Kira    7

Hàng xóm có một thằng cao ráo đẹp zai, thần kinh ổn định, chân tay đầy đủ nhưng mà vô công rồi nghề, cả ngày chỉ đi đi lại lại quanh xóm đá chó đá gà. Và đây là cái cách mẹ nó sang nhà mình quảng cáo con zai bả “thằng này ngoan lắm, nó biết tự giặt quần áo cho nó đấy....Thằng này nó ko có việc làm nhưng được cái nó ko nghiện...”

Thế nhưng mà con dâu thì bả đòi tam tòng tứ đức, công dung ngôn hạnh đầy đủ mới xứng với con zai bả .... 😐

xời... các bà mẹ chồng ... con gái người ta có điểm gì ko đc thì cứ dí vào chỉ trích, trong khi con zai mình thì nuôi ra như một  đống 💩 

mà khổ quá, các chị gái thẳng cũng dễ tính thật đấy. Chả hiểu sao đầy bà còn vẫn có cái tư tưởng thằng nào nó ko rượu chè cờ bạc gái gú đã là mối tốt rồi. Má..... đấy là tiêu chuẩn của một người bình thường thôi các má!! 
Nhiều lúc nghĩ tội mấy bà gái thẳng ghê...

Kira    7

Lúc là chúng mình chia tay, mình biết bạn níu kéo mình. Bạn thay quần áo trước mặt mình. Bạn bảo lưng bạn bị ngứa, nhờ mình xem giúp. Bạn biết mình thích cơ thể bạn. Tối đó, bạn muốn ngủ với mình. Mình nói chúng ta chẳng là gì của nhau cả. Bạn khóc. Mình mềm lòng. Thật đáng tiếc, chỉ khi mất đi mình rồi bạn mới hiểu giá trị của mình. Cũng thật đáng tiếc, cứ mỗi lần chúng ta cãi nhau mình lại nghĩ về tối hôm đó, nếu lúc đó mình cứng rắn hơn một chút...

Kira    7

Wifey ngồi không cũng có người gọi offer job 😂. Hồi mình còn bé bố mẹ cho đi học đàn giãy đành đạch ko chịu đi, đã thế lớn lớn tí lại còn rất coi thường mấy đứa theo nghệ thuật (khổ nỗi bọn nó học văn hoá dốt quá, lại còn hay trai gái cái đực). Bây giờ thì ngon rồi, lớn lên lấy luôn music teacher 😂. Người ta bảo ghét của nào trời trao của đấy là đúng mà 😂😂😂

• Like 1

Kira    7

I'm not feeling well. It takes time to wire up new ways of thinking and to process the pain.

Edited by Kira

Kira    7

It's just like a racing game. It was never racing with others. It was me racing with myself all along.