Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Peanut2021    186

Lần cuối chia tay, em hỏi tôi "Dạo này chị có làm thơ không? "

-- Không - tôi đáp cục lủn

Em biết làm thơ. Em biết tìm bạn. Em có thế giới của em. 

Tôi vốn không biết làm thơ. 

"Rồi tôi sẽ quên em" , tôi tự nhủ với mình

Thế mà, 

Thơ

Lại làm tôi khó thể quên em. 

nangxanh    80

Thời gian sẽ làm phai mờ tất cả. Một ngày nào đó muốn tìm lại cảm giác đắng cay đó cũng không thể cảm nhận được.

• Like 1

Peanut2021    186

Đi cuối con đường
Là một ngõ rẽ mới
Tới cuối nỗi đau
Tìm lại tâm bình

Peanut2021    186

4 năm Đại Học, tôi yêu cô bạn thân mà không hề biết mình yêu. Tôi cũng không hề biết mình là người đồng tính. 

Hai đứa chơi thân, đi đâu cũng như hình với bóng. Lễ Valentines nào hai đứa đều tặng thiệp cho nhau. 

Có những ngày hai đứa miệt mài học bài trong thư viện. Hai đứa về tới nhà cũng hơn 10 giờ tối. Vậy mà tôi còn bắt phone lên để tiếp tục . . . hỏi thăm cô bạn có ok không!!! (mới gặp nhau nửa tiếng đồng hồ trước đó) . 

Tôi thường hay qua nhà cô bạn để chở cổ đi học. Mẹ cổ thường trò chuyện với tôi. Tôi tâm sự với bác rất nhiều. Bác là người hiếu khách. Hơn nữa bác biết tôi và con gái bác là bạn thân. 

Những tháng ngày thật hạnh phúc, êm đềm, và trong sáng như thiên thần. 

Những tháng ngày cuối cùng ở Đại học, cô bạn bắt đầu muốn tìm bạn trai. Dĩ nhiên trong suốt 4 năm, nhiều bạn trai học chung cũng muốn đeo đuổi 2 đứa chúng tôi. Thưở đó Seattle không phải nhiều con gái VN. Lại là sinh viên UW, lại là dân Công Giáo. Nói chung là dù sao chúng tôi cũng "có  giá". 

Tôi cũng đã thử hò hẹn với vài chàng. Có lần cô bạn chọc tôi là đã bị "crushed" bởi 1 anh chàng người Bắc đẹp trai. Tôi cứ để cho mọi người nghĩ tôi đang mê trai. Mà thực sự trái tim tôi chỉ có hình bóng 1 mình cô bạn thân.

Tôi bắt đầu thấy trái tim đau nhói khi cô bạn hò hẹn với các chàng trai. 

Tốt nghiệp xong, tôi quyết định khăn gói lên đường, rời tiểu bang Washington. 

Mẹ của bạn hỏi tôi khi tôi tới chào từ biệt Bà "Bộ con hết thương H. rồi hả? " Tôi tự nhiên trả lời "Con lúc nào cũng thương H. ". 

"Thương mà sao lại bỏ đi? 

Tôi im lặng. Thật sự chính tôi cũng không hiểu tại tôi làm vậy. 

Khoảng hơn năm sau, cô bạn gọi điện báo tin lấy chồng, và nhờ tôi làm Maid of honor. Tôi bảo cổ "Bà biết tui ghét nhất là mặt áo dài cưới". Cô bạn chọc quê "Vậy chỉ có nước bà bỏ theo trai thôi". 

Cô bạn lên xe hoa. 

Bẵng đi mấy chục năm. Quả là cuộc đời tôi toàn bỏ theo . . .gái, đúng như lời " tiên tri" của cô bạn. 

Cô bạn bây giờ gia đình và nghề nghiệp đều thàng công mỹ mãn. 

Đúng là "Đường dài hạnh phúc. Cầu chúc cho người"

Muamuahe    68
19 giờ trước, Peanut2021 đã nói:

Đúng là "Đường dài hạnh phúc. Cầu chúc cho người"

Mong người được hạnh phúc

Ta cũng cầu an yên

Tâm lặng chẳng gợn sóng

Thản nhiên sống một đời

• Thanks 1

Peanut2021    186

Chị làm thơ quăng lên FB. 
Chẳng thấy cái "like" nào.
Em tặng chị bài thơ "Nồi thịt kho", 
chị cũng quăng lên mạng
Bà con tấm tắc khen 
"Dạo này T. làm thơ hay quá!"

(Chán thiệt!!!) :wink:

Jas    3,544
23 hours ago, Peanut2021 said:

4 năm Đại Học, tôi yêu cô bạn thân mà không hề biết mình yêu. Tôi cũng không hề biết mình là người đồng tính. 

Hai đứa chơi thân, đi đâu cũng như hình với bóng. Lễ Valentines nào hai đứa đều tặng thiệp cho nhau. 

Có những ngày hai đứa miệt mài học bài trong thư viện. Hai đứa về tới nhà cũng hơn 10 giờ tối. Vậy mà tôi còn bắt phone lên để tiếp tục . . . hỏi thăm cô bạn có ok không!!! (mới gặp nhau nửa tiếng đồng hồ trước đó) . 

....

Sao giống truyện của mình vậy, chỉ khác một điểm, cô ấy là người bỏ đi chứ không phải là mình :d.

Peanut2021    186
48 minutes ago, Jas said:

Sao giống truyện của mình vậy, chỉ khác một điểm, cô ấy là người bỏ đi chứ không phải là mình :d.

Vậy là cùng chung số phận yêu (thầm) cô bạn thân hả em?

Jas    3,544

@Peanut2021,

Rất nhiều cô đồng tính lớn lên yêu bạn thân và hai chúng ta cũng không được ngoại lệ 🙂.

• Like 1

Peanut2021    186

Luc do minh rat dau kho. Nhung bay gio nho lai, thay tuoi tre de thuong, va ky niem thoi hoc tro rat dang yeu.

Peanut2021    186

Bay Area

Vùng trời kỷ niệm. Mảnh đất  của tuổi trẻ, tham vọng, cầu tiến, và khám phá

Nơi của những tâm hồn thích  náo nhiệt,  đám đông. Của phố phường, ăn uống. Của ánh nắng chan hoà, 

Hoa muôn khắp nẻo. 

Rất lạ, 

Tôi sống qua những nẻo đường xứ Mỹ, tình cảm thân thương vẫn gắn với Cali. 

San Jose, 

Ngày Chúa Nhật dìu dịu. Ngồi ăn sáng với gia đình ex và người yêu mới của ex, chúng tôi như người 1 nhà. 

Bình an, hạnh phúc. 

Sự khoan dung không phải 1 yếu tố đạo đức. Nó là 1 thái độ sống tích cực và tìm sự thoả hiệp chung trong cộng đồng nhân loại. 

Sự khoan dung không là mình đóng vai "tha thứ", mà là nhận thức thực trạng, chấp nhận và "move on". 

"Em và tôi, và tôi cũng là em"  - nhận thức sự biến đổi của thế giới vĩ mô và vai trò vi mô của mỗi thực thể. 

Để không CHẤP. 

Cảm ơn đời, 1 sáng mai thức dậy

Thấy êm đềm,  ánh mắt của người thân. 

• Like 2

Peanut2021    186

Ngày chia tay tôi bảo em "Nếu em tiếp tục thái độ sống và cách cư xử với người bạn mới như cách em đối với chị, thì em sẽ thấy hậu quả của nó". Em đã bỏ ngoài tai những lời nói của tôi. 
Tuổi trẻ ngông cuồng, tin vào sự khôn ngoan của bản thân. 

Tuổi trẻ không hiểu rằng cho dù mình "tough" cỡ nào thì vẫn không thể "tough" hơn thế gian này. 

Chúng ta chưa gục ngã, không phải bởi tài giỏi, mà vì sống chưa đủ, chưa tới, chưa gặp đúng chuyện, đúng người.  

Tôi buồn khi nhìn thấy những gì ngày hôm nay em nhận lãnh. Tôi đã mong nó không xảy ra. Tôi đã nhiều lần khuyên can em. Nhưng con đường là do em chọn.  Đành vậy thôi. 

Peanut2021    186

Ngày Chúa Nhật
Tặng những ai đã từng yêu và đang yêu

Peanut2021    186

Tôi thích bài hát nào liên quan tới chữ "buồn" và chữ "rượu". 

Đi làm về tới nhà, tôi khui chai rượu Stella Rosa Moscato D'Asti khi thử. 

Mèn đét ui! Tưởng mua nhầm Apple Cider. Rượu gì mà nhạt thếch. 🙄😨

Chắc phải bỏ thời giờ ra tìm hiểu mới được. 

Đời người, tốt nhất là đừng suy nghĩ. Sống như say là hạnh phúc. 🍷

Đời người khi tỉnh khi say

Say thời tưởng tỉnh

Tỉnh thời muốn say. 

Edited by Peanut2021

Peanut2021    186

Đường anh anh đi, đường em em đi

Sau 27 năm chung sống, vợ chồng tỷ phú Melinda Gates và Bill Gates tuyên bố chia tay, đưa đơn ly dị.

Họ muốn tìm gì ở vào tuổi xế chiều?  Anh thì đã 65, chị thì cũng 56. Không biết bao lâu nữa thì anh chị sẽ tìm ra 1 người bạn đường mới để cùng đi tiếp quãng đời còn lại.

Người ta đặt ra câu hỏi là tại sao những cặp ngoài 60 đang có tỷ lệ ly dị hay sống riêng gia tăng ở 1 số nước Châu Âu.
Người ta không đưa ra câu trả lời chính thức, nhưng những điều như "tài chánh độc lập" và "sống lâu hơn, không muốn tiếp tục chịu đựng lẫn nhau" có thể thay thế cho câu trả lời.

Nhìn vào cặp "vợ chồng" bạn tôi (cùng là đồng tính), 2 em cũng đang sắp sửa chia tay sau gần 3 năm cưới nhau, tôi tự hỏi điều gì đã khiến họ tới với nhau, và điều gì khiến họ rời xa nhau.
Chuyện gia đình người ta, mỗi người mỗi cảnh.  Tôi thấy buồn cho 2 người.  Nhiều khi muốn bắt phone hỏi chuyện, xem cuối cùng đi tới đâu.  Nhưng rồi thôi.  Tôi đứng kẽ giữa.  Bênh đằng nào cũng không tiện.

Thấy người lại nghĩ tới ta.

Mà cuộc đời thì rất trớ trêu.  Người quen ai cũng bảo tôi sướng quá chừng.  Em gái sắp ly dị cũng bảo "Em ước mơ được cuộc sống của chị".

Khổ!

Đúng là "cỏ hàng xóm bao giờ cũng xanh hơn".

Mấy người có người yêu, người thương thì không chịu giữ cho chặt.  Còn tui thì buồn như con chuồn chuồn.  Sướng cái con khỉ khô!

Chán.  Đời đúng là chẳng bao giờ hoàn hảo.