Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
lovehurts09

Góc Nhỏ

Recommended Posts

lovehurts09    27
Posted (edited)

Lâu lắm rồi, mới có dịp vào diễn đàn thường xuyên như hôm nay.. chắc cái gì cũng có nguyên nhân của nó. 

Edited by lovehurts09
  • Like 2

Peanut2021    186

Em là người dễ thương.  Mong mỗi ngày là ngày vui của em, em gái.

I love the song, btw.

• Like 1

lovehurts09    27
21 minutes ago, Peanut2021 said:

Em là người dễ thương.  Mong mỗi ngày là ngày vui của em, em gái.

I love the song, btw.

Em cám ơn chị ghé qua, mỗi lần thấy chị - em vui lắm 😂

Mong chị ghé nhà em thường xuyên nha. 

Peanut2021    186

Hôm nay trên đường lái xe từ hãng về, nghĩ lại những câu nói của em, chị thấy em rất vui.
Nhưng khi nghe bản nhạc này, chị cảm thấy em đang dấu đi 1 nỗi buồn nào đó.

Chị không sâu sắc để hiểu người khác. Nhưng chị mong em vui hơn buồn.  Life is too short. Everyday will be a new day.

• Like 1

lovehurts09    27
2 minutes ago, Peanut2021 said:

Hôm nay trên đường lái xe từ hãng về, nghĩ lại những câu nói của em, chị thấy em rất vui.
Nhưng khi nghe bản nhạc này, chị cảm thấy em đang dấu đi 1 nỗi buồn nào đó.

Chị không sâu sắc để hiểu người khác. Nhưng chị mong em vui hơn buồn.  Life is too short. Everyday will be a new day.

Chị làm em cảm động lắm, em bắt đền a 😂 em nghĩ là ai cũng có nỗi đau và hoài niệm, mình k thể ôm những nỗi niềm đó mãi rồi u sầu được. Mỗi ngày vui hay buồn do mình chọn.

Chị ngủ ít lắm, ngủ chút đi chị ơi. 

• Like 1

lovehurts09    27
1 hour ago, lunahua said:

vô tình gặp nhau là nhân duyên.

Mong là lâu dài @lunahua hen, mình cũng có 1 group 7x 6x lúc đầu cũng nt mỗi ngày, được 1 năm thì cũng vắng lặng, cuộc sống muôn màu muôn vẻ 😊 

lovehurts09    27
12 minutes ago, Peanut2021 said:

Chậm mà chắc. Cái gì nhanh tới thì sẽ nhanh đi.

Chị ơi, chị hổng ngủ hả? Sao chị super quá vậy nè

lunahua    9
1 hour ago, lovehurts09 said:

Mong là lâu dài @lunahua hen, mình cũng có 1 group 7x 6x lúc đầu cũng nt mỗi ngày, được 1 năm thì cũng vắng lặng, cuộc sống muôn màu muôn vẻ 😊 

Em 88  ^^

• Like 1

lovehurts09    27
Posted (edited)

Cách đây 10 năm, mình từng ở Portland, sau này có bạn ở Seattle có bay qua lại nhiều lần. Thời tiết ở Seattle ẩm ướt như Đà Lạt,  mình k có thích cho lắm. 

Edited by lovehurts09

Peanut2021    186

Chị ở Seattle 5 năm. Thời gian đó xuống Portland hành hương vài lần.
Đó là thời vàng son của chị. Người ở Seatle hiền hòa, VN biết đoàn kết hơn ở Cali và ở các bang khác. (Đó là hơn 20 năm về trước)

• Like 1

lovehurts09    27

Ngoài chuyện tình cảm ra, cuộc sống còn nhiều điều thú vị lắm. Trải qua bao sóng gió, mình rút ra như thế này, khi mình đau khổ hãy hưởng thụ nó và hạnh phúc cũng vậy - dù có như thế nào cũng hoan hỷ.

Mình từng đau khổ vì tình trong thời gian dài, mình cũng từng muốn tự tử trong nhiều năm nhưng biết phật pháp nên k dám làm, mình từng khóc ngày khóc đêm, ăn cũng k ngon miệng và ngủ cũng k được.. nói chung lên voi xuống chó.

Mình phải cứu lấy mình, phải biết cách chữa cho chính mình. Khi mình mất ngủ 1 thời gian dài, mình ngâm cứu tập yoga và thiền. Thời gian đầu gian nan lắm nhưng rồi mọi chuyện đâu cũng vào đó.. đừng có ép bản thân mình quá, cứ để mọi chuyện đến và đi và tận hưởng nó.

Học thêm cái mới, làm mình bận rộn, tập suy nghĩ mục tiêu về tương lai, ví dụ muốn nghỉ hưu sớm, thì ngâm cứu nên có bao nhiêu tiền trong tay!? Khi có 401k nên đầu tư gì? Nếu k có 401k nên mở tài khoản nào cho về hưu... 

“ Duyên sâu thì hợp, duyên mỏng thì tan Vạn pháp tuỳ duyên, bất cầu bất khổ. “

• Like 2

Peanut2021    186

Em nhắc thì chị nói ké theo luôn.  Dạo này chị bị thua lỗ stock quá rồi.  Không biết bao giờ mấy con stock chị mua nó mới lên lại hay chị mất trắng luôn.
Ôi! giấc mộng về hưu sớm của chị đang trên bờ vực thẳm.

lovehurts09    27
Posted (edited)
On 4/20/2021 at 7:18 PM, Peanut2021 said:

Em nhắc thì chị nói ké theo luôn.  Dạo này chị bị thua lỗ stock quá rồi.  Không biết bao giờ mấy con stock chị mua nó mới lên lại hay chị mất trắng luôn.
Ôi! giấc mộng về hưu sớm của chị đang trên bờ vực thẳm.

Khi Trump làm tổng thống thì kinh tế ổn định, bây giờ anh 7 lên thì chị cũng thấy rồi đó. Market đỏ liên miên, em cũng thua, bài học nào cũng có giá

Giờ em nhảy qua coins rồi, còn stocks em làm seller, chứ em k có mua vào nữa, em nghĩ stocks sẽ xuống nữa. 

Edited by lovehurts09

Peanut2021    186
Just now, lovehurts09 said:

Hehe trúng ổ em rồi nè, nếu ai đầu tư tháng 3 là sập. Nói đúng hơn là khi Trump làm tổng thống thì kinh tế ổn định, bây giờ anh 7 lên thì chị cũng thấy rồi đó. Market đỏ liên miên, em cũng sập gần 200k, nếu lúc đó em đầu tư nhà ở TX thì gần 200k em vẫn còn đó rồi, mỗi tháng cho thuê 1k3-1k4 nhưng bài học nào cũng có giá.

Giờ em nhảy qua coins rồi, còn stocks em làm seller, chứ em k có mua vào nữa, em nghĩ stocks sẽ xuống nữa. 

Chết chị rồi.  Thôi, nhảy lầu rồi em ui!
Phải chi chị biết em sớm để nhờ tư vấn là được rồi.

lovehurts09    27
Just now, Peanut2021 said:

Chết chị rồi.  Thôi, nhảy lầu rồi em ui!
Phải chi chị biết em sớm để nhờ tư vấn là được rồi.

Dạ đừng chị ơi, em cũng thua bể đầu và cho rơi tự do chị nè 😂

chị biết ko? Lúc Trump còn em chơi option 1 ngày lời 20-30k là chuyện bình thường, nhưng khi anh 7 lên, chơi option bao nhiêu cũng ra đi hết 😂 

Peanut2021    186

Về chính trị, chị chống Trump tới cùng. Nhưng xét về kinh tế, chị nghĩ không phải Trump giỏi. Nhưng các tay tài phiệt ủng hộ Trump nhiều. Quả tình là Biden lên thì thị trường tệ quá.

Chị thì ấm ớ chuyện làm ăn, nghe bạn bè xúi, chị mua con PLUG lúc nó lên đỉnh, khoảng $68/share. Bây giờ nó cứ rơi xuống mỗi ngày.  Chị sợ tới không dám mở eTrade account ra xem luôn.

lovehurts09    27
Posted (edited)
On 4/20/2021 at 7:38 PM, Peanut2021 said:

Về chính trị, chị chống Trump tới cùng. Nhưng xét về kinh tế, chị nghĩ không phải Trump giỏi. Nhưng các tay tài phiệt ủng hộ Trump nhiều. Quả tình là Biden lên thì thị trường tệ quá.

Chị thì ấm ớ chuyện làm ăn, nghe bạn bè xúi, chị mua con PLUG lúc nó lên đỉnh, khoảng $68/share. Bây giờ nó cứ rơi xuống mỗi ngày.  Chị sợ tới không dám mở eTrade account ra xem luôn.

Thiệt tình là em cũng k thích Trump, nhất là kì thị nỗi lên cũng từ đây ra.. ở trên, em chỉ nói về thị trường stocks chứ em k có dám bàn chuyện khác.

Em cũng có em này, luc này tất cả stocks đều rớt. LT chơi thời điểm này cũng khó, nhưng cũng có người nói lúc này mới chơi long term, chị thấy sao? 

Ngoài PLUG ra chị còn em nào ko? 

Edited by lovehurts09

Peanut2021    186

Chị là tay lơ tơ mơ.
Dạo trước có mua NIO, nhưng bán rồi vì sợ chiến tranh mậu dịch Trung-Mỹ.
Chị cũng mua Apple, cũng bán rồi vì nó lên chậm quá.
Nghe lời bạn bè xúi mua mấy chục ngàn shares của BLSP. Bây giờ gần như mất trắng.
Cũng mua mấy stock rẻ tiền, mong kiếm tiền nhanh. Ai dè tụi nó rớt hết.

Nói chung là mậu lúi rồi em ui!!

lovehurts09    27
Posted (edited)

Stocks có nhiều cái hay lắm chị ơi, lúc mới biết về stocks em chỉ biết mua shares, chơi daytrade và swing. Cutloss liên tục vì thấy rớt là cutloss. Sau đó học thêm naked option và leap option thì ghiền hơn, bắt đầu phát hiện ra có thêm covered call, spread, butterfly,.. khi bỏ thời gian ra học chút chút em sụt 10 lbs là bình thường. Nói chung vui, giờ em chơi sell call thôi. 

Edited by lovehurts09

Peanut2021    186

Em giỏi quá!
Chị hết tiền rồi.  Bây giờ chờ stock lên lại. Nó không lên lại thì coi như cúng cô hồn.

Đời người được mất phù du. :)

Bây giờ chị đi nấu cơm rồi nghỉ 1 chút.
Nói chuyện hoài hết ngày hết giờ chứ không hết chuyện để nói :)

Chúc vui,

lovehurts09    27
Posted (edited)
On 4/20/2021 at 7:55 PM, Peanut2021 said:

Chị là tay lơ tơ mơ.
Dạo trước có mua NIO, nhưng bán rồi vì sợ chiến tranh mậu dịch Trung-Mỹ.
Chị cũng mua Apple, cũng bán rồi vì nó lên chậm quá.
Nghe lời bạn bè xúi mua mấy chục ngàn shares của BLSP. Bây giờ gần như mất trắng.
Cũng mua mấy stock rẻ tiền, mong kiếm tiền nhanh. Ai dè tụi nó rớt hết.

Nói chung là mậu lúi rồi em ui!!

Vậy chị newbie giống em rồi 😂 NIO em mua từ lúc 2-4$ nhưng em k có tay.

Edited by lovehurts09

lovehurts09    27
Posted (edited)

Tính mình rất kì, khi đã thích gì rồi hay nhai đi nhai lại, nếu ai chưa đọc sách này thì nên đọc thử nhé: The Secret, The Power, The Magic.

The Secret có dựng phim và phim tài liệu năm 2006 mình coi đi coi lại rất nhiều lần trong nhiều năm, mình chắc 1 điều bạn sẽ không thấy uổng phí khi xem.. 

Edited by lovehurts09

Peanut2021    186

I like the lyrics of this song. Thanks, Lovehurts09.

Cố chộp mắt mà ko ngủ được. Chắc tại ly coffee hồi sáng.