Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
lunahua

Hạnh Phúc Buồn

Recommended Posts

lunahua    22
1 hour ago, Peanut2021 said:

Bữa chị trả lời Tokyo rồi đó. Chị chắc bằng tuổi mẹ của bạn Tokyo :)  Hết hỏi luôn rồi nhen  :cigar:

Vấn đề là do ko bik tuổi của Tokyo, ^^

lunahua    22
59 minutes ago, Peanut2021 said:

Cô bạn nhỏ vừa bỏ đi của chị là SB nhẹ. Dung hòa nữ tính và nam tính 1 cách hoàn hảo.  Quần đùi áo lá cũng dễ thương, áo đầm áo dài gì cũng dễ thương hết.  Không trang điểm make up gì hết vẫn xem được. Tiếc là không thương dễ. :)

Không thương dễ là sao? Hay ghen hay ương ngạnh hờn dỗi? 

lunahua    22

Trải qua đau đớn mới biết cách bảo vệ bản thân. Phải khóc mới biết cảm giác đau lòng là gì. Phải ngu ngốc mới biết đúng lúc kiên trì và buông bỏ. Phải yêu mới biết hóa ra bản thân rất yếu ớt. Thật ra cuộc sống cũng không cần thiết phải cố chấp như vậy, không có gì là không vứt bỏ được. 

Peanut2021    275
Posted (edited)
5 hours ago, lunahua said:

Không thương dễ là sao? Hay ghen hay ương ngạnh hờn dỗi? 

(Xin nói trước:  mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm cá nhân với bạn Lunahua.  Mây bạn nào nhạy cảm xin đừng đọc.  Mình không phán xét ai hết nha bà con.)

Có nhiều lý do cho 2 người không thể đi chung đường với nhau.  Theo chị, điều quan trọng đầu tiên đó là ngay từ đầu 1 trong 2 người đã tới với người kia không phải vì tình cảm hay là sự kính trọng.  Chị nói ví dụ, một người vì muốn trả thù người yêu, nên tìm 1 người tình quen tạm, quen thế.  Thế là mình vô tình trở thành "nạn nhân bất đắc dĩ".
Nếu ngay từ đầu mình đã yêu sai người thì sau này, no matter how hard we tried, it would be end up the same s.h.i.t.
Nếu đã sai ngay từ đầu thì có cố gìn giữ mối tình cũng khó mà bền.
Lý do quan trọng thứ hai cho sự tan rã, đó là không cùng mục tiêu sống vào  đúng cùng thời điểm (timing).  Ví dụ trường hợp cụ thể của chị, bạn chị không muốn đi Mỹ, không có mục tiêu giống chị.  Chị mong muốn bạn chị sang Mỹ, 2 người làm việc 1 thời gian ngắn nữa thôi rồi cả hai có thể thong thả nghỉ ngơi, hưởng thụ, đi đây đó.  Bạn chị sợ xa gia đình, bỏ việc làm hiện tại, bắt đầu lại ở 1 nơi xa lạ, khác ngôn ngữ, v.v....Nên cô ấy rút lui.
Còn trong trưồng hợp của Lunahua thì có lẽ chị bạn của em có 1 kế hoạch cho tương lai của cổ khác kế hoạch của em chăng? 

Đó là  2 yếu tố chính.  Còn những cái cớ để 1 bên đưa ra khi chia tay như "Nói chuyện không hợp", v.v.....chỉ là những lý do "tiêu, hành, tỏi, mắm, muối" thêm vào thôi.

Edited by Peanut2021
  • Like 1

lunahua    22
3 hours ago, Peanut2021 said:

(Xin nói trước:  mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm cá nhân với bạn Lunahua.  Mây bạn nào nhạy cảm xin đừng đọc.  Mình không phán xét ai hết nha bà con.)

Có nhiều lý do cho 2 người không thể đi chung đường với nhau.  Theo chị, điều quan trọng đầu tiên đó là ngay từ đầu 1 trong 2 người đã tới với người kia không phải vì tình cảm hay là sự kính trọng.  Chị nói ví dụ, một người vì muốn trả thù người yêu, nên tìm 1 người tình quen tạm, quen thế.  Thế là mình vô tình trở thành "nạn nhân bất đắc dĩ".
Nếu ngay từ đầu mình đã yêu sai người thì sau này, no matter how hard we tried, it would be end up the same s.h.i.t.
Nếu đã sai ngay từ đầu thì có cố gìn giữ mối tình cũng khó mà bền.
Lý do quan trọng thứ hai cho sự tan rã, đó là không cùng mục tiêu sống vào  đúng cùng thời điểm (timing).  Ví dụ trường hợp cụ thể của chị, bạn chị không muốn đi Mỹ, không có mục tiêu giống chị.  Chị mong muốn bạn chị sang Mỹ, 2 người làm việc 1 thời gian ngắn nữa thôi rồi cả hai có thể thong thả nghỉ ngơi, hưởng thụ, đi đây đó.  Bạn chị sợ xa gia đình, bỏ việc làm hiện tại, bắt đầu lại ở 1 nơi xa lạ, khác ngôn ngữ, v.v....Nên cô ấy rút lui.
Còn trong trưồng hợp của Lunahua thì có lẽ chị bạn của em có 1 kế hoạch cho tương lai của cổ khác kế hoạch của em chăng? 

Đó là  2 yếu tố chính.  Còn những cái cớ để 1 bên đưa ra khi chia tay như "Nói chuyện không hợp", v.v.....chỉ là những lý do "tiêu, hành, tỏi, mắm, muối" thêm vào thôi.

Thật ra kế hoạch tương lai của cô ấy chắc ko có em trong đó...nhưng ở hiện tại thì có lúc e thấy cô ấy quan tâm em nhiều, mặc dù chưa bao giờ nói nhớ hay thương em hay thừa nhận tình cảm là gì, chỉ là e biết giờ cô ấy đã có thói quen khó bỏ vs em là gọi điện mỗi khuya...và e cảm nhận đc qua lời nói của cô ấy. ..chỉ là ko đẩy đi xa mà cũng ko níu lại gần...rất gần rất xa...

Peanut2021    275

Cai kho cua em la trong dau em, em van tin rang co co cam tinh voi em. Chinh cai suy nghi nay no lam kho em.

Neu that su trong trai tim em, em cam nhan ro tinh yeu cua co danh cho em thi von em da hanh phuc va khong tim den dien dan nay de chia se nhung tran tro, dan vat.

Cho nen, noi mot cach thang than nhat, nhung gi co kia lam cho em khong phai la tinh yeu. Nhung em nhat dinh khong chap nhan su that nay, nen em van bam viu vao 1 ao tuong gi do.

Bay gio, cach giai quyet van de tot nhat la di gap go va hoi co xem co thuong em ko, co du tinh gi cho 2 nguoi khong. Roi tu do moi quyet dinh tiep.

Vay nha.

Chi xin chap dut chuyen tro chuyen cua em nha.

Chuc em binh an,

• Like 1

lunahua    22

lần đầu tiên bay đi đâu đó từ khi qua US... cảm giác thật lạ...

Khongtuoc    95

Thấy bạn đặt topic " Hạnh Phúc Buồn " là lòng mình cũng chùn xuống, nghe chữ " Buồn " là tâm trạng cũng trôi theo luôn á, tình cảm thì khó mà miễn cưỡng, cứ mãi mơ mộng rồi cũng vỡ tan thất vọng không như ý ta muốn, thôi thì cuộc sống còn nhiều điều tươi đẹp, cũng đừng quá bận lòng vào 1 cơn mê mông lung, chuyện tình cảm cần có thời gian xác định, cứ tận hưởng cân bằng cuộc sống và đừng suy nghĩ quá nhiều, cứ để mọi chuyện thuận theo tự nhiên, phát triển bản thân, ổn định tài chính, sống luôn vui vẻ.

• Like 1

Peanut2021    275
20 hours ago, lunahua said:

lần đầu tiên bay đi đâu đó từ khi qua US... cảm giác thật lạ...

Chi cung dang boarding di San Jose. 😀

lunahua    22
On 4/24/2021 at 3:01 PM, Peanut2021 said:

Chi cung dang boarding di San Jose. 😀

đi mấy ngày rồi về C? 

lunahua    22
On 4/23/2021 at 11:22 PM, Khongtuoc said:

Thấy bạn đặt topic " Hạnh Phúc Buồn " là lòng mình cũng chùn xuống, nghe chữ " Buồn " là tâm trạng cũng trôi theo luôn á, tình cảm thì khó mà miễn cưỡng, cứ mãi mơ mộng rồi cũng vỡ tan thất vọng không như ý ta muốn, thôi thì cuộc sống còn nhiều điều tươi đẹp, cũng đừng quá bận lòng vào 1 cơn mê mông lung, chuyện tình cảm cần có thời gian xác định, cứ tận hưởng cân bằng cuộc sống và đừng suy nghĩ quá nhiều, cứ để mọi chuyện thuận theo tự nhiên, phát triển bản thân, ổn định tài chính, sống luôn vui vẻ.

mình cũng ráng cân bằng cuộc sống để chính bản thân vui còn cô ấy cũng khỏi phải nhọc lòng...kiểu ko phải tình yêu nhưng nó là thứ cảm giác giống giống vậy nhưng lại ko phải vậy.

• Like 1

lunahua    22

chuyến đi lần này có nhiều lần đâu tiên thật sự...cảm giác như là người iu nhưng chẳng thể nào phải thế...

Rời khỏi đi mà lòng trống trải lạ kì...cái thứ cảm giác ko thể níu giữ 1ng cho riêng mình...càng ko biết khi nào sẽ còn cái hẹn nào nữa...

• Like 1

Peanut2021    275
5 hours ago, lunahua said:

đi mấy ngày rồi về C? 

Hôm nay chị về lại.

Em đi chơi vui không?

lunahua    22
4 hours ago, Peanut2021 said:

Hôm nay chị về lại.

Em đi chơi vui không?

Dạ vui, tuy nó ko thể nào hoàn toàn theo cách e mong đợi nhưng nó cũng theo chiều hướng làm e thấy vui hơn...

Chị đi thăm bạn? 

Peanut2021    275
3 hours ago, lunahua said:

Dạ vui, tuy nó ko thể nào hoàn toàn theo cách e mong đợi nhưng nó cũng theo chiều hướng làm e thấy vui hơn...

Chị đi thăm bạn? 

Vui là được rồi em. 

Chị thăm ex. 

Hôm nay bay về nhà, nằm ngủ li bì. 

lunahua    22
4 minutes ago, Peanut2021 said:

Vui là được rồi em. 

Chị thăm ex. 

Hôm nay bay về nhà, nằm ngủ li bì. 

Đi thăm ex rồi có 1 đêm say ko? Hehe 

lunahua    22

Thật ra vui theo cách trên tình bạn thì vui, chứ nó cứ lơ lửng ko phải người iu ko phải tình bạn, nó cứ sao sao...e chịu...thà e vui lúc hiện tại còn hơn là ko có niềm vui nào sót lại

Peanut2021    275

Chị yêu cuộc đời này biết bao. Mà cảm thấy mình không đủ nặng lượng và thời gian để làm những việc mình thích. Còn các bạn trẻ thì lại phí thời gian cho những cuộc tình ưu phiền. . . . 

• Confused 1

lunahua    22
Posted (edited)
2 minutes ago, Peanut2021 said:

Chị yêu cuộc đời này biết bao. Mà cảm thấy mình không đủ nặng lượng và thời gian để làm những việc mình thích. Còn các bạn trẻ thì lại phí thời gian cho những cuộc tình ưu phiền. . . . 

Chứ chị đi gặp ex để làm gì? Nói e nghe? Cũng ko phải để tìm về kí ức ngọt ngào 1 thời mà hiện tại ko có, vì quá nhìu ưu phiền khác hay sao? 

Edited by lunahua

Peanut2021    275

Chị ở nhà chung với ex, mẹ của ex, chị của ex, và người yêu mới của ex. 

Rất vui. 

Chị uống ko bao giờ say vì toàn phá mồi :laugh:

Peanut2021    275
Posted (edited)
17 minutes ago, lunahua said:

Chứ chị đi gặp ex để làm gì? Nói e nghe? Cũng ko phải để tìm về kí ức ngọt ngào 1 thời mà hiện tại ko có, vì quá nhìu ưu phiền khác hay sao? 

Em nhìn quá chăm bẳm vào 1 tiêu điểm, nên em ko nhìn thấy điều gì khác. 

Thế giới này bao la lắm, tình yêu lứa đôi chỉ là 1 phần của đời sống. Nó không là toàn bộ đời sống. 

Chị là 1 người có nguyên tắc sống rất rõ ràng. Khi yêu ai thì yêu hết trái tim, hết tâm hồn. Nhưng khi đã nói chia tay, chị ko bao giờ quay đầu lại. 

Có những người chị vẫn xem là bạn, là chi em. Có những người, chị khinh thường tới không bao giờ muốn nghe nhắc tới. 

Chị quên rất nhanh và đi về phía trước rất dễ dàng. 

Bởi vì lý do đơn giản là chị yêu bản thân mình và yêu cuộc đời này. 

Chị thăm bạn chị vì bạn chị bị mổ ở cánh tay. Thêm vào, hôm Thứ Bảy là sinh nhật cổ . Vả lại, chị vẫn xem gia đình bạn chị như gia đình mình vì chị sống chung với họ gần 4 năm. 

Thêm nữa, cô bạn mới của ex và chị lại nói chuyện rất hạp nhau. Nên tất cả là bạn bè, người thân. 

Edited by Peanut2021
  • Like 1

lunahua    22
23 minutes ago, Peanut2021 said:

Em nhìn quá chăm bẳm vào 1 tiêu điểm, nên em ko nhìn thấy điều gì khác. 

Thế giới này bao la lắm, tình yêu lứa đôi chỉ là 1 phần của đời sống. Nó không là toàn bộ đời sống. 

Chị là 1 người có nguyên tắc sống rất rõ ràng. Khi yêu ai thì yêu hết trái tim, hết tâm hồn. Nhưng khi đã nói chia tay, chị ko bao giờ quay đầu lại. 

Có những người chị vẫn xem là bạn, là chi em. Có những người, chị khinh thường tới không bao giờ muốn nghe nhắc tới. 

Chị quên rất nhanh và đi về phía trước rất dễ dàng. 

Bởi vì lý do đơn giản là chị yêu bản thân mình và yêu cuộc đời này. 

Chị thăm bạn chị vì bạn chị bị mổ ở cánh tay. Thêm vào, hôm Thứ Bảy là sinh nhật cổ . Vả lại, chị vẫn xem gia đình bạn chị như gia đình mình vì chị sống chung với họ gần 4 năm. 

Thêm nữa, cô bạn mới của ex và chị lại nói chuyện rất hạp nhau. Nên tất cả là bạn bè, 

lunahua    22
Posted (edited)

Cứ mỗi ngày thói quen gọi cho nhau vào từ tối đến khuya sáng diễn ra đều đặn..

Mọi thứ đều  khiến mình vui vẻ và ấm áp hơn nhiều...

Có lẽ ngta cũng bắt đầu có cảm tình nhiều nên hay chọc phá chọc cười và quan tâm cũng nhiều hơn.mình thật sự vui nhìu.....

Ngta cũng quen dần việb mình canh ngta ngủ, tự mình sẽ off dt cho ngta. 

Ngta cũng thừa nhận cảm giác ôm mình ngủ là êm và yên bình...nếu ko cơ chút gì cảm tình chắc ko thể ôm ngủ được.. nghe xong thấy cứ lâng lâng chắc đêm nay ko ngủ được...giờ người ta đang ngủ mình vẫn chưa off phone chỉ để nghe hơi thở  của ngta mà thôi...

Edited by lunahua
  • Like 2

lunahua    22

Ngộ lắm, nói chuyện với nhau 2-3 ngày vui vẻ là y như rằng sẽ có chuyện trách móc, vì mình quá kì vọng người ta nên chỉ cần ngta lơ là vs mình chút mình thấy ko an tâm, mà khi hỏi tới thì cách dùng từ của họ lại rất bình thản đến nỗi mình muốn phát bực...thế là nghỉ nói chuyện...ko hiểu nổi... 

Nhìu lần vì cách nói chuyện của ngta mà mình cảm thấy khó chịu vô cùng, kiểu như ko hề thấy mình có mặt trong cuộc sống của họ...