Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
lunahua

Hạnh Phúc Buồn

Recommended Posts

lunahua    50

Lời mình nhắn cho cô ấy khi hôm nay thời gian nói chuyện chỉ có 1 tiếng đồng hồ trong suốt 20 tiếng đã qua...

"hổng biết sao P có sức hấp dẫn dễ sợ, cứ mỗi bình minh hay hoàng hôn, sáng sớm hay khuya tối, trưa trời hay chiều muộn, cứ mỗi phút mỗi giờ vắng P là buồn hiu...chỉ là muốn nói với P rằng Em nhớ Em thương P hơi bị nhiều rồi đó, hơn cả lời em muốn nói hơn cả yêu."

P/s: nhớ bàn tay đó mặc dù bàn tay ko siết bàn tay nhưng ngón tay cái thì có va chạm rất nhiều... nhớ thật nhiều...

• Like 1

lunahua    50

Một ngày mệt mỏi tinh thần cũng đã qua đi với cô ấy, tuy nhiên phiên tòa sẽ lại bị đào lên tiếp vì bên đó lại chuẩn bị thêm giấy trát tòa về vấn đề gì nữa...Đúng thiệt sợ với người làm trong môi trường help abused children lại dùng những chiêu trò tricky bẩn thỉu để làm đủ trò ám hại thị phi rắc rối lên người từng chung gối hơn 10 năm và những hi sinh của vợ mình, chỉ vì vài đồng bạc lẽ của child support. Thiệt ko hiểu nổi loại đàn ông đốn mạt đó sao ko tuyệt chủng dùm cái cho thế giới yên bình hơn?

Sáng sớm 6g, mình đã gửi hình này cho cô ấy và tuyệt nhiên ko dám làm phiền cô ấy cho khi sáng 9h cô ấy chủ động nhắn mình: 

- "so nervous, đang zoom, nhắn em vậy thôi, đang chờ tới lượt." kèm hình ảnh đang zoom với tập thể người cùng ông tòa và mặt chồng đốn mạt kia.

Mình động viên tiếp bằng câu" ko sao đâu mà, cố lên"

Đến chiều 3g cô ấy mới gọi mình kể về buổi sáng zoom ra sao, xong thì từ 4g đến 9g tối mình ko nhắn gì cho cô ấy cả vì mình sợ phiền cô ấy thì cô ấy nhắn 1 chữ:

- em 

- sao P?

- nhớ kêu thôi.

Đọc đến đó thấy lòng xôn xao đến loạn nhịp tim vì có lẽ đây là lần đầu tiên cô ấy nói kiểu này...

Mình biết là mình thiệt ko thể nào có thể hết yêu người con gái này được vì cô ấy đáng yêu vậy mà :))

Nỗi nhớ thương lại được nhân lên nhân lên ở giây phút này như thể nó sẽ tồn tại mãi...

lunahua    50

Dù biết là xong việc này tháng 9 mới gặp tiếp chuyện tòa...mà cô ấy vẫn cứ bị stress.

Tuần sau dù đã mua vé máy bay trước đó nhưng vì chuyện này cô ấy nói chưa chắc qua được, giờ xong thì mình hỏi cô ấy buông phũ 1 câu: hên xui.

Thiệt nghe câu đó lòng buồn dễ sợ...

Mình qua cô ấy là đi là đi, ko hề suy nghĩ, và luôn chắc ăn còn cô ấy thì từ khi năn nỉ mua vé máy bay đến mua xong cũng ko hề khiến mình vui vì cô ấy có vẻ như bị miễn cưỡng. 

• Haha 1

lunahua    50

Khuya nay gọi dt nói về chủ đề con cái, cô ấy có vẻ nói mình không chịu tìm cách kết thân với con của cô ấy khi video call, thay vì ngồi nhìn cười là chủ yếu chứ ko nói chuyện bắt chuyện... mà cô ấy có nghĩ là bé nhỏ thì có vẻ ko thích nói chuyện với người lạ,bé lớn thì ok nhưng thường lúc video call, mấy mẹ con toàn nói chuyện chơi đùa với nhau rồi mình nói gì? Xen gì? Nói ra thì cô ấy nói là do mình ko tạo được sự tò mò hoặc kể chuyện gì đó cho tụi nhỏ hứng thú để tương tác...

Thiệt cũng đuối deal với người lớn ko xong, deal với con nít lại là việc cực kì khó khi chưa bao giờ tiếp xúc với tụi nhỏ đi chơi vs tụi nhỏ ở ngoài thì sự tương tác dĩ nhiên bị hạn chế. 

Bản thân cô ấy cũng có bao giờ hỏi tới mình nghĩ gì chưa? 

...

• Like 1

Gaubike    30

Sao thấy tâm tình Luna trồi sụt ghê nơi nha. Bạn/Chị Luna có định tìm hiểu sao mình trồi sụt  như vậy không? 

• Haha 1

lunahua    50
13 hours ago, Gaubike said:

Sao thấy tâm tình Luna trồi sụt ghê nơi nha. Bạn/Chị Luna có định tìm hiểu sao mình trồi sụt  như vậy không? 

Vì nó lơ lửng tình cảm, chứ ai có muốn mình trồi sụt bao giờ :((

• Haha 2

lunahua    50

Muốn cho tụi nhỏ thân thiện bắt chuyện với mình mà thiệt ko biết cách làm sao, do tụi nhỏ sinh ra bên này mình ko bik nên làm gì bắt chuyện tương tác với tụi nhỏ nữa. Mỗi lần lâu lâu video call, nhìn 3 mẹ con chơi đùa và mình chỉ cười, nói vài câu, chứ tụi nhỏ cũng chơi đùa, mình ko bik làm sao tạo sự tò mò để tụi nhỏ sẽ tương tác lại...hic

Bản thân deal với người lớn còn gặp trở ngại, giờ mà phải deal với con nít thì sao?

lunahua    50

Đôi khi không hiểu nổi người con gái ấy, lúc lạnh lùng lúc ấm áp, nhưng luôn nghiêm nghị...làm đôi khi có lời nói lẽ ra đang vui khiến mình phải suy nghĩ về câu nói xong làm cho không khí thật sự nặng nề. 

Thiệt ko lẽ có liều thuốc quên người để uống, uống cho rồi chứ. 

lunahua    50

Mình quá bi lụy chăng? Hay vì con tim.quá yếu đuối?

Có một kiểu người...Dù biết trước có những thứ vốn dĩ không thuộc về mình, nhưng vẫn cứ cố chấp đợi chờ trong sự mông lung...!
Vì sao vậy..?
Vì trong khoảng khắc ấy .. họ thấy vui... 

Có phải mình ko? Mình không nên chạy theo người ta, mình phải ổn ổn bằng mọi giá...để lỡ như có ngày thật sự cô ấy cần mình cô ấy vẫn cảm thấy mình là chỗ dựa tốt, ít nhất là thời điểm đó.

lunahua    50

Post cái quote của mình vô đây như sự nhắc nhở nhẹ bản thân.

dạ, cảm ơn đã chia sẻ với em đôi lời. về vấn đề xa gần e ko nói nhưng e biết con tim e nó rung động vì cái gì và chỉ có cô ấy mới làm được điều đó…tuy quen biết nhau 6 tháng, e bay qua gặp cô ấy 2 lần, dĩ nhiên tính xấu cũng có biết chứ, với em có trực giác nhìn người cũng nhạy bén lắm…nhưng e vẫn chấp nhận tính khí của cô ấy như điều dễ thương mà cuộc sống đem đến. em và cô ấy như kiểu hơn tình bạn, nhưng ko pải người yêu vì cô ấy nói người yêu là chưa đến lúc, nên e chỉ biết là vậy. còn về tình cảm của cô ấy dành cho em thì luôn ở sau những lo toan phiền muộn quanh quẩn chuyện gia đình, ba mẹ và con cái của cô ấy, chính cô ấy cũng từng nói vs em rằng rồi sẽ có lúc em mệt mỏi thôi, nên luôn mong em sẽ tìm được cuộc sống tốt hơn là theo đuổi cô ấy vì cô ấy ko thể cho em bất kì lời hứa hay lời cam kết gì về cuộc sống tương lai hay là về chung nhà hay là gì gì đó của nhau, cô ấy ko muốn làm lỡ dở cuộc đời em! 

Em thật ra ko muốn buông bỏ nhưng có những lúc e cảm giác mình không nên khiến cuộc sống của cô ấy phải đảo lộn vì em, vì cách em yêu trẻ con quá, sẽ đôi lúc ko phù hợp với hoàn cảnh của cô ấy cũng như tính cách của cô ấy. E càng ko muốn mình càng ngày càng mất điểm vì sự ghen tuông ko có quyền của em khi em biết quanh cô ấy còn có người đàn ông luôn muốn rủ cô ấy ra ngoài…

cô ấy có những mối quan hệ xã hội mà em ko có quyền được xen vào vì ko pải là người yêu ko có quyền hạn gì! thêm 1 cái là cô ấy cũng từng nói cô ấy muốn cuộc sống vui vẻ như bây giờ cùng em, còn tương lai cô ấy ko dám nói vì cô ấy ko có sự can đảm mà nhiều người khác có, nếu cô ấy có thật sự yêu em đi nữa chưa chắc cô ấy dám sống với tình yêu đó. nếu vậy em nên buông để cô ấy nhẹ lòng hơn chứ? 

buông đây là buông tình yêu đeo đuổi chứ em đâu có buông cô ấy ra khỏi cuộc đời em đâu. em sẽ luôn là người tri kỉ mà cô ấy cần.

Hơn nữa, em nghĩ cô ấy xứng đáng có được người đàn ông bản lĩnh chăm sóc cho cô ấy sau này, 1 ngưòi đàn ông mà bao cô gái straight khác đều muốn có được, e luôn mong cô ấy sẽ hạnh phúc, vì cuộc đời cô ấy cũng đủ mệt mỏi với người chồng cũ đốn mạt rồi. Chỉ mong quãng đời sau cô ấy sẽ được bình yên hạnh phúc dù nơi đó ko có em cũng được...

By Lunahua

lunahua    50

Hôm nay, buổi trưa bỗng dưng mình dùng số dt mà vô line của cô ấy gọi thì cô ấy nói là giật mình (trước đó nói với mình đi công việc), tự dưng nguyên luồng điện nó xẹt ngang suy nghĩ liền...

Đang ăn mà tự dưng nuốt ko trôi vì những câu nói đùa trước đó của cô ấy, bỗng dưng nghĩ cô ấy đi ra ngoài gặp anh bạn kia, liệu mình có quá tào lao ko? Mà có đi nữa thì sao? Lấy quyền gì? Lấy cái gì mà ngăn sông cách núi người ta về mối quan hệ xã hội??? 

Luna, ngốc quá đi, mày làm ơn dùm tao, mày nên tỉnh táo, tự biết cân bằng cuộc sống lại đi, không nên cứ chạy theo cô ấy để rồi bận tâm rồi suy nghĩ vẩn vơ rồi khiến mình buồn...mày làm ơn được ko???

Hôm nay NYC hỏi là đem theo gì ăn đi làm, nói là ko đem gì cũng ko thích nấu gì đang làm biếng, thì NYC quăng cho câu ráng đi, chờ 3 năm nữa thì rước tui đi, tui qua nấu cơm cho ăn...

Haizzz. một bên kéo một bên buông...biết đến bao giờ? 

lunahua    50

Thích một người là chỉ cần ở bên cạnh người ấy cũng thấy vui,

Còn yêu một người là dù không vui cũng muốn ở bên người ấy!

lunahua    50

Mai là gặp được cô ấy như đã hẹn… vậy mà trong lúc mình đi mua đủ thứ đồ từ ga trải giường mới đến áo gối mới giống y chang giường của cô ấy để cô ấy có giấc ngủ ngon(giống như cảm giác ngủ trên giường của nhà cô ấy)dù ở nhà lạ. 

và rồi mình mua lotion loại cô ấy dùng để sẵn, dọn vệ sinh phòng ốc, giặt giũ mọi thứ sạch sẽ… còn đi mua luôn bộ pha chế rượu và ly uống rượu để qua cùng cô ấy uống. chiều đi làm về chạy ù đi kiếm rượu nào để pha chế, chưa kịp tìm được chai nào vị nào thì cô ấy chụp hình đang uống rượu ở quán khá đẹp bắt mắt, ban đầu chỉ 1 tấm hình ly của cô ấy, sau thì tấm thứ 2 ly nước đã uống 1/3 kế bên là ly rượu. mình có hỏi là đi uống với ai? anh ta à? một hồi lâu cô ấy mới trả lời uh.

rõ ràng bữa giờ mình cũng nghi nghi là sẽ có bữa ra ngoài gặp anh ta thôi vì anh ta rủ hoài ko đi đâu được mà trong khi đó cô ấy hay hỏi chuyện anh ta ở một số vấn đề ở công việc cũng như đời sống…

tự dưng đang đứng hồ hởi lựa rượu thấy vậy mắt cay xè liền…thì ra thì ra có những việc mình nói mình ko để tâm cho lắm, nhưng thật chất nó đau lắm, đau ở tim nè, đau…

Edited by lunahua

lunahua    50

Dặn lòng ko hỏi thêm về cuộc gặp gỡ của họ nhưng miệng vẫn hỏi, thì cô ấy hỏi thì bữa giờ cũng gặp có công việc, vậy mà cô ấy có nói đâu...thì ra có nhìu việc mình ko thể chấp nhận được...

Có người nói vs mình cô ấy chỉ động lòng chứ ko hề thương mình, nên ko có sự tôn trọng khi đi gặp người kia mà ko hề nói trước mình nghe. Mình hỏi sao ko nói thì cô ấy nói có gì đâu phải nói...ừ thì thôi vậy....

• Haha 1

5 giờ trước, lunahua đã nói:

Dặn lòng ko hỏi thêm về cuộc gặp gỡ của họ nhưng miệng vẫn hỏi, thì cô ấy hỏi thì bữa giờ cũng gặp có công việc, vậy mà cô ấy có nói đâu...thì ra có nhìu việc mình ko thể chấp nhận được...

Có người nói vs mình cô ấy chỉ động lòng chứ ko hề thương mình, nên ko có sự tôn trọng khi đi gặp người kia mà ko hề nói trước mình nghe. Mình hỏi sao ko nói thì cô ấy nói có gì đâu phải nói...ừ thì thôi vậy....

Lực hấp dẫn nó chiếu ngay bạn rồi.. còn ng kia k cảm nhận dc họ qtam bạn lắm

Xl bạn nếu cm bạn ko hài lòng nha.. mà sự thật nó rỏ ràng thế😳

• Haha 1

Gaubike    30

Công nhận L cưng cô ấy ghê. 

Mình toàn được ngta dọn dẹp cho. Mình không biết dọn dẹp nhà cửa cho tới khi đọc sách Dọn nhà dọn cửa gột rửa trái tim.

Sau khi đọc sách, cả một vùng trời mở ra.

Tất nhiên, mình vẫn không dọn dẹp. 

lunahua    50
12 minutes ago, Gaubike said:

Công nhận L cưng cô ấy ghê. 

Mình toàn được ngta dọn dẹp cho. Mình không biết dọn dẹp nhà cửa cho tới khi đọc sách Dọn nhà dọn cửa gột rửa trái tim.

Sau khi đọc sách, cả một vùng trời mở ra.

Tất nhiên, mình vẫn không dọn dẹp. 

tưởng vùng trời mở ra là học cách dọn dẹp chứ :)) 

cưng she thì đã sao giờ, đôi khi người mình yêu nhất thì ko thể yêu lại mình, đa số hay vậy nhỉ? 

lunahua    50
2 hours ago, Giangnguyen1983 said:
8 hours ago, lunahua said:

chiếu rọi kiểu này mau khô héo lắm :)) 

lunahua    50

Mình biết mình dở, mình ko buông được, chỉ tự làm mình tổn thương nhưng ko làm khác được...

Có những thứ biết ko có kết quả mà vẫn đâm đầu vào....thật dở hơi làm sao.

lunahua    50

" Thế giới mà bạn không bước vào được thì đừng cố chen vào,
... làm khó người khác, lại làm lỡ dở mình...
hà tất phải gượng ép chi cho khổ vậy?"

Gaubike    30

Có một loại thước đo trong tình cảm: những đao khộ mà bạn sẵn sàng chịu đựng để ở bên người ấy.

Bạn Luna chưa tới giới hạn mà. Còn thở, còn thở....