Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
rain.on.me

Yêu người nhỏ tuổi!

Recommended Posts

rain.on.me    1,056
Posted (edited)

Hôm qua bạn Bùm gợi ý mở topic này xong nghe thấy đúng ý ghê nên phải mở ra để mọi người vô bình loạn, chia sẻ...😉

Những điểm cộng khi yêu người nhỏ tuổi:

- Trẻ trung, tràn đầy sinh lực... là nguồn vitamins dồi dào cho các chị tận hưởng mỗi ngày 😅

- Giúp các chị thấy yêu đời hơn, ko bị lạc hậu với các trends của tuổi trẻ

- Người trẻ cũng khá nhiều bạn hiểu biết, năng động, thông minh & sáng tạo. Các chị mà ham học hỏi thì sẽ học được nhiều điều từ các bạn trẻ

- Các chị sẽ được sống trong những cảm giác rất là yomost: sáng sớm còn đang ngủ, qua nhà lôi đầu dậy đặng đi camping trên rừng cho kịp, nhưng khi lên xe mới biết là hoá ra được đi resort 5* ở biển 😅; buổi chiều cúp làm rồi lôi nhau lên xe lửa ra Phan Thiết lăn lộn 1 đêm sáng hôm sau về sớm đặng kịp chiều đi làm tiếp 😂

Có điểm cộng thì cũng có những điểm trừ:

- Ít kinh nghiệm sống nên cách xử sự đôi lúc làm các chị sốc lên sốc xuống 😂

- Dễ bị ảnh hưởng & lung lạc bởi gia đình, bạn bè 

- Tính cách xốc nỗi, thiên về cảm tính hơn lý trí nên đôi khi sẽ đưa các chị vào tình huống sống dở chết dở đầy bi kịch: nửa đêm ghen tuông hay gây lộn là xách ba lô lao ra đường, khoá cửa ko cho đi thì lao ra balcon đòi nhảy xuống sân cho biết tay nhau?! 😭 ; nói 1 câu chạm tự ái là uống hết vỉ thuốc ngủ (sau mới biết là giả bộ doạ cho chị chừa, cà chớn thiệt chứ ko đùa! 😂); 3h sáng down mood quá nên gọi phone nói lời từ biệt đặng uống thuốc rồi đi cho kịp trước bình minh 😭

- Trẻ người non dạ nên có những lúc sẽ chỉ nghĩ đến bản thân mà mặc kệ các chị muốn nghĩ gì thì nghĩ 😭

Mọi người thì sao, những ai đã hoặc đang yêu người nhỏ tuổi hãy nói lên cảm nghĩ của mình nhé! Bạn đã từng yêu người nhỏ hơn nhiều nhất là bao nhiêu tuổi & trong/ sau mối quan hệ này bạn còn “lành lặn” không? Và nếu hiện tại bạn đang độc thân thì đối tượng mà bạn hướng đến trong chuyến phiêu lưu sắp tới sẽ là người lớn tuổi hơn hay nhỏ hơn? Theo bạn thương người nhỏ hơn bao nhiêu tuổi thì phù hợp hay cứ say là đổ, tuổi tác chỉ là con số!? 😉

Edited by rain.on.me
  • Like 1
  • Haha 9

Peanut2021    186

Xin tinh nguyen mo hang:

Toi da yeu 1 nguoi nho hon minh 15 tuoi.

Toi thich em o tat ca moi thu. Toi gio toi nho nhat la cap mat cua em khi gian. 😀

Mot ngay em noi “Dung truoc chi, em thay minh nho be qua. Thoi, minh lam chi em nha?”

Vay la xong 1 cuoc tinh chong chenh.

Bai hoc rut ra: Nguoi gia kho tro nen “nguoi yeu nho be” trong mat cac em nho. 

Tai but:  can co them Topic “Tai sao nguoi gia khong thich nguoi gia?”

• Haha 3

rain.on.me    1,056
Posted (edited)
8 hours ago, Peanut2021 said:

Em thấy có không ít những couple có tuổi đi bên nhau và khá êm ấm. Vì vậy, nếu đã “ngán” người trẻ thì chị cứ đặt niềm tin vô người ko còn trẻ nữa được mà: “Hãy tìm thì sẽ gặp; hãy gõ thì cửa sẽ mở”! Chúc chị sớm tìm được tri kỷ!

Edited by rain.on.me
  • Like 1

Peanut2021    186

Minh ko “ngan” ai het. Toi cai la nguoi ta ai cung “ngan” minh het roi 😂

• Haha 2

Shena    23

Mình thấy quen nhỏ tuổi hay lớn tuổi chỉ là con số thôi, quan trọng tính cách và nhan sinh quan có phù hợp với nhau khong mà thôi.

• Like 1

Peanut2021    186
Posted (edited)

Tinh cach va nhan sinh quan cua minh tam on, nhung “long the” thi khong con on nua...🤣🤣

Coi bo tuoi tac cung co phan.....anh huong nha!!😀

Edited by Peanut2021
  • Haha 2

Shena    23

Hihihi Peanut 2021: " long thể bất an" thì " long sàn bất ổn" sẽ căng với các bạn nhỏ tuổi à nha!:laugh:. Bởi zậy cách biệt tuổi tác nhiều quá sẽ bất ổn nhiều thứ lắm ah.

• Haha 2

Peanut2021    186
40 minutes ago, Shena said:

Hihihi Peanut 2021: " long thể bất an" thì " long sàn bất ổn" sẽ căng với các bạn nhỏ tuổi à nha!:laugh:. Bởi zậy cách biệt tuổi tác nhiều quá sẽ bất ổn nhiều thứ lắm ah.

Dung oi 🤣

rain.on.me    1,056
3 hours ago, Shena said:

Bởi zậy cách biệt tuổi tác nhiều quá sẽ bất ổn nhiều thứ lắm ah.

Một minh chứng cho tuổi tác chỉ là con số,
cô ấy đã ở trong độ tuổi 90!

• Like 3

lunahua    9
12 hours ago, Peanut2021 said:

Xin tinh nguyen mo hang:

Toi da yeu 1 nguoi nho hon minh 15 tuoi.

Toi thich em o tat ca moi thu. Toi gio toi nho nhat la cap mat cua em khi gian. 😀

Mot ngay em noi “Dung truoc chi, em thay minh nho be qua. Thoi, minh lam chi em nha?”

Vay la xong 1 cuoc tinh chong chenh.

Bai hoc rut ra: Nguoi gia kho tro nen “nguoi yeu nho be” trong mat cac em nho. 

haha chị kể chuyện mà nghe dí dỏm thật, nể C thật sự 

lunahua    9
7 hours ago, Peanut2021 said:

Minh ko “ngan” ai het. Toi cai la nguoi ta ai cung “ngan” minh het roi 😂

hok ngán e nhào vô nha C Peanut, :))

Peanut2021    186
1 hour ago, lunahua said:

hok ngán e nhào vô nha C Peanut, :))

Bữa nay hết sầu tương tư òi hả em? 

lunahua    9
2 hours ago, Peanut2021 said:

Bữa nay hết sầu tương tư òi hả em? 

Hahaa yêu người nhỏ tuổi hông Chị? Yêu dùm e e cảm ơn :))))))

rain.on.me    1,056

Cũng có lý ghê ta, topic giờ trở thành điểm hẹn cho các em gặp các chị ha 😉. Nhưng mà nói nhỏ nha bạn @lunahua: yêu đương cần thời gian tìm hiểu, đừng có mới say chị kia ko được thì đã vội kiếm chị khác lấp vào là nguy cơ không khớp hơi cao á! Nếu bạn cảm mến chị Peanut thì có thể pm để tìm hiểu từ từ vì các chị luôn muốn cảm giác an toàn chứ buông lời qua lại như vầy thì e là trật đường ray à nha! 🤪

• Like 1
  • Haha 6

lunahua    9
1 hour ago, rain.on.me said:

Cũng có lý ghê ta, topic giờ trở thành điểm hẹn cho các em gặp các chị ha 😉. Nhưng mà nói nhỏ nha bạn @lunahua: yêu đương cần thời gian tìm hiểu, đừng có mới say chị kia ko được thì đã vội kiếm chị khác lấp vào là nguy cơ không khớp hơi cao á! Nếu bạn cảm mến chị Peanut thì có thể pm để tìm hiểu từ từ vì các chị luôn muốn cảm giác an toàn chứ buông lời qua lại như vầy thì e là trật đường ray à nha! 🤪

Hahaa e chọc mà :)))

quynhdi    599
Posted (edited)

Rain.on.me diễn tả bạn nhỏ tuổi sao mà Di thấy so im-ma-chua (Immature) quá :biggrin:.   Hy vọng mấy bé nhỏ sẽ trưởng thành hơn khi quen các chị lớn để các chị đỡ nhức đầu.  Có một bạn nói với Di là khi cô ta phải lòng một người nhỏ tuổi, cô ta cảm tưởng như mình đang dụ dỗ trẻ vị thành niên, rồi đắn đo không dám quen nhau.

Theo Di nghĩ, khi 2 người ở với nhau thì hợp nhau là quan trọng nhất.  Khi có tình yêu thực sự và cả 2 đều chính chắn thì sẽ vượt qua được những chông gai.  Nhưng không có nghĩa là mình sẽ coi nhẹ những khó khăn của mối quan hệ “lệch tuổi chút xíu” này.

Di thấy nếu mà 2 người cách nhau 7-8 tuổi thì chắc không vấn đề gì.  Còn cách trên 14-15 tuổi, thì có nhiều cái mình phải suy nghĩ cặn kẽ.  Ví dụ là dù “chị” có nhìn trẻ bao nhiêu, cũng sẽ có ngày ra đôi bạn ra đường, sẽ bị môt ai đó vô duyên hỏi rằng “hai ngừoi là hai mẹ con hả?”.  Rồi ngày chị về nhà em, chỉ nhỏ hơn mẹ em vài tuổi, hay thậm chí bằng mẹ em luôn, thì cả 2 phải ứng xử ra sao để gia đình không ngại.  Rồi còn nhiều tình huống khó xử khác nữa mà mình không đoán trước được.   

Hơn nữa, trước khi mở lòng với nhau, còn phải xem xem chị có chịu “phiêu lưu” với em không.  Như rain.on.me từng nói đó, chuyện trong 2 tháng mình còn không biết trước được, con người quay một cái là thay lòng vèo vèo, thì ai dám nói chuyện 1 năm, 5 năm hay 20 năm.  Nếu lỡ chuyện tình mình tan vỡ, thì chị lại càng lớn tuổi, lại càng nao lòng về người tình lí tưởng.  Còn em vẫn còn nhiều thời gian đi tìm người khác.

Khi mà cả 2 có thể chuẩn bị tinh thần, suy nghĩ nát óc hết mấy cái đắn đo đó, và vẫn chịu take risks để tiến đến với nhau, thì họ sẽ không dễ dàng bị những ảnh hưởng bên ngoài nữa.

Phải lòng nhau không khó, giữ tình yêu mới khó.  Hy vọng các bạn đã tìm được người thương sẽ luôn trân trọng mối quan hệ của mình.

Edited by quynhdi
"chị của Di" kêu Di sửa chính tả :D
  • Like 4
  • Haha 2
  • Confused 1

Shena    23
Posted (edited)

Di nói đúng đó yeu nhau thì dể nhưng giữ  lửa  tinh yêu cho nhau mới khó. Shena đã từng khong thể giữ lửa yêu đến cùng để rồi đường ai nấy đi. 

Edited by Shena
  • Like 1
  • Sad 1

Peanut2021    186
5 hours ago, Shena said:

Di nói đúng đó yeu nhau thì dể nhưng giữ  lửa  tinh yêu cho nhau mới khó. Shena đã từng khong thể giữ lửa yêu đến cùng để rồi đường ai nấy đi. 

you're so humble!

quynhdi    599
15 hours ago, quynhdi said:

Nếu lỡ chuyện tình mình tan vỡ, thì chị lại càng lớn tuổi, lại càng nao lòng về người tình lí tưởng.  Còn em vẫn còn nhiều thời gian đi tìm người khác.

Di xin phép đính chính là câu này là do Di tự suy nghĩ và Di lo lắng thôi.  Khi Di quen với người nào lớn tuổi hơn mình, Di luôn lo là nếu chia tay, thì mình vẫn còn thời gian để tìm người khác, còn họ thì không.  Cho nên Di chỉ mở lòng khi mình thật sự nghiêm túc, chứ đừng quen chơi để phí thời gian của người ta.

Chứ còn các chị lớn mà đã quyết định quen em nhỏ thì họ chẳng sợ chia tay gì cả.  Họ cũng biết không ai nói trước được chuyện gì, và họ sẽ chấp nhận nó.  Như bạn gái của Di từng nói, she là một cá thể độc lập, she có thể tự tìm niềm vui, và she thà một mình còn hơn ở với một người không hợp.  Người tình lý tưởng không có cũng không chết được.  Di là một người để she chia sẽ niềm vui nỗi buồn của mình, cùng nhau đi chung con đường, hy vọng là tới già.

Di xin lỗi vì cái post trước come out insensitive.

• Like 3

rain.on.me    1,056
Posted (edited)

@quynhdi biết sai & sửa kịp thời thì sẽ được J tha thứ! 😄. Scorpio là cung hoàng đạo rất nhạy cảm nên Di phải nhớ cẩn trọng lời nói nghe chưa, sửa chính tả ko là chưa đủ đâu, may là sau một đêm ngủ ngon đã nhận ra nên “sửa” gì cho “chị ấy” hiểu & vui! 😉

Edited by rain.on.me
  • Haha 3

rain.on.me    1,056
Posted (edited)
17 hours ago, quynhdi said:

Rain.on.me diễn tả bạn nhỏ tuổi sao mà Di thấy so im-ma-chua (Immature) quá :biggrin:

Không phải hư cấu cho vui đâu Di, tất cả đều là người thật việc thật hết á 😂

17 hours ago, quynhdi said:

Theo Di nghĩ, khi 2 người ở với nhau thì hợp nhau là quan trọng nhất.  Khi có tình yêu thực sự và cả 2 đều chính chắn thì sẽ vượt qua được những chông gai.  Nhưng không có nghĩa là mình sẽ coi nhẹ những khó khăn của mối quan hệ “lệch tuổi chút xíu” này.

Đồng ý! R đã từng trải qua vs cả người lớn hơn, gần bằng & nhỏ tuổi hơn ko ít thì R thấy thú vị hơn khi quen vs người nhỏ, chắc do hợp vs tính cách của R là ham vui & ham học hỏi, thích những cảm giác yomost hơn là mấy lời càm ràm của mấy bà chị! 😅

Có điều, các chị lớn nếu thích quen vs các em nhỏ, muốn được lâu bền thì phải chịu cực hơn một chút: Kiên nhẫn, tích cực & cần nắm bắt được “tử huyệt cảm xúc” của mấy em! Chú ý chăm sóc sức khoẻ & hình thể, biết cách giải toả năng lượng xấu & những áp lực cuộc sống qua các hoạt động như thiền, yoga, exercise... Hãy nhìn vào cô Tekymeka hơn 90t ở trên để có động lực nha! 😉

Và dù ở độ tuổi nào, nếu bạn luôn cảm thấy  tràn trề sinh lực, năng lượng tích cực & có thừa tự tin một cách có cơ sở thì sẽ chẳng có gì phải nao lòng hết! Cuộc sống sẽ là những chuyến phiêu lưu thú vị chờ đón bạn phía trước, như ai đó đã nói “Cuộc đời vui lắm - không buồn được”!

Edited by rain.on.me
  • Like 3
  • Haha 2

Shena    23

Peanut2021 :biggrin:, cuộc sống là vậy có người chịu đi cùng với mình một đoạn đường là vui rồi, nếu khong còn ai đi cùng nữa thì xem như hết duyên vậy. Quan trọng phải biết tim niềm vui trong cuộc sống. It is never too old to learn new things.

• Like 2

Peanut2021    186
2 hours ago, Shena said:

Peanut2021 :biggrin:, cuộc sống là vậy có người chịu đi cùng với mình một đoạn đường là vui rồi, nếu khong còn ai đi cùng nữa thì xem như hết duyên vậy. Quan trọng phải biết tim niềm vui trong cuộc sống. It is never too old to learn new things.

Socrates nói: "Đàn ông cưới vợ hiền thì thành công. Cưới trúng vợ dữ thì thành ...triết gia"

Đồng tính nếu có bạn đời chung tình thì hạnh phúc. Có bạn đời bỏ đi khỏi mình thì thành ...triết lý gia :biggrin: