Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
finalterminal

Trạm Cuối!

Recommended Posts

Posted (edited)

Người ta thường ít tin trong cuộc đời có điều gì là mãi mãi cũng như việc sẽ yêu một người đến cuối đời, nhưng anh thì tin chỉ cần mình cố gắng thích hợp với nhau. 

Trạm cuối là đích đến của anh trong kiếp người này, trạm cuối không phải chỉ là sự ràng buộc bằng một hôn nhân mà anh mong trong đó sẽ là sự đồng cảm, thấu hiểu để có thể tiến tới những cái hoà hợp để mình sẽ luôn có hạnh phúc dù cho sẽ lắm lúc giằng co. 

Anh vẫn ở đây, ở trạm cuối và chờ em! 

Edited by finalterminal
  • Like 2

Posted (edited)

Chuyện tình yêu lúc nào cũng thế

Đi mãi bao năm lê thê mong tìm được ai chung lối về

Để dành 1 đời yêu thương

Trao về nhau không vấn vương

Chỉ mong rằng ta mãi bên cạnh dù đời còn bao gió sương

Hợp nhau là do mình thôi luôn sống thứ tha vì nhau

Anh không có gì nhiều, nhưng những gì anh có anh đều sẽ dành cho em

Nếu như không có thì cũng sẽ cố gắng để dành cho em những điều tốt đẹp nhất. 

:smile:

Edited by finalterminal
  • Like 1

"Hãy sống thật tử tế. Hãy luôn là một người thật tử tế, nha con"

Hôm nay mẹ nói "Con nhớ phải thường xuyên qua thăm cô nghe chưa? Một mình sẽ buồn lắm. Con đi làm nhớ về sớm rồi ghé qua. Con phải ..."

Mẹ luôn vậy, mẹ luôn là người làm con hiểu dù cuộc đời có cắt đứt bao nhiêu đường trên cơ thể, con cũng không nên oán than.

Sau này, đến một lúc nào đó khi con kể hết mọi thứ cho mẹ, mẹ cũng sẽ hiểu phải không? 🙂

... Con vẫn vậy, vẫn sẽ luôn để mẹ thấy con bản lĩnh, biết sống một mình và không bao giờ buồn. Mẹ chỉ cần bình yên là được!

• Like 3

Clarity    95
3 giờ trước, finalterminal đã nói:

Con vẫn vậy, vẫn sẽ luôn để mẹ thấy con bản lĩnh, biết sống một mình và không bao giờ buồn. Mẹ chỉ cần bình yên là được!

Cảm ơn em nhé ❤️

• Like 1

On 6/6/2021 at 1:33 AM, Jp86 said:

Cảm ơn em nhé ❤️

Em cũng cảm ơn chị nhiều vì những chia sẻ của chị ạ :) 

Posted (edited)

Anh chợt nhận ra, càng ngày người ta càng vội vàng sống, vội vàng yêu ... để rồi khi giá trị tình yêu bị hao mòn, những cuộc tình mà họ đi qua, không để lại điều gì.

Điều mà anh hi vọng là những năm tháng sau này, gặp được người có thể điền hai chữ "bình yên" vào những khoảng trống tâm hồn. Gặp được người mà khi ở cạnh, anh sẽ luôn cảm thấy mình cần cố gắng nhiều hơn nữa. 

Edited by finalterminal