Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Lynn

Tình Lỡ

Recommended Posts

Lynn    4,557

Nhạc Sến,Không biết từ lúc nào mà mình bỗng nhiên thích nghe nhạc sến một cách lạ lùng, những bản nhạc mà cả đời chẳng bao giờ mình nghe qua, bây giờ bỗng dưng chúng nó được mình vặn ra nghe mỗi ngày . Chẳng biết người ta thích nghe nhạc sến khi nào ? khi người ta đang yêu ? người ta thất tình hay là người ta cô đơn ? không biết, chỉ biết là khi nghe nhạc sến hình như là nỗi buồn sẽ được vơi bớt đi phân nửa, tại vì hình như tình yêu trong nhạc sến rất là đơn giản, mộc mạc và không drama .Cảm ơn em đã ở bên tôi trong suốt thời gian she gọi . Đến bây giờ tôi vẫn nghĩ rằng cô ta là một người bị bịnh tâm thần . Tại vì chỉ có những người bị bịnh tâm thần mới cứ đi đeo đuổi một bóng hình mà cô ta tự tạo ra trong đầu của cô ta . Một ngày chăn gối cũng là tình là nghĩa, hừ, nói vậy thì tại sao không ở lại với him mà lại cứ đeo đuổi một người mà nó đã chán ngấy mấy cái chuyện vớ va vớ vẫn ấy, cái chuyện cứ mãi mãi lén lút , lén lút đủ điều, lén lút vì là người đồng tính - I am sorry I am, but you are not, even you slept with me, lén lút vì sợ Mẹ, sợ chị, sợ em , sợ chồng , sợ con ...làm sao mà một con người cứ phải sống trong lén lút như vậy ? mà có thể sống trong một sự lén lút như vậy ?Tôi ghét những cô gái, khóc như cha chết, mẹ chết, tôi chết ...trước mặt tôi . Tôi đã nói gì với cô ? cô cần đi gặp bác sĩ tâm thần, tôi nói là tôi sẽ làm hẹn, tôi sẽ đẫn cô đi chữa bịnh, tôi sẽ làm bất cứ điều gì để họ giúp đỡ cô trở thành một người bình thường . Nhưng không, cả thế giới này bị bịnh tâm thần, trừ cô . Cho nên cả thế giới này nói cô bất bình thường mà cô vẫn không chịu đi gặp bác sĩ .Những con người mà cứ đeo đuổi hoài một hình bóng viễn vông, một hình tượng tự họ tạo ra , là những người có một bộ thần kinh rất là lệch lạc, người ta nói người ta không thương mình, người ta không muốn gặp mình , mà mình cứ cố đi gặp, cố tìm cách liên lạc, cố níu kéo ... là những người cần phải đi gặp bác sĩ để coi lại cái đầu điên của mình . Thiệt đó, chẳng thà là người ta nói à, tôi yêu cô nhưng vì chuyện này chuyện kia , tôi không thể tiếp tục với cô, thì mình cũng ráng mình đi níu đi kéo người ta cho bằng được , thì cũng cho là bình thường đi . Nhưng mà đằng này người ta đã nói rằng người ta không còn gì với mình nữa, người ta không muốn gặp mình , nghe thấy mình dù là bất cứ trong hoàn cảnh nào, mà mình vẫn đi tìm kiếm người ta, vẫn muốn liên lạc với người ta thì cái đó là hoàn toàn tâm thần rồi .Ở cái tuổi của cô, bây giờ , ráng nghỉ ngơi, làm gì thì làm, chờ con nó đẻ để lên chức bà nội, bà ngoại, rồi thì ráng è đầu è cổ trông cháu cho chúng nó đi làm, cái tuổi của cô là như vậy, chứ không phải là cái tuổi mà vẫn còn đi tìm kiếm một người để mà gây ra đủ loại drama như vậy .Không biết mình ăn phải cái giống gì mà cứ gặp phải những người, cái đầu nó nhỏ hơn cái tuổi tới vài ...chục năm như vậy ? Mình đã chán ngấy mấy cái chuyện drama lên đến tận họng mà hổng biết sao thiên hạ vẫn còn rất là hào hứng tạo ra drama như vậy ? Chiều nay mà không có em bên cạnh thì chắc là con nhỏ chết ngắc quá, chết vì cú phone trời ơi đất hỡi, nó giống như là một cái bóng ma, chết từ đời nảo đời nào rồi, mà tự nhiên nó lóp ngóp sống dậy làm mình hết cả hồn . Chắc chắn là cô ta và cả thế giới này sẽ nói rằng mình là một con người vô cùng tàn nhẫn, she " thương " mình như vậy, dù sao she cũng là ... ex, mà mình lại nỡ lòng nào đối xử với her một cách tuyệt tình, lạnh lẽo và ác độc như vậy . Chắc chắn tới 100% . Nhưng mà sẽ chẳng có ai thấy được rằng, cứ tiếp tục làm xáo trộn cuộc sống bình lặng của người khác như vậy mới thật là tàn nhẫn . Cứ lâu lâu đâm cái này thọt cái kia, mới thật là một tội ác . Không biết tại sao mà đã gần đến cuối đời rồi mà người ta vẫn không để cho mình yên ? ai đáng được tội nghiệp hơn ai ? Mình ghét cay ghét đắng mình mỗi lần mà mình nói chuyện giống hàng tôm hàng cá như vậy, chính mình còn thấy phẫn nộ với sự tức giận điên cuồng của mình, thì ai mà chẳng phẫn nộ, biết vậy thì đừng làm phiền mình là tự nhiên chẳng có mạng nào la gào đến phát rồ lên như thế trong điện thoại .Cảm ơn em đã ở đó với tôi, chia xẻ mà không đánh giá tôi, an ủi mà không đòi hỏi điều gì hết với tôi . Đó là một tình bạn mà tôi không bao giờ có thể tìm thấy được từ ai ( ngoài con Sóng Tình, nhưng nó là ảo, em là thiệt )Chiều nay về, thấy Hate dễ thương một cách lạ lùng , Hate dễ thương hay là cuộc đời này dễ thương ?

• Like 2

catbui    235

Chị Lynn,Đọc cái post vừa rồi của chị, em ngộ ra được 2 điều là:1. Em cần make an appointment với bác sĩ tâm lý.2. Phá rối cuộc sống bình lặng của người khác là 1 điều tàn nhẫn.Thanks chị Lynn, you open up my mind! :Hug:

Lynn    4,557

Catbui,Đã nói bao nhiêu lần, các cô bây giờ là sướng lắm rồi, hơi tí chạy đi níu áo các chị, vậy mà không ráng mà sống tốt hơn . Cô bé, em phải tập sao mà hễ em đánh hơi thấy mùi drama phảng phất ở đâu đó là phải chuẫn bị chạy ngay . Tại vì kết cuộc thì vẫn là chỉ có một mình em lãnh đủ thôi, không có ai nhẩy vào đó lãnh cho em hết .Nước mắt của mình rất là quí đó em, hãy để dành cho nó chẩy xuống khi nào mà mình thật là hạnh phúc, chứ đừng có mà uổng phí cho nó chẩy xuống khi mà mình đau khổ, những sự đau khổ nó sẽ không xứng đáng để cho mình chẩy nước mắt mà chỉ có những nỗi hạnh phúc khôn cùng mới xứng đáng để cho mình khóc . Em thử khóc vì sung sướng một lần coi sao ? em sẽ thấy là khóc vì đau khổ là cực kỳ vô lý, trong lúc khóc vì hạnh phúc, nó làm mình sướng mê tơi luôn .Con người ta không thể nào tránh được những cảm xúc vui, buồn, hạnh phúc hay là đau khổ, nhưng em phải tập làm sao mà khi em cảm thấy đau khổ, hãy tập cho trí óc của em shut down, đừng suy nghĩ nữa nếu mà em bắt đâu cảm thấy đau khổ .Cái mấu chốt ở chỗ, em phải biết shut your mind down, em phải biết lúc nào là mình phải ngừng nghĩ đến . Đó không phải khả năng để tránh những điều làm phiền mình mà là ý muốn của mình, em có muốn hay là không ? em có muốn quên một hình ảnh nào đó hay là em không muốn . Lý do mà em không quên được là vì em không muốn quên, chứ hoàn toàn không phải là em không thể quên .Em tập làm sao mà lúc em nghĩ đến điều gì mà nó bắt đầu làm cho em khổ sở, quằn quại thì em sẽ không nghĩ đến nữa .Chị Lynn có một câu chuyện này để tặng em :Chị Lynn thương cái chị ấy lắm, thương dễ sợ luôn, mỗi lần gặp her là thế nào cũng phải nhăn cái mặt khỉ của mình ra cười, ở bên cạnh her là cả một trời hạnh phúc, mấy trăm bài thơ cũng không đủ để diễn tả được nụ cười của her , trời ạ, I am into her từ đầu đến chân . Hẹn với người ta đi làm mà đi làm không nỗi luôn mà ...chỉ là thích hang out với her thôi .Có một lần she kể cho chị Lynn nghe một chuyện , mà nó làm phiền chị Lynn hết sức, đó là she nói nếu mà she gặp cô bạn gái cũ, she sẽ " hun " cô ấy một cái rồi bỏ đi . Chuyện ấy chỉ là một chuyện hết sức là con nít với chị Lynn nhưng nó lại làm phiền chị Lynn rất là nhiều ( không hiểu vì sao ) , em biết chị Lynn làm gì không? nhất định không nghĩ đến hình ảnh ấy nữa, nhất định không là không . Tại vì nó làm phiền mình, mình nghĩ đến làm gì ? trong khi có cả ngàn thứ về her mà mình khoái thì việc gì mà mình phải nghĩ đến một chuyện như vậy để cho mình khó chịu ? Em thử để ý xem có đúng như là chị Lynn nói không ? mình thích người nào, người ta có cả ngàn chuyện của người ta làm mà mình rất khoái, nhưng mà sẽ có một chuyện người ta làm cho mình bực, và cái vô lý ở chỗ , chỉ có một điều ấy thôi, nó làm cho cả ngàn điều kia biến mất vì mình cứ nghĩ đến điều ấy hoài , cái vấn đề là mình cứ để cái trí óc của mình nghĩ đến cái việc đáng tiếc ấy hoài, và do đó nó sẽ trở thành drama , bad , ugly drama !Cho nên là em hãy cố tập, điều gì làm phiền em, cho nó sang mot bên, tiễn nó đi sớm .

Devil    98

À, nếu em thất tình chị DQ và Chị Bỉn thì em cứ việc tá túc nơi đây,

Sis!cho em tá túc nơi đây nhen nhen :>, em đơn giản lắm ngủ đâu cũng được chỉ cần 1 kèm theo 1 cái gối ôm 37,5 độ là được hà :Hug:

catbui    235

Chị Lynn,Nghĩ lại cuộc đời 18 năm của em, chưa bao giờ em khóc vì hạnh phúc cả, rồi dần dần em cũng quên dần đi rằng nước mắt cũng là một biểu tượng của hạnh phúc..! :>Chị Lynn nói đúng...từ nay, em sẽ sắp xếp lại chính mình cũng như cuộc sống của mình, em sẽ làm lại từ đầu hết, em sẽ trở về là chính em..! :>Em sẽ nhớ câu nói của chị Lynn: Nước mắt của mình chỉ đáng chảy ra khi mình hạnh phúc thôi..!Gửi 1 cái ôm thật chặt đến chị Lynn :Hug:

MimiNguyen    2

Chị Lynn,Đọc đến câu kết cuối"Cho nên là em hãy cố tập,điều gì làm phiền em,cho nó sang một bên,tiễn nó đi sớm".Em như được củng cố thêm cái suy nghĩ "Các người khó chịu,nhỏ nhen,ghanh tị...thì mấy người sẽ nhanh già và xấu xí".Em muốn hỏi chị Lynn có phải là "Người Hà nội xưa không"?. Hay quê chị ở vùng nào của miền bắc vậy chị? (chỉ là quan tâm đến sis thôi,em không có ý gì khác)

Jurie    62

Lâu lắm rồi mới vào Tình..quả là một sự thiếu sót trầm trọng..Dù có giận dỗi Lynn hay đi flirt gái đến mấy..ghét Lynn đến mấy thì đọc Tình của Lynn lúc nào cũng cảm giác được how wonderful she is :Hug:Lynn..sau bao nhiêu lần đọc Tình của Lynn em luôn cảm thấy em rất muốn đi học về Tâm lý học. Không phải là để hiểu được tâm lý người ta mà là để hiểu tâm lý chính bản thân mình. Cũng có thể là vì em chưa đi làm, chưa bước chân ra ngoài xã hội nhiều nên em vẫn bị cái tư tưởng ngại tiếp xúc đè nén. Hôm nay em có nói chuyện với một cô bạn cùng lớp, cũng là người chơi thân với em trong nhóm 5 đứa ở lớp..em phát hiện ra rằng bạn ấy có tình cảm với một cô bé khác, yêu đơn phương bạn ấy mấy năm rồi. Em nói bạn ấy là hãy cứ làm theo những gì tình cảm và trái tim mách bảo..nhưng cô ấy nói cô ko thể làm thế được. Cô ấy còn gia đình..và quá nhiều thứ phải gánh. Em biết, đối với những người như chúng ta, hay ít ra là như Lynn sẽ thấy điều đó là rất buồn cười..vì hạnh phúc của mình là do mình quyết định. Nhưng vào hoàn cảnh của cô ấy, và gia đình của cô ấy là cả một sự khó khăn. Cô ấy ở tỉnh lên HN học, và ở nhà cô ruột, nhưng cái cô đó lúc nào cũng kiếm chuyện để cãi nhau với bạn ấy..rồi lúc nào mà không có chuyện gì thì gọi điện cho mẹ bạn ấy và đặt điều nọ điều kia..nhưng điều thật xấu xa. Mẹ bạn ấy thì quá hiền, ba bạn ấy thì không phải là người thương con cái, ông lúc nào cũng chỉ nghe theo bà nội..mà bà nội của bạn ấy lại cũng là người rất ghê gớm. Có lần, bạn ấy không chịu nổi người cô nên xin phép ra ngoài ở riêng, bà nội bạn ấy bảo rằng: " Mày ở nhờ thì mày phải chịu, còn mày ra ngoài thì tao từ mày ra khỏi dòng họ." Em rất thương cô bạn đó, Lynn biết là trong Nam đã khó để come out, thì ngoài Bắc còn khó gấp 10 lần..và nhất là đó lại là một gia đình như thế. Cảm giác giống như là ba mẹ sẽ không bao giờ có thể nghĩ rằng: tình cảm làm nên hạnh phúc..mà chỉ cần con cái được hạnh phúc là đủ.Cô bạn đó chưa bao giờ yêu ai, và không có cảm giác với con trai.. Em chưa bao giờ thấy bạn ấy nói rằng thích ai hay có tình cảm với ai cả. Nhưng hồi tối là lần đầu tiên thấy bạn ấy nói rằng đang nhớ một người, và đó là một cô gái. What can I do for her Lynn? Maybe nothing, I don't know.

Edited by JuRy

Lynn    4,557

Quả,

Em nhớ là em hứa thì em phải giữ lời đó nha, chị Lynn mà gặp em ở Hà Nội mà em không hầu hạ trong ngoặc kép chị Lynn là không xong đó nha .

Catbui,

Sáng nói chuyện đi về VN gặp các em với con bé, nó nói sao má khóc ? Lynn nói: tại má mày sắp được gặp các bạn của má mày , má mày sướng quá, nên má mày khóc .

Có phải đó là những giọt nước mắt sung sướng hông cưng ?

Rồng Hà Nội,

Em như được củng cố thêm cái suy nghĩ "Các người khó chịu,nhỏ nhen,ghanh tị...thì mấy người sẽ nhanh già và xấu xí".

Chắc em hiểu lầm ý của chị Lynn rồi, hay là tại em mới vào sinh hoạt ở AL nên em không hiểu hết ý của chị Lynn đó . Chị Lynn nói rằng cái gì làm mình đau khổ , buồn bực thì mình không nghĩ tới, mình không nghĩ tới để mình bảo vệ mình và bảo vệ quan hệ của mình, chứ không phải là mình không nghĩ tới vì những ý nghĩ tiêu cực của mình về người khác, nghĩ như em, nó còn drama hơn nữa đó . Sao không nghĩ như vầy: sự khó chịu, nhỏ ghen ganh tị của loài người là chỉ vì hoàn cảnh và những ảnh hưởng xấu chung quanh, đã đưa họ ra khỏi quá xa con người dễ thương nguyên thủy của họ ? thật là may mắn vì mình không bị như họ ?

Jury,

Theo Lynn nghĩ problem của bạn em là từ sự lệ thuộc của her vào gia đình chứ không phải là vì she là một người đồng tính , em hãy nhớ rằng, không ai có thể sữa chữa mọi khó khăn cùng một lúc hết, mà mình chỉ có thể lo cho từng khó khăn một mà thôi . Problem quan trọng nhất hiện tại của bạn em là gia đình dòng giống của her .

Trong cuộc đời của một người đồng tính, tài chính là quan trọng nhất, nhất, nhất ! tại vì sự độc lập về tài chính sẽ dẫn đến sự độc lập về cuộc sống cho chính mình . Hate, trước khi come out với gia đình, she để dành một số tiền đủ để cho her tự sinh sống trong vòng sáu tháng . Chị Lynn được chung sống với chị Hà, cũng vì chị Hà lúc ấy đã làm ra tiền, dù là rất nghèo nhưng đó là một cuộc sống không lệ thuộc vào ai của hai đứa . Nếu mà bạn em có thể move ra ở riêng được thì she cứ việc move ra, những lời hăm he của những người lớn chỉ là để thỏa mãn ý muốn của họ mà thôi . Mặc dù là ý muốn ấy đi ngược lại sự hạnh phúc của con em mình .

Như thế này, nếu bạn em PHẢI sống lệ thuộc về tài chính với bất kỳ một ai, cha mẹ, anh chị em, cô dì chú bác , bà nội bà ngoại, bạn bè ... thì cô ta PHẢI ráng mà nhịn để được người ta nuôi cho ăn học, khi nào học xong, có việc làm rồi thì muốn làm gì thì làm, và cô ta chỉ PHẢI có bổn phận với đúng cái người đang nuôi cho cô ta ăn học thôi,còn những người khác, kệ họ, họ muốn gì, kệ họ, mình có làm hay là không là cái quyền của mình .

Nếu bạn em có thể ra riêng vì do bố mẹ cô ta có khả năng cho con mình ra riêng thì không việc gì phải nghe lời bất cứ ai hết, kể cả bà nội . Bà nội muốn gì thì kêu bà nội deal với bố, deal với con trai của her . Em nên nhớ, mình là người dạy người ta phải đối xử đúng với mình, chứ không phải là mình để cho người ta đối xử với mình làm sao mình cũng phải chịu .

Nếu bà xử ép cháu, thì cháu chẳng có dại mà cứ ở đó cho bà xử ép cháu . Trừ khi bà nuôi cháu ăn học thì bà bắt cháu phải làm gì thì cháu phải làm như thế .

Kể cho em nghe chuyện này, nhà chị Lynn có tất cả 6 chị em gái, ba bà chị lớn, hai bà đi du học, một bà thì đi lấy chồng, còn lại ba đứa nhóc, lớn lên với nhau . Chị thứ tư của Lynn, mỗi lần bị đòn thì chưa chi đã ôm đầu ngồi khóc thút thít rồi, cho nên bị đòn, cùng lắm là bị một hai roi là cùng, tại thấy tội nghiệp quá , còn bà chị kế thì càng bị đòn bã lại càng cãi , càng la to hơn, làm cho ba của Lynn điên tiết lên thế là lại càng ...bị đòn ( bướng bĩnh , cứng đầu như vậy, đáng lẽ bã phải là lesbian mới đúng ), còn chị Lynn của em thì vừa nhìn thấy cái ba đi tìm cái roi là đã hớt ha hớt hãi, chạy thẳng ...ra đường, ổng sùng ổng hét lên về ngay lập tức cho ổng uýnh, chị Lynn nhất định không về, bỏ trốn sang nhà nhỏ bạn hàng xóm, vài tiếng sau, mò về thì ổng đã nguội rồi, cái hồi đầu ổng thấy mình mò về, ổng xách cái roi ra ổng tính là uýnh tiếp, tính là phen này uýnh thêm cái tội bỏ trốn, thấy cái roi, chị Lynn lại bỏ chạy tiếp, tới chừng tối mịt mùng, cái ổng bắt ổng lo, thì mình lò dò đi vê, trời ơi, ổng mừng hết lớn luôn . Được vài lần như vậy, hai đứa kia bị đòn còn mình thì ổng hổng thèm uýnh nữa .

Cho nên là hễ người ta nói mình không thích nghe thì mình không nghe, người ta chưởi mình thì mình không chưởi lại nhưng mà mình cũng không việc gì mà ở đó để cho người ta chưởi, người ta làm mình đau ( về tinh thần cũng như là thể xác ) thì mình không tội gì phải ở đó để chịu đựng cả. Nhớ chuyện Lynn kể Hate vừa nói xấu con bé của Lynn là Lynn nói thẳng với Hate liền, tôi không thích nghe cô nói về nó như vậy . She giận lắm, nhưng sau đó she có nói nữa không ? không !

Lynn nghĩ rằng em là người ở ngoài, em có thể giúp bạn em nhìn ra cái một cái đầu dây của cái mớ bòng bong này, rồi từ từ mà gỡ nó ra . Nghĩa là hãy giúp cho cô ta thấy đươc, cái problem nào là quan trọng nhất đối với cô ta , để mà cô ta chỉ chú tâm chú ý vào việc giải quyết vấn đề tối quan trọng ấy mà thôi . Khi mà việc quan trọng đã được giải quyết, thì mình sẽ giải quyết đến những việc khác sau .

Làm gì thì làm, em cũng nhớ là đừng bao giờ lấy problem của người khác làm thành problem của mình . Nhớ câu chuyện Việt kiều về nước chê ẻ chê ương đủ thứ không ? Đó là problem của Việt Kiều, trong khi cả đám ở trong nước nhảy đong đỏng lên, thế là cái vụ Việt kiều chê ẻ chê ương, lại hóa ra là problem của mấy đứa ở trong nước, mắc cười hông ?

catbui    235

Chị Lynn,Hôm nay em đã cảm nhận được thế nào là khóc vì hạnh phúc rồi..em đã khóc..em bật khóc như một đứa trẻ..khi biết rằng thì ra người ta vẫn chưa quên em...người ta vẫn còn nhớ và quan tâm em chị Lynn àh..Em thấy..hạnh phúc lắm...thế là em ngồi thẩn thờ, môi cười mà nước mắt cứ rơi..hihi =))Khóc như vậy là đáng phải ko chị..? [-o<

Lynn    4,557

Hông, tại vì tới lúc người ta bỏ đi hoặc là người ta quên em, em còn phải khóc dữ hơn nữa . Khóc vì hạnh phúc là như vầy nè: được cái bằng đầu tiên, đem về khoe mẹ, đi xin việc nguyên một đám mới ra trường, mà chỉ có mỗi mình mình được mướn thôi, đi đấu tranh cho hôn nhân đồng tính của tiểu bang mình đang ở, cuối cùng tiểu bang của mình được hợp thức hóa hôn nhân đồng tính, cái đó là khóc vì hạnh phúc đó em . Khóc vì người ta hổng có quên mình ? yếu quá bé ạ!

Lynn    4,557

Gau ta,Buồn mà khóc thì buồn thêm làm sao ?

Jurie    62

Haha..cái vụ Viêt Kiều, em cũng có một con nhỏ này, Nó mới đi học ở Úc có 1 năm thôi..mà vừa mới về là nó che ỏng chê eo cái nơi mà nó đã sống gần 20 năm trời. Đúng là VN có phần kém hơn rất nhiều, nhưng nhỏ cứ làm như đó là cái gì to tát lắm. Nó làm cho người ở lại cảm thấy có phần bị xúc phạm áh Lynn.Anw, cám ơn Lynn, dù sao thì mọi sự vẫn để cho cô bạn ấy quyết.. =))Àh phải rồi, Lynn có ra Hanoi hở? [-o<

Lynn    4,557

Lười,Mình đã tự hứa là sẽ viết nhật ký nhiều hơn, bởi vì mỗi lần mình viết, mình cảm thấy hạnh phúc một cách lạ lùng, vậy mà mình cứ lười, lười ơi là lười ! Hôm nay, bỗng dưng trí khôn của mình nó trở lại, cho nên là mình mới phát hiện ra một điều, hễ mình mở AL ra mà thấy chữ " Tình " là tự nhiên mình hết lười, chỉ cần một cái click thay vì hai ba cái click để đi tìm nó , thế là mình hết có lười !!!Câu chuyện chẳng có gì là trầm trọng, tự nhiên hôm nay con nhỏ phát rồ lên, nói năng linh tinh, thế là lại vô cùng hối hận vì lỡ ... nói năng linh tinh . Con người của mình thật là phức tạp nhỉ ?Sáng hôm qua , bà Giảng sư của trường đại học, long thể bất an, trường của bã kêu mình đi coi cái lớp cho bã , thế là con bé lót tót đi . Cái lớp kế toán 101 này, mình dạy dùm bã mấy lần rồi, học trò hầu như là ai mình cũng biết . Tụi nó nói chung là hiền và dễ bảo , vì là lớp cuối tuần nên có đủ mọi hạng tuổi đi học, trong đó có một bà làm trợ lý cho ông bộ trưởng bộ tư pháp của tiểu bang Virginia, tên của bã là Corrine .Chiều đến cho cả đám làm bài để mình đi tán gái . Trở lại lớp thì cả đám đã làm xong, thế là cả lớp mang bài kiểm ra phân tích .Bà corrine làm phải một cái lỗi mà mình đã gào thét lên với cả đám mỗi lần mình dạy thế : trong ngành kế toán và tài chính, ngày tháng năm là quan trọng nhất . Làm gì thì làm phải đánh vào computer cho đúng cái ngày ấy , đánh sai một cái là report nó sẽ ra sai . Dạy lên dạy xuống như vậy, mà cuối cùng bã vẫn làm sai , vẫn không bỏ ngày tháng vào cho nó đúng . Thế là mình tức muốn chết luôn, dạy bao nhiêu lần, trong kế toán, ngày tháng năm là quan trọng nhất mà cứ làm lộn lên làm lộn xuống, hỏi không tức sao được ? thế là con nhỏ mang bài của bà Corrine ra vừa gào lên thảm thiết : tại sao tôi đã nói các người trong dịch vụ kế toán , ngày tháng năm là quan trọng nhất mà các người cứ quên hoài là sao ?Thế là cả đám ngồi run rẫy nghe mình gào lên, đặc biệt là bà Corrine, vì bã biết rõ ràng là mình nói cái chuyện ngày tháng năm nó quan trọng như thế nào, mà bây giờ mở bài kiểm ra vẫn còn làm lộn . Giận quá là giận, đang đứng hét be be lên thì bà Corrine, bã nhỏ nhẹ nói: cô đừng buồn nữa, tôi sẽ cố gắng không làm lộn nữa ! Trời ơi, sao mà cái máu gay của mình nó lại cuồn cuộn lên trong người của mình, nhìn thấy bã nhỏ nhẹ nói với mình mà thiệt tình là mình cảm thấy vô cùng là hổ thẹn . Thế là lại phải xuống giọng để nói với bã, trời ơi, cái sức mạnh của sự dịu dàng, sao mà nó mạnh không tả được, không ai mà có thể nặng lời được với sự dịu dàng của một người phụ nữ hết . Thế là con nhỏ lại phải cặm cụi ngồi xuống bên bã để dạy bã sữa bài .Học được bài học nhớ đời từ bà Corrine: dù dưới mọi hình thức giận dữ nào của con người, sự dịu dàng bao giờ cũng là mọt vũ khí lợi hại nhất của một người phụ nữ .

MimiNguyen    2

Dạ,cảm ơn Đại sư phụ đã chỉ giáo.Nhưng còn câu hỏi...nếu sư phụ không tiện tiết lộ thì...tự đoán vậy!

Lynn    4,557

Chỉ cần có một người yêu thương mình thôi là cuộc đời này rất đáng để sống !Đúng vậy chỉ cần có một người yêu thương mình thôi là cuộc đời này đã rất là đáng sống, huống hồ gì mình lại có rất nhiều người yêu thương mình ? Chiều hôm ngồi nghe mấy bản nhạc về tháng Sáu trời mưa, không biết sao Jas tính làm SN cho AL tháng Sáu, mưa tháng Sáu, rồi đến tháng bẩy mưa ngâu, nhỡ mình về VN mà phải lòng cô nào thì mấy cái cơn mưa đó chắc sẽ làm cho mình hết quay đầu về Mỹ được quá . Cho nên là làm gì thì làm không được phải lòng cô nào ở VN hết .Ừ, nhưng mà cảm xúc thì làm sao mình nói được nhỉ ? làm sao mình biết được nhỉ ? Giống như tối hôm qua, nói chuyện với my sister, she nói bộ em vẫn tin vào " being in love " hả ? bộ em vẫn tin vào chuyện tình yêu say đắm hả ? bộ em không sợ hả ?... Em sợ , em có sợ, sợ se sắt cả người, sợ như là nhìn thấy mấy con chuột của Sóng vậy đó, nhưng em làm sao được khi mà em vẫn còn là một con người và vẫn sống, vẫn ăn và vẫn thở ? em làm sao được khi em vẫn cứ là một con bé lãng mạn và mơ mộng như ngày nào em mười ba tuổi ? Không biết già rồi mà vẫn còn mơ mộng thì nó có phải là một cái tội không nhỉ ? Nhưng làm sao mà cấm được tâm hồn của mình đi hoang khi mà nó cứ nằng nặc đòi đi hoang ? không biết đến chừng nào trái tim của mình nó mới ngừng mơ mộng ? Người ta nói trên 30 tuổi mà vẫn còn làm thơ được thì đúng là thi sĩ , còn trên 40 tuổi mà tâm hồn vẫn còn lãng đãng thì đúng là gì nhỉ ?Khi mà người ta yêu, hình như là người ta không còn nhớ đến tuổi tác là gì nữa . Cứ mỗi lần nghe chị Hà kêu " A muội " " em " sao mà mình thấy nó ngọt ngào gì đâu, khoái không thể tả được gương mặt sáng rỡ của her mỗi lần mình hiện ra trong webcam, và tiếng nói nhỏ nhỏ của her với mấy người trong gia đình ( mà tưởng mình không nghe thấy ) " coi kìa a muổi xinh đẹp lắm " , và cũng buồn cười không thể tả được khi mấy người trong gia đình của her vẫn còn coi hai đứa như là một ...cặp .Nhưng mà làm gì được bây giờ nhỉ khi mà hai người sống ở hai thế giới khác nhau ? bởi vì mình phải thương chị ấy như thế nào thì mình mới không cho chị ấy số phone chừng ấy năm . Bà chị về VN ăn Tết, gọi qua nói: Hà nó hỏi số phone em, em có muốn chị cho không ? " dạ không, để em gọi cho her, để she phải hỏi số phone của em qua người khác là tội của em nặng lắm " .Làm sao được bây giờ ? em không biết phải làm sao bây giờ khi mà ở giữa chúng mình ngăn cách bởi cả một đại dương ? em không còn một con đường lựa chọn nào khác, em không muốn làm khổ em, mà em lại càng không muốn làm khổ chị . Nhìn ánh mắt thiết tha của chị , nghe giọng nói ngọt ngào của chị , nó giống như là cả trăm vết dao chém vào tim em ...Mỗi ngày em sẽ cố cầu nguyện cho chị , có được một cuộc sống thật là bình an, bình an như là có em bên cạnh ....

• Like 4

Lynn    4,557

<table align=center><tr><td><div style="background:#000000 url(http://intelligenttravel.typepad.com/photos/uncategorized/2008/07/10/laptop_on_airplane.jpg) left no-repeat;width:800px;height:400px;color:white;">

<div style="margin-Right:20px;"><i>

Plan B ...

Tôi về thành phố tìm em, <br />

Lời thề năm ấy êm đềm biết bao <br />

Người xưa chốn ấy chờ mong <br />

Như tình tôi mãi trắng trong cùng người

<br />Đi tìm bóng dáng ngập ngừng <br />

Đâu rồi người ấy của từng tháng năm ? <br />

Sao không một lần ghé thăm

<br />Để tôi lạc lối, âm thầm bước đi …

<br />

</table>

Mạng mạng mạng ....

Đây là kế hoạch gặp nhau của những kẻ " yêu xa " , thanks AJ for phát minh ra hai cái chữ ngậm ngùi này .

Plan A: Hai đứa thích nhau, YES !

Plan B: tôi thích em , em không thích tôi: Em tránh mặt tôi ...

Plan C: Tôi không thích em, em thích tôi: bỏ trốn

Plan D: Không ai thích ai hết, mạng is so ...........PERFECT !

Edited by Lynn
  • Like 2

caremcarem    469

Đây là kế hoạch gặp nhau của những kẻ " yêu xa " , thanks AJ for phát minh ra hai cái chữ ngậm ngùi này .Plan A: Hai đứa thích nhau, YES !Plan B: tôi thích em , em không thích tôi: Em tránh mặt tôi ...Plan C: Tôi không thích em, em thích tôi: bỏ trốnPlan D: Không ai thích ai hết, mạng is so ...........PERFECT ! hì,em thấy,không chỉ "yêu xa" mới vậy đâu chị,tình yêu giữa người và người nó vốn dĩ vầy..nnhững kết quả,sẽ khác nhau 1 chút..còn do trái tim và cách ứng xử ở mỗi người.ihìĐó chỉ là những Plan chính ,chứ đôi khi,có những Plan khác nữa,hì,ví dụ..gặp nhau hoài,biết đâu lại thích nhau,lại cùng YES.:rolleyes:

Lynn    4,557

Dạ thưa chị carem , em đang nói về " yêu xa " còn chị đang nói về " yêu gần " ạ !Đùa với em thôi, mấy cái vụ gặp nhau này hay trục trặc nhưng mà vui lắm, vì nó là ảo, nên hễ trục trặc thì cũng chẳng làm cho ai đau khổ ...lâu ! :rolleyes:

Lynn    4,557

Em,

Em hỏi tôi làm sao em quên được người tình đang có chồng, có con của em .

Để tôi nói cho em nghe, em không quên được cô ta đâu, đơn giản là vì những người phụ nữ có chồng, họ có cái kiểu quyến rũ rất là đàn bà của họ, mà những người đồng tính chúng ta không thể nào cưỡng lại được hết . Cộng thêm những hào hứng của sự lén lút, em KHÔNG THỂ NÀO từ chối, không thể nào mà không gặp her được hết . Tất cả mọi lý chí, mọi ý nghĩ, mọi hoạt động của em đều không thể nào làm được đúng nhiệm vụ của nó bởi vì cái sự hoan lạc ấy nó quá to lớn đi, nó át mất tất cả bởi vì nó giống như là người ta bị ghiền thuốc phiện , ghiền xì ke, mọi sinh hoạt hàng ngày của em chỉ có chờ đợi được gặp her, được nghe tiếng she nói ..., nó giống y hệt như là em bị ghiền thuốc vậy đó . Cả ngày em chỉ ngồi chờ đến giờ được hút .

Những con người bình thường như chúng ta, ít ai có thể tự mình ra khỏi những con ghiền ấy được cả . Nếu tự chúng ta ra khỏi những con nghiện đó thì nó đã không bị gọi là ghiền .

Mà không phải chỉ có em là bị ghiền her đâu, mà là she cũng bị ghiền em tương tự như vậy, nhưng cơn ghiền của her nó không nặng bằng em, vì she còn có chồng her, con her , she phải lo cho họ . Cho nên chỉ có một mình em là lãnh trọn những con ghiền ấy mà không còn một con đường nào khác .

Em đừng tìm cách quên her, em không làm được đâu, nhưng để tôi kể cho em nghe câu chuyện khốn khổ của tôi:

Trước hết, không có người đàn bà nào bỏ chồng cho một người đồng phái cả, dù có đi nữa thì cũng chắc là ai đó chứ không đến phiên mình đâu . Cho nên hãy bỏ đi cái ý nghĩ hoặc là những lời hứa hẹn, she sẽ bỏ chồng để về với em . Em thử làm đàn ông xem , cái xác xuất bỏ chồng theo một người đàn ông khác, nó cũng rất là thấp bởi vì em biết sao không ? VÌ ÍT KHI CÓ MỘT NGƯỜI PHỤ NỮ NÀO MUỐN PHÁ VỠ GIA ĐÌNH CỦA HỌ HẾT, không phải là họ không muốn , họ muốn lắm chứ, nhưng họ không đủ can đảm để làm chuyện ấy .

Nhưng mà đó là chuyện của her, có lẽ em sẽ không hiểu được đâu, vì đó là chuyện của her . Gia đình her đau khổ, chồng con her đau khổ, gia đình hai bên đau khổ, tất cả những đau khổ đó không bao giờ có thể so sánh được sự đau khổ của mình vì khi mình đau khổ, đó sẽ là một sự đau khổ lớn nhất, chẳng có sự đau khổ của ai mà lớn hơn được sự đau khổ của chính mình cả.

Em hãy nhớ đoạn viết ở trên nhé, không có đau khổ nào của ai mà nó lớn bằng sự đau khổ của chính em hết .

Bây giờ, khi mà em đang có những phút hoan lạc với her, những khoái lạc ấy nó nhiều quá, nó át hết tất cả những đau khổ mà em đang có, những khắc khoải , những nhớ nhung mà em đang có, những cảm giác tội lỗi mà em đang có , cho nên em sẽ chỉ có biết đến những khoái lạc ấy mà thôi, em không còn nhớ em là ai nữa hết .

Nhưng mà cuộc đời thì sẽ có lúc hợp rồi cũng có lúc tan , đúng không ? Em sẽ bước sang một giai đoạn mà em cảm thấy rất là mệt mỏi, rất là buồn bực vì những trò lén lút, những ái ân vụng trộm ấy, em sẽ thấy mệt mỏi vô cùng, nhưng mà em sẽ không thể nào ngừng nghĩ đến her, ngừng gặp her được hết . Và vì em không còn muốn nữa mà em vẫn phải làm, nó sẽ đưa em đến tình trạng em ghét em, em sẽ ghét em , ghét cay ghét đắng em, ghét cay ghét đắng sự bất lực của em .

Và khi em chán ghét em thì cuộc đời của em cũng bắt đầu rơi ra từng mãnh một . Nhưng mà con người của chúng ta hay lắm, mỗi khi có điều gì trái với ý muốn của nó, là tự động bản năng của nó sống dậy, nó sẽ chống trả lại một cách rất là hữu hiệu .

Bởi vì sự đau khổ của em khi mà em tưởng là em yêu her, sự đau khổ ấy nó sẽ làm cho em trở thành một kẻ bị ngộ nhận đủ thứ . Mà cái ngộ nhận đau đớn nhất là khi em gặp một người con gái khác . Cô ấy sẽ trở thành một cái phao cho em níu lấy, và chắc chắn với em , đó chỉ là một cái phao cho em bám vào để em chống lại những đau khổ mà em có với người có gia đình ấy , em sẽ tưởng rằng em " yêu " cô bạn mới này của em, em mừng rỡ vì nhờ có cô ta mà em thoát khỏi cái chuyện tình với người đang có chồng của em , em mừng rỡ vì em đang vùng vẫy trong cái đau khổ ấy và cô ta là người đang cứu em ra .

WRONG ! cô ta chỉ là một cái phao của em lúc ấy mà thôi, chứ cô ta không phải là tình yêu đích thực của em đâu .

Và bởi vì cô ta chỉ là một cái phao mà không phải là tình yêu, do đó sẽ đến một ngày em sẽ phát hiện ra rằng mình đang có một cái phao chứ không phải là một người yêu . Thế là lại đổ vỡ, lại đau khổ

tiếp . Đau khổ này tiếp theo một cái đau khổ khác, nó sẽ biến em trở thành một con người rất là sợ hãi em sợ hãi tất cả những gì mà em nghĩ rằng nó mang đau khổ lại cho em .

Cho đến một hôm, sớm hay muộn, cũng sẽ đến một ngày, em gặp được người ấy của em, cái người mà em yêu bằng cả con tim, cả khối óc, bằng cả một trời đam mê của em, một người mà không có chồng, không có con mà cũng chẳng phải là cái phao của em . Một người mà sẽ làm cho em thấy em tìm lại được con người của em . Một người mà khi em ở bên cạnh, em sẽ cảm thấy cả một trời hạnh phúc . Một người mà sẽ cho em biết thế nào là sự tự do của một con chim đại bàng, một người mà sẽ cho em thấy là chỉ khi nào được gọi là "tình yêu" khi em trở thành một người tốt hơn, một người hạnh phúc hơn và một người biết cống hiến cho cuộc đời .

Nhưng mà em biết gì không ? tôi bảo đảm với em, dù em yêu cô ấy như thế nào đi nữa, dù em có thể chết vì cô ấy, em cũng sẽ không bao giờ cho cô ấy được một người yêu trọn vẹn, là em, được hết, bởi vì những đau khổ của sự quan hệ với một người đang có gia đình và một cái phao , sẽ làm cho tình yêu của em bị khiếm khuyết mất rồi ! Đối với em , tình yêu ít nhiều, nó chỉ là một sự đau khổ mà thôi .

Cho nên tôi mới nói với em , hãy để ý đoạn viết ở trên, không có sự đau khổ nào bằng sự đau khổ của chính mình , tôi lại sai nữa rồi đó, không có cái đau khổ nào bằng mình gây ra sự đau khổ cho người mình yêu thương nhất.

Có quan hệ với một người đàn bà có chồng, là em sẽ làm cho người mà em yêu thương sau này đau khổ, và cái đau khổ ấy sẽ lại là cái đau khổ nhất của cuộc đời em .

Mong em hiểu được những gì chị Lynn viết cho em .

Edited by Lynn
  • Like 6

Lynn    4,557

Không biết là những bài viết của Lynn về xây dựng một quan hệ với bản thân, có ai đọc mà thực sự hiểu được hết ý nghĩa của nó không nhỉ ? Nhưng riêng Lynn thì mỗi lần có điều gì làm phiền Lynn là Lynn lại mở nó ra đọc, đọc đi đọc lại, càng đọc , càng thấy rằng tất cả những ý nghĩ tiêu cực, bịnh hoạn của mình đều xuất phát từ những chuyện đáng tiếc xảy ra cho mình khi mình lớn lên, cái câu " nhân chi sơ, tính bản thiện " đáng lẽ phải được mọi người dùng làm phương châm trong cuộc sống .Trễ còn hơn không , may mắn là mình đã phát hiện ra cái chuyện " nhân chi sơ, tính bản thiện ", kịp thời, đúng lúc ,trước khi mình biến thành một kẻ lúc nào cũng cay đắng tình đời, lúc nào cũng chua chát chuyện tình cảm .Đó là lý do mà tại sao càng ngày mình lại càng thương ...Hate ! mỗi ngày ra vô nhìn her, mình phải tranh đấu kịch liệt với bản thân để không chạy lại ôm her vào lòng, ôm như ôm một cô em gái nhỏ, muốn nói với her những lời âu yếm, thân tình nhưng mà ...khổ một điều, hình như trên đời này chỉ có một mình mình là thấu hiểu sâu sắc cái vụ " nhân chi sơ, tính bản thiện " , còn những người khác thì cứ sống mãi với cái sự " nhân chi sơ, tính phải yêu " . Cho nên yêu hoặc là không yêu, chứ không có vụ thương như thương một cô em gái nhỏ, thương nhau như bạn bè .Nhưng mà dù sao, mình cũng mừng là mình phát hiện ra là tình cảm mình dành cho Hate không phải là tình yêu, có gì vui hơn khi mà cả hai người đều biết rằng đó không phải là ...tình yêu ? bởi vậy cái chuyện chia tay với Hate , thay vì là một drama thì nó lại trở thành một cái thở phào, nhẹ nhõm .Có những chuyện về Hate thật là ngộ nghĩnh mà mình không thể nào mà không thương her được . " Sao từ lúc chia tay với tôi, cô xinh đẹp hẵn ra vậy ? " cười, trả lời:" không biết nữa, tại bi giờ thành đàn bà, từ bữa giờ là ...Mẹ chứ không phải là đàn bà ! " . " ngủ chung tối nay hông ? " trả lời: " hông!"" cô làm con Princess hư ", " tôi mới bị đứt tay, đừng than phiền nữa, tôi sẽ không chịu nỗi đâu " , " bây giờ tôi hết yêu cô rồi, cô đứt tay kệ cô " , hahahhaha ! " tôi có cần cô quan tâm đâu ? tôi chỉ nói rằng tôi bị đứt tay , đang khó chịu, nên đừng cằn nhằn tôi về con Princess nữa ", " Lynn yêu cầu đừng em đừng nhìn vào ngực Lynn như vậy nữa " , thế là she không nhìn nữa mà giơ tay ra ...chuẫn bị ...! sợ quá, bỏ chạy !!!Cái vụ yêu đương lầm lẫn này, nó làm mình khó chịu không tả được lúc mà hai người có quan hệ luyến ái vói nhau, còn bi giờ thì tất cả đều biến thành buồn cười đến độ mình phải kinh ngạc ! Hồi trước có những lúc mình tức Hate gần khùng luôn, nhất là cái vụ không phụ mình làm việc nhà, bây giờ thì mình vẫn cặm cụi nấu cơm cho em ăn để em đi cua gái, tất cả những bực bội từ trước đến giờ, bỗng dưng đi đâu mất tiêu , bởi vậy cái chữ " yêu " nó lợi hại như vậy đó, " yêu " là đòi hỏi là trông mong, hông " yêu " , hông đòi hỏi, mà cũng hông trông mong, thế là nó làm cho mình khỏe re . Tất cả những lời than phiền, những câu nói ác độc vô tình của her, không còn si nhê gì với mình nữa cho nên đời bỗng dưng vui một cách lạ lùng .Hate, không có gì sung sướng bằng việc Lynn lủi sang một bên để nhìn Hate trưởng thành, chỉ mới có nửa năm thôi mà em đã lớn lên được vài năm rồi đó ! em đã tự biết làm thế nào để tự mình sống hạnh phúc và thoải mái rồi đó . Ai biết được tương lai phải không ? nếu một ngày nào đó Lynn nhìn thấy Hate như là một người đàn bà thay vì một đứa trẻ thì có lẽ Lynn sẽ fall in love với Hate thêm một lần nữa , đâu có ai cấm Lynn làm việc đó đâu phải không ?Cái vụ yêu đương nó làm hại bao nhiêu là người mà không biết tại sao con người vẫn cứ hở tí là ...yêu, là sao ?

Edited by Lynn
  • Like 3

Junior    550

Cái vụ yêu đương nó làm hại bao nhiêu là người mà không biết tại sao con người vẫn cứ hở tí là ...yêu, là sao ?

yêu là khổ không yêu là lổ mà chị Lynn :give_rose: , thà chịu khổ còn hơn bị lỗ :give_rose: Edited by Junior

facefate    155

Lynn ơi cho em hỏi nhé,Làm sao và khi nào Lynn nhận ra giữa Lynn và Hate không phải là “tình yêu” mà là “tình chị em”?Có lần Lynn nói 2 người không có quan hệ huyết thống, dù yêu thương nhau cách mấy và ở bên nhau thì cũng không thể là “chị em” (vì thật sự đâu phải chị em), mà chỉ có thể là “bạn thân” hoặc “người yêu” mà thôi. Và thương nhau, cộng với có make love với nhau thì không phải là “chị em”, không phải “bạn thân”, mà là “người yêu”, đúng không ạ?Vậy tóm lại là khi xưa 2 chị là “người yêu”, bây giờ 2 chị là “chị em”, và cũng có thể mai mốt 2 chị trở lại làm “người yêu”? Vậy khi xưa Lynn có … lầm tưởng “tình chị em” là “tình yêu”?Em không có chị em gái ruột, cho nên không tưởng tượng ra nỗi là người ta có thể yêu & muốn make love với chị/em gái ruột của mình hay không?! Thường câu trả lời là không thì phải.Thiệt là em rối lắm Lynn ạ, vì trường hợp của em, em thì nói với cô ấy & nghĩ trong đầu rằng tụi em là “người yêu” của nhau. Còn cô ấy thì chỉ nói là thương em như “chị em”. Nhưng mà thực tế là tụi em thương yêu nhau, cùng nhau vượt qua khó khăn gần 7 năm nay, chia sẻ, tâm sự, chăm sóc cho nhau, bỏ lại những người đàn ông sau lưng, muốn được ở bên nhau, muốn cùng nhau đi tiếp tương lai và có … make love nữa (mà cô ấy cũng thích chứ không phải mình em). Vậy tụi em là “người yêu” hay là “chị em” của nhau? Xin lỗi Lynn nếu em đã đem cái sự phức tạp của em … quăng qua cho Lynn.

Lynn    4,557

FF, Trả lời cho em biết là từ khi nào mà Lynn phát hiện ra Lynn thương Hate như là một đứa em nè:1 - She không muốn French Kiss với Lynn . Sau nụ hôn đầu ở Calif. sau đó là không bao giờ xảy ra nữa . Mới đầu thì Lynn cũng dụ dụ her nhưng sau đó thì Lynn lại hết muốn French Kiss với her nữa, tại vì khi mà mình French Kiss với một người là lúc cả hai người " in love ", còn không có cái vụ " in love " thì miễn cái vụ French Kiss đi ! Mà FF biết là French kiss là khởi sự của mọi tình yêu . Lynn vẫn không thể nào tưởng tượng được là một chuyện tình lại có thể thiếu cái phần quan trọng nhất ấy !2 - Những ngày Lynn bị đau bịnh, bếp núc lạnh tanh, chẳng ai hỏi mình có đói hay không ? nấu dùm một miếng mì gói cũng chẳng ai nấu dùm, trong khi cơm của her ăn là Lynn nấu mỗi ngày, cái đó không phải là tình ...mẹ con chứ là tình gì ? Má mình thương mình, nấu cho mình ăn mỗi ngày , vậy chứ nhiều khi bã đau bịnh, mình mải chơi cũng chẳng nấu cho bã được lấy một bữa ăn .3 - Nhiều khi Lynn đi làm về trễ, về đến nhà vừa đói vừa mệt, bếp núc thì lạnh tanh ...cơm thì hết, giống má con không ? con đợi má đi làm về nấu cho con ăn, đúng không ?4 - Hate không thích bất cứ điều gì về Lynn nữa hết, từ cái xe của Lynn cho đến con bé của Lynn , cho đến văn chương của Lynn . Hồi đó Hate là editor cho chuyện của Lynn , còn bây giờ thì Lynn phải đi hỏi người khác để làm editor cho truyện của Lynn . Có đau đớn không FF ?5 - Cái kiểu nhõng nhẽo , nũng nịu của Hate đối với Lynn là cái kiểu nhõng nhẽo , nũng nịu của một đứa bé đối với chị của nó chứ không phải là cái nhõng nhẽo của một người tình với một người tình .6 - Tình gì cũng vậy, phải có cho và có nhận, chỉ có nhận thôi, thì chẳng có cái gì nó thành được hết, chỉ có con cái mới tha hồ tự do nhận của cha mẹ thôi chứ không có quan hệ nào mà chỉ có nhận mà thôi .7 - Tình yêu nó khác tình thương ở cái chỗ, mình có ý muốn chung chăn chung gối với người ấy hay là không , nhất là mình là phụ nữ, không phải ai mình cũng nghĩ đến chuyện ngủ nghê với người đó được hết, mình chỉ nghĩ đến chuyện ham muốn với người mà mình yêu thôi . Còn nếu mình không thấy ham muốn người ấy theo đúng nghĩa của cái chữ ham muốn thì tốt nhất là mình nên chia tay với người đó để mà cả hai người có cơ hội gặp gỡ những người khác .8 - Mình không muốn nặng lời với ai hết, nhất là người chung chăn chung gối với mình, có những lúc Lynn nỗi khùng, Lynn hét lên, hét lên chứ không có nặng lời, nhưng sau đó ngay lập tức là Lynn sẽ xin lỗi người ấy . Cho nên ai nặng lời với Lynn là Lynn chịu không nỗi, một hai lần mình còn bỏ qua chứ bị nghe những lời ấy thường xuyên thì chẳng thà sống độc thân sướng hơn .9 - Con bé của Lynn nó hay tị hiềm với Hate, nó nói tại sao Hate cũng làm như vậy mà Lynn không nói mà trong khi nó làm thì lại bị Lynn la . Lynn phải nói với nó là: Hate là bạn gái của Lynn chứ không phải là con của Lynn, Lynn không thể nào kèm cặp bạn gái của Lynn như là con của Lynn được hết . Mỗi ngày, Lynn có thể gọi Hate đi bắt cái nồi cơm điện ấy lên, bắt Hate dọn chén sạch vào tủ , nhưng mà Lynn không thể nào làm được những việc ấy với một người, mà mình chỉ muốn coi cô ta ngang hàng với mình như vậy .10 - Một cuộc chung sống với một người là một cuộc chia xẻ mọi thứ , mọi điều hàng ngày, không chia xẻ được thì đó là tình bà con, anh chị em, cha mẹ ruột thịt rồi còn gì nữa ?Cái chuyện " make love " , ngủ với nhau như em nói, thiệt tình là nó không có gì khó hết, cái khó ở chỗ là em có fulfill - có cảm thấy là trọn vẹn, sau khi ngủ với nhau hay là không ? em ngủ với cô ta, nó có làm cho em bị mất trí hay không ? hoàn toàn mất trí vì những đam mê mà mình dành cho người ấy hay chỉ là một cái " routine " , một cái thường lệ, như những công việc khác hay là không ?Không có một cuộc làm tình - make love - thực sự nào mà thiếu những cái French Kiss ướt đẫm ham muốn hết . Những trò khác ? chỉ đơn giản là ...having sex mà thôi . Em có nhớ cái phim " Pretty Woman " không ? she nói gì với khách hàng của her ? " tất cả, tất cả, ông có thể làm tất cả trên người của tôi, trừ đôi môi của tôi ! "Junior, " yêu là khổ không yêu là lổ mà chị Lynn , thà chịu khổ còn hơn bị lỗ "Yêu là hạnh phúc, không yêu là hạnh phúc hơn, giữa hai cái hạnh phúc , cái nào nhiều hơn thì mình chọn !

Edited by Lynn

Guest
This topic is now closed to further replies.