Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Lynn

Tình Lỡ

Recommended Posts

Bluecactus    2

"Kể cho em nghe chuyện này, nhà chị Lynn có tất cả 6 chị em gái, ba bà chị lớn, hai bà đi du học, một bà thì đi lấy chồng, còn lại ba đứa nhóc, lớn lên với nhau . Chị thứ tư của Lynn, mỗi lần bị đòn thì chưa chi đã ôm đầu ngồi khóc thút thít rồi, cho nên bị đòn, cùng lắm là bị một hai roi là cùng, tại thấy tội nghiệp quá , còn bà chị kế thì càng bị đòn bã lại càng cãi , càng la to hơn, làm cho ba của Lynn điên tiết lên thế là lại càng ...bị đòn ( bướng bĩnh , cứng đầu như vậy, đáng lẽ bã phải là lesbian mới đúng ), còn chị Lynn của em thì vừa nhìn thấy cái ba đi tìm cái roi là đã hớt ha hớt hãi, chạy thẳng ...ra đường, ổng sùng ổng hét lên về ngay lập tức cho ổng uýnh, chị Lynn nhất định không về, bỏ trốn sang nhà nhỏ bạn hàng xóm, vài tiếng sau, mò về thì ổng đã nguội rồi, cái hồi đầu ổng thấy mình mò về, ổng xách cái roi ra ổng tính là uýnh tiếp, tính là phen này uýnh thêm cái tội bỏ trốn, thấy cái roi, chị Lynn lại bỏ chạy tiếp, tới chừng tối mịt mùng, cái ổng bắt ổng lo, thì mình lò dò đi vê, trời ơi, ổng mừng hết lớn luôn . Được vài lần như vậy, hai đứa kia bị đòn còn mình thì ổng hổng thèm uýnh nữa ."Em thích cách này của chị Lynn. Nhiều lúc mình cần phải "lỳ" để bày tỏ quan điểm của mình. Một lần, hai lần...dần dần mọi người sẽ nhận ra điều mình muốn là gì và phải tôn trọng mình. Cách này ứng dụng vào mấy tình huống trong cuộc sống hiệu quả lắm. Em thường ít nói nên cũng ít khi tham gia thảo luận trên diễn đàn nhưng em hay đọc những bài viết của Lynn và nhiều bạn khác. Thú thật, những bài viết khuyên nhủ và phân tích của Lynn về các vấn đề mà giới chúng ta thường phải đối mặt, em figure out được nhiều điều lắm. Đặc biệt là bài thảo luận rất "hot" về 1 lá thư trên VnExpress mà Nhỏ post trên AL. Nhờ bài viết đó mà em có thêm sức mạnh để giải quyết vấn đề của chính mình. Cảm ơn Lynn nhiều lắm.Không biết Lynn còn nhớ có lần em vào nhà của Lynn chào hỏi và nhận xét " Lynn là người dí dỏm và cũng rất nghiêm nghị, bài viết của Lynn làm người khác cười cũng nhiều và "sợ" cũng không ít. Ý em nói "sợ" ở đây ( ít nhất theo cảm nhận của em ) là chính kiến của Lynn rất thẳng thắn và rõ ràng. Đúng or Sai. Không dây dưa, quyết định dứt khoát. Lynn nói thẳng vào vấn đề... Lúc đầu em cũng hơi bị ngại ngùng với cách discuss đó nhưng theo thời gian đọc Tình, em biết được điều này rất tốt, nó giúp những người mềm lòng và cảm tính như em có cái nhìn thông suốt và khách quan hơn là just make an excuse for everything. Tất cả chỉ là dối lòng mình thôi. Em cảm ơn Lynn lần nữa nha.

• Like 1

facefate    155

9/3/2010Lynn ơi, em rất vui là Lynn đã trả lời em rất rõ ràng, và không ngại chia sẻ chuyện riêng của mình với cả nhà AL.Đọc xong 10 điều của Lynn là em … phát khóc, vì em sợ 2 đứa em rồi cũng sẽ đi đến đó như Lynn, chỉ là sớm hay muộn mà thôi. Trong lúc em còn yêu cô ấy nhiều quá!Lynn lại sắp nói em bị nghiện her như nghiện ma túy nên không dám bỏ her. Có lẽ vậy.Nhiều lúc em đã nghĩ đến chuyện đi học 1 mình, để cô ấy xa em xem có nhận ra giá trị của em hay không, và để thử tìm cơ hội mới cho mình. Rồi lại nghĩ lại, mình không lo cho cô ấy đi cùng mình, ai sẽ lo cho cô ấy, mình vẫn còn yêu cô ấy mà, mình dễ gì yêu một người con gái khác được khi cô ấy vẫn còn không có ai, thôi thì mình cứ lo mọi chuyện cho cô ấy đi với mình, qua tới đó đùng cái cô ấy lấy chồng (có thể vì lý do để mau có quốc tịch để bảo lãnh Má chẳng hạn), vui không?! Rồi em lại đem cái bài “yêu là không tính tóan” ra tự nhủ lòng, khi nào cô ấy muốn bỏ mình đi thì mình để cho cô ấy đi. Mâu thuẫn giữa tình yêu và lý trí!

Edited by facefate

Lynn    4,557

Bluecactus,

Chuyện tình cảm, trắng đen rõ ràng thật ra là nó sẽ làm cho mình sống thoải mái . Lèng èng quá, thật là mệt mỏi và nhức đầu hết sức . Em biết rằng chúng ta, những người đồng tính , hãy dựa vào nhau mà sống mà học hỏi và nâng đỡ nhau . Những người làm đàn chị nên lấy kinh nghiệm và những đau khổ trong đời mình mà dẫn dắt cho các em . Thay vì lại làm cho các em hoang mang , lầm lẫn thêm .

Với lại mình là những người phụ nữ mạnh tính mà , tại sao mình mạnh tính trên mọi phương diện mà lại yếu đuối trong vấn đề tình cảm - mà đáng lẽ là mình phải mạnh mẽ hơn là những người khác . Cái sự trốn tránh, sợ hãi và lén lút, nó làm cho một người đồng tính rất là hoang mang, chính vì sự hoang mang ấy mà nó nãy sinh ra biết bao nhiêu là tình cảm tiêu cực .

Bây giờ, ở thời đại mới, chúng ta có đủ mọi nguồn, đủ mọi khả năng để học hỏi thì không có lý do gì để mà chúng ta cứ sống mãi trong những tình cảm tiêu cực ấy .

FF,

Em đọc những dòng tâm sự của Lynn ở trên mà em không hiểu gì à ? HATE KHÔNG YÊU LYNN ! Hate không yêu Lynn thì Lynn ở lại để làm gì ?

Người ta băng đèo vượt suối, sống chết cho một tình yêu mà một nụ hôn nó cũng hổng trao cho mình nỗi thì mình đi chết đi cho nó xong !

Câu hỏi của ngày hôm nay: ai trong Asianlabrys là người tư vấn cho chị Lynn những lúc chị Lynn bị suy thoái ?

Lynn    4,557

Thử thách Vậy là con bé được nhận vào trường đại học ODU ở Norfolk là một trong những hải cảng lớn nhất nước Mỹ ! năm nay chắc là cái năm hạnh phúc, vui vẻ nhất của đời mình, con bé vào đại học và trường đại học thì sát ngay bên chỗ mà nó đang có những công trình nghiên cứu về đại dương . Không còn nỗi vui nào có thể nhiều hơn nỗi vui được nhìn thấy " nó " trưởng thành, vào học đúng cái ngành mà nó muốn và là cái ngành mình từng mơ ước khi còn bé . Năm ấy mình đã thi đậu vào Viện Hải Dương Học Nha Trang vậy mà vì cái vụ đi Mỹ, mình đành ngậm ngùi sang bên xứ bạn để đi làm một cái nghề chán nhất nhưng lại nhiều tiền nhất, cái nghề kế toán . Bây giờ thấy nó thực hiện được ước mơ của mình, thật là không có nỗi sung sướng nào mà có thể hơn được .Nuôi con nít là cả một thử thách lớn lao nhất của con người . Con nít nó dạy mình rất là nhiều, nó dạy mình kiên nhẫn, nó dạy mình phải tự mình khắc phục được mọi khó khăn và nó dạy mình trở thành một người lớn . Những ngày nó còn bé, khổ theo cái kiểu còn bé của nó, những ngày nó đến tuổi teen, khổ theo cái tuổi teen của nó .Có những đêm, nằm mơ thấy tự nhiên nó có bầu mà sợ cứng cả người ! Nó mà có bầu sảng thì chỉ có chết những người lớn chung quanh nó , sẽ chẳng có ai để cho nó bỏ học để nuôi con nó, mà các người lớn sẽ è đầu è cổ ra mà nuôi con của nó . Mà một trong những người lớn ấy là mình .Nói đến cái vụ có bầu mới nhớ đến hồi nó 16 tuổi . Ở bên này vui lắm, người ta chế tạo ra những đứa trẻ sơ sinh búp bê giống y như là con người thật . Đến giờ thì nó đòi ăn, đến giờ thì nó ị, đến giờ thì mình phải thay tả, đến giờ thì nó cần uống nước ! Trường học Mỹ mang những con búp bê sơ sinh này về trường, phát cho cái đám con gái tuổi teen , cứ một con phát cho hai đứa mỗi đứa trông vào ngày thứ bẩy và ngày Chủ Nhật, sáng thứ hai phải mang búp bê ấy vào trường . Cái lý do họ phát cho mấy đứa con gái mấy con búp bê như thật đó vào ngày cuối tuần là để cho chúng biết là nếu mà có con thì thay vì cuối tuần tụi bay đi dung giăng dung dẽ với bồ, hay đi shopping với bạn gái như những đứa bằng tuổi khác thì tụi bay phải ở nhà để trông con . Để cho cái đám con gái đó nó tởn, nó không dám để cho có bầu .Đến ngày con bé được đặc cách trông con búp bê đó thì chị Lynn đã biết thừa là chuyện gì sẽ xảy ra cho mình . Con bé vừa quăng cái cặp táp cái bốp xuống sàn nhà, vừa giơ con búp bê ra cho má nó là chị Lynn, " Mom, mom có cháu ngoại rồi nè , Mom mừng không ? " vừa thấy nó giơ con búp bê ấy ra là chị Lynn đã hồn bay phách lạc, gào lên: tao đã nói với mày bao nhiêu lần rồi ? hễ mày có con thì đừng bao giờ, đừng bao giờ để tao vào trong cái bức tranh mà có hai Mẹ con của mày trong đó nhá . Coi như là má mày chết rồi, đừng bao giờ đẻ ra rồi quăng cho má mày trông nghe chưa ?Thấy mình khủng hoảng tinh thần đến tột độ, con bé xuống nước năn nỉ:- Mom, trông con búp bê ấy một ngày thứ bảy thôi, ngày chủ nhật là con Melissa sẽ mang nó về nhà con Melissa . Thứ bẩy con có hẹn với thằng Bryan đi trượt băng rồi .Chị Lynn cương quyết:- Không, không, không, không, không, Mom đã nói hễ con có con thì đừng bao giờ kêu đến Mom mà .Thế là nó năn nỉ như thế nào, chị Lynn cũng nhất định không chịu là không chịu, thế là con bé phải tha cái con búp bê vào phòng nó để trông nom .Trời ơi, sao mà mấy người Mỹ họ có thể làm ra cái con búp bê ghê gớm như thế hả trời ? họ program như thế nào mà cứ bốn tiếng , cái con búp bê ấy lại khóc thét lên vì đói, con bé vừa mới cho nó ăn thì nó đi té re tùm lum hết trong tả ( chắc là làm cho " cái đó " cứng, nó không chảy ra được , nên họ phải làm cho con búp bê ấy đi ....lỏng ) . Đến khoảng 12 giờ đêm thì cứ hai tiếng nó lại la khóc lên đòi ăn, tội nghiệp con bé, cả đêm cứ phải lục đục dậy cho con bú với thay tả, có khi nó ăn xong , nó bị mát dây sao đó, nó khóc bù lu bù loa .Đến sáng thì con bé mệt quá rồi, mà cái con búp bê đó cũng hay, tới sáng tự nhiên nó lăn ra nó ngủ giống y chang con nít thiệt . Thế là hai con ôm nhau lăn ra ngủ đến 12 giờ trưa, nó lại khóc tiếp, thế là con bé lại phải lục đục đứng dậy cho nó bú, mà hễ nó bú xong thì nó lại đi lỏng tiếp ! cứ thế mà thay tả liên tục .Đến khoảng một giờ thì con bé nó chán quá rồi, nó vất con búp bê nằm chỏng cẵng trên giường, rồi nó cuốn gói nó đi trượt băng với cái thằng Bryan .Con búp bê phải gió đó, nằm khóc cả một buổi chiều trong phòng con bé, nó khóc điên cuồng lên như vậy được 2 tiếng thì bỗng dưng nó im lặng, một sự im lặng vô cùng là rùng rợn, nhưng mà chị Lynn đã nói là chị Lynn không đụng vào là chị Lynn không đụng vào .Đến bẩy giờ thì con nợ đi chơi về, cũng tội nghiệp nó, vừa về đến nhà là đã đâm bổ vào phòng để coi con búp bê ấy . Vừa bế con búp bê ấy lên, con bé đã la lên thất thanh, Mom ơi , con búp bê nó chết rồi ! Thiệt là trên đời này, không có cái hung tin nào ghê gớm hơn cái hung tin đó hết , con búp bê vì khóc hai tiếng liên tục nên mấy cục pin trong người của nó, hết xí quách luôn . Thế là hai má con hốt hoảng mang con búp bê ra coi chỗ nào thay pin . Tìm hoài một lúc mới hóa ra là cái thằng kỹ sư chết tiệt nào chế ra con búp bê này, cái đồ mở chỗ mấy cục pin là cái chìa khóa đặc biệt mà chỉ có nhà trường của nó mới có mà thôi .Thế là hai má con nhìn nhau ngao ngán, nó chết mất tiêu rồi con ạ, thế là con bé đi gọi phone cho con Mellisa báo cho con Mellisa hung tinh của nó mà là tin mừng của con Mellisa, con búp bê nó chết rồi, con Mellisa khỏi phải trông ngày Chủ Nhật .Sáng thứ hai , chị Lynn ở sở, đang lơn tơn lấy sôi ra ăn thì bỗng nghe chuông điện thoại cầm tay reo om xòm, thì ra là trường của nó gọi, báo cho mình biết chuyện con búp bê bị nó giết và kêu mình phải đến trường để chúng xử con bé . Vô duyên không thể tả được, chị Lynn vừa lấy mũ lấy áo lạnh để chạy ra xe vừa nói: Cháu ngoại tui nó chết rồi, tui phải chạy về nhà gấp . Cả sở tròn xoe con mắt, rõ ràng là con lesbian này, hổng có chồng mà cũng hổng có con mà hổng biết sao bỗng dưng lòi đâu ra một đứa cháu ngoại như vậy ?Thế là con người khốn khổ này phải chạy đến trường để ký giấy xác nhận là con búp bê ấy đã chết vì con bé không chịu trông nom nó . Cuối học kỳ, con bé nhận được một con F to khổng lồ về cái vụ con búp bê bị chết .Nhưng mà con búp bê đó quả nhiên là lợi hại, con bé từ sau cái ngày ấy, sợ có bầu đến phát điên lên luôn . Khủng khiếp thiệt, má nó thấy mấy đứa con nít sơ sinh mà sợ tảng thần . Vậy đó, vậy mà thấm thoát, nó đã vào được trường đại học .Trong lúc nó ở tuổi teen, cái tuổi mà người Mỹ họ nói là cái óc của tụi nó hổng biết đi đâu mất tiêu, khi mà lớn lên, có đứa óc của nó sẽ trở về , có khi nó đi luôn (ý nói là già rồi mà không lớn lên nỗi) Trong lúc nó ở cái tuổi đó, là cả một trời drama, dạy nó khó đến nỗi mà cái năm đó chị Lynn phải đi găp bác sĩ tâm lý một tuần hai lần để mà đối phó với nó, để mà biết mình phải làm sao .Sáng hôm ấy, không biết nó mắc cái chứng gì mà nó đòi mình dẫn nó đi ăn . Cái hôm đó tự nhiên thấy lười, nói không muốn đi đâu hết, thế là hai người lời qua tiếng lại, nó nói là mình hứa với cái thằng boyfriend của nó dẫn cả đám đi ăn Bob Evans mà bây giờ mình đổi ý . Đôi co một hồi, cái nó tức lên, nó mắng khơi khơi vào mặt mình : bà là một người rất là thấp kém, thủ đoạn và mưu mô .Vừa mới nghe xong, trời ơi, cái tai của mình nó ù hẵn lên, một người mà mình yêu thương, mình sống chết cho nó như vậy mà nó có thể nói vào cái mặt mình như thế . Thế là chị Lynn tức run lên, tính chạy ra tát vào mặt nó một cái về cái tội hỗn hào thì cũng vừa may mắn, cái lý trí của chị Lynn bỗng nhiên sống lại . Mình lớn hơn nó 20 tuổi, mình không thể nào để cho mình bị mất trí như vậy . Nó chửi Lynn xong, nó đi ra ngoài nó ăn với cái thằng bồ của nó .Lynn ngồi trên giường mà nước mắt chảy ướt hết cả áo, làm sao mà một người mình yêu thương như vậy mà lại có thể nói về mình một cách ác độc như vậy ? cái lòng của mình, nó đau như là chưa bao giờ bị đau như thế . Lynn ngồi như vậy khóc đúng hai tiếng đồng hồ, rồi đứng dậy đi tắm rửa , thay quần áo rồi đi ngủ .Bao giờ cũng vậy, khi mà Lynn gặp điều gì khó xử, khó khăn là Lynn phải làm cho cơ thể mình sạch sẽ, đầu óc của mình tỉnh táo thì mình mới có thể giải quyết được những khó khăn ấy . Ở đây Lynn thấy các cô, càng có nhiều problem thì càng thức khuya , càng uống bia uống rượu , không biết làm như vậy, cái đầu mình nó mụ đi rồi sao mình phản ứng lại kịp, làm sao mình nghĩ ra được việc gì ? làm sao mình tìm được câu giải đáp mà mình muốn ? Tối nó về, Lynn gọi nó vào phòng nói: tôi rất buồn vì cô nói tôi như vậy , nghe nó thật là đau lòng . Trước hết, tôi không phải là người như vậy, cho nên cô la lên là tôi như vậy, nó chẳng có một ý nghĩa nào đối với tôi . Mặc dù vậy, những lời nói ấy thốt ra từ cô, là người tôi yêu thương nhất là nó làm cho tôi rất là đau đớn .Con bé không nói gì hết, nhưng từ sau cái ngày đó , nó không cãi lại Lynn câu nào nữa hết, có những lúc nó thật là tức nhưng nó đã biết kiềm hãm nó lại được .Đó là một trong những thử thách lớn nhất cuộc đời của Lynn . Đó là bài học lớn nhất trong đời của Lynn: bạo lực không bao giờ là một lời giải đáp và phản ứng bình tĩnh là cả một vũ khí lớn nhất của mình . Tập bình tĩnh trước những tình huống gay gắt nhất xem sao ? nó sẽ cho mình một cái giá vô cùng là to lớn, cái giá khắc phục được nhân tâm của người khác .

• Like 8

Gia.Linh    1,680

Đây là câu trả lời dành cho chị:Đó là tất cả các đàn chị lẫn đàn em trong Asianlabrys.Tất cả chúng em và các chị sẽ chia sẻ,mỗi người một ý và chị sẽ rút ra và có một hướng giải quyết tích cực,tốt đẹp khi chị bị suy thoái.Hihihihi.

"Khi chúng em ngã chị nâng.Và khi chị ngã chúng em nâng "

:Hug:

• Like 2

facefate    155

Dear Lynn,Em xin lỗi Lynn đã làm Lynn cáu và phải gào lên cái điều mà không ai muốn nó là sự thật.Hình như chuyện của em cũng vậy, cô ấy cũng không yêu em. Đau thầm ...

Lynn    4,557

FF,Xin lỗi ? em lầm rồi, chị Lynn không có cảm giác gì nữa hết, mình chỉ khổ khi người ta yêu mình thôi, chứ người ta không yêu mình thì nó ....khỏe re à bé ơi ! người ta không yêu mình mà mình cứ đi quấy nhiễu người ta, cái đó mới là " sự thật đau lòng " . Cái đó là không biết thương mình, do đó, cũng không biết thương người .Em thử tập yêu em một lần coi, em sẽ thấy tình yêu ấy mới là một tình yêu vĩ đại và đáng để cho mình hy sinh tất cả mọi thứ trên đời này, kể cả cô ấy !

caremcarem    469

.......Chị biết không ,chị rất giống Cô ấy..Chị nhớ bài viết,chị nhắc em về chính tả,viết tắt không..em đã không muốn viết sai,sau cái bài ấy nữa..Cứ mỗi lần muốn viết nhanh.thì lại như có những tâm tư của chị ở đó..và rồi,em thật từ từ để viết.:L:

Lynn    4,557

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="

name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="
type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Tôi biết, tôi đã làm cháy mất chiếc cầu
chiếc cầu nối tôi với cuộc sống này
tôi chỉ còn lại những bức tường trống vắng
và những vết thương không lành nỗi

Trở lại với cuộc sống
Với những cảm xúc bình thường
Thật là khó và hình như , nó quá sức của tôi .

Cho đến khi em đến với tôi
Ở cạnh tôi em nhé, giữ tôi lại em nhé
Với em, đó là một tình yêu
Một tình yêu mà tôi chưa bao giờ ,
Chưa bao giờ được biết đến
Và ....tôi không làm sao
không làm sao ...
không nhìn em hoài
Và ...tôi không làm sao
không làm sao...
không nhìn em mãi

Tôi sung sướng
khi em nói tôi xinh lúc tôi mới ngủ dậy
Tôi thích được em chọc
Mỗi lần tôi buồn bực .
Lúc nào cũng vừa đủ
Để tôi lại cười được

Tôi phải lòng em,
Nhanh không tả được
Nhưng mà sự thật là
Tôi cảm thấy không còn sợ nữa
Em đã làm đổ bức tường ấy
Em đã làm khép lại những vết thương của tôi

Nên em đừng bỏ tôi nhé,
Vì tình yêu này,
Chưa bao giờ tôi được biết đến .

Và ....tôi không làm sao
không làm sao ...
không nhìn em hoài
Và ...tôi không làm sao
không làm sao...
không nhìn em mãi ...

....và đó là nỗi lòng của tôi .........

I know that the bridges that I've burned
Along the way
Have left me with these walls and these scars
That won't go away
And opening up, has always been the hardest thing
Until you came

[Chorus]
So lay here, beside me, just hold me, and don't let go
This feeling, I'm feeling, is something I've never known
And I just can't take my eyes off you

I love when you tell me that I'm pretty
When I just woke up
And I love how you tease me when I'm moody
But it's never too much
I'm falling fast, and the truth is I'm not scared at all
You broke my walls

So lay here, beside me, just hold me and don't let go
This feeling I'm feeling is something I've never known

Off you
Off you

So lay here, beside me, just hold me and don't let go
Oh this feeling, I'm feeling, is something I've never known

sóngngầm    210

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="

name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="
type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

When I find myself in times of trouble, mother Mary comes to me,
speaking words of wisdom, let it be.
And in my hour of darkness she is standing right in front of me,

Let it be, let it be, let it be, let it be.
Whisper words of wisdom, let it be.

And when the broken hearted people living in the world agree,
there will be an answer, let it be.
For though they may be parted there is still a chance that they will see,
there will be an answer. let it be.

Let it be, let it be, .....

And when the night is cloudy, there is still a light, that shines on me,
shine until tomorrow, let it be.
I wake up to the sound of music, mother Mary comes to me,

Let it be, let it be, .....

Thương tặng Lynn yêu!!! x_x Edited by sóngngầm

Lynn    4,557

Ai cũng bảo, trời ơi, đi gì 20 năm mà không về VN , về đi , VN bây giờ vui lắm .Vui ? làm như là bao nhiêu VN trên đời này, chỉ có một mình mình là một người Việt chân chính ! Vui ? không biết người ta định nghĩa " vui " là làm sao ? trở về một nơi mà mình được sanh ra , lớn lên và sau đó phải bỏ đi mà sao mọi người có thể " vui " được là sao ? Cứ mỗi lần nghĩ đến trở về rồi sau đó bước chân lên máy bay để bỏ đi thêm một lần nữa là cái tim mình có cứ thắt lại . Người ta về thăm quê hương vui là vì quê hương rẻ, quê hương ăn nhậu không tốn bao nhiêu so với đồng tiền kiếm ra ở ngoại quốc, vì về quê hương, người ta có thể nói người ta làm bất cứ nghề gì bên Mỹ ngoại trừ cái nghề cu li, mà trong khi chỉ có 10% dân Mỹ là không làm ...cu li mà thôi .Không biết sao mà khoảng thời gian mình sống bên này nó nhiều hơn là khoảng thời gian mình sống sở VN mà mình vẫn không làm sao quen được với cuộc sống bên này, vẫn có một sự cô đơn nào đó , nó cứ đeo đuổi mình dai dẳng như là một người tình lỳ lợm, không muốn chia tay và không bao giờ muốn chia tay . Những người Mỹ chung quanh mình giống như là những người từ một hành tinh khác xuống, chẳng có dính dáng gì đến mình . Bao nhiêu năm tháng rồi, mà mỗi lần trời đổ mưa vào ban đêm, nằm ngủ, bất ngờ tỉnh dậy vì tiếng mưa rơi, vẫn tưởng rằng mình đang còn ở Việt Nam là sao ? vẫn tưởng nhớ đến những cơn mưa dai dẳng, giống như không bao giờ dứt được ở Việt Nam, là sao ? Bao nhiêu năm tháng rồi, đi bộ ở giữa thành phố Richmond mà vẫn nhớ thương Saigon là sao ? Đêm nằm ngủ, vẫn còn mơ thấy được đi ăn hàng ở Saigon là sao ?Cái " đám lesbian nhỏ " của tôi ! tôi về kỳ này vì các em, xin hãy tha cho tôi cái phần " đón" và nhất là ... cái phần " đưa " nhé !

• Like 3

milou    716

Lynn mến,Lynn sống tình cảm quá. Hôm nay mới có đầu Tháng Ba mà Lynn đã nghĩ về ngày bước chân về VN rồi. Lynn nói đúng, sau lưng cái hào nhoáng, phô bày, thường là những đau lòng, mất mát, hụt hẫng. Nhưng cuộc đời vốn là như vậy. Đành phải chấp nhận nó để mà sống, không thôi ta sẽ cô đơn lạc loài suốt hành trình của cuộc đời dài 80 năm này. Cho nên, phải tự tìm niềm vui, giống như Lynn hay tìm bày những trò vui chia sẻ cho AL vậy.

• Like 1

iamyours    105

Về VN vui là thế này: Trời ơi, chỉ cần lúc quá cảnh ở phi trường HK hay Thái hay Sing mà thấy, nghe thấy người Việt là em cứ ngẩn ra, trước đây mình chưa từng cảm thấy kì diệu như vậy khi mà có cả 1 dân tộc nói thứ tiếng mình hiểu, hiểu tường tận, trông giống mình và nhìn ai cũng như trong gia đình mình vậy. VN nóng bỏ xừ, vừa nóng vừa ngộp, những ngày đầu về có cảm giác như được cha mẹ ôm thật chặt khi mà mình đi xa quá mới về nhà ;)). Rồi thấy mọi người chờ đón mình trở về, nhìn đất nước mình ngày càng tiến bộ, con người thì ngày càng đẹp (gái VN giờ đẹp lắm Lynn ơi ;))), rồi thì đồ ăn :x:X:X. Có lẽ vì em sống cái xứ này khác quá, ít người việt quá nên được về nhà với em là vô cùng hạnh phúc, cho dù về đó em cũng đâu có đi chơi gì nhiều, ngày ngày sáng đi bơi, ăn sáng với ba, rồi về nhà lẽo đẽo theo mẹ, chỉ có như vậy thôi :D.Về đi Lynn, với em chỉ là vì 1 lí do đơn giản là rễ cây cắm càng sâu thì cây càng vững ;))

• Like 2

cachua    55

Về đi Lynn,Về tìm lại âm thanh thưở nàoVề tìm lại khung trời tuổi thơVề tìm lại bạn bè của 1 thời vụng dạiVề tìm lại những gì còn lại trong kí ức ....Để nhận ra, âm thanh xưa không cònĐể nhận ra, tuổi thơ nay không là tuổi thơ xưaĐể nhận ra, "ta chẳng còn ai" nơi đóĐể nhận ra, kí ức bao giờ cũng đẹp ....Về để chợt thấy, mình là người khách lạ, nơi quê xưaVề để chợt thấy, "nước Mỹ lạnh lùng", nhưng mình không lạc lõngVề để không còn thấy ...tiếc nuối .... ;));));)):D

• Like 6

brey    3,414

Về đây nghe em
Sáng tác: NS. Trần Quang Lộc

VỀ QUÊ NHEN LYNN

Cải biên : brey (xin phép Nhạc sĩ cho phép để tặng Người Chị đáng kính)
Nhạc Karaoke: http://sannhac.com/s1674/Ve-day-nghe-em-Duy-Quang-beat-karaoke.htm

Về quê nhen Lynn, về đây nhe Lynn
Về đây mặc áo thun, đi dép lào
Kể chuyện tình bằng lời yêu thương
Kể chuyện tình bằng giọng rất Bắc
Để bù lại những ngày hý hóai
Ngồi online ngồi chat chít
Đâu biết Lynn cute như nào!?

Về quê nghe Lynn, về đây nghe Lynn
Về đây thả bước chân đi phố dạo
Để Sài Gòn vào chiều yêu thương
Để Sài Gòn chào người lữ khách
Để bạn bè người người xúm xuýt
Ngồi gần nhau chia buồn, xót xa
Trong lúc lệ đã đầy vơi.

Asian Labrys Labrys (Ầy si ân lai ri lai ri)
Đem ánh sáng hân hoan trên trời
Rọi vào đời cho ta tinh cầu yêu thương
Nụ cười tươi trên môi AL (ây eo)
Là tiếng hát hân hoan cho đời
Và về đây cho nhau nụ cười tương lai.

Về quê nhen Lynn, về đây nhe Lynn
Về đây đứng hát trong tháng sáu này
Để lòng người trở về bên nhau
Để hồn người hòa dòng suối mát
Chở thật thà vào lòng dối trá
Và nhạc hoa xin tạ chút ơn
Hạnh phúc khi đã gặp nhau.

Hehe, xin hết ạ. Ai hát giỏi thì ghi âm vô cái link Karaoke brey gởi để dụ Lynn mau về Sài Gòn nhen (em brey không có giỏi nhạc chỉ giỏi bịa, nếu có sai nhạc thì mọi người sửa dùm) Edited by brey
  • Like 1

milou    716

Ui, Lu tặng cho Cà 10 cái dấu cộng vì Cà viết hay.Nhưng dẫu sao tình quê của người VN vốn sâu nặng lắm. Vì cái sâu nặng của tình bạn, tình yêu, tình yêu quê hương, rồi thì mình sẽ tìm về mà, về nữa, về mãi. ;))

Lynn    4,557

Lou,Thỏ,Cà và Brey:Không phải là cái vụ về VN mà là Lynn không chịu nỗi cái chuyện lên máy bay rời Việt Nam. Đã một lần bỏ đi mà trăm đường tiếc nuối, cho nên là Lynn nhất định không về VN là vậy . Nhưng bây giờ đã hứa về thì sẽ về . Miễn làm sao mỗi tối một cô, cho đến ngày tôi về lại Mỹ, tôi hết xí quách, tôi lết ra được đến phi trường thì tôi sẽ không bị đau khổ, quay quắt gì nữa hết .Lou,Người trên mạng, khác xa người ngoài đời lắm, Lou mà cứ tưởng Lynn như là DQ tưởng Lynn thì tha hồ mà cho các cô tưởng tượng !!!

HuuTinhQua    125

Well...tại Lynn chưa về lần nào và vì ngày xưa ra đi không biết có ngày trở về không nên mới có cảm giác như vậy thôi, chứ Lynn cứ mỗi năm mỗi về thì sẽ thấy cái chuyện lên máy bay về lại rất là...phình phường! Biết đâu gần ngày về lại Mỹ còn ngồi nhớ nhung cái bếp trong nhà, những buổi chiều tà ở Richmond ấy chứ!

Lynn    4,557

Quá, lần này nữa thôi, hy vọng là không phải về Saigon thêm một lần nào nữa, cái lý do chính là không muốn làm khổ chị ấy ! she is still so in love with me Quá !Chưa gì Sóng đã bù lu bù loa là gặp chị Lynn lần này không biết có đến lần thứ hai không kìa !

Edited by Lynn

anjobabe87    3

về đi sis ơi, dzui lém :D em mới về lần đầu hồi tháng 12 năm rồi, mà tháng 6 này...khăn gói đi tiếp nè ;)) chắc cuối năm nay em về tiếp quá! :x Đi riết==ghiền.

Ở việt nam, muốn ăn cái gì cũng có, muốn uống cái gì cũng có, chẳng bù với bên này, ăn tô phở phải lái xe đến 30 phút----ngán! ;)). Ở saigon thì đủ mọi kiểu ăn chơi, tha hồ mà hưởng thụ nghen sis ;))

Nhớ U*** con bướm thẩn thơ

Nhớ U*** hoa cỏ ngẩn ngơ chiều tàn

Nhớ U*** thu đổ lá vàng

Nhớ U*** trăng sáng ngỡ ngàng đêm xuân

Edited by anjobabe87

brey    3,414

Miễn làm sao mỗi tối một cô, cho đến ngày tôi về lại Mỹ, tôi hết xí quách, tôi lết ra được đến phi trường thì tôi sẽ không bị đau khổ, quay quắt gì nữa hết .

Danh sách đăng ký được mở từ hôm nay! Các Chị/em ai quan tâm thì đánh số thứ tự nhe : ) (chắc Lynn hết đường về quá : )

1. dragonhn (đêm cuối Lynn ở VN)

2.

3.

.

.

.

(updated 14/03/2010)

Edited by brey

Lynn    4,557

Trời ạ, hay đến nhức nhối cả lòng !!! hát ở Grammy Award 2010

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="

type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Tôi cần em bây giờ

Hình dung ra tất cả những kỹ niệm của mình ở mọi nơi
Chụp lấy cái phone vì tôi không thể nào chịu nỗi được nữa
Tôi tự hỏi có khi nào em chợt nghĩ đến tôi không ?
Còn tôi thì lúc nào cũng nghĩ đến em

Một giờ sáng rồi, tôi cô đơn quá và tôi cần em rất nhiều
Tôi không muốn gọi nhưng tôi không còn kiểm soát được mình
Tôi cần em rất nhiều
Tôi không biết phải làm sao khi không có em ?
Tôi thật là cần em !

Thêm một ly rượu mạnh nữa
Vẫn không làm cho tôi ngừng nhìn ra cửa
Ước gì có em chạy ào vào như ngày nào
Em có khi nào chợt nghĩ đến tôi không ?
Với tôi, tôi lúc nào cũng nghĩ đến em .

Hãy đoán đi, tôi thà chịu đau khổ hơn là không cảm thấy gì hết
Một giờ hơn rồi, tôi không muốn gọi cho em,
Tôi chỉ có hơi say thôi nhưng tôi vẫn biết là
Tôi cần em bây giờ.

Baby,
Tôi cần em
Tôi cần em bây giờ !

Picture perfect memories scattered all around the floor
Reachin for the phone cause I can't fight it anymore
And I wonder if I ever cross your mind
For me it happens all the time

It's a quarter after one, I'm all alone and I need you now
Said I wouldn't call but I lost all control and I need you now
And I don't know how I can do without
I just need you now

Another shot of whiskey can't stop looking at the door
Wishing you'd come sweeping in the way you did before
And I wonder if I ever cross your mind
For me it happens all the time

It's a quarter after one, I'm a little drunk and I need you now
Said I wouldn't call but I lost all control and I need you now
I just need you now

Guess I'd rather hurt than feel nothin at all

It's a quarter after one I'm all alone and I need you now

And I said I wouldn't call but I'm a little drunk and I need you now

I just need you now

I just need you now

Ooo, baby, I need you now

Edited by Lynn
  • Like 2

anjobabe87    3

Great song chị Lynn! I like it! ;))

Nhớ U*** con bướm thẩn thơ

Nhớ U*** hoa cỏ ngẩn ngơ chiều tàn

Nhớ U*** thu đổ lá vàng

Nhớ U*** trăng sáng ngỡ ngàng đêm xuân

Guest
This topic is now closed to further replies.