Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
AndyOrchis

Lắng nghe sự im lặng ...

Recommended Posts

AndyOrchis    488

Bởi vì em không cần biết ...

Tôi đã khổ sở đến như thế nào khi lặng nghe những câu chuyện tình buồn riêng em đã qua ...về những tình yêu như mơ,về những người em yêu thật tuyệt vời ....trong đó tôi cứ như 1 kẻ thứ N trong đời nhìn bước em qua...Vì em luôn tự hào về những cuộc tình đó...Đã có lúc nào em đã lắng nghe về chuyện tình tôi (và em)...

Một cái nick online chỉ chờ nhìn thấy nick em ...chứ ko phải là bất kỳ ai khác ...chỉ để lặng thầm ...sánh đôi trong list online cùng em...Vì em rồi cũng sẽ offline với riêng tôi ...Vì em vẫn chỉ thích những ai quan tâm nhiều lời ...

Tôi hiện diện nơi nào ...Tôi có quan sát em không ...Tôi cảm mếm em điểm nào...Vì em tự do với những khoảng trời rộng,em thích đi bất cứ nơi đâu,gặp những người em muốn...làm những gì em thích...Vì em tự hào em là em ...

Lời nói thì đau lòng ...mà kẻ thốt ra còn đau ngàn lần hơn khi nhận thấy rằng tình yêu em đang dành không chỉ riêng tôi ...Vì em có lúc nào cần đến tôi ...

Những cái thở dài từ nơi nao ...những cái lặng trầm bên em thoáng chút xa lạ bỡ ngỡ từ nơi đâu ...Vì em luôn luôn là người đúng ...vì em luôn luôn là người thắng trong mọi cuộc tranh luận vì tôi phải nhường nhịn,vì tôi mạnh mẽ hơn...Em đã là người quá nhiều mệt mỏi,khổ sở với quá khứ rồi mà đúng không ...

Tình yêu không cần lý do nhưng nó cần sự thông cảm và trân trọng lẫn nhau ...bởi vì em tự do...bởi vì em muốn tự do làm những điều mình muốn bất chấp người yêu mình ra sao ...Em đã vững vàng,đủ bản lĩnh để không cần biết đến một kết cuộc cho tôi hay một hậu quả nào đâu?

Tình yêu nó từ đâu,nó ra sao và biến triển thế nào ...Vì có thật sự là gì đâu...có là 1 tình yêu trong mắt em đâu ...

Tình yêu giữa 2 người phụ nữ là như thế nào ...có khác nhau giữa yêu 1 người đàn ông ra sao ...Hay chỉ vì nó chỉ dựa vào 1 danh nghĩa để thử,để vui và an toàn và giống nhau hoàn toàn mà thôi phải không ...Vì em sợ ...Vì em mất niềm tin...hay vì em chỉ muốn vui đùa cho qua thời gian chờ 1 ai đó thích hợp...

Chẳng bao giờ cần biết ...em sẽ làm gì ...nên làm gì ...để yêu tôi thật sự ...thật lòng hơn ...Vì nó quá xa vời ...Nhất là lúc này đúng không ...

Tôi có yêu em không ...Tôi có đau đớn hay không,khổ sở hay không khi rời xa em ...

uh ...có lẽ Tôi cũng không cần biết ...chỉ vì đơn giản

Thật lòng ...Vì Tôi đã rất yêu em ...

Thật lòng...Đó là nước mắt dành riêng cho cuộc tình ta chứ không là những cơn mưa vô tình rơi trên đôi mắt tôi trong những đêm khuya ...

Tôi đã không có thể nói ...

(Vì em đâu bao giờ cần biết đến ...)

• Like 2

metoyou    384

Or à, đi xa có khỏe không?Vẫn lãng tử và đa tình huh... Noel ấm áp nha! Có hai người thì tốt quá rồi, còn không thì... một ly cafe, một ngọn nến và một bản nhạc yêu thích... có đủ ấm áp không?

siups    598

wow, chào ngừi wen cũ! ^^ Bài viết tuyệt thế muh ko có người ngã thì đúng là đã nhập hội xe lăn mất rùi! Giữ ấm nà! ^^

loveforles    5

Một tình yêu thầm kín, 1 tình yêu ấp ủ trong tim,có lẽ người ta sẽ ko hiểu và ko biết được tình cảm bạn đang dành cho cô ấy." Bởi vì em ko cần biết hay là do bạn chưa có can đảm nói ra tình cảm kia",hãy thử 1 lần đối diện với cô ấy và nói lên tâm sự này,biết đâu sẽ có 1 tình yêu đẹp còn hơn là cứ mãi trông ngóng và suy nghĩ " bởi vì em ko cần biết". Mong bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc .

AndyOrchis    488

Với em- Tôi chỉ là một cơn say nắng...

Với em…tôi chỉ là một cơn say nắng …

Một cơn cảm nắng tình cờ trong ngày trưa mệt mỏi…khi lần đầu tiên ta gặp nhau …lần đầu tiên ta chạm mắt nhau …Lần đầu tiên môi ta chạm nhau...lần đầu tiên chơi vơi trong cõi mộng mơ của đôi ta … …

Để em không thể kiểm soát trái tim mình…em vội vã trong sự tình cờ để lao vào vòng tay của 1 người duy nhất“lần đầu rất đỗi quen quen” …

Với em…tôi chỉ là 1 cơn men chếch choáng…

Sau những sự chán chê tình cảm em có đến thừa thải …sau những điều em nghe quá quen tai,những sự chiều chuộng nâng niu quá đỗi tầm thường đối với em …

Để em ngây ngấy đắm chìm trong cơn say đó …để em quên đi niềm kiêu hãnh em vẫn đã từng là em …

Với em …tôi là 1 điều không tưởng …lạ lùng mà em chưa thể đặt cho 1 cái tên gọi …

Vì em lạ lẫm,vì em luống cuống không nhận ra nó trái ngang,nó làm em hạnh phúc chất ngất để rồi mệt mỏi với thế giới …

Để em luôn là người em yếu đuối,toan tính và nhút nhát như vẫn là em …

Với em …Tôi như một cái bóng …

Lẽo đẽo sau lưng em …lẫn trốn trong tim em …và bắt buột âm thầm bên đời em …

Để một ngày nào đó …em im lặng ra đi,dấu tôi vào nơi xa …cho tôi khắc khoải mong nhớ,để ngây ngô thương yêu trọn cuộc đời …

Với em …Tôi là một nỗi ám ảnh …

Sau những cơn yêu đắm đuối …sau những dự tính lớn lao cho tương lai …để rồi em biến mình trở thành kẻ quay lưng,nhẫn tâm đến nao lòng …Em muốn biến mất trong tôi như một cơn gió …mà nào biết là tôi điên dại hóa cơn gió mãi mãi không rời hình bóng em …

Với em…Tôi đơn giản mãi mãi là một tình yêu đơn phương nhỏ bé …

Vì đường đời em đi …ngập tràn biết bao tình yêu em …

Liệu tình yêu đó có thật không em …

Liệu tình yêu đó có khi nào đủ sức bùng cháy thêm 1 lần nữa không em …

Hay chỉ là một cơn say nắng không phải lần đầu…mà em tôi yếu đuối vẫn mãi hoài cơn say …

Orchis

• Like 2

AndyOrchis    488

24 GIỜ TA YÊU NHAU

Sao lại là ngắn ngủi -1 tình yêu trong An chỉ vỏn vẹn 24 giờ ...có lẽ An cũng không biết nữa...Chúng ta đã chạm vào nhau muộn màng hay chỉ vì đó là định mệnh quá đỗi tự nhiên không thể tránh khỏi ...

Cái cảm giác bồn chồn và day dứt khi An nhìn ngắm mưa rơi ngoài cửa sổ hoặc rơi bình thản nhẹ nhàng trên gọng kiếng mình ...cứ như chủ nhân của nó đang khóc em ah ...

Nhớ 1 nỗi nhớ bồng bềnh không thành tên ...1 cái gì đó cứ như An đã vuột mất ...nhưng nó vẫn lởn vởn trong tâm trí An như 1 nỗi ám ảnh và 1 lời hứa xa vời không thể thực hiện ...

Ngày ta gặp nhau ...

Nói đúng ra là 1 cuộc hẹn ...1 cuộc hẹn không biết vì cái gì ...chỉ là An đã từng nói muốn biết về em ...cô gái mà An muốn biết tính cách,bề ngoài thật sự sẽ thế nào ...còn em đơn giản là muốn biết An tại sao làm em thấy lòng mình bối rối sau cái màn hình nhỏ bé...sao đơn giản vậy nhỉ...hì

2 kẻ thầm lặng biết về nhau,blog em - cô gái nhỏ hơn An 3 tuổi với những nỗi buồn u uất của 1 cuộc tình đã vỡ đầy sâu lắng,blog An khóa kín cửa chỉ là ơ hờ những câu blast vô nghĩa nhưng đầy tâm trạng như biết bao người đồng tính...Biết nhau qua những lời nói của bạn bè ...và chợt nhận sao chúng ta có quá nhiều đồng cảm ...

Đã qua bao nhiêu tin nhắn và những cuộc đối thoại rất cô đọng,lúc thì em xa lạ cách xa,lúc thì chân thành gần gũi,không những câu hỏi riêng tư,không đòi hỏi nhau đáp lại điều gì...chỉ là những cảm giác em đã hiểu An và An đã hiểu em theo từng câu chữ của sms và dòng type chat ...để rồi 1 ngày An đang làm việc nhận được 1 sms cần gặp nhau đột ngột từ em ...Em không cần biết An là ai,cần xem An bề ngoài ra sao,cần thận trọng ra sao như em vẫn hay thường nói đùa những người như An vẫn rất lăng nhăng và đa tình ...

An đã không như vậy ...chỉ là 1 sự tôn trọng trong cách trò chuyện cho dù em nói em là 1 cô gái anh cần tránh xa,1 cô gái đầy hư hỏng với cuộc sống,hay đã khóa chặt trái tim mình ...dù em thế nào ..."An vẫn muốn em nhận ra em có nhiều ưu điểm và cái điên cuồng đó ai mà lại không có phải không em ?"...

"An khác biệt với em nhiều lắm ...An biết!" ...em cuồng loạn còn An thì chẳng khi nào làm được ...em phong cách cá tính,xinh xắn đầy cuồng nhiệt còn An thích ẩn mình thể hiện sự nghiêm túc với biết bao mối quan hệ xã hội ...có chăng là khi nhắc đến những sở thích và những ước mơ chẳng phải ta lại chạm vào tâm hồn nhau sâu sắc đến mức nào ...

An gặp em ...thật ra An chạm vào em rồi đúng không khi chúng ta cùng đi qua 1 cánh cửa hẹp của quán cà phê đó ...quán mà An lâu lắm rồi mới ghé vào...An không để ý cô gái tóc xoăn xinh xắn đó chính là em đi bên trái mình ...An lại đi bên phải để rồi cả hai ta cùng 1 lượt chen nhau qua cánh cửa đó...An bất ngờ rung động khi thấy đôi mắt em ngước nhìn An ...chỉ là 1 thoáng mà thôi ...Đôi mắt em buồn ...mà sao như gương của mặt hồ gợn ánh sáng về đêm anh hay tưởng tượng được chìm đắm ...

Và trái tim An phiêu bồng quanh quán cà phê đó cho đến tận hôm nay khi đã xa em thật xa...

Em gọi 1 ly coffe sữa ....An gọi 1 ly mochaccino...cách em gọi order,cầm ly sữa take away làm An không rời xa em được dù chỉ 1 phút ...

Em mặc một bộ đồ thật trẻ trung và nhiều màu sắc,với gọng kính màu cam ...có lẽ nếu không biết về em trước An đã phải cười thật nhiều khi thấy phong cách lạ lùng như vậy ...Em kể đó là em tự tạo riêng type cho riêng mình ...Em là em,em không giống 1 ai bên cạnh ...

Đã bao lâu rồi,có ai nhìn ngắm An như em ...và nhìn ngắm em như An em như hôm đó em nhỉ ...một nụ cười của chúng ta trao cho nhau đủ làm cái lạnh buổi sớm tan biến ...

Và rồi đến lúc An cần quay về ...em cũng nói lên bí mật rằng chỉ còn chưa đầy 24g em phải rời Việt Nam để đi định cư nơi xa xôi ...Em nhoẻn 1 nụ cười gượng gạo ...bàn tay em khẽ nắm chặt chiếc cốc nhựa ...

Ly cà phê An uống như đắng lại càng thêm đắng ...dù rằng nó đầy bọt sữa và mùi chocolate ...An không cười ...An chỉ thấy từng lời em nói ra sao nó quá tàn nhẫn như vậy ...

Em nói rằng em muốn đi đó thật xa,xa thành phố ngột ngạt đầy kỷ niệm đau buồn này ...và cần sống là chính mình ...mắt em như đẫm sương mai ...

Trong rạp xem phim,"Chuyện tình xa xứ" vốn chúng ta đã nghĩ nó tầm thường của phim truyện Vn giải trí nhưng sao lần xem này nó đã đủ sức làm em rơi lệ ...An thấy bàn tay mình ấm ...ấm làm sao ...khi tay em đan lấy lấy tay An trong bóng tối...Tim An rộn ràng ...lòng An nhiều cảm xúc không lời ...

Ghé ngang 1 cửa hàng hoa...An nhanh chân chọn cho em những cành hoa lan tím nhạt xinh xắn nhất ...em vẫn hay viết rằng em luôn yêu thích loài hoa kiều diễm,là hoàng hậu của các loại hoa mà ...đôi mắt em bỗng chợt long lanh,đánh yêu hơn khi An cũng từ sau lưng âm thầm trao thêm những đóa hoa hồng mang ý nghĩa đặc biệt mà thế giới vẫn biết ...

Đã đi dạo với nhau rất lâu,quanh những nơi ồn ào sầm uất đến cả những bờ sông xa xôi mát lành...những nơi em chưa từng đến hoặc An cũng chưa biết đến nó đã từng tồn tại ...

Chiều xuống đến bất ngờ,khi cơn mưa trái mùa chợt đến ...mát lạnh làm sao ...thích thú làm sao khi chỉ mới có tháng 3 mà mưa đã rơi ...ấn tượng và đặc biệt cho chúng ta quá phải không em ...Trong cơn mưa,đôi ta tay lại siết chặt nhau hơn ...cơn mưa vô tình và chẳng còn ai để ý đến đôi ta dìu nhau đi chầm chậm trong ồn ã náo nhiệt mà cứ tưởng góc biển đang phẳng lặng êm đềm cơn sóng ...

Đến hơn cả nửa đêm khi thành phố chuyển mình im lặng ...cái lạnh khiến An và em rùng mình khi vẫn song hành mệt mỏi..."Mình sẽ đi về đâu?" ...Em nhẹ nhàng tinh nghịch nắm chặt tay An dẫn bước chân về phía 1 ngôi nhà nơi góc phố....

Nhà em gọn gàng,xinh xắn và thật yên ắng ,nơi giờ đây chỉ còn lại ông bà của em đang sống ...nhìn hai ông bà hiền từ yêu thương chăm sóc cho nhau An cảm nhận ngôi nhà đó đã luôn là 1 ngôi nhà hạnh phúc ...phải không em ?ngôi nhà em em lớn lên và được yêu thương trong niềm vui lẫn cả buồn đau,cô độc trong thế giới riêng mình...

Em chỉ cho An xem những gì là thân thương nhất của mình mà em sẽ phải nhớ khi chia xa,nào là những cây hoa em tự tay chăm sóc,những món quà kỷ niệm mà em rất đỗi tự hào của gia đình và bạn bè...và cả những tâm tư em cất vào riêng góc tủ dành cho 1 mối tình em nửa quên nửa nhớ ...

Căn phòng em thoảng mùi hương hoa ngọc lan ...sáng một màu hồng nhạt đầy sức sống ...

Và Em đến nhẹ nhàng bên An ...không biết đó là 1 chốn xa xôi nào như em hằng mơ hay em đã từ lúc đó thành 1 phần con người của An...

Bản nhạc Lover's concerto vang lên có lẽ không đủ để làm cho 2 chúng ta dễ dàng đi vào giấc ngủ như bao lần đã cùng nhau nghe qua online...giờ đây chỉ làm cho đôi mắt em thêm rộn ràng cần được nâng niu yêu thương ...để An không còn nhút nhát cuốn hút trôi xa vào nụ hôn nồng nàn đầu tiên dành cho em ...

3g khuya ...em vẫn nằm gọn trong vòng tay An mà không rời xa...gương mặt em rạng ngời hạnh phúc ...đôi má em vẫn còn ửng hồng như sáng nay khi An nhìn ngắm em ...Hạnh phúc làm sao,An khẽ hôn lên mái tóc em ...Em khẽ rúc chặt vào vai An hơn ...thời gian -chúng ta vẫn cùng nhau đếm từng nhịp ...

Sáng nay ...tự tay em làm 1 bữa sáng khá đơn giản cho An,như anh đã từng nói An đã luôn mơ ước ra sao ...1 ly cà phê nóng và 1 nụ hôn nhẹ nhàng như lời cảm ơn lên cánh tay em đã chăm sóc An...

Đội nghiên em không ngồi cùng,em tự nhiên xoay lưng bước đi trước ánh mắt An như lẩn trốn ...sau bức tường trắng ...nhẹ nhàng theo sau ...chợt nhận ra

Em khụy người quay lưng vào tường và em ôm mặt gục xuống ...Em khóc ...khóc òa và rấm rứt như 1 đứa trẻ con...

"Em không muốn đi ...em không muốn xa An ..."

"You know that I can't leave you ...why do I meet you today?I told you I don't want to love you ...love you ..."

An nghẹn ngào không nên lời ...giây phút chững lại ....nước mắt em cứ tuôn rơi ...còn tim An thì rung lên từng nhịp đau nhói ...

Ôm lấy em đang run người trong lòng An...xoa dịu nỗi buồn xa cách mà An vẫn không nghĩ rằng ai sẽ vỗ về An nếu em ra đi ...

"Rồi chúng ta sẽ gặp lại nhau ...Rồi chúng ta sẽ lại bên nhau ...An hứa"

...và em nhoẻn miệng cười trong cái chùng buồn lấp vùi góc phố ...

Tim An rạn vỡ ...bóng máy bay khuất lấp chân trời ...mà mùi hương của em vẫn đâu đó trên gương mặt An ...bầu trời rộng lớn thế mà cứ như đang vỡ ra như những đốm sao rơi trong đôi mắt An ....

...

...

Gần 1 năm sau em sms cho hay em đã có gia đình và sống hạnh phúc cùng gia đình người ấy...

Em hạnh phúc và An thật lòng cầu chúc rằng cuộc sống em giờ đây sẽ luôn được bình yên....

...

...

Và phải chăng từ đó An hay tự dối lòng ...học cách nhắm mắt bước đi trong tiếc nhớ ...để tình yêu trong An sâu lắng trôi xa...

Orchis

(Sáng tác 9/3/2009 trong ngẫu hứng ngắn ngủi.)

Edited by AndyOrchis

BlueBoy    64

Lâu lắm rồi mới đọc lại giọng văn của bạn mình :Applause: Gừng càng già càng cay hử Andy :)Gặp Andy bên ngoài năng động và vui nhận quá chứ đâu có âm thầm nội tâm dữ dzị ta :Batting Eyelashes: Anyway, vài hàng hỏi thăm bạn mình, hi vọng chuyến về VN lần tới mình sẽ có cơ hội ngồi với nhau nhiều hơn

AndyOrchis    488

Đôi dép bông

(thân tặng :chiếc bên trái)

Tác giả: Andy Orchis

Tôi là 1 đôi dép bông,ah không,tôi là chiếc bên phải của đôi dép bông,đôi dép được sản xuất xa xôi tận phương trời xa.Tôi có số 39,màu xanh biển với những lớp bông ấm áp và mềm mịn...Tôi không rõ thế nào là gia đình,cha mẹ,và tôi vì sao có mặt tại đây.Tôi được mang đến từ 1 hộp carton,bao bì khá đẹp mắt và ngày đó là ngày sinh của tôi.Tôi chỉ có chiếc dép bên cạnh là thân nhất mà thôi.

Cô chủ tôi có gương mặt rất là xinh xắn,thường hay cười rất hiền với ánh mắt nhìn cuốn hút và dịu dàng.Tôi quý mến cô chủ từ lúc cô ấy xuất hiện ngay từ quầy hàng rất xa tôi trong siêu thị kia cơ,cô ấy cao hơi gầy,làn da thật trắng với mái tóc thật dài và mượt mà.

Nhìn cô ấy mặc váy hồng,áo khoát trắng,có lẽ không đứa nào trong bọn tôi lại không mong muốn cô ấy sẽ chọn mình...Tôi đã nghĩ 1 chiếc dép lớn hơn so với đôi chân cô ấy như tôi sẽ khó được để ý đến,thế nhưng tôi đã ở trong giỏ hàng cô ấy với sự ghen tỵ của biết bao nhiêu đôi dép bông khác.Có phải chúng tôi là đôi dép bông đẹp nhất không?

Tôi về nhà cô ấy đã được nâng niu để trên 1 góc kệ nhiều đôi giày của cô chủ...làm quen nhiều bạn mới thật tuyệt và tôi được biết là cô ấy ở một mình ...thế thì có kỳ lạ không ...có lẽ cô ấy sẽ chuyển tôi đi tặng cho người nhà cô ấy hay bạn bè cô ấy rồi ...

Nhưng không ...

1 đêm nọ ...tôi thấy 1 cô gái khác đến nhà...xách 1 va li thật to ...cô gái này cũng xinh xắn không kém ...vừa qua 1 chuyến đường rất xa mà nghe đâu đến tận nửa vòng trái đất ...tôi thấy cô chủ ôm chầm lấy cô ấy mừng rỡ,xúc động khôn xiết ...

Và tôi thấy hai cô chủ ôm nhau thật lâu, khác với những người bạn của cô chủ tôi đã gặp chỉ có cười đùa nói chuyện... rất nhiều lần tôi thấy họ im lặng,nhìn nhau và hôn nhau...là 1 đôi dép bông tôi không hiểu sao như vậy nữa...chúng tôi chỉ biết những gì người ta gọi thế này thế kia,còn cảm giác,còn tình cảm gì gì đó mà tôi được những đôi dép khác nói đến thì khó hiểu quá...

Nửa chiếc kia không bao giờ xa lìa tôi ...hai chúng tôi như là một ...chúng tôi không có tình cảm mà như con người vẫn hay nhắc đến ...chúng tôi chỉ biết phải ở cạnh nhau,đi cùng nhau...một khi tách rời chúng tôi chỉ là những vật bị bỏ đi,cuộc sống coi như đã mất và chúng tôi rất sợ điều đó...

Và chúng tôi thuộc về cô gái mới đến đó,là cô chủ thứ hai của tôi.Mỗi ngày đôi dép bông chúng tôi được cô ấy mang đi khắp nhà,đi loang quanh cùng cô chủ nhỏ,ăn bữa sáng,uống những bữa trà và cà phê rất là lâu,hoặc xem phim đọc sách và ngắm trời đêm...chúng tôi thật phấn khích khi được cùng hai cô chủ nhỏ cùng sống,cùng vui dưới 1 mái nhà như 1 gia đình nho nhỏ,nhà cô chủ nhỏ không to nhưng có nhiều khoảng trống mát lành...cả những chậu bông nho nhỏ nơi ban công như 1 vườn bông rực rỡ....mà nhiều lần tôi được ra chào hỏi bọn chúng rất là vui vẻ...

Lại nhiều lần tôi thấy họ ôm nhau,nhảy theo điệu nhạc và cười đùa với nhau thật hạnh phúc ...Lắm lúc chúng tôi cứ muốn thời gian dừng lại ...để họ cứ mãi mãi như vậy mà thôi...

Không chỉ có thế,tôi còn có đôi giày tây của cô chủ thứ hai làm bạn nữa,đôi giày tây rất sang trọng,nhìn rất mạnh mẽ nhưng trái lại nó lại rất thân thiện,hiền lành ...

Tôi mới biết được là hai cô chủ đang rất yêu nhau!đôi giày tây bảo chính xác là thế...Tình yêu là cái điều gì đó giữa 2 con người ...tình yêu rất rộng lớn và khó hiểu ...nhưng nói chung ai yêu nhau thì sẽ phải bên cạnh nhau và chăm sóc cho nhau,cười đùa và hạnh phúc...Nó định nghĩa với những từ ngữ mơ hồ cho tôi như thế...

Thế thì đã sao?

Thời gian trôi đi thật nhanh ...từ những ngày lúc nào cũng thấy cô chủ thứ hai bên cô chủ nhỏ...giờ đây tôi ít thấy 2 cô chủ bên nhau nhiều,cô chủ thứ hai hay bỏ đi đi đâu đó mỗi khi cô chủ nhỏ đi làm,và lại còn đi về rất là khuya với bộ dạng say khướt...cô chủ nhỏ luôn phải chờ đợi,luôn phải buồn phiền ...Tôi cũng ít thấy họ còn ôm nhau,còn hôn nhau,ít thấy nụ cười trên đôi môi cô chủ nhỏ ...

rồi một đêm tôi thấy cô chủ nhỏ khóc nhiều lắm khi cô chủ thứ hai đã say ngủ ...

Đó là 1 đêm rất dài đối với chúng tôi ...và cả đôi giày tây ...

...chúng tôi thấy cô chủ nhỏ ngồi đó ôm mặt khóc nức nở ...xé những bức thư và hình ảnh mà hình như không phải của cô ấy ...tôi thấy tóc cô ấy rũ rượi,mắt cô ấy đỏ hoe nhiều nước mắt...còn cô chủ thứ hai khi thức giấc thì chỉ biết ngồi nhìn,im lặng ...

Tôi chỉ nghe cô chủ nhỏ nói 1 điều gì đó "người con gái khác"...và cô chủ thứ hai thì nói những lời "xin lỗi" ngắn gọn lạnh lùng .

Và vài ngày sau cô chủ thứ hai cũng ra đi dù cô chủ nhỏ đã nhiều lần van xin ở lại...chiếc giày tây cũng phải rời đi ...chúng tôi bịn rịn chia tay nhau mà không biết làm sao và khi nào còn dịp gặp mặt...

Lâu lắm rồi ...tôi vẫn ở yên trên kệ không gặp lại đôi giày tây nữa....

Mỗi khuya tôi lại thấy 1 cái gì đó gọi là nỗi buồn ...như cô chủ mình ...cô ấy cặm cụi gõ những dòng chữ mà tôi không hiểu nổi lên cái màn hình ....lại thỉnh thoảng ôm lấy gương mặt mà khóc...khóc nhiều lắm...

Đã lâu lắm rồi ...tôi mong ngóng cô chủ thứ hai ghé đến nhà và làm cho cô chủ tôi vui vẻ như ngày nào ...nhưng lâu lắm rồi tôi chỉ làm bạn với chiếc kệ và chiếc giày hồng mà cô chủ nhỏ được cô chủ thứ hai tặng ...chúng giờ đã như già nua ...

Đã lâu lắm rồi ...chiếc giày bông của chúng tôi vẫn được cô chủ chăm sóc như còn mới nguyên ...vẫn trang trọng đặt lên chiếc kệ chờ 1 người nào đó mà cô chủ tôi vẫn luôn ôm bức ảnh giữ chặt trong tim ...

Có lẽ cô chủ của tôi cần đến cô chủ thứ 2 như chiếc bên trái cần chiếc bên phải để được tồn tại để được gọi là 1 đôi dép bông vậy ...

Nhưng vì sao cô chủ thứ hai không đến...hình như cô ấy sẽ không bao giờ đến nữa...khi nụ cười không còn,hạnh phúc không còn và tình yêu vì vậy cũng không tồn tại ...họ sẽ không bên cạnh nhau và chăm sóc nhau như cách lý giải của người bạn giày tây hôm nào

....

Có những điều chúng tôi sẽ không hiểu như cách nghĩ của con người ...Nhưng ...

chúng tôi luôn biết rằng ...chúng tôi là đôi dép bông của cô chủ nhỏ và cả cô chủ thứ hai.Cho dù là chúng tôi không thể chăm sóc,mang đến nụ cười, hay mang đến cho hạnh phúc nhưng chúng tôi sẽ không bao giờ lìa xa nhau,không xa rời cô chủ nhỏ...như cô chủ thứ hai ...thêm một lần nào khác nữa...

("và như vậy có phải chúng tôi là 1 đôi dép bông cũng có một tình yêu?!!!")

metoyou    384

Or, ơi đôi dép bông!Của mty là đôi dép lào... dép cướp bồ ^_^

ValThanh    173

quên nữa... chị MTY tìm đc5 chiếc dép còn lại chưa... hum bữa em đưa chị trước 1 chiếc rồi đó...

NeverCryKen    0

chuyện tình này sao mà giống em thế nhỉ?? giá mà có thể cho người đó hĩu đc, đọc đc những dòng này...^^!

AndyOrchis    488

Thèm hơi ấm trong 1 bàn tay
Nghĩ xa xôi hơn 1 lời nói nhỏ
và Yêu thương khi nhìn về hướng đó
Nơi góc phố xa xôi mong chờ ...

• Like 1

AndyOrchis    488

Có những cái nắm tay ...

AndyOrchis.

(Tôi vẫn luôn nghĩ hành động đẹp nhất của con người chỉ đơn giản là những cái nắm tay,là sự nối kết,thông điệp chân thành ,mang ý nghĩa của lòng bao dung,chở che,nhẹ nhàng và thân ái giữa con người với nhau mà không phân biệt,đòi hỏi bất cứ điều gì khác …

Tôi miên man nghĩ đến những cái nắm tay trong đời …từ khi là một đứa trẻ đến khi con người ta về già …...

Có cái nắm tay háo hức của thời thơ ấu,cha mẹ dìu dắt ta đi trong những bước chân chập chững đầu đời.

Có cái nắm tay thấm đẫm nước mắt khi giờ khắc tính từng phút từng giây ta lìa xa người thân ruột thịt …

Có cái nắm tay thật nhiệt tình và vui vẻ khi chậm rãi dắt tay một cụ già băng qua đường phố đông đúc mặc kệ công việc còn ngập tràn,bộn bề...

Có cái nắm tay đầy rung rẩy của trái tim khi lần đầu bắt gặp sự đồng điệu,cái nắm tay nhẹ nhàng mà sao níu chặt,là bàn tay mềm mại của người ta thương yêu như chở che,vỗ về ngập tràn niềm riêng tư hạnh phúc.

Là những nắm tay cởi mở,vô tư của những người bạn không phân biệt giới tính,màu da,sắc tộc,hèn sang trong những cuộc giao lưu hay vòng tròn,trò chơi lớn...

Là cái nắm tay đầy nội lực như thể truyền hết sức mạnh,sức sống cho người không thân thích khi họ gặp tai nạn,chỉ còn đôi giây phút cuối nói lời cuối …

Là cái nắm tay đầy ân tình lưu luyến của gia quyến,bà con khi rời xa...như nhắc nhở rằng dù đi đâu hình ảnh gia đình,dòng họ và cả chính ta sẽ luôn luôn được ghi nhớ sẽ luôn níu chân ta cho một ngày quay trở về…

Là cái nắm tay lạnh lùng như thể rồi sẽ bị hất ra khi lần cuối bạn còn ở bên cạnh người ta trong ngày chia tay

Là cái nắm tay của chính đôi bàn tay cóng vào ngày đông lạnh lẽo buốt giá,chỉ có ta trơ trọi,xa xôi nơi xứ lạ,cho ta biết ta sẽ ổn và vượt qua mọi khó khăn nhanh thôi mà ….

Là cái nắm tay ta đánh đến tứa máu vào tường để ngăn lại những sự điên cuồng của nỗi nhớ,niềm thương và cả dại khờ ngu ngốc không thể làm sao ngăn chặn…

Cái nắm tay quan trọng lắm,không chỉ dành riêng cho những đôi tình nhân,vợ chồng,hãy nắm bàn tay của người khác khi họ bơ vơ,cần một sự giúp đỡ hoặc chỉ giản đơn cần một cái nắm tay im lặng thông cảm và chia sẻ…

Hãy nắm tay người mẹ,người cha,người thân ruột thịt khi họ vẫn còn đủ sức lực nhận biết tình yêu thương từ bạn,đừng để những giây phút cuối mới đủ sự can đảm …

Hãy nắm chặt lấy tay cô ấy nơi đường phố ồn ào đông đúc để nhận ra bạn luôn bên cạnh ,nhận ra sự chân thành,minh chứng cho tình yêu ngập tràn với cách thể hiện không ngôn từ,đặc biệt đó …

Và đừng nắm chặt bàn tay để dửng dưng bước đi khi biết rằng sau lưng bạn vẫn còn ai đó chờ đợi sự dìu dắt,giúp đỡ …hãy nắm lấy bàn tay đó và quyết định lần nữa cũng được mà …vì biết đâu ngày mai đây chính bạn cũng sẽ lâm vào tình trạng đó

Chỉ đơn giản bắt đầu từ những cái nắm tay …

Edited by AndyOrchis
  • Like 1

AndyOrchis    488

Ngày tháng năm

Ngày thứ 1

Hiện trạng: đang ở Quãng Ngãi :-> sau một ngày rất vui khi cùng đoàn đến với bà con vùng vừa bị lũ lụt hoành hành.

Nhà cửa bị lũ lụt,gió thổi sập hoàn toàn rất nhiều,nhiều trường hợp phát sinh rất là khổ cực.

Một số vấn đề khó khăn đã xảy ra nhưng đến lúc này,chuẩn bị qua ngày thứ hai mọi thứ như vậy là rất tốt.

Một số đã lăn ra ngủ cho ngày mai có sức tiếp tục đến với bà con,mình sẽ cố gắng làm những gì có thể bất chấp nhiệm vụ khiên khuân vác :) về nhà chuột chạy trên cơ bắp tùm lum cho mà coi hì hì

Xuất hiện những nick name lạ,những thuật ngữ lạ http://www.asianlabrys.com/forum/public/style_emoticons/default/4.gif (chắc chắn về nhà sẽ tiết lộ cơ mật hehe)

Một số trằn trọc ngủ ....(như mình hì hì)...Vì mới thử cà phê Quãng Ngãi ngon ra sao mà :*

Gặp những người bạn rất tốt,gặp nhiều điều lạ và những niềm vui nơi vùng đất xa xôi này.Kỷ niệm đáng nhớ

Những ngày tháng khó quên :x

• Like 1

AndyOrchis    488

ngày tháng năm

Đêm thứ 2 tại Quãng Ngãi

Hôm nay đúng là 1 ngày cực nhọc khi đoàn đi rất nhiều và làm được rất nhiều việc ở các xã tại Quãng Ngãi như Bình Minh,Bình An...

Dậy từ rất sớm và ăn trưa rất muộn,có bạn ăn trưa lúc 4g chiều và vẫn còn tiếp tục làm việc để quà đến được đúng người,cho bà con nghèo ...

Khi đoàn đi đến đâu,cũng phát hiện quá nhiều trường hợp cùng cực ngoài danh sách và ngoài sức tưởng tượng,nhiều bạn đã bỏ thêm quà riêng,tiền riêng ...

Khí hậu hiện tại khá mát,không quá lạnh,quá nóng,đúng là ông trời phù hộ hehe...

Cái phòng mình quả thật lộn xộn nhất và lại vui nhất ;)) hehe ...gồm Sóng Ngầm,Jocker,AprilJ và mình-AndyOrchis ...

Nhìn chung mọi thứ vẫn theo quá trình và ổn định,dĩ nhiên có những chuyện phát sinh và phải quyết định nhanh mới có thể làm kịp...Ngày mai Sầu Riêng và Kha phải về cho kịp ngày làm việc đầu tuần.

Kết thúc 1 ngày bở hơi tai,bùn sình lầy lội ...phải mua thêm Salonpas,Alaxan tiếp ứng cho các bạn,mình cũng phải dán đầy vai và tay ...

Tự thưởng thức cà phê phin của Quãng Ngãi ngay đối diện khách sạn với bữa ăn muộn của SR,Kha...

Chắc mọi người chuẩn bị đi ngủ ...ngày mai phải dậy sớm ...

AndyOrchis    488

ngày tháng năm

Ngày thứ 3 của chuyến đi quá đừ nên ko kịp viết dược gì hì hì kể sau :-D

Chuyến đi Quãng Ngãi đã thành công :smile: mang nhiều ấn tượng khó quên :smile:

Vi vu chặng đường Hội An-Đà Nẵng cùng ArprilJ và Jocker,mọi người còn lại đã về đến nhà an toàn

Hội An giữa tuần khá vắng,đi vòng quanh rất tuyệt nhất là những dàn đèn lồng đỏ,như vậy mình đã đi Hội An được lần thứ 2,cảm giác chỉ kém lần đầu một chút nhưng vui hơn vì có bạn bè ...

Đi thêm được Thánh địa Mỹ Sơn,thật lòng chỉ thích rừng cây và sông suối =))

2 em bé kia : 1 đang nằm ngủ sau 1 đêm 8 điện thoại khí thế hehe,em bé kia đang tắm sáng kaka

Chút nữa sẽ lên xe đi Đà Nẵng và sau đó lên tàu lửa lúc 11g đêm,về đến HCM khoảng 5g chiều ...gặp mọi người cà phê sau =))

AndyOrchis    488

ngày tháng năm

Những ngày sau chuyến đi từ thiện ở Quãng Ngãi,là chương trình "khám" và "phá" miền Trung của bộ ba mà bạn Lavender tung tin bị 3 nàng tiên xinh đẹp đâu đó bắt cóc :rofl: (Jocker và mình cứ tự hỏi "ở đâu ra,sao tìm hoài ko thấy :clapping: )

Tại Đà Nẵng với Jocker và April ...chịu ko nổi :-D ...ai cũng tưng tưng hehe

Thế là chuẩn bị lên tàu lửa để về lại thành phố,không ngờ,thời gian trôi qua nhanh thật hì hì

Thuê hẳn 1 xe 7 chỗ để đi lại,sau khi tham quan Thánh địa Mỹ Sơn là đứ đừ lăn quay tại Hội An

Đêm qua,uống cùng Jocker 2 ly cà phê (mỗi đứa uống 2ly ở ) vậy mà leo lên gường là "thăng" liền bất chất April J "tám" suốt đêm với "em" với vẻ mặt ghen tỵ hehe

Sáng sớm đi mua đồ lần nữa tại Hội An,rồi tham quan núi Bà Nà,sau đó chiều xuống đi dạo thành phố Đà Nẵng với những cây cầu mới và biển đã êm dịu sau cơn bão vừa qua ...

Tài xế rất nhiệt tình với những chiêu đòi hỏi từa lưa của 3 đứa,hì hì ...nhờ có bạn Jocker với giọng nói siêu ngọt dịu hehe ...

Những màn "tự sướng" "live show" chụp hình của cả 3 khiến không thể bật cười khi nghĩ đến :-D

Hình ảnh và phim "nóng" của chuyến đi hiện tại cả bộ 3 đều lưu trữ nên rất là hấp dẫn

Chắc chỉ có khi về Tp mới có sức mà viết lại toàn bộ chuyến đi và những kỷ niệm,còn bây giờ "đuối" toàn tập :margarita:

(diễn đàn dạo này sao nhỉ?edit hoài ko đc đành phải delete và post lại từ đầu hix )

3 đứa chuẩn bị lên tàu về đây,trời ơi 17 tiếng đồng hồ ...ack ack ...chỉ có nước viết nhật ký Tàu hỏa từng phút giây quá ....mad toàn diện

lavender    35

Chúc 3 người thượng lộ bình an! Về đến SG thì hẹn nhau để tranfer hình nha!

AndyOrchis    488

"Yêu có nhất thiết phải nói ...

Yêu, nên dũng cảm nói thật to với người đó, nhưng đôi khi, Yêu có nhất thiết phải như thế không?"

------------------------------------------------------------------------------------------------------

Yêu,tôi chỉ biết nhẹ nhàng đề nghị ...hãy để tôi được bên cạnh,chăm sóc cho em,lo lắng và che chở cho em dù trong một khoảng thời gian khi em hụt hẫng với tình yêu đã mất.

Yêu,tôi thích được cõng em đi khắp biển,che cho em những cơn mưa,làm bóng mát cho những ngày nắng,ngắm em mỗi khi em say ngủ,làm theo những gì em cần,nghe những khúc hát ngây ngô của em ...đi cùng em,làm việc cùng em,sẻ chia những điều em thích ...

Yêu,tôi sẽ cố gắng thay đổi như em muốn,nói "mình có", "I do " nhiều lần để trả lời hàng ngàn lần câu "có yêu em không?" "thật lòng yêu em không?" để em cười,em vui...

Yêu,tôi sẽ giả vờ làm một kẻ ngốc khi nhận ra em có những lựa chọn mới,giả vờ cũng hiểu là em cũng yêu tôi ...giả vờ là người bạn bình thường khi bên em,giả vờ quên đi những gì em hứa,giả vờ như chúng ta chưa có chuyện gì xảy ra...

Yêu,tôi thích im lặng để ngắm nhìn em từ xa bước đi trước khi bắt đầu ngày mới ...để thấy em cười khi trông thấy tôi từ xa...để làm người cho em ôm,em dựa trên con đường kẹt xe đầy khói bụi không biết mệt mỏi ...

Yêu,tôi nhớ em mỗi khi thức dậy,cần em biết bao mỗi khi giấc ngủ lại tới ...im lặng trong những đêm bên em ...chỉ biết ôm thật chặt như sợ rời xa em sẽ biến mất,chỉ biết hôn thật sâu như sợ em chối từ ...

Yêu,tôi vẫn giữ hoài hạnh phúc xen lẫn khổ đau với tình yêu đó,dù giờ đây đã là đơn phương và thầm lặng...tôi chỉ biết như thế là đủ,chỉ vậy thôi.

Yêu,tôi chỉ biết dùng ánh mắt để nói sự hạnh phúc khi em bình yên trở về trong những chuyến công tác xa xôi ..chỉ biết nắm chặt bàn tay em để trấn an rằng mãi luôn bên cạnh mỗi khi em yếu đuối,lo sợ...

Yêu,tôi chỉ biết khóc khi nhớ em,chỉ có thể nói quâng quơ những lời hỏi thăm,soạn ra những tin nhắn và thư điện tử tràn đầy thương nhớ dù không bao giờ gửi,dù đã xa rời em...

Tôi sẽ luôn là nơi dừng chân an toàn cho em trong cuộc đời ...sẽ là nơi em tin tưởng tìm về,như người bạn thân,như người thân cho em cảm giác thân thuộc,gia đình,là người luôn dành bờ vai trong những lúc em cô đơn,lạc lõng ...

Yêu,sau những hạnh phúc đã qua,còn có nghĩa cố gắng học cách chấp nhận sự chia tay để người mình yêu bình yên với một tình yêu mới.

......

Yêu đôi lúc đâu cần phải luôn nói với người mình yêu,chứng tỏ với mọi người thật nhiều ...Yêu đôi lúc cần phải im lặng,làm một điều gì đó,chỉ vì phải như vậy và nên như vậy mà thôi ...vì có lẽ riêng với một người bản chất của tình yêu là hy sinh,là mong muốn người mình yêu luôn được bình yên và hạnh phúc ...

AndyOrchis

Edited by AndyOrchis
  • Like 5

AndyOrchis    488

Ngày Tình Say

Lại Một Đêm Say...

Trăng âu yếm ôm ngàn sao thương nhớ

Gió du dương hòa khúc nhạc vấn vương

Ngủ ngoan nhé,hỡi người tình ngày ấy

Biết chi anh,kẻ khù khờ mê say ...

Say...anh phá toạt thế gian,xé tơi cả bầu trời

...rồi đảo điên chới với...

Say ...anh trách mình sao yêu em đến vậy

Để đêm nay hóa kẻ tỉnh trong mơ

Em nơi ấy còn bình yên đến vậy

Hay cũng say...say men tình mà thôi .

Em hôm nay còn mắt biếc tím môi .

Hay lỡ làng một đời xuân dĩ vãng...

Anh chỉ biết tìm em trong khúc hát

Chạm vào em trong lang thang mơ màng

Anh vẫn đau cái đau kẻ phụ phàng.

Làm kẻ say rong chơi đời phiêu lãng ...

(2h50ph

AndyOrchis)

* Tình yêu là thông điệp của thiên thần gửi các vì tinh tú.( M. Gorky )

* Hãy để cho những người chết đi tìm sự bất tử nơi danh vọng và những người sống tìm sự bất tử nơi tình yêu.( Hugo )

Aí tình là một vị thần trẻ con hễ một khi đã yêu thì là bậc thánh cũng sẽ biến thành một đứa trẻ không hơn không kém. (Properce)

Edited by AndyOrchis
  • Like 1

AndyOrchis    488

có lẽ khá lâu rồi ...2007 thì phải?nếu so cái tâm trạng đó

có nhiều cảm nhận về bài hát yêu thích của mình đã được lưu trữ và chia sẻ ở website này.Mình cũng mới biết là được website này lưu lại gần đây thôi,Một nơi khá an toàn nếu so với tình trạng mất dữ liệu ở các webisite.Một nơi,mình cũng không là ai,một con người yêu nhạc,yêu cảm xúc,như muôn vàn con người khác...

Để một lần 1 nickname của người bạn là lạ nào đó add mình,chỉ vì đã tìm thấy những đồng cảm ở những bài hát,để rồi yêu mến mà cố gắng tìm được cho được qua google.com ...bạn cũng không là ai,bạn cũng không biết mình là ai ngoài những nhân vật xưng "Tôi" trong những cảm nhận ...nhưng giờ đây bạn cũng là bạn của mình ;;)

Nhưng tự dưng mình thấy vui,thế giới nhỏ hẹp quá,dù mình có làm gì đi đâu cũng có những tâm hồn đồng điệu,cũng có bạn bè và những người thân yêu xung quanh chứ nào có xa xôi hay hạn hẹp phân cách ...

Đây là bài hát ngẫu nhiên khi mình vào website đó,nó quả thật cũng bình thường nếu so với những gì mình đã nghe nhiều...phải chăng nó chỉ hay khi vào lúc đó,cảm giác đó,và không gian chơi vơi lẫn mưa rơi như nước mắt đó ...

Mình không nhớ được hết ...nhưng biết được ngay đó là chính mình ngay khi chỉ mới đọc được tựa đề bài hát ...

Have you ever

Điều anh muốn làm là lại ôm chặt em trong vòng tay, để con tim anh gần với em hơn và để em hiểu rằng, anh cần em kề cạnh bên thế giới của anh nhiều đến thế nào...

Có những khi nhìn lại mình, quả thật có nhiều phút đam mê. Biết là đam mê sẽ không dẫn đến một kết quả đẹp và một điều gì đó lâu dài nhưng vẵn muốn như vậy, vẵn luôn nghĩ mọi thứ thật tốt đẹp nhưng nào biết mọi việc luôn có mặt trái mặt phải.

Have you ever loved somebody so much

It make you cry

Nghe câu này thật cùng tâm trạng. Bạn có bao giờ yêu ai đó quá nhiều mà tình yêu đã làm bạn khóc chưa? Với mình thì dù chỉ là một cái gì đó chợt nhớ, một chút gì đó bất chợt của những giao cảm của hai người. Dù không yêu nhau mà chỉ là những phút ban đầu đam mê cũng khiến mình lưu luyến. Như bạn, khi bạn quen ai đó chỉ là gắn bó với nhau, chỉ là gặp gỡ hẹn hò nhưng khi bạn chia tay vì một lý do nào đó thì sự thân thuộc đó vẫn còn và bạn có thể dễ rơi nước mắt. Như chính mình vậy thôi, khóc không là khóc nức nở mà chỉ là một ánh mắt nhìn ngân ngấn nước cố che giấu. Khóc không chỉ là nước mắt tuôn rơi bên ngoài mà còn là chính bản thân tự cảm nhận được những gì đang trào dâng bên trong...

Have you ever needed something so bad

You can't sleep at night

Nhớ là gì? Nếu có ai đó chưa yêu bất ngờ hỏi bạn thì bạn sẽ trả lời như thế nào? Nếu là tôi thì tôi chỉ có thể nói là khi bạn nhắm mắt lại bạn vẫn hình dung ra được người đó thật rõ ràng và y như thật. Là khi bạn cố nhắm mắt nhưng rồi bạn cũng có thể nằm đó đếm nhịp mưa rơi cho đến khi trời đã sáng mà bạn vẫn không hề biết mệt mỏi.

Have you ever tried to find the words

But they don’t come out right

Have you ever, have you ever

Và có bao giờ bạn kiếm tìm được những ngôn từ mà chúng có thể diễn đạt được hết những gì bạn đang nghĩ không, nhất là khi yêu? Đôi khi người ta không biết nói gì cả vì càng nói lại càng thấy mình thật không đủ ý..

Have you ever been in love

Been in love so bad

You’d do anything to make them understand

Have you have had someone steal your heart away

You’d give anything to make them fell the same

Have you ever searched for words to get you in their heart

But you don’t know what to say

And you don’t know where to start

Bạn đã bao giờ yêu chưa, yêu trong đau khổ.

Bạn đã bao giờ bị ai đó đánh cắp trái tim mình chưa?

Có bao giờ bạn đã tìm kiếm một vài ngôn từ để đưa bạn vào trái tim họ nhưng lại không biết phải nói gì và bắt đầu từ đâu?

Những câu trả lời lại là những cách thể hiện khác nhau của mỗi con tim. Với tôi, tôi cũng chẳng biết sự giống nhau nó sẽ là như thế nào. Chắc cũng không biết bắt đầu từ đâu, thật vụng về và thật khờ mà thôi.

Người ta luôn sống vì những ước mơ và có bao giờ bạn mơ ước sẽ tìm được ai đó hệt như người bạn mơ tưởng tới? Bạn sẽ trao trái tim mình cho tình yêu đó, chỉ duy nhất một người và chỉ đúng một người..

What do I gotta do to get to you in my arms baby

What do I gotta do to get to your heart

To make you understand how I need you next to me

Gotta get you in my world

’coz baby I can’t sleep

Điều anh muốn làm là lại ôm chặt em trong vòng tay, để con tim anh gần với em hơn và để em hiểu rằng, anh cần em kề cạnh bên thế giới của anh nhiều đến thế nào...

(Bài viết của Andy Orchis)

Nhacvietplus tổng hợp

nghe bản nhạc tại link

http://www.nhacviet.vietnamnet.vn/vn/phainghe/34416/index.aspx

Edited by AndyOrchis
  • Like 1

AprilJ    198

"Tình yêu là hy sinh,là mong muốn người mình yêu luôn được bình yên và hạnh phúc ..."

Hay quá Andy!!! Nhưng không mấy ai nhận ra. Nhiều khi yêu ai đâu nhất thiết là phải có người đó; chỉ cần thấy người ta khỏe mạnh, bình yên và hạnh phúc là mình mãn nguyện. Liệu đó có phải mình chưa yêu nhiều quá đến mức độ muốn... có???!!

AndyOrchis    488

Ngày mai chia tay nhau...

Ngày mai chia tay nhau ...Bạn ơi ...có thấy buồn không ....?

Ngày mai chia tay nhau ...ta sẽ vẫn giữ những hạt nắng,cất sâu những cơn mưa cho riêng mình ...mưa nắng ơi xin đừng vội quên những bước chân của kẻ lang thang vẫn ngày đêm lặng lẽ say tình ...

Ngày mai chia tay nhau ...hãy đừng khóc,nước mắt có lỗi gì đâu ...hãy mỉm cười để người ra đi yên lòng; kẻ ra đi rồi cũng biết tự tìm cách quay về trái tim bạn bè và những ai đó ...

Ngày mai chia tay nhau ...thì đêm cuối không cà phê vẫn thao thức ...không men nồng của chất cay vẫn say đắm ngập tràn ...

Ngày mai chia tay nhau...ko có lời hứa...ko có những món quà ...chỉ là cái nắm tay thật chặt dù có những nghẹn ngào bất chợt ...hãy yên vui,vững tâm và làm những gì có thể với tuổi trẻ đầy nhiệt huyết nhé ...

Ngày mai chia tay nhau ...cho ta...cho em ...cho những người thương yêu...cho bạn bè...cho những ánh mắt xao xuyến len lén bất chợt ...cho tất cả ...những hy vọng và khao khát ...cho một lần khẽ chạm vào nhau rồi tan biến trong những cơn mơ và hơi thở của những sớm mai ...một ta của ngày mai ...ta vẫn là ta ...cơn gió lang thang và hạnh phúc mênh mang bồng bềnh rộng lớn ...

Ngày mai chia tay ...để đêm sau đó ...chỉ cho riêng ta nghẹn ngào rưng rưng thôi nhé ...

Đừng khóc ...yêu thương à...

Vì cuộc đời vốn mang lại niềm vui...cho những ai biết yêu thương và trân trọng những yêu thương ...

AndyOrchis

(10-5-2010)

Edited by AndyOrchis